ผู้เขียน หัวข้อ: Jonah Hex หนังสนุก เสียงดี ... เอาไว้ test เสียงลำโพง center  (อ่าน 6168 ครั้ง)

ออฟไลน์ beepal

• *
Re: Jonah Hex หนังสนุก เสียงดี ... เอาไว้ test เสียงลำโพง center
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2010, 01:02:06 PM »
เข้ามาอ่านเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณมากเลยครับ จะต้องลองหามาทดสอบบ้างแล้วหล่ะ

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
Re: Jonah Hex หนังสนุก เสียงดี ... เอาไว้ test เสียงลำโพง center
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน, 2010, 09:10:17 PM »
เซียนนัทชอบหนังรุ่นเก่า ๆ สนุก ๆ บ้างไหม  มีเรื่องนึงแนะนำให้ไปหาชม  อายุอาจมากกว่าท่านนะ  Chitty Chitty Bang Bang  หนังอย่างเก่าสมัย The Sound of Music ประมาณนั้นแต่ remaster ได้เยี่ยมมาก  เสียงเป็น 7.1 เสียด้วย  ดูภาพแล้วต้องชมการเก็บรักษาฟิล์มเก่าและการทำ remaster มาลง blu-ray เลยว่าเยี่ยมจริง ๆ  สีสวยสดสมจริงและที่สำคัญเป็นธรรมชาติมาก ๆ  เสียงก็ทำได้ดีมากเมื่อคำนึงว่าอายุหนังขนาดนี้  หนังออกเด็กหน่อยดูสนุกแบบเด็ก ๆ ถ้ามีลูก  ๆหลาน ๆ เรียกมานั่งดูด้วยกันรับรองสนุกสนานได้ทั้งครอบครัวเลยทีเดียว

ขอบคุณครับพี่ทีเจเดี๋ยวจะหามาดูครับ  O0

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน, 2010, 08:47:03 PM »
เซียนนัทชอบหนังรุ่นเก่า ๆ สนุก ๆ บ้างไหม  มีเรื่องนึงแนะนำให้ไปหาชม  อายุอาจมากกว่าท่านนะ  Chitty Chitty Bang Bang  หนังอย่างเก่าสมัย The Sound of Music ประมาณนั้นแต่ remaster ได้เยี่ยมมาก  เสียงเป็น 7.1 เสียด้วย  ดูภาพแล้วต้องชมการเก็บรักษาฟิล์มเก่าและการทำ remaster มาลง blu-ray เลยว่าเยี่ยมจริง ๆ  สีสวยสดสมจริงและที่สำคัญเป็นธรรมชาติมาก ๆ  เสียงก็ทำได้ดีมากเมื่อคำนึงว่าอายุหนังขนาดนี้  หนังออกเด็กหน่อยดูสนุกแบบเด็ก ๆ ถ้ามีลูก  ๆหลาน ๆ เรียกมานั่งดูด้วยกันรับรองสนุกสนานได้ทั้งครอบครัวเลยทีเดียว

ออฟไลน์ tooss

• (TOO)
  • นกน้อย...ทำรังแต่พอตัว (",)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน, 2010, 08:41:41 PM »
เพิ่งดูเมื่อคืนครับ..เจ๋งมั่กๆ O0

ออฟไลน์ Old Tube

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 11:41:42 PM »
 ;) ต้องลองดูมั้งซะแล้วว...ขอบคุณครับ
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ f e r n r a r i

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 11:17:59 PM »
ต้องไปลองบ้างละ แล้วดู a-team กันหรือยังครับสนุก+ฮา

ออฟไลน์ meson

• freedom DiY
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 07:56:01 PM »

:secret     ขอบคุณที่มาแนะนำนะครับ.... ไม่รู้จักเรยย หนังเรื่องนี้อ่ะ   :black_eye ....จะไปหามาลองดูครับ    :)
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 07:12:11 PM »
ขอบคุณครับ  เดี๋ยวต้องตามมาไปดู ครับ

ออฟไลน์ tum488

• BBC MONITOR COLLECTOR
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 04:20:12 PM »

ขอบคุณเซียนนัท  :clap :clap :clap ไว้ต้องรีบหามาดูบ้างแล้วววว

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 08:53:34 AM »
เสียงระเบิดช่วงหลังๆ ลงหนักมากครับ เล่นเอาของที่วางไว้บนหลังซับ ตกลงมาเลย อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Jeeds

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2010, 07:39:52 AM »
  Jonah hex สนุกดีครับ เมแกน ฟ็อกสวยมากๆเรื่องนี้  O0

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2010, 10:03:11 PM »
เซียนนัทดู How To Train Your Dragon หรือยัง  เสียงดีมากเหมือนกัน

ใช่แล้วครับ มีฉาก Test Sub เหมือน KungFu Panda ด้วย 2 ฉาก

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2010, 09:23:31 PM »
เซียนนัทดู How To Train Your Dragon หรือยัง  เสียงดีมากเหมือนกัน

ดูแล้วครับพี่เสียงดีมาก...และผมว่าภาพก็สุดยอดมาก ๆ ด้วยครับ  O0
Highly recommend เลยครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2010, 08:55:01 PM »

Jonah Hex หนังสนุก เสียงดี ... เอาไว้ test เสียงลำโพง center
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2010, 08:40:25 PM »
วันนี้ดูเรื่อง Jonah Hex เป็นหนัง DC Comic สร้างมาจากการ์ตูน
พระเอก josh brolin คนนี้เล่นเรื่อง nocountry for old men ด้วย
มาเจอกับนางเอก megan fox จาก transformer
เนื้อเรื่อโดยรวมสนุกดีครับดูเอามัน ๆ ได้ ... ภาพก็ใช้ไม่ถึงกับเด่น และเสียงโดยรวมดีครับ

ทีเด็ดของเรื่องนี้ส่วนตัวผมชอบเสียง center ครับ ดีมาก
เสียงยิงปืน center ดีมาก ๆ ทั้งเรื่องเลยครับ
ยิงกันทีเสียงสะใจมาก ๆ ครับลองหามาดูกันครับ recommend

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม, 2010, 08:51:40 PM โดย cinemania »