ผู้เขียน หัวข้อ: ....ควรจะเยียวยาหรือว่าตั้งใว้เฉยๆดีครับ  (อ่าน 2371 ครั้ง)

ออฟไลน์ หาดใหญ่คลาสสิค

เพื่อนไห้มานานแล้วครับ....วอยล์ขาดไปเรียบร้อยแล้ว :black_eye :cry2 คารจะซ่อมหรือตั้งใว้เฉยๆครับ....................มีทั่นไดรับซ่อมบ้างครับ :secret

Re: ....ควรจะเยียวยาหรือว่าตั้งใว้เฉยๆดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน, 2010, 08:11:15 PM »
ราคาในการซ่อมแรงไหมครับ :shutup

ออนไลน์ คุณหมีน้อย

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 1
  • ใจสำราญ งานสำเร็จ
Re: ....ควรจะเยียวยาหรือว่าตั้งใว้เฉยๆดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน, 2010, 08:19:47 PM »

เก็บความเก่าเดิม ๆ อันทรงคุณค่า  อย่างนักสะสม...

หรือ

สร้างให้มีชีวา นำมาขับขานเพลงหวาน  ให้ฟังดังใจปรารถนา...

d_d

ไม่มีที่แห่งใดจะอบอุ่นเท่าบ้านหลังแรกของเรา... !

ออฟไลน์ k.ken

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน, 2010, 08:40:56 PM »
 :help  ให้ช่างชื่อ สำเนา บ้านหม้อ(หัวล้านๆอยู่หน้าร้าน ป.ร่อมมิตร ซ่อมสิ ฝีมือเยี่ยมครับ) ผมเคยเอา fostex 206 /ลำโพงรถยนต์ ให้แกซ่อมเสียงเหมือนเดิมทุกอย่างเลยครับ  ลองโทร.คุยกับแกก่อนก็ได้ครับ  086-3762374
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน, 2010, 09:26:01 PM โดย k.ken »

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ....ด้วยใจรัก....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เมษายน, 2010, 08:42:27 PM »
เพื่อนไห้มานานแล้วครับ....วอยล์ขาดไปเรียบร้อยแล้ว :black_eye :cry2 คารจะซ่อมหรือตั้งใว้เฉยๆครับ....................มีทั่นไดรับซ่อมบ้างครับ :secret
ถ้าขาดอย่างเดียวไม่เป็นไร แต่ถ้าไหม้ด้วย เสียดายจริงๆ หาวอยส์ยากนะ  แต่คลาสสิดดีบัง เก็บไว้ดีกว่า  :)
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • Super Star.
  • **
  • Total likes: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2010, 06:32:28 PM »
:help  ให้ช่างชื่อ สำเนา บ้านหม้อ(หัวล้านๆอยู่หน้าร้าน ป.ร่อมมิตร ซ่อมสิ ฝีมือเยี่ยมครับ) ผมเคยเอา fostex 206 /ลำโพงรถยนต์ ให้แกซ่อมเสียงเหมือนเดิมทุกอย่างเลยครับ  ลองโทร.คุยกับแกก่อนก็ได้ครับ  086-3762374

ผมว่าเสียงที่ได้น่าจะ80%นะครับคงไม่ถึง100%..
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2010, 11:09:49 PM »
ซ่อมเถอะครับพี่  บางทีเปลี่ยนวอยล์เสียงอาจจะดีกว่าเดิมก็ได้  ที่มันอาจจะ 70-80% เพราะเค้าอิงจากแนวเสียงน่ะครับ  ว่าเสียงอาจจะเปลี่ยนไปเท่านั้นเองครับ  ของโบราณแบบนี้ ยังไงก็คุ้มครับ

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2010, 11:14:37 PM »
ซ่อมเถอะครับพี่  บางทีเปลี่ยนวอยล์เสียงอาจจะดีกว่าเดิมก็ได้  ที่มันอาจจะ 70-80% เพราะเค้าอิงจากแนวเสียงน่ะครับ  ว่าเสียงอาจจะเปลี่ยนไปเท่านั้นเองครับ  ของโบราณแบบนี้ ยังไงก็คุ้มครับ

ผมฝากพี่ธนากร ไปไปช่วยเยียวยาแล้วครับ :victory

ออฟไลน์ lovely

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2010, 01:40:44 PM »
เคยมีคนบอกไว้ว่าเปลี่ยนว้อยแล้วเสียงจะเพี้ยน ถ้าให้ตอบตามตรงคงจะใช่ครับ 100%ไม่เหมือนเดิมแน่เพราะมันไม่ได้เกิดมาคู่กัน ต่อให้ใช้ว้อยเดิมจากโรงงานเดียวกันเลยก็เถอะ เสียงที่ออกมาก็ไม่เหมือนเดิม(บางทีอาจเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกของคนที่เปลี่ยนก็หายไป20%แล้วจิงมะ)คนเรามักจะยึดติดเทียบกับของเดิมชอบจะพูดว่ามันไม่เดิม ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับว้อยที่เราเปลี่ยนเข้าไปแล้วเสียงที่ออกมามันเป็นที่ยอมรับของเรามากกว่า บางคนไปทำมาแล้วบอกว่าดีกว่าเดิมก็มีครับ :yahoo :yahoo :yahoo

ออฟไลน์ thanakorn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2010, 07:43:11 PM »

ขออนุญาตคุณ K.Ken ครับ   ช่างที่ซ่อมชื่อสามารถ ครับ (ไม่ใช่  สำเนา.......)... :) :)