ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องผม คอนโดสุขุมวิท 8  (อ่าน 1153293 ครั้ง)

ออฟไลน์ MorBoi

• Superstar...
Re: ห้องผม คอนโดสุขุมวิท 8
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2010, 08:31:05 PM »
วันนี้ได้โอกาศนั่งฟังน้องหัวทองนานพอสมควรแต่ยัง break in ได้ไม่ถึง 10 ชมเลย แต่ style เสียงเริ่มพอออกให้เห็น
ได้พอสมควร เสียง speed ดีมาก detail เยอะ แต่ความหนาและอิ่มของเสียงยังสู้ Dyna XV-1s ไม่ได้ ในตอนนี้แต่
Dyna เสียงจะเน้น ออก bass มากกว่า เสียงไม่เปิดเท่า ตอนนี้ XV-1s ฟัง pop มันกว่า bass หนักใหญ่กว่าแต่ไม่ชัดเท่า จะนุ่มๆกว่า
Air Tight จะ Tight กว่า แต่ตอนนี้เกิดปัญหาหน่อยว่า
หัวนี้กับ steel wand ของ JWM 10.5 อาจจะไม่ match กันเพราะมีปัญหา
subsonic rumble เกิดขึ้นมา โดยที่ XV-1s ไม่เคยมีปัญหาเลย นํ้าหนักหัวก็ไร่เรี่ยกัน แต่ Air Tight ไม่ยอมปล่อย spec เรื่อง compliance
ออกมาเลยยังคำนวนเรื่อง resonance จากแขนกับหัวคู่นี้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนไปใช้ aluminium wand ที่เบากว่า หรือถ่วงแขนให้หนักขึ้น
ก็ไม่รู้ email ไปที่ distributor ของ Air Tight สองเจ้าแล้วยังไม่ได้คำตอบเลย  N] N]
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าไปเที่ยวจะฝากให้ที่ Image เขา up เจ้า Classic นี่ให้เต็มที่ กลับมาแล้วจะได้ลองใหม่
รูปเจ้า Air Tight นี่ ถ่ายเองไม่ขึ้นเหมือนรูปที่โฆษณาเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม, 2010, 08:42:00 PM โดย MorBoi »

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #301 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2010, 06:26:36 PM »
เพิ่งได้ของเล่นชิ้นใหม่มาอีกหนึ่ง งานนี้ พาราดู๊ด เบาๆ ให้คุณเอ๋ช่วยหามาให้
เป็น Furutech DeStat

ใช้ถ่าน AA 4 ก้อน  เป่าลมเป็นประจุลบกับบวก ลงไปที่แผ่น LP เพื่อลบไฟฟ้า สถิต
ผมว่าใช้ได้ผมดีกว่าและง่ายกว่าไอ้เจ้า Zerostat 3 gun เยอะเลย
แต่รีบหน่อยนะครับ Furutech เลิกผลิตแล้ว หมดแล้วหมดเลย
ถ้าไม่มีอีก ผมว่าจริงๆมักก็หน้าจะคล้ายๆกับที่เป่าผมเดี๋ยวนี้ที่มี negative charge
ทำให้ผมไม่เป็น static ไปลองของ ผบ ที่บ้านดูได้แต่ใช้แต่ลมนะครับอย่าใส่ heat
เดี๋ยวจะว่าไม่เตีอน  :victory :victory :victory

เอาไว้เป่า อะไรเหรอครับ   .... :D :D

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2010, 12:24:39 AM »
วันนี้ได้โอกาศนั่งฟังน้องหัวทองนานพอสมควรแต่ยัง break in ได้ไม่ถึง 10 ชมเลย แต่ style เสียงเริ่มพอออกให้เห็น
ได้พอสมควร เสียง speed ดีมาก detail เยอะ แต่ความหนาและอิ่มของเสียงยังสู้ Dyna XV-1s ไม่ได้ ในตอนนี้แต่
Dyna เสียงจะเน้น ออก bass มากกว่า เสียงไม่เปิดเท่า ตอนนี้ XV-1s ฟัง pop มันกว่า bass หนักใหญ่กว่าแต่ไม่ชัดเท่า จะนุ่มๆกว่า
Air Tight จะ Tight กว่า แต่ตอนนี้เกิดปัญหาหน่อยว่า
หัวนี้กับ steel wand ของ JWM 10.5 อาจจะไม่ match กันเพราะมีปัญหา
subsonic rumble เกิดขึ้นมา โดยที่ XV-1s ไม่เคยมีปัญหาเลย นํ้าหนักหัวก็ไร่เรี่ยกัน แต่ Air Tight ไม่ยอมปล่อย spec เรื่อง compliance
ออกมาเลยยังคำนวนเรื่อง resonance จากแขนกับหัวคู่นี้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนไปใช้ aluminium wand ที่เบากว่า หรือถ่วงแขนให้หนักขึ้น
ก็ไม่รู้ email ไปที่ distributor ของ Air Tight สองเจ้าแล้วยังไม่ได้คำตอบเลย  N] N]
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าไปเที่ยวจะฝากให้ที่ Image เขา up เจ้า Classic นี่ให้เต็มที่ กลับมาแล้วจะได้ลองใหม่
รูปเจ้า Air Tight นี่ ถ่ายเองไม่ขึ้นเหมือนรูปที่โฆษณาเลย

สงสัยต้องนั่งรอให้คุณหมอเป็นหนูทดลองยาไปก่อน (เฝ้าสังเกตุดูห่างๆ ) ครับ เดี๋ยวได้ข้อสรุปแล้วจะได้ของลอกการบ้านตามถนัดบ้าง  ^-^

« ตอบกลับ #303 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2010, 09:57:34 AM »

เอาไว้เป่า อะไรเหรอครับ   .... :D :D

วันไหนมาที่บ้านแล้วจะเป่าให้ดู   :secret :secret :secret

(เอชักจะทะแม่งๆ สงสัยคุณหนึ่งเป็นโรคติดต่อรึปล่าวนี่ เอาโรคอะไรมาให้ผม)

« ตอบกลับ #304 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 12:22:26 AM »

วันไหนมาที่บ้านแล้วจะเป่าให้ดู   :secret :secret :secret

(เอชักจะทะแม่งๆ สงสัยคุณหนึ่งเป็นโรคติดต่อรึปล่าวนี่ เอาโรคอะไรมาให้ผม)
อ่านแล้วเสียววุ้ย มิน่า วันนี้คุณหนึ่งมาที่บ้านผมไม่กล้านั่งใกล้คุณหมอเลย คงกลัวถูกคุณหมอเป่า ... ให้ดู 2f

« ตอบกลับ #305 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 09:42:24 AM »

อ่านแล้วเสียววุ้ย มิน่า วันนี้คุณหนึ่งมาที่บ้านผมไม่กล้านั่งใกล้คุณหมอเลย คงกลัวถูกคุณหมอเป่า ... ให้ดู 2f

:cold :cold :cold  ;D ;D

« ตอบกลับ #306 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 02:36:31 PM »

ผมไม่ต้องเป่าให้ดูหรอกครับ เมื่อวานออกจากร้ายเห็นคุณหนึ่งแกเลี้ยงไปอีกทางไม่ใช่ทางกลับไปทองหล่อสุขุมวิท
สงสัยแอบแวะไปให้น้องๆเป่าอะไรให้ก่อนแน่เลย  ^-^ ^-^ ^-^

« ตอบกลับ #307 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 06:18:27 PM »

ผมไม่ต้องเป่าให้ดูหรอกครับ เมื่อวานออกจากร้ายเห็นคุณหนึ่งแกเลี้ยงไปอีกทางไม่ใช่ทางกลับไปทองหล่อสุขุมวิท
สงสัยแอบแวะไปให้น้องๆเป่าอะไรให้ก่อนแน่เลย  ^-^ ^-^ ^-^
อ้าว ทำไมไม่บอกกันมั่ง ตอนนี้ก็อยากให้น้องเป่าเหมือนกันซะด้วย ไม่ยอมเล่นหนีไปคนเดียวได้ไงนี่  :kicking

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #308 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 07:48:22 PM »
สงสัยหนีไปเป่าแซกโซโพนคนเดียวหรือเปล่าครับ  :whistling :whistling :whistling

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 10:02:22 PM »
คุณหมอเป็นคนที่อารมณ์ขันจริงๆ ผมถามคุณหนึ่งแล้ว คุณหนึ่งบอกว่าที่เลี้ยวไปด้านนั้นเพราะจะไปแถวสุขุมวิท ซ. 8 ไปยืมเครื่องเป่าอะไรเนี่ย ต้องให้น้องบีมาช่วยบอกดีกว่า

« ตอบกลับ #310 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 10:09:48 AM »
สงสัยคราวหน้า ต้องรอเป็นคนสุดท้ายที่ออกดีกว่า อิอิอิอิ  :D :D

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 10:13:20 AM »
สงสัยคราวหน้า ต้องรอเป็นคนสุดท้ายที่ออกดีกว่า อิอิอิอิ  :D :D

เลือกก่อน ออกสุดท้าย   :whistling

« ตอบกลับ #312 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 10:23:18 AM »

เลือกก่อน ออกสุดท้าย   :whistling

ผมหมายถึง ให้พี่ๆทุกคัน ออกไปก่อน แล้วค่อยตามเป็นคนสุดท้ายง่ะ  (( ((

แล้วแกล้งหลงทาง  ;D ;D

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 02:49:29 PM »
คุณหนึ่งเค๊ามีคติประจำใจครับ  ออกจากบ้านแล้ว...ก็ต้องบรรลุ...เสมอ ครับ

เอ๋
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 03:08:25 PM »
ใช่ครับ เวลาไปออกรอบแล้วเจอก๊วนติด คุณหนึ่งหงุดหงิดมาก อยากรีบติก๊อล์ฟเสร็จไว ๆ ไม่รู้ไปทำอารายต่อ  :secret

คุณหนึ่งเค๊ามีคติประจำใจครับ  ออกจากบ้านแล้ว...ก็ต้องบรรลุ...เสมอ ครับ

เอ๋

ออฟไลน์ LookBB

« ตอบกลับ #315 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 05:12:30 PM »

ผมหมายถึง ให้พี่ๆทุกคัน ออกไปก่อน แล้วค่อยตามเป็นคนสุดท้ายง่ะ  (( ((

หรือว่าพี่1 ชอบตามท้ายแถว 555+

« ตอบกลับ #316 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2010, 01:19:14 AM »

หรือว่าพี่1 ชอบตามท้ายแถว 555+

อน่างนี้น่ากลัวนะ พวกชอบตามท้ายนี่ มิน่าวันนั้น ที่ห้องพี่วิรุฬ นั่งหลังสุดเลย

« ตอบกลับ #317 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2010, 08:30:05 AM »

อน่างนี้น่ากลัวนะ พวกชอบตามท้ายนี่ มิน่าวันนั้น ที่ห้องพี่วิรุฬ นั่งหลังสุดเลย
ไม่ว่าจะทำอย่างไรดดนตลอด น่าสงสารหนึ่งจัง  :P

« ตอบกลับ #318 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2010, 09:37:59 PM »
 :crybaby

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 07:36:23 AM »
กลับมาแล้ว trip นี้หมดตัวอีกแล้ว โชคดี สงสัยงาน BAV หนนี้ไม่เสียเง็นแน่เพราะไม่มีเหลือให้เสียแล้ว

งานนี้จาก กทม ไป Geneva ก่อน พอไปถึงปั๊ป ก็เริ่มเที่ยวก่อนเลย คืนแรกไปพักที่บ้านพี่ใน ฝรั่งเศส ก่อน
ตอนกลางวันไปแวะเที่ยวเมือง Annecy อยู่ห่างจาก Geneva ไป 1 ชม อยู่ในฝรั่งเศส

แวะกินข้าวกลาวงวันกันแล้ว ค่อยกลับไปพักที่บ้านยังไม่ค่อยมีแรงเท่าไหร่

« ตอบกลับ #320 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 07:47:11 AM »
วันรุ่งขึ้นก็ขับรถลุยขึ้น Verbier เป็นเมืองตากอากาศไม่ไกลจาก Geneva มาก อยู่บนเขา หน้าหนาวเป็นแหล่งเล่น Ski ที่หนึ่งที่กำลังเริ่มมาแรงขึ้น
เมื่อก่อนถือวาเป็นเมืองที่ไม่หรูมาก แย่ๆหน่อยแต่ตอนนี้เริ่มมีระดับขึ้น

ยอดเขายังมีหิมะเยอะ วันแรกๆข้อนข้างร้อน แต่พอมีฝนตก 2 วัน มีหิมะตกเพิ่มบนยอกเขา อุณหภูมิ ก็ดิ่งมาอยู่ที่ 8-12 C แถบในเมืองเลย
เวลาไปเดินเล่นบนเขามีความรู้สึกว่าอยากใส่ชุดแม่ชี แล้ววิ่งแหกปากร้องเพลงเสียหน่อย แต่กลัวฝรั่งจะแตกตื่น  :nono :nono

« ตอบกลับ #321 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 08:03:14 AM »
แต่เรื่องใหญ่ที่มา Verbier ก็คือจะมางาน Verbier Music Festival ที่มีจัดทุกปีช่วงหน่้าร้อน เป็นเพลง classic เสียส่วนใหญ่
โดยเฉพาะนักเปียโนดังๆ จะมาเยอะ หนแรกที่มาเคยได้ดู Martha Argerich และ Radu Lupu ส่วนหนนี้ highlight ที่จะมาดูก็คือ
Evgeny Kissin นักเปียโนที่ผมชอบมากๆ แถมจะมาเล่น Chopin Ballades ครบ 4 เบอร์ด้วย อย่างที่เคยบอก แผ่น CD Chopin Ballades
ของ Kissin นี่เป็นแผ่นเพลงที่ผมชอบมากๆ ได้มีโอกาศมาฟังเขาเล่นสดนี่เป็นอะไรที่ผมอยากมีโอกาสมานานแล้ว

แถมตอนจบยังได้มีโอกาสเจอตัวเขาด้วยได้จับมือและถือโอกาสถ่ายรูปกับเขาด้วย

เป็นคนที่ nice มากๆ ไม่เล่นตัว ไม่งอแงเลย งานนี้ Kissin แสดง 2 รอบ program ไม่ซํ้ากันก็เลยได้ดูจุใจ

นอกจากนั้นยังมีได้ดูนักเปียโนดาวรุ้งจีนคนใหม่ชื่อ Yuja Wang เป็นสาวอายุ 22 กำลังเริ่มดัง ค่าย Deutsche Grammaphone จัดการเซ็น เป็น exclusive artist
ไปแล้ว Rolex ก็เอาเธอลงโฆษนาเรียบร้อย และก็มีนักเปียโนชาวฝรั่งเศสชือ่ David Kadouch ที่กำลังเริ่ม พูดถึงกัน อันนี้เพื่อนที่เป็น
concert pianist ที่มีชื่อแอบบอกไว้ว่าห้ามพลาด เป็น child prodigy คนนึงเลยตอนนี้อายุ 24 แล้ว 

« ตอบกลับ #322 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 08:19:05 AM »
นอกจากเปียโนแล้ว ก็ยังมี concert ของ Anne Sophie von Otter เป็น mezzo soprano ที่ผมชอบมากแต่ไม่เคยมีโอกาศได้ดูเธอมาก่อน
หนนี้เธอมาร้องเพลง Chants d'Auvergne ของ Canteloube
ที่ Verbier นี่นอกจาก concert ตอนเย็นแล้ว ก็มี concert อื่นๆตลอดทั้งวัน มี Verbier academy คือมีการรับเอานักคนตรีและ
นักร้องที่มีความสามารถ รุ่นเยาวชนหรือที่กำลังเรียนอยู่ใน conservatory ทั่วโลก เข้ามารับการเรียน masterclass กับอาจารย์หรือนักดนตรี
ดังๆ และเปิดให้คนทั่วไปได้เข้าไปฟังการสอนด้วย ผมได้เข้าไปฟัง Menahem Pressler อาจารย์เปียโนดังมากๆ และก็
ไปฟัง Barbara Bonney สอนนักร้อง opera ด้วย ได้มีโอกาศคุยนิกหน่อยกับ Barbara Bonney บอกว่าได้ดูเธอหลายครั้งที่
New York กับ Chicago และล่าสุดี่เธอมาร้องที่เมืองไทยปีที่แล้ว เธอบอกว่าจะกลับมาร้องที่เมืองไทยอีก เดือน กพ หน้า

ไม่ได้ไปดู Dimitri Bashkorov สอน masterclass เปียโน ได้ข่าวว่าดุมากๆ ทำนักเรียนร้องไห้ด้วยไม่เหมือนทั้ง Pressler และ Bonney ที่น่ารักมาก
พูดดีเวลาติก็ไม่ดุเท่าไหร่

« ตอบกลับ #323 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 09:24:59 AM »
วันรุ่งขึ้นก็ขับรถลุยขึ้น Verbier เป็นเมืองตากอากาศไม่ไกลจาก Geneva มาก อยู่บนเขา หน้าหนาวเป็นแหล่งเล่น Ski ที่หนึ่งที่กำลังเริ่มมาแรงขึ้น
เมื่อก่อนถือวาเป็นเมืองที่ไม่หรูมาก แย่ๆหน่อยแต่ตอนนี้เริ่มมีระดับขึ้น

ยอดเขายังมีหิมะเยอะ วันแรกๆข้อนข้างร้อน แต่พอมีฝนตก 2 วัน มีหิมะตกเพิ่มบนยอกเขา อุณหภูมิ ก็ดิ่งมาอยู่ที่ 8-12 C แถบในเมืองเลย
เวลาไปเดินเล่นบนเขามีความรู้สึกว่าอยากใส่ชุดแม่ชี แล้ววิ่งแหกปากร้องเพลงเสียหน่อย แต่กลัวฝรั่งจะแตกตื่น  :nono :nono

วิวทิวทัศ สวย+ บรรยากาศ ดีจิงๆๆครับ  :headphone

ผมว่าคุณพี่หมอน่าจะใส่แล้ววิ่งแล้วร้องเรียบร้อยแล้วล่ะ  ไหนๆก็อยู่ที่นั่นแล้ว ไม่น่าเสียโอกาศ อิอิอิอิ เอามาลง youtube ด่วนนนนครับ  :D

« ตอบกลับ #324 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 10:51:15 AM »
สวยจริงๆ ครับ วิว นะ สุดๆ เลย ชอบมากๆ อยากไปบ้าง  O0

อิจฉาตาร้อน 0)]

ใส่ชุดแม่ชีวิ่งร้องเพลงมันเรื่องอะไรครับ นึกไม่ออก ไม่น่าใช่ Sound of Music นะ  Y] :secret

« ตอบกลับ #325 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 02:14:58 PM »
สวยจริงๆ ครับ วิว นะ สุดๆ เลย ชอบมากๆ อยากไปบ้าง  O0

ใส่ชุดแม่ชีวิ่งร้องเพลงมันเรื่องอะไรครับ นึกไม่ออก ไม่น่าใช่ Sound of Music นะ  Y] :secret

นั่นหละครับ ฉากแรกเลยที่ Julie Andrew ใส่ขุดแม่ชี ร้องเพลง The Sound of Music กลางทุ่งหญ้า
บนเขานะครับ แต่จิงๆอันนั้นถ่ายใน Austria แต่ก็ดูเหมือนๆกัน

ไม่ก็้ต้องใส่ชุดกัปตันแล้วมีลูกๆ 7 คนล้อมรอบ เล่นกีต้าร์ ร้องเพลง edelweiss ก็ไม่เลวครับ  ^-^ ^-^

« ตอบกลับ #326 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 03:19:46 PM »
ตามธรรมเนียม พี่วิรุฬ ต้องมีอาหารมาโชว์หน่อย
จานนี้จาก Annecy

อยู่ที่ฝรั่งเศสต้องกินกบกันหน่อย

« ตอบกลับ #327 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 03:23:43 PM »
ที่ Geneva ก็ต้องเวะกินเนื้อที่ Cafe de Paris
อร่อยมากๆแต่ sauce มันมีเนยเยิ้ม กินแล้วรู้สึกว่าเส้นเลือดจะตีปไปสักสองเส้น

แล้วก็กินแกะหน่อย ร้านนี้ได้ Michelin Star มาดวงนึงปีทีแล้ว เป็นร้านของคนรู้จักครับเลนมีเจ้ามือไม่งั้นตัวเองไม่มีปัญญากินแน่

« ตอบกลับ #328 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 03:25:42 PM »
ที่ Verbier ตอนนี้เป็นหน้าเห็ด Chanterelle พอดี เลยต้องกินหน่อย

กับมี wild berry สารพัดอย่าง

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 03:28:49 PM »
ตบท้ายด้วยเนื้ออีกเจ้า แปลกหน่อยดูคล้ายๆ fondue ปกติแต่เขาทำเนื้อมาให้เสร็จแล้วห้อย
เสียบตะปูมาให้ จุดไฟอีกพริบนึง แล้วกินกับนํ้าจิ้ม fondue ตากปกติ

« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 09:53:00 AM »

นั่นหละครับ ฉากแรกเลยที่ Julie Andrew ใส่ขุดแม่ชี ร้องเพลง The Sound of Music กลางทุ่งหญ้า
บนเขานะครับ แต่จิงๆอันนั้นถ่ายใน Austria แต่ก็ดูเหมือนๆกัน

ไม่ก็้ต้องใส่ชุดกัปตันแล้วมีลูกๆ 7 คนล้อมรอบ เล่นกีต้าร์ ร้องเพลง edelweiss ก็ไม่เลวครับ  ^-^ ^-^
ใส่ชุดกัปิตันน่ะต้องผมคุณหมอน่ะใส่ชุดแม่ชีเหมาะแล้วครับ :headphone

« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 09:55:23 AM »
โอ้ยอาหารจานเนื้อน่ากินทุกอย่างเลยครับคุณหมอ สงสัยเมษายนนี้จะหนีไปเที่ยวสวิสบ้างดีกว่า อิจฉาตาร้อน  K]

« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 10:22:47 AM »

ใส่ชุดกัปิตันน่ะต้องผมคุณหมอน่ะใส่ชุดแม่ชีเหมาะแล้วครับ :headphone

;D ;D ขอชมรูปด้วยนะคร๊าบบ

อันนี้น่ากินจังแหะ

« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 11:36:46 AM »
โอ้ยอาหารจานเนื้อน่ากินทุกอย่างเลยครับคุณหมอ สงสัยเมษายนนี้จะหนีไปเที่ยวสวิสบ้างดีกว่า อิจฉาตาร้อน  K]

เนื้ออร่อยมากๆครับ แต่ เมษานี่อาจจะยังเย็นๆอยู่ ดอกไม้จะสวยช่วง พค มิย อะไรนี่หละครับ ผมเคยไปช่วง พค นี่ ฝนยังเยอะและยังเย็นๆ
หน่อย มิย น่าจะดีกว่า แต่ผมเองมักจะไปช่วง กค จะได้ชนกับ Vervbier festival ด้วย ของส่วยใหญ่จะลดกันช่วง กค ด้วย
แต่เจ็บใจ Bally ลด 50% แต่ดันลด รุ่นที่ผมอยากได้ แต่คนละสี ไอ้สีที่อยากได้ดันไม่ลด อะไรกันก็ไม่รู้

« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 11:40:45 AM »

เนื้ออันนี้ อาหย่อย มักๆ กินจนจุกเลย เรียกว่า La Potence พี่ผมบอกว่า ไม่เคยเห็นที่อื่นๆใน Swiss เห็นแต่อีที่ร้านที่ Verbier นี่ที่เดียว

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 04:03:35 PM »
ว๊าว คราวนี้ได้ดูพี่หมอเที่ยวยุโรปอีกแล้ว ชอบๆๆๆครับ  :clap :clap :clap O0 O0 O0 O0

รูปนี้นั่งคิดถึงใครอยู่ครับ เท่ห์มากๆครับ  c) c) c)

รูปนี้ก็ยิ้มหวานเชียวครับ  :yahoo :yahoo :yahoo

แล้วพี่หมอได้เครื่องเสียงอะไรติดมือมาบ้างไม๊ครับ  :)

« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 04:37:03 PM »

รูปนี้ก็ยิ้มหวานเชียวครับ  :yahoo :yahoo :yahoo

แล้วพี่หมอได้เครื่องเสียงอะไรติดมือมาบ้างไม๊ครับ  :)

รูปนี้ยิ้มเพราะว่าได้เจอตัวจริง นักเปียโนที่ชอบมากๆ ได้แต่ฟัง CD แกมานาน อายุไม่มากแต่แกแสดงทั่โลกตั้งแต่อายุ
สิบกว่าๆขวบเอง ตอนแรกยังอยากลงไปนั่งกอดขาแก เพราะบูชาชื่นชอบแกมากๆ แต่เดี๋ยวฝรั่งจะแตกตื่นหมด  :)

หนนี้ไม่มีเครื่องเสียงอะไรเพราะของ Swiss แพงเหลือเกิน ร้านเครื่องเสียงที่มีพวก Nagra, Soulution, FM Acoustic, Goldmund อะไรพวกนั้น
อยู่ Zurich มากกว่า
จะไปดูแผ่นเสียงก็หาไม่เจอ ถาม concierge โรงแรมของเพื่อน ก็ดันไม่รู้จักว่า
แผ่นเสียงคืออะไรเสียอีก นึกว่า Geneva จะมี เพราะมีคนเคยบอกว่า Bern กับ Zurich มีร้าน used LP เพลง classic ค่อนข้างดี  >:(

« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 05:39:43 PM »

รูปนี้ยิ้มเพราะว่าได้เจอตัวจริง นักเปียโนที่ชอบมากๆ ได้แต่ฟัง CD แกมานาน อายุไม่มากแต่แกแสดงทั่โลกตั้งแต่อายุ
สิบกว่าๆขวบเอง ตอนแรกยังอยากลงไปนั่งกอดขาแก เพราะบูชาชื่นชอบแกมากๆ แต่เดี๋ยวฝรั่งจะแตกตื่นหมด  :)

;D ;D ;D

ออฟไลน์ ไพรัช

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 09:10:44 PM »
The hills are alive, with the sound of MorBoi.  :victory  :victory  :clap  :clap

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 12:04:49 AM »
โห เยี่ยมมากเลยครับคุณหมอ วิวดี ดนตรีไพเราะ อาหารอร่อย  น่าไป ๆ d_d

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:08:11 AM »
ตบท้ายด้วยเนื้ออีกเจ้า แปลกหน่อยดูคล้ายๆ fondue ปกติแต่เขาทำเนื้อมาให้เสร็จแล้วห้อย
เสียบตะปูมาให้ จุดไฟอีกพริบนึง แล้วกินกับนํ้าจิ้ม fondue ตากปกติ

ฟังคลาสสิคไม่เป็นครับ แต่ชอบทานเนื้อ จานนี้โหงวเฮ้งดีมากกกกก  O0

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:10:17 AM »

;D ;D ;D

รูปนี้พี่หมอบอยกรุ้มกริ่มมาก ๆ ครับ  ;D

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:23:03 AM »

เนื้ออันนี้ อาหย่อย มักๆ กินจนจุกเลย เรียกว่า La Potence พี่ผมบอกว่า ไม่เคยเห็นที่อื่นๆใน Swiss เห็นแต่อีที่ร้านที่ Verbier นี่ที่เดียว

สวัสดีคร้าบ พี่หมอ เห็นรูปแล้วอยากไปบ้างจังเยย :cry2 เนื้อแบบนี้คงหาทานยากมากแล้วครับเข้าใจว่าเป็นวิธีแบบสมัยเก่าอ่ะครับ 0)] ในVerbierเองก็มีร้าน ของ Chef Roland Pierroz ชื่อ Rosalpเป็นทั้งร้านอาหารและโรงแรมด้วยครับซึ่งร้านนี้ติดอันดับต้นๆ ของ Les Grandes Tables de Suisseเลยอ่ะคับ http://www.high-end-travel-switzerland.com/Restaurant-Pierroz.html หรือถ้าชอบแบบด้งเดิมแท้ๆก็ ที่ร้าน baschi เลยครับhttp://www.baschi-goms.ch/ http://www.valais.ch/en/Valais-GastroVS-TypicalRestosVS-213853.html ส่วนร้านใน Zurich ก้อมีเช่น Movenpick Beefclub:
Beethovenstrasse 32
8002 Zürich
Tel. 044 286 54 64
Fax 044 286 54 65
restaurant.beef-club@moevenpick.com
www.moevenpick.com
หรือ ริม lakeก้อจะเป็น Seerose http://www.dinning.ch/ ครับ ร้านขายแผ่นเสียงก้อมีประมาณนี้ครับ http://www.musikhug.ch/
Katalog Record
Weinbergstrasse 31
8006 Zürich
Tel. +41 (0) 43 268 01 12
 0)] :headphone d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:25:37 AM โดย Schweiz »

« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 10:13:58 PM »

;D ;D ;D

รูปนี้พี่หมอบอยกรุ้มกริ่มมาก ๆ ครับ  ;D

หา แปลว่าอะไรครับ ผมไม่ได้จะไปจีบ Kissin นะ กำลังเปลี้ยมมากๆกับการที่ได้เจอ artist ที่ชื่นชอบมากๆครับ
เมื่อก่อนเคยได้ดู artist ที่ชอบๆหลายคน แต่ไม่ค่อยจะได้มีโอกาศได้เข้าไปใกล้ชิดแบบนี้ หรือท่ามีโอกาศก็มัก
ผิดหวังว่าเขาไม่ค่อยจะ nice เท่าไหร่หรืออาจจะเบื่อๆที่มีคนเข้าไปรบกวนเขาเยอะ อีตา Daniel Barenboim เคย
ทำหน้าย่นใส่ผมทีที่ Salzburg Festival ไอ้เราก็ประเภทบ้าจี้ เอากลับมาโม้ต่อว่าเคยโดน Barenboim snub ใส่มาแล้ว  ^-^ ^-^
เจ๋งแค่ไหน

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 10:27:38 PM »
สวัสดีคร้าบ พี่หมอ เห็นรูปแล้วอยากไปบ้างจังเยย :cry2 เนื้อแบบนี้คงหาทานยากมากแล้วครับเข้าใจว่าเป็นวิธีแบบสมัยเก่าอ่ะครับ 0)] ในVerbierเองก็มีร้าน ของ Chef Roland Pierroz ชื่อ Rosalpเป็นทั้งร้านอาหารและโรงแรมด้วยครับซึ่งร้านนี้ติดอันดับต้นๆ ของ Les Grandes Tables de Suisseเลยอ่ะคับ http://www.high-end-travel-switzerland.com/Restaurant-Pierroz.html หรือถ้าชอบแบบด้งเดิมแท้ๆก็ ที่ร้าน baschi เลยครับhttp://www.baschi-goms.ch/ http://www.valais.ch/en/Valais-GastroVS-TypicalRestosVS-213853.html ส่วนร้านใน Zurich ก้อมีเช่น Movenpick Beefclub:
Beethovenstrasse 32
8002 Zürich
Tel. 044 286 54 64
Fax 044 286 54 65
restaurant.beef-club@moevenpick.com
www.moevenpick.com
หรือ ริม lakeก้อจะเป็น Seerose http://www.dinning.ch/ ครับ ร้านขายแผ่นเสียงก้อมีประมาณนี้ครับ http://www.musikhug.ch/
Katalog Record
Weinbergstrasse 31
8006 Zürich
Tel. +41 (0) 43 268 01 12
 0)] :headphone d_d

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมต้องไปแก้ข่าวพี่ผมแล้วว่าไอ้เนื้อห้อยๆนี่มีตั้งหลายที่ ที่ผมไปกิน เป็นร้าน Au Vieux  Verbier
อยู่ติดกับ Medran เลยครับ ไปทีไรก็ต้องกินที่นี่หนึ่งมื้อทุกที

ขอบคุณครับสำหรับร้านแผ่นเสียงที่ Zurich ยังไม่เคยไป Zurich สักที ส่วนใหญ่ผมบินต่อเข้า Geneva เลยทุกทีเพราะมีคนรู้จักที่นั่นหลายคน
ก็เลยไปเริ่มที่นั่นทุกที แล้วค่อยวางแผนว่าจะไปต่อกันที่ไหนครับ

• kjit
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2010, 08:03:11 AM »
พี่หมอครับ  ไปเยี่ยมบ้านพี่หมอ อัษดา  ไหมครับ  พี่ 

พอดีพี่เค้าพึ่งได้สายไฟฟ้า+hdmi  ใหม่มา ผมจะไปติดให้พี่เค้าครับ    สู้ๆๆๆๆ

อยากชวนพี่เค้ามาเล่นด้วย ที่นี้จังเลยครับ   ฮิฮฺอ

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2010, 08:57:53 AM »
พี่หมอครับ  ไปเยี่ยมบ้านพี่หมอ อัษดา  ไหมครับ  พี่ 

พอดีพี่เค้าพึ่งได้สายไฟฟ้า+hdmi  ใหม่มา ผมจะไปติดให้พี่เค้าครับ    สู้ๆๆๆๆ

อยากชวนพี่เค้ามาเล่นด้วย ที่นี้จังเลยครับ   ฮิฮฺอ

เดี๋ยวต้องถามแกครับ ไม่รู้แกจะว่างเมื่อไหร่ครับ

« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 01:37:56 PM »
มีเรื่องเตรียมเสียตังค์อีกแล้ว ต้องเตรียมตัวหยอดกระปุกหน่อย ดูตัวนี้สิ

http://www.stereomojo.com/QsonixMusicManagementSystemReview.htm/QsonixMusicManagementSystemReview.htm

เป็น Music Server ของ Qsonix, จริงๆเคยดูก่อนหน้านี้มาก่อนแล้ว มี interface ดีมากๆ แต่ตอนนั้นคิดว่าเรืองเสียงดู ธรรมดาไปหน่อย
แต่รุ่นใหม่นี้ Wadia เข้าไปจัดเรื่องแผนก digital output และ power supply ให้ ทำให้เป็น music server ระดับ high end จริงๆเลย
เหมาะกับ Dac เทพทั้งหลาย digital output ได้ถึง 24/192 ด้วย
แต่ราคาก็พอสมควรเหมือนกันครับ 

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 07:12:33 PM »
มีเรื่องเตรียมเสียตังค์อีกแล้ว ต้องเตรียมตัวหยอดกระปุกหน่อย ดูตัวนี้สิ

http://www.stereomojo.com/QsonixMusicManagementSystemReview.htm/QsonixMusicManagementSystemReview.htm

เป็น Music Server ของ Qsonix, จริงๆเคยดูก่อนหน้านี้มาก่อนแล้ว มี interface ดีมากๆ แต่ตอนนั้นคิดว่าเรืองเสียงดู ธรรมดาไปหน่อย
แต่รุ่นใหม่นี้ Wadia เข้าไปจัดเรื่องแผนก digital output และ power supply ให้ ทำให้เป็น music server ระดับ high end จริงๆเลย
เหมาะกับ Dac เทพทั้งหลาย digital output ได้ถึง 24/192 ด้วย
น่าสนมากๆ แต่เห็นราคาแล้วหนาวเลยครับ 7500$  :cold

คุณหมอลองสั่งมาเล่นก่อนเลยครับถ้าดีจริงๆ เดี๋ยวมีคนตามอีกเยอะครับ Y]

« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 10:24:21 PM »

น่าสนมากๆ แต่เห็นราคาแล้วหนาวเลยครับ 7500$  :cold

คุณหมอลองสั่งมาเล่นก่อนเลยครับถ้าดีจริงๆ เดี๋ยวมีคนตามอีกเยอะครับ Y]

เดี๋ยวตรับ ไม่ต้องสั่งมาเองหรอกครับ ผมกำลังรอ confirm อยู่ แต่คิดว่าจะมี dealer ในเมืองไทยแน่
กำลังรอฟังราคาก่อนว่าจะเป็นยังไงแล้วยังมีคำถามอีกนิดนึงที่ผมรอคำตอบอยู่ ยังไม่ทันจะทำอะไรเลยคุณเอ๋บอกจอง คอมพ์ผมไว้แล้วอะ

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 10:35:10 PM »
วันนี้ Excellence เอาของมาส่งที่บ้าน ได้ turntable กับมาแล้ว

เอาไปเปลี่ยม motor เป็น ไฟ 110 เพื่อที่จะได้ใช้กับ SDS แล้วก็ใส่ VTA tower เข้าไปที่แขน
คราวนี้จะได้ปรับ VTA on the fly คือหมุนๆปรับระหว่างเล่นได้เลย ไม่งั้นหงุดหงิดเวลาเล่นแผ่น ธรรมดา แผ่นหนา แผ่นบาง ปวดหัว
ปรับ VTA ไปเสียงมันก็เปลี่ยน พอสมควร คราวนี้จะได้ปรับมัน ง่ายๆหน่อย แต่ SDS ยังไม่ทำงานยังต้องรอ VPI ส่งมาให้ใหม่
อุตส่าห์รองเอา stepdown transformer มาลองแต่ใช้ไม่ได้เพราะ speed ไม่ตรง ก็เลยต้องรอไปก่อน  :cry2 :cry2

บังเอินตอนที่แวะไปที่ร้าน ดันไปบ่นกับคุณวุติว่าเบื่อล้างแผ่นกับไอ้เครื่อง Nitty Gritty ที่มีอยู่ แกก็เลยเปิดกรุ บอกว่ามีเครื่องล้าง
Clearaudio Matrix เหลืออยู่อันหนึ่งจากสมัยที่แกเป็น dealer Clearaudio พอดีแกได้ของ lot ใหญ่มาจาก VPI ไม่นานนี้แต่แร้งลงพรึบเดียวหมด
เหลือแต่เครื่องล้างรุ่น 16.5 ที่ผมไม่อยากได้ ตอนแรกก็กลัวเพราะรุ่น Matrix ที่ US มัน $3600 แต่พอแกบอกราคาแล้วเลยค่อยยังชั่วก็เลยกัดฟันซื้อมา

ตอนนี้รู้สึกว่ารุ่น Matrix มีแต่สีดำแล้วรุ่นแบบใสนี่ไม่มีแล้วอะ :wiggle :wiggle

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 10:54:48 PM »

เดี๋ยวตรับ ไม่ต้องสั่งมาเองหรอกครับ ผมกำลังรอ confirm อยู่ แต่คิดว่าจะมี dealer ในเมืองไทยแน่
กำลังรอฟังราคาก่อนว่าจะเป็นยังไงแล้วยังมีคำถามอีกนิดนึงที่ผมรอคำตอบอยู่ ยังไม่ทันจะทำอะไรเลยคุณเอ๋บอกจอง คอมพ์ผมไว้แล้วอะ

ปกติครับ เป็นโรคติดต่อ ก็คุณเอ๋แกเทียวไล้เทียวขื่อ คงแอบเอา post it ไปติดชื่อจองไว้แล้วแน่ๆ เหมือนห้องผมที่คุณหมอแอบแปะโป้งลายนิ้วมือไว้ที่น้อง JVC RS35 ไงครับ  ;D

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 10:59:28 PM »
วันนี้ Excellence เอาของมาส่งที่บ้าน ได้ turntable กับมาแล้ว

เอาไปเปลี่ยม motor เป็น ไฟ 110 เพื่อที่จะได้ใช้กับ SDS แล้วก็ใส่ VTA tower เข้าไปที่แขน
คราวนี้จะได้ปรับ VTA on the fly คือหมุนๆปรับระหว่างเล่นได้เลย ไม่งั้นหงุดหงิดเวลาเล่นแผ่น ธรรมดา แผ่นหนา แผ่นบาง ปวดหัว
ปรับ VTA ไปเสียงมันก็เปลี่ยน พอสมควร คราวนี้จะได้ปรับมัน ง่ายๆหน่อย แต่ SDS ยังไม่ทำงานยังต้องรอ VPI ส่งมาให้ใหม่
อุตส่าห์รองเอา stepdown transformer มาลองแต่ใช้ไม่ได้เพราะ speed ไม่ตรง ก็เลยต้องรอไปก่อน  :cry2 :cry2

บังเอินตอนที่แวะไปที่ร้าน ดันไปบ่นกับคุณวุติว่าเบื่อล้างแผ่นกับไอ้เครื่อง Nitty Gritty ที่มีอยู่ แกก็เลยเปิดกรุ บอกว่ามีเครื่องล้าง
Clearaudio Matrix เหลืออยู่อันหนึ่งจากสมัยที่แกเป็น dealer Clearaudio พอดีแกได้ของ lot ใหญ่มาจาก VPI ไม่นานนี้แต่แร้งลงพรึบเดียวหมด
เหลือแต่เครื่องล้างรุ่น 16.5 ที่ผมไม่อยากได้ ตอนแรกก็กลัวเพราะรุ่น Matrix ที่ US มัน $3600 แต่พอแกบอกราคาแล้วเลยค่อยยังชั่วก็เลยกัดฟันซื้อมา

ตอนนี้รู้สึกว่ารุ่น Matrix มีแต่สีดำแล้วรุ่นแบบใสนี่ไม่มีแล้วอะ :wiggle :wiggle

โอ้ว ที่ล้างแผ่นเสียงตัวนี้สวยสุดๆ เลยครับ (แอบกระซิบหน่อยซิว่าคุณหมอได้มาเท่าไหร่ครับ) อยากได้บ้างอ่ะ แต่เห็นบอกว่ามีเหลือแค่ตัวเดียว อดเลย) ไม่เป็นไรไปขอเช่าคุณหมอมาล้างวันสองวันก็ได้ใช่ไหมครับ  :headphone

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #353 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 12:05:14 AM »
 O0 O0 O0

• kjit
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 06:39:22 AM »
พี่หมอบอยครับ  เห็นพี่หมอ อัษดา   บ่นอยากได้  น้อง  mac 1201  ไปลองเล่นครับ     ฮิอฺอ

ผมเลยบอกให้  พี่หมออัษดาคุยกับหมอบอยช่วยคุยกับพี่ใหญ่ให้เรื่อง  ราคา เพราะพี่ใหญ่ขายกันกับเพื่อนๆๆเท่านั้น   อิอิอ   

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 08:37:20 AM »
พี่หมอบอยครับ  เห็นพี่หมอ อัษดา   บ่นอยากได้  น้อง  mac 1201  ไปลองเล่นครับ     ฮิอฺอ

ผมเลยบอกให้  พี่หมออัษดาคุยกับหมอบอยช่วยคุยกับพี่ใหญ่ให้เรื่อง  ราคา เพราะพี่ใหญ่ขายกันกับเพื่อนๆๆเท่านั้น   อิอิอ   

ได้ครับเดี๋ยวเจอแกแล้วจะคุยให้ครับ แต่ตแนนี้ Mac อนู้ที่ใครครับ ผมนึกว่ามีใครเอาไปแล้วเสียอีก

ออฟไลน์ pon02829

« ตอบกลับ #356 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 08:45:50 AM »

ได้ครับเดี๋ยวเจอแกแล้วจะคุยให้ครับ แต่ตแนนี้ Mac อนู้ที่ใครครับ ผมนึกว่ามีใครเอาไปแล้วเสียอีก

ตามมาเป็นกองเชียร์ครับ  ;)

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 09:44:34 AM »

น้อง Mc1201 ผมฝากไว้โชว์เสียงอยู่ที่ห้องโชว์พาราไดซ์ ไฮไฟเซ้นเตอร์ ราชดำริครับ ถ้าเพื่อนคุณหมออยากได้จริงๆ ก็โอเคครับ ลดให้พิเศษเลยครับ ราคาคุยกันหลังไมค์เลยครับ Y]

« ตอบกลับ #358 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 09:59:37 AM »

น่านน มีเครื่องล้างอะไรๆๆ เข้ามาเกี่ยวอีกแนะ ยุ่งยาก x 2 เลยอ่ะ  >:(

เอามาล้างอย่างอื่นได้ด้วยป่าวครับเนี่ย  อย่างล้างหน้าล้างตา เนี่ย  :P

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2010, 06:10:35 PM »

น่านน มีเครื่องล้างอะไรๆๆ เข้ามาเกี่ยวอีกแนะ ยุ่งยาก x 2 เลยอ่ะ  >:(

เอามาล้างอย่างอื่นได้ด้วยป่าวครับเนี่ย  อย่างล้างหน้าล้างตา เนี่ย  :P

อาราย คุณหนึ่งไม่เคยล้างแผ่น CD มั่งหรือ ไม่ใช่ audiophile แท้หละสิ
วันไหนเดี๋ยวจะ demo ให้ดู มีทั้งที่ขัด ที่ดูด ที่พ่นนํ้า (ยา)   :victory :victory