ผู้เขียน หัวข้อ: ขอช่วยเปรียบเทียบ popcorn กับ playon ด้วยครับ  (อ่าน 8220 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coconut

• **
Re: ขอช่วยเปรียบเทียบ popcorn กับ playon ด้วยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2012, 03:40:59 PM »
ผมใช้ popcorn A210 ใช้ได้ดีหาปกหนังง่ายต่อเน็ต อัพเดทได้เลย อัพ FW ก็่ผ่านเน็ตได้สะดวก
ตอนนี้กะว่าจะใช้มาทำเป็นที่เล่นเพลง โดยหาเพลงสกุล FLA มาไว้แต่เพลงไทยหายากมาก
ผมฟังทุกแนวหาได้แต่ MP3 ซึ่งรายละเอียดน้อย อิอิ กลายไปบ่นไปแล้ว
ยืนยันในแนวทางที่ราคานี้ให้เล่นข้าวโพดคั่วดีกว่า ถ้าสะดวกมาซื้อเองเลยที่ถนนทรัพย์ฯ บางรัก
เป็นผู้นำเข้า ลดราคาได้อีก ผมซื้อที่นี้ที่ 6500 บาท ซึ่งนานปีกว่าแล้ว
น่าจะลดราคาลงได้อีกซึ่ง ถ้าใครไม่มีซื้อมาจัดหามาไว้เลย ผมเองอุทานกับตัวเองว่าน่าจะจัดซื้อมาตั้งนานแล้ว
ยิ่งมีจอ lcd หรือ led อยู่แล้วด้วย ดูหนังอยุ่บ้านสบายใจดูได้ทั้งวัน
ที่อยู่สำหรับส่งของ
http://www.htg2.net/index.php?topic=78815.msg991431#msg991431

ออฟไลน์ Schutzstaffel

• *
Re: ขอช่วยเปรียบเทียบ popcorn กับ playon ด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 05:11:37 PM »
จริงๆแล้ว Hardware ของ A-200 C-200 มีความสามารถเท่ากันกับ Dune Base 3.0 และ Prime 3.0 ครับ (ไม่รวมPort ต่างๆ)แต่ที่ Popcorn ถูกแนะนำให้เป้นเครื่องเล่นมาแรงอันดับหนึ่งเลยก็เพราะเรื่องราคาที่ถูกกว่ากันมากครับ แต่ A-200 จะด้อยความสามารถกว่า Dune มาก ทั้งนี้ในกรณีที่ใช้ Firmware C-200 ก็จะทำให้ความสามารถเพิ่มขึ้นมาได้บ้าง(บางอย่างทำไม่ได้เหมือน Dune) ถามว่าในราคาระดับนี้ผมเลือก Popcorn (ส่วนตัวใช้ Dune Base 3.0) ไม่ทราบว่าเครื่องนี้มีปัญหาอะไรบ้างรอคนมาชี้แนะเพิ่มเติมครับ

2 เครื่องต่างมีปัญหาคนละอย่างครับรอท่านอื่นเข้ามาเสริมครับ เลือกให้เหมาะกับเรามากที่สุด

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน, 2010, 05:14:25 PM โดย Schutzstaffel »

ออฟไลน์ หลอดน้อย

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 12:46:22 PM »
ใช้ play0n HD อยู่ไม่เคยมีปัญหาแบบที่คุณบอกเลยนะครับ

ลองupdate firmware ดูนะครับ ผมใช้ v.2901 เสถึยรดีครับ

ออฟไลน์ noappear

ขอช่วยเปรียบเทียบ popcorn กับ playon ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2010, 09:25:46 PM »
เห็นที่ทำงานเค้าเจอโคดสะนา ของ popcorn ครับ ว่า spec ดีกว่าทั้ง play on dvico และ dune เพราะ chip ดีกว่า และก็มียอดขายอันดับ 1 ใน usa
เลยอยากรู้ว่า โคดสะนานี้.โม้ไปมั้ยครับ และก้ออยากรู้ว่าถ้าผมดูกับ tv v 42 lcd 50HZ บ้านๆ เนี่ยจะเห็นความต่างชัดมั้ยครับ
เห็นราคารุ่นเล็กขาย อยู่ 6900  ปล. ผมไม่สนใจ trueHD นะครับ เพราะแอมที่บ้านแค่ 5.1 ธรรมดาครับ

ตอนนี้ใช้ play on อยู่ มีปัญหาว่าพอเซ็ตภาพหนังเป็น 1080P 1080i พอเล่นไปได้ทุก 5-10 นาที แล้วภาพจะหายไป 1-2 วิ แต่เสียงไม่หาย พอเซ็ต 720P กลับไม่เป็นครับ
ไม่รู้ว่าเป็นปัญหาจาก file หหรือปล่าว เพราะเป็น 1080P ขนาด 8-10 GB มันเล็กกว่าปกติเกินหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ  หรือว่าเครื่อง play on มันรับความชัดระดับนี้ไม่ไหว
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ