ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่น blu-ray แผ่นนี้เป็น reference ทั้งด้านภาพและเสียง  (อ่าน 4094 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
เมื่อวานเช่ามาดูแล้วอึ้ง  แผ่นฮ่องกงเดี๋ยวนี้ทำได้ดีเกินหน้าเกินตาแผ่นฝรั่งแฮะ  หนังเรื่องขงจื้อ  Confucius  ภาพเป็นเลิศ ชัด ไร้น๊อยส์ มิติเป็นชั้น ๆ อย่างชัดเจนไม่ต้องเพ่ง  สีสันสวยสุดยอด  detail ทุกเม็ดยิบ ๆ เห็นหมด  ระบบเสียงมีให้เลือกสามอย่าง  chinese LPCM 7.1  chinese dts-HD Master  chinese Dolby TruHD  ตั้งแต่ดูมาผมเพิ่งเคยเห็นแผ่นแรกนี่แหล่ะที่ให้ระบบเสียงมาครบแบบนี้  ใช้ตัดสินได้เลยว่าชอบระบบไหน  อันไหนเจ๋งกว่าอันไหน  รายละเอียดในเสียง surround ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง 
แต่ตัวหนัง drama เป็นส่วนใหญ่  มีฉาก action อลังการอยู่บ้างแต่ไม่เยอะ  ส่วนตัวคงไม่ซื้อมาเก็บแค่เช่าดู  แต่ขอชมว่าทำแผ่นได้ยอดเยี่ยม  สุโค่ยมากครับ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
Re: แผ่น blu-ray แผ่นนี้เป็น reference ทั้งด้านภาพและเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 12:21:59 PM »
สำหรับแฟนโจวเหวินฟะอย่างผมไม่พลาดแน่นอน ว๊าวมีทุกแบบเสียงเลย ขอบคุณพี่หมอก๊าบ  O0

ออฟไลน์ khun_sor

Re: แผ่น blu-ray แผ่นนี้เป็น reference ทั้งด้านภาพและเสียง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 01:00:14 PM »
ผมซื้อ DVD มาไว้ในครอบครองแล้วกว่าเดือน แต่ไม่เห็นมี Blu-ray ออก   0)] ต้องกลับไปบูมเมอแรงใหม่ซะแล้ว

ขอบคุณสำหรับข้อมูล มัวแต่ดูเนื้อหาอยู่ ไม่ได้สังเกตุคุณภาพเลย  :bowdown

ออฟไลน์ * ( FBDS) *

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 03:25:30 PM »

ต้องหามาดูบ้างแล้วล่ะครับ

ขอบคุณพี่หมอทีเจมากๆ สำหรับข้อมูลดีครับ :)

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 03:43:54 PM »
ง่ะ เค้าหาเช่าที่ใหนกันอ่ะครับ แถวบ้านไม่เห็นมีร้านเช่าเลย แนะนำร้านเช่าบ้างได้มั้ยครับ แล้ว เช่าแผ่นเท่าไร่ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 08:20:27 PM »
เท่าที่ทราบตอนนี้มีร้านเช่าอยู่ร้านเดียวมั้งครับในกรุงเทพฯเนี่ย  Planet Laser พระราม 3 ครับ  ค่าเช่าเรื่องละ 60 บาทต่อวันต่อเรื่องนะครับ  มีบริการมอเตอร์ไซค์ส่งด้วย  ค่ามอไซต่างหากนะครับรู้สึกจะ 20 บาท  ช่วงนี้ร้านหยุดอังคาร์ถึงศุกร์  เปิดวันเสาร์ครับ  เบอร์โทร 02 6891164

ออฟไลน์ อภิชาติ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 09:37:38 PM »
คุณหมอ แผ่นที่ แพลนเนต เรื่องนี้มีซับไทยมั้ยครับ ภาษาจีน จะดูรู้เรื่องไหมหนอ?  :whistling ถ้าไม่มีสงสัยต้องโมเองซะแล้วเรา อิ อิ  ^-^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เมษายน, 2010, 11:16:49 PM »
อืมม ไม่แน่ใจนะครับไม่ได้ดูละเอียดเรื่องซับ  ผมเปิดซับอังกฤษครับอันนี้มีแน่  ไทยนี่ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 เมษายน, 2010, 05:54:39 PM »
พี่หมอครับ เสียง Chinese นี่ เป็นจีนกลางกรือกวางตุ้งอ่ะครับพี่
แต่ยังไงก็เก็บ ชอบๆ  :headphone

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 เมษายน, 2010, 08:19:47 PM »
รู้สึกจะเป็นจีนกลางนะครับ

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 เมษายน, 2010, 06:51:22 AM »
แผ่นนี้โดนคุณหนึ่งแน่นอน อิอิ :headphone

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 เมษายน, 2010, 09:17:24 AM »
แผ่นนี้โดนคุณหนึ่งแน่นอน อิอิ :headphone

ขอบคุณครับพี่หมอ โดนแน่ๆ จีนกลางด้วย  :headphone

ออฟไลน์ TOM+

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 เมษายน, 2010, 08:51:49 PM »
ซะงั้น ผมเพิ่งกลับจากฮ่องกงมาถึงบ้านเดี๋ยวนี้เอง อยู่โน่นไม่ได้เปิดดูเวปเลยมัวแต่ทำงาน
เห็นที่โน่นวางขายเยอะเลยครับ BD 199 เหร๊ยญ

เสียดายจังตรับ ไม่ได้ซื้อมาเพราะหยิบดูแล้วไม่มีซับไทย เลยได้แต่พวกแผ่น concert มา จริงๆก็ไม่ได้ถูกกว่าเมืองไทยหรอกครับ
ได้ไช่ฉินมาด้วยแผ่นนึง เห็นมีหลายระบบเสียงเลย รวมทั้งคาราโอเกะ ไม่รู้เหมือนแผ่มที่ขายในไทยหรือเปล่า

K] K] K]

ออฟไลน์ nattanov

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 เมษายน, 2010, 10:20:14 AM »
ฟงหวิน2 ก็เป็นอีกเรื่องครับที่มี 7.1 ทั้ง LPCM DTSMaster Dolby TrueHD แต่เป็นภาษาจีนหมดนะ ฉาก action เพียบ เอาไว้เทียบกันให้เห็น ๆ ไปเลย

เมื่อวานเช่ามาดูแล้วอึ้ง  แผ่นฮ่องกงเดี๋ยวนี้ทำได้ดีเกินหน้าเกินตาแผ่นฝรั่งแฮะ  หนังเรื่องขงจื้อ  Confucius  ภาพเป็นเลิศ ชัด ไร้น๊อยส์ มิติเป็นชั้น ๆ อย่างชัดเจนไม่ต้องเพ่ง  สีสันสวยสุดยอด  detail ทุกเม็ดยิบ ๆ เห็นหมด  ระบบเสียงมีให้เลือกสามอย่าง  chinese LPCM 7.1  chinese dts-HD Master  chinese Dolby TruHD  ตั้งแต่ดูมาผมเพิ่งเคยเห็นแผ่นแรกนี่แหล่ะที่ให้ระบบเสียงมาครบแบบนี้  ใช้ตัดสินได้เลยว่าชอบระบบไหน  อันไหนเจ๋งกว่าอันไหน  รายละเอียดในเสียง surround ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง 
แต่ตัวหนัง drama เป็นส่วนใหญ่  มีฉาก action อลังการอยู่บ้างแต่ไม่เยอะ  ส่วนตัวคงไม่ซื้อมาเก็บแค่เช่าดู  แต่ขอชมว่าทำแผ่นได้ยอดเยี่ยม  สุโค่ยมากครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 เมษายน, 2010, 10:36:42 AM »
แผ่นนี้ดีครับพี่ทีเจ นอกจากภาพที่สวยงามแล้วเนื้อเรื่องยังดีมากอีกด้วย
ได้เรียนรู้ปรัชญาและแนวคิดดี ๆ ของลัทธิเต๋าอีกเยอะเลยครับ
ดูแล้วอยากหาหนังสือมาอ่านเลยครับ  O0

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 เมษายน, 2010, 01:52:49 PM »
ฟงหวินภาคสองนี่หนังมันแย่มากถึงแย่ที่สุดเลยนะครับ  ภาพเสียงเป็นยังไงผมไม่ทราบเหมือนกันเพราะดูแผ่นดีวีดีไม่ได้ดูบลูเรย์  ยกให้เป็นหนังจีนยอดแย่ที่น่าผิดหวังที่สุดครับผม

ออฟไลน์ Mimi_dady

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 เมษายน, 2010, 04:30:29 PM »
ฟงหวินภาคสองนี่หนังมันแย่มากถึงแย่ที่สุดเลยนะครับ  ภาพเสียงเป็นยังไงผมไม่ทราบเหมือนกันเพราะดูแผ่นดีวีดีไม่ได้ดูบลูเรย์  ยกให้เป็นหนังจีนยอดแย่ที่น่าผิดหวังที่สุดครับผม

อันนี้สนับสนุนพีหมอครับเนื้อเรื่องไม่ได้เรื่องเลยครับ แต่ระบบเสียง 7.1 ของแผ่นนี้ สะใจดีครับ ใครอยาก test 7.1 ฟ่งอวิ๋น 2 นี่ลองได้เลยครับ