ผู้เขียน หัวข้อ: Departures สุดยอดหนังดรามาของญี่ปุ่น  (อ่าน 3523 ครั้ง)

ออฟไลน์ mong

Departures สุดยอดหนังดรามาของญี่ปุ่น
« เมื่อ: 13 เมษายน, 2010, 04:24:44 PM »
เกี่ยวกับความรักและการจากไป (ที่มาของชื่อหนัง) ที่งดงาม ลึกซึ้งกินใจอย่างยิ่งครับ ดูแล้วน้ำตาไหล ไม่ใช่เพราะเศร้าแต่ด้วยความตื้นตันในมุมมองของชีวิต
เป็นหนังเมื่อปี 2008 ได้เข้าชิงรางวัลหนังของญี่ปุ่นถึง 13 รางวัล และได้เข้าชิงออสการ์สาขาหนังตปท.ด้วย
ไม่น่าเชื่อว่าหนังเกี่ยวกับการตายของคนจะให้อะไรกับคนที่ยังอยู่ได้ขนาดนี้

แนะนำเป็นอย่างยิ่งครับ ถ้าใครดูหนังเพื่อเอาสาระ แง่คิด ศิลปะ และเพื่อหาความงดงามในชีวิต สุดยอดมากมาก

ออฟไลน์ top

• **
Re: Departures สุดยอดหนังดรามาของญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2010, 05:24:36 AM »
เรื่องนี้ชอบมากครับ
  แม้ หนังจะเดินเรื่องช้า บทพูดน้อยแต่ก็ดูสนุก อิ่มเอมใจมาก
       แนะนำ   เพลงประกอบเพราะมากครับ