ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำแผ่นเพลงไทยพี่บรรทึกเสียงดี ๆ ครับ  (อ่าน 17160 ครั้ง)

ออฟไลน์ perspectives

ชื่อปกบอกว่า Kunk sanova Plays The BOYd Kosiyabong Song Book ก็เลยลองฟังดู
พอดีไปเดินห้างแล้วเจอเลยอดที่จะมาแนะนำเพื่อน ๆ ไม่ได้ อัลบัมนี้ผมได้มาก่อนหน้านี้เป็นมือสอง เข้าใจว่าคงเอามาทำขายใหม่หรือเปล่า(หน้าปกเปลี่ยนค่าย)

เป็นแนว acoustic jazz นำเพลงของบอยด์ โกสิยพงษ์ มาทำในสไตล์ บราซิลเลี่ยน บอสสโนวา
kunk ที่หน้าปกกำลังเล่นกีต้าอยู่นี่เป็นนักกีต้าของวง กรูฟไรเดอร์
เท่าที่ลองฟัง อัดเสียงดีใช้ได้ครับ ออกสดเล็กน้อย การเรียงลำดับเพลงนี่ดีมาก ๆ ฟังเพลินเลยครับ
ผมว่าอัลบัมนี้พอฟัดพอเหวี่ยงกับ ป้าง ชุดดอกเดียวได้เลย สำหรับการบันทึกเสียง
ปกบอก 300 บาท ถ้าซื้อก็คง 200 ต้น ๆ น่ามีเก็บไว้น่ะครับ  :headphone

ออฟไลน์ Sunflower

Re: แนะนำแผ่นเพลงไทยพี่บรรทึกเสียงดี ๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2008, 03:19:31 PM »
ชื่อปกบอกว่า Kunk sanova Plays The BOYd Kosiyabong Song Book ก็เลยลองฟังดู
พอดีไปเดินห้างแล้วเจอเลยอดที่จะมาแนะนำเพื่อน ๆ ไม่ได้ อัลบัมนี้ผมได้มาก่อนหน้านี้เป็นมือสอง เข้าใจว่าคงเอามาทำขายใหม่หรือเปล่า(หน้าปกเปลี่ยนค่าย)

เป็นแนว acoustic jazz นำเพลงของบอยด์ โกสิยพงษ์ มาทำในสไตล์ บราซิลเลี่ยน บอสสโนวา
kunk ที่หน้าปกกำลังเล่นกีต้าอยู่นี่เป็นนักกีต้าของวง กรูฟไรเดอร์
เท่าที่ลองฟัง อัดเสียงดีใช้ได้ครับ ออกสดเล็กน้อย การเรียงลำดับเพลงนี่ดีมาก ๆ ฟังเพลินเลยครับ
ผมว่าอัลบัมนี้พอฟัดพอเหวี่ยงกับ ป้าง ชุดดอกเดียวได้เลย สำหรับการบันทึกเสียง
ปกบอก 300 บาท ถ้าซื้อก็คง 200 ต้น ๆ น่ามีเก็บไว้น่ะครับ  :headphone

ตอนนี้พอจะหาซื้อได้ที่ใหนได้บ้างคะ  ???

ออฟไลน์ perspectives

Re: แนะนำแผ่นเพลงไทยพี่บรรทึกเสียงดี ๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มกราคม, 2009, 11:18:40 PM »

ตอนนี้พอจะหาซื้อได้ที่ใหนได้บ้างคะ  ???

แผงเทปทั่วไปครับ ถ้าไม่มีก็ดูร้านใหญ่ ๆหน่อย
ค่าย Sony BMG มาทำใหม่

ออฟไลน์ superguy2002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 2009, 12:45:20 PM »
ออกจากเบอเกอรี่ไปอยู่ทรูแล้ว

ออฟไลน์ นายนานะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 10:50:02 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ c)

ออฟไลน์ MR.GREEN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 10:54:18 PM »
 Y]อืม  น่าสนใจครับ  เดียวต้องไปหามาลองฟังซะแล้ว Y]
ข้อมูลผมครับ  
http://www.htg2.net/index.php?topic=43539.0

ออฟไลน์ kapi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2009, 07:44:46 PM »
ดีจิงๆๆ O0 O0 O0

ออฟไลน์ ลูกนุ่นTw.audio

• DIY ไม่เลิกจ้า!
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กันยายน, 2009, 12:08:32 PM »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ O0 :clap :clap :clap

ออฟไลน์ ture

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2009, 12:45:40 AM »
 ลองหาฟังดูนะครับ บันทึกการแสดงสด
ปาร์มมี่ กับ ทีโบน ครับ

ออฟไลน์ Ultra 2

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 2009, 03:13:38 PM »
ไม่ใช้เพลงไทย แต่เป็นแนว standard jazz ของโก้ชุด
The Other Side of Koh Mr.saxman
ผมคิดว่าชุดนี้ก็คุณภาพค่อนข้างดีมากในบรรดาแผ่นซีดีเพลงของไทยด้วยกัน
เพลงเพราะด้วยครับ O0 O0
Power isn't happiness

ออฟไลน์ Thospital

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2009, 04:14:22 PM »
ขอบคุณมากครับ
เคยอ่านเจอว่า ป้าง อัลบั้มดอกเดียว
เห็นมาคำว่า Friendly Audiophile บนปกด้วยอ่ะครับ

ออฟไลน์ HANAKAAA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มกราคม, 2010, 12:36:02 PM »
ขอบคุณครับ ต้องหามาฟังบ้างละ
แล้วมีพวกคอนเสิร์ตร็อคๆ แนะนำบ้างไม๊ครับ

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 มกราคม, 2010, 09:59:08 AM »
 :headphone

O0

ออฟไลน์ ture

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 มกราคม, 2010, 02:03:20 PM »
ของ kunk เพิ่งได้มา 1 แผ่น ที่ แมงป่อง เซ็นทรัล พระราม 2
เห็นมีขายอยู่แผ่นเดียว  คุณภาพการบันทึกเสียง ok เลยครับ

ออฟไลน์ maddog

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2010, 11:25:50 AM »
ลองหาฟังดูครับ

ถ้าชอบบรรเลงชุดนี้ก็เป็นอีกแนวที่บันทึกเสียงได้แบบดิบๆดี

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2010, 07:16:02 PM »
ลองหาฟังดูครับ

ถ้าชอบบรรเลงชุดนี้ก็เป็นอีกแนวที่บันทึกเสียงได้แบบดิบๆดี

แผ่นลูกทุ่ง ไฮไฟดีจริงๆ ครับ ควรหามาฟังกันครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2010, 03:25:24 PM »
เดี๋ยวเย็นนี้จะลองแวะไปดู B2S ซักหน่อยครับ อยากได้ลูกทุ่งไฮไฟ มาฟังซักหน่อยครับ  :headphone