ผู้เขียน หัวข้อ: 20 ตค. 45 บ้านพี่ CP  (อ่าน 3881 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
20 ตค. 45 บ้านพี่ CP
« เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2004, 02:21:20 AM »

จากกล้องของผมเอง...ภาพชัด และสวย ต้องรอภาพจากน้อง h2

คุณ doctortj เห็นกล้อง ต้องแอ็คท่าถ่ายทันที...อิ อิ

ทั่นมังฉงาย กับ เสื้อแดง แรงฤทธิ สะท้อนแสงตัวเก่ง....หลบแล้วยังหนีไม่พ้น..อิ อิ

หารือกัน อย่างเคร่งเครียด....คุณWRC, คุณFaye, คุณลุงพี,คุณกรอบ....และเห็นในสุดของภาพ เขาล่ะคร๊าบ ทั่น KJ

ขอเป็นภาพสุดท้าย ให้เห็นทั่น KJ แบบชัดๆหน่อยอ่ะ....อิ อิ

ต้องขอขอบคุณ ท่านสมาชิกทั้งหลายที่มีอาหารอร่อยๆติดมือไปด้วย จนอาหารเต็มโต๊ะหมดเลยคร๊าบ....
1. เนื้อปลาแซลมอน 3 แพ็คใหญ่ จากคุณdoctortj
2. หอยนางลมสด บางแสน จากคุณpij30
3. หมูทอด และซุบน่องไก่ จากนายป่วน
4. เป็ดพะโล้ จากคุณ....
5. ส้มโอ นครไชยศรี จากคุณหมอมนตรี
6. ส้มโอ + ทองม้วนใส้หมูหยอง จากน้อง Tum
7. ไวน์ 2 ขวด จากคุณ vr
8. ไวน์ 1 ขวด จาก....
9. กาแฟ รสดี จากทั่นเซียน คนในหุบเขา
10. และอาหาร ของว่าง อีกหลายอย่างที่ ผมจำไม่ได้ อีกหลายท่านที่นำมา...ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ....สรุปว่ามีสมาชิกมากัน กว่า 30 ท่าน ห้องดูหนังผม รับได้มากกว่านี้คร๊าบ...สบายมากๆ...อิ อิ�
โดยคุณ CP

ต้องขอขอบคุณพี่CPและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยนะครับ สำหรับบรรยากาศอันแสนอบอุ่น และเป็นกันเองของวานนี้ อาหารอร่อยทุกอย่างเลยครับ เสียดายที่ต้องรีบไปขึ้นรถไฟกลับ ไม่งั้นคงได้คุยกันมากกว่านี้ ไม่เป็นไรครับ เอาไว้โอกาสหน้ายังมีอีก ส่วนผมต้องขออำภัยที่มามือปล่าว ไม่ได้เอาอาหารอะไรมาร่วมสมทบเลย ได้เห็น ได้เจอะเจอทุกท่าน โดยเฉพาะพี่CPผู้เปี่ยมด้วยน้ำใจแถมยังหล่อกว่าที่เห็นในเวบอีก สมเป็นพี่ใหญ่ของพวกเราจริงๆ ดีใจมากครับ นี่เป็นสังคมที่ดีจริงๆ วานนี้ตอนขากลับกับพี่วรงค์ ก็คุยกันว่าถ้าพวกเราที่เล่นเครื่องเสียงและโฮมเธียเตอร์ รวมกลุ่มกันและได้คุยกันบ่อยครั้งแบบนี้ น่าจะดีมากเลย เพราะจะได้ช่วยเหลือให้คำแนะนำกัน ของบางอย่างใครมีก็ยืมไปลองฟังกันได้ จะได้ไม่ต้องสุ่มเสี่ยงซื้อมาโดยไม่แน่ใจว่าจะดีอย่างที่คิดไว้มั้ย
วานนี้ผมเชื่อหมอธวัชแล้วล่ะ ว่าเป็นeatingมากกว่าmeetingจริงๆ เพราะของกินเพียบเลย มีคนเฝ้าโต๊ะอาหารมากกว่าเข้าห้องฟังเพลงครับ ฮ่าๆ ส่วนผมวานนี้ยังออมมือไว้ก่อน ทานแต่น้อยๆ พวกท่านจะได้ชวนผมไปทานอีกในโอกาสต่อไป
เรื่องสั่งดีวีดีจากนอก ผมจะพยายามติดต่อสั่งเองไปก่อนนะ เอาไว้ติดขัดยังไง อาจจะอาศัยท่านทีเจสั่งให้ แล้วผมจ่ายท่านอีกทีนึง นะครับ
ท่านKJเรื่องMusical Fidelityเป็นอันว่าโอเคนะครับ สั่งให้ผมตัวนึงด้วย

อ้อ แถมอีกนิดเดี๋ยวท่านจะหาว่าผมไปทานอย่างเดียว
ห้องดูหนังพี่CP เสียงดีมากครับ ห้องค่อนข้างเล็กแต่ควบคุมเสียงทุ้มได้ดีทีเดียว สนามเสียงกลืนกันได้สนิทจริงๆ เรื่องภาพก็ดีมากครับ แต่ถ้าได้ความอิ่มของเม็ดสีอีกนิดนึง กับความดำของBlack levelกว่านี้อีกนิดจะสุดยอดเลยครับ ไม่แน่ใจว่า เร่งBrightnessมากไปนิดรึป่าว แต่ถามพี่CPแล้ว เห็นว่าHorizonมาปรับให้ ก็ไม่น่าเป็นเพราะBrightnessนะครับ เพราะขานี้ส่วนมากจะปรับภาพออกมาโทนหนักนิดๆกว่าทางค่ายDecoอยู่แล้ว
ส่วนห้องฟังเพลงที่ได้บุกขึ้นไปถึงชั้นสองบ้านพี่ systemที่ได้ฟัง เสียงดีมากครับ โดยเฉพาะSACD เสียงมันเนียนหูดีจริงๆ รายละเอียดสุดยอด แต่ห้องมันเล็กไปนิดนึง ฟังดังไม่ได้ แล้วก็รู้สึกว่ามิติด้านลึกจะน้อยไปหน่อย อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
แต่ที่สุดยอดจริงๆ คือบ้านครับท่าน บ้านพี่CPสวยมาก ช่างฝีมือเนี๊ยบมาก ทุกจุด ผมกับพี่วรงค์เนี่ย ชอบตบแต่งบ้านมาก เลยได้ชื่นชมบ้านพี่CP สมใจ
แต่ว่า......สุดยอดกว่าบ้านคืออัธยาศัยเจจาของบ้านครับ ขอชมด้วยใจจริง
โดยคุณ WRC

รถใครหว่า...หน้าตาเหมือนหมอ�

พี่ซีพี ออกต้อนรับสาวๆ

กลุ่มใหญ่เลยครับ ...อิอิ

นาย(ลุง)แบบ กับ แอล7

สวัสดีคร้าบบบ...

คุณเอ๋ กับคุณหมอ ครับ

กองนี้แหละ ที่ทำให้ห้องนี้ .... ส่งเสียงได้

เห็นมั้ย มีใครทำอะไรกันบ้าง...อุอุ

สามหนุ่ม สามมุม กะอีก 2 นาย (ที่ไม่รุ้กำลังมองใคร..อิอิ)

ขออนุญาติ ประชันนายแบบครับ ...อิอิ

อีก 3 หนุ่ม 3 มุม

คุณ faye ครับ

ใครรู้ ช่วยบอกผมที ว่า รถใครเอ่ย...นะ นะ นะ

พักผ่อนสายตา กับ ปลาสวยๆ

มาถึงจนได้ ... ท่านกงจักร (KJ)

บรรยากาศ ยามพลบค่ำ ..

เดาไม่ถูกหรอกครับ ว่ากำลังคิดอะไรอยู่.. ช่วยเฉลยหน่อยคร้าบ คุณสมชาย

มาดนิ่งๆ กับคุณ ชิน (ชุดดำ) ครับ

สองนายแบบอีกครั้ง ...

กลับแล๊วคร้าบ ...สองหนุ่ม จากแพร่

อะไรไหวๆ ใส่แว่นด้วย อิอิ

แถมท้าย ด้วยบั้นท้ายม้า 190 ตัว ...!!!!
โดยคุณ h2 <<<CooLPix 5 tonz>>>

ข้อมูลจากกระทู้เก่า http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=5433 และ http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=5446

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม, 2005, 08:31:14 AM โดย Too' Ninja »