ผู้เขียน หัวข้อ: dune prime 3.0 อาการอย่างนี้เสียหรือไม่ครับ  (อ่าน 1591 ครั้ง)

ออฟไลน์ p korat

dune prime 3.0 อาการอย่างนี้เสียหรือไม่ครับ
« เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2010, 11:06:56 AM »

แผ่น david foster(เพิ่งซื้อเครื่องตอนงาน hifi 23500บาท ยังมีแค่แผ่นแท้นี้แผ่นเดียว) อ่านตรงเมนูแผ่นแล้วค้าง บางที่ก็ขึ้นว่า I/O เสีย
บางทีก็อ่านจี๊ดๆหลายนาทีก็ไม่สำเร็จ  บางทีก็ค้างตอน อังเดอากาสซี่มาแนะนำตอนต้น บางทีก็ค้างตอนเลือก

เพลงเช่นเข้าเมนูเพื่อไปเลือกฟัง charice  เอาแผ่นไปลองกับ LG bp 350 ก็ปกติ ลื่นดี  วิธีแก้ไขทำอย่างไรครับ เผื่อจะแก้เองก่อนเพราะอยู่ ตจว
และคุณไนท์ก็ป่วยอยู่ไม่อยากกวน

-----
I'm using youtube downloader

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: dune prime 3.0 อาการอย่างนี้เสียหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พฤษภาคม, 2010, 07:38:18 PM »
อาจจะเป็นที่ตัว bd drive มีปัญหาก็ได้ครับ ลองหาแผ่นอื่นเล่นอีกสักแผ่นเพื่อ confirm อาการครับ แต่ดีที่สุดก็คงเป็นเปลี่ยนตัวใหม่ครับผม

ออฟไลน์ seafood

Re: dune prime 3.0 อาการอย่างนี้เสียหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พฤษภาคม, 2010, 07:56:49 PM »
เนื่องจาก prime มีปัญหาเรื่องอ่านแผ่นเสียงดังมาก fireware ตัวใหม่เลยทำการลดความเร็วรอบของเครื่องอ่านลง แต่ผลตามมาคืออ่านแผ่นบ้างตัวเกิดอาการสะดุดไม่ไหลเลื่อนอะคับ..เลยมี firmware ออกมาแก้ตัว drive bd อีกทีนึ่ง

แนะนำให้ติดต่อผู้ขายแล้วเตรียมแผ่นที่สะดุดไปทดสอบด้วยอะคับด้วยอะคับ... :)