ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังดีอีกเรื่อง เก่านิดนึงแต่ดีมาก ๆ The World's Fastest Indian  (อ่าน 2767 ครั้ง)

แมงป่อง มีไหมครับ เย็นนี้จะแว้ป ไปสอย ซะหน่อย  d_d

ออฟไลน์ Bohonnet

ดูแล้วเหมือนกันตอนออกดีวีดใหม่ๆ  หนังดีมากครับผม แต่หนังแนวนี้น่าสงสารไม่ค่อยดัง คนก็ไม่ค่อยดู ทั้งๆที่หนังดีมากมาย K] K] K]

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
ผมก็มีแผ่น Bluray ของประเทศเยอรมัน ถอดรหัสเสียงนี้เหมือนกันครับ แรกๆเห็น ดูแปลกตาดี แต่เดี๋ยวนี้ระบบร่องเสียงนี้ ไม่ค่อยมีใครทำกันแล้ว ขนาด PCM Uncompressed 5.1 ผมก็แทบไม่เห็นกันอีกเลยสำหรับแผ่นรุ่นใหม่ๆ

ที่แปลกอย่างนึงคือระบบเสียง  หน้าปัดเครื่อง Intergra โปรเซสเซอร์ผมขึ้นว่า DTS HD MASTER HI RES เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกอ่ะ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
เคยดูตอน dvd ครับ ชอบครับ เอามาจากเรื่องจริง เป็นเรื่องที่สร้างแรงบันดาลใจที่ดีเรื่องนึงเลยครับ ต้องไม่ยอมแพ้ต่อ อุปสรรค แล้วจะชนะในซักวัน O0

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
เคยดูแล้วครับ หนังดี มีสาระ ให้มุมมองหลากหลายครับ  :headphone :headphone O0 O0 O0

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
ขอบคุณท่านหมอ Tee K ครับ  เพิ่มพูนข้อมูลให้  ผมเองก็ยังรู้อะไรไม่หมด  ยังมีอีกเยอะแยะที่ต้องเรียนครับ

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
หนังค่ายเล็ก Magnolia  นำแสดงโดยดาราใหญ่มาก Sir Anthony Hopkins หนังดีมาก ชอบมาก ๆ เห็นออก blu-ray ซื้อเลย  ภาพฉากสว่างโอเค แต่พอฉากมืดมี noise เยอะหน่อยตามแบบฉบับหนังเก่า  ยาวสองชั่วโมงกว่าดูรวดเดียวจบเลย  แนะนำอย่างยิ่งยวด highly recommended ครับ
ที่แปลกอย่างนึงคือระบบเสียง  หน้าปัดเครื่อง Intergra โปรเซสเซอร์ผมขึ้นว่า DTS HD MASTER HI RES เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกอ่ะ
ต้องไปหามาดูบ้าง ขอบคุณครับ  8)

ออฟไลน์ Tee_K

คุณหมอ ผมขออนุญาตินะครับ

บิดสูงสุดของฟอร์แมทเสียง
DTS-HD MA 24.5 mbps
Dolby TrueHD 18 mbps
DTS HD High resolution 6mbps
Dolby Digital Plus  6mbps
DTS       2 mbps
Dolby  448 kbps
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม, 2010, 05:32:22 PM โดย Tee_K »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
หนังค่ายเล็ก Magnolia  นำแสดงโดยดาราใหญ่มาก Sir Anthony Hopkins หนังดีมาก ชอบมาก ๆ เห็นออก blu-ray ซื้อเลย  ภาพฉากสว่างโอเค แต่พอฉากมืดมี noise เยอะหน่อยตามแบบฉบับหนังเก่า  ยาวสองชั่วโมงกว่าดูรวดเดียวจบเลย  แนะนำอย่างยิ่งยวด highly recommended ครับ