ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ batt กล้องดิจิตอลแบบเทียมบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 4307 ครั้ง)

ออฟไลน์ พงษ์

Re: มีใครใช้ batt กล้องดิจิตอลแบบเทียมบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม, 2005, 04:38:16 PM »
ใช้ของ OSKA อยู่กับ D70 ไม่มีปัญหาแต่อย่างไดครับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
Re: มีใครใช้ batt กล้องดิจิตอลแบบเทียมบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มกราคม, 2005, 04:57:55 PM »
ผม forward ไปให้แฟนคุณ 715 แล้วนะครับ
:crazy

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2004, 12:34:17 PM »
กำลังจะซื้อก้อนที่ 2 เหมือนกัน ราคาถูกกว่า....อุอุ...คุณจ้าวางแผนอะไรอยู่หรือ...อุอุอุ.... ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2004, 10:55:04 AM »
ผมใช้ ยี่ห้อ Megapower สำหรับ Canon ครับ แรงไฟ (mAh) สูงกว่าของ Canon ที่ได้มาอีก ใช้ดีครับ นานสุดนาน

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2004, 07:52:20 PM »
อุ อุ .... ก้อบอกแล้วไงว่า ....

ลองซื้อ มาใส่กล้องดิจิตัล ที่แฟนผมใช้

อ่ะครับ .... อิ อิ� ;)� �:D�

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2004, 07:39:40 PM »
555 ;D ซื้อกล้องก็ยังไม่ตรง spec. แล้วจายังใส่ batt. bomb ด้วยเหรอครับ...ท่าทางตัวเองจาโดนก่อนนะครับเนี่ย...ฮี่ๆๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2004, 02:52:04 PM »

ผมเคยอ่านเจอที่ Pantip .... batt บางรุ่น สามารถนำแบตมือถือ มาใช้ร่วมกันได้ คงต้องลอง เป็น case ๆ ไป .... ถ้าลงตัวก้อถือว่าโชคดี เพราะ แบตมือถือ ราคาถูกกว่ามากครับ   :)
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2004, 06:47:41 AM »
อืม... ยังไม่เคยได้ยินว่า มีการระเบิดอ่ะครับ .... ผมเล็งๆ ว่าจะซื้อ ของ OSKA มาใช้เหมือนกัน....

สงสัยต้องลองซื้อ มาใส่กล้องดิจิตัล ที่แฟนผมใช้ ก่อนดีกว่า .... อิ อิ� � ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม, 2004, 06:49:14 AM โดย 715 »

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
มีใครใช้ batt กล้องดิจิตอลแบบเทียมบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2004, 03:10:40 PM »
แบต Li-ON น่ะครับ เห็ฯตอนนี้มีออกมาหลายยี่ห้อยังกะแบตมือถือ ไม่ทราบคุณภาพเป็นไง และจะมีปัญหาระเบิดหรือเปล่า
:crazy