ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องผม คอนโดสุขุมวิท 8  (อ่าน 1382126 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: ห้องผม คอนโดสุขุมวิท 8
« ตอบกลับ #8147 เมื่อ: 18 กันยายน, 2012, 03:05:05 PM »
คุณหมอฟังเพลงเยอะจริงๆ.   วันก่อนไปแอบเห็นมีอ่านหนังสือจีนกำลังภายในด้วย.  โอ้. ทำได้ยังไง.   ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงเลย.  แผ่นก็ซื้อน้อยลงมันเซ็งๆยังไงไม่รู้ช่วงนี้ เฮ้อ....สงสัยต้องหาสิ่งจูงใจอื่นๆมาเล่นซะหน่อยแล้ว :cry2

พี่ป๊อปหันไปเล่นตุ๊กตายางสิครับ  :secret

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #8146 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 08:52:20 PM »
คุณหมอฟังเพลงเยอะจริงๆ.   วันก่อนไปแอบเห็นมีอ่านหนังสือจีนกำลังภายในด้วย.  โอ้. ทำได้ยังไง.   ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงเลย.  แผ่นก็ซื้อน้อยลงมันเซ็งๆยังไงไม่รู้ช่วงนี้ เฮ้อ....สงสัยต้องหาสิ่งจูงใจอื่นๆมาเล่นซะหน่อยแล้ว :cry2

« ตอบกลับ #8145 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 09:48:48 AM »
แผ่นเยอะขนาดนี้ จะฟังกันฟมดไหมเนี่ย รีบๆ รื๊พไว้ด่วน

เย็นๆคํ่าๆผม ไม่ค่อยจะดูทีวีอะ ฟังเพลงวันละ 3-4 ชม ฟัง Sound Unheard of ไปสองสามรอบแล้ว
กำลังฟัง Faro อยู่ พนุ่งนี้คอยฟัง Yuja Wang กะ Diana Damrau อิอิ

O0

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #8144 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 11:00:20 PM »
แผ่นเยอะขนาดนี้ จะฟังกันฟมดไหมเนี่ย รีบๆ รื๊พไว้ด่วน

เย็นๆคํ่าๆผม ไม่ค่อยจะดูทีวีอะ ฟังเพลงวันละ 3-4 ชม ฟัง Sound Unheard of ไปสองสามรอบแล้ว
กำลังฟัง Faro อยู่ พนุ่งนี้คอยฟัง Yuja Wang กะ Diana Damrau อิอิ

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #8143 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:42:56 PM »

« ตอบกลับ #8142 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:59:30 PM »

อาทิตย์นี้ได้แผ่นมานิดหน่อย มี
Sound Unheard of เพราะดีบรรเลงวงเล็กๆมี กีตาร์ กะเครื่องเคาะเยอะดี คุณ วุติ Image เคยเปิดของแกฝห้ฟังหาแผ่นนี้อยู่เกือบปี bid
มน ebay ทีไร แพ้ทุกทีเพราะ bid หมด ตีสามตีสี่ทุกทีไม่เคยเฝ้า bid ไว้ $40-50 ก็ไม่ได้ หลุดไปหลายทีหนนี้ฟลุ้ค
ได้มา $22 เอง แต่เซ้ง คงขายบอก excellent condition แผ่นมีรอยเยอะเลย แต่เสียงโอเค มีก็อบแก็บนิดเดียวเลย
ช่างมันขั้เกียจทะเลาะมาก ถ้าจ่ายไป $50 คงโวยหน่อย
อีกสามอัน CD นี่ มีแผ่น Faro เฮ๊ยเม้งเอามาเปิดให้ฟังที่บ้านเพราะดี เป็น กีตาร์กะ cello เล่นคู่กันเสียงดีเลย ไปเจอที่ amazon.co.uk
เห็นพี่วินัยบอกว่า amazon.de ก็มีราคาถูกกว่า amazon.co.uk อีก  K] K]
อีกสองแผ่น เป็น Diana Damrau นักร้อบโปรดร้องเพลงของ Liszt ปกติรู้จักแต่เพลงเปียโนของ Liszt เพิ่งรู้เหมือนกันว่าแก
แต่งเพลงร้องไปสัก 70 เพลงได้ รอดูเสียหน่อยว่าจะดีไหม
กะอีกแผ่น ของ Yuja Wang นักเปียโนสาวจีนที่กำลังดังอีกหนึ่งเล่นเพลงจิปาถะ ของ Rachmaninov, Scarlatti, Chopin, Scriabin etc
อยากได้ ที่แกเล่น Chopin Waltz  Op 64 No2 เคยฟังแกเล่นสดที่ Verbier Festival เพลงนี้แกเล่นเพราะมากๆ

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #8141 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 10:05:29 PM »
เย้ ดีใจกะ Murray ด้วย ชนะ US Open ถ้า Fed ไม่ชนะก็ของห้ Murray ชนะแล้วกัน c) c) c) c)
c) c) c) c) c)

« ตอบกลับ #8140 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 08:10:05 AM »
เย้ ดีใจกะ Murray ด้วย ชนะ US Open ถ้า Fed ไม่ชนะก็ของห้ Murray ชนะแล้วกัน c) c) c) c)

« ตอบกลับ #8139 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 08:17:49 PM »

มาอีกสองแผ่น Anak ได้แผ่น ฟิลิปปินส์ มาแล้ว เสียงดีกว่าแผ่นปั้มเกาหลีพอควรเลย สภาพก็ดีกว่า
กะแผ่นของ Dead Can Dance อันใหม่ Anastasis แผ่นสาวยดี เพลงประหลาดดี ฟังแล้วชวนหลับมากๆ  :P

Anatasis แผ่นสวยดีครับ เพลงแนวไหนครับ

แนว New Age ผสมกับ world music นะครับ มี เครื่องเคาะแปลกๆผสมกะ synthetizer bass ค่อนข้างเยอะ
Dead can Dance นี่ จิงๆ จะให้ดีสุดก็ชุดเก่า Into the Labyrinth นะครับ อันนั้นดีมากๆ อันนี้โอเค แต่ไม่เปรี้ยงปร้างมาก
แผ่นสวยดี

« ตอบกลับ #8138 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 07:11:27 AM »
สวยครับ  like

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #8137 เมื่อ: 08 กันยายน, 2012, 10:21:26 PM »

มาอีกสองแผ่น Anak ได้แผ่น ฟิลิปปินส์ มาแล้ว เสียงดีกว่าแผ่นปั้มเกาหลีพอควรเลย สภาพก็ดีกว่า
กะแผ่นของ Dead Can Dance อันใหม่ Anastasis แผ่นสาวยดี เพลงประหลาดดี ฟังแล้วชวนหลับมากๆ  :P

Anatasis แผ่นสวยดีครับ เพลงแนวไหนครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #8136 เมื่อ: 08 กันยายน, 2012, 09:40:04 PM »
มีภาพบรรยากาศวันนี้ให้ดูป่าวครับพี่  :clap

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #8135 เมื่อ: 08 กันยายน, 2012, 07:23:48 PM »
สวยครับคุณหมอ

ไว้จะขอเข้าไปฟังนะครับ  :headphone

« ตอบกลับ #8134 เมื่อ: 07 กันยายน, 2012, 02:40:29 PM »
อ้าว มาแล้วเหรอครับพี่

อยากไปฟังเป็นแนวสำหรับ VPI Classic + Dyna รุ่นเล็ก   :headphone

อิอิ ฟังแล้วอาจจะต้องรีป upgrade classic I ให้เป็น Classic 3 นะ
ผมว่าตัวนี้ โอเคเลย ได้อะไรเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมาอีกเยอะเลย แต่ราคามันก็กระโดด
ขึ้นมาอีกเยอะ พอควร หน้าตาไม่ต่างกันมาก แต่มาดูรายละเอียดที่เขาทำเพิ่มเต็มแล้ว
ก็น่าดู

« ตอบกลับ #8133 เมื่อ: 07 กันยายน, 2012, 01:14:29 PM »

จะไม่ให้น่าเกลียดได้ยังไง  ห้องคุณหมอเนี่ย ใครไม่รู้หลงเข้าไปนึกว่าแลปขององค์กรนาซา  :cold :cold :cold    แม้จะหาชั้นวางใหม่ก็คงไม่มีที่ตั้งแล้วมั้งครับ " เต็มพิกัด "  ต้องย้ายไปหาบ้านหลังโตๆแล้วครับ  :drunk

พูดง่ายทำยากอะ

ออฟไลน์ klao

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #8132 เมื่อ: 07 กันยายน, 2012, 12:54:13 PM »
อ้าว มาแล้วเหรอครับพี่

อยากไปฟังเป็นแนวสำหรับ VPI Classic + Dyna รุ่นเล็ก   :headphone

« ตอบกลับ #8131 เมื่อ: 06 กันยายน, 2012, 09:04:19 PM »
มาแย้ว VPI Classic 3 Audio Excellence 20th Anniversary edition เบอร์ 3 รอมาแค่ 18 เดือนมั้ง นึกว่าจะไม่คลอดซะแล้วอิอิ

ตกลงตอนนี้ 3 turntables 4 แขน แต่น้องวีปี้นี่ลูกเมียน้อยหน่อย ใส่แค่ Dyna XV-1s กลายเป็นหัวถูกไปเลย
แต่ใส่กะ SUT ของ Dynavector เสียงโอเลย ใหญ่โตดี ขนาดสาย อะไรต่อมีอะไรยังไม่ได้ เบิร์นเลย ตอนนี้คุณวุติกำลังเป็นหวัดหูอื้อ
ต้องรอแกฟังเสียงรู้เรื่องแล้วจะมาช่วย fine tune เสียงให้อีกที
โหงวเฮ้งดีกว่า Classic I เยอะ แถมหนักกว่ากัน เท่าตัวเลย 20 กว่าๆ vs 45 โล

ตอนนี้ข้างเทิร์น SUT มันเลยวางกันให้นัวเนียยังงงว่าจะจัดที่วางยังไงดีตอนนี้น่าเกลียดมากๆ

จะไม่ให้น่าเกลียดได้ยังไง  ห้องคุณหมอเนี่ย ใครไม่รู้หลงเข้าไปนึกว่าแลปขององค์กรนาซา  :cold :cold :cold    แม้จะหาชั้นวางใหม่ก็คงไม่มีที่ตั้งแล้วมั้งครับ " เต็มพิกัด "  ต้องย้ายไปหาบ้านหลังโตๆแล้วครับ  :drunk

« ตอบกลับ #8130 เมื่อ: 06 กันยายน, 2012, 02:04:12 PM »
มาแย้ว VPI Classic 3 Audio Excellence 20th Anniversary edition เบอร์ 3 รอมาแค่ 18 เดือนมั้ง นึกว่าจะไม่คลอดซะแล้วอิอิ

ตกลงตอนนี้ 3 turntables 4 แขน แต่น้องวีปี้นี่ลูกเมียน้อยหน่อย ใส่แค่ Dyna XV-1s กลายเป็นหัวถูกไปเลย
แต่ใส่กะ SUT ของ Dynavector เสียงโอเลย ใหญ่โตดี ขนาดสาย อะไรต่อมีอะไรยังไม่ได้ เบิร์นเลย ตอนนี้คุณวุติกำลังเป็นหวัดหูอื้อ
ต้องรอแกฟังเสียงรู้เรื่องแล้วจะมาช่วย fine tune เสียงให้อีกที
โหงวเฮ้งดีกว่า Classic I เยอะ แถมหนักกว่ากัน เท่าตัวเลย 20 กว่าๆ vs 45 โล

ตอนนี้ข้างเทิร์น SUT มันเลยวางกันให้นัวเนียยังงงว่าจะจัดที่วางยังไงดีตอนนี้น่าเกลียดมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2012, 02:05:58 PM โดย MorBoi »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #8129 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 07:02:12 AM »
เสาร์นี้   ตามไปครับ     จะล้างท้อง   รอครับ  5555
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #8128 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 10:45:40 PM »

บ้านนี้แผ่นเข้าใหม่บ่อยยิ่งกว่าร้านอีกนะ   :headphone

« ตอบกลับ #8127 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 08:39:12 PM »

« ตอบกลับ #8126 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 12:28:54 PM »

จำได้วันนั้นนั่ง re pack กระเป๋าอยู่หน้า counter check in ยังกะกระเหรี่ยงเลย อาหมวย hong kong airline นี่โหดจริงๆ  :nonono

ที่เจ็บใจที่สุดคือ เขาให้ 23 กิโล กระเป๋าผม 25 พี่วินัย 20 พอย้านของปุ๊ป กระเป๋าผม 20 พี่วินัย 25
ทีนี้อาหม๋วยดันยอมให้ผ่าน วะ แล้วมานั่งย้านของกันทำไมฟะ  K] K] K] K]

พี่หมอบอย พี่ที่ทองหล่อส่งข่าวว่าใกล้จะเลี้ยงแล้วครับพี่  ;D

จะเลี้ยงก็รีปบอกแล้วกัน หมดตรู๊ดแล้ว เดี๋ยวอาทิตย์นี้ต้องเข้าไปจ่ายค่าน้อง วีปี้ตัวใหม่อีก     :cry2

« ตอบกลับ #8125 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 09:41:12 AM »

จำได้วันนั้นนั่ง re pack กระเป๋าอยู่หน้า counter check in ยังกะกระเหรี่ยงเลย อาหมวย hong kong airline นี่โหดจริงๆ  :nonono

ที่เจ็บใจที่สุดคือ เขาให้ 23 กิโล กระเป๋าผม 25 พี่วินัย 20 พอย้านของปุ๊ป กระเป๋าผม 20 พี่วินัย 25
ทีนี้อาหม๋วยดันยอมให้ผ่าน วะ แล้วมานั่งย้านของกันทำไมฟะ  K] K] K] K]

พี่หมอบอย พี่ที่ทองหล่อส่งข่าวว่าใกล้จะเลี้ยงแล้วครับพี่  ;D

« ตอบกลับ #8124 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 09:14:57 AM »

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #8123 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 10:38:19 PM »
วันนี้ได้ฤกษ์เอาแผ่นจากพี่วินัยที่ฝากเอาไว้ตั้งนานแสนนานแล้ว เย้

boxset CD ของ อัสนีย์ วสัน ฝากซื้อตั้งแต่ในง่นคอนเสิร์ทจนเขาวางขายกันเกลื่อนแล้วตอนนี้ เพิ่งจะได้  K] K]
กะแผ่น Hell Freeze Over ของ Eagle แผ่น Holland ที่เขาว่าดีนักดีหนา มีตะแผ่นเมกา โชคดีพี่วินัยเกิด bid มันมาก
ได้มาสองแผ่น เลยขอมาแผ่นนึงจ่าย paylite เดือนละร้อย เพราะหมดตรู้ดแล้ว

กะ Boxset Wagner's der Ring des Nibelungen ของ Keilberth อัดสดจาก Bayreuth โดย Decca
แต่อัดเสร็จแล้ว อีตา John Culshaw ดันเอาเข้ากรุเก็บไปอัดใหม่เป็น studio recording กะ Solti จำไม่ได้แล้วว่า
ทำไมอีตา Culshaw ถึงทำอย่างนั้น เท่าเึคยฟังในแง่ วาทยากรนี่ Solti ตอนหนุ่มๆ สู้ Kilberth ไม่ได้เลย
อันนี้ครบชุดเป็น boxset 4 เรืองเลย Rheingold, Walkuere, Siegfried, Gotterdammerung เคยซื้อ
Walkuere กะ Gootterdammerung แยกมาแล้วชอบมากๆเลยไปหา boxset ได้มาอันนึงแล้ว แต่เสียดายไม่อยากเปิด
จะไปหา Siegfried กะ Rheingold แยก มาให้ครบ ก็ดัน out of print ไปหมดแล้ว กำลังเซ้งไปเจอในงานที่ฮ๋องกง
เข้าเลยคว้าหมับเลย ถูกกว่ากล่องแรกที่ได้มาตั้งเยอะ แต่อาหมวยที่สนามบินไม่ยอมให้ใส่กระเป๋ามาเพราะนํ้าหนักเกิน
เลยต้องยังใส่กระเป๋าพี่วินัยมา ขอบคุณคร้าบที่ช่วย หอบมาให้ วันนี้ขนขึ้น BTS หลังแอ่นกลับบ้านมาเลยตัวโอเปร่า 4 เรื่อง ก็ร่วม เกือบๆ 20 ชม กี่แผ่นไม่รู้เดี๋ยวคืนนี้ของฟัง Rheingold ก่อน

« ตอบกลับ #8122 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 08:24:49 PM »
วันนี้ได้ฤกษ์เอาแผ่นจากพี่วินัยที่ฝากเอาไว้ตั้งนานแสนนานแล้ว เย้

boxset CD ของ อัสนีย์ วสัน ฝากซื้อตั้งแต่ในง่นคอนเสิร์ทจนเขาวางขายกันเกลื่อนแล้วตอนนี้ เพิ่งจะได้  K] K]
กะแผ่น Hell Freeze Over ของ Eagle แผ่น Holland ที่เขาว่าดีนักดีหนา มีตะแผ่นเมกา โชคดีพี่วินัยเกิด bid มันมาก
ได้มาสองแผ่น เลยขอมาแผ่นนึงจ่าย paylite เดือนละร้อย เพราะหมดตรู้ดแล้ว

กะ Boxset Wagner's der Ring des Nibelungen ของ Keilberth อัดสดจาก Bayreuth โดย Decca
แต่อัดเสร็จแล้ว อีตา John Culshaw ดันเอาเข้ากรุเก็บไปอัดใหม่เป็น studio recording กะ Solti จำไม่ได้แล้วว่า
ทำไมอีตา Culshaw ถึงทำอย่างนั้น เท่าเึคยฟังในแง่ วาทยากรนี่ Solti ตอนหนุ่มๆ สู้ Kilberth ไม่ได้เลย
อันนี้ครบชุดเป็น boxset 4 เรืองเลย Rheingold, Walkuere, Siegfried, Gotterdammerung เคยซื้อ
Walkuere กะ Gootterdammerung แยกมาแล้วชอบมากๆเลยไปหา boxset ได้มาอันนึงแล้ว แต่เสียดายไม่อยากเปิด
จะไปหา Siegfried กะ Rheingold แยก มาให้ครบ ก็ดัน out of print ไปหมดแล้ว กำลังเซ้งไปเจอในงานที่ฮ๋องกง
เข้าเลยคว้าหมับเลย ถูกกว่ากล่องแรกที่ได้มาตั้งเยอะ แต่อาหมวยที่สนามบินไม่ยอมให้ใส่กระเป๋ามาเพราะนํ้าหนักเกิน
เลยต้องยังใส่กระเป๋าพี่วินัยมา ขอบคุณคร้าบที่ช่วย หอบมาให้ วันนี้ขนขึ้น BTS หลังแอ่นกลับบ้านมาเลยตัวโอเปร่า 4 เรื่อง ก็ร่วม เกือบๆ 20 ชม กี่แผ่นไม่รู้เดี๋ยวคืนนี้ของฟัง Rheingold ก่อน

« ตอบกลับ #8121 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 08:11:02 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่ชอบครับ อิ อิ กด LIKE ด้วยนะจ๊ะ  ;D

<a href="http://www.youtube.com/v/gE8l7C1LDQE?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/gE8l7C1LDQE?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ผมใช้ขาของ Harmonix by Combak ครับคุณหมอ  O0

like ไปแล้วครับ อิอิ

« ตอบกลับ #8120 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 06:44:48 PM »
amp ใหม่เฮียเม้งสวยจริง ๆ ครับ  Y] O0

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #8119 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 05:13:10 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่ชอบครับ อิ อิ กด LIKE ด้วยนะจ๊ะ  ;D

<a href="http://www.youtube.com/v/gE8l7C1LDQE?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/gE8l7C1LDQE?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ผมใช้ขาของ Harmonix by Combak ครับคุณหมอ  O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน, 2012, 05:16:29 PM โดย meng »

« ตอบกลับ #8118 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 04:26:05 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/bHvMTRcOTKk?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/bHvMTRcOTKk?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

คุณหมอและพี่น้าๆฟังแอมป์ใหม่ผมแล้ว หากชอบช่วยกด Like ให้ด้วยนะครับ  :headphone

http://www.facebook.com/pages/Lamptitude-Chiangmai/522523427774090

หลานสาวที่เชียงใหม่วานมาให้ช่วย อิ อิ  :showoff

like  ครับเฮีย

« ตอบกลับ #8117 เมื่อ: 02 กันยายน, 2012, 10:25:46 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/bHvMTRcOTKk?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/bHvMTRcOTKk?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

คุณหมอและพี่น้าๆฟังแอมป์ใหม่ผมแล้ว หากชอบช่วยกด Like ให้ด้วยนะครับ  :headphone

http://www.facebook.com/pages/Lamptitude-Chiangmai/522523427774090

หลานสาวที่เชียงใหม่วานมาให้ช่วย อิ อิ  :showoff

โอดีเลยครับเสียงเปลี่ยนไปพอควรเลย แหม อบากฟังของจริง เฮ๊ยเม้งหิ้วขึ้นมา กทม ด้วยซิครับ  :)
ในรูปเห็นไม่ชัดใช้อะไรรองแอมป์ครับนี่

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #8116 เมื่อ: 02 กันยายน, 2012, 07:46:27 PM »

wow....เยี่ยมเลยครับเฮีย มาแล๊ว  O0 O0 O0

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #8115 เมื่อ: 02 กันยายน, 2012, 06:53:28 PM »

« ตอบกลับ #8114 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2012, 06:37:47 AM »
คุณป๊อปครับ เดี๋ยวแผ่น Dead can Dance น่าจะมาอาทิตย์หน้า แต่ Stockfisch 8งจะเป็นปลายกันยาต้นตุลาพอดี
Image เพิ่งมี shipment ใหม่ของ Stockfisch ออกมาก่อนไม่กี่วันที่ไปฝากเขาสั่งเลยต้องรอหน่อย
พอดีเข่าไม่ได้สั่งแผ่นที่อยากได้มาด้วย แต่งวดใหม่นี้เขาเลยนสั่ง Paul O'Brien มาเพื่อไว้พอควรเลย

« ตอบกลับ #8113 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 07:54:04 AM »
เดี๋ยวผมสั่ง Dead Can Dance ฒ่เผื่อแล้วนะครับส่วน Paul O'Brien เดี๋ยวผมให้ Image ศั่งมาให้
สั่งเอง แผ่นสองแผ่น ไม่โดนภาษี ถูกกว่า แต่ถ้าหลายแผ่นแล้วโดนภาษี นี่ ให้ Imgae สั่งมาให้ได้ราคาดีกว่า
พอดีมีเพื่อนคนอื่นสนใจ Paul O'Brien ด้วนนะครับ

:kicking :yahoo :kicking :wiggle    ยอดเยี่ยมเลยครับคุณหมอ  ขอบคุณครับที่เป็นธุระให้        c)

เออ......เดี๋ยวนี้ทาง ค่ายปลาฟันโต รับบัตรเครดิตด้วยหรอครับ  จำได้ว่าเมื่อต้นปีที่แล้วเคยลองสั่ง เขาไม่รับบัตรเครดิตจากประเทศไทย เลยแห้วไปตอนนั้น  :D

ผมจ่ายบัตรเครดิต นะครับ แต่ไม่ชอบ web ของ Stockfisch หน่อยที่ มันกระโดดไปกระโดดมา บางทีอยู่หน้าอังกฤษ
กลายเป็นเยอรมันเฉยเลย แล้ว link ที่จะไป album มันมั่วๆหน่อย search function ก็ไม่ค่อยดี อย่าง
David Roth More Pearl ถ้า search More Pearl จะขึ้นแต่ CD ถ้าเปิดดู หน้า แผ่นเสียง ก็ไม่เจอ แต่ถ้าไปดู
หน้า all albums แล้วค่อยๆ scroll หา เดี๋ยวก็เจอ More Pearl LP กว่าจะหาบางแผ่นได้ยุ่ง แถมบางหน้าสั่งแผ่นได้
บางหน้าไม่ได้อะไรไม่รู้บางทีลมเสียกะสั่งแผ่น Stockfisch เหมือนกัน เมื่อวานกว่าจะหา link แผ่น ให้ครบที่อยากได้
forward ไปให้ที่ Image นี่ เหนื่อย

« ตอบกลับ #8112 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 11:14:38 PM »
เดี๋ยวผมสั่ง Dead Can Dance ฒ่เผื่อแล้วนะครับส่วน Paul O'Brien เดี๋ยวผมให้ Image ศั่งมาให้
สั่งเอง แผ่นสองแผ่น ไม่โดนภาษี ถูกกว่า แต่ถ้าหลายแผ่นแล้วโดนภาษี นี่ ให้ Imgae สั่งมาให้ได้ราคาดีกว่า
พอดีมีเพื่อนคนอื่นสนใจ Paul O'Brien ด้วนนะครับ

:kicking :yahoo :kicking :wiggle    ยอดเยี่ยมเลยครับคุณหมอ  ขอบคุณครับที่เป็นธุระให้        c)

เออ......เดี๋ยวนี้ทาง ค่ายปลาฟันโต รับบัตรเครดิตด้วยหรอครับ  จำได้ว่าเมื่อต้นปีที่แล้วเคยลองสั่ง เขาไม่รับบัตรเครดิตจากประเทศไทย เลยแห้วไปตอนนั้น  :D

« ตอบกลับ #8111 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 06:50:09 PM »

« ตอบกลับ #8110 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 01:03:11 PM »
แผ่นนี้ดีป่าวไม่รู้แต่สวยสุด สงสัยต้องลองสั่งมาซะหน่อย

Dead Can Dance ชุดใหม่ Anastasis
มีอีชุด Spiritchaser กะ Into Labyrinth ที่ mofi เอามา reissue ก็เพราะดี เป็น New Age ผสม กะ World Music
ชุด Anastasis นี่ชุดใหม่ มีขายสารพัดที่ รวมทั้ง amazon ด้วย เดี๋ยวรอให้ได้ หนังสือ กะ CD อื่นอีกหน่อย แล้วจะสั่งมาดีกว่า
กำลังอยากได้CD ใหม่ของ Diana Damrau ที่ร้องเพลงของ Liszt พอดีเลย

ฝากสั่งมาเผื่อด้วยสิครับคุณหมอ       จริงๆก็อยากได้แผ่น "SACD ของ Paul O'Brien ชุด Walk Back Home ก็เพราะดี เพลช้าๆ เสียงอิ่มๆ ใหญ่ๆ ตามแนว
Stockfisch กะแผ่น ดำ speed 45 ของ Paul O'Brien มีสี่เพลงจากชุด Walk Back Home ดีที่
เพลง American Car "
ด้วยนะเนี่ย  แต่สั่งไม่เป็น paypal ก็ยกเลิกไปแล้ว  :cry2 :cry2 :cry2

Dead can Dance นี่ เดี๋ยวสั่งเผื่นไว้ให้ได้ครับ ไมารับรองนะว่าดีป่าว เพราะ ไม่เคยได้ยินแผ่นนี้เหมือนกัน อิอิ

ของ Stockfisch สั่งจาก web เขาได้เลยครับ จ่ายด้วย บัตรเครดิตได้ ถ้าขี้เกียจ เดี๋ยวผากบอกคุณศรีที่ Image
ให้สั่งมาให้พร้อมกะแผ่นเขา lot หน้าก็ได้ แต่คงต้องรอหน่อยครับ

« ตอบกลับ #8109 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 09:28:31 AM »
แผ่นนี้ดีป่าวไม่รู้แต่สวยสุด สงสัยต้องลองสั่งมาซะหน่อย

Dead Can Dance ชุดใหม่ Anastasis
มีอีชุด Spiritchaser กะ Into Labyrinth ที่ mofi เอามา reissue ก็เพราะดี เป็น New Age ผสม กะ World Music
ชุด Anastasis นี่ชุดใหม่ มีขายสารพัดที่ รวมทั้ง amazon ด้วย เดี๋ยวรอให้ได้ หนังสือ กะ CD อื่นอีกหน่อย แล้วจะสั่งมาดีกว่า
กำลังอยากได้CD ใหม่ของ Diana Damrau ที่ร้องเพลงของ Liszt พอดีเลย

ฝากสั่งมาเผื่อด้วยสิครับคุณหมอ       จริงๆก็อยากได้แผ่น "SACD ของ Paul O'Brien ชุด Walk Back Home ก็เพราะดี เพลช้าๆ เสียงอิ่มๆ ใหญ่ๆ ตามแนว
Stockfisch กะแผ่น ดำ speed 45 ของ Paul O'Brien มีสี่เพลงจากชุด Walk Back Home ดีที่
เพลง American Car "
ด้วยนะเนี่ย  แต่สั่งไม่เป็น paypal ก็ยกเลิกไปแล้ว  :cry2 :cry2 :cry2

« ตอบกลับ #8108 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2012, 08:22:21 PM »

« ตอบกลับ #8107 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2012, 07:57:35 PM »

ได้แผ่นมาอีกหน่อย แผ่น คาราบาวปลาตะเพียนเป็นแค่แผ่นตัด สงสัยแผ่นเต็มชาตินี้จะหาได้ไหมนี่
 กะได้แผ่นจาก Stockfisch มาหน่อย สั่งมาเองเพราะหาที่นี่กะ ฮ่องกงไม่เจอ
มี SACD ของ Paul O'Brien ชุด Walk Back Home ก็เพราะดี เพลช้าๆ เสียงอิ่มๆ ใหญ่ๆ ตามแนว
เพลง American Car สุดโปรดตอนนี้ด้วย SACD อีกแผ่นของ David Munyon ก็มีเพลงเพราะๆดีเหมือนกัน
เสียดาย สองแผ่นนี้ ไม่มีแผ่นดำแบบเต็มแผ่นเลย หนนี้โชคดี ของ Stockfisch จ่ายไป 7 บาทช่วยชาติ

« ตอบกลับ #8106 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2012, 08:37:45 PM »
ไป Image มาวันนี้เอาหัวเข็ม Dyna ไปส่งให้เขาจัดการตั้งให้กะ วีปี Audio Excellence Anniversary ของผมที่เพิ่งมา
ดูๆเทียบกะ วีปี้ Classic 1 มี upgrade เพียบ สองสามปีมานี้ Classic นี่ มีการเปลี่ยนแปลงไปเยอะ แม้แต่แขนก็มี
การ upgrade ขึ้นอีกเยอะเลยแฮะ แต่ได้ข่าวร้ายมาอย่าง คุณวุติ เกิดไปหาทีเด็ดใหม่ได้มาตัวนึงที่ผมอยากได้มาตั้งนานแต่
ไม่รู้จะไปหาที่ไหนมา แกเกิดติดต่อจะได้เป้น dealer เป็นลมเตรียมหาตังค์ไว้ใกล้ๆสิ้นปีอีกแล้วซินี่ สำหรับ เทิร์น ที่เป็น
unsuspended นี่ น่าต้องมีมากๆ แต่ถ้าเป็น suspended turntable ไม่รู้ว่าจะดีแต่ไหน เป็นลม
 ได้แผ่นมาอีกหน่อย

ที่อยากฟังมากๆคือ Graceland ของ Paul Simon แผ่น 25th anniversary reissue ล๊อตที่แล้ว คว้าไม่ทัน
ต้องบอกให้คุณศรีเก็ยแผ่น lot ใหม่ไว้ให้ เห็นอีตา Fremer เขียนไว้ใน review ของแกที่ analogplanet
ว่าแผ่นนี้ เสียงดีกว่า แผ่น ปั้มแรกเยอะ จิงป่าวไม่รู้อะ
This lacquer cut processed and pressed at RTI on 180 gram vinyl sounds dramatically superior to the original in every way.
.......This reissue has an overall tonal richness and clarity as well as dynamic impact only hinted at on the original

http://www.analogplanet.com/content/igracelandi-twenty-five

คุณศรีเปิดแผ่นโน้นแผ่นนี้ให้ฟังจนหูอื้อตาลาย บอกเอามั่งไม่เอามั่ง ฟังอะไรไปยังไม่รู้เลย
เปิดถุงดู ได้แผ่น test pressing ของ ORG reissue มาแผ่นนึง Blood Sweat and Tears
ยังงงว่าแผ่นอะไรหว่า ฟังที่ร้านด้วยเหรอนี่ งง

« ตอบกลับ #8105 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2012, 09:47:43 AM »
เพราะดีครับ. ฮ่องกงมีขายไหม. 

แผ่นนี้ผมได้มาจาก ฮ่องกงครับ ที่ Image ไม่เห็น Nik ไม่ได้ไปมาพักนึงแล้ว ส่วน SACD ชุด Paul O'Brien เลยนี่ ที่ Image ไม่มีผมเลยเพิ่งสั่งมา
เองจาก Stockfisch เลย

« ตอบกลับ #8104 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2012, 09:10:10 AM »

ที่นี่ก็มีพี่ pop ...ผมได้มาจากร้าน nik ครับ  :headphone

« ตอบกลับ #8103 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 08:39:31 PM »

« ตอบกลับ #8102 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 07:22:24 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=3zDMeAEjHLQ

เพิ่งเจอเพลงนี้ ของ Paul O'brien เพราะดีจัง แกเพิ่งมีออกมาแค่ album เดียวเอง ของ Stockfisch
เสียดายมีแต่ SACD มีเพลงแกในแผ่นดำแผ่นรวมของ Stockfisch แค่เพลงเดียวเอง

ชอบเหมือนกัน ... :headphone..มีในแผ่นนี้นิ LP ...อยากหาชุดเต็มแกเหมือนกัน

เจอเพลงนี้จากแผ่นนี้หละครับ มาจาก album ชื่อ Walk Back Home ของ Paul O'Brien
ถามที่ Image แล้วไม่ได้เอาแผ่นนี้เข้ามา มีแต่ SACD เลยเพิ่งสั่งมาเองจาก Stockfisch อะ

« ตอบกลับ #8101 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 06:15:28 PM »
http://www.youtube.com/watch?v=3zDMeAEjHLQ

เพิ่งเจอเพลงนี้ ของ Paul O'brien เพราะดีจัง แกเพิ่งมีออกมาแค่ album เดียวเอง ของ Stockfisch
เสียดายมีแต่ SACD มีเพลงแกในแผ่นดำแผ่นรวมของ Stockfisch แค่เพลงเดียวเอง

ชอบเหมือนกัน ... :headphone..มีในแผ่นนี้นิ LP ...อยากหาชุดเต็มแกเหมือนกัน

« ตอบกลับ #8100 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 08:18:36 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม, 2012, 08:22:28 PM โดย MorBoi »

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #8099 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 06:57:28 PM »
ใครว่า Magico, Wilson, Rockport แพง ต้องดูตัวนี้ น่าเอามาทำ 7.1 channel surround จัง

http://www.bornrich.com/hart-audio-introduces-worlds-expensive-speakers-3-million.html

ตามไปดูมาแล้วครับ เจออันนี้อีกอันครับ  :secret

http://www.bornrich.com/worlds-expensive-bras/slideshow/

นึกว่าเป็นลำโพงซะอีก......

« ตอบกลับ #8098 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 04:42:04 PM »
เดี๋ยวนี้เสี่ยหนึ่งแกเลิกเล่นเครื่องเสีนงมาเล่นตุ๊กตาแล้ว  :o :o

ผมว่าเค้าเล่นตุ๊กตามาตลอดนะครับพี่หมอบอย  ;) :secret

ตุ๊กตาตัวโปรดของเสี่ยหนึ่ง

โอวตุ๊กตาของเสี่ยหนึ่งนี่น่าสงสารจริงๆ. เล่นซะตาโบ๋เลย. เอาอะไรไปจิ้มอ่ะ.   ;D ;D.   

« ตอบกลับ #8097 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 05:23:15 PM »
ใครว่า Magico, Wilson, Rockport แพง ต้องดูตัวนี้ น่าเอามาทำ 7.1 channel surround จัง

http://www.bornrich.com/hart-audio-introduces-worlds-expensive-speakers-3-million.html

ตามไปดูมาแล้วครับ เจออันนี้อีกอันครับ  :secret

http://www.bornrich.com/worlds-expensive-bras/slideshow/

« ตอบกลับ #8096 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:45:05 PM »

« ตอบกลับ #8095 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:43:15 PM »
เดี๋ยวนี้เสี่ยหนึ่งแกเลิกเล่นเครื่องเสีนงมาเล่นตุ๊กตาแล้ว  :o :o

ผมว่าเค้าเล่นตุ๊กตามาตลอดนะครับพี่หมอบอย  ;) :secret

ตุ๊กตาตัวโปรดของเสี่ยหนึ่ง

« ตอบกลับ #8094 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:15:05 PM »
เดี๋ยวนี้เสี่ยหนึ่งแกเลิกเล่นเครื่องเสีนงมาเล่นตุ๊กตาแล้ว  :o :o

ผมว่าเค้าเล่นตุ๊กตามาตลอดนะครับพี่หมอบอย  ;) :secret

« ตอบกลับ #8093 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 06:57:11 AM »
เย้ เชียร์ Federer หน่อย ชนะ Djokovich 6-0,7-6 อีกอะทิตย์นึง ลุ้น US Open คอยดู
Fed กะ Djo ใครจะได้ Murray รอบ semi ส่วน Nadal นี่เจ็บเข่ายังไม่เริ่มลงเล่นเลยตั้งแต่ Wimbledon แล้ว

ยินดี กะ Li Na ด้วย ชนะ Cincinnati ด้วย เพิ่งจะยอกเปลี่ยนโค้ชจากสามีเธอเป็นโค้ชเก่าของ Justine Henin
ได้ผลเลยแฮะ

« ตอบกลับ #8092 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2012, 08:59:03 PM »
เดี๋ยวนี้เสี่ยหนึ่งแกเลิกเล่นเครื่องเสีนงมาเล่นตุ๊กตาแล้ว  :o :o

« ตอบกลับ #8091 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2012, 08:37:44 PM »

ย๊ากซ์ๆๆๆๆๆ   8)

โห....ไวจังเลยครับ  O0 d_d

« ตอบกลับ #8090 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2012, 08:36:42 PM »
สงสัยหมอบอย ซื้อแผ่นอุลตร้าแมนมาไว้หัดร้องตอนอาบน้ำแหง๋ๆ  :secret

พี่หมอบอยชอบร้องโอเปร่ามากกว่ามั้งครับ  :secret

ร้องไม่ไหวหรอกครับ ได้แค่ฟังครับ
แผ่น อัลตร้าแมน 7 นี่ ไม่รู้ซ์้อมาทำไมเหมือนกัน ฉายตั้งแต่เด็กๆตอนที่ผมยังจำอะไรไม่ได้เลย
จำได้แต่ อัลตร้าแมนทาโร่ เลโอ เจ๊ค อะไรนี่อะ ถามๆพี่ๆตอนนั้นเขาบอกว่า 7 กะ เอ๊ซ ฉายจบไปแล้ว
ตอนที่ผมเริ่มจะดู อัลตร้าแมนอะ

อัลตร้าแมนตัวแรก ต้องมีแท่งกดใช้แปลงกาย แท่งหายก็แปลงกายไม่ได้
ที่เก่ากว่าอัลต้าแมนเนี่ย ต้องโกลด้าหุ่นกายสิทธิ์ครับ ผมยังทันได้ดู
คิดถึงยุคหน้ากากเสือ หนังเคนโด้ ฟังเพลงเอกเนส ชาน...โอ๊ยแก่แล้วจิงจิง
โอ้แก่แล้วจริงๆ ด้วย โกลด้านี่เด็กๆ ผมชอบมากๆ มีโรดั๊กซ์ เป็นตัวร้าย จะให้หุ่นโกลด้าออกมาต้องเป่านกหวีดพิเศษ   :headphone  ยังมีหุ่นเบอะ (หุ่นยักษ์) อีกเรื่องหนึ่ง ยูโดสายดำ (เนาวย่า) ก็สนุก O0

โกลด้า นี่ไม่ทันแน่ๆ เจออีกเรื่อง เจ้าหุ่นคอมพิวเตอร์ ที่ตอนจบต้องมีการให้คะแนนกันทุกครั้ง แล้วแหม ได้ 0 เป็นประจำ

ตัวไรอ่ะ โกลด้า

แต่ที่ชอบมากๆ.......... O0...ต้องหา model มาให้ได้
K)

ชูโอมารู ตัวนี้เปิดพรีออเดอร์ไปนานแล้วต้องลองหาว่าใครจะปล่อยใบจอง
หรือไม่ก็ตอนของออก น่าจะมีคนปล่อยขายนะ  :headphone

สวยครับพี่ doxday ราคาแรงป่าวอ่ะ  O0 :secret

จัดเลยครับพี่ สวยมากกก O0

ผมได้มา 7พันกว่านะถ้าจำไม่ผิด

ขอบคุณครับพี่วินัย  :)

ออฟไลน์ london FC 433

• **
« ตอบกลับ #8089 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2012, 05:32:44 PM »
     เมื่อตอนเด็ก ๆ  เคยได้เล่นด้วย  และได้ดูใน tv คัรบ  ทอดหัวขยับตัวได้ด้วย  ชอบ ๆ    like
ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

« ตอบกลับ #8088 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2012, 10:02:00 AM »

ย๊ากซ์ๆๆๆๆๆ   8)