ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อย เรื่องร้อนจริงๆ  (อ่าน 4700 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
ขอนอกเรื่องหน่อย เรื่องร้อนจริงๆ
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2010, 09:10:56 PM »
อากาศตอนนี้ร้อนมากๆ และร้อนเป็นเวลาค่อนข้างนานแล้ว เพื่อนๆ คิดว่ามีโอกาสจะเป็นไปได้เหมือนหนังเรื่อง 2012 ไหมครับ?

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
Re: ขอนอกเรื่องหน่อย เรื่องร้อนจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2010, 09:44:43 PM »
พึ่งกลับมาจากบ้านแม่ยายที่เมืองกาญจน์ บ่าย ๆ นี่ ล่อไปเกือบ 41 องศา ในบ้านนะครับ เห็นคนเมืองกาญจน์บ่นกันว่าร้อนมากจริง ๆ ปีนี้

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
Re: ขอนอกเรื่องหน่อย เรื่องร้อนจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2010, 09:49:38 PM »
เมืองกาญนี่ร้อนแน่นอนมากครับ เสมอต้นเสมอปลาย
บ้านคุณพ่อผมอยู่ อ.ท่าม่วง ไม่เคยมีเวลาใดที่ไปแล้วไม่ร้อนเลยครับ  K]

แต่สองสามวันมานี้ร้อนสุด ๆ เลยครับ :yucky

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2010, 10:16:47 PM »
ลูกน้องไม่เต็มร้อยกันหลายคน บ่นนอนไม่หลับเลย อาบน้ำ3ทีแก้ร้อน ยังไม่หายร้อยเลย

ฟังแล้วสงสารจริงๆ

ผมเองยังแย่เลย ชั้นบนนอนแถบไม่ได้แล้ว เปิดแอร์รอชัวโมงกว่า ยังไม่หายร้อนเลย จับผนังห้องดู ผนังยังอุ่นๆไปทางร้อนด้วยซ้ำ

นี่เลยไม่ไหว ต้องลงมาชั่นล่างสุด นั่งเล่น net รอห้องเย็น

ปีนี้สุดๆครับพี่น้อง

:giveup

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ Huge 007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 12:25:55 AM »
เคยไปที่ต่างประเทศ โดยไปแวะที่เมืองล็กๆ
สถานที่ท่องเที่ยวของเค้าร่มรื่นมาก โดยนักท่องเที่ยวที่เดินทางมาพักที่เมืองนี้ จะต้องเสียเงินในการเข้าชมอทุยาน (เหมือนเราขับรถผ่านเขาใหญ่นั่นแหละ)  แต่จะได้ต้นไม้คนละ 3 ต้น ให้ไปปลูกที่ไหนก็ได้ในเมืองของเค้า
โดยคนที่คอยเพาะต้นไม้ให้นักท่องเที่ยวก็คือชาวเมืองนั่นเอง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 12:42:39 AM »
คิดคร่าวๆ หาก 1 ปีมีนักท่องเที่ยวมาเยือน 150,000 คน ก็จะมีต้นไม้เพิ่มในเมืองเค้า 450,000 ต้น
เค้าบอกว่าทำอย่างนี้มาร่วม 10 ปี แล้ว ก็แสดงว่ามีต้นไม้เพิ่มขึ้น  4,500,000 ต้น
แสดงว่า ยิ่งมีคนมาเที่ยว สถานที่ท่องเที่ยว และเมืองของเค้ายิ่งน่าเที่ยวขึ้นไปเรื่อยๆ ยิ่งร่มรื่น ก็ยิ่งมีคนอยากมา :clap :clap :clap
คนในเมืองทุกประเทศมีตังค์ และสิ่งคนเหล่านี้ถวิลหาคือ ธรรมชาติ อากาศดี น้ำสะอาดใส เสียงใบไม้ กิ่งไม้ยามต้องลมเย็นๆ เสียงสัตว์ป่าจริงๆ ที่ไม่ใชฟังจาก CD + Dac ชั้นยอด ที่ทำให้เราได้ยินเสียงที่แค่คล้าย แต่ไม่มีบรรยากาศ หรือไอน้ำ แสงแดด และกลิ่นเปลือกไม้ ที่ช่างน่าหลงไหลเช่นนี้

คนในเมืองนี้ เค้าบอกอย่างมั่นใจเลยว่า คนที่เคยมาเมื่อ 10 ปี ที่แล้ว ก็อยากกลับมาดูว่าต้นไม้ที่ตนเองปลูกไว้เป็นอย่างไร

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 12:54:37 AM »
ต่างกับบ้านเราลิบลับ ดูอย่างเมืองปายซิครับ
ตอนนี้จ้างให้ผมไป ยังขอคิดดูก่อน คนไทยชอบทำให้สถานที่ท่องเที่ยวต่างๆมัน เละ เป็นเมืองๆไป
โดยคนไทยเมื่อนิยมเที่ยวที่ไหน ก็จะมีสิ่งเหล่านี้ติดตามมา   ตลาดหาบเร่แผงลอยที่ริมถนน กลิ่นเน่าเหม็น  บาร์ ผู้หญิงหากิน น้ำเน่าดำ และ มาเฟีย ตามลำดับ สุดท้ายก็จะเป็นเหมือนกับเกือบทุกที่ในปัจจุบัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม, 2010, 01:02:20 AM โดย Huge 007 »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 12:57:24 AM »
ไม่เชื่อลองขับรถไปใกล้ๆ ก็ได้  เอาซักอยุธยาก็ได้ แล้วลองเลือกที่จะไป วัดเก่าๆ ซักแห่ง ที่ได้รับการขึ้นทะเบียนเป็นมรกดกโลก
ผมมั่นใจว่าเมื่อคุณเดินทางไปถึงคุณจะหาทางเข้าวัดไม่เจอ :cry2 :cry2
เพราะคุณจะเจอแต่ร้านหาบเร่ แผงลอย ขายของ ขายล๊อตเตอรี่ ขายของฝาก ขายอาหาตามสั่ง ในเต้นท์ผ้าใบร้อนๆ โยกเชือก รกกรุงรัง เกะกะทางเดินไปหมด  ส่งกลิ่นต่างๆนานาคละคลุ้งไปหมด
ผมเคยพาหุ้นส่วนของเจ้านายที่เป็นคนสิงคโปร์ไปเที่ยว  อายแทบแย่  แล้วดันจำเป็นต้องพาไปเที่ยวต่อที่ ตลาดน้ำ( เน่า )ดำเนิน เข้าไปอีก จบกัน กลิ่นเหม็นของน้ำ และบรรยากาศที่ไม่มีความเป็นธรรมชาติหลงเหลืออยู่เลย ยังติดอยู่ในความทรงจำผมจนตราบทุกวันนี้
 N] N] N]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม, 2010, 01:00:17 AM โดย Huge 007 »

ออฟไลน์ taoybb

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 08:26:26 AM »
ร้อนมากครับ จะรดน้ำต้นไม้ทีจับสายยางเหนียวเลยเหม็นยางด้วย
ที่อยู่ครับ : http://www.htg2.net/index.php?topic=52074.0

Let's Play DA! : http://taoybb.deviantart.com/

ออฟไลน์ MadAsian

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 08:42:53 AM »
แถวนี้ 43 ครับ ดีที่ทำงานห้องแอร์ไม่งั้นคงแย่ครับ

ออฟไลน์ gai

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 08:43:43 AM »
ธรรมชาติกำลังปรับสมดุลย์ครับ  ต้นเหตุโลกร้อนคือมนุษย์  มนุษย์แต่ละคนที่เกิดมาจะบริโภคพลังงานจำนวนมากตั้งแต่เกิดจนตาย  เมื่อมนุษย์บนโลกมีมากขึ้นๆ โลกก็ร้อนขึ้นจาก carbon emission ที่มนุษย์บริโภค  สุดท้ายธรรมชาติก็ต้องปรับสมดุลย์ ทำลายต้นเหตุครับ

มาอยู่อย่างพอเพียง บริโภคน้อยๆ เลิกตามทุนนิยมสามานย์ หยุดบริโภคนิยม เลิกบ้าเงิน บ้าความร่ำรวย เดินตามรอยพ่อหลวงฯ เลิกหลงเชื่อนักการเมืองบ้าอำนาจ  เพื่อให้ลูกหลานมีโลกอยู่อาศัยกันต่อไปเถอะครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 09:15:23 AM »
ร้อนจริงๆครับ เดี๋ยวนี้บ้านเราไม่มีฤดูหนาวแล้วล่ะครับ  :cry2 :cry2 :cry2

ออฟไลน์ redbook

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 09:54:34 AM »
ได้ยินมาว่าที่อินเดีย ตอนกลางคืนในร่มก็ 40 องศาเป็นธรรมดามานานแล้ว   :cold

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 09:57:16 AM »
การปลูกอะไรก็ไม่สู้การปลูกจิตสำนึก ให้แก่คนรุ่นหลัง ให้ตระหนักและให้ความสำคัญเกี่ยวกับการักษาสิ่งแวดล้อม โดยแนะนำให้มีการปฎิบัติจริง และ ให้ทุกคนภูมิใจกับการที่ได้รักษาสิ่งแวดล้อม และประนามอย่างรุนแรงกับผู้ที่ทำลายสิ่งแวดล้อม

ออฟไลน์ นายป่วน

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 10:14:30 AM »
ร้อนครับ ร้อนมากๆๆ บ้านผมตอนเย็นไม่เคยต้องเปิดแอร์ ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ เพราะร้อนมาก โอกาสที่จะ
เกิดแบบหนัง เรื่อง 2010 เป็นไปได้ครับ ดูภัยธรรมชาติที่เกิดก็ไล่มาเรื่อยๆ ตั้งแต่แผ่นดินไหวที่เฮติ ตอนนี้
ภูเขาไฟระเบิดที่ไอส์แลนด์ เมืองไทยมีแผ่นดินไหวทางภาคเหนือ เรามีเวลาเหลืออีก 2 ปี ขอให้ท่านทั้งหลาย
รีบเร่งทำความดีและทำบุญให้มากๆ การทำบุญมีตั้ง 10 อย่าง ในบุญกริยา 10 ทำบุญแบบไม่ต้องเสียกะตัง
ก็มีด้วยการสวดมนต์ เป็นต้น ผู้ที่จะอยู่รอดได้จะต้องมีความดี พวกที่ไม่ดีจะถูกล้างไปทั้งโลก สำหรับ
แผ่นดินไทย เป็นแผ่นดินศักดิ์สิทธิ์ ตอนนี้ถ้าใครทำไม่ดีจะต้องถูกเปิดเผยออกมาให้เห็น ผลกรรมที่ทำไว้จะตอบสนอง
กับคนเหล่านั้น  เวปนี้เพิ่งฉลองครบรอบ 10 ปีนี้เอง สมาชิกก็มีมาเพิ่มขึ้น เราเคยแต่ร่วมสังสรรค์พบปะกัน
แต่ไม่เคยได้ร่วมทำบุญใหญ่ๆ กันเลย ท่านทั้งหลายที่โคจรมาประสบพบกันไม่ได้เพิ่งรู้จักกันมาแต่ในชาตินี้
อาจจะเป็นพี่เป็นน้อง หรือเคยช่วยเหลือเกื้อกูลกันมาแต่ชาติปางก่อน จะเป็นการดีไม่น้อยถ้าได้มีโอกาสได้ร่วม
บุญร่วมกุศลกันสักครั้ง ..... :please

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 10:53:23 AM »
ร้อนจริงๆ ครับ  :flamed

เมื่อก่อนเปิดแอร์นอนแค่ 26 องศาก็เย็น หลับสบายแล้ว
แต่เดี๋ยวนี้ต้องเปิดถึง 20-22 องศาถึงจะเย็น... 

ร้อนกาย :bath
ร้อนใจ  :gun2
ดับร้อนด้วย  d_d

:blowup

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 11:07:43 AM »
ร้อนครับ ร้อนมากๆๆ บ้านผมตอนเย็นไม่เคยต้องเปิดแอร์ ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ เพราะร้อนมาก โอกาสที่จะ
เกิดแบบหนัง เรื่อง 2010 เป็นไปได้ครับ ดูภัยธรรมชาติที่เกิดก็ไล่มาเรื่อยๆ ตั้งแต่แผ่นดินไหวที่เฮติ ตอนนี้
ภูเขาไฟระเบิดที่ไอส์แลนด์ เมืองไทยมีแผ่นดินไหวทางภาคเหนือ เรามีเวลาเหลืออีก 2 ปี ขอให้ท่านทั้งหลาย
รีบเร่งทำความดีและทำบุญให้มากๆ การทำบุญมีตั้ง 10 อย่าง ในบุญกริยา 10 ทำบุญแบบไม่ต้องเสียกะตัง
ก็มีด้วยการสวดมนต์ เป็นต้น ผู้ที่จะอยู่รอดได้จะต้องมีความดี พวกที่ไม่ดีจะถูกล้างไปทั้งโลก สำหรับ
แผ่นดินไทย เป็นแผ่นดินศักดิ์สิทธิ์ ตอนนี้ถ้าใครทำไม่ดีจะต้องถูกเปิดเผยออกมาให้เห็น ผลกรรมที่ทำไว้จะตอบสนอง
กับคนเหล่านั้น  เวปนี้เพิ่งฉลองครบรอบ 10 ปีนี้เอง สมาชิกก็มีมาเพิ่มขึ้น เราเคยแต่ร่วมสังสรรค์พบปะกัน
แต่ไม่เคยได้ร่วมทำบุญใหญ่ๆ กันเลย ท่านทั้งหลายที่โคจรมาประสบพบกันไม่ได้เพิ่งรู้จักกันมาแต่ในชาตินี้
อาจจะเป็นพี่เป็นน้อง หรือเคยช่วยเหลือเกื้อกูลกันมาแต่ชาติปางก่อน จะเป็นการดีไม่น้อยถ้าได้มีโอกาสได้ร่วม
บุญร่วมกุศลกันสักครั้ง ..... :please

ไม่เจอกันนานนะพี่  ป่วน   สบายดีนะครับพี่  ผมว่าชวนกันทำบุญก็ดีครับ....คลายร้อนใจไปได้ครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2010, 12:44:19 PM »
อันนี้คิดเองนะครับ
ต้องเพิ่มหัวข้อการปลูกต้นไม้ ไว้ในมาตรการในส่วนลดหย่อนภาษีประจำปีครับ   เอาเป็น 1,000 ต้น ลดหย่อนได้ซัก 10,000 บาทก่อนหักค่าใช้จ่าย แล้วกันอิอิ

ออฟไลน์ SRC

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 2010, 11:43:26 AM »

แหะๆ ถ้า 2010 อย่างพี่ว่า งั้นก็เหลือเวลาอีกไม่กี่เดือน แล้วสิครับ

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 2010, 12:37:48 PM »

ไม่เจอกันนานนะพี่  ป่วน   สบายดีนะครับพี่  ผมว่าชวนกันทำบุญก็ดีครับ....คลายร้อนใจไปได้ครับ

เห็นด้วยครับหาเวลานัดวันกันเลี้ยงเพลพระกันสักครั้ง หรือปล่อยปลา/ให้อาหารปลาก็ดีนะครับ
หลังจากนั้นก็นั่งกินข้าวคุยกันสบายๆกันดีกว่าครับ
พี่กัมจัดเลยครับได้ด้วย 1 คนครับ

(ถ้าปล่อยปลาลองดูที่วัดบุคโลก็ดีครับผมไปที่นั่นทุกเดือน)
 d_d d_d d_d d_d d_d

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 2010, 02:37:28 PM »
 เสาร์ท่ีแล้วเห็นอากาศปลอดโปร่งนัดเพื่อนไปถ่ายรูปที่วัดพระแก้ว  ร้อนได้ใจเผ่นกลับบ้านแทบไม่ทัน...ทำไมร้อนขนาดนี้ :bye1
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 2010, 02:41:01 PM »
เห็นพยากรณ์อากาศแจ้งว่า วันที่ 15 นี้พระอาทิตย์จะตั้งฉากกับโลกพอดี

แต่...เมือเดือนที่แล้วมันก็ตั้งฉากไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ จำได้ว่าวันที่  22 ครับ

ตกลงมันจะตั้งฉากกี่หนครับเนี่ย งง..ร้อนด้วย  :cry2

ค่าไฟบานนนนน  K]

ออฟไลน์ นายป่วน

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 07:38:07 AM »
  ท่านกัมผมสบายดี ไม่ได้แวะไปอุดหนุนที่ clef หลายเดือน มีโอกาสจะไปขอดูภาพสวยๆหน่อย
  น้อง ICE เทขายล็อดใหญ่ ทำผมโตะใจ นึกว่าจะเลิกเล่นไปซะแล้ว ยัง
  เข้าไปดูห้องตั้งแต่เริ่มฉาบปูนใหม่ๆ อยู่เลย ถ้าเปลี่ยนแปลงงยังไง เอา
   มาลงให้เพื่อน ๆ ได้ดูกันมั่ง จะได้เป็นแนวทาง  :)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 08:56:02 AM »

แนะนำครับ

1. ทำความสะอาด Air ( โดยช่าง )
2. ทำความสะอาด Filter ด้านในประจำ

3. ตำแหน่งที่วาง Coil ร้อน อย่าให้โดนแดดเต็ม ๆ  หากมีที่บังแดดจะช่วยได้พอควร
4. ฉีด / ราดน้ำ ไปที่พื้น บริเวณที่ตั้ง Coil ร้อน ( ช่วงนี้ ราดไป เดินออกมาีอีกที แห้งแล้ว แสดงว่าร้อนมาก ๆ )

5. ฉีด Foggy ให้ฟุ้งมาก ๆ บริเวณ Fin ของ Coil ร้อน
6. ดื่มน้ำเย็น ใส่น้ำแข็งเล็กน้อย ใส่มากระวังป่วยนะ

7. ใช้พัดลมช่วย สวิงเบา ๆ ไปจุดที่ความเย็นไปไม่ค่อยถึง

....

ช่วงนี้ อาจต้องปิดม่านช่วยอีกแรง

ออฟไลน์ tawirup

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 10:28:20 AM »
ในโรงงานผมร้อนมากๆเหมือนกันครับ  ยิ่งเป็นงานเหล็กด้วยหนักอยู่แล้ว เจอร้อนๆเข้าไปแย่ครับ 

ปกติผมจะเดินตรวจงานในโรงงานบ่อย  ช่วงนี้ไม่ไหวได้แต่อู้อยู่ในออฟฟิสอย่างเดียว :kicking

ออฟไลน์ wettee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 03:21:46 PM »
พูดถึงเรื่องร้อนๆ น่าจะหาอะไรเย็นๆทำมั่ง แบบว่าจัดมีทติ้ง นอนแช่น้ำเย็นๆๆๆๆในสระคุยกัน ท่าจะดีน่ะครับ :D

ออฟไลน์ ปอฝ้าย

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 07:46:23 PM »
พูดแล้วเศ้รา ผมทำงานอยุ่กลางแดดครับ :'( :'(  ทำถนน อยากบอกว่าร้อนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

45 องศา ที่อุดิต

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 08:52:54 PM »
เห็นด้วยกับคูณ wettee ครับ แต่จะนอนแช่น้ำเย็นๆ ในสระ หรือนอนแช่น้ำอุ่นๆ ในอ่าง เปิดแอร์เย็นๆ ดี?

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 06:58:07 AM »
เห็นด้วยกับคูณ wettee ครับ แต่จะนอนแช่น้ำเย็นๆ ในสระ หรือนอนแช่น้ำอุ่นๆ ในอ่าง เปิดแอร์เย็นๆ ดี?
ร้อนจริงๆ ครับ ผมกลับมาจากเกาหลีที่นั่นตอนกลางคืนแค่ 10 องศา กลางวัน 18 องศา ลงเครื่องบ้านเราแทบบ้า 38 องศา มันอะไรกันนักหนา ถ้ามันสูงเลี่ยที่ 40 องศา สงสัยต้องนอนแช่ในอ่างอาบน้ำทุกวัน วันละสามเวลาหลังอาหารเลย ถ้าจะดี ดับร้อนได้ แต่ถ้าทางตัวจะเปื่อยแทน ฮิฮิ  :bath :bath :bath

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 11:36:53 AM »
พักนี้ร้อนมาก ไปตัดผมสั้นประมาณสกินเฮด ก็ยังไม่หายร้อน ไปว่ายน้ำตอนเย็นๆ 6-7 โมงเย็น คิดว่าจะเย็นสดชื่น กลายเป็นได้ว่ายน้ำในสระน้ำอุ่น แต่ก็ดีที่ได้ออกกำลังกาย ฟิตๆ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 02:40:57 PM »
แหมท่านชัยลงสระทุกวันเลยนะ  อย่าเผลอไปลงอ่างแทนล่ะเดี๋ยวหัวมีแผล อิ อิ

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 04:44:39 PM »
อิ อิ ลงสระเดียวกัน ตามคำแนะนำเพื่อสุขภาพ และช่วยเหลือผู้ประกอบการ วันนี้คุณหมอไปเยาฮันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ KingKGB

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 07:19:42 PM »
 (( ร้อนมากๆครับ วันหยุดแอร์ทำงานหนักมาก  :giveup

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 09:46:34 PM »
ไปครับผม   ไปทำสายไฟมาอีกเส้นจะเอามาลองเสียบ CD player ที่ห้องข้างนอก  ท่านว่างเมื่อไหร่เข้ามา audition กันหน่อย  เทียบกับสายที่ได้มาลองอยู่ครับผม

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 09:52:43 PM »
ไปไหนครับพี่หมอ ยังก็ขอไปด้วยคน ร้อนจนผมเพี้ยนแล้ว

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2010, 11:42:14 PM »
ไปไหนครับพี่หมอ ยังก็ขอไปด้วยคน ร้อนจนผมเพี้ยนแล้ว
ทุกวันเสาร์เย็นคุณหมอกับก๊วนจะไปนั่งจิบไวน์อยู่ที่ ฟอร์จูน พระรามเก้า ชั้นสาม แถวๆ ร้านขายของเล่นของคุณวิทฯ กับร้าน บอม บอม  น่ะครับ ผมยังอยากไปแจมเลย แต่ส่วนใหญ่วันเสาร์ไม่ค่อยง่างครับพักนี้มีภารกิจทุกวันเสาร์เลยจริงๆ เฮ้อ  :(

ออฟไลน์ NUI22

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2010, 10:36:36 AM »
อากาศตอนนี้ร้อนมากๆ และร้อนเป็นเวลาค่อนข้างนานแล้ว เพื่อนๆ คิดว่ามีโอกาสจะเป็นไปได้เหมือนหนังเรื่อง 2012 ไหมครับ?
มีลูกของเพื่อนรุ่นพี่ ถามมาเหมือนกันครับหลังจากได้ดูหนังจบ
ว่าจะทำยังไงดี ถ้าเป็นจริงขึ้นมา
เพื่อนผมตอบลูกว่า ถ้าวันนั้นมาถึงจริงๆ ก็จงอย่าช้าที่จะตามคนส่วนใหญ่ไปนะลูก 5555