ผู้เขียน หัวข้อ: *********แกรก แกรก เสียงอะไรนี่***********  (อ่าน 1058 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนไกลบ้าน

Re: *********แกรก แกรก เสียงอะไรนี่***********
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 08:48:03 AM »
ต้องแก้ปัญหาแผ่นแกว่งก่อนนะครับ ไม่งั้นหัวอ่านมันตามแทรคกิ้งไม่ได้โดยเฉพาะข้อมูลที่อยู่วงนอกของแผ่น ลองไปหามอเตอร์+หัวจับแผ่น มาลองเปลี่ยนดู อาจใช้ของเก่าตามเครื่อง VCD/DVD เสียๆ ก็ได้ลองเทียบขนาดดู หรือไม่ก็ถ่ายรูป ระบุรุ่นหัวอ่าน แล้วโพสท์ขอแบ่งปันจากเพื่อนสมาชิกดูก็ได้ อย่างหัวอ่านฟิลิปส์สมัยก่อนเวลาหัวเสียทีนึงต้องเปลี่ยนยกชุด แต่มอเตอร์ขับยังดีๆอยู่เลย

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • Superstar...
  • ....ด้วยใจรัก....
text
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2010, 09:20:42 PM »
หัวอ่านไม่ค่อยดีแล้วครับ ลองปรับหัวอ่านดูครับ เผื่อดีขึ้น มันมี R ปรับค่าบริเวณหัวอ่าน ปรับทีละนิดนะครับ
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0

ออฟไลน์ robocop88

• DIY บางคนหาว่าผมบ้า แต่ผมว่าตัวผมไม่บ้านะ
*********แกรก แกรก เสียงอะไรนี่***********
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2010, 05:18:43 PM »
มันมีเสียงจากเครื่องเล่นcd ครับ แกรกๆ บางทีเป็นตลอด แล้วก็อ่านแทรกท้ายๆไม่ค่อยได้ได้ประมาณ10เพลง ก้โดดๆแล้วก้โนดิสไป
ที่สำคัญแผ่นหมุนเหมือนแกว่งๆไม่ตรงเท่าไหร ไม่รู้จะแก้ยังไงครับ บางทีก้ไม่ค่อยอ่านแผ่น ต้องใช้มือช่วยหมุนแผ่น ถึงอ่านได้
หัวเสียหรือป่าวครับ  แล้วมอเตอร์หมุนแผ่นทั่วไปมีขายไหมครับ เวลาซื้อต้องมีเบอรืหรือค่าอะไรหรือป่าวครับ
ยอมทุกข์ยอมทน ยอมให้คนเขาหมิ่น
เดินก้มหน้าสู้ดิน เมื่อยังไม่ยิ่งไม่ใหญ่
ความจนก็คือจน คนจนก็คือคน
มันมีเหตุมีผล ให้เป็นคนจนรุ่นใหม่