ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปิดกระทู้ : นัดกินอาหารเย็นกันไหมครับ สมาชิก HTG2 พระราม 3 และท่านที่สะดวก  (อ่าน 5959 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
*** หลังสงกรานต์ : นัดกินอาหารเย็นกันไหมครับ สมาชิกพระราม 3

เชิญพี่หมอ พี่อูฐ ท่านอื่น ๆ ที่อยู่แถวพระราม 3  หรือท่านอื่นๆ ที่ไปมาได้ คุยเล่น สังสรรค์กัน

นัดเจอที่ไหนดี  หรือเอาร้านไหนดี  เสนอแนะกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน, 2010, 10:40:47 AM โดย Mr.Big »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ยินดีครับ  เรื่องกินมิเคยปาติเสด อิ อิ  ที่คุ้น ๆ กันไปบ่อย ๆ ก็บ้านกลางน้ำ 2 ตรงจตุจักรพระราม 3 ใกล้ๆ สะพานวงแหวนอุตสาหกรรมครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
ไปด้วยคร้าบบบบบบบบบ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• *

เอาวันธรรมดา หรือวันศุกร์ เสาร์ ครับ

สถานที่ของพี่หมอก็ไม่เลวครับ

ออฟไลน์ mong

พี่หมอ บ้านกลางน้ำแพงจริงๆ แต่ก็อร่อยครับ ยังจำได้ แม้ไม่ได้ไปนานแล้ว
ถ้าวันศุกร์ แจมได้ครับ เสาร์/อาทิตย์ผมจะยากหน่อย visa จะไม่ผ่าน วันครอบครัวครับ

• *
จำได้ว่ามีสมาชิกอีกหลายท่านอยู่แถวนี้นี่นา

Mimi_daddy  ....

...

มา Jam กันหน่อย เกือบครึ่งปีนับจากงาน HTG2 แล้ว

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
ชอบวันเสาร์ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Mimi_dady

จำได้ว่ามีสมาชิกอีกหลายท่านอยู่แถวนี้นี่นา

Mimi_daddy  ....

...

มา Jam กันหน่อย เกือบครึ่งปีนับจากงาน HTG2 แล้ว

ใช้สิทธิ์พาดพิง ครับ พี่ big อิอิ ขอบคุณมากนะครับ อยากไปครับแต่ต้องดูเวลา และอารมณ์ของมิตรรักแฟนเพลงที่บ้านก่อน ว่ายังไง ตอนนี้ลูกเล็กครับ 5 เดือนเอง ช่วงสงกรานต์พี่เลี้ยงลากลับบ้านด้วยครับ  :'( เดี๋ยวว่ากันอีกที

ออฟไลน์ pong_9898

ขอแนะนำอีกร้านคับ " เรือนเจ้าพระยา" อาหารอร่อยราคาไม่แพง อยู่ติดริมน้ำเหมือนกัน อยู่ใกล้แยกถนน เหนือ-ใต้ มีห้องแอร์และที่นั่งริมน้ำคับ

• *
เรือนเจ้าพระยา อร่อยครับ

แต่ปิดปรับปรุง ( แต่ไม่รู้ตอนนี้เปิดยัง )

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
เรือนเจ้าพระยา อร่อยครับ

แต่ปิดปรับปรุง ( แต่ไม่รู้ตอนนี้เปิดยัง )

ขอปายด้วยน้า  :headphone

ออฟไลน์ pop2000

อยากไปเปิดตัวด้วยบ้างแต่ไกลจัง...เดี๋ยวดูอีกที หากอากาศไม่ร้อนอาจกระเหี้ยนกระหือรือไปด้วย d_d

วันนี้อ่านหนังสือพิมพ์มีอีกร้านนึงแนะนำแถวพระราม 3  เป็นร้านอาหาร buffet ญี่ปุ่นแนวทันสมัย ใช้หุ่นยนต์เสริฟ ชื่อร้าน ฮาจิเมะ น่าสนใจมาก เบอร์โทรจองโต๊ะ 02-683-1670 เห็นบอกมีเนื้อญี่ปุ่น โกเบ เสริฟ์ไม่อั้นด้วย เสนอเป็นทางเลือก แต่ไปได้หรือไม่ได้ยังไม่รู้เลยครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

:drunk  ไปด้วยคนครับท่าน

ออฟไลน์ อูฐ

ถ้าอยู่กทม  ไปด้วยแน่นอนคับ

เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่าน  ไม่จำเป็นต้องอยู่แถวนี้ก็ได้   มานั่ง คุยกัน  เพลิน ๆ  มันล์ ๆ คับ  อย่างไรเสียโทรบอกผมด้วยน่ะคับ  ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าเวป

วันนี้อ่านหนังสือพิมพ์มีอีกร้านนึงแนะนำแถวพระราม 3  เป็นร้านอาหาร buffet ญี่ปุ่นแนวทันสมัย ใช้หุ่นยนต์เสริฟ ชื่อร้าน ฮาจิเมะ น่าสนใจมาก เบอร์โทรจองโต๊ะ 02-683-1670 เห็นบอกมีเนื้อญี่ปุ่น โกเบ เสริฟ์ไม่อั้นด้วย เสนอเป็นทางเลือก แต่ไปได้หรือไม่ได้ยังไม่รู้เลยครับ

ไม่แนะนำแล้วครับ ร้านนี้ วันนี้ไปลองมาแล้ว จะพาลูกไปดูหุ่นยนต์ เจอ เหล็กวิ่งบนสายพาน บางอย่างก็พอกินได้ ส่วนใหญ่จะแย่ ขอบอก โดยเฉพาะการบริการช้า หุ่นยนต์ชอบเสีย เสริฟอาหารไม่ทัน อาหารดี ๆ หมดก่อน บรรยากาศไม่ค่อยดี ควันโขมง เพราะระบบดูดควันและระบายอากาศไม่ดี  ยังไม่สมบูรณ์ก็เปิดให้บริการแล้ว น้ำต้องไปตักเอง น้ำแข็งตักจากกระติก แต่คนเยอะมากเพราะคิดว่าแปลกใหม่ แต่ผมว่าใครได้ไปครั้งเดียว ก็คงเลิก  :nono  ต้องอีกสักพักกว่าจะสมบูรณ์ครับ  590++ เบ็ดเสร็จ 600 กว่าต่อคน กินได้ 1 ชั่วโมง 45 นาที เด็กสองขวบก็คิดครึ่งราคา เพิ่มตังค์อีกนิดไปกินโรงแรม ที่พี่หมอเคยแนะนำดีกว่าครับ คุ้มกว่า กันเยอะ

หรือจะไปทานอาหารไทยที่ร้านตะลิงปลิง เซ็นทรัลพระราม 3 ก็อร่อยนะครับท่าน  เคยพาเสี่ยอูฐไปทานมาแล้ว  เพื่อน ๆ ผมติดใจทุกคน  มัสมั่นไก่ ยำส้มโอ ไข่เจียวกากหมู ปลาช่อนอบสมุนไพร หมึกไข่เกยตื้น น้ำพริกก็อร่อย  พิมพ์ไปน้ำลายหยดไป อิ อิ
นัดที่ห้างจะได้มีที่เดินเล่นหย่อนใจด้วย

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
ถ้าชอบปิ้งๆย่างๆ ได้ไปลอง กิวกิวเต้ ริมแม่น้ำมาก็อร่อยดีครับ....คิดว่าสู้ร้าน ยู แถวทองหล่อ...
โดยเฉพาะ เนื้อ กิวกิวเต้ แหล่มมากเลย.... O0......ถ้ามีโอกาส จะไปแจมกับพี่ๆบ้างครับ....อยู่นนทรี 14
ซอย PST เด้อครับ..... d_d
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

• *
ผมว่าที่ร้านตะลิงปลิง เซ็นทรัลพระราม 3
น่าจะลงตัว เพราะคมนามคมสะดวก มีที่จอด อาหารอร่อย ( แม้ว่าช่วงหลังมีการปรับราคาขึ้นพอประมาณ )

จะนัดกันวันไนดีครับ

1. วันสุดสัปดาห์ ศ ส อา ... ส่วนตัวผม ข้อหลังมีหลายท่านติดครอบครัว + คนทั่วไปเยอะ

2. วันทำงาน จ อ พ พฤ ... ผมว่าประมาณ พุธ พฤ กำลังดี  ได้หายเครียดกับงาน

และเวลาประมาณเท่าไรดีครับ 18.00  18.30

ออฟไลน์ ekanit_c

แถวบ้านผมเลยครับ
จริงๆแล้ว ที่บ้านชอบไปทานร้าน
บ้านกลางกรุง หรือ บ้างกลางน้ำ ครับ
บ้านกลางน้ำบรรยากาศดีกว่า ติดแม่น้ำ ลองไว้เป็นทางเลือกครับ

ขอเสนอเป็นพรุ่งนี้ครับ  วันศุกร์ตอนเย็น ๆ แดดร่มลมตก  จะที่ไหนว่ากันอีกทีผมสะดวกทุกที่