ผู้เขียน หัวข้อ: Transporter 2 ภาระกิจอึดเฆี่ยนนรก  (อ่าน 7967 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Transporter 2 ภาระกิจอึดเฆี่ยนนรก
« เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 08:36:35 AM »
 :) หวัดดีครับทุกๆท่าน มาพรีวิวช้าไปหน่อย วันนี้วันเกิดผมครับ ครบรอบ 28 ขวบ แก่ขึ้นมาอีกปีนึง ความตั้งใจของผมปีนี้ก็คือ อยากจะลดเรื่องกินเรื่องเที่ยวให้เพลาๆลงบ้าง ไม่รู้ว่าจะทำได้อย่างที่คิดเอาไว้หรือเปล่า วันนี้ก็คงไม่ได้ไปเที่ยวไหนครับ ว่าจะไปขนของหนีน้ำ เมื่อคืนก็พาแฟนไปนั่งดูหนังเรื่องนี้ เป็นหนังภาคต่อ ที่ภาคแรก เจสัน สเตแทม เปิดตัวมาในมาดนักบู๊คนใหม่ของฮอลิวู๊ด ได้อย่างฮือฮาทีเดียว

ทรานสปอร์ตเตอร์ ภาค 2 เป็นเรื่องราวของสุดยอดคนขับรถส่งของ ที่คราวนี้ต้องมารับจ๊อบเบาๆ ขับรถรับ-ส่งลูกชายให้ครอบครัวคนใหญ่คนโต โดยหารู้ไม่ว่า พวกแก๊งมาเฟียกำลังจ้องจะเล่นงานอยู่ เมื่อเขาพลาด ลูกชายคนดังถูกจับตัวไป เขาจะทำอย่างไร เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ท่านต้องไปติดตาม

ความรู้สึกของผมที่มีต่อหนังเรื่องนี้

ภาคแรกถือว่าทำได้อย่างลงตัวเลยทีเดียว คนที่ชอบหนังบู๊ดูแล้วคงจะสะใจมาก ฉากขับรถไล่ล่าก็มันส์เอามากๆ ภาค 2 นี้ก็มาแนวๆเดียวกัน คือเน้นคิวบู๊สะใจ ฉากขับรถไล่ล่า และเจสัน สเตแทมก็มาในมาดนักบู๊ที่ดูเนี๊ยบๆเท่ๆ เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวดี

คิวบู๊ดูๆไป ผมว่าเจสัน สเตแทม น่าจะเป็นเหมือนเฉินหลง ในเวอร์ชั่นฮอลิวู๊ด ถ้าเขามีผลงานดีๆดังๆ ออกมาแนวๆนี้อีก ( หนังเรื่องนี้ถ้าทำรายได้ดี ก็น่าจะมีภาคต่อ ) เขาน่าจะประสบความสำเร็จได้อย่างไม่ยาก ดูจากหน่วยก้าน ลีลาบู๊ และมาดเท่ๆของเขา สามารถเข้ามาแทนที่ดารายุคเก่าๆได้สบาย

จุดด้อยของหนังเรื่องนี้ ที่ต้องบอกว่าน่าเสียดายก็คือ เรื่องสเปเชี่ยลเอ๊ฟเฟ็ค ที่หลายๆฉาก ไม่เนียนเอาซะเลย ดูๆไป เอ๊ฟเฟ็คเหมือนกับหนังไทยบางเรื่องยังไงยังงั้น  ที่พยายามจะทำ แต่ทำได้ไม่ถึงขั้น ความรู้สึกที่กำลังจะอินด้วยกันไปกับหนัง จึงดูลดน้อยลงไปด้วย

สรุป หนังพอดูได้ครับ ถ้าชอบหนังบู๊ๆ แอคชั่น ฟัดกันแบบสะใจ ก็น่าจะไปดู เพราะหนังแนวๆนี้ช่วงนี้ไม่ค่อยมีออกมาเลยครับ ( จะมีหนังไทยก่อนหน้านี้ก็คือองค์บาก ) ผมให้ 8 คะแนน

ออฟไลน์ CA

Re: Transporter 2 ภาระกิจอึดเฆี่ยนนรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 09:02:48 AM »
สุขสันต์วันเกิดครับคุณโต้ง ช.ม. ติดตามอ่านริวิวหนังของคุณมาตลอดครับ

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
Re: Transporter 2 ภาระกิจอึดเฆี่ยนนรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 09:13:23 AM »
happy birthday ด้วยครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 09:24:46 AM »
;D ;D ;D ;D ;D
HBD. ครับขอให้มีความสุข ร่ำรวยเงินทอง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ
ชอบอ่านรีวิวหนังของคุณโต้งประจำ
;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ตี๋

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 11:07:38 AM »
Happy Birthday  :)ครับ

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 01:47:56 PM »
happy birthday ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ PP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 04:29:41 PM »
Happy Birthday ด้วยคนครับ 8)
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 05:45:46 PM »
็สุขสันต์วันเกิดครับ
:crazy

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 07:27:18 PM »
Happy Birthday คับ  :)
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ Udomchai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 07:48:38 PM »
Happy birthday to you

ออฟไลน์ Rchai9

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 08:11:26 PM »
 ;D ;D ;D สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุขและไม่มีอันตรายใด ๆมารบกวนครับ(รวมไปถึงเครื่องเสียงแสนรักครับ)

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 08:15:14 PM »
Happy birthday to you ด้วยคนครับ
ว่าแต่ว่า คุณโต้ง มีเบอร์โทรให้ผมหรือยัง
ติดค้างกันอยู่นาครับ แหะ ๆ ๆ

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 08:20:39 PM »
 ;)สุขสันต์วันเกิดครับ ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 กันยายน, 2005, 08:59:40 AM »
 :)กระทู้พรีวิวหนัง กลายเป็นกระทู้วันเกิดไปซะแร้ว...อิอิ ขอบคุณทุกท่านที่อวยพรครับ และขอให้พรนั้นกลับคืนสู่ท่านทุกคนด้วย  :)

ปล.พี่รักเสียงคับ ซิมผมยังบ่ได้ซื้อเลยครับ ว่าจะๆหลายทีแล้ว คือช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ใช้โทรศัพท์น่ะครับ มีอะไรก็โทรตู้เอาแค่บาทเดียว..ถูกดี ถ้าจะซื้อก็ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี ระหว่าง 1-2-call กับ ดีแทค รอหลังน้ำท่วมจะไปดูอีกทีครับ แล้วผมจะ PM ไปบอกนะครับ

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 กันยายน, 2005, 10:45:46 AM »
สุขสันต์วันเกิดครับ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 กันยายน, 2005, 03:00:52 PM »
สุขสันต์ วันคล้ายวันเกิดเช่นกันครับ!!!!

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กันยายน, 2005, 03:08:45 PM »
Happy Birthday คับบบ  :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Ultra 2

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 กันยายน, 2005, 10:39:29 PM »
 8) สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังแล้วกันครับ
หลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านเลย งานยุ่งมากๆแต่เรื่องนี้ได้ไปดูตั้งแต่เข้าวันแรกๆแล้วล่ะ
ส่วนตัวผมชอบภาคแรกมากกว่า แต่ภาคนี้ก็สนุกเหมือนกัน
Power isn't happiness

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 กันยายน, 2005, 10:48:59 PM »
็HBD ครับ ขอให้มีความสุขมากๆ และน้ำเลิกท่วมประเทศไทยด้วยนะครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Peter

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 กันยายน, 2005, 07:33:24 AM »
มาช้าไปหน่อย :-[
แต่ก็ขอให้มีความสุขในปีที่ 29 ของคุณโต้ง
ชายหนุ่มที่มีน้ำใจมากๆคนนึงของบอร์ด ;D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 07:29:29 PM »
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ครับ  ;)

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2005, 05:22:02 PM »
สุขสันต์วันเกิด ครับ ;)