ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ onkyo876 เรื่องfuseตรงภาคสัญณาณภาพ  (อ่าน 705 ครั้ง)

ออฟไลน์ B-jung

คือพึ่งเปลี่ยนฟิวไวอาก้าตรงภาคDSD ไป แต่อยากเปลี่ยนตรงภาคสัญณาณภาพอีก2ตัว (ว่าจะเปลี่ยนเอง)
อยากทราบว่า
1.fuseตรงภาคนี้2ตัว ใช้ขนาดกี่mm กี่A ครับ แบบว่าขี้เกียจแกะเครื่อง
2.fuseตรงภาคจ่ายสัญณาณภาพนี้ ควรใช้fuseยี่ห้อไหนดีครับ แนะนำด้วยจะเป็นพระคุณมาก
3.fuseตรงภาคจ่ายไฟมีความสำคัญมากแค่ไหนครับ ภาคนี้ใช้ตั้ง4ตัว ไม่มีปัญญาเปลี่ยน ไม่เห็นผลมากนักจะได้เดิมๆไว้