ผู้เขียน หัวข้อ: Concert ที่ควรดูกัน : คุณพระช่วยสําแดงสด ***  (อ่าน 16377 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
เป็น Concert ที่ดีมาก อนุรักษ์วัฒนธรรมไทย

สนุกสนาน นักร้องคุณภาพ วงดนตรีคุณพระช่วย มีทั้งฝั่ง Orchestra + ดนตรีไทย

DVD 2 แผ่น  ... การบันทึกเสียงดี  ภาพชัด ( บนเวทีสว่างไปนิด )  เสียที่เป็นภาพ 4:3

*** ดูตอน We will rock you แล้วสนุกสุด ๆ ลูกทุกคน ฮากลิ้ง

เพิ่งดูได้แผ่นเดียว ก็ต้องบอกว่า สนุก คุ้มค่า

ช่วยกันอุดหนุนสินค้าไทย

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: Concert ที่ควรดูกัน : คุณพระช่วยสําแดงสด ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 08:56:27 AM »
ไม่ทราบว่ามีเป็น BD ที่บันทึกเสียงมาดีๆด้วยไหมครับ ถ้า go inter ได้จะยิ่งดีเลย หนับหนุนครับ

• *
Re: Concert ที่ควรดูกัน : คุณพระช่วยสําแดงสด ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 09:16:49 AM »
ไม่แน่ใจแหมือนกันครับ

ขายคนไทย ยังขายยากเลยครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 09:36:19 AM »
concert นี้ผมมีโอกาสไปดูมาที่อัปสรา theater เป็น concert ที่สนุก เยี่ยมมากครับ
หลาย ๆ เพลงฟังแล้วขนลุกเลย นักร้องคุณภาพทุกคน

ที่ชอบมากก็คือเพลงที่คุณผู้หญิงร้อง เพลง "นกขมิ้น" ฟังแล้วน้ำตาซึมเลยครับ
highly recommend เลยครับ concert นี้  O0

ออฟไลน์ jiaza

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 12:57:54 PM »
ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวต้องลองหามาดูบ้างล่ะ :)

ออฟไลน์ nattanov

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 03:18:47 PM »
concert นี้ผมมีโอกาสไปดูมาที่อัปสรา theater เป็น concert ที่สนุก เยี่ยมมากครับ
หลาย ๆ เพลงฟังแล้วขนลุกเลย นักร้องคุณภาพทุกคน

ที่ชอบมากก็คือเพลงที่คุณผู้หญิงร้อง เพลง "นกขมิ้น" ฟังแล้วน้ำตาซึมเลยครับ
highly recommend เลยครับ concert นี้  O0

ชอบมากเช่นกันครับ พาทั้งบ้านไปดูที่ Aksra มาเหมือนกัน ตั้งแต่รอบแรก แถมสั่ง DVD ในงาน
ไปอีกต่างหาก เล่นกันยาวเกินคุ้มครับ

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 04:05:11 PM »
เป็นคอนเสิร์ตที่แสดงถึง คุณค่าความเป็นไทยได้ดี
ดนตรีก็ผสมผสาน ระหว่างดนตรีไทยกับวงออเคสต้า
ได้อย่างลงตัว....น่าดูมากๆ ครับ

:victory

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 09:51:17 PM »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะรีบไปคว้ามาดูด่วน ธรรมดาก้ชอบดูรายการคุณพระช่วยทุกคืนวันอังคารอยู่แล้ว เดี๋ยวนี้ย้ายเวลาไปอยู่ตอนกลางวันเลยไม่ค่อยได้ดูเลย เสียดายมากๆ  :headphone

ออฟไลน์ ไพรัช

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 10:57:26 PM »
ไปซื้อที่ไหนกัน?

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2010, 11:38:54 PM »
ไปซื้อที่ไหนกัน?
พี่เอาอ่ะเปล่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จัดการมาเผื่อครับ  :headphone

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2010, 09:45:58 PM »
สอยมาแล้วครับพี่ Mr.Big  c) c) c) :yahoo :yahoo :yahoo

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2010, 10:22:37 PM »
ไม่แน่ใจแหมือนกันครับ

ขายคนไทย ยังขายยากเลยครับ

ถ้ากล้าลงทุน บันทึกเสียงดีๆ ถ่ายภาพดีๆ ทำเป็น BD ไปเลย ผมว่า ขายชาวต่างประเทศได้ครับ และน่าจะขายได้เยอะกว่าบ้านเราอีกต่างหากด้วยครับ  :secret

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2010, 11:02:22 PM »
boomerang   ...cap มีไหม .....

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 เมษายน, 2010, 08:55:17 AM »
เป็น Concert ที่ดูไป ก็ภูมิใจไปด้วย

หากฝรั่งมาดู คงทึ่งกับวัฒนธรรมเราเหมือนกัน

ข้อบกพร่องมีเพียงเล็กน้อย  แต่โดยรวมดี - ดีมาก  ฮาด้วย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 เมษายน, 2010, 02:03:50 PM »
ดูแผ่นหนึ่งจบแล้วครับ สนุกมากๆครับ เพลงเพราะจริงๆ ครับ ถึงแม้จะเป็นเพลงไทย แต่ฟังเพราะ ได้ความรู้ สาระมากมายครับ  O0
ยกให้เป็น คอนเสิร์ตที่ดีมากๆ แผ่นนึงเลยครับ เดี๋ยวดูแผ่น 2 ต่อครับ  :)
ระบบเสียง บันทึกได้ดีครับ เสียงโปร่ง เบสดีครับ ไม่ค่อยเจอคอนเสิร์ตไทยบันทึกเสียงดีอย่างนี้นานแล้วครับ แนะนำครับ  :headphone :headphone

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 เมษายน, 2010, 09:24:48 PM »

แผ่น 2 เพลงน้ำตาฟ้า จับใจดีจริง

แปลกที่ ทั้ง 2 แผ่นนี้  Surround ด้านขวาดังกว่าซ้ายเล็กน้อย

ออฟไลน์ allot

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 เมษายน, 2010, 11:32:04 PM »
ขอดูปกหน่อยครับ จะไปตามมาเป็นเจ้าของ  :clap

ออฟไลน์ vut15

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 11:17:54 AM »
ขอดูรูปด้วยคนคับสนใจจริง

ออฟไลน์ EKR

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 03:49:44 PM »
ไปสอยมาวันนี้ตามคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ nottdum

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 05:20:03 PM »
ของพี่ๆเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ

เสียงกับภาพ delay ระดับนึงเลยทีเดียวครับ

ทั้งๆที่ตั้ง lips sync ตอนดูหนังเรื่องอื่นๆเป็นค่ากลางๆไว้แล้ว แต่ก็ยังไม่ตรงอยู่ดีครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 เมษายน, 2010, 06:06:17 PM »
ของผมไม่เป็นครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 เมษายน, 2010, 02:50:59 PM »
ของผมปรกติครับคุณ nottdum  :)

รายงานต่อครับ ดูแผ่นสองจบแล้ว แผ่นสองดูสนุกกว่าแผ่นหนึ่งครับ ได้ฟังเพลงเก่าๆหลายเพลง สนุกดีครับ  :headphone
ชอบเพลง บีโทเฟ่นที่บรรเลงร่วมกับเพลงหมอลำครับ และเพลงถ่านไฟฉายตรากบ ;D ;D 2f
โดยรวม ชอบมากๆครับ  :clap :clap O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน, 2010, 04:24:26 PM โดย Saitosan »

ออฟไลน์ prasan946

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 01:58:10 PM »
ใครดูแล้ว ลองฟัง แบบ 2 CHANNEL ดูครับ ผมว่าเสียงดีกว่า ฟังแบบ surround นะครับ เหมือนฟังเพลง เลย
AVR : PIONEER LX-83
BLURAY PLAYER : OPPO 83-SE , PS3
SPEAKER : PARADIGM : STUDIO 60 V.5 , STUDIO 20 V.5 , STUDIO CC-590 V.5 , ATOM MONITOR V.6
SUBWOOFER : ULTRACUBE 10 V.2
HDMI : A/Q COFFEE ,  VODKA
SPEAKER CABLE : A/Q ROCKET 88 , TYPE 2
AC : NRG10 , NRG5 + FURUTECH 25G   ,  NRG4 + FURUTECH 1

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 02:37:46 PM »
แผ่นนี้ล่ะครับ ทำให้ผมได้รู้ว่า Center ผม มันวางต่ำไป เวลา พิธีกร พูด ทำไมเสียงมันไปกองอยุ่ที่พื้น ( ในระบบ 5.1 ) แต่พอปรับมาเป็น 2.0 แหล่มเลย

ปล.ทำไมค่ายเพลงใหญ่ๆไม่ทำแผ่นเสียงดีๆภาพดีๆแบบนี้ ก็มิทราบ งง :D

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 03:18:50 PM »
แผ่นนี้เสียงดีจริง ๆ ทั้ง 2 CH  ทั้ง Surround

ภาพก็ดีมากเช่นกัน

รวม ๆ แล้ว ดูเพลินกว่า David Foster อีก ... ก็คนไทยนี่นา

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 เมษายน, 2010, 07:03:31 PM »
อยากให้แผ่นนี้เป็นบลูเรย์ครับ  :D :D :D :D

ออฟไลน์ Zenith

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 เมษายน, 2010, 06:37:17 PM »
สนับสนุนด้วยอีกคนครับ เป็นแผ่นที่ดูแล้วทำให้ผมรู้สึกภูมิใจในความเป็นคนไทยครับ(ทุกวันนี้มีแต่เรื่่องทำให้หมดความภูมิใจไปเรื่อย ๆ)

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 เมษายน, 2010, 11:15:06 PM »
ครับอะไรที่เป็นไทย ถ้าเป็นสิ่งที่ดีน่าหนับหนุนอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 เมษายน, 2010, 11:33:16 PM »
ผมก็เพิ่งซื้อมาดูเสียง OK แต่ภาพเวลาที่ถ่ายคนดูทำไม noise มันเยอะอย่างนั้น เหมือนกับภาพถ่ายของกล้องถ่ายรูปที่ดัน ISO สูงๆเลยครับ
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 เมษายน, 2010, 09:01:03 AM »
ขอแนะนำผลงานของทีมงาน workpoint อีกอันคือ เพลงแบบประภาส (มี 2 แผ่น) เพลงเพราะมาก เอามาเรียบเรียงดนตรีใหม่หมด ประกอบวงออร์เคสตร้า ดนตรีหมดจดงดงาม นักร้องที่รับเชิญมาร้องระดับเทพทุกคน มีเซอร์ไพร้ส์เยี่ยมๆ หลายอัน ล้วนแล้วแต่ creative สุดๆ คงเพราะเป็นวัฒนธรรมเราเอง ทำให้ผมรู้สึกซาบซึ้งจริงๆ หลายเพลงดูแล้วผมเกิด music appreciation อย่างมาก  เรื่องเสียงผมยังไม่มีชุดโฮมฯดีๆ รู้สึกแค่ว่าถ้าซิสเต็มดีๆ น่าจะเสียงดีทีเดียว เท่าที่ฟังจากทีวี (เปิดแบบ 2 แชนแนล) ก็บอกได้ว่าดีพอครับ

แนะนำมากกกกครับ แต่อาจหลายท่านน่าจะมีกันแล้ว เพราะออกมานานพอควร

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 เมษายน, 2010, 08:08:12 PM »
ขอแนะนำผลงานของทีมงาน workpoint อีกอันคือ เพลงแบบประภาส (มี 2 แผ่น) เพลงเพราะมาก เอามาเรียบเรียงดนตรีใหม่หมด ประกอบวงออร์เคสตร้า ดนตรีหมดจดงดงาม นักร้องที่รับเชิญมาร้องระดับเทพทุกคน มีเซอร์ไพร้ส์เยี่ยมๆ หลายอัน ล้วนแล้วแต่ creative สุดๆ คงเพราะเป็นวัฒนธรรมเราเอง ทำให้ผมรู้สึกซาบซึ้งจริงๆ หลายเพลงดูแล้วผมเกิด music appreciation อย่างมาก  เรื่องเสียงผมยังไม่มีชุดโฮมฯดีๆ รู้สึกแค่ว่าถ้าซิสเต็มดีๆ น่าจะเสียงดีทีเดียว เท่าที่ฟังจากทีวี (เปิดแบบ 2 แชนแนล) ก็บอกได้ว่าดีพอครับ

แนะนำมากกกกครับ แต่อาจหลายท่านน่าจะมีกันแล้ว เพราะออกมานานพอควร

ขอบคุณครับคุณ chaiyos ไว้ต้องหามาดูบ้างแล้วครับ  :)

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 เมษายน, 2010, 07:12:37 AM »
ขอดูปกหน่อยครับ จะไปตามมาเป็นเจ้าของ  :clap
ที่ร้านบูมเมอร์แรงค์ กับ CAP มีขายครับ แต่ไม่รู้ว่าจะหมดหรือยังนะครับ ขอยืนยันอีกคนว่าฟังจาก PCM stereo 2 แชนแนลดีกว่าครับ