ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้กาวดินน้ำมันติดใต้ลำโพง จะมีผลทางเสียงไหมครับ  (อ่าน 1739 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
มันก็มีบ้างครับ ลองปั้นทีละน้อยๆก้อนเล็กๆดูก่อน ถ้าฟังแล้วรับได้ก็แก้ขัดรอสไปค์มาใส่ยังดีกว่าเสี่ยงให้มันล้มครับ ยิ่งยี่ห้อนี้เสียยิ่งไม่ต้องพูดเลย จะส่งตัวแทนก็... :-X
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Mtec

ตอนนี้กำลังทำห้องดูหนังอยู่ครับ แต่เจ้าลำโพงหน้านี่สิ มันผอมสูง และ ผมดันทำชุดขาSpike ที่มันมากับลำโพงหายซะได้
จะสั่งใหม่ก็ไม่อยากสั่งกับตัวแทนขายเลวๆในประเทศ
(ยังมีเรื่องฟ้องร้องกันอยู่ http://www.htg2.net/index.php?topic=53147.0
ลำโพงก็ไปหิ้วจากฮ้องกงมาเองถูกกว่าตั้งเยอะแถมได้เที่ยวด้วยไม่ต้องมาทนกับตัวแทนขายเลวๆในประเทศ

นอกเรื่องซะแล้ว   ....   กลับมาเรื่องเดิม ครับ
ขาspike ไม่มี เหลือแต่ปุ่มยางของมัน แต่พอเอามาวางมักกลับโยกเยกเหมือนจะล้มงาย
ผมเลยจะหากาวดินน้ำมันติดใต้ลำโพงเพื่อทีจะยึดให้ลำโพงมั่นคงไมล้มง่าย ไม่ทราบว่าจะมีผลทางเสียงไหมครับ
หรือพวกพี่คิดว่าควรทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม, 2010, 12:50:23 PM โดย Mtec »