ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังดีอีกเรื่อง เก่านิดนึงแต่ดีมาก ๆ The World's Fastest Indian  (อ่าน 2680 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
หนังค่ายเล็ก Magnolia  นำแสดงโดยดาราใหญ่มาก Sir Anthony Hopkins หนังดีมาก ชอบมาก ๆ เห็นออก blu-ray ซื้อเลย  ภาพฉากสว่างโอเค แต่พอฉากมืดมี noise เยอะหน่อยตามแบบฉบับหนังเก่า  ยาวสองชั่วโมงกว่าดูรวดเดียวจบเลย  แนะนำอย่างยิ่งยวด highly recommended ครับ
ที่แปลกอย่างนึงคือระบบเสียง  หน้าปัดเครื่อง Intergra โปรเซสเซอร์ผมขึ้นว่า DTS HD MASTER HI RES เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกอ่ะ

ออฟไลน์ Tee_K

คุณหมอ ผมขออนุญาตินะครับ

บิดสูงสุดของฟอร์แมทเสียง
DTS-HD MA 24.5 mbps
Dolby TrueHD 18 mbps
DTS HD High resolution 6mbps
Dolby Digital Plus  6mbps
DTS       2 mbps
Dolby  448 kbps
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม, 2010, 05:32:22 PM โดย Tee_K »

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
หนังค่ายเล็ก Magnolia  นำแสดงโดยดาราใหญ่มาก Sir Anthony Hopkins หนังดีมาก ชอบมาก ๆ เห็นออก blu-ray ซื้อเลย  ภาพฉากสว่างโอเค แต่พอฉากมืดมี noise เยอะหน่อยตามแบบฉบับหนังเก่า  ยาวสองชั่วโมงกว่าดูรวดเดียวจบเลย  แนะนำอย่างยิ่งยวด highly recommended ครับ
ที่แปลกอย่างนึงคือระบบเสียง  หน้าปัดเครื่อง Intergra โปรเซสเซอร์ผมขึ้นว่า DTS HD MASTER HI RES เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกอ่ะ
ต้องไปหามาดูบ้าง ขอบคุณครับ  8)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
ขอบคุณท่านหมอ Tee K ครับ  เพิ่มพูนข้อมูลให้  ผมเองก็ยังรู้อะไรไม่หมด  ยังมีอีกเยอะแยะที่ต้องเรียนครับ

ออฟไลน์ Saitosan

เคยดูแล้วครับ หนังดี มีสาระ ให้มุมมองหลากหลายครับ  :headphone :headphone O0 O0 O0

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
เคยดูตอน dvd ครับ ชอบครับ เอามาจากเรื่องจริง เป็นเรื่องที่สร้างแรงบันดาลใจที่ดีเรื่องนึงเลยครับ ต้องไม่ยอมแพ้ต่อ อุปสรรค แล้วจะชนะในซักวัน O0

ออฟไลน์ Prasert

ผมก็มีแผ่น Bluray ของประเทศเยอรมัน ถอดรหัสเสียงนี้เหมือนกันครับ แรกๆเห็น ดูแปลกตาดี แต่เดี๋ยวนี้ระบบร่องเสียงนี้ ไม่ค่อยมีใครทำกันแล้ว ขนาด PCM Uncompressed 5.1 ผมก็แทบไม่เห็นกันอีกเลยสำหรับแผ่นรุ่นใหม่ๆ

ออฟไลน์ Bohonnet

ดูแล้วเหมือนกันตอนออกดีวีดใหม่ๆ  หนังดีมากครับผม แต่หนังแนวนี้น่าสงสารไม่ค่อยดัง คนก็ไม่ค่อยดู ทั้งๆที่หนังดีมากมาย K] K] K]

แมงป่อง มีไหมครับ เย็นนี้จะแว้ป ไปสอย ซะหน่อย  d_d