ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนจิต ห่างหายไปนานจากล้มชุด เริ่มนับ 1 พระราม 3 ห้องใหม่ เล็กๆๆ3.7*6 เมตร  (อ่าน 218713 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ชุดปัจจุบันที่จะ   Update    เรื่อยครับ
ห้องผม ขนาด 4.7 *4.9  แทบจะจัตุรัสเลยครับ  ขนาดแบบนี้จะเจอปัญหา  เบสบวมแน่  ฮิอิอ

.

สำหรับ  audiophile   2.  แขลแนล

1.Platinum Data CD IV   3995$
The Data CD IV offers unprecedented performance value. Not only does it come with all the digital outputs you could want, but plays CDs and DVDs with high-resolution audio files up to 384 kHz and 32 bits. It requires one of the Power Bases shown above which it shares with one DAC.
        สำรอง   Plinius ANNIVERSARY EDITION   30  ปี เป็น ทรานสต์สปอรต์   ต่อช่อง  RCA  ดิจิตอล  เน้นเล่นแผ่น   CD   44.1
2.DAC  
Signature DAC IV   13995$+3495$
The Signature Platinum DAC IV incorporates many upgrades over the basic DAC IV including Signature DAC modules. It offers uncompromised performance. These DACs can run at twice the speed (with a 384 kHz sampling rate source) with half the settling time as our standard DACs. The noise level is cut to 1/3 the normal value and the signal-to-noise ratio is up to 140 db.     product details

3.Plinius ----    TAUTORO PREAMPLIFIER---

4.Plinius  SA-103 POWER AMPLIFIER    บริด  mono mode  460wat RMS into 8 Ohms  *2 class ab  lสำหรับ คู่หน้า

5.สายสัญญาณ  CRl    Gold  ครบชุด +สายไฟ ส่วนใหญ่  เป็น   absoute  + Gargantua

6.ลำโพง USHER Be 20  DMD   โมสายลำโพง+cap  เต็มที่

ชุดดูหนัง
1.เครื่องฉาย Marantz  15 s1+จอ  stewart Horizontal  ElectriMask  100"
2.BLu-ray   pana 80
3.Pre/Pro arcam 888   โม นิดหน่อย  
4.ลำโพง usher  777
5.ลำโพง acousticzen adagio
6.power Plinius 103  460w*1 mono  ขับเซ้นเตอร์  
7.power Plinius 201   200 *2     ขับเซอร์ราวด์
8.  เครื่องกรองไฟ paradise act1 +Bettercables +acousticzen

d_d d_d d_d

-ข้อมูล ลึกๆๆๆ
1.Plinius ANNIVERSARY EDITION   30  ปี เป็น ทรานสต์สปอรต์   ต่อช่อง  RCA  ดิจิตอล  เน้นเล่นแผ่น   CD   44.1
   โม  cap  vcap+mundorf

2.MSB Technology   DAC Signature DAC IV   www.msbtech.com

Satin Black Color     $ 17489.
Diamond Platinum Power Base with Diamond Power Cable(Add $1000.)
Add USB2 Signature 384 kHz Input  (Add $1395)
    รวม 17489+1000+1395 = 19884 $

3.  Plinius ----    TAUTORO PREAMPLIFIER---

4. Plinius  SA-103 POWER AMPLIFIER    บริด  mono mode  460wat RMS into 8 Ohms  *2 class ab  
http://www.pliniusaudio.nzld.com/products/sa103.asp

5.สายสัญญาณ +สายไฟ ส่วนใหญ่  เป็น   absoute  + Gargantua  
http://www.acousticzen.com

6.ลำโพง   usher CP-8571 Diamond DMD
Best value in Dancer Series.
$10,799 per pair

Nominal impedance 8 ohms
Frequency response (-3 dB) 28 Hz ~ 40 kHz
Power handling 150 watts

สำหรับชุด   Hometheater  

1.เครื่องฉาย   Marantz  vp-15 s1  DLP1000 ANSI Lumen Brightness 10000:1 Contrast ratio
Latest GENNUM VXP™ GF9351 video processing
Famous custom optics by Konica-Minolta

2.จอ  stewart Horizontal  ElectriMask  100" 4/3    
      ใช้เป็น 16/9 ที่ 94  นิ้ว  และ ใช้เป็น  2.35  ที่ 87  นิ้ว

3.ปรี  Pre/Pro Onkyo PR-SC 886   โม นิดหน่อย  ( ตัวนี้ได้มาจาก  พี่ประยูร  ราคาพิเศษ )
   ( ต่อผ่าน Plinius  ช่อง HT-bypass   )

4.เครื่อง เล่น  Blu - ray     ยังตัวเก่า ( รอมีตังค์ อัพครับ  )

5.เครื่องเล่น  Hd - dvd      ยังเดิมๆๆ  

6.ระบบเครื่องกรองไฟ  ใช้  av-paradise   รุ่น  act  -1  
7.สายสัญญาญ+สายไฟ+สายภาพ   acoustizen +bettercables
8.ลำโพง เซ็นเตอร์

9.ลำโพง เซอร์ราวด์

อ้างอิง  ของเดิม  
ชุดแรกที่ผ่านมา
ชุดดูหนังครับ
มุมEATting ด้านหลัง ครับผม
ซับวางกลางห้องครับ+แผงร่องเล็กที่ผนังครับ
ชุดที่ผมใช้ฟังเพลงหลังจากหารังให้ได้แล้วครับผม
ฟังเพลงเบาๆๆ

ที่นั่งหลังฟังเพลงของผม ครับ ขอบคุณครับ

System Info.

และการตามมาด้วย   อีกเล็กๆๆๆ

ห้อง 2  แชลแนล   ที่ตอนนี้ต้องประยุกต์รวมครับ

ห้องดู  หนัง  ที่ถูก  รื้ออกเป็นห้องนอน  ลูกๆๆๆ  ทั้ง 2  ของผม

หลังจาก  บ้า รถไปทั้ง   2  คัน    ต้องตัดใจ  เลิกแต่งแล้วจบแล้วครับ  
เลยเอามาให้ชม ขำๆๆๆๆๆ  การเอารถเก่ามายำๆๆๆ

คราวนี้ขอกลับมา  แบบเป็นทางการแล้วครับ  

ชุดเริ่มต้นสำหรับ 2  แชลแนล  พรุ้งนี้เห็นกัน   จะยกเข้าบ้านแล้ว

ปรีใหม่   แอมป์ใหม่   ลำโพงใหม่   สายใหม่   งานนี้หมดไปหลาย  เลยจะเป็นลม  

Burn  ครั้งเดี้ยวเลยครับ  

ท่าน ae  บอกจะจัด   Cd แหลมๆๆๆมาอีก

พักก่อนครับ      จะเป็นลม   :yahoo :yahoo

คำเดียวที่ท่าน   ae  พูด   ถึงเวลาของคุณแล้วที่จะต้องกิน  ม่าม่า   เหมือนกัน   :whistling

http://translate.google.co.th/translate_t?hl=th&sl=th&tl=en&q=love#en|th|

ลำโพงในดวงใจ

http://www.pdamobiz.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 06:35:10 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
Re: ขอเปิดห้องใหม่ สำหรับ ขุนจิต comeback ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2010, 10:05:17 PM »
w e l c o m e  . . . b a c k  ค้าบ  :clap

มาแกลบด้วยกันดีกว่าครับ รับรองไม่เหงา
ช่วงนี้เพื่อนแกลบเยอะครับ  ;D

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
Re: ขอเปิดห้องใหม่ สำหรับ ขุนจิต comeback ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2010, 10:08:20 PM »

:yahoo   c) c) c) c) c) c) c) c)   :yahoo

.

• kjit
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 01:13:10 AM »
ท่านหมาย   เมื่อ  สักพัก  ส่งข่าวมา

sa103    มีฟิวส์ภายในอีกเครื่องละ 4 ตัว  *2   เครื่อง  เป็น 8 ตัว
 น่าจะ 31 มม.  10 A รวม  8 ตัว    ครับ  จัดไป    สู้ๆๆๆๆ

พรุ้งนี้เช้าต้องเข้าไปจัดไปอย่าให้เสีย    Burn  ครั้งเดี้ยวครับ

ลังเลอยู่  จะใช้ Fuse  น้อง  แพตท  หรือ  FUSE น้อง  ไฮโซ  

http://www.pliniusaudio.nzld.com/products/sa103.asp

PRODUCT SPECIFICATIONS

Power: 125 watts continuous per channel into 8 Ohms 2 channel stereo mode. 400 watts continuous into 8 Ohms Balanced Mono mode. From 20Hz to 20kHz
Frequency Response: 20Hz to 20kHz ± 0.2dB. 0dB at 1Hz and -3dB at 70kHz
Distortion: Typically <0.05% THD at rated power, 0.1% THD and IMD worst case prior to clipping
Current Output: 50A short duration peak per channel. Fuse protected
Rise Time: Typically 5&micro;S
Hum & Noise: 100dB below rated output 20Hz to 20KHz A-weighted
Input Impedance: 47,000 ohms
Gain on RCA Inputs: 32dB
Gain on balanced Inputs: 38dB
Dimensions: Height 220mm (8.75"), Width 500mm (19.75"), Depth 455mm (18"), Weight 38kg (83lb)

ราคาอยู่ที่ 6,900  ยูโร ครับ  

จะเป็นลม       เดี้ยวไว้อัพตามพี่ใหญ่   เล็กๆๆๆ

เก็บเงินใช้หนี้สักพัก  

center  ------        คง ต้องสเต็ปต่อไปถอย  plinius - sa  103  มาอีก  1 ตัว  หามาขับ  เซ็นเตอร์  
เซอร์ราวด์  ------------หลังใช้ plinius  -  sb 201  ขับหลัง   200*2
               ก็คง Ok เลยครับ

สู้ๆๆๆ   เดี้ยวให้ท่าน  ae  สั่งมาอีกล็อต

คง   น่าจะสั่งมาพร้อมกับ HIATO INTEGRATED AMPLIFIER เลยครับ

วันนี้ได้พบเฮียเม้งที่งาน TAC พอพบปุ๊บเฮียเม้งรายงานทันทีว่า ห้องขุนจิตตืวันนี้เฮียไปเซ๊ทให้มา ได้ DPols 99.5 % แล้ว แซงห้องคุณหนึ่งไปไกลเลย ยินดีด้วยนะครับ  O0

เสียงไพเราะน่าฟังมากครับห้องคุณจิต มีแววตั้งแต่ไปฟังครั้งแรกแล้ว
ให้เสียงที่ลงตัวมากชุดนึง  :victory
                             <a href="http://www.youtube.com/v/pg_fMiw37pk?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pg_fMiw37pk?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>
                             <a href="http://www.youtube.com/v/XnXmZCFSHcQ?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/XnXmZCFSHcQ?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>
                             <a href="http://www.youtube.com/v/0UvR0RUPxDY?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/0UvR0RUPxDY?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>

วันนี้ได้พบเฮียเม้งที่งาน TAC พอพบปุ๊บเฮียเม้งรายงานทันทีว่า ห้องขุนจิตตืวันนี้เฮียไปเซ๊ทให้มา ได้ DPols 99.5 % แล้ว แซงห้องคุณหนึ่งไปไกลเลย ยินดีด้วยนะครับ  O0

เสียงไพเราะน่าฟังมากครับห้องคุณจิต มีแววตั้งแต่ไปฟังครั้งแรกแล้ว
ให้เสียงที่ลงตัวมากชุดนึง  :victory
                             <a href="http://www.youtube.com/v/pg_fMiw37pk?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pg_fMiw37pk?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>
                             <a href="http://www.youtube.com/v/XnXmZCFSHcQ?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/XnXmZCFSHcQ?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>
                             <a href="http://www.youtube.com/v/0UvR0RUPxDY?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/0UvR0RUPxDY?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม, 2011, 09:22:11 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 01:21:35 AM »
รถเตี้ยมากเลย มีครูดบ้างมั้ยครับ :)

Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• kjit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 01:33:38 AM »
<a href="http://www.youtube.com/embed/VsIKf5Y0Fpk&quot; frameborder=&quot;0&quot; allowfullscreen&gt;&lt;/iframe&gt;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/embed/VsIKf5Y0Fpk&quot; frameborder=&quot;0&quot; allowfullscreen&gt;&lt;/iframe&gt;</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม, 2011, 07:23:40 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 05:41:52 AM »
ผมไปขอเงินช่วยเหลือบ้างได้ไหมนี่ บอกคนไข้กระเจิดกระเจิงหมดเลย
จะได้เอามาถอย power cord สักเส้นสองเส้น  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 06:27:27 AM »
ยินดีต้อนรับการกลับมาของท่านขุนหูแพลตตินั่ม การกลับมาครั้งนี้มาแบบธรรมดาม่ำด้ต้องมาแบบอลังการณ์งานสร้างให้สมกับที่หายไปนาน เพาวเวอร์แอมป์ตอนนี้สำหรับคู่หน้าที่ใช้ Plinius SA103 มาทำบริดจ์เป็นบาลานส์โมโน 400 วัตต์ น่ะมาถูกทางแล้ว ต่อไปก็ต้องหามาให้ครบแก 3 แชนแนล เซ็นเตอร์เห็นด้วยที่จะเอา Plinius SA103 มาขับอีก 1 ตัว ส่วนเซอร์ราวน์หลังใช้แค่ Plinius SB201 จะพอเหรอครับ น่าจะเป็น SB301 ที่ข้างละ 300 วัตต์จะแม๊ทช์กับคู่หน้า และกลาง มากกว่านะครับ อีกนิดเดียวท่านขุนกัดฟันหน่อย ไหนๆ จะกินแกลบแล้ว และฟิวส์ภายในของ Plinius กัดฟันไปเลยครับต้อง Power House Platinum เท่านั้น ใน Plinius มีฟิวส์อยู่ 4 ตัวจริงๆ ครับ แต่ยังมีฟิวส์ภาคจ่ายไฟรวมอีก 1 ตัวอยู่ด้านนอกด้วยครับ เท่ากับว่า จะต้องใช้ฟิวส์ที่ Plinius Unit ละ 5 ตัว ใส่ที่คู่หน้าและเซ็นเตอร์ ก็ใช้แค่ 15 ตัวเองครับ แค่7 หมื่นเอง หลับหูหลับตาใส่เข้าไปเถอะครับ เสียงและพลังมาหมดจริงๆ ส่วนปรี/โปรจะใช้อะไรครับ ตัว Integrated Plinius HAITO เป็นแค่ 2 แชนแนลไม่ใช่เหรอครับ  :headphone

ท่านขุนสู้ สู้  :showoff :showoff :showoff

• kjit
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 07:45:02 AM »
ยินดีต้อนรับการกลับมาของท่านขุนหูแพลตตินั่ม การกลับมาครั้งนี้มาแบบธรรมดาม่ำด้ต้องมาแบบอลังการณ์งานสร้างให้สมกับที่หายไปนาน เพาวเวอร์แอมป์ตอนนี้สำหรับคู่หน้าที่ใช้ Plinius SA103 มาทำบริดจ์เป็นบาลานส์โมโน 400 วัตต์ น่ะมาถูกทางแล้ว ต่อไปก็ต้องหามาให้ครบแก 3 แชนแนล เซ็นเตอร์เห็นด้วยที่จะเอา Plinius SA103 มาขับอีก 1 ตัว ส่วนเซอร์ราวน์หลังใช้แค่ Plinius SB201 จะพอเหรอครับ น่าจะเป็น SB301 ที่ข้างละ 300 วัตต์จะแม๊ทช์กับคู่หน้า และกลาง มากกว่านะครับ อีกนิดเดียวท่านขุนกัดฟันหน่อย ไหนๆ จะกินแกลบแล้ว และฟิวส์ภายในของ Plinius กัดฟันไปเลยครับต้อง Power House Platinum เท่านั้น ใน Plinius มีฟิวส์อยู่ 4 ตัวจริงๆ ครับ แต่ยังมีฟิวส์ภาคจ่ายไฟรวมอีก 1 ตัวอยู่ด้านนอกด้วยครับ เท่ากับว่า จะต้องใช้ฟิวส์ที่ Plinius Unit ละ 5 ตัว ใส่ที่คู่หน้าและเซ็นเตอร์ ก็ใช้แค่ 15 ตัวเองครับ แค่7 หมื่นเอง หลับหูหลับตาใส่เข้าไปเถอะครับ เสียงและพลังมาหมดจริงๆ ส่วนปรี/โปรจะใช้อะไรครับ ตัว Integrated Plinius HAITO เป็นแค่ 2 แชนแนลไม่ใช่เหรอครับ  :headphone

ท่านขุนสู้ สู้  :showoff :showoff :showoff

ครับ  พี่   ผม เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับแต่ๆๆๆ     แน่นอน  ครับ 
     รับเครื่องมาจากพี่ใหญ่ ที่ช่วยเอาไป  burn   ให้   1 ข้าง   plinius  - sa103 
            ตามแบบผม ขุนจิต     ชอบขอฟังก่อน   เปิดที่แรก  ลำโพง  2 ข้าง เสียงไม่เท่ากันเลยครับ เพราะแอมป์ข้างหนึ่งใหม่มากๆๆ ครับ
  ฮิอ   มีลูกค้ามาถามเหมือนกันว่าฟังออกไหม   ผมก็เลยชี้ประเด็นนิด  ฟังออกสบาย
  พี่นั้งฟังสักพักผมเชื่อว่าพี่ฟังออกแน่นอน   ฮิฮฺอ   แล้วก็ฟังออก    พี่คนนนี้กำลังจะเข้ามาเล่นในเวปนี้อีกเช่นกัน  เดี้ยวผมเก็บภาพห้องพี่เค้ามาให้ชมกันครับ 
               พอผ่านไป  สัก 1-2 วันก็เริ่มดีขึ้นครับ
 :cry2 :cry2
และก่อนไปส่งพี่วินัย   มันต้องขอฟังอีกสัก  1 รอบ   โดยการเปลี่ยน  ฟิวส์ภาคจ่ายไฟ  ผมใช้  Power House Platinum  2 มม.10 A ใส่ plinius   sa -103  103 ทั้ง 2  เครื่อง  โดนไปเรียบร้อยครับ  พี่ 

ไม่งั้นเดี้ยวไม่รู้ว่าจ่ายตังค์แล้วได้อะไรครับ   ตามสูตรขุนจิตครับ

เมื่อวานฟังที่ร้าน   รู้สึกคาใจ   ครับ  รู้สึกว่าทำไม  plinius   sa-103  ที่ร้านมันดู  ตื่อๆๆยังไงพิกลตอนที่เข้ามาฟังที่ร้าน  หลายคนเค้าชมว่าดีมากแล้ว
  แต่ก็ยังรู้สึกน้ำหนักเบส  8571   มันดูน้อย บรรยากาศยังไม่ใช่
     แต่เนื่องจากต้องเอา  ลำโพงไปส่งพี่วินัย  จึ่งต้อง   พับเก็บใส่กล่องครับ
เรื่องไฟฟ้ายังคาใจ

ในเมื่อไม่มีลำโพง   ก็ต้องพิสูรจ์กันใหม่
ตามสูตร   ต้องฟังก่อน   โดย  เอาลำโพง Acoustic zen .รุ่น  adagio  อันนี้ผมฟังคุ้นหูมากๆๆ   ที่บ้านก็ใช้ตัวนี้ก็ยังรู้สึกว่า  เบสมากกว่าที่ร้านอีก
     วันนั้น  ก็ยังง  อยู่
 :drive1 :drive1
ลำโพง Acoustic zen .รุ่น  adagio  ก็ถูก  ปลดประจำการไปเป็น  เซอร์ราวด์ครับ
 http://www.acousticzen.com/adagio.html

Design:2-way transmission line
Freq. Response:30 Hz to 25 kHz ( +/- 3 dB
Crossover::3rd order (Linkwitz/Riley)
Tweeter:1 5/8” round ribbon
Midrange/Woofer:6.5” w/underhung voice coil (two)
Impedance:6 Ohms nominal
Avg. Efficiency:89 dB SPL @ 1 meter
Power Handling:50 - 200 watts RMS per channel
Size:48” H x 9” W x 13” D1219.2 mm x 228.6 mm x 330.2 mm
Weight:78 lbs. (33.4 kg)
4300$
  มันอั่นจริงๆๆๆ   ครับ  ขนาดว่าเครื่องกรองไฟ  av  paradise ( ไม่ใช้รุ่น  signature )ที่ถูกออกแบบมาแทบจะไม่ควรมีการอั้นกระแสเลย  พอต่อแอมป์  plinius sa103 2 ตัวผ่าน   รู้สึกได้เลยว่า  สู้ที่บ้านผมไม่ได้เลย  ทั้งที่ที่บ้านใช้ plinius  sb201  เอง  มันต้องมีอะไรที่ผิดพลาดแน่นอน
  ที่ผ่านคิดว่า เครื่องกรองตัวนี้  รับกระแสสามารถใช้กับแอมป์+หรืออินติเกรด 100-200  วัตต์     ได้สบาย   พอมาเจอ  โมโน  ถึงกับเป้ห้าว   :cry2เลยครับ

งานนี้ก็  เลย  ต้องจัดการ เกี้ยวกับไฟฟ้ากัน  เบเกอร์คิงส์  ตามสูตร  ขุนจิต หัวแดง  ครับ
ก็เลยจัดการเดินไฟฟ้า ตามทิศ   16  มม.L+N+G   จาก ตู้ไฟฟ้าในร้าน  ยิงตรงมาใส่  Beaker  power house 40 A    มันคาใจตั้ง
ติดตั้งกันแบบทันที่    รีบมาทำตอนเช้าๆๆ   
    ใช้สายตัวเดิมโจทย์เดิทจะได้รู้ความแตกต่างกันเห็นๆๆ    โดยเอาแอมป์ต่อตรงเข้าปลักของ ( NEW )  power  house   รุ่น  2 เต้าที่เป็นรุ่นใหม่  ที่พ้น  burn  แล้ว  เหมือนเดิม   เพื่อจะได้พิสูนจ์ข้อแตกต่างกันจริง

อันกันเห็นๆๆ    เหมือน  หนังคนละม้วนเลยครับ       

มันมาอีกเยอะมากๆๆ หัว+หาง  เบส  มากขึ้น  บรรยากาศที่หายไปมันมา  แต่ทุกอย่างใหม่  ตอนเย็นแอบฟังอีกหน่อย

เห็น  อจ.หมายนั่งเล่นอยู่จนดึก  เดี้ยวเช้านี้เข้าไปฟังอีกนิดก่อนขนขึ้นรถ  ครับ สู้ๆๆๆๆ   
เมื่อกี้  พึงคุย  อาจาย์ ae มีแท่นทรายเหลือ  2  อัน  ต้องรีบไปเอาดีกว่า ที่ลำลูกกา

เดี้ยวไปยกเลยดีกว่า   วิ่งเอาของ
ไปส่งบ้าน สัก 1 เที่ยวก่อนแล้วค่อยไปบ้านท่าน  ae  เลย  วันนี้ดีกว่า กำลัง  เห่อ  ครับ
   แต่ท่าน  ae  บอกเหลือเอาไป รองโซฟา     :cry2 :cry2

นอนไม่ค่อยหลับ   ฮิอฮ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2010, 08:10:06 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 09:43:13 AM »
จิตต์,

แอมป์ปรีเนียสทั้งสามตัวที่มาส่งให้ผมที่บ้าน เมื่อวานค้นในกล่องจนทั่วแล้วมีคู่มือและใบรับประกันแค่ 2 ตัว ขาดไป 1 ตัว ช่วยถามอาจารย์หมายด้วยว่าเอาไว้ที่ใด ตอนที่เขาหยิบถุงมือออกมาใส่แสดงว่าต้องเอาออกมาจากถุงคู่มือในขณะนั้น ส่วนสายไฟที่มากับเครื่องยังอยู่ในกล่องครบ 3 เส้น ช่วยตรวจสอบด้วยว่าคู่มือและใบรับประกันหายไปไหน 1 ชุด

Thank you

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 10:14:51 AM »
บ้านนี้สีสันโดนมากเลยอ่ะ ยังจำรูปห้องน้ำได้เลย จิตขอรูปห้องน้าที่ออกแบบโดยอิตาลี่หน่อย หลายคนน่าจะยังไม่เคยเห็น  :headphone :headphone

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2010, 06:05:09 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 04:09:11 PM »
ตามอ่านอย่างตื่นเต้นครับ เยี่ยมๆๆๆๆ ครับ :clap :clap O0 O0 O0

• kjit
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 06:04:15 PM »
บ้านนี้สีสันโดนมากเลยอ่ะ ยังจำรูปห้องน้าได้เลย จิตขอรูปห้องน้ำที่ออกแบบโดยอิตาลี่หน่อย หลายคนน่าจะยังไม่เคยเห็น  :headphone :headphone

เดี้ยว  จัดให้ครับ  พี่  คราวนี้พี่งกลับสีห้องนอนใหม่    เป็นสีเขียว.....ห้องนอนผม+แบบมีอ่างน้ำด้วย   ฮิอิอ  และจะหนาวกว่าเดิมอีกครับ 

• kjit
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 06:09:13 PM »
จิตต์,

แอมป์ปรีเนียสทั้งสามตัวที่มาส่งให้ผมที่บ้าน เมื่อวานค้นในกล่องจนทั่วแล้วมีคู่มือและใบรับประกันแค่ 2 ตัว ขาดไป 1 ตัว ช่วยถามอาจารย์หมายด้วยว่าเอาไว้ที่ใด ตอนที่เขาหยิบถุงมือออกมาใส่แสดงว่าต้องเอาออกมาจากถุงคู่มือในขณะนั้น ส่วนสายไฟที่มากับเครื่องยังอยู่ในกล่องครบ 3 เส้น ช่วยตรวจสอบด้วยว่าคู่มือและใบรับประกันหายไปไหน 1 ชุด

Thank you

ผมเปิดทางตูดกล่องครับ   

เดี้ยวถามจานหมายให้ครับ    แต่ตอนผมกลับไม่เห็น  นะกลับ  จะดูว่าหลงมาที่กล่อง Plinius  sa 103.  ผมหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่เจอ  เดี้ยว  ลองให้ท่าน  ae แจ้งไปทาง  plinius    ให้ครับ    พี่ครับ  เลขใบรับประกันที่ขาดใบไหนครับ
                       ที่หาไม่เจอครับ 
ถ้าไม่เป็นการรบกวน   จะมีเลขข้างกล่อง  ของพี่จะเรียงกัน  4 ตัว ผมจำไม่ได้ ว่า2 ตัวท้าย 77,78,79   ตัวไหน  ขาดครับ  ไม่แน่ใจ

:showoff :showoff

:victory :victory :victory

สำหรับ  ห้องผม  เมื่อเช้า  นอนไม่หลับ   วิ่งไปเอา แท่นทราย 2 อันที่บ้าน อาจารย์  ae   ถึงที่ ลำลูกกาแต่เช้า

เพราะชั้นวางที่จะวางแอมป์Plinius   sa103 ทั้ง  2 อัน ต้องเหมือนกันเดี้ยวเสียงเอียง
  โชคดีได้มา 2  อันพอดี  ของเดิม 1  อัน ที่จะวาง  103  เซ้นเตอร์ในอนาคต  ลงตัวพอดีครับ

และได้ขาตั้งพี่ใหญ่มา    ก็มีข้างเดียวเอง   ไว้ได้ครบ  แล้วค่อยเอาเข้าที่เดียวครับ กลัว เสียงไม่เท่ากันอีก     

กว่าจะวางลงตัวได้จะเป็นลม

ลำโพงยกกัน 4 คน ผม+หมาย+ลูกชาย+น้องปู  ขึ้นชั้น 2  หลังแทบเดี้ยงเลยครับ

ลูกน้องที่ยกของประจำ   แขนหัก ครับ    เลยต้องใช้รถ  crv  ขนครับ 

วันนี้  พึ่งขนเข้าที่เกือบหมด  แต่ยังไม่ได้เปิดเสียง หมดแรงครับ    และของขาดหลายอย่างเพราะ   ต้องรื้อทั้งหมดออกหมดเลย
 สาย  XLR  ดิจิตอล  เดิม   แค่ 1  เมตรไม่ถึงครับ

ต้องหาสายยาว  1. 5 หรือ 2 เมตรมาใช้   เดี้ยวค่ำๆๆ  กลับไปใหม่

วันนี้ยังไงจะต้องพยายาม   Burn   ระบบ  2 แชลแนลให้ได้ครับ เดี้ยว 

รอท่านหมาย   หายืมสายที่ร้านไปลองเล่นดูครับ  ที่ร้านคงต้องต่อ   มีแต่  1 เมตรทั้งนั้น

ตามหา สาย  ดิจิตอล 110  โอหม์  XLR     ยาง 1.5  เมตรหรือ 2 เมตรครับ    ฮฺอิฮ

สู้ๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2010, 06:28:53 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 10:18:06 PM »
รอวันเปิดห้องครับ  c) c) c)

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 10:24:33 PM »
ต้องขอยืมคำของท่านขุนจิตมาเชียร์ครับ สู้ๆๆๆ  c)  c)  :clap  :clap  :yahoo  :yahoo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2010, 11:00:56 PM »
จิตต์,

Thank you

ผมเปิดทางตูดกล่องครับ   

เดี้ยวถามจานหมายให้ครับ    แต่ตอนผมกลับไม่เห็น  นะกลับ  จะดูว่าหลงมาที่กล่อง Plinius  sa 103.  ผมหรือเปล่าครับ

คุยกับเอ๋แล้ว เอ๋บอกว่าเขาหยิบออกมาจากกล่องเอามาดูเส้นทางขั้วลำโพง เมื่อต่อแบบบริดจ์ แล้วเก็บไว้บนโต๊ะด้านหลังเก้าอี้โซฟาครับ ผมหาเจอแล้วครับ ขอบคุณครับ  Y]

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 12:36:14 AM »
จะมีสาย Stealth Indras หรือ Sakras มาใส่ให้ลองฟังไหมครับนี่
อยากฟังอะ แต่ไม่มีงบซื้อแน่ๆงานนี้

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 08:35:19 AM »
จะมีสาย Stealth Indras หรือ Sakras มาใส่ให้ลองฟังไหมครับนี่
อยากฟังอะ แต่ไม่มีงบซื้อแน่ๆงานนี้
จริงด้วยคุณหมอ พวกเราชาวชมรมช่วยกันแหก มาช่วยกันยุให้ทั้งจิตต์และเอ๋มาเข้าชมรมเราแก้แค้นกันหน่อย ดีครับ  Y]

เอ้าจิตต์ไม่ต้องยั้งเลย ใส่เข้าไปให้เต็มที่ห้องของจิตต์จะได้เป็นโชว์รูม AV Paradise สาขาที่ 1 แทนห้องผมไง :clap :clap :clap

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 09:25:35 AM »
จริงด้วยคุณหมอ พวกเราชาวชมรมช่วยกันแหก มาช่วยกันยุให้ทั้งจิตต์และเอ๋มาเข้าชมรมเราแก้แค้นกันหน่อย ดีครับ  Y]

เอ้าจิตต์ไม่ต้องยั้งเลย ใส่เข้าไปให้เต็มที่ห้องของจิตต์จะได้เป็นโชว์รูม AV Paradise สาขาที่ 1 แทนห้องผมไง :clap :clap :clap

ใช่แล้ว งานนี้ต้องล้างแค้น  :showoff :showoff :showoff :showoff :showoff :showoff

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 10:08:28 AM »

ใช่แล้ว งานนี้ต้องล้างแค้น  :showoff :showoff :showoff :showoff :showoff :showoff

เอาคืนกันซะแล้ว  ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f 2f 2f

• kjit
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 01:42:59 PM »
สำหรับ  เช้าวันนี้

ลุย  fuse  ให้แอมป์ plinius  sa-103
เครื่อง plinius  sa-103  โรงงานใช้   F 10 A   *31.8 มม.
แต่ผมเปลี่ยน   iscoclean  SL 8 A   *31.8 มม  ครับ   

1.ลองใส่ Fuse ที่ แอมป์  ข้างเดียวก่อน   เพื่อให้มั่นใจ  กับข้างละ 4000  บาท   ว่า  ใส่แล้วจะคุ้มไหม  เลือกใส่ข้างที่ไม่พ้น  burn  ก่อน
     ได้เลย  บรรยากาศ   ปลายเสียง  ดูดีขึ้นครับ  เมื่อเที่ยบ  ซ้ายขวาเห็นความแตกต่าง  ใส่ฟิวส์   แล้วคุ้มๆๆๆ  ครับ

2. ลองใส่อีกข้าง  เหมือน กัน  คราวนี้ได้เลย  เสียงดู  ดีขึ้น  ครับ   แต่ว่านักร้องเหมือนเดินหน้ามามากไปนิด  มันต้องมี   ฟิวส์ตัวไหน  ย้อนทิศแน่นอน 

3.ลองสลับ  เพื่อดูว่าตัวไหน  ย้อนทิศ   และแล้วก็พบจนได้  มันต้องยิงเข้าหากัน  เป็น  อันจบกระบวนการสำหรับวันนี้   

สิ่งที่ได้   ในวันนี้ครับ   ฟิวส์ทั่งแปดตัว   ได้ความลึกของเวที  +ความสงัดของเสียง   ตำแหน่ง  ครับ   

แต่แอมป์ที่  burn  ไม่เท่ากันนนี้ซิปลายแหลมยังไม่สงบดีครับ

ตอนนนี้ให้น้องปู  เปิด  burn  ทั้งวันไปเลย  เย็นๆๆ  จะไปฟังใหม่ครับ     

เย้  สบายตัวครับ  ตัวเบา หมดค่าตัวไปประมาณ 8000 บาท   สำหรับวันนี้    หมดไป   ( ขนาดยังเปลี่ยน ขั้วฟิวส์นะ  แผนต่อไปครับ  )

พอเปิดฝามา  ยังมีอะไรให้ทำอีกมากมาย    ครับ 

มี 3  จุดที่ยังรับไม่ได้ 
  1. สายลำโพงที่ต่อจาก บอรด์  ทำไมไม่เล็กกว่าไม่จิ้มฟันอีก    เนื่อสายไม่ต้องพูดถึงครับ    มันใหญ่กว่าขนนิดเดียว  มันอั้นตรงนี้ชัดเจน
  2.จุดที่สายสัญญาณ   ดูมันเล็กจัง
  3. สายไฟเข้าเครื่องเล็กไปหน่อย

คงต้องไล่ลำดับความสำคัญ  ไปเรื่อยๆๆๆ  ครับ และจะเอามา  เมาส์ต่อครับ

ข้อสังเกต

ยังมีอีกหลายอย่างให้เล่น
1. สายลำโพง น้อง  absolute  single  ผมของเดิมยงไม่  ช็อตกัน  เลย   แต่  สไตล์ขุนจิตครับ  ขอฟังก่อนเสียตังค์ครับ ( ท่าน  ae บอกเดี้ยวจัดมาให้ จะเป็นลม   )

http://www.acousticzen.com/Speaker_Cables.html

2.สายดิจิตอล    ครับ   ( กำลังให้อาจารย์หมาย ต่ออยู่  )
3.สายไฟที่ปรี ครับ    ( แอบยืมสายไฟพี่เมย์ไปลองเล่นอยู่ครับ ของเดิมมันสั้นทำให้ดู  เหมือน ช่วงดนตรี ดูเร็วไปนิด  )
4. โมสายในลำโพง  +เปลี่ยน  แคมป์
5.โม  ปรีฟังเพลง  ครับ

ที่พูดมา  ทั้งหมดยุ่งกับ ชุด 2  แชลแนล  เท่านั้นครับ   

ชุดดดูหนัง  ก็กำลังมาครับ           

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน, 2010, 02:10:23 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 02:06:38 PM »
ส่งการบ้านห้องนอน    เรียบๆๆๆ

มีรที่เก่าหลายจุดครับ   พี่  เหมือนสถานที่หนึ่ง คุ้นๆๆๆ  เปล่าครับ

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 03:52:43 PM »
มาแอบดูครับ สู้ๆๆครับ c) c) c)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2010, 09:40:30 PM »
ส่งการบ้านห้องนอน    เรียบๆๆๆ

มีรที่เก่าหลายจุดครับ   พี่  เหมือนสถานที่หนึ่ง คุ้นๆๆๆ  เปล่าครับ
เออว่ะคุ้นจังเลย มีอ่างอาบน้ำอยู่ใกล้เตียงนอนเลยวุ้ย อย่างงี้ไม่ตัวเปื่อยเลยหรือเพราะเดี๋ยวก็แช่เดี๋ยวก็แช่ ฮิฮิ :headphone

• kjit
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 06:49:45 AM »
      เมื่อคืนกลับมารองเปิดหนังดู  งานเข้าครับ หลังจากเซต  สองแชแนล happy 

พอเปิดระบบหนัง  เข้าระบบ  งานเข้า    เสียงแปลกๆๆๆๆ  มันมาจากไหน 

เลยต้องรื้อ  แอมป์   ปรี   ซีดี  ขนของขึ้นรถ     อาจต้องเสียเงินซื้อปรีดูหนังใหม่จะเป็นลม  ครับ

(( ((
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน, 2010, 06:51:43 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 08:33:26 AM »
อ้าวทำไมใช้ฟิวส์ Isoclean ล่ะ  น่าจะ PowerHouse Platinum ตามสูตรไม่ใช่เหรอ
สาย digital XLR 1.5 เมตรที่บ้านเหลืออยู่เส้นให้ยืมไปเบิร์นระบบก่อนได้  ถ้าเมตรนึงมี MC2 Zen เหลืออยู่เส้นนึง

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 10:17:46 AM »
ผมว่าย้สยจอหนังมาข้างอ่างเลยดีกว่า ดูหนังไป แช่อ่างไป จิบแชมเปญอีกหน่อย สุดหรูไฮโซ เลย
ขออย่าให้ไฟช๊อตก็แล้วกัน  :wiggle :wiggle

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 10:29:35 AM »
ผมว่าย้สยจอหนังมาข้างอ่างเลยดีกว่า ดูหนังไป แช่อ่างไป จิบแชมเปญอีกหน่อย สุดหรูไฮโซ เลย
ขออย่าให้ไฟช๊อตก็แล้วกัน  :wiggle :wiggle
คิดได้ไง เอาจอมาอยู่ตรงอ่างนี่ นอนแช่น้ำไปดูหนังไปยิ่งหาสาวๆ ลงแช่ด้วยยิ่งสุดหรูไฮโซแบบหนังฝรั่งเลย อิจฉา อิจฉา  :P

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 10:33:11 AM »

ระวังเดี๋ยวจอเปียกนะครับ... จอ stewart กันน้ำได้เปล่าครับ
กว่าจะดูหนังจบเรื่องสงสัยตัวเปื่อย

แต่ผมเห็นอ่างน้ำบางรุ่นมี built-in เครื่องเสียงด้วยนะครับ
มีฝังลำโพงไว้ที่ขอบอ่าง ... น่าจะทำเป็น 5.1 มาเลยนะ   ;)

คุณจิต...สู้สู้ ยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุยุ  ;D

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 12:27:16 PM »
      เมื่อคืนกลับมารองเปิดหนังดู  งานเข้าครับ หลังจากเซต  สองแชแนล happy 

พอเปิดระบบหนัง  เข้าระบบ  งานเข้า    เสียงแปลกๆๆๆๆ  มันมาจากไหน 

เลยต้องรื้อ  แอมป์   ปรี   ซีดี  ขนของขึ้นรถ     อาจต้องเสียเงินซื้อปรีดูหนังใหม่จะเป็นลม  ครับ

(( ((
ทำไมใช้ฟิวส์แค่ isoclean เท่านั้นล่ะ ทีของคนอื่นยุให้ใช้ powerhouse platinum ทั้งนั้นเลย  ((

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 02:23:13 PM »
ขออนุญาติแนะนำให้ติดพัดลมดูดอากาศกับ Spotlight บนเพดานสักตัวเหนืออ่างนะครับ  เปิดพัดลมกับไฟทิ้งไว้สักครึ่งชั่วโมงหลังใช้เพื่อลดความชื้นในอากาศ  ความชื้นมากไปในห้องนอนอาจจะทำให้ป่วยง่ายครับ  ผมเคยมีเพื่อนเช่าห้องใต้ดินอยู่ตอนที่เรียนที่อเมริกา  พอไปเยี่ยมเขาต้องรีบพาไปซื้อ dehumidifier ครับ  เปิดครั้งแรกได้น้ำจากอากาศที่ชื้นมาเป็นถังเลยครับ   :D :D :D

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 02:53:18 PM »
ขออนุญาติแนะนำให้ติดพัดลมดูดอากาศกับ Spotlight บนเพดานสักตัวเหนืออ่างนะครับ  เปิดพัดลมกับไฟทิ้งไว้สักครึ่งชั่วโมงหลังใช้เพื่อลดความชื้นในอากาศ  ความชื้นมากไปในห้องนอนอาจจะทำให้ป่วยง่ายครับ  ผมเคยมีเพื่อนเช่าห้องใต้ดินอยู่ตอนที่เรียนที่อเมริกา  พอไปเยี่ยมเขาต้องรีบพาไปซื้อ dehumidifier ครับ  เปิดครั้งแรกได้น้ำจากอากาศที่ชื้นมาเป็นถังเลยครับ   :D :D :D
very good recommendation krub O0

• kjit
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 03:02:10 PM »
แม้น  ขอบคุณ  ทุกท่าน  ครับ    

ฮิฮฺฮ     โจทย์  คือมันยังมีรายจ่ายอีกหลายรายการครับ และไม่มีของด้วย   2f 2f 

แต่เอาแน่ ขนาดฟิวส์  10  a  31.8   ไม่มีของ  ฮิอฮฺอ     โชดดีไป   ฮิอฺอ     แต่ สำหรับ  2 แชลแนล  สู้ตาย   ฮิอิฮ

ตอนนี้  นั่ง อัพเล็กๆๆที่ร้านอยู่

1.  ยกแอมป์  Plinius  sa 103   มาทำการโมสายไฟ+สายลำโพง  แต่งบน้อย  เอาเท่าที่พอมี  นิดหน่อย อจ.หมายกำลังทำให้อยู่ครับ วันนี้เสร็จแน่นอน

2.ให้ท่าน  เมย์   ทำการโม  ปรี  + เปลี่ยนขาฟิวส์    +สายภายในตามสูตร  

วันนี้ ต้องเสร็จ    เดียว

เดี้ยว  สเต็ปต่อไปพรุ้งนี้ครับ  ยังมี  อีกรอบสอง     โม  อีกครับ  

เย้สายXLR   พี่วิรุฬ ให้ยืมครับ    เย้   ๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ   พี่

:yahoo :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน, 2010, 03:05:43 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 04:32:24 PM »
เบรคไม่หยุด ฉุดไม่อยู่แล้วคร๊าบบบ ลุยๆๆๆๆ โลดๆๆๆๆๆ คร๊าบบบบ  :showoff :showoff :showoff :clap :clap O0 O0 O0 O0

• kjit
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 08:58:09 PM »
เบรคไม่หยุด ฉุดไม่อยู่แล้วคร๊าบบบ ลุยๆๆๆๆ โลดๆๆๆๆๆ คร๊าบบบบ  :showoff :showoff :showoff :clap :clap O0 O0 O0 O0

ขอบคุณครับ   พรุ้งนี้   จะแวะไปลับ  หู   ที่บ้านพี่หนึ่งอีกครั้งครับ

ตอนกลับมา   ก็  แอบได้   ฟัง   plinius  sa 103  ที่อจ.หมาย  โมเปลี่ยนสายไฟเข้าเครื่อง+สายลำโพงลิงค์ใหม่   เท่าที่ฟัง  ไม่นาน   เบส+เสียงกลางดีขึ้น   หมดค่าแรงอจ.หมาย   ไปหนึ่งวัน   ฮิอฺฮ

ผลิกดูด้านล่างก่อนโม

โมด้านบนนิดหน่อย

ท่านหมาย  โมหมดไป 1 วันครับ

แอมป์  เสร็จ  พร้อมทดสอบ   ฮิอฺฮ

:drive1 :drive1 :drive1

ส่วนปรีไม่แน่ใจ  ตอนออกมายังไม่เสร็จครับ ๆๆๆๆๆ  แต่มีแวว   ฮิอิอ   เก็บบรรยากาศ  มาให้ชมครับ

ร้านพี่เมย์     ช่างใหญ่นี้มือนิ่งมากๆๆๆ  ครับ

ใต้ปรี  มีทีเด็ด  ของใครบางคนด้วย   อิอิอ

:bye1

วันนี้แอบคุย  กับพี่  KJ   ไปได้สักพัก      ดู นาฬิกา  คุยกันไป  1 ชม 11  นาที่    คุยนานามากๆๆๆๆ  เลยครับ

ประเด็นที่คุย  เกี่ยวกับ  การโม  ด้วย   ฮิอฺฮ   

ขอบคูรครับ  พี่  kj     ฮิอฺอ :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน, 2010, 09:40:17 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2010, 11:10:47 PM »

ขอบคุณครับ   พรุ้งนี้   จะแวะไปลับ  หู   ที่บ้านพี่หนึ่งอีกครั้งครับ

ตอนกลับมา   ก็  แอบได้   ฟัง   plinius  sa 103  ที่อจ.หมาย  โมเปลี่ยนสายไฟเข้าเครื่อง+สายลำโพงลิงค์ใหม่   เท่าที่ฟัง  ไม่นาน   เบส+เสียงกลางดีขึ้น   หมดค่าแรงอจ.หมาย   ไปหนึ่งวัน   ฮิอฺฮ

ผลิกดูด้านล่างก่อนโม

โมด้านบนนิดหน่อย

ท่านหมาย  โมหมดไป 1 วันครับ

แอมป์  เสร็จ  พร้อมทดสอบ   ฮิอฺฮ

:drive1 :drive1 :drive1

ส่วนปรีไม่แน่ใจ  ตอนออกมายังไม่เสร็จครับ ๆๆๆๆๆ  แต่มีแวว   ฮิอิอ   เก็บบรรยากาศ  มาให้ชมครับ

ร้านพี่เมย์     ช่างใหญ่นี้มือนิ่งมากๆๆๆ  ครับ

ใต้ปรี  มีทีเด็ด  ของใครบางคนด้วย   อิอิอ

:bye1

วันนี้แอบคุย  กับพี่  KJ   ไปได้สักพัก      ดู นาฬิกา  คุยกันไป  1 ชม 11  นาที่    คุยนานามากๆๆๆๆ  เลยครับ

ประเด็นที่คุย  เกี่ยวกับ  การโม  ด้วย   ฮิอฺฮ   

ขอบคูรครับ  พี่  kj     ฮิอฺอ :victory
ไปกี่โมงอ่ะเผื่อว่างจะแวบเข้าไปแจมด้วย  :headphone

• kjit
Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด กับ ลำโพง ชายไทย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2010, 06:38:46 AM »
แอบไป  ฟังห้อง  พี่หนึ่ง ลับหู  มาแล้ว   

ถ่ายรูป  ไว้ก่อนน้ำเครื่องไปโม +  Burn  ที่ร้าน   ครับ  :victory

ถ่ายภาพไม่สวยนะครับ  รอ  นัท+ พี่หนึ่งมาช่วยถ่ายให้อยู่ครับ

ขุมพลังด้านหลัง  ที่น้อยมากๆๆ จะเปิด

• kjit
Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด กับ ลำโพง ชายไทย
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2010, 06:41:37 AM »

มาขอบคุณ  พี่วิรุฬ  ด้วยสำหรัยสาย  XLR  ครับ

เดี่ยว   หลังจาก ทัวร์ใต้+  อีสานเรียบร้อย  จะเริ่มลุยห้องผมต่อแล้วครับ 

แต่เท่าที่แอบฟังห้องตัวเอง   เบส ยังฟิตฟี้ๆๆๆ  ฟิต      สู้พี่หนึ่งไม่ได้   ฮิอิอ
ภาพก็  สู้ไม่ได้   เครียดหลายๆๆๆ  

ข่าวล่าสุด
ล่าสุด  โม  แอมป์ 103  เรียบร้อย 

มีปัญหาคาใจกับ  วอลลุ่มปรี    TAUTORO PREAMPLIFIER  นิดครับ  โมแอมป์+ปรีมากไปหน่อย
 เดิมที่เปิดที่ 9 นาฬิกา  ล่าสุดเปิดได้แค่ 7.30 น.    และกำลังให้พี่เมย์  สั่งของให้  ทำวอลลุ่มให้ครับ+พันหม้อแปลงปรีให้แรงกว่าเดิม 2 เท่า   ให้ด้วยครับ 
เมื่อวาน  เครื่องเปิดไม่ได้  เพราะสาย ลิงค์เส้นเดียว  ทำเครียดทั้งคืน   แต่หาเจอแล้วก็สบายใจ

ผมยังโดนท่าน  ae  ยุ ให้  เปลี่ยน  CAP   4 ตัวเห็นราคาแล้วจะเป็นลม ตัวละ 5000 บาท*4    เดี้ยว  กู้เงินคุณ  ae  ก่อนครับ   

ส่วน  DVd  ที่เอามาใช้เป็น ทรานสปอต์  ก็  กำลัง ให้ตัดภาคภาพทั้งหมดออก  รอเข้าคิวต่อพี่ประยูรๆครับ

ส่วนเดี้ยวได้ปรี  onkyo 886   พี่ประยูรมาในราคาพิเศษสุด     จัดมาโม +  ขอกู้เงินคุณ  ae  โม ต่อเลย  ครับ  ที่เดียว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน, 2010, 08:37:17 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2010, 08:29:59 AM »

มาขอบคุณ  พี่วิรุฬ  ด้วยสำหรัยสาย  XLR  ครับ

เดี่ยว   หลังจาก ทัวร์ใต้+  อีสานเรียบร้อย  จะเริ่มลุยห้องผมต่อแล้วครับ 

แต่เท่าที่แอบฟังห้องตัวเอง   เบส ยังฟิตฟี้ๆๆๆ  ฟิต      สู้พี่หนึ่งไม่ได้   ฮิอิอ
ภาพก็  สู้ไม่ได้   เครียดหลายๆๆๆ  

ข่าวล่าสุด
ล่าสุด  โม  แอมป์ 103  เรียบร้อย 

มีปัญหาคาใจกับ  วอลลุ่มปรี    TAUTORO PREAMPLIFIER  นิดครับ  โมแอมป์+ปรีมากไปหน่อย
 เดิมที่เปิดที่ 9 นาฬิกา  ล่าสุดเปิดได้แค่ 7.30 น.    และกำลังให้พี่เมย์  สั่งของให้  ทำวอลลุ่มให้ครับ+พันหม้อแปลงปรีให้แรงกว่าเดิม 2 เท่า   ให้ด้วยครับ 
เมื่อวาน  เครื่องเปิดไม่ได้  เพราะสาย ลิงค์เส้นเดียว  ทำเครียดทั้งคืน   แต่หาเจอแล้วก็สบายใจ

ผมยังโดนท่าน  ae  ยุ ให้  เปลี่ยน  CAP   4 ตัวเห็นราคาแล้วจะเป็นลม ตัวละ 5000 บาท*4    เดี้ยว  กู้เงินคุณ  ae  ก่อนครับ   

ส่วน  DVd  ที่เอามาใช้เป็น ทรานสปอต์  ก็  กำลัง ให้ตัดภาคภาพทั้งหมดออก  รอเข้าคิวต่อพี่ประยูรๆครับ

ส่วนเดียวได้ปรี  onkyo 886   พี่ประยูรมา  ขอกู้เงินคุณ  ae  โม ต่อเลย  ครับ  ที่เดียว 
เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้คุณเอ๋ผันตัวเองไปเป็นเจ้าพ่อเงินกู้ซะแล้ว ตั้งชื่อบัตรกดเงินสดอย่างไงครับ Aey Plus2 หรือเปล่า  :headphone

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2010, 10:06:15 AM »
ฟันธงได้เลย ห้องนี้ต้องแซงหลายๆห้องกระจาย ทั้งเสียงและภาพ ขุนจิตงุดเงี้ยวพลังม้า ลงมาคุมเองขนาดนี้ง่ะ   :headphone :headphone เป็น showroom พาราดู๊ดได้เลย  ฟันเธอ !!!!!

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2010, 10:49:09 PM »
ฟันธงได้เลย ห้องนี้ต้องแซงหลายๆห้องกระจาย ทั้งเสียงและภาพ ขุนจิตงุดเงี้ยวพลังม้า ลงมาคุมเองขนาดนี้ง่ะ   :headphone :headphone เป็น showroom พาราดู๊ดได้เลย  ฟันเธอ !!!!! นะ
ผมว่าพักนี้คุณหนึ่งของเรามาแรงมากๆ ถ้าจะเก็บกดไม่ได้ระบายออกเป็นแน่แท้ มาม่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไประบายออกกันหน่อยนะ Y]

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 01:50:32 PM »
pre Plinius เข้าท่ามากๆเลย ชอบจัง :)
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• kjit
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2010, 07:08:14 AM »
pre Plinius เข้าท่ามากๆเลย ชอบจัง :)

ของคุณ ลุง santa    บ้านลุงกับผมใกล้กันมาก  ครับ  บ้านผมอยู่  หลัง  LOtus    สุขุมวิท 54  ครับ

ช่วงนี้ยังไม่ได้  เอาของย้ายเข้าบ้านเลย  อยู่ในช่วง  โม  ครับ

ล่าสุด  หลังจาก ช่าง  เมย์   ร้านตรงข้ามผม

กำลัง สั่งให้พี่เค้า    โม   Dvd    อินติกล้า   อยู่

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2010, 08:39:13 PM »
ฟันธงได้เลย ห้องนี้ต้องแซงหลายๆห้องกระจาย ทั้งเสียงและภาพ ขุนจิตงุดเงี้ยวพลังม้า ลงมาคุมเองขนาดนี้ง่ะ   :headphone :headphone เป็น showroom พาราดู๊ดได้เลย  ฟันเธอ !!!!! นะ
ผมว่าพักนี้คุณหนึ่งของเรามาแรงมากๆ ถ้าจะเก็บกดไม่ได้ระบายออกเป็นแน่แท้ มาม่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไประบายออกกันหน่อยนะ Y]

;D ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f

• kjit
Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด กับโม Dvd+ Burn ลำโพงUsher 8571di อยู่ครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2010, 08:05:18 AM »
ตอนนี้รอPlinius  103  มาขับ เซ็นเตอร์อีกครับ  คงต้องเล่นระบบ  Hometheater 4.1  ( รอเงินกู้  sme  มาซื้อเครื่องเสียงครับ   ไปก่อนครับ )

และรอขาตั้งพี่ใหญ่  เหลือๆๆใช้มาวางเซ็นเตอร์ครับ ของผมสรุปใช้ 2  อันนะครับ   เรื่องเงินขอพิเศษ  สุด นะครับช่วงนี้แกลบมากๆๆ  ครับ

ยังไม่จ่ายค่าโม  พี่เมย์เลย  ครับ    ผ่อนค่าโมอีกๆๆๆ   ฮฺฮฺอ :'(

พอกลับมาเล่น  เป็นทางการ   เพราะท่าน ae ไฟเขียว

อยากได้ไปหมด 
1. อยากโม 886   ให้ใกล้เคียง  แบบ พี่ประยูรจังเลย
    อยากโมปรี  tautora เปลี่ยน  cap  ตัว  top  ตามที่ท่าน  ae จะสั่งให้ 5000*4  สู้ๆๆๆ
2.อยากได้  cd  ใหม่ที่เล่น  sacd  ได้
3.ใจจริงสู่งสุดอยากเล่น เครื่องเล่น แผ่นเสียงสุด  แต่มือไม้มันแข็งกระด้าง  กลัวเข็มหัก   ปรี Tautora  มีช่องรับ  แผ่นเสียงเหลืออยู่
4.อยากได้  เครื่องเล่น  Bd   สักเครื่อง  ดีๆๆๆ   
5.อยากได้สายสัญญาญ  ยาวๆๆๆ  +อยากได้สายลำโพงใหม่

ทุกปัญหาติดเรื่องเดียว   เงินครับ 

(  เดียวเงินกู้  sme  มาจะลุยท่าน  ae บอกจะจัดให้ท่านที่    ) 

ผมเป็นผู้ประสบภัย  จากท่าน ae ยุ   ลุย โลด    ฮิอิอ 

ท่านัทคุง   อาทิตย์หน้า  ห้องผม  น่าจะเรียบร้อย  2  แชลแนล  ครับ  แวะไปถ่ายรูปให้ด้วยครับ 

จะได้มีลายเซ็นต์สวยๆๆ  กับเขาบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน, 2010, 08:22:19 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• **
Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด กับโม Dvd+ Burn ลำโพงUsher 8571di อยู่ครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2010, 01:06:26 PM »
ตอนนี้รอPlinius  103  มาขับ เซ็นเตอร์อีกครับ  คงต้องเล่นระบบ  Hometheater 4.1  ( รอเงินกู้  sme  มาซื้อเครื่องเสียงครับ   ไปก่อนครับ )

และรอขาตั้งพี่ใหญ่  เหลือๆๆใช้มาวางเซ็นเตอร์ครับ ของผมสรุปใช้ 2  อันนะครับ   เรื่องเงินขอพิเศษ  สุด นะครับช่วงนี้แกลบมากๆๆ  ครับ

ยังไม่จ่ายค่าโม  พี่เมย์เลย  ครับ    ผ่อนค่าโมอีกๆๆๆ   ฮฺฮฺอ :'(

พอกลับมาเล่น  เป็นทางการ   เพราะท่าน ae ไฟเขียว

อยากได้ไปหมด 
1. อยากโม 886   ให้ใกล้เคียง  แบบ พี่ประยูรจังเลย
    อยากโมปรี  tautora เปลี่ยน  cap  ตัว  top  ตามที่ท่าน  ae จะสั่งให้ 5000*4  สู้ๆๆๆ
2.อยากได้  cd  ใหม่ที่เล่น  sacd  ได้
3.ใจจริงสู่งสุดอยากเล่น เครื่องเล่น แผ่นเสียงสุด  แต่มือไม้มันแข็งกระด้าง  กลัวเข็มหัก   ปรี Tautora  มีช่องรับ  แผ่นเสียงเหลืออยู่
4.อยากได้  เครื่องเล่น  Bd   สักเครื่อง  ดีๆๆๆ   
5.อยากได้สายสัญญาญ  ยาวๆๆๆ  +อยากได้สายลำโพงใหม่

ทุกปัญหาติดเรื่องเดียว   เงินครับ 

(  เดียวเงินกู้  sme  มาจะลุยท่าน  ae บอกจะจัดให้ท่านที่    ) 

ผมเป็นผู้ประสบภัย  จากท่าน ae ยุ   ลุย โลด    ฮิอิอ 

ท่านัทคุง   อาทิตย์หน้า  ห้องผม  น่าจะเรียบร้อย  2  แชลแนล  ครับ  แวะไปถ่ายรูปให้ด้วยครับ 

จะได้มีลายเซ็นต์สวยๆๆ  กับเขาบ้าง

บอกด้วยน๊า จะไปด้วย  Y]

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2010, 11:23:03 PM »
ขาตั้ง solidtech อีก 2 ตัวต้องรอให้แท่น finite element ของคุณหยกมาก่อนนะครับ น่าจะเป็นต้นเดือนกรกฎาคมครับ
ตัว BD ถ้าไม่รังเกียจมาเอา Pana 30 USA ไฟ 110 ที่ผมซื้อจากพาราไดซ์เมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้วไปโมไหมล่ะ ผมเหลืออยู่ไม่ได้เล่นนานแล้วเดี๋ยวเสื่อมหมดเสียดายแย่ :headphone

• kjit
Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด กับโม cd+ Burn ลำโพงUsher 8571di อยู่ครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2010, 05:34:35 AM »
ขาตั้ง solidtech อีก 2 ตัวต้องรอให้แท่น finite element ของคุณหยกมาก่อนนะครับ น่าจะเป็นต้นเดือนกรกฎาคมครับ
ตัว BD ถ้าไม่รังเกียจมาเอา Pana 30 USA ไฟ 110 ที่ผมซื้อจากพาราไดซ์เมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้วไปโมไหมล่ะ ผมเหลืออยู่ไม่ได้เล่นนานแล้วเดี๋ยวเสื่อมหมดเสียดายแย่ :headphone

รับทราบครับ  ผมกะจะเอาชั้นวางพี่มาต่อความสูง  เพื่อวางเซ็นเตอร์ครับ    พี่

พี่  ตอนนี้ผมใช้  pana 10  อยู่ครับ   30  สู้สีกันครับ      พี่ส่วนเสียงยอมให้ 30  เพราะใหม่กว่า  ฮิอิ 

ขอบคุณครับ  พี่   แต่กะจะจีบอย่าอื่นพี่มากกว่า ครับ  เล่งไว้แล้วครับ

แต่ เดียวรอ   ช้อน  oppo ต่อเป็นทอดๆๆครับ

ของพี่ๆๆๆ   พี่ๆๆๆวินัยรับช่วง   ผมกะรับช่วงต่อจากพี่วินัยครับ  ฮิอิอ

หรือไปขอยืมคุณ  ae  มาใช้ก่อน  ครับ   ฮิอฺ  เพราะของพี่ๆๆๆ+ท่าน  ae   น่าจะหลุดมาเร็วๆๆนี้ครับ    ฮิฮิอ 

( คนตังค์น้อยครับ   ยังหลายรายการที่ต้องซื้อ  ตอนนี้เล่น 4.1  ไปก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน, 2010, 07:25:52 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด Burn 2 แชลแนล ทั้วระบบ สู้ๆๆๆ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 03:09:50 PM »
ไม่มีเซ็นเตอร์ครับ   เพราะไม่มีแอมป์ขับ  เลยต้องวางกับพื้น   

รอชั้นวางครับ   สู้ๆๆๆ   ช้าๆๆได้พร้าเล่มงาม  ครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน, 2010, 03:11:22 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

Re: ขุนจิต comeback ครับ ล่าสุด Burn 2 แชลแนล ทั้วระบบ สู้ๆๆๆ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 03:33:56 PM »
ขอบคุณที่ช่วยดันครับ
กำลังหา cardas กับ acoustic zen อยู่ครับ
คิดว่าไม่เกินสัปดาห์ cardas น่าจะมาก่อน ราคาโดนแน่นอน  ;D
ไม่มีเซ็นเตอร์ครับ   เพราะไม่มีแอมป์ขับ  เลยต้องวางกับพื้น   

รอชั้นวางครับ   สู้ๆๆๆ   ช้าๆๆได้พร้าเล่มงาม  ครับ  :'(

เกือบครบแล้วครับ  O0 O0 O0 O0

ขอบคุณที่ช่วยดันครับ
กำลังหา cardas กับ acoustic zen อยู่ครับ
คิดว่าไม่เกินสัปดาห์ cardas น่าจะมาก่อน ราคาโดนแน่นอน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มีนาคม, 2011, 08:11:46 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 03:49:36 PM »
อ้างถึง
เกือบครบแล้วครับ  O0 O0 O0

เกือบครบแล้วก็เกือบล้านแล้วด้วย  :D 

งานนี้คุณจิต ยาวววววววววววว  ;D

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 04:12:01 PM »
อ้างถึง

เกือบครบแล้วก็เกือบล้านแล้วด้วย  :D 

งานนี้คุณจิต ยาวววววววววววว  ;D

:showoff :showoff :showoff

ออฟไลน์ tum488

• BBC MONITOR COLLECTOR
ชุดใหญ่ เสี่ยสั่งลุย  O0 O0

ออฟไลน์ tum488

• BBC MONITOR COLLECTOR
เห็นรถท่านขุนจิตแล้ว BB วัยรุ่นหลบเลย  :drive1

ออฟไลน์ Klos.

ยินดีด้วยครับพี่ d_d d_d

สมบูรณ์แบบเป็นที่สุด  O0 :kicking

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 11:15:51 PM »
ห้องสวยจัง ยังกะโรงแรมเลย อิอิ ;D

• kjit
อ้างถึง

ล่าสุด ข่าว  มา  sme   ปล่อยกู้ 8  แสน  คุณ ae จะให้ผม 4 แสน  แต่ ต้องเอาไปอัพเครื่องเสียงทั้งหมด  ไม่ให้กินข้าว   กินเครื่องเสียงแทน  :yuckyแงๆๆๆๆ
  จะซื้ออะไรเนี่ย   มีเกือบครบแล้ว  ขาดอีกนิดหน่อย  แต่สู้ๆๆ   ใจลึกก็ชอบอยู่แล้ว    ดีจะได้ไม่แอบหนี้ไปเล่นรถ   ฮิอิอ

1.เมื่อวานลองเอา  LG  มาลองเล่นครับ  อาการกระพริบหายครับ   ต้องอัพ เครื่องเล่น Blu-ray สัก 1 ตัวครับ
    กำลังดูๆๆ  ว่าจะเอาตัวไหนมาโม  หรือไปหาที่  ฮ่องกง  กรุ๊ปพี่ใหญ่
2.แอมป์ Plinius - 103   อันนี้สั่งไปแล้วครับ   (  หรือ เอา 777  )มาเลย  ฮิอิอ  ที่ร้านมีของ 1 ตัว  ฮิอิฮ
3.เครื่องกรอง  paradise สักตัว  (หลังจากตัวเก่าขายกินไปเรียบร้อย  ฮิอิ ไปแต่งรถ )
4.สายสัญญาณ  ต่างๆๆ   (สายสัญญาณ  XLR พี่ใหญ่ครับ  สายที่ยืมมมาขอยืมใช้ก่อนนะครับ  เพราะ ยังไม่ได้สั่ง ต้อง 7 เมตรครับ ถึงพอ
5.   -  ขอใช้หนี้  พี่ใหญ่   2 หมื่นนิดๆ
      -  ขอใช้หนี้ ขอนแก่นไฮไฟ 4 หมื่นนิดๆๆ
  เหลือมาจ่ายค่าตั่ว+ค่าอาหารที่  ฮ่องกงครับ

สรุปเป็นหนี้หัวโต ครับ เย้ๆๆๆ   
เท่าที่รวมๆๆๆ  คือ  หมดพอดี ครับ  :yahoo

สู้ๆๆ  แต่ช่วงหลัง  อยู่กับเครื่องเสียงมากขึ้นจริง
เมื่อ 1-2 วันตื่น ตี 5  มาฟังเพลง  ไฟที่บ้านเช้าแถวสุขุมวิท54 นิ่งๆ มาก  เสียงดีมากครับ

ต้องแอบไปฟังห้องพี่หนึ่ง  ข่าวว่าเสียงดีมากๆๆ
เดี้ยวผมตามไม่ทันครับ   กำลังตามพี่หนึ่ง+พี่ประยูร+พี่วินัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิถุนายน, 2010, 06:24:00 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
ระดับท่านขุนจิต...เล่นอะไรต้องอยู่แนวหน้า....  เอาไปเลย 8 แสน (ของขวัญจากท่านอภิสิทธิ์) + กู้บริษัทอีกซัก 2 แสน

ผมสั่งให้แล้ว...นี่เลย

MSB Platinum Data CD IV   $2995  ตัวนี้เป็น  Transport
         MSB Diamond Platinum DAC IV  $ 25995  ตัวนี้เป็น สุดยอด DAC 

ตัวนี้...เสียงดีกว่า EMM LABS XDS1 แน่นอน

เอ๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิถุนายน, 2010, 09:00:53 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »