ผู้เขียน หัวข้อ: Dune Prime3.0 ออก Firmware ใหม่ มีใครลองรึยังครับ  (อ่าน 3248 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ก

Dune Prime3.0 ออก Firmware ใหม่ มีใครลองรึยังครับ
« เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 07:36:42 AM »
พอดีที่เครื่องตั้ง เช็คออโต้ไว้ มันเตือนว่ามี Firmware ใหม่ มีใครลองรึยังครับว่าเป็นยังงัยบ้าง

ออฟไลน์ TripleXXX

Re: Dune Prime3.0 ออก Firmware ใหม่ มีใครลองรึยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 11:31:10 AM »
เมื่อคืนเอาสาย LAN เสียบพอเปิดเครื่องมันบอกว่ามี Firmware ใหม่ จะอับมั้ย เราก็อับเลย ปรากฎว่า ต้องมี USB Storage เสียบไว้ด้วยมันถึงจะอัปได้ แต่ของผม พอมันกำลัง Download Firmware อยู่ มันก็ error โหลอดไม่ได้ ทำอยู่ ร่วมๆ 10 ครั้ง ก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที Net หรือเปล่า เด๋ววันนี้เอาใหม่  :bye1

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ 1080p

Re: Dune Prime3.0 ออก Firmware ใหม่ มีใครลองรึยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 12:13:41 PM »
เข้าไปในลิงค์ดาวโหลดไม่ได้ eror เหมือนกัน

ออฟไลน์ RUTch

• ใครๆก็เรียกผมว่า ป๋ารุจ
  • **
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นกล้อง คือ ความสุข
    • thaiDphoto
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 03:13:20 PM »
Up ไปแล้วครับ ไม่ค่อยต่างจากเดิมเท่าไหร่ ลื่นขึ้นนิดหน่อย

ที่ Error นี่น่าจะมาจาก Net บ้านช้านะครับ ผมต้องไป Download ที่ Office แล้วเอาใส่ USB มา Up อีกทีหนึ่ง

ออฟไลน์ แม็ก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2010, 03:14:37 PM »
Error เหมือนกันครับ เลยเอา PC โหลด แล้วไปเสียบ Thumbdrive อัพเรียบร้อยครับ แต่ยังไม่เห็นข้อแตกต่าง

ออฟไลน์ TripleXXX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 2010, 05:58:41 PM »
ผมว่าไม่ช้าแล้วนะ 4MB. แล้วนะ แต่ผมว่า Sever ของ Dune น่าจะอัปโหลด ไม่ทันมากกว่า ทุกคนเดียวนี้ เสียบสายแลนคาไว้เลย คิดดูซิ เค้าขายไปกี่เครื่องล่ะ เปิดเครื่องพร้อมๆกัน Server ตายเลย 555 อัปเสร็จแล้ว
ก็น่าจะมีอะไรดีขึ้นนะ แต่ยังเล่นมันไม่ถึงมากกว่า เด๋ววันนี้ จะลองปรับโน้น ปรับนี่ดูว่าเป็นไงบ้าง

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

• **
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นกล้อง คือ ความสุข
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 2010, 08:34:07 PM »
ผมว่าไม่ช้าแล้วนะ 4MB. แล้วนะ แต่ผมว่า Sever ของ Dune น่าจะอัปโหลด ไม่ทันมากกว่า ทุกคนเดียวนี้ เสียบสายแลนคาไว้เลย คิดดูซิ เค้าขายไปกี่เครื่องล่ะ เปิดเครื่องพร้อมๆกัน Server ตายเลย 555 อัปเสร็จแล้ว
ก็น่าจะมีอะไรดีขึ้นนะ แต่ยังเล่นมันไม่ถึงมากกว่า เด๋ววันนี้ จะลองปรับโน้น ปรับนี่ดูว่าเป็นไงบ้าง

ไอ้ 4 Mb ของคุณนะมันแบบบ้านๆ ความเร็วมันได้เฉพาะในประเทศกับ ออกต่างประเทศ Web ใหญ่ๆที่เขาเข้ากันเยอะๆมันผ่าน Proxy มา ถ้าออกต่างประเทศธรรมดานะช้ามากๆครับ 4Mb แบบบ้าน กับ Lease องค์กร 1Mb ตัว Lease ยังเร็วกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ gozz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2010, 02:17:25 PM »
download fil มาแล้วแต่ยังไม่ได้อัพ เสียวๆมีปัญหา

ออฟไลน์ DAVE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2010, 03:14:16 PM »
ผมก็อัพแล้ว ก็ไม่เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ deardida

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2010, 09:29:04 PM »
up แล้วสามารถถอด thumb drive ออกได้รึเปล่าครับ หรือต้องเสียบคาไว้ตลอดครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2010, 10:55:03 PM »
up แล้วสามารถถอด thumb drive ออกได้รึเปล่าครับ หรือต้องเสียบคาไว้ตลอดครับ
ถอดมาก็ใช้ไม่ได้ หรือใช้ลำบากครับ เพราะมันถูก Format ด้วย ext2 ซึ่งต้องเป็น Linux หรือใส่ Driver หรือโปรแกรมเสริมถึงจะอ่านออกครับ การเสียบต้องเสียบก่อนเปิดเครื่อง ห้ามเสียบเข้าหรือถอดออกระหว่างเปิดเครื่องครับ  :drunk

ออฟไลน์ deardida

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2010, 12:30:48 AM »
ถอดมาก็ใช้ไม่ได้ หรือใช้ลำบากครับ เพราะมันถูก Format ด้วย ext2 ซึ่งต้องเป็น Linux หรือใส่ Driver หรือโปรแกรมเสริมถึงจะอ่านออกครับ การเสียบต้องเสียบก่อนเปิดเครื่อง ห้ามเสียบเข้าหรือถอดออกระหว่างเปิดเครื่องครับ  :drunk

แสดงว่าเราจะเสีย usb port ของ dune ไป 1 port ใช่มั้ยครับ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2010, 01:17:00 AM »

แสดงว่าเราจะเสีย usb port ของ dune ไป 1 port ใช่มั้ยครับ
ใช่ครับ ก็ยังเหลืออีกตั้ง 2 Port กับ eSATA อีกหนึ่ง ผมว่าเหลือเฟืออยู่แล้ว

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2010, 06:28:39 AM »

ใช่ครับ ก็ยังเหลืออีกตั้ง 2 Port กับ eSATA อีกหนึ่ง ผมว่าเหลือเฟืออยู่แล้ว

หากเปิดฝา  เสียบที่บอร์ด ยูเอสบี ด้านในได้................ก็ไม่ต้องมีการสูญเสีย
ยูเอสบี รอบตัว  ยังใช้งานได้ครบครัน..............สามจุดบ้าง  สี่จุดบ้าง  แล้วแต่เครื่อง ฮับป๋ม

ข่าวแถม
เท่าที่ลอง  ยูเอสบี  ช่องที่ให้ความพึงพอใจสูงสุดเมื่อต่อกับไดรฟ์ภายนอกคือ  ช่องที่ติดกับขั้วแลน..เหตุเพราะมันต่อกันชิบในเมนบอร์ดโดยตรง

ส่วนอีซาต้า..........ก็ยังสามารถใช้สายซาต้าธรรมดาก็ได้  หากห้อยออกมาใช้ HDD ภายนอกแบบเปลือยๆ...แบบที่คอคอมพฯ ชอบใช้กัน เฮ่ๆๆ
(แหล่งจ่ายไฟ สำหรับฮาร์ดดิสก์  อาจใช้สวิทชิ่งอีกต่างหาก...........เพราะถ้าดึงจากบอร์ดภาคจ่ายไฟภายใน  มันก็จะดึงไฟร่วมกันจากเมนบอร์ด)

ขอให้มีความสุขกับภาพและเสียง  ทุกทั่นฮับป๋ม
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2010, 08:38:03 AM »
เดี๋ยวจะ งง Dune Prime รุ่นหลังอย่างตอนผมซื้อนี่ ไม่มี USB Port เหลือข้างใน แล้วนะครับ มีแค่ให้เสียบ ตัว Convert เป็น SATA ต่อ Internal HDD ตัวเดียว ตัวที่อยู่มาด้านหน้าเครื่องไม่มีแล้วนะครับ