ผู้เขียน หัวข้อ: dune 3.0 in thailand (โปรโมชั่นพิเศษ) กับเครื่องเล่นที่เล่นได้ทุกรูปแบบ  (อ่าน 49707 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
ผมก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายนะครับ ถ้าราคามันโดดมากเกินไป คนก็คงหาทางเลือกอื่น แต่ถ้าหากตัวแทนไม่ทำกำไรเว่อ จนเกินไป ก็น่าจะสนับสนุนให้ซื้อผ่านตัวแทนล่ะครับ  :)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
เพิ่งรู้ว่ามีกระทู้นี้เพิ่งได้เข้ามาอ่าน  อ่านแล้วก็อึ้งไปสักพัก  ไม่รู้จะโพสท์อะไรดีเหมือนกันเห็นใจครับต่างคนต่างก็มีเหตุผลในด้านที่ตนเองยืนอยู่  จริง ๆ คงต้องหาจุดกลางสักจุดนึงเพื่อพบกันได้ครึ่งทางครับ  หากทุกคนจะยืนอยู่บนประโยชน์ของตนเองเท่านั้นก็คงคุยกันยาก  แต่จริง ๆ แล้วเหตุการณ์เหล่านี้เป็นสิ่งที่ผมเคยพยากรณ์เอาไว้เหมือนกันว่ามันจะเกิดขึ้นในอนาคต  
แต่ที่ควรทำตอนนี้ก็คืออย่าโพสท์อัดกันแรง ๆ ตามความเห็นของตนอย่างเดียว  มองให้กว้าง เปิดใจให้กว้าง  มองตนเองมองผู้อื่นไปด้วยเพราะยังไงเราก็ต้องอยู่บนโลกนี้ด้วยกันแหล่ะครับ

ออฟไลน์ Sak2510

ใน web เรา อย่างคุณ อูฐ ก็มีการต่อรอง group buy กับ dealer เพื่อ win/win กันทั้งคู่อยู่บ่อยๆครับ ส่วนถ้ามีการขายสินค้า ราคาสูงเกินไปเมื่อเทียบกับราคาจาก บ.แม่ เราก็มิสิทธิ์ที่จะไม่ซื้อสินค้าได้เช่นกันครับ

เห็นด้วยกับพี่ตู่ครับ การต่อรอง group buy กับ dealer เพื่อ win/win กันทั้งคู่

แต่ถ้ากรณีการต่อรอง group buy กับ dealer ต่างประเทศ โดยมองข้าม ตัวแทนในประเทศไปล่ะครับ จะ win/win กันทั้งคู่หรือ อยากรบกวนให้พี่ตู่ลองหันกลับไปดูกระทู้ต่างๆที่มีอยู่ในบอร์ดขณะนี้นะครับ
ว่ามีการซื้อของตรงจากต่างประเทศกันหรือป่าว และที่ผมเห็นผู้ใหญ่ที่เข้ามาโพสในกระทู้นี้ยังไปสนับสนุน ชื่นชมยินดีกับการ group buy จากต่างประเทศอยู่เลย เรื่องการตลาดผมว่าปล่อยให้ร้านค้าเคลียกันเองดีกว่าครับ
วันนี้dealer เจ้านี้เป็นตัวแทน อีก สักครึ่งปีถ้าคนที่ถูกกล่าวหาว่าหิ้วของเกิดไปต่อรองกับเจ้าของสินค้าให้เปลี่ยนตัวแทนมาเป็นเค้าล่ะครับ ผมว่าในกระทู้นี้อาจมีจุกหลายความเห็นเลยนะครับ
อยากให้พี่ๆสมาชิกลองนึกถึง ความต้องการหรืออาจจะบอกว่าจุดประสงค์ที่พี่ๆสมาชิกรุ่นเก่าๆพยายามประคองเว็ปมาจนถึงทุกวันนี้เพื่อ ......?????? ให้เหล่าร้านค้า พ่อค้า มาฉวยผลประโยชน์เพียงแค่ได้ลงเป็นผู้สนับสนุนเว็ปหรอครับ
ไม่รู้ว่ามีท่านใดสังเกตเหมือนผมรึป่าวว่าช่วงนี้เว็ปเราเงียบไปมาก สมาชิกรุ่นเก่าๆที่เล่นกันมานาน ไม่ค่อยมีผู้มาแชร์ความรู้ต่างๆเหมือนเมื่อก่อน บางคนก็ได้แต่ PM หากัน หรือไม่ก็เข้าไปเล่นในห้องส่วนตัว เพราะอะไรหรือครับ วานช่วยหาคำตอบกันหน่อยครับ
แต่จากความเห็นของผมนะครับเด๊ยวนี้เว็ปเรากลายไปเป็นเว็ปขายของเรียบร้อยแล้วครับ ลองนับจำนวนกระทู้เนื้อหา กับ การโฆษณาขายสินค้ากันสิครับ ว่าตอนนี้มันมีอัตราส่วนเท่าไร
ทุกครับที่เริ่มมีการแสดงความคิดเห็นจากสมาชิก พอไปกระทบร้านค้าปั๊ป ก็จะโดนร้านค้าออกมาโจมตี โพสตอบโต้แรงๆบ้างล่ะ จนสุดท้ายเคลียกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยพานให้ไม่มีใครอยากจะตอบกระทู้ หรือตั้งกระทู้แบบความรู้ สาระ เฮฮากันสักเท่าไร
เพราะคงกลัวโดนกันบ้าง เมื่อก่อนเรากลัวฉลาม แต่เด๊ยวนี้ต้องระวัง ชะโด กันแล้วกระมัง โดนตอกกันในเว็ปเห็นๆจะๆหลายต่อหลายครั้ง ไม่ใช่ว่าผมไม่สนับสนุนของตัวแทนถูกต้องนะครับ แต่อย่างที่เคยบอกแหละครับ ถ้าสินค้านั้นๆ ทำราคาดี การตลาดดี
มีเทคนิคต่างๆ มากกว่าการโจมตีกันด้านราคา หรือมาโจมตีให้ร้ายกัน ผมว่าร้านค้าที่ทำราคาสมเหตุผลมีอีกมากมาย ขออนุญาตยกตัวอย่างนะครับ เช่น Onkyo JVC Oppo..... ผมว่าถ้าทำได้อย่างสินค้าเหล่านี้ใครจะบ้าไปหิ้วล่ะครับ ราคาแทบไม่แตกต่างกันเลย
บางท่านกำลังภายในดีหน่อย อาจจะได้ราคาเท่ากับเมืองนอกเลยนะครับ ผมเชื่อว่าสินค้าทุกตัว Dealer ทุกคน ร้านค้า เจ้าของสินค้าต่างๆ ย่อมมีกำไรแน่นอน เพียงแต่จะมากหรือน้อยแค่นั้นเอง กำไรมากอาจจะต้องแลกด้วยที่ยอดขายที่น้อยหน่อย
กำไรน้อยก็อาจจะได้มาด้วยยอดขายที่มากมาย อย่าออกมาโจมตีกันเลยครับ ทำไมไม่ไปต่อว่า dealer ต่างประเทศที่ขายให้เค้าล่ะครับ หรือว่าคุยไม่ได้เนื่องจากยอดสั่งเค้ามากกว่า ตัวแทนจริงๆซะอีก
ก่อนหน้านี้ Dvico ทางMarantz เป็นตัวแทนจำหน่ายถูกต้อง คุณท.... กับ คุณซ... นำสินค้าเข้ามาขาย มากกว่าตัวแทนกี่ร้อยตัวล่ะครับ แล้วพี่ท่านใดเคยมาออกตัวมาว่าไม่ซื้อกับสองท่านนี้หรือเปล่าครับ แล้วทาง Marantz เคยมาโจมตีอย่างนี้หรือเป็นครับ
ผมว่าในเคสนี้ยังมีอีกหลายท่านที่ไม่ทราบว่ามีของหิ้วจากไหน ราคาเท่าไร ซื้อได้ที่ไหน แต่ตัวคุณกลับมาชี้ช่องให้เรารู้ว่าตอนนี้มีของหิ้วราคาถูกมาให้ซื้อกันได้ให้รีบหาข้อมูลกันด่วนอย่างนั้นหรือ

ผมอนุญาตพี่ๆหลายๆท่านนะครับ ว่าเว็ปบอร์ดที่โพสๆกัน ท่านเคยโพสอะไรไว้ที่ไหนบ้างอย่าลืมคำพูดตัวเองนะครับ ว่าเคยสนับสนุนของหนี ของหิ้ว ของสั่งจากนอก กันหรือเปล่า  สำหรับร้านค้า ผมเข้าใจที่ต้องออกมาปกป้องตัวเอง มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ
อันนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกเพราะท่านขายของย่อมอยากได้กำไร มิใช่การขูดเลือดขูดเนื้อจากผู้บริโภคอย่างพี่ๆหลายๆท่านว่าแหละครับ ถ้าไม่มีของหิ้ว ของนอก เหล่านี้ ป่านนี้เราคงต้องซื้อของกันในราคาเท่าไรกันล่ะครับ แล้วถ้าอยากสนับสนุนกันจริงจังขนาดนั้น
ก็อย่าซื้อของจากต่างประเทศที่มีตัวแทนในไทยสิครับ

หากข้อความผมทำให้พี่ท่านใดไม่พอใจ ต้องกราบขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ
มันเป็นความรู้สึกจากใจของสมาชิกของเว็ปเครื่องเสียงแห่งนี้ และจากผู้บริโภคคนนึง มีได้มีเจตนาจะทำร้ายใครครับ
ลองสำรวจตัวท่าน ข้อความท่าน และคนรอบตัวท่านด้วยนะครับ

:secret :secret :secret :secret

:clap หนับหนุนการซื้อจากตัวแทนครับ แต่ต้องราคาสมเหตุสมผลด้วยนะเออ  c)

ชอบความคิดคุณ Ice berg ครับ  O0 O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ satang

• Super Star
ใน web เรา อย่างคุณ อูฐ ก็มีการต่อรอง group buy กับ dealer เพื่อ win/win กันทั้งคู่อยู่บ่อยๆครับ ส่วนถ้ามีการขายสินค้า ราคาสูงเกินไปเมื่อเทียบกับราคาจาก บ.แม่ เราก็มิสิทธิ์ที่จะไม่ซื้อสินค้าได้เช่นกันครับ

เห็นด้วยกับพี่ตู่ครับ การต่อรอง group buy กับ dealer เพื่อ win/win กันทั้งคู่

แต่ถ้ากรณีการต่อรอง group buy กับ dealer ต่างประเทศ โดยมองข้าม ตัวแทนในประเทศไปล่ะครับ จะ win/win กันทั้งคู่หรือ อยากรบกวนให้พี่ตู่ลองหันกลับไปดูกระทู้ต่างๆที่มีอยู่ในบอร์ดขณะนี้นะครับ
ว่ามีการซื้อของตรงจากต่างประเทศกันหรือป่าว และที่ผมเห็นผู้ใหญ่ที่เข้ามาโพสในกระทู้นี้ยังไปสนับสนุน ชื่นชมยินดีกับการ group buy จากต่างประเทศอยู่เลย เรื่องการตลาดผมว่าปล่อยให้ร้านค้าเคลียกันเองดีกว่าครับ
วันนี้dealer เจ้านี้เป็นตัวแทน อีก สักครึ่งปีถ้าคนที่ถูกกล่าวหาว่าหิ้วของเกิดไปต่อรองกับเจ้าของสินค้าให้เปลี่ยนตัวแทนมาเป็นเค้าล่ะครับ ผมว่าในกระทู้นี้อาจมีจุกหลายความเห็นเลยนะครับ
อยากให้พี่ๆสมาชิกลองนึกถึง ความต้องการหรืออาจจะบอกว่าจุดประสงค์ที่พี่ๆสมาชิกรุ่นเก่าๆพยายามประคองเว็ปมาจนถึงทุกวันนี้เพื่อ ......?????? ให้เหล่าร้านค้า พ่อค้า มาฉวยผลประโยชน์เพียงแค่ได้ลงเป็นผู้สนับสนุนเว็ปหรอครับ
ไม่รู้ว่ามีท่านใดสังเกตเหมือนผมรึป่าวว่าช่วงนี้เว็ปเราเงียบไปมาก สมาชิกรุ่นเก่าๆที่เล่นกันมานาน ไม่ค่อยมีผู้มาแชร์ความรู้ต่างๆเหมือนเมื่อก่อน บางคนก็ได้แต่ PM หากัน หรือไม่ก็เข้าไปเล่นในห้องส่วนตัว เพราะอะไรหรือครับ วานช่วยหาคำตอบกันหน่อยครับ
แต่จากความเห็นของผมนะครับเด๊ยวนี้เว็ปเรากลายไปเป็นเว็ปขายของเรียบร้อยแล้วครับ ลองนับจำนวนกระทู้เนื้อหา กับ การโฆษณาขายสินค้ากันสิครับ ว่าตอนนี้มันมีอัตราส่วนเท่าไร
ทุกครับที่เริ่มมีการแสดงความคิดเห็นจากสมาชิก พอไปกระทบร้านค้าปั๊ป ก็จะโดนร้านค้าออกมาโจมตี โพสตอบโต้แรงๆบ้างล่ะ จนสุดท้ายเคลียกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยพานให้ไม่มีใครอยากจะตอบกระทู้ หรือตั้งกระทู้แบบความรู้ สาระ เฮฮากันสักเท่าไร
เพราะคงกลัวโดนกันบ้าง เมื่อก่อนเรากลัวฉลาม แต่เด๊ยวนี้ต้องระวัง ชะโด กันแล้วกระมัง โดนตอกกันในเว็ปเห็นๆจะๆหลายต่อหลายครั้ง ไม่ใช่ว่าผมไม่สนับสนุนของตัวแทนถูกต้องนะครับ แต่อย่างที่เคยบอกแหละครับ ถ้าสินค้านั้นๆ ทำราคาดี การตลาดดี
มีเทคนิคต่างๆ มากกว่าการโจมตีกันด้านราคา หรือมาโจมตีให้ร้ายกัน ผมว่าร้านค้าที่ทำราคาสมเหตุผลมีอีกมากมาย ขออนุญาตยกตัวอย่างนะครับ เช่น Onkyo JVC Oppo..... ผมว่าถ้าทำได้อย่างสินค้าเหล่านี้ใครจะบ้าไปหิ้วล่ะครับ ราคาแทบไม่แตกต่างกันเลย
บางท่านกำลังภายในดีหน่อย อาจจะได้ราคาเท่ากับเมืองนอกเลยนะครับ ผมเชื่อว่าสินค้าทุกตัว Dealer ทุกคน ร้านค้า เจ้าของสินค้าต่างๆ ย่อมมีกำไรแน่นอน เพียงแต่จะมากหรือน้อยแค่นั้นเอง กำไรมากอาจจะต้องแลกด้วยที่ยอดขายที่น้อยหน่อย
กำไรน้อยก็อาจจะได้มาด้วยยอดขายที่มากมาย อย่าออกมาโจมตีกันเลยครับ ทำไมไม่ไปต่อว่า dealer ต่างประเทศที่ขายให้เค้าล่ะครับ หรือว่าคุยไม่ได้เนื่องจากยอดสั่งเค้ามากกว่า ตัวแทนจริงๆซะอีก
ก่อนหน้านี้ Dvico ทางMarantz เป็นตัวแทนจำหน่ายถูกต้อง คุณท.... กับ คุณซ... นำสินค้าเข้ามาขาย มากกว่าตัวแทนกี่ร้อยตัวล่ะครับ แล้วพี่ท่านใดเคยมาออกตัวมาว่าไม่ซื้อกับสองท่านนี้หรือเปล่าครับ แล้วทาง Marantz เคยมาโจมตีอย่างนี้หรือเป็นครับ
ผมว่าในเคสนี้ยังมีอีกหลายท่านที่ไม่ทราบว่ามีของหิ้วจากไหน ราคาเท่าไร ซื้อได้ที่ไหน แต่ตัวคุณกลับมาชี้ช่องให้เรารู้ว่าตอนนี้มีของหิ้วราคาถูกมาให้ซื้อกันได้ให้รีบหาข้อมูลกันด่วนอย่างนั้นหรือ

ผมอนุญาตพี่ๆหลายๆท่านนะครับ ว่าเว็ปบอร์ดที่โพสๆกัน ท่านเคยโพสอะไรไว้ที่ไหนบ้างอย่าลืมคำพูดตัวเองนะครับ ว่าเคยสนับสนุนของหนี ของหิ้ว ของสั่งจากนอก กันหรือเปล่า  สำหรับร้านค้า ผมเข้าใจที่ต้องออกมาปกป้องตัวเอง มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ
อันนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกเพราะท่านขายของย่อมอยากได้กำไร มิใช่การขูดเลือดขูดเนื้อจากผู้บริโภคอย่างพี่ๆหลายๆท่านว่าแหละครับ ถ้าไม่มีของหิ้ว ของนอก เหล่านี้ ป่านนี้เราคงต้องซื้อของกันในราคาเท่าไรกันล่ะครับ แล้วถ้าอยากสนับสนุนกันจริงจังขนาดนั้น
ก็อย่าซื้อของจากต่างประเทศที่มีตัวแทนในไทยสิครับ

หากข้อความผมทำให้พี่ท่านใดไม่พอใจ ต้องกราบขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ
มันเป็นความรู้สึกจากใจของสมาชิกของเว็ปเครื่องเสียงแห่งนี้ และจากผู้บริโภคคนนึง มีได้มีเจตนาจะทำร้ายใครครับ
ลองสำรวจตัวท่าน ข้อความท่าน และคนรอบตัวท่านด้วยนะครับ

:secret :secret :secret :secret

คิดเหมือนกันว่า จะแสดงความคิดเห็นคล้ายๆ แบบนี้ แต่ไม่รู้จะเขียนยังไง...
มาอ่าน...ข้อความด้านบน....  โดนใจ สุดๆ  O0

ยอมรับกันเถอะครับ...เราไม่เหมือนเดิมแล้ววววว....
เคยคิดเหมือนกันนะครับ.. ว่าจะทำยังไง บรรยากาศเก่าๆ ถึงกลับมา

แต่คงลำบากหน่อยแล้ววว...ตอนนี้ บอร์ด เรา ดู มั่วๆ ไปหมดแล้วว
ด้วยความเคารพ... :(

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
ชอบความเห็นของคุณ apollo กับ คุณ ice_berker77  :clap :clap

แต่ก็เห็นใจตัวแทนอยู่เหมือนกัน    :'(   
การค้าเสรีก็เป็นแบบนี้  ก็คงต้องงัดกลยุทธมาฟาดฟันกันไป  :starwars

ผมมองภาพกว้างๆ ว่า
ตัวแทนถูกต้อง  มีข้อได้เปรียบบ้างล่ะที่ไม่ได้ออกมาบอกให้ฟัง ส่วนใหญ่ก็มาบอกลูกค้าแต่ข้อเสียเปรียบของตัวเองอยู่แล้ว คนประกอบธุรกิจย่อมรู้ดี
ของหิ้ว ก็มีทั้งได้เปรียบและเสียเปรียบแน่นอน  และก็ไม่ใช่มีเฉพาะเค้าที่หิ้วได้ ถ้าเค้าตั้งแพงหรือขายได้ดี คนอื่นเห็นช่องเดี๋ยวก็มีคนลงมาแข่ง

ปล่อยไปตามกลไกตลาดดีที่สุด สุดท้ายแล้วผู้บริโภคตัดสินใจได้เอง ผู้ค้ามากรายใครได้ประโยชน์ล่ะครับ ???   

ผมเชื่อไม่มีคนซื้อคนไหนอยากให้เป็นตลาดผูกขาด 

ออฟไลน์ jiaza

• **
เอ่อ เพิ่ง group buy Dune Prime 2x,xxx ที่เว็บโน่นไปไม่ถึงเดือน แล้วมาลดขนาดนี้ :black_eye
ปล สำหลับลูกค้าเก่าที่ซื้อมาก่อนหน้านี้ท่านสามารถขอรับสิทธิได้สามารถติดต่อกับมาที่ร้านได้เลย ;D ;D ;D

สอบถามคุณไนท์ ลูกค้าที่ซื้อไปในงาน Bangkok Hi-Fi จะสามารถรับสิทธิอะไรได้บ้างครับ?

ออฟไลน์ apollo

• **
ใส่กันใหญ่เลย...

เรื่องของหิ้ว ผมว่าก็มีมานาน มีเกือบทุกวงการที่ราคาศูนย์มันโหดมาก ๆ ฟันฉับ ๆ ลูกค้าหัวแหวะกันเเป็นแถบ ๆ
ก็ไม่เห็นผู้ค้าอื่น ๆ มาโวยวายเท่าไหร่ แต่ทำไมพอ Dune มีคนเอาเข้ามาบ้าง ทำราคาได้ถูกกว่ามาก ๆ ๆ ๆ ถึงโดนโจมตีหนักขนาดนี้
ทั้ง ๆ ที่น่าจะปล่อยไปตามกลไกตลาด ดูกันยาว ๆ

คนซื้อของหิ้วเค้ารู้อยู่แล้ว พร้อมจะรับความเสี่ยง ทั้งเรื่องของแท้-ไม่แท้ เรื่องเซอร์วิสรับประกันอะไรต่าง ๆ
ไม่เห็นต้องด่าทอ โจมตีกันขนาดนี้เลย ยิ่งเรื่องก็อป-แท้ นี่คุณ nice ก็บอกเองในไทยดีวีดีว่าของที่หิ้วของแท้เช่นกัน จึงต้องงัดเรื่องราคาลงมาสู้
แต่ที่นี่ยังโจมตีแบบกล่าวลอย ๆ ไม่มีหลักฐานอีก อย่างนี้เรียกว่ามีจริยธรรมหรือ

ถ้าไม่มีคนหิ้วเข้ามาเอง ที่คุณเรียกว่า กองโจร ป่านนี้เรายังต้องซื้อในราคาโหดมาก ๆ เช่นเดิม(มีคุณธรรม?) ในเมื่อของก็แบบเดียวกันแท้ ๆ
ส่วนที่อ้างเรื่องค่าอะไรต่าง ๆ นา ๆ ก็ใช่ว่าไม่เห็นใจ แต่ถ้าคุณสู้เรื่องราคาไมได้ ก็ไม่เห็นต้องมาสู้ คุณก็ชูเรื่องอื่น ๆ สิ เซอร์วิส อะไรก็ว่าไป
ให้คนซื้อเลือกเอง หลาย ๆ ท่านยอมจ่ายแพงกว่าแน่นอนเพื่อความสบายใจ ไม่ใช่ไม่มี
อ่ะ ช่วยคิดให้ก็ได้ เช่น เพิ่มระยะเวลารับประกัน, มีเครื่องให้ใช้แทนระหว่างรอซ่อม, เสียเปลี่ยนใหม่ใน 1 ปี, ซื้อสินค้าอื่นลดพิเศษ, ... สารพัดวิธีดึงดูดใจ
แต่นี่ท่านตัดสินใจเลือกเองที่จะทำสงครามราคาก็จงอย่าโวยวายว่าไม่มีกำไร ไม่เชื่อหรอกครับ ถ้าไม่มีกำไรจะขายทำไมให้เข้าเนื้อ

ส่วนเรื่องทำลายวงการระยะยาว ยิ่งเป็นไปไม่ได้ ตลาดไฮเดฟเพิ่งเริ่มไม่กี่ปี มีช่องทางอีกมากมาย
ยังไงก็มีหน้าใหม่ มีสินค้าใหม่ ๆ เข้ามาตลอดแน่นอน ถ้าคุณไม่พร้อม เดี๋ยวก็มีคนอื่นที่พร้อมกว่าเข้ามาทำตรงนี้แน่นอน

ขออนุญาติตอบข้อสงสัย คุณ apollo นะครับ (เพราะ คุณ apollo คงเข้าใจผิดอะไรบางอย่าง)

1   ผมไม่เคยบอกเลยนะครับว่า เป็นของแท้ (เดียวอีกไม่นานท่านจะเห็นความจริง)
2   คุณ apollo บอกว่าผมขายแพง (มีคนชอบพูดว่าต่างประเทศถูกกว่าผมถามว่าถ้าถูกกว่าจริงทำไม่ท่านไม่สั่งซื้อมาจากต่างประเทศเลยละครับ)
     ตัวอย่าง ตัวแทน dune ในต่างประเทศ http://www.divxplayer.nl/index.php?manufacturers_id=93  และ  http://www.mobile-harddisk.nl/hdi-dune-m-73.html  ราคาที่เห็นยังไม่รวม vat ก่อนขาย(เป็นเงิน ยูโร นะครับ )
3   ตอนผมเริ่มเอา dune มาทำตลาด ไม่มีใครรู้จัด dune เลย ผมต้องสั่งมาเป็นร้อยตัว ผมลงทุนเงินหลายล้านบาท ซึ่งผมก็ยังไม่รู้ว่าขายได้ไม่ได้ (ถ้าขายไม่ได้ใครจะมาช่วยผมรับผิดชอบ)
     คุณ apollo อย่าลืมนะครับว่า ผมสร้างซื่อ dune  มาตั้งแต่ 0 จนมีคนรู้จัก มันไม่เหมือนสินค้าหลายยี่ห้อที่มีคนรู้จักอยู่แล้ว ผมต้องใช้เงินและเวลาขนาดไหนกว่าจะมาถึงจุดนี้
4   ผมต้องออกงานต้องวิ่งไปทิ้งเครื่องให้หนังสือ test  กว่าจะให้คนเริ่มรู้จัก dune ได้ผมต้องใช้เวลา 3-4 เดือน ผมเองก็ต้องเสียดอกเบี้ยฟรีให้ธนาคาร
5   พอมีคนรู้จักก็ยังมีปัญหาไม่อ่าน ssa,srt รวมถึง idx ผมต้องเสียเงินหลังแสนเพื่่อให้เขาทำให้ (เรื่อง ssa,srt รวมถึง idx ไม่ใช้ได้มาฟรีนะครับผมต้องเสียตัง) ผมก็ทำให้ตามที่ลูกค้าต้องการ
6   ภาษาไทยเสร็จ และเริ่มมีคนรู้จักมาก ก็มีบางคนเห็นว่าเครื่องทำได้ครบแล้วก็ฉวยโอกาส

แล้วผมถาม คุณ apollo ว่า ผมได้รับความเป็นทำตรงไหน กับบางคนที่ฉวยโอกาส แทบไม่ต้องทำอะไรเลย รอให้คนอื่นทำให้เสร็จไม่ต้องลงทุนไม่ต้องเสี่ยง

ปล ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจและเข้าใจ
1. ข้อความนี้นำมาจากกระทู้ในเว็บไทยดีวีดีครับ Mar 31 2010, 01:09 PM

สวัสดีครับ

เบื้องต้นตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นสินค้าจริงครับ
ส่วนทางร้านจะมีกลยุทธ์เพื่อการแข่งขันอย่างไรต่อไปจะแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ
แต่น่าจะมีข่าวดีครับ

ทีมงาน Dune

ถ้า ทีมงาน Dune ที่ว่าไม่ใช่ทีมงานคุณ ก็ทำไมไม่คัดค้านข้อความนี้ตั้งแต่ตอนนั้นล่ะครับ

แต่ถ้าเป็นของปลอมจริงคุณยิ่งไม่ต้องกลัวเลยนี่ครับ

2. เช็คดูราคาในอเมริกา HDBase30 $349.95 และ BDPrime30 $449.95 http://duneplayer.com/shop/ ก็ไม่แพงนี่ครับ

3. ถามว่าถ้าขายไม่ได้ใครรับผิดชอบ อ้าว ก็ใครสั่งเข้ามาล่ะครับ ก็คนนั้นแหละ
ถ้าคุณได้กำไร ผมหรือคนอื่นไม่มีส่วนได้ไปกับคุณด้วยฉันใด ถ้าคุณขาดทุน ผมและคนอื่นต้องรับผิดชอบด้วยหรือ ก็ฉันนั้น
การลงทุนทุกชนิดมีความเสี่ยง...

เครื่องพวกนี้มีคนสนใจ เสาะหายี่ห้อใหม่ ๆ มาทำตลาดอยู่แล้วครับ
คุณไม่เอาเข้ามา ก็ต้องมีคนอื่นมาทำตรงนี้อยู่ดี เชื่อสิ ถ้าไม่เวิร์คก็ไม่มีคนขาย ขายไม่ได้

4. จะบอกว่าค่าใช้จ่ายเหล่านี้บวกมาในราคาเครื่องทำให้เครื่องแพงหรือครับ บอกวัตถุประสงค์ในการบอกข้อมูลนี้หน่อย

5. อ่า แล้วทำไมไม่ทำตลาดยี่ห้อที่เค้าพร้อมซัพพอร์ตภาษาไทยล่ะครับ ไปยอมเสียเงินทำไม น่าจะเจรจามากกว่านะครับ
เค้าต้องง้อเราไม่ใช่หรือ ยังงี้ต่อไปการจะขออัพเกรด FW เพิ่มประสิทธิภาพอื่น ๆ มีต้องเสียเงินอีกหรอกหรือ
ตอนนี้เล่นซับ .idx/.sub แบบฝังยังไม่ได้เลยด้วยซ้ำนี่ครับ

จริง ๆ ก็ไม่ค่อยอยากเชื่อ เพราะมันเชื่ออยู่ได้ยากสักหน่อยว่าต้องเสียเงินหลักแสนให้ทางดูนเพื่อซัพพอร์ตซับไทย เป็นแสนเนี่ยนะ...
ผมว่าน่าจะมีวิธีที่ถูกกว่านี้นะครับ

6. อันนั้นก็เข้าใจครับ แต่คุณควรไปพูดคุยโดยตรงกับ 1. คนที่หิ้วมาขายแข่งกับคุณ 2. ทางดูนเองครับ

ลูกค้าไม่ได้สนใจหรอกครับ เค้าแค่อยากรู้ว่าใครขายราคาไหน เครื่องต่างกันยังไง รับประกันยังไง บริการใครดีกว่า
Show Your Spirit สิครับ งัดทีเด็ดออกมา ให้ลูกค้าเห็น ดีกว่ามาเรียกร้องความเห็นใจ

อย่ามาโจมตีคนโน้นคนนี้เลย เสียบรรยากาศค้าขายครับ
นึกภาพกระทู้นี้เป็นตลาด หลังร้านจะเป็นยังไงไม่รู้ล่ะเคลียร์กันเอง
แต่หน้าร้านพ่อค้าต้องยิ้มแย้มแจ่มใสขายของกันไป ไม่ใช่โจมตีคู่แข่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน, 2010, 11:35:59 PM โดย apollo »

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
จากเดิมต้องส่ง ID ในการสมัครกระดารสนทนา เพราะเห็นมี D.I.Y. มีหน้าซื้อขายอาหลั่ย
แต่เดี๋ยวนี้  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

คุณ มานพ คงไม่ได้อ่านกติกาที่ผมส่ง link ให้อ่านตอนสมัครสมาชิก ลองเข้าไปอ่านกติกาอีกครั้ง และแวะไปห้อง D.I.Y. ที่มีหน้าซื้อขายอาหลั่ยอีกครั้ง ซึ่งตอนนี้คงจะมองเห็นแล้วหละนะครับ และถ้าได้อ่านกติกาแล้วก็จะทราบได้ว่า ก่อนหน้านี้ทำไมถึงมองไม่เห็นครับ

ที่นี่มีกฎกติกา ดังนั้นเมื่อเป็นสมาชิกแล้วก็ควรจะอ่านกติกาด้วยครับ จะได้ทราบที่มาที่ไปของกติกาต่างๆ .... ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน, 2010, 09:50:56 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ มานพ

• *

:clap :clap :clap :clap :clap

ถูกใจครับ ผมคนหล่ะที่ชอบสั่งซื้ออุปกรณ์จากต่างประเทศ ผมไม่ค่อยสนเรื่อง high def. หรือ blue-ray
เท่าไหร่ หลักๆ ผมชอบเพลงมากกว่า แอบดูเว็บนี้นานเหมือนกันหลังๆ คนนอกไม่ค่อยได้รับความรู้เท่าไหร่
เพราะสมาชิกเก่าๆ ที่ผมเข้าใจท่านจับกลุ่มคุย PM กัน หรือสนทนาเฉพาะกลุ่มในห้องที่บุคคลที่เริ่มเป็นสมาชิก
ไม่มีสิทธิ์เข้าถึง จากเดิมต้องส่ง ID ในการสมัครกระดารสนทนา เพราะเห็นมี D.I.Y. มีหน้าซื้อขายอาหลั่ย
แต่เดี๋ยวนี้  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เรื่องสินค้าตัวนี้ผมไม่ออกความคิดเห็นครับ  :drunk

• Admin
  • ตู่ นินจา
ผมก็ยังจะดำรงค์ความเป็นกลางไว้นะครับ สำหรับเรื่องของ สินค้า ผมจะไม่ทราบเรื่องตื่นลึกหนาบางสักเท่าไหร่ ตราบใดที่เจ้าของสินค้าที่แท้จริงไม่ได้เข้ามาติดต่อพูดคุย อย่างเช่นกรณีของ Dvico เมื่อก่อน ทาง Marantz ก็ติด banner อยู่ที่นี่เหมือนกัน และเมื่อมีอีกเจ้า มาลง banner แล้วก็ขาย Dvico เหมือนกัน และบอกรับประกันจากตัวแทน ผมก็ไม่เห็นทาง Marantz แจ้งอะไรให้ผมทราบ ผมก็คิดเอาเองว่า คงจะมาจากที่เดียวกัน เพราะฉะนั้น ถ้ามีเจ้าของสินค้าที่มีปัญหา ก็สามารถแจ้งมาที่ผมได้ครับ ถ้าไม่แจ้งผมก็จะไม่ทราบเช่นกันครับผม

สำหรับเรื่อง banner ถ้าเจ้าไหนมีปัญหา ผมก็พร้อมที่จะเอาออก และผมก็ทำมาแล้ว ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ ไนท์

เรื่องของหิ้ว ผมว่าก็มีมานาน มีเกือบทุกวงการที่ราคาศูนย์มันโหดมาก ๆ ฟันฉับ ๆ ลูกค้าหัวแหวะกันเเป็นแถบ ๆ
ก็ไม่เห็นผู้ค้าอื่น ๆ มาโวยวายเท่าไหร่ แต่ทำไมพอ Dune มีคนเอาเข้ามาบ้าง ทำราคาได้ถูกกว่ามาก ๆ ๆ ๆ ถึงโดนโจมตีหนักขนาดนี้
ทั้ง ๆ ที่น่าจะปล่อยไปตามกลไกตลาด ดูกันยาว ๆ

คนซื้อของหิ้วเค้ารู้อยู่แล้ว พร้อมจะรับความเสี่ยง ทั้งเรื่องของแท้-ไม่แท้ เรื่องเซอร์วิสรับประกันอะไรต่าง ๆ
ไม่เห็นต้องด่าทอ โจมตีกันขนาดนี้เลย ยิ่งเรื่องก็อป-แท้ นี่คุณ nice ก็บอกเองในไทยดีวีดีว่าของที่หิ้วของแท้เช่นกัน จึงต้องงัดเรื่องราคาลงมาสู้
แต่ที่นี่ยังโจมตีแบบกล่าวลอย ๆ ไม่มีหลักฐานอีก อย่างนี้เรียกว่ามีจริยธรรมหรือ

ถ้าไม่มีคนหิ้วเข้ามาเอง ที่คุณเรียกว่า กองโจร ป่านนี้เรายังต้องซื้อในราคาโหดมาก ๆ เช่นเดิม(มีคุณธรรม?) ในเมื่อของก็แบบเดียวกันแท้ ๆ
ส่วนที่อ้างเรื่องค่าอะไรต่าง ๆ นา ๆ ก็ใช่ว่าไม่เห็นใจ แต่ถ้าคุณสู้เรื่องราคาไมได้ ก็ไม่เห็นต้องมาสู้ คุณก็ชูเรื่องอื่น ๆ สิ เซอร์วิส อะไรก็ว่าไป
ให้คนซื้อเลือกเอง หลาย ๆ ท่านยอมจ่ายแพงกว่าแน่นอนเพื่อความสบายใจ ไม่ใช่ไม่มี
อ่ะ ช่วยคิดให้ก็ได้ เช่น เพิ่มระยะเวลารับประกัน, มีเครื่องให้ใช้แทนระหว่างรอซ่อม, เสียเปลี่ยนใหม่ใน 1 ปี, ซื้อสินค้าอื่นลดพิเศษ, ... สารพัดวิธีดึงดูดใจ
แต่นี่ท่านตัดสินใจเลือกเองที่จะทำสงครามราคาก็จงอย่าโวยวายว่าไม่มีกำไร ไม่เชื่อหรอกครับ ถ้าไม่มีกำไรจะขายทำไมให้เข้าเนื้อ

ส่วนเรื่องทำลายวงการระยะยาว ยิ่งเป็นไปไม่ได้ ตลาดไฮเดฟเพิ่งเริ่มไม่กี่ปี มีช่องทางอีกมากมาย
ยังไงก็มีหน้าใหม่ มีสินค้าใหม่ ๆ เข้ามาตลอดแน่นอน ถ้าคุณไม่พร้อม เดี๋ยวก็มีคนอื่นที่พร้อมกว่าเข้ามาทำตรงนี้แน่นอน

ขออนุญาติตอบข้อสงสัย คุณ apollo นะครับ (เพราะ คุณ apollo คงเข้าใจผิดอะไรบางอย่าง)

1   ผมไม่เคยบอกเลยนะครับว่า เป็นของแท้ (เดียวอีกไม่นานท่านจะเห็นความจริง)
2   คุณ apollo บอกว่าผมขายแพง (มีคนชอบพูดว่าต่างประเทศถูกกว่าผมถามว่าถ้าถูกกว่าจริงทำไม่ท่านไม่สั่งซื้อมาจากต่างประเทศเลยละครับ)
     ตัวอย่าง ตัวแทน dune ในต่างประเทศ http://www.divxplayer.nl/index.php?manufacturers_id=93  และ  http://www.mobile-harddisk.nl/hdi-dune-m-73.html  ราคาที่เห็นยังไม่รวม vat ก่อนขาย(เป็นเงิน ยูโร นะครับ )
3   ตอนผมเริ่มเอา dune มาทำตลาด ไม่มีใครรู้จัด dune เลย ผมต้องสั่งมาเป็นร้อยตัว ผมลงทุนเงินหลายล้านบาท ซึ่งผมก็ยังไม่รู้ว่าขายได้ไม่ได้ (ถ้าขายไม่ได้ใครจะมาช่วยผมรับผิดชอบ)
     คุณ apollo อย่าลืมนะครับว่า ผมสร้างซื่อ dune  มาตั้งแต่ 0 จนมีคนรู้จัก มันไม่เหมือนสินค้าหลายยี่ห้อที่มีคนรู้จักอยู่แล้ว ผมต้องใช้เงินและเวลาขนาดไหนกว่าจะมาถึงจุดนี้
4   ผมต้องออกงานต้องวิ่งไปทิ้งเครื่องให้หนังสือ test  กว่าจะให้คนเริ่มรู้จัก dune ได้ผมต้องใช้เวลา 3-4 เดือน ผมเองก็ต้องเสียดอกเบี้ยฟรีให้ธนาคาร
5   พอมีคนรู้จักก็ยังมีปัญหาไม่อ่าน ssa,srt รวมถึง idx ผมต้องเสียเงินหลังแสนเพื่่อให้เขาทำให้ (เรื่อง ssa,srt รวมถึง idx ไม่ใช้ได้มาฟรีนะครับผมต้องเสียตัง) ผมก็ทำให้ตามที่ลูกค้าต้องการ
6   ภาษาไทยเสร็จ และเริ่มมีคนรู้จักมาก ก็มีบางคนเห็นว่าเครื่องทำได้ครบแล้วก็ฉวยโอกาส

แล้วผมถาม คุณ apollo ว่า ผมได้รับความเป็นทำตรงไหน กับบางคนที่ฉวยโอกาส แทบไม่ต้องทำอะไรเลย รอให้คนอื่นทำให้เสร็จไม่ต้องลงทุนไม่ต้องเสี่ยง

ปล ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจและเข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน, 2010, 09:41:10 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ Supot B

ตอนผมหาซื้อกล้อง 50D ปกศ ราคา 41900 บ. ปกร. ราคา 33900  ผมประหยัดงบไปได้อีกตั้ง 8000 บ. เอาส่วนต่างตรงนี้ไปเพิ่มซื้อเลนส์ L มาได้อีก 1 ตัว    สำหรับกล้องส่วนต่างมันเยอะเกินไปผมเลยหาซื้อ ปกร.
แต่สำหรับ dune 3.0 ถ้าส่วนต่างไม่มาก ผมก็คงซื้อผ่านตัวแทนที่ถูกต้อง
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ ice_berger77

• Admin
  • ตู่ นินจา

• **
ก็เห็นใจนะครับพี่ตู่ อย่างที่บอกไป ลองอ่านอีกทีสิครับ
แต่ผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการโจมตีกลับแบบนี้ มันก็ใช่ว่าจะงามสักเท่าไหร่
และไยจึงไม่เห็นมีใครเห็นใจผู้บริโภคบ้างล่ะครับ ที่จะได้ซื้อสินค้าในราคาไม่แพงโหดเกินไป
ใครปกป้องผลประโยชน์ผู้บริโภคมั่งครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
เรื่องของหิ้ว ถ้าไปหิ้วมาใช้เอง หรือหิ้วเอามาขาย ตัว 2 ตัว ทาง บ.ตัวแทนก็คงไม่มีปัญหาเท่าไหร่ แต่ถ้าขนมาทีละ 2-300 เครื่อง โดยไม่มีต้นทุนการโฆษณา ก็เป็นอีกเรื่องนึงครับ เราก็ควรจะคิดถึงใจเค๊าใจเราด้วยครับ สังคมรอบด้านเราตอนนี้มันโหดร้าย ตัวใครตัวมัน แต่สังคม htg2 ของเรา ยังคงจะต้องมีนำ้ใจและการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน หรือช่วยเหลือผู้ตกทุกข์ได้ยากที่เป็นผู้บริสุทธิ์ ก็ขอฝากมาตรงนี้กันด้วยครับผม ... ขอบคุณครับ

• **

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน, 2010, 06:50:11 PM โดย apollo »

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

-ขอเสริมอีกนิด  เจ้าเครื่องที่เขาเอามาขายถูกๆ  ไม่ใช่ของที่มาจากบ. Dune   นะครับ  ไม่ทราบว่าเครื่องมาจากโรงงานใด?
  Barcode  ไม่เหมือนของแท้ที่มาจาก Dune  เลขเครื่องก็ไม่ Run  แบบ Dune
สงสัยโรงงานจีนก๊อปออกมาขายแน่ๆ ยังงี้ราคายิ่งถูกใหญ่ แสดงว่าคนที่แอบสั่งนำเข้ามาขายคงได้ต้นทุนมาต่ำมากๆ เผลอๆ มีกำไรจากงานนี้มหาศาล แต่เขาคงไม่รับผิดชอบหรือประกันอะไรแน่ๆ เฮ้อ เวรกรรมของวงการเครื่องเสียงบ้านเราจริงๆ  :black_eye

ยังจำและเชื่ออยู่เสมอที่พี่วิรุฬห์เคยบอกไว้เมื่อปีที่แล้วว่าปีนี้บ้านเมืองจะวุ่นวาย การทำมาหากินจะยากลำบากกว่าเดิม เลยคิดว่าผู้คนคงดิ้นรนพยายามทุกวิถีทางเพื่อจะทำมาหากิน โดยไม่คำนึงถึงกฎ กติกา ใดๆ ตอนนี้ร้านค้า เอเย่นต์ คงต้องอดทน และหาวิธีแก้ไขสถานการณ์ เพื่อให้ไปได้ อย่างโปรโมชั่นดีๆ อย่างนี้คงจูงใจได้ดีทีเดียว ในwebเรา คุณกัมที่เป็นหนึ่งในนักการตลาดที่มีการทำตลาดสินค้าได้อย่างน่าสนใจเสมอ พูดไปพูดมาอยากบอกว่าสนใจ Dune 3.0 เหมือนกัน อยากได้มาลองกับHTPC และต่อกับDUO ว่าจะดีประมาณไหน

• *
 O0 ราคาแบบนี้กำไรแทบไม่ได้เลย

• **
หนับหนุนการซื้อของจากตัวแทนที่ถูกต้องด้วยคนครับ อุ่นใจกว่ากันเยอะ จ่ายแพงกว่า เครื่องหิ้วนิดหน่อย (แต่ต้องนิดหน่อยจริงๆ นะครับ ถ้าเยอะมาก ก็อีกเรื่อง  :)) แต่ได้ความสบายใจ ซื้อแล้วมีปัญหามีคนรับผิดชอบซ่อมให้ ของที่ซื้อก็เป็นของใหม่ชัวร์ ไม่มีของย้อมแมว หรือของซ่อม หรือถ้าหนักสุดเจอของก็อปจีน นี่ตายอย่างเดียว  K]

ยังไงเอาใจช่วยด้วยคนครับ ราคาตอนนี้เหมาะสมแล้วครับ ผมว่า ไม่แพงเกิน  :drunk

+1 เห็นด้วยครับ สบายใจกว่ากันเยอะ แล้วคุณไนท์ยังแถมความรู้ให้อีกเป็นกระบุง  O0

ปล. วันนี้ที่ร้านโทรมาบอกว่า HDD 2TB ที่ฝากลงหนังได้แล้ว ขอบคุณบริการดีๆจากตัวแทนจำหน่ายครับ  c)

ออฟไลน์ Sak2510

หนับหนุนการซื้อของจากตัวแทนที่ถูกต้องด้วยคนครับ อุ่นใจกว่ากันเยอะ จ่ายแพงกว่า เครื่องหิ้วนิดหน่อย (แต่ต้องนิดหน่อยจริงๆ นะครับ ถ้าเยอะมาก ก็อีกเรื่อง  :)) แต่ได้ความสบายใจ ซื้อแล้วมีปัญหามีคนรับผิดชอบซ่อมให้ ของที่ซื้อก็เป็นของใหม่ชัวร์ ไม่มีของย้อมแมว หรือของซ่อม หรือถ้าหนักสุดเจอของก็อปจีน นี่ตายอย่างเดียว  K]

ยังไงเอาใจช่วยด้วยคนครับ ราคาตอนนี้เหมาะสมแล้วครับ ผมว่า ไม่แพงเกิน  :drunk

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
-ขอเสริมอีกนิด  เจ้าเครื่องที่เขาเอามาขายถูกๆ  ไม่ใช่ของที่มาจากบ. Dune   นะครับ  ไม่ทราบว่าเครื่องมาจากโรงงานใด?
  Barcode  ไม่เหมือนของแท้ที่มาจาก Dune  เลขเครื่องก็ไม่ Run  แบบ Dune
สงสัยโรงงานจีนก๊อปออกมาขายแน่ๆ ยังงี้ราคายิ่งถูกใหญ่ แสดงว่าคนที่แอบสั่งนำเข้ามาขายคงได้ต้นทุนมาต่ำมากๆ เผลอๆ มีกำไรจากงานนี้มหาศาล แต่เขาคงไม่รับผิดชอบหรือประกันอะไรแน่ๆ เฮ้อ เวรกรรมของวงการเครื่องเสียงบ้านเราจริงๆ  :black_eye

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• Admin
  • ตู่ นินจา
จากประสบการณ์จากที่เล่นมาหลายตัวแล้ว การเล่นพวก HD media box นี้ firmware เป็นเรื่องที่สำคัญมาก  เพราะถ้าไม่มี fw update อุปกรณ์พวกนี้ก็จะไม่สามารถแสดงพลังหรือประสิทธิภาพให้เต็มที่ได้ ดังนั้นเครื่องที่ไม่ได้ซื้อจากตัวแทนอาจจะมีปัญหาเรื่องการ update firmware โดยเฉพาะภาษาไทยในภายหลังได้ครับ อยากให้คำนึงในเรื่องนี้กันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน, 2010, 11:26:18 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ seafood

• **
อะไรคือการค้าแบบกองโจร  ขออธิบาย  ค้าแบบกองโจร เหล่านี้ จะเลือกเฉพาะสินค้าที่เริ่มติดตลาด ได้รับความนิยม จากบริษัทที่นำเข้ามาแบบถูกต้องอาจต้องลงทุนกาีรตลาดไปเป็นหลักล้านบาท เพื่อให้เกิดกระแสนิยมเป็นที่รู้จัก  แต่ผู้ค้าแบบกองโจร   จะไม่มีต้นทุน ทางการตลาดเช่น   โฆษณา  ระบบกระจายสินค้า Dealer เพื่อความสะดวกของผู้ซื้อ   แผนกบริการซ่อมสินค้า    ต้องทำStock อะไหล่   ไม่มีค่าใช้จ่ายออกงานshow ต่างๆ เพื่อนำเสนอ แสดง คุณภาพสินค้านั้นๆ ให้กับผู้บริโภค ต้นทุนเครื่อง DEMO ส่ง Test  ตามหนังสือต่าง หลักแสนครับท่าน เพื่อให้ท่านที่จะซื้อสินค้าไม่สามารถรู้ถึงคุณภาพ  หรือความเห็นจากนิตยสาร เครื่องเสียง ว่าสินค้าตัวนี้ดีจริงๆ หรือว่า มันจะเหมาะสมกับผู้ ที่จะซื้อหรือไม่ Y]
และ  การรับประกันก็อาจจะรับประกันในช่วงแรกที่ยังขายได้้ดีอยู่เท่านั้น  หลังจากสินค้าหมดความนิยมไปและไปหันไปทำขายสินค้าตัวอื่น แทน  คนรับประกันก็หายตัวไปแน่นอนครับ  จะทำการขายเป็นช่วงเวลาสั้นๆที่สินค้าใดเริ่มได้ความนิยม  บ.เหล่านี้ทำธุระกิจอย่างอื่น ๆ แต่มีสตางค์มากสามารถสั่งของมาจำนวนมากได้เพื่อจะตัดราคาบ.เล็กๆได้  มีช่องทางนำเข้าที่ไม่เสียภาษี
  แต่คงไม่ได้หมายความไปถึง  การหิ้วมาเพื่อใช้เองหรือ ฝากเพื่อนซื้อรวมกันซื้อ นะครับ
เฮียกัมฯ ผมได้ข่าวว่า ฝ่ายโน้นเขาดั๊มราคาน้องดูนลงมาอีกพอสมควร เรียกว่าต่ำสุดๆ ต่ำจนงงว่าทำได้ไง ทำแบบนี้เขาคงกะทุบสินค้าตัวนี้ให้แหลกกระจุยไปแน่ๆ เลย น่าสงสารคนนำเข้าที่มีความพยายามมากๆ แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลยเคสนี้ เพราะคิดว่าคงมีคนแห่ไปซื้อของเขามากพอสมควรด้วยราคาขนาดนี้ ราคามันล่อใจจริงๆ ขนาดผมยังหวั่นไหวเลย แต่บังเอิญผมมี Dune เข้าไป 3 ตัวแล้ว และเพิ่งสั่งรุ่นที่มี bluray เพิ่มมาอีกตัว รวมเป็นสี่ตัวแล้ว คงไม่หวั่นไหวแน่ๆ ครับ  :headphone
นั้นซิคับ...มันถูกซะจน..หน้าสงสัย..ท่านใดจะตัดสินใจซื้อของถูก..แนะนำให้รอดูสัก อาทิตย์ อาจมีอะไรดีๆให้เห็นกัน... Y]

อะไรคือการค้าแบบกองโจร  ขออธิบาย  ค้าแบบกองโจร เหล่านี้ จะเลือกเฉพาะสินค้าที่เริ่มติดตลาด ได้รับความนิยม จากบริษัทที่นำเข้ามาแบบถูกต้องอาจต้องลงทุนกาีรตลาดไปเป็นหลักล้านบาท เพื่อให้เกิดกระแสนิยมเป็นที่รู้จัก  แต่ผู้ค้าแบบกองโจร   จะไม่มีต้นทุน ทางการตลาดเช่น   โฆษณา  ระบบกระจายสินค้า Dealer เพื่อความสะดวกของผู้ซื้อ   แผนกบริการซ่อมสินค้า    ต้องทำStock อะไหล่   ไม่มีค่าใช้จ่ายออกงานshow ต่างๆ เพื่อนำเสนอ แสดง คุณภาพสินค้านั้นๆ ให้กับผู้บริโภค ต้นทุนเครื่อง DEMO ส่ง Test  ตามหนังสือต่าง หลักแสนครับท่าน เพื่อให้ท่านที่จะซื้อสินค้าไม่สามารถรู้ถึงคุณภาพ  หรือความเห็นจากนิตยสาร เครื่องเสียง ว่าสินค้าตัวนี้ดีจริงๆ หรือว่า มันจะเหมาะสมกับผู้ ที่จะซื้อหรือไม่ Y]
และ  การรับประกันก็อาจจะรับประกันในช่วงแรกที่ยังขายได้้ดีอยู่เท่านั้น  หลังจากสินค้าหมดความนิยมไปและไปหันไปทำขายสินค้าตัวอื่น แทน  คนรับประกันก็หายตัวไปแน่นอนครับ  จะทำการขายเป็นช่วงเวลาสั้นๆที่สินค้าใดเริ่มได้ความนิยม  บ.เหล่านี้ทำธุระกิจอย่างอื่น ๆ แต่มีสตางค์มากสามารถสั่งของมาจำนวนมากได้เพื่อจะตัดราคาบ.เล็กๆได้  มีช่องทางนำเข้าที่ไม่เสียภาษี
  แต่คงไม่ได้หมายความไปถึง  การหิ้วมาเพื่อใช้เองหรือ ฝากเพื่อนซื้อรวมกันซื้อ นะครับ
เฮียกัมฯ ผมได้ข่าวว่า ฝ่ายโน้นเขาดั๊มราคาน้องดูนลงมาอีกพอสมควร เรียกว่าต่ำสุดๆ ต่ำจนงงว่าทำได้ไง ทำแบบนี้เขาคงกะทุบสินค้าตัวนี้ให้แหลกกระจุยไปแน่ๆ เลย น่าสงสารคนนำเข้าที่มีความพยายามมากๆ แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเลยเคสนี้ เพราะคิดว่าคงมีคนแห่ไปซื้อของเขามากพอสมควรด้วยราคาขนาดนี้ ราคามันล่อใจจริงๆ ขนาดผมยังหวั่นไหวเลย แต่บังเอิญผมมี Dune เข้าไป 3 ตัวแล้ว และเพิ่งสั่งรุ่นที่มี bluray เพิ่มมาอีกตัว รวมเป็นสี่ตัวแล้ว คงไม่หวั่นไหวแน่ๆ ครับ  :headphone

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน, 2010, 04:10:18 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ GUEST

• *
  • อยากให้รู้
คนที่ซื้อก่อนหน้านี้   ก่อน Dune ปรับราคาสู้ของหิว(ไม่จ่ายภาษีที่ต่างกันอีก 27%)  ทาง  Dune จึงจะได้ให้  Promotion พิเศษเป็นการชดเชย ให้ส่วน CLef  ท่านที่จองไว้ใน Bangkok HI-FI  ที่ผ่านมานี้ ก็เอาราคาใหม่ไปเลยครับ
ราคาเดิมนะเหมาะสมกับการจ่ายให้กับค่า  ภาษี27% +  ค่าโฆษณา  ค่า Marketing   
ราคาใหม่นี้  เราทำราคาแบบนี้จะไม่เหลือ ค่า Marketing    กำไรให้ผู้ค้า DUNE  จะน้อยมากครับ  แต่เราต้องสู้กับการค้าแบบ กองโจร ใครทำอะไรดีก้เข้ามากอบโกยครับเหมือน  ไม่มีการสร้างสรรครับ  ทำให้ตลาดเสียหายแล้วเขาจะจากไป  บริษัทที่ทำถูกต้องอาจต้องเลิกกิจการ  ผู้ทำศูนย์บริการซ่อม Stock อะไหล่ต่างต้องปิดตัวลงครับ ใครได้ประโยชน์ในระยะยาว?
เหมือน  Clef  ที่ทำตลาด  JVC    ครับ   เมื่อติดตลาดแล้วก็มีการหิวมาทำลายราคาให้ผู้ประกอบการได้รับความเสียหาย เหมือนบริษัท  Dune ที่โดนขณะนี้ครับ
คนพวกนี้ ขาดคุณธรรมครับ  ใครจะสนับสนนระบบแบบใด  แล้วแต่จะคิดเอาเองท่านเลือกได้ครับ   อยากให้ทุกบริษัทมี บริการที่ดีต้องให้เขามีข้าวกินด้วยครับ  จะเอากันแบบของถูกที่สุด   คุณภาพดีที่สุด  บริการดีที่สุด   ให้กำไรเขาต่ำที่สุดมันเศร้าครับ   :cry2 

ผมเห็นด้วยนะ พวกฉวยโอกาสนี่ รอให้เขาทำตลาดจนติดแล้วหิ้วเข้ามาทุบเขานี่ การค้าแบบนี้อีกหน่อยผมว่าพ่อค้าเครื่องเสียง (Importer) ดีๆ อีกหลายเจ้าคงต้องปิดเลิกไป พวกเราอยากดูของใหม่ๆ เห็นการสาธิตเครื่องชั้นดีก็จะลดลงหรือหมดไป ต้องอ่านจากวิจารณ์หรือดูรูปากนิตยสารต่างประเทศอีก หรือต้องบินไปดูที่ฮ่องกงโน่น เศร้าไหมละครับท่าน อีกเรื่องหนึ่งคืออยากให้พวกเราชาว HTG2 เข้าใจกันด้วยว่าการหิ้วของมาใช้เองจากต่างประเทศนะไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้าหิ้วมาขายกันต่อๆ ไปนี่มันทำลายธุรกิจการค้าปลีกของบ้านเรานะครับ ยิ่งหิ้วมาแล้วต้องให้บริษัทฯ ตัวแทนในเมืองไทยรับผิดชอบซ่อมให้ด้วยนี่ยิ่งทำไมได้นะครับ เมื่อก่อนคุณพ่อผมทำอยู่ร้านสามชัย วังบูรพา นำเข้าโซนี่ กรุนดิก อะไรทำนองนั้น มีคนหิ้วของมาจากสิงคโปร์แล้วส่งมาเคลมที่ไทย สมัยก่อนโน้นจะต้องเสียค่าซ่อมแพงกว่าของที่ซื้อในไทยนะครับ แต่สมัยนี้ร้านซ่อมอิสระมีเยอะขบวนการหิ้วของมาขายเลยเบิกบานฤทัย รอให้บริษัทฯ ตัวแทนในเมืองไทยโฆษณาทำตลาดเสียก่อนจึงมีระบบสั่งหิ้วมาให้ได้ในราคาถูกกว่าเกือบ 20% เศร้าจริงๆ ถ้าอย่างงี้ร้านค้ารายย่อยๆ ก็เอวัง ไปขายเต้าฮวยดีกว่า ยังไงยังไงก็สู้ราคาของหิ้วไม่ได้แน่นอน จะลดลงมาอีกเท่าไหร่ก็ไม่ไหว นี่ล่ะประเทศไทย :black_eye 

อยากสอบถามว่า อะไรคือการค้าแบบกองโจรครับอ่านแล้ว งง ถ้าอธิบายหน้าบอร์ดไม่ได้รบกวนหลังไมค์ครับ จะได้มีความรู้เท่าทันคนอื่น จะได้ไม่เดินหลงเข้าไปในร้าน ของคนพวกขาดคุณธรรม  :secret
พลังมีไว้ใช้ ไม่ได้ไว้บ้า

วันนี้ได้ไปอุดหนุน คุณไนท์ มาแล้วครับ ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่ดีกันเองครับ ไว้มีอะไรใหม่มาจะเข้าไปเยี่ยมเยือนและอุดหนุนอีกครับ O0
ยินดีบริการครับ

คนที่ซื้อก่อนหน้านี้   ก่อน Dune ปรับราคาสู้ของหิว(ไม่จ่ายภาษีที่ต่างกันอีก 27%)  ทาง  Dune จึงจะได้ให้  Promotion พิเศษเป็นการชดเชย ให้ส่วน CLef  ท่านที่จองไว้ใน Bangkok HI-FI  ที่ผ่านมานี้ ก็เอาราคาใหม่ไปเลยครับ
ราคาเดิมนะเหมาะสมกับการจ่ายให้กับค่า  ภาษี27% +  ค่าโฆษณา  ค่า Marketing   
ราคาใหม่นี้  เราทำราคาแบบนี้จะไม่เหลือ ค่า Marketing    กำไรให้ผู้ค้า DUNE  จะน้อยมากครับ  แต่เราต้องสู้กับการค้าแบบ กองโจร ใครทำอะไรดีก้เข้ามากอบโกยครับเหมือน  ไม่มีการสร้างสรรครับ  ทำให้ตลาดเสียหายแล้วเขาจะจากไป  บริษัทที่ทำถูกต้องอาจต้องเลิกกิจการ  ผู้ทำศูนย์บริการซ่อม Stock อะไหล่ต่างต้องปิดตัวลงครับ ใครได้ประโยชน์ในระยะยาว?
เหมือน  Clef  ที่ทำตลาด  JVC    ครับ   เมื่อติดตลาดแล้วก็มีการหิวมาทำลายราคาให้ผู้ประกอบการได้รับความเสียหาย เหมือนบริษัท  Dune ที่โดนขณะนี้ครับ
คนพวกนี้ ขาดคุณธรรมครับ  ใครจะสนับสนนระบบแบบใด  แล้วแต่จะคิดเอาเองท่านเลือกได้ครับ   อยากให้ทุกบริษัทมี บริการที่ดีต้องให้เขามีข้าวกินด้วยครับ  จะเอากันแบบของถูกที่สุด   คุณภาพดีที่สุด  บริการดีที่สุด   ให้กำไรเขาต่ำที่สุดมันเศร้าครับ   :cry2 

ผมเห็นด้วยนะ พวกฉวยโอกาสนี่ รอให้เขาทำตลาดจนติดแล้วหิ้วเข้ามาทุบเขานี่ การค้าแบบนี้อีกหน่อยผมว่าพ่อค้าเครื่องเสียง (Importer) ดีๆ อีกหลายเจ้าคงต้องปิดเลิกไป พวกเราอยากดูของใหม่ๆ เห็นการสาธิตเครื่องชั้นดีก็จะลดลงหรือหมดไป ต้องอ่านจากวิจารณ์หรือดูรูปากนิตยสารต่างประเทศอีก หรือต้องบินไปดูที่ฮ่องกงโน่น เศร้าไหมละครับท่าน อีกเรื่องหนึ่งคืออยากให้พวกเราชาว HTG2 เข้าใจกันด้วยว่าการหิ้วของมาใช้เองจากต่างประเทศนะไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้าหิ้วมาขายกันต่อๆ ไปนี่มันทำลายธุรกิจการค้าปลีกของบ้านเรานะครับ ยิ่งหิ้วมาแล้วต้องให้บริษัทฯ ตัวแทนในเมืองไทยรับผิดชอบซ่อมให้ด้วยนี่ยิ่งทำไมได้นะครับ เมื่อก่อนคุณพ่อผมทำอยู่ร้านสามชัย วังบูรพา นำเข้าโซนี่ กรุนดิก อะไรทำนองนั้น มีคนหิ้วของมาจากสิงคโปร์แล้วส่งมาเคลมที่ไทย สมัยก่อนโน้นจะต้องเสียค่าซ่อมแพงกว่าของที่ซื้อในไทยนะครับ แต่สมัยนี้ร้านซ่อมอิสระมีเยอะขบวนการหิ้วของมาขายเลยเบิกบานฤทัย รอให้บริษัทฯ ตัวแทนในเมืองไทยโฆษณาทำตลาดเสียก่อนจึงมีระบบสั่งหิ้วมาให้ได้ในราคาถูกกว่าเกือบ 20% เศร้าจริงๆ ถ้าอย่างงี้ร้านค้ารายย่อยๆ ก็เอวัง ไปขายเต้าฮวยดีกว่า ยังไงยังไงก็สู้ราคาของหิ้วไม่ได้แน่นอน จะลดลงมาอีกเท่าไหร่ก็ไม่ไหว นี่ล่ะประเทศไทย :black_eye 
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้าใจและให้กำลังใจ ผมก็จะทำให้ดีที่สุด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องบริการและอื่นๆๆ :cry2

พี่ pop2000 ใจร้อนสุด ๆ

ยุไม่ได้เลย ลุยหมด Iego Bybee Dune Groubbuy

ระวังนะ เมียจะค้อนเอา

เมียค้อนยังค่อยยังชั่ว เมียขว้างค้อนจะยุ่งนะจ๊ะ อิอิ  :smashed

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *

พี่ pop2000 ใจร้อนสุด ๆ

ยุไม่ได้เลย ลุยหมด Iego Bybee Dune Groubbuy

ระวังนะ เมียจะค้อนเอา

ออฟไลน์ pop2000

วันนี้ได้ไปอุดหนุน คุณไนท์ มาแล้วครับ ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่ดีกันเองครับ ไว้มีอะไรใหม่มาจะเข้าไปเยี่ยมเยือนและอุดหนุนอีกครับ O0

ออฟไลน์ หมอเอก

วันนี้ผมไปลองเล่นดูที่ร้านเคลฟ ภาพสวยคมชัดมากครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
สงสัยต้องโดนทั้งCLef และniceอยู่ใกล้ๆบ้านเลย ;Dว่าแต่อยากลองก่อนว่าแตกต่างกับpcที่บ้านมากน้อยแค่ไหน

น้องดูนเล่น  สนุกกว่าคอมพ์ บานเลย
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ f e r n r a r i

• **
สงสัยต้องโดนทั้งCLef และniceอยู่ใกล้ๆบ้านเลย ;Dว่าแต่อยากลองก่อนว่าแตกต่างกับpcที่บ้านมากน้อยแค่ไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน, 2010, 11:28:17 AM โดย กัมปนาท KK »

ทาง  บ. Clef  - Audio  สนับสนุนการขายแบบถูกต้อง  จากตัวแทน nicetyshop ที่เป็นตัวแทนถูกต้องจาก บ. DUNE   ด้วยครับ
Promotiom นี้แรงดีครับคงสามารถสกัด  ของหิ้วได้แน่นอน ท่าน ที่จองกับทาง บ.Clef   ในงานเอาราคา Promotiom .ใหม่นี้ไปเลยครับ
Dune Prime 3.0 ราคา 18900
Dune base 3.0 ราคา 15900

Interested krab

อยากชมภาพถ่าย ตัวจริง  สดๆซิงๆ  Rear side

ของทั้ง Base 3.0  และ Prime 3.0 ด้วยครับผม

ขอบคุณครับ

มาชมตัวจริงๆที่ บ. Clef  ดีกว่าครับถ่ายรูปมาที่ไรไม่สวยเท่าภาพจริงๆ สักที่ สงสัยฝีมือถ่ายภาพไม่เอาไหนครับ :D
แต่ ถ้าฝีมือปรับภาพนะพอได้ครับ K)

แหม  พี่กัมฯก็ ......ถ้าผมอยู่ใกล้ๆ  ร้านพี่คงเป็นที่นั่งเล่นประจำของผมไปแล้วหละ  เฮ่ๆๆ
จะครายองครายโอที  ต้องฝากใครต่อใครซะให้วุ่นไปหมด

ว่าแต่พี่กัมฯมีฟิวส์ตัวไหนแนะนำสำหรับภาพไหมครับ  เน้นภาพสวยสุดๆเท่านั้น  เสียงมิเกี่ยว(แต่มันคงได้มาโดยปริยาย ปริตากะละมังถังเปล)
ขอบคุณครับ ฮับป๋ม

ใส่ Fuse ฟ้า  ได้ไดนามิคภาพจะดี   Contrast ดี  สีโดยรวมแน่ดีกว่าเดิม  ได้ใสด้วยนะท่าน   
 เรื่องเสียง  เหมือนกำลังเสียงดีขึ้น  ได้เบสกะชับ    ส่วนเสียงกลางจะหนาขึ้น  ปลายแหลมเนียนส่งไปไกลอีกหน่อยครับ

ออฟไลน์ TripleXXX

เอ่อ เพิ่ง group buy Dune Prime 2x,xxx ที่เว็บโน่นไปไม่ถึงเดือน แล้วมาลดขนาดนี้ :black_eye

นั้นแหละครับ ทำให้ถึงต้องสั่งเอง ไม่น่าตั้งราคาซะสุงขนาดนั้นเลย และก็ไม่ได้เสียใจด้วยที่สั่งมาเองแล้วแพงกว่า เราพอใจกับมันในราคาที่ทางตัวแทนก่อนจะลด แต่.....  มันจะไปทำร้ายคนที่ซื้อมาก่อนหน้านี้
ไม่กี่วัน มากกว่า  :bye1

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ส่วน bluray สามารถเล่นได้ทุก zone
      dvd    สามารถเล่นได้ทุก zone

ฮัลโล ไนท์ ถ้ามีโปรโมชั่นราคาดีแบบนี้ พี่เอา Dune Prime มาให้ 1 ตัวดิ  จะเอาไปเล่นที่ห้องทำงานแทน Dvico 7001  :headphone
สวัสดีครับพี่(เป็นคนที่เล่น DUNE เป็นคนแรกในประเทศไทยใช้ Dune base ตั้ง 3 ตัว)สบายดีนะครับพี่ จัดให้เลยครับ ;D ;D ;D
เฮ้ย ทำไมถึงเน้นตัวแดงใหญ่ขนาดนั้นด้วยล่ะ พักนี้ต้องห่างๆ สีแดงไว้หน่อยนะเดี๋ยวจะยุ่ง  :whistling

• *
ราคาน่าสนใจแถมหนังด้วยหรือเปล่าครับ   ;D

ออฟไลน์ pop2000

ราคาดีแบบนี้ ผมจอง dune pime3 1ตัวครับ เดี๋ยวจะโทรไปคุยนะครับ และรายการนี้ยังมีหนังแถมมาให้ด้วยเหมือนเดิมไหมครับ

ออฟไลน์ zai

• *
ได้เวลาเสียเงินแล้ว   :o

ส่วน bluray สามารถเล่นได้ทุก zone

ฮัลโล ไนท์ ถ้ามีโปรโมชั่นราคาดีแบบนี้ พี่เอา Dune Prime มาให้ 1 ตัวดิ  จะเอาไปเล่นที่ห้องทำงานแทน Dvico 7001  :headphone
สวัสดีครับพี่(เป็นคนที่เล่น DUNE เป็นคนแรกในประเทศไทยใช้ Dune base ตั้ง 3 ตัว)สบายดีนะครับพี่ จัดให้เลยครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuitaro

• **
 ผมซื้อ BASE 3.0 เมื่องาน BAV ตอนเดือน พ.ย.  ขอรับสิทธิอะไรได้บ้าง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรไปคุยนะครับ

ออฟไลน์ supasita

เอา dvdo edge มาต่อขั้นจะมีปัญหาการใช้งานมั้ยครับ

• **
ปล สำหลับลูกค้าเก่าที่ซื้อมาก่อนหน้านี้ท่านสามารถขอรับสิทธิได้สามารถติดต่อกับมาที่ร้านได้เลย ;D ;D ;D

ขอขอบคุณคุณไนท์มากๆครับ  c)

ซื้อกับตัวแทนจำหน่ายแบบนี้ สบายใจกว่ากันเยอะครับ  ;)

ไม่ทราบว่า Dune base เล่นไฟล์ flac ได้หรือเปล่าครับ :)

เล่นได้ครับ รวมทั้ง 24/196 ด้วย

ดีนะเนี่ยที่ยังไม่ซื้อช่วงงาน ไฮไฟ ที่แอมบาสเดอร์ ราคาต่างกันแบบน่าสนใจมากเลยทีเดียวนะครับ :cold :cold

แต่ไม่ทราบว่าโปรโมชั่นนี้จะมีถึงเมื่อไหร่ หรือมีจำนวนจำกัดหรือเปล่าครับ

แต่น่าแปลกตรงทำไมต้องให้มีของหนีเข้ามาทำราคาที่น่าสนใจกระตุ้นก่อนแล้วตัวแทนถูกต้องถึงจะมีความคิด
ที่จะลดราคาแบน่าสนใจขนาดนี้(กีดกัน-ปิดกั้น ของหิ้ว)  ทั้งที่จริงๆก็สามารถทำราคานี้ได้ตั้งแต่ต้น  :nonono :nonono

อยากฝากให้ร้านค้าและตัวแทนอื่นๆช่วยกันดูแลกันและกันนิดถึงถึงราคาและผลกำไร และราคาของต่างประเทศ
ว่าอย่าง คิดให้หนักนักเลย กำไรพอดีๆตัวแทนได้ดี ร้านค้าไปได้ ผู้บริโภคชื่นชมยินดี O0 O0 O0 O0
อย่างไรเสียร้านค้าที่ทำราคาสินค้าดีๆมีหลายรายรับลองว่าผู้บริโภคไม่หนีไปไหนหรอกครับ

:headphone :headphone :headphone :headphone
จริงๆแล้วราคานี้ขายไม่ได้ไว้ ถ้ามีโอกาสคงจะบอกให้ทราบในเร็ววัน

ออฟไลน์ seafood

• **
ยืมข้อความคุณ nice มาแปะให้นะคับ..สำหรับคนที่ซื้อไปก่อนลองโทรไปคุยดูคับ :)

กลับมาอีกครั้งหลังจะไปพักร้อนฟังข่าวบ้านการเมือง
ประกาศ

โปรโมชั่นพิเศษสำหลับช่วงนี้ 
Dune Prime 3.0   ราคา 18900
Dune base  3.0   ราคา 15900

จะไปเสียงกับเครื่องหิ้วทำไม ถ้าคุณสามารถหาได้จาก ตัวแทน dune .ในไทยได้ พร้อมทั้งการดูแลเอาใจใส่จากทีมงาน และให้คำปรึกษาการใช้งานอย่างใกล้ชิดจากผู้ชำนาญการ รวมไปถึงความอุ่นใจจากการรับประกัน จากตัวแทนจำหน่ายจริง ในประเทศไทย

(ร้าน nicetyshop )คุณมั่นใจได้ว่าถ้าเครื่องมีปัญหาคุณจะสามารถเปลี่ยนเครื่องได้จริง และ มีคำแนะนำการใช้งานเมือท่านเจอปัญหาจากทีมงาน
 (คุณ nice ) เพราะเราคือตัวแทนจำหน่ายตัวจริง

ปล สำหลับลูกค้าเก่าที่ซื้อมาก่อนหน้านี้ท่านสามารถขอรับสิทธิได้สามารถติดต่อกับมาที่ร้านได้เลย

สนใจติดต่อเบอร์โทร 0814445598 และ 0868764448

ร้านไหนสนใจเป็นตัวแทนจำหน่ายและต้องการความมั่นใจว่าจะไม่โดนทอดทิ้ง สามารถติดต่อมาได้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน, 2010, 09:32:39 PM โดย seafood »

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
โห ราคานี้แจ๋วจริง แต่เสียดายจัง มาช้าไปหน่อยเพิ่งสอย Popcornhour C-200 .....

ออฟไลน์ ice_berger77

ดีนะเนี่ยที่ยังไม่ซื้อช่วงงาน ไฮไฟ ที่แอมบาสเดอร์ ราคาต่างกันแบบน่าสนใจมากเลยทีเดียวนะครับ :cold :cold

แต่ไม่ทราบว่าโปรโมชั่นนี้จะมีถึงเมื่อไหร่ หรือมีจำนวนจำกัดหรือเปล่าครับ

แต่น่าแปลกตรงทำไมต้องให้มีของหนีเข้ามาทำราคาที่น่าสนใจกระตุ้นก่อนแล้วตัวแทนถูกต้องถึงจะมีความคิด
ที่จะลดราคาแบน่าสนใจขนาดนี้(กีดกัน-ปิดกั้น ของหิ้ว)  ทั้งที่จริงๆก็สามารถทำราคานี้ได้ตั้งแต่ต้น  :nonono :nonono

อยากฝากให้ร้านค้าและตัวแทนอื่นๆช่วยกันดูแลกันและกันนิดถึงถึงราคาและผลกำไร และราคาของต่างประเทศ
ว่าอย่าง คิดให้หนักนักเลย กำไรพอดีๆตัวแทนได้ดี ร้านค้าไปได้ ผู้บริโภคชื่นชมยินดี O0 O0 O0 O0
อย่างไรเสียร้านค้าที่ทำราคาสินค้าดีๆมีหลายรายรับลองว่าผู้บริโภคไม่หนีไปไหนหรอกครับ

:headphone :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ woody

ออฟไลน์ EKR

• *
ไม่ทราบว่า Dune base เล่นไฟล์ flac ได้หรือเปล่าครับ :)

ตาม manual ครับ
Audio file formats MPA, M4A, WMA, FLAC, WAV, DTS-WAV, DTS, AC3

• Admin
  • ตู่ นินจา
แล้ว  Dune Prime 3.0 ราคา 18900  ต่างจาก Dune base 3.0 ราคา 15900  ยังไงบ้างเหรอครับ

ตาม link นี้ครับ http://www.nicetyshop.com/index.php?page=shop.product_details&category_id=14&flypage=flypage.tpl&product_id=47&option=com_virtuemart&Itemid=64&vmcchk=1&Itemid=64

ตามที่ผมเข้าใจก็คือประมาณว่าเหมือน Dune base + drive BD เข้าไป ทำให้เป็นทั้งเครื่องเล่น file hidef จาก hdd และก็สามารถเล่นแผ่น BD ได้ด้วยน่ะครับ หรือจัเรียกอีกอย่างว่า เป็นเครื่องเล่น BD ที่สามารถเล่น file hidef จาก hdd ด้วย ก็ได้เหมือนกันครับ  ;)

ออฟไลน์ อำนวย

• *