ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องผม คอนโดสุขุมวิท 8  (อ่าน 1382147 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
Re: ห้องผม คอนโดสุขุมวิท 8
« ตอบกลับ #7967 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 01:35:04 PM »
อูวส์.  คุณหมอสอยแผ่นลุงขี้เมาด้วยหรอเนี่ย. นึกภาพไม่ออกจริงๆ.     นี่ถ้าวันไหนคุณหมอยอมร้องเพลงใดก็ได้ในอัลบัมชุดนี้ให้ฟังจบเพลง.  ผมจะพาไปเลี้ยงสเต็กมื้อใหญ่ทันที   นึกภาพไม่ออกจริงๆถ้าคุณหมอจะร้องเพลงลุงขี้เมา  ;D

แหม จะได้ยินผมร้องจบเพลงถ้าจะยากอะ ร้องเฉพาะเวลาอาบนํ้าเท่านั้นอะ  :P
เอาแล้ว น้าป๊อบกล้าเข้าไปฟังเปล่า ;D

จ๊าก.......ส์.    N] N] N].     สงสัยต้องส่งเสี่ยหนึ่งไปเป็นพยานเข้าไปฟังแทน.    ;D

เข้ามาฟังแล้วมีถูหลังให้ด้วยไหมเนี้ย  ^-^ ^-^

นั่นแน่.....เสี่ยหนึ่งถูหลังให้ คุณหมอร้องจบเพลงแน่เลย   ^-^

ออฟไลน์ MorBoi

• Superstar...
« ตอบกลับ #7966 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 01:28:16 PM »
อูวส์.  คุณหมอสอยแผ่นลุงขี้เมาด้วยหรอเนี่ย. นึกภาพไม่ออกจริงๆ.     นี่ถ้าวันไหนคุณหมอยอมร้องเพลงใดก็ได้ในอัลบัมชุดนี้ให้ฟังจบเพลง.  ผมจะพาไปเลี้ยงสเต็กมื้อใหญ่ทันที   นึกภาพไม่ออกจริงๆถ้าคุณหมอจะร้องเพลงลุงขี้เมา  ;D

แหม จะได้ยินผมร้องจบเพลงถ้าจะยากอะ ร้องเฉพาะเวลาอาบนํ้าเท่านั้นอะ  :P
เอาแล้ว น้าป๊อบกล้าเข้าไปฟังเปล่า ;D

จ๊าก.......ส์.    N] N] N].     สงสัยต้องส่งเสี่ยหนึ่งไปเป็นพยานเข้าไปฟังแทน.    ;D

เข้ามาฟังแล้วมีถูหลังให้ด้วยไหมเนี้ย  ^-^ ^-^

« ตอบกลับ #7965 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 01:21:32 PM »
ชื่อเพลง anak สั้นๆนี่แหละครับคุณหมอ

ออกมาช่วงปี 76-77 มั้ง ตอนนั้นผมเรียนอยู่ที่สิงคโปร์ ช่วงนั้นเพลงนี้ดังมากๆครับ  O0

อิอิ ไม่รู้จักเลย เพลงที่ออกมาช่วงใกล้ๆกันภายในช่วงปีสองปีนั้น ที่รู้จักในยุคนั้นเลย เท่าทีจำได้มีแต่ YMCA กะ
Stayin' Alive อะ

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #7964 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 01:10:15 PM »
ชื่อเพลง anak สั้นๆนี่แหละครับคุณหมอ

ออกมาช่วงปี 76-77 มั้ง ตอนนั้นผมเรียนอยู่ที่สิงคโปร์ ช่วงนั้นเพลงนี้ดังมากๆครับ  O0

« ตอบกลับ #7963 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 12:55:20 PM »
ใช่ครับตากาลอคครับ

ชื่อเพลง anak ที่แปลว่า child

ป๊าแอ๊ดช่วงอยู่ฟิลิบปินส์ได้เอาทำนองมาแต่งเป็นลุงขี้เมา

ไปเปิดดู ebay เจอชุด Anak แย้ว แต่เป็น Korea print จะแย่กว่า ปั้มฟิลิปีนส์ ไหมเนี้ย เอามาลองดูแล้วกัน
อีกชุดนึงบอกว่ามีเพลง Anak Dalita สงสัยน่าจะคนละเพลงกันหน้าปกก็ไม่เหมือนชุด Anak มีอีกชุดของ Polydor ชื่อ Beyond Anak
ก็คงไม่น่าใช้มั่งครับ

« ตอบกลับ #7962 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 12:50:58 PM »
ใช่ครับตากาลอคครับ

ชื่อเพลง anak ที่แปลว่า child

ป๊าแอ๊ดช่วงอยู่ฟิลิบปินส์ได้เอาทำนองมาแต่งเป็นลุงขี้เมา

« ตอบกลับ #7961 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 12:38:46 PM »
ลุงขี้เมาต้นฉบับ Anak  :headphone

<a href="http://www.youtube.com/v/94UBV1zE0mQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/94UBV1zE0mQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

มันอัลปั้มอะไรครับนี่ แล้วเพลงนี้มันคือ Anak dalita หรือปล่าวเนี้ยครับ นั่งฟังอยู่ตั้งนานว่ามันภาษาอะไรฟะ ตกลงเป็นตากาล็อกใช่
ไหมครับ

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #7960 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 11:50:08 AM »

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #7959 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 11:39:50 AM »

« ตอบกลับ #7958 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 10:24:46 AM »
ลุงขี้เมาต้นฉบับ Anak  :headphone

<a href="http://www.youtube.com/v/94UBV1zE0mQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/94UBV1zE0mQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

« ตอบกลับ #7957 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 09:39:39 AM »

« ตอบกลับ #7956 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2012, 08:19:34 AM »
เมื่อวานวิ่งไปรับแผ่นทีหามาตั้งนาน หนึ่งแผ่น แล้ววันนี้ได้พัศดุจาก Prestomusic อีกหน่อย

ตอนนี้คาราบาว 13 ชุดแรกมีหมดแล้ว แต่ ท ทหาร ยังอยู่ที่เพื่อนอยู่เลยยังไม่ได้ไปเอาสักกะที แต่ไม่มีปกแท้
ไม่แน่ใจรู้สึกว่าชุด 14 รุ่นคนสร้างชาติ ก็มีแผ่นดำ ไม่รู้ตั้งแต่ชุด 14 ไปมีแผ่นดำอีกกี่ชุดไม่รู้

ที่เหลือ มี รวมชุด boxset ของ Jacqueline Dupre ทีอัดกะ EMI ครบหมด Glenn Gould Goldberg Variation อันนี้
มีทั้ง 2  versions 1955, 1981 รวมกัน   แล้วก็ bluray โอเปร่า Tristan und Isolde ที่ Nina Stemme ร้อง Isolde
เธอกำลังเป็น Wagnerian soprano ที่ hot มากๆ ได้ดูเธอเมื่อสามปีก่อน ที่ ลอนดอนร้อง Isolde ที่ Royal Opera,
Convent Garden แสนจะดี อันนี้อัดจาก Glyndebourne Festival

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #7955 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:51:34 PM »
อิจฉา.      ชอบ.   
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #7954 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:51:28 PM »
เมื่อวานวิ่งไปรับแผ่นทีหามาตั้งนาน หนึ่งแผ่น แล้ววันนี้ได้พัศดุจาก Prestomusic อีกหน่อย

ตอนนี้คาราบาว 13 ชุดแรกมีหมดแล้ว แต่ ท ทหาร ยังอยู่ที่เพื่อนอยู่เลยยังไม่ได้ไปเอาสักกะที แต่ไม่มีปกแท้
ไม่แน่ใจรู้สึกว่าชุด 14 รุ่นคนสร้างชาติ ก็มีแผ่นดำ ไม่รู้ตั้งแต่ชุด 14 ไปมีแผ่นดำอีกกี่ชุดไม่รู้

ที่เหลือ มี รวมชุด boxset ของ Jacqueline Dupre ทีอัดกะ EMI ครบหมด Glenn Gould Goldberg Variation อันนี้
มีทั้ง 2  versions 1955, 1981 รวมกัน   แล้วก็ bluray โอเปร่า Tristan und Isolde ที่ Nina Stemme ร้อง Isolde
เธอกำลังเป็น Wagnerian soprano ที่ hot มากๆ ได้ดูเธอเมื่อสามปีก่อน ที่ ลอนดอนร้อง Isolde ที่ Royal Opera,
Convent Garden แสนจะดี อันนี้อัดจาก Glyndebourne Festival

« ตอบกลับ #7953 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 07:57:39 PM »
เคยพูดกันถึง Charlotte Church, Jackie Evancho เรื่องนักร้องเด็กๆ กะ เพลงคลาสสิค มาเจออันนี้เข้า

http://www.publicradio.org/tools/media_player/popup.php?name=phc/2012/07/07/phc_20120707_128&starttime=01:16:48.0&endtime=01:19:40.0

http://www.publicradio.org/tools/media_player/popup.php?name=phc/2012/07/07/phc_20120707_128&starttime=01:19:40.0&endtime=01:24:30.0

เด็กอายุ 15 เรียนอยู่ใน รร ที่เป็น มัธยมด้วย แต่เน้นเป็น performing art school ด้วย
เสียงยังไม่พร้อมที่จะเป็น นักร้องโอเปร่าบนเวที แต่ฟังวิธีร้องเธอแล้วเสียงเป็น ธรรมชาติมาก ไม่ต้องฝืน
ไม่ต้อง push อะไรมาก ถ้า ฝึกต่อดีๆมีอนาคตแน่ๆ

« ตอบกลับ #7952 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 11:43:45 AM »
จริงด้วย..ของผมแผ่นที่เหมายกล็อตในอีเบย์ก็ร้อยกว่าแผ่นได้ ชอบจริงๆไม่น่าจะถึง20แผ่น..เกะกะที่เก็บ กะต้องมานั่งล้างแผ่นเสียเวลาเปล่าๆ
ส่วนใหญ่เสียงก็ไม่ค่อยดีด้วยแผ่นพวกนี้ N]

เพลง classic นี่ มันเยอะเหลือเกิน แถม แต่ละเพลงมันมีตัวเลือกเยอะไปหมดจนเหนื่อย บางอันชอบมาๆ ก็เลยมีมันซะ 10 versions
เป็นอย่างน้อยแล้วแต่อารมณ์ แล้วแต่อยากฟังใคร เมื่อก่อนก็ใช้ Penguin Guide เป็นหลักแต่ดูไปดูมา มัน bias เยอะเหลือเกิน
review ใน amazon ก็ไว้ใจไม่ค่อยได้ มีทั้งคนที่รู้จริง และ รู้อะไรก็ไม่รู้เหนื่อยหน่อย

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #7951 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:35:02 AM »
จริงด้วย..ของผมแผ่นที่เหมายกล็อตในอีเบย์ก็ร้อยกว่าแผ่นได้ ชอบจริงๆไม่น่าจะถึง20แผ่น..เกะกะที่เก็บ กะต้องมานั่งล้างแผ่นเสียเวลาเปล่าๆ
ส่วนใหญ่เสียงก็ไม่ค่อยดีด้วยแผ่นพวกนี้ N]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม, 2012, 11:20:10 AM โดย หมูอ่อนนุช »
My twitter.........wo_ofm

« ตอบกลับ #7950 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:26:44 AM »
ร้ายเฮีบปักเคยไปมาหลายทีแล้วครัยบ เพื่อนผมไปบอ่ยมากส่วนใหญ่ถ้ามีอะไรน่าสนใจแนวผม เพื่อนผมเขามักจะบอกมาอะครับ

คุณหมอต้องไปร้าน mp. พันทิพย์งามวงวานศ์. ครับแผ่นคลาสสิคเยอะมากแถมสภาพแผ่นกริ๊บๆ.  ตอนผมไปยังนึกถึงคุณหมอ.  แต่แผ่นคลาสสิคผมแค่ซื้อมาหัดฟังเลยไม่ได้ขนมาเยอะ.  และเช่นเดิมซื้อเพราะปกสวยๆ.   ขนาดก่อนหน้านี้เอาแผ่นcd คลาสสิคที่คุณเกล้าขนมาให้. เลยเอามานอนฟังพอกำลังเคลิ้มๆหลับ ก็ต้องตกใจตื่นคล้ายฝันร้าย เพราะเจ้าเพลงคลาสสิคที่เปิดดันโหมโรงดังลั่นบ้านขึ้นมาซนี่. ผลสุดมีคติสอนใจอย่าเปิดเพลงคลาสสิคฟังตอนนอน 55555.  พูดไปแล้วก็อายตัวเองจริงๆ K] K]

อ้อ.  ลืมบอกแผ่นที่ร้านในพันทิพย์ส่วนมากเป็นแผ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นซะส่วนใหญ่นะครับ.  บางคนอาจไม่ชอบเพราะเขาว่ากันว่าแผ่นญี่ปุ่นจะเสียงเจี้ยวยาว. เอ้ยเจี้ยวจ้าวกว่า :whistling

ผมไม่ค่อยชอบเสียงแผ่นญี่ปุ่นเท่าไหร่อะครับ ส่วนใหญ่ไม่ซื่้อแผ่น reissue ใหม่ ก็ไปหา แผ่น ยุโรป เมกา ใน ebay มากกว่า เลือกเอาที่ชอบๆจริงๆไว้ก่อน
ไม่ค่อยชอบเหมาแล้วเพราะ มันมีเพลงเยอะไปหมด ชอบมั่งไม่ชอบมั่ง ที่เก้บก็ไม่ค่อยเหลือแล้ว

« ตอบกลับ #7949 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:25:00 AM »
เย้ ยินดีกะ Federer ด้วย ปีนี้ Wimbledon ชายเดี่ยวหญิงเดี่ยว 30 ทั้งคู่
เลยพูดกันหญ่ว่าตอนนี้ 30 is the new 20! ดีจังแล้วเมื่อไหร่
40 จะเป็น new 20 มั่งเนี้ย

วันนี้ Fed ขึ้นเป็นมือหนึ่ง ตีเสมอ Sampras ที่เป็นมือหนึ่งของโลกยาวที่สุด 286 อาทิตย์หน้า
แล้วอาทิตย์หน้าก็แซง Sampras แล้ว
Federer สุดยอดครับ กลับมาทวงมือหนึ่ง ในวงการ fed  แพ้ทาง nadal แค่คนเดียว ส่วน nadal ก็ แพ้ทาง novak เช่นกัน
ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้เล่นเทนนิสครับ เข้า fitness ก่อน

เมื่อคืนนี้ยังเสียวไส้เพราะสองสามปีมานี้ Murray ชนะ Fed มากกว่า Fed ชนะ Murray มีอยู่พักนึงแพ้ Murray สามหรือสี่ครั้งรวดเลย
เลยไม่ค่อยไว้ใจ ถ้าจำไม่ผิดทั้ง Djo, Nadal นี่ head to head นำ Fed ทั้งคู่ แต่จริงๆแล้ว ตอนที่ Fed รุ่งสุดๆ บ่อยๆที่ Fed เข้ารอบชิง และ
ชนะ แต่คู่นี้ตกรอบไม่ก่อน ไม่เจอ Fed ก็เยอะ ไม่งั้น head to head คงไม่ได้นำขนาดนี้ Nadal เมื่อก่อน ถ้าไม่ใช่ clay court ก็ไม่ได้เจอ
Fed บ่อยเท่าไหร่ Fed แก เสมอต้นเสมอปลายมาตลอดมากกว่านะครับ ผมว่า
ก็ต้องดูเดี๋ยวนี้ backhand ของ Fed ไม่ใช่จุดอ่อนแบบเมื่อก่อน วันไหนถ้าแกเสริฟดี ไม่ตีเสียเองเยอะ คนอื่นก็มีหนาวได้ตลอด

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #7948 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:39:03 AM »
เย้ ยินดีกะ Federer ด้วย ปีนี้ Wimbledon ชายเดี่ยวหญิงเดี่ยว 30 ทั้งคู่
เลยพูดกันหญ่ว่าตอนนี้ 30 is the new 20! ดีจังแล้วเมื่อไหร่

วันนี้ Fed ขึ้นเป็นมือหนึ่ง ตีเสมอ Sampras ที่เป็นมือหนึ่งของโลกยาวที่สุด 286 อาทิตย์หน้า
แล้วอาทิตย์หน้าก็แซง Sampras แล้ว
Federer สุดยอดครับ กลับมาทวงมือหนึ่ง ในวงการ fed  แพ้ทาง nadal แค่คนเดียว ส่วน nadal ก็ แพ้ทาง novak เช่นกัน
ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้เล่นเทนนิสครับ เข้า fitness ก่อน

• *
« ตอบกลับ #7947 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:24:28 AM »
เพลงคลาสสิค ใช้งานเครื่องเสียงคุ้มสุดเลยนะครับ  ทั้ง timbre.. dynamic.. image focus ..sound stage
มันรีดความสามารถเครื่องเสียงอย่างเต็มที่...เพลงคลาสสิคถ้าจับทางถูกแล้วมันเพราะลึกซึ้งมากๆ Y]
หลังๆผมฟังแนวอื่นน้อยลงไปมาก  แจ๊สนี่ไม่ค่อยได้จับเลย กลายเป็นเพลงคลาสสิคซะมากกว่าครึ่งของเพลงที่ฟัง O0 O0 O0

« ตอบกลับ #7946 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:12:39 AM »
ร้ายเฮีบปักเคยไปมาหลายทีแล้วครัยบ เพื่อนผมไปบอ่ยมากส่วนใหญ่ถ้ามีอะไรน่าสนใจแนวผม เพื่อนผมเขามักจะบอกมาอะครับ

คุณหมอต้องไปร้าน mp. พันทิพย์งามวงวานศ์. ครับแผ่นคลาสสิคเยอะมากแถมสภาพแผ่นกริ๊บๆ.  ตอนผมไปยังนึกถึงคุณหมอ.  แต่แผ่นคลาสสิคผมแค่ซื้อมาหัดฟังเลยไม่ได้ขนมาเยอะ.  และเช่นเดิมซื้อเพราะปกสวยๆ.   ขนาดก่อนหน้านี้เอาแผ่นcd คลาสสิคที่คุณเกล้าขนมาให้. เลยเอามานอนฟังพอกำลังเคลิ้มๆหลับ ก็ต้องตกใจตื่นคล้ายฝันร้าย เพราะเจ้าเพลงคลาสสิคที่เปิดดันโหมโรงดังลั่นบ้านขึ้นมาซนี่. ผลสุดมีคติสอนใจอย่าเปิดเพลงคลาสสิคฟังตอนนอน 55555.  พูดไปแล้วก็อายตัวเองจริงๆ K] K]

อ้อ.  ลืมบอกแผ่นที่ร้านในพันทิพย์ส่วนมากเป็นแผ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นซะส่วนใหญ่นะครับ.  บางคนอาจไม่ชอบเพราะเขาว่ากันว่าแผ่นญี่ปุ่นจะเสียงเจี้ยวยาว. เอ้ยเจี้ยวจ้าวกว่า :whistling

ออฟไลน์ jon

« ตอบกลับ #7945 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:05:35 AM »
ผมก็แฟน Fed เหมือนกัน d_d

ออฟไลน์ dan116

• **
« ตอบกลับ #7944 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 07:58:31 AM »

หนึ่งวีคที่ผ่านมามัวแต่เล่นเครื่องเสียงไม่ได้ติดตามเทนนิส เพิ่งมานั่งเชียร์นัดชิงเมื่อคืน แฟนเฟดเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #7943 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 07:13:58 AM »

« ตอบกลับ #7942 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 10:46:44 PM »

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #7941 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 09:12:32 PM »
เผื่อพี่หมอสนใจครับ

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=122945

คงจะต้องรีบไปเหมามาซะ สาม-สี่แข่งเลย

แผ่นร้านเฮียปักไม่น่าใช่แนวคุณหมอครับ  เฮียปักแกบอกผมว่าแผ่น classic ของแกมีคนเหมายกล๊อตไปหมดครับ  แต่ถ้าชอบ hip hop มีเยอะครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #7940 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 08:02:28 PM »
เผื่อพี่หมอสนใจครับ

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=122945

คงจะต้องรีบไปเหมามาซะ สาม-สี่แข่งเลย

« ตอบกลับ #7939 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 06:55:01 AM »
เย้ ยินดีกะ Serena กะ Venus ด้วย พี่น้อง เหมา หญิงเดี่ยวหญิงคู่เรียบร้อย แต่ หนักกว่าที่คิด
Serena เริ่มเซ๊ตสามลุ้นแทบตาย

« ตอบกลับ #7938 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 11:09:57 AM »
หญิงเดี่ยวไม่ต้องลุ้นแล้วครับคุณหมอ นอกจากว่าเซเรน่าเมื่อคืนนอนตกเตียงขาแพลงเดินไม่ได้เท่านั้น  ;D

ส่วนชายเดี่ยวถ้าเฟดยังเล่นฟอร์มแบบเมื่อคืน ก็ไม่ต้องลุ้นเหมือนกัน เหอๆ

กลัอะครับ ขออย่าให้ตีเสียเองเท่านั้นแหละสำหรับ Serena แต่ถ้าเสริฟแบบเมื่อคืน ก็ไม่ควรจะมีปัญหา แต่ consistancy เธอ แย่ๆหน่อย เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้าย
ไม่เหมือนเมื่อก่อน แต่ตลกดี ถ้าเป็นสมัยที่ Henin, Hingis, Clijster กำลังแข็งๆ ป่านนี้ Serena คง ยอมบาย หญิงคู่ เก็บแรงไว้แต่กะหญิงเดี่ยวแน่ๆ
แต่เดี๋ยวนี้ไม่สน ลุยแหลก คงเพราะต้องการเอาให้แน่ว่า เธอกะพี่สาว ได้ลงแข่งคู่ Olympic มั้ง ไม่งั้นเดี๋ยว Lisa Raymond/Huber จะโวยแบบหนก่อนว่า
เธอควรจะได้แข่งคู่มากกว่า

« ตอบกลับ #7937 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 09:03:11 AM »
หญิงเดี่ยวไม่ต้องลุ้นแล้วครับคุณหมอ นอกจากว่าเซเรน่าเมื่อคืนนอนตกเตียงขาแพลงเดินไม่ได้เท่านั้น  ;D

ส่วนชายเดี่ยวถ้าเฟดยังเล่นฟอร์มแบบเมื่อคืน ก็ไม่ต้องลุ้นเหมือนกัน เหอๆ

« ตอบกลับ #7936 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2012, 06:36:32 AM »
เฟดเดอเร่อแบเบอร์แชมป์วิมเบิลดันแน่แล้วครับคุณหมอ   ;D

เฮ้อ วันนี้รอดตัวไป แต่ Murray/Tsonga ก็ยังประมาด ไม่ได้อะ แต่ชนะ Djo ได้ ก็เกินครึ่งทางแล้ว
ถ้าเล่นแบบคืนนี้อีกคงฉลุย
:clap

วันนี้เชียร์ Serena เข้าชิงทั้ง หญิงเดี่ยว หญิงคู่ วันเดียวกันเลย แต่เห็นว่า Radwanska ไม่สบาย
พรุ่งนี้ Federer เจอ Murray คงเหนื่อยหน่อย เพราะต้องแข่งกะคนทั้งประเทศ ที่คอยเชียร์ Murray
ด้วย ในว่า ราคาตั๋วในตลาดมืดสูงปริ๊ด ถึง $21000เลยอะ ยอมดูทีวีอยู่กะบ้าน เอาเงินมาถอย
หัวเข็ม เปลี่ยน แอมป์ ดีกว่า  :) :) :)
ก่อนหน้า Murray เข้ารอบชิงเขาว่าตั๋วที่แพงที่สุดปีนี้ คือ รอบชิง โอลิมปิค 100mวิ่ง ชาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม, 2012, 06:39:27 AM โดย MorBoi »

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #7935 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 10:26:14 PM »
เฟดเดอเร่อแบเบอร์แชมป์วิมเบิลดันแน่แล้วครับคุณหมอ   ;D

เฮ้อ วันนี้รอดตัวไป แต่ Murray/Tsonga ก็ยังประมาด ไม่ได้อะ แต่ชนะ Djo ได้ ก็เกินครึ่งทางแล้ว
:clap

« ตอบกลับ #7934 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:36:29 PM »
เฟดเดอเร่อแบเบอร์แชมป์วิมเบิลดันแน่แล้วครับคุณหมอ   ;D

« ตอบกลับ #7933 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:30:04 PM »

« ตอบกลับ #7932 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:37:12 PM »
อิ อิ ได้ใช้สิทธิ์พาดพิงแล้วเรา
เป็นหมอสูติมีทั้งดีทั้งเสียจ้ะ  ดีคือเห็นเยอะ ชำนาญมากกว่าคนอื่น 
ตรวจเยอะต้องฝึกใช้แรมแบบสั้นจ้ะ  ดูปุ๊บลืมปั๊บ ฝึกได้จ้ะ  อันไหนอยากจำค่อยส่งเข้าเมนบอร์ด อิ อิ

อ่านๆดู ผมว่าสงสัยใส่เข้า ฮาร์ดไดรฟ มากกว่ามั้ง :g

« ตอบกลับ #7931 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 05:34:35 PM »
อิ อิ ได้ใช้สิทธิ์พาดพิงแล้วเรา
เป็นหมอสูติมีทั้งดีทั้งเสียจ้ะ  ดีคือเห็นเยอะ ชำนาญมากกว่าคนอื่น 
ตรวจเยอะต้องฝึกใช้แรมแบบสั้นจ้ะ  ดูปุ๊บลืมปั๊บ ฝึกได้จ้ะ  อันไหนอยากจำค่อยส่งเข้าเมนบอร์ด อิ อิ

แหม short term memory ผม ไม่ค่อยดีด้วยซิ อะไร อะไร ก็เข้า long term memory หมด
ตอนเป็นนักเรียนแพทย์ ผ่าน สูติ เสร็จ บอก ไม่เอาแล้วจ้า กัว :cold :cold :cold :cold

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #7930 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 04:31:04 PM »
เป็นหมอสูติมีทั้งดีทั้งเสียจ้ะ  ดีคือเห็นเยอะ ชำนาญมากกว่าคนอื่น  
ตรวจเยอะต้องฝึกใช้แรมแบบสั้นจ้ะ  ดูปุ๊บลืมปั๊บ ฝึกได้จ้ะ  อันไหนอยากจำค่อยส่งเข้าเมนบอร์ด อิ อิ

like
จำได้แม่นตอนแฟนคลอดครับ เข้าไปดูด้วย อึ๋ย... แต่ก็ทำให้ผมรักแฟนมากขึ้นครับ  :secret

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #7929 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 04:17:15 PM »

« ตอบกลับ #7928 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 01:57:24 PM »
สงสัย จริง   จะเป็นหมอสูติ  จริง  ว่าแต่  ถ้ามีสาวๆๆๆๆๆๆหน้าตาดีเรียกผม 
 ไปเป็นหมอศึกษาบ้างก็ดีนะครับ 

หมอสูติ ไม่ดีหรอก เห็นมากๆแล้วเอียน เดี๋ยวเห็นที ก็ยี้ เบื่อ ไม่เชื่อถามคุณหมอทีเจ ดูซิ
แถมบางทีไปเห็นอะไรแบบติดลูกกะตามา อะไรที่สวยงามมันจะกลายเป็นไม่งามไปหมด  :yucky

• kjit
« ตอบกลับ #7927 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 09:03:12 AM »
สงสัย จริง   จะเป็นหมอสูติ  จริง  ว่าแต่  ถ้ามีสาวๆๆๆๆๆๆหน้าตาดีเรียกผม 
 ไปเป็นหมอศึกษาบ้างก็ดีนะครับ 

« ตอบกลับ #7926 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:59:10 AM »
เย้ ดีใจกะ Serena ด้วยเข้ารอบชิงหญิงเดี่ยว เป็นครั้งที่ 7 แถม หลังแข่งเดี่ยวยังมาแข่งคู่ต่อกะ พี่สาวตอนนี้เข้ารอบ semi
final ไปแล้ว

แขน Graham เมื่อคืนได้ฟังแป็ปเดียว เสียงคนละแนวกันกับ Reed เลย ท่าทางน่าจะมีสนุกแน่

เย้...ดีใจที่คนละแนวกัน  เทิร์นผมก็ใช้ Graham & Reed จะได้เปลี่ยนอารมณ์เปลี่ยนแนวให้เหมาะกับเพลงได้ Y] like

คุณหมอลองให้เก่งๆเลย  เผื่อห้องเสร็จจะเชิญมาให้ช่วยเซ็ทอัพครับ :bowdown :bowdown :bowdown

คุณหมอแกช่วงนี้กำลังท๊อปฟอร์มครับ.  วันก่อนอ่านเจอแกตอบกระทู้บรรยายทั้งมุดทั้งแหก. อุเม่เจ้า!  ตกลงคุณหมอเป็นหมอไตหรือหมอสูตินารีเวชกันแน่ 5555.  ;D

• kjit
« ตอบกลับ #7925 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 07:18:55 AM »
สัก.  วัน.  จะเล่น.   เครื่องเล่นสผ่นเสียง. แพงๆ.  บ้าง.  แต่ช่วงนี้. ของใช้หนี้.  สิน พี่ใหญ่. ก่อน.  อีก. 6. เดือนเป็นไทย

• *
« ตอบกลับ #7924 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 06:46:52 AM »
เย้ ดีใจกะ Serena ด้วยเข้ารอบชิงหญิงเดี่ยว เป็นครั้งที่ 7 แถม หลังแข่งเดี่ยวยังมาแข่งคู่ต่อกะ พี่สาวตอนนี้เข้ารอบ semi

แขน Graham เมื่อคืนได้ฟังแป็ปเดียว เสียงคนละแนวกันกับ Reed เลย ท่าทางน่าจะมีสนุกแน่

เย้...ดีใจที่คนละแนวกัน  เทิร์นผมก็ใช้ Graham & Reed จะได้เปลี่ยนอารมณ์เปลี่ยนแนวให้เหมาะกับเพลงได้ Y] like

คุณหมอลองให้เก่งๆเลย  เผื่อห้องเสร็จจะเชิญมาให้ช่วยเซ็ทอัพครับ :bowdown :bowdown :bowdown

« ตอบกลับ #7923 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 06:13:50 AM »

« ตอบกลับ #7922 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 10:24:18 PM »
เย้ สายเพิ่งมาถึงนั่งรอตั้งแต่ semi final หญิงเดี่ยว Wimbledon คู่แรก จนจบคู่สองพอดี เดี๋ยวคืนนี้
จะได้ลองฟังเสียหน่อยเจ้า Graham นี่

« ตอบกลับ #7921 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 09:51:44 PM »

ไป Image มาวันนี้ บังเอิญเจอเฮียประยูรด้วย มาเอา ซอง mofi แล้วเลยหยิบเพลงฝรั่งด้วยหลังจากที่ไปกวาดเพลงไทยมาเกือบหมด
ตลาด คุณศรีบอกว่าแผ่น Stockfisch หน้าจะอาทิตย์หน้าไม่ก็ อาทิตย์ถัดไปน่าจะมาถึงเกือบ ยี่สิบเบอร์หรออะไรนี่
วันนี้เลยได้แผ่นมานิดเดียว มีแผ่น CD อัน Uncompressed sound volume 3 เป็นเพลงชายร้องหมด
คุณศรีพาเข้าไปฟังแผ่นตัวอย่างในห้องปิดไฟซะมืดเชียวบอกให้เปิดไหก็ไม่เปิด อิอิ เลยบอกว่าเดี๋ยวเรียกเสี่ยหนึ่งมา
ให้แก demo ให้ดีกว่า ผมซื้อเลยไม่ต้อง demo  :o :o :o :o

คุณหมอจะไป Image.  วันไหนบอกด้วยนะครับจะไปด้วย.    ไปวันที่แผ่น stockfisch. เข้ามานี่ยิ่งดีเลยกะจะไปหามาสะสมอยู่หลายอัลบัม.   c)

ได้ครับแล้วนัดกันครับ

« ตอบกลับ #7920 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 09:50:52 PM »
เมื่อวานไป รพ.กลาง แล้วเลยไปซื้อของแถวคลองถม เห็นร้าน BKP ที่คลองถมมีขายแผ่นมือ 2 หลายราคา เผื่อพี่หมอสนใจครับ เปิด ๆ ดู มีทั้งลูกทุ่งง ลูกกรุง ราคาตามสภาพ ถูกสุด 199 บาทครับ

ขอบคุณครับตรงนั้นมีอยู่สองสามเจ้า กะว่าว่างๆอยากจะไปดูเหมือนกันแต่แผ่นๆททยที่อยากได้ เหลือนิดเดียวเอง

« ตอบกลับ #7919 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 09:40:42 PM »

ไป Image มาวันนี้ บังเอิญเจอเฮียประยูรด้วย มาเอา ซอง mofi แล้วเลยหยิบเพลงฝรั่งด้วยหลังจากที่ไปกวาดเพลงไทยมาเกือบหมด
ตลาด คุณศรีบอกว่าแผ่น Stockfisch หน้าจะอาทิตย์หน้าไม่ก็ อาทิตย์ถัดไปน่าจะมาถึงเกือบ ยี่สิบเบอร์หรออะไรนี่
วันนี้เลยได้แผ่นมานิดเดียว มีแผ่น CD อัน Uncompressed sound volume 3 เป็นเพลงชายร้องหมด
คุณศรีพาเข้าไปฟังแผ่นตัวอย่างในห้องปิดไฟซะมืดเชียวบอกให้เปิดไหก็ไม่เปิด อิอิ เลยบอกว่าเดี๋ยวเรียกเสี่ยหนึ่งมา
ให้แก demo ให้ดีกว่า ผมซื้อเลยไม่ต้อง demo  :o :o :o :o

คุณหมอจะไป Image.  วันไหนบอกด้วยนะครับจะไปด้วย.    ไปวันที่แผ่น stockfisch. เข้ามานี่ยิ่งดีเลยกะจะไปหามาสะสมอยู่หลายอัลบัม.   c)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #7918 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 08:44:38 PM »
เมื่อวานไป รพ.กลาง แล้วเลยไปซื้อของแถวคลองถม เห็นร้าน BKP ที่คลองถมมีขายแผ่นมือ 2 หลายราคา เผื่อพี่หมอสนใจครับ เปิด ๆ ดู มีทั้งลูกทุ่งง ลูกกรุง ราคาตามสภาพ ถูกสุด 199 บาทครับ

« ตอบกลับ #7917 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 07:51:23 PM »

« ตอบกลับ #7916 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 07:39:34 PM »
ผมไม่ได้ไป  เห็นแต่เค้าปล่อยข่าวแววมา   พี่ใหญ่  พี่หนึ่ง ลงพร้อม  เจ้าของห้อง   hihi   ฮิฮฺอ

:cold :cold :cold :cold :cold
เห็นพี่วิรุฬห์ ส่ง line มาวันนี้ว่าจะลง ลึกๆ เสียวไส้อยู่ว่าลงอะไร

ต่อแถวเป็นรถไฟเลย  :o

สองวันนี้นิ้วสึกหมดแล้ว ทั้ง พิ่มพ์ keyboard ทั้งกด iphone เล่น line เล็บกุดจนถึงโคนแล้วเนี้ย

ถ้าชอบเล่น Line แนะนำ Apple Keyboard ครับ เปิด Bluetooth ทำเป็นแป้นพิมพ์ได้เลยครับ  :)
เจอเพื่อนวันก่อน เค้าไม่พกไอแพดแระ เค้าว่ามันหนัก พกแค่ Apple Keyborad กะ iPhone เค้าบอกว่าเบากว่าเยอะ พิมพ์ง่ายด้วยอ่ะ เค้าทำให้ดู เอ้อ เจ๋งดีครับ  8)

ไว้ต้องลองดูครับ แต่ตอนนี้ iPhone กำลังงงอแงมากสงสัย Apple วางยาให้เตรียม อัปเป็น iPhone 5 มั้ง

« ตอบกลับ #7915 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 12:11:40 PM »
ผมไม่ได้ไป  เห็นแต่เค้าปล่อยข่าวแววมา   พี่ใหญ่  พี่หนึ่ง ลงพร้อม  เจ้าของห้อง   hihi   ฮิฮฺอ

เห็นพี่วิรุฬห์ ส่ง line มาวันนี้ว่าจะลง ลึกๆ เสียวไส้อยู่ว่าลงอะไร

ต่อแถวเป็นรถไฟเลย  :o

สองวันนี้นิ้วสึกหมดแล้ว ทั้ง พิ่มพ์ keyboard ทั้งกด iphone เล่น line เล็บกุดจนถึงโคนแล้วเนี้ย

ถ้าชอบเล่น Line แนะนำ Apple Keyboard ครับ เปิด Bluetooth ทำเป็นแป้นพิมพ์ได้เลยครับ  :)
เจอเพื่อนวันก่อน เค้าไม่พกไอแพดแระ เค้าว่ามันหนัก พกแค่ Apple Keyborad กะ iPhone เค้าบอกว่าเบากว่าเยอะ พิมพ์ง่ายด้วยอ่ะ เค้าทำให้ดู เอ้อ เจ๋งดีครับ  8)

« ตอบกลับ #7914 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 12:08:30 PM »
Wimbledon ปีนี้ซะใจมาก รอบ semi ชาย มือวาง 1,3,4,5 หญิง 2,3,6,8 เข้า ไม่เลวเลย
คืนนี้ Serena กะน้อง อ่าซ่าเลยคะ (ตามคุณเกล้านะ ไม่ใช่ของผม) พรุ่งนี้ลุ้น Fed vs Djo
เชียร์ Djo สุดขาดใจ เพราะ เชียร์คนไหน คนนั้นแพ้ตลอด  O0 O0

เชียร์ Fed ด้วยครับ ลีลานุ่มพริ้วดีอ่ะ  8) 8) 8)

« ตอบกลับ #7913 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 07:55:57 AM »
Wimbledon ปีนี้ซะใจมาก รอบ semi ชาย มือวาง 1,3,4,5 หญิง 2,3,6,8 เข้า ไม่เลวเลย
คืนนี้ Serena กะน้อง อ่าซ่าเลยคะ (ตามคุณเกล้านะ ไม่ใช่ของผม) พรุ่งนี้ลุ้น Fed vs Djo
เชียร์ Djo สุดขาดใจ เพราะ เชียร์คนไหน คนนั้นแพ้ตลอด  O0 O0

« ตอบกลับ #7912 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 05:46:08 PM »
ผมไม่ได้ไป  เห็นแต่เค้าปล่อยข่าวแววมา   พี่ใหญ่  พี่หนึ่ง ลงพร้อม  เจ้าของห้อง   hihi   ฮิฮฺอ

ต่อแถวเป็นรถไฟเลย  :o

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #7911 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 02:27:44 PM »
ผมไม่ได้ไป  เห็นแต่เค้าปล่อยข่าวแววมา   พี่ใหญ่  พี่หนึ่ง ลงพร้อม  เจ้าของห้อง   hihi   ฮิฮฺอ

ต่อแถวเป็นรถไฟเลย  :o

« ตอบกลับ #7910 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 01:03:27 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #7909 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 09:41:07 AM »

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #7908 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 08:16:43 AM »
มิน่าล่ะช่วงนี้ผมละชอบจริงๆแบบพาสาวไปร้องเดี่ยวสงสัยจะเริ่มแก่มาก5 5 5.  :whistling 0)]

อ่าวไหนได้ข่าวว่าชอบลงหม้อสุกี้เป็นหมู่ไม่ใช่เหรอครับ
อิอิ ติดเรทอีกแย้ว ;D