ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนจิต ห่างหายไปนานจากล้มชุด เริ่มนับ 1 พระราม 3 ห้องใหม่ เล็กๆๆ3.7*6 เมตร  (อ่าน 277315 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
Re: ขุนจิต 2 เติมพลัง Up ครบแล้ว รอรวมพลังอีกครัง
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 08:26:43 PM »
ปิดเบเกอร์ไฟกลัวระบบไฟ.   เรียบร้อย.   เตรียมดูสถานการณ์

เมื่อเช้าคุยกัน ... ผมยังว่ายังไง ก็ยังไม่ถึง สุขุมวิท แต่ มาซะละ ....สู้ๆ ครับ
บ้านขุนจิตต์เขาติดคลองพระโขนง ซึ่งจะเป็นคลองที่รวบรวมเอาน้ำจากคลองแสนแสบและคลองลาดพร้าว เข้ามาระบายออกที่คลองลัดโพธิ์อีกที แต่ที่เห็นท่วมหน้าบ้านจิตต์วันนี้น่าจะมาจากอิทธิพลของน้ำทะเลที่หนุนสูงมากๆ ในวันนี้มากกว่าน้ำจากทางเหนือที่ยังไม่ได้ระบายลงคลองพระโขนงเลย อีก 2 วันน่าจะลงมาที่คลองพระโขนงแล้วบวกกับระดับน้ำทะเลที่หนุนสูงเข้าไปอีกระดับน้ำน่าจะสูงกว่าที่เห็นอีกสัก 30 - 50 เซ็นต์ครับ ระวังช่วงวันที่ 30 -31 ต.ค.นี้ครับ :'(

ดูในข่าวเป็นคันกั้นแตกครับ แต่ซ่อมแล้วครับ O0

ยังโทรไปแซวอยู่เลยว่า ทำไมแซงคนอื่นไปแล้วล่ะ  ;D

ทำให้คิดว่าตอนนี้ที่ไหนก็เสี่ยงทั้งนั้น อย่าประมาทนะครับทุกๆคน  :nono

ที่คันกั้นน้ำแตกเพราะระดับน้ำทะเลวันนี้สูงแถมไหลเชี่ยวมากๆ ครับ

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
Re: ขุนจิต 2 เติมพลัง Up ครบแล้ว รอรวมพลังอีกครัง
« ตอบกลับ #881 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 06:18:20 PM »
ปิดเบเกอร์ไฟกลัวระบบไฟ.   เรียบร้อย.   เตรียมดูสถานการณ์

เมื่อเช้าคุยกัน ... ผมยังว่ายังไง ก็ยังไม่ถึง สุขุมวิท แต่ มาซะละ ....สู้ๆ ครับ
บ้านขุนจิตต์เขาติดคลองพระโขนง ซึ่งจะเป็นคลองที่รวบรวมเอาน้ำจากคลองแสนแสบและคลองลาดพร้าว เข้ามาระบายออกที่คลองลัดโพธิ์อีกที แต่ที่เห็นท่วมหน้าบ้านจิตต์วันนี้น่าจะมาจากอิทธิพลของน้ำทะเลที่หนุนสูงมากๆ ในวันนี้มากกว่าน้ำจากทางเหนือที่ยังไม่ได้ระบายลงคลองพระโขนงเลย อีก 2 วันน่าจะลงมาที่คลองพระโขนงแล้วบวกกับระดับน้ำทะเลที่หนุนสูงเข้าไปอีกระดับน้ำน่าจะสูงกว่าที่เห็นอีกสัก 30 - 50 เซ็นต์ครับ ระวังช่วงวันที่ 30 -31 ต.ค.นี้ครับ :'(

ดูในข่าวเป็นคันกั้นแตกครับ แต่ซ่อมแล้วครับ O0

ยังโทรไปแซวอยู่เลยว่า ทำไมแซงคนอื่นไปแล้วล่ะ  ;D

ทำให้คิดว่าตอนนี้ที่ไหนก็เสี่ยงทั้งนั้น อย่าประมาทนะครับทุกๆคน  :nono

ออฟไลน์ satang

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
« ตอบกลับ #880 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 04:01:10 PM »

ทับหน้า ขนาดนี้ ทับหลวงที่กำลังจะมา นึกแล้วน่ากลัวจริงๆๆครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #879 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 03:26:52 PM »
ช่วงนี้น้ำทะเลสูงเจง ๆ  เมื่อเช้าถนนแถวบ้านมีน้ำทะลุเข้ามาหน่อย  แม่หน้าตาตื่นเลยบอกมาแล้วมาแล้ว  พอเที่ยงไม่เหลือซักกะหยด  ลงหมดเกลี้ยงเดี๋ยวรอเย็นขึ้นมาใหม่  ที่บ้านยังไม่เห็นแต่ที่ถนนราษฎร์บูรณะมีเป็นหย่อม ๆ ทะลุเขื่อนริมแม่น้ำเข้ามา
ประตูรั้วท่านขุนนี่สีเจ็บจิง ๆ ใครเลือกสีเนี่ย  เพื่อนไปหาไม่มีทางไม่เจอแป๊ดซะขนาดนั้น
คุณหมอ มีเด็ดกว่าสีประตูบ้านอีก ในห้องนอนของจิตต์น่ะมี จาคูซี่อยู่ในห้องนอนเลย เป็นไง เหมือนแถวๆ หาดยาวเลย  ;D

สมชื่อ ขุนจิตต์ พลังช้างเลยอ่ะครับ  :showoff :showoff :showoff O0 O0 O0

« ตอบกลับ #878 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 03:25:24 PM »
ช่วงนี้น้ำทะเลสูงเจง ๆ  เมื่อเช้าถนนแถวบ้านมีน้ำทะลุเข้ามาหน่อย  แม่หน้าตาตื่นเลยบอกมาแล้วมาแล้ว  พอเที่ยงไม่เหลือซักกะหยด  ลงหมดเกลี้ยงเดี๋ยวรอเย็นขึ้นมาใหม่  ที่บ้านยังไม่เห็นแต่ที่ถนนราษฎร์บูรณะมีเป็นหย่อม ๆ ทะลุเขื่อนริมแม่น้ำเข้ามา
ประตูรั้วท่านขุนนี่สีเจ็บจิง ๆ ใครเลือกสีเนี่ย  เพื่อนไปหาไม่มีทางไม่เจอแป๊ดซะขนาดนั้น
คุณหมอ มีเด็ดกว่าสีประตูบ้านอีก ในห้องนอนของจิตต์น่ะมี จาคูซี่อยู่ในห้องนอนเลย เป็นไง เหมือนแถวๆ หาดยาวเลย  ;D

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #877 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 03:14:45 PM »

« ตอบกลับ #876 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 03:11:31 PM »

« ตอบกลับ #875 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 03:02:40 PM »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #874 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 02:41:06 PM »
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #873 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 02:31:08 PM »
มาแล้นๆๆๆ  :cold :cold

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #872 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 02:04:37 PM »
อิอิ นํ้าจะวิ่งตามพระรามสาม มาอโศก วิ่งเข้าสุขุมวิทเมื่อไหร่เนี้ย

• kjit
« ตอบกลับ #871 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 01:22:21 PM »
มาจ่อหน้าบ้าน  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม, 2011, 02:48:09 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #870 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 08:27:17 AM »
ชอบๆๆๆๆ   ต้องไปหาถุงยังชีพ  แบบนี้บ้าง   ฮิออ

quote="Nevermind"]

ไปรับได้ที่ไหนหรอครับ ขำๆแก้เครียดกับสภาพอากาศครับ

ถ้าไม่เหมาะสมลบได้เลยนะครับ^^  :003:  :003:  :003:
ขอ แชร์ ไป...ฮาๆ  หน่อยนะครับพี่ คลายเครียด O0
[/quote]

เข้ามาเล่นกันได้ครับ  สู้ๆๆ

แงๆๆๆ   ผมสุขุมวิท 54  มีน้ำขึ้นมาแล้วตามท่อระบายน้ำ    เขื่อนใกล้ๆๆน้ำมาแล้ว

พระราม 3   เริ่มรถติดแล้ว  น้ำมาตามถนน  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม, 2011, 08:30:18 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #869 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 05:44:27 AM »
ชอบๆๆๆๆ   ต้องไปหาถุงยังชีพ  แบบนี้บ้าง   ฮิออ

ไปรับได้ที่ไหนหรอครับ ขำๆแก้เครียดกับสภาพอากาศครับ

ถ้าไม่เหมาะสมลบได้เลยนะครับ^^  :003:  :003:  :003:
[/quote] ขอ แชร์ ไป...ฮาๆ  หน่อยนะครับพี่ คลายเครียด O0

• kjit
« ตอบกลับ #868 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2011, 04:17:59 AM »
งั้นเดียวให้ลูกน้องไปหาซื้อคลองเตย. ให้ คับ
Thank you krub.   :victory

ปล. ตะกี้คุยกับคุณหมอเห็นบอกว่า เอา Q5 มาฝากเบิร์นไว้ที่ห้องแกก็ได้ อิอิ ขนาดจะยกไปเก็บชั้นสองยังไม่กล้า นี่จะให้ยกไปชั้น 11 เลยนะเนี่ย

ย้ายหมดทุกท่าน  แล้ว  ไว้หลังน้ำท่วม   มาว่ากันใหม่ครับ    สู้ๆๆๆ  ส่วนผม วันนี้ทำงานอีกวัน   เข้าร้าน  ปิดร้าน   ดูสถานะการณ์ครับ   สู้ๆๆๆๆๆๆ

นั่งฟังเพลงที่บ้านรอน้ำท่วมครับ สู้ๆๆ

« ตอบกลับ #867 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 10:31:21 PM »
งั้นเดียวให้ลูกน้องไปหาซื้อคลองเตย. ให้ คับ
Thank you krub.   :victory

ปล. ตะกี้คุยกับคุณหมอเห็นบอกว่า เอา Q5 มาฝากเบิร์นไว้ที่ห้องแกก็ได้ อิอิ ขนาดจะยกไปเก็บชั้นสองยังไม่กล้า นี่จะให้ยกไปชั้น 11 เลยนะเนี่ย

• kjit
« ตอบกลับ #866 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 10:11:18 PM »

« ตอบกลับ #865 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 09:52:08 PM »
คับพึ่งอ่านกระทู้. เดียวตามคนงาน. ได้เรื่องเช้าส่งข่าว. แต่พรุ้งนี้บ่ายก็น่าจะได้เดี้ยวเช็คคนงานให้คับ
ขอเป็นวันพุธครับ พรุ่งนี้ต้องขอเคลียร์งานที่บริษัทก่อนครับ

นัดลูกน้อง  เรียบร้อยพรุ้งนี้บ่ายโมง    ครับ
  เอาตัวใหญ่ๆๆ  ไป   2  - 3  คนเลยครับ    สู้ๆๆๆๆ
จิตต์ หาซ์อถุงพลาสติกกันน้ำมาเยอะๆ ด้วยนะครับ เอามาซีลเครื่องเสียงทุกกล่องอีกทีกันน้ำซึมด้วยครับ  :( :( :(

• kjit
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2011, 08:48:04 AM »
คับพึ่งอ่านกระทู้. เดียวตามคนงาน. ได้เรื่องเช้าส่งข่าว. แต่พรุ้งนี้บ่ายก็น่าจะได้เดี้ยวเช็คคนงานให้คับ
ขอเป็นวันพุธครับ พรุ่งนี้ต้องขอเคลียร์งานที่บริษัทก่อนครับ

นัดลูกน้อง  เรียบร้อยพรุ้งนี้บ่ายโมง    ครับ
  เอาตัวใหญ่ๆๆ  ไป   2  - 3  คนเลยครับ    สู้ๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #863 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2011, 11:42:45 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #862 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2011, 10:21:37 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม, 2011, 10:28:08 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #861 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2011, 09:59:55 PM »
จิตต์ วันอังคารนี้ คนงานว่างเปล่า ?  อยากเริ่มยกกล่องเครื่องเสียงขึ้นชั้นสองแล้วอ่ะ  แล้วเจ้า Q5 หนักค๊อตตต จะทำยังไงดีอ่ะ  :cry2 :cry2 :cry2
จิตต์ แก้ข่าวหน่อย ขอเป็นวันพุธบ่ายๆ นะครับ พรุ่งนี้วันอังคารแล้วนี่ K]

« ตอบกลับ #860 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2011, 09:48:29 PM »
จิตต์ วันอังคารนี้ คนงานว่างเปล่า ?  อยากเริ่มยกกล่องเครื่องเสียงขึ้นชั้นสองแล้วอ่ะ  แล้วเจ้า Q5 หนักค๊อตตต จะทำยังไงดีอ่ะ  :cry2 :cry2 :cry2

• kjit
« ตอบกลับ #859 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2011, 08:50:02 AM »
จิตต์อย่าลืมตรวจสอบขนาดของห้องให้ด้วยนะครับ
ผมเอาขนาดให้คุณ  ae  แล้ว 4.6*7.4 สูง 2.8  ครับ  เดี้ยวคุณ  ae  เค้าจะคำนวณให้ครับ  สู้ๆๆๆ 

« ตอบกลับ #858 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 10:36:44 PM »
จิตต์อย่าลืมตรวจสอบขนาดของห้องให้ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #857 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 10:55:48 AM »

ตอนนี้เสียงกลาง และลีลาของเสียง  จังหวะของเสียง  ไปทางน้องๆๆคุณ  ae    
มิติเวที    น้องๆๆ  ห้องพี่พล  
ส่วนเบสต่ำก็น้องๆๆๆๆพี่จอน    

สุดยอดครับ  Y] Y] O0 O0 O0

• kjit
« ตอบกลับ #856 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 08:31:22 AM »
ครับ    พี่   ตอนที่คุย  กัน ยังลังเล   อยุ่  

คุยกัน  ล่าสุด ผมก็งง  หรือว่าผมจำผิด  ฮิอิอ   ขอโทษครับ  ถ้าผิด

เอา Plinius   sa    บิดขับ เซนเตอร์ 1000w   กับ  Plinius   sa   เซอร์ราวด์ 300*2   จะได้ใช้สายสัญญาณ ชุดเดิม+สายลำโพงที่ของเดิมมีอยู่ โทนเสียงจะได้ไปทางเดียวกันหมด

แต่ติดที่  เห็นพี่บอก เอา 103  ไปใช้ข้างบน  1 ตัว ถ้าจำไม่ผิดครับ    :victory :victory

แล้วให้ผมปล่อย  103    2  ตัวบิท400*2   พอดีกำลังยุลูกค้าท่านหนึ่งอยู่เค้าน่าจะเอาสีดำ ตอนแรกก็ยุ เอา sa  แต่เค้างบไม่ถึง
   เค้ากำลังลังเล   ถ้าไม่โดนน้ำท่วมมีลุ้นเอาแน่ครับ   กำลังเจราจากับเค้าอยู่ๆตอนนั้น

เดือนที่แล้วเค้าบอกว่าคงปั่นเงินนิด  เค้าน่าจะขอลองนิด   แต่ไม่แน่ใจเรื่องน้ำท่วมครับ   เดี้ยว จะลองถามพี่เค้ายังสนใจไหม

เดี้ยวผมไปหาพี่ตามนัด   บ่าย  2 โมงพรุ้งนี้ครับ     สู้ๆๆๆ
หรือ งง    
พรุ่งนี้พบกันตอนบ่ายสองครับ อ้อ น้องบีจะแวะเข้ามาขอแบ่งสาย cardas ส้มสัก 2 เมตรด้วยครับ

ปล. ผมจำผิดไปมั๊ง  เอาแบบที่จิตต์ว่าแบบนี้ก่อนก็ได้ ลองดูละกัน  ถ้าปล่อย SA103 ได้คู่ก็โอเค ตอนนี้ยากจนอยู่ด้วย

ครับ  พี่   plinius  103   เองแยกขายก็น่าจะขายง่ายกว่าครับ    เพราะราคา  ไม่แรง  

ตัว plinius   103   ตัวเดียวก็เสียงดีมาก   แล้วครับ   แยกขายก็ไม่น่ายากครับ  พี่  

คิดว่าหาลูกค้าไม่ยาก    แต่แค่ติดที่สีดำ  นิดครับ   รับทราบครับ  พี่  

เอารูปตัวที่โม  Plinius  SA 103   ตัวของพี่ที่โมเรียบร้อยแล้วมาให้ชมครับ

ส่วนเปลี่ยน  cap  แล้วและสายสัญญาณ  ครับ

ส่วนผมเมื่อวานก็เลยพาช่างไปโมเครื่องผมตามแบบพี่ในส่วน  cap   ครับ ตอนนี้  ผมเลย  Happy มากๆๆครับ  

และแล้วก็  หายคัน  จัดการโม  cap   ตามพี่ใหญ่  หลังจาก หูเสียที่ร้าน  

คราวนี้  ห้องผมเริ่มมีลีลา  ดีขึ้น  เสียงกลางอิ่มใหญ่ มีจังหวะและให้อารมณืมากขึ้น        

มิติก็ดีขึ้น  ขนาด  Burn  ไปนิดหน่อย  อาการเกร็งเสียงก็ไม่มากมาย    ร้องโอ้  มันยังได้ดีอีกหรือ  เย้      ฟังเพลงแล้ว  เพราะขึ้นเยอะ  มิติก็ดี   แรงก็ดีขึ้น    

เปิดแผ่น  Dafos   ฟังดีได้ทั้งแผ่น   บรรยากาศ ด้านกว้างด้านลึก  สู่งกลางต่ำมาเกือบหมด  แต่ก็ยังอยากให้เวที่เสียง  ลงต่ำติดพื้นมากกว่านี้ อีกนิด     ครับ
คงต้อง  Burnและทิ้งตัวกว่านี้

เปิดแผ่น  2K   Hd    ชอบมาก   ทุกเพลงฝั้งดีเลยครับ    

แต่กลับไปฟัง   audioplile 2 สีแดง  อาการเสียงคนร้องช้าไปแล้วครับ  เคยฟังมิติคนร้องจะอยู่กลางๆๆเอียงซ้ายนิด  แต่ฟังแผ่นนนี้คราวนี้  แต่ละเพลง เสียงร้องไม่ตรงกันเลย  ฮิอิอ
    ต้องปรับหูอีกแล้ว     ทุกความเคยชิน    เสียงลีลานักร้องมันร้องใจจะขาด  ผมเคยชินก็เสียงรุกเร้า

แผ่นยากๆๆ  เพลงยากที่เคยฟัง   ตอนนี้ก็ฟังได้ดีมากหลายแผ่นเลย      :clap c) c) c)

สู้ๆๆๆ    Burn  อีก  วัน  2 นี้คง   burn  กันมันส์เลยครับ         ชอบๆๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้เสียงกลาง และลีลาของเสียง  จังหวะของเสียง  ไปทางน้องๆๆคุณ  ae    
มิติเวที    น้องๆๆ  ห้องพี่พล  
ส่วนเบสต่ำก็น้องๆๆๆๆพี่จอน    

โม้รายวัน   ฮิฮฺอ

เดี้ยวไปหาอะไรเล่นอีก   ฮิฮฺอ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ตุลาคม, 2011, 08:40:54 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #855 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 06:08:08 PM »
ครับ  หลังจากนั่งที่ร้าน  av  paradise  เหงารอฟังข่าวน้ำท่วม     และแอบฟังจนหลับเคลิมด้วยเสียงกลางหนา  และเสียงแหลมก็เคลิมติดหู  

เมื่อคืนกลับไปฟังที่บ้าน  เสียงที่ห้องผมดู  บอกบางไปเลยครับ  

เมื่อเช้าก็ไม่แน่ใจ  นอนไม่ไหลับคิดหนักว่าเกิดจากอะไร    ล้างหู....ทั้งคืนหมดแรง      รีบตื่นมาแอบฟังตั่งแต่ตี 5   จน 8.00 น   พอดีพี่ไพรัชโทรมาเลื่อนนัด  
มาคิดไปคิดมา  ต้องโม   cap  รวมทั้งใส่สายสัญญาณ absoute ตามช่องว่างที่เหลือคราวที่แล้วขอพี่ใหญ่มาได้นิดเดียวได้มา 4 นิ้วกว่าครับ  

ห้ามใจไม่ได้  โมก็โม
 เลยรีบโทรไปนัดช่าง    เย้ทำเสร็จใช้เวลาไม่นานนักเพราะทำไม่กี่รายการ   อย่างอื่นทำไปเกือบหมดแล้ว  

แอบให้ช่างที่โมมาฟังนิดหน่อย    มันดีขึ้นได้อีก  10-20 %  เลยครับ แค่เปลี่ยน  cap     เสียงมันใหญ่ได้อีกเรื่อย    
 เสียงใน แทรก 10  K2Hd  ได้ยินเสียงเส้นสายสุดๆๆๆ เสียงเคาะเสียงเกาๆๆๆๆ
    แทรก 8  อาราณ์ของคนร้องสาวดีขึ้น  มีลีลากับเค้าบ้าง  
แทรก 5 เบสยังไม่ค่อยทิ้งเท่าของเดิมแต่มีแววๆๆๆๆๆ

ตอนนี้  burn  ทิ้งครับ  กว่า จะ 200 ชม.  คงนานพอดูเลยครับ    แต่ดีขึ้นมากๆๆ  ชอบจ่ายน้อยแต่ได้เยอะเลย    สู้ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม, 2011, 06:13:54 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #854 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2011, 08:04:47 AM »
เพิ่งคุยกัคุณเอ๋ อยากได้ AD converter ของ MSB จะเอามา rip แผ่นเสียงเป็น hi-rez
แต่เห็นราคาแล้ว เป็นลมไปเลยอะ  :cry2 :cry2 :cry2

ครับ  หาเพื่อนใช้อยู่ครับ   MSB   ให้คุณ  ae  จัดเลยครับ  ผ่อนยาวๆๆๆๆๆ  เลยๆๆ  อิออ  0  %  1 เดือน 
อิอิ ผมไม่ต้องซื้อแล้ว รอคุณหมอซื้อแล้วค่อยส่งHDD ไปให้เลยดีกว่า อิอิ. มดตรู๊ดแล้ว :P
ถ้า 0% หนึงเดือน แล้ว 1% อีก 12 เดือน แถมลด 50% MSRP หละจะสู้ อิอิ

« ตอบกลับ #853 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2011, 06:27:26 AM »
เพิ่งคุยกัคุณเอ๋ อยากได้ AD converter ของ MSB จะเอามา rip แผ่นเสียงเป็น hi-rez
แต่เห็นราคาแล้ว เป็นลมไปเลยอะ  :cry2 :cry2 :cry2

ครับ  หาเพื่อนใช้อยู่ครับ   MSB   ให้คุณ  ae  จัดเลยครับ  ผ่อนยาวๆๆๆๆๆ  เลยๆๆ  อิออ  0  %  1 เดือน 

ถ้า 0% หนึงเดือน แล้ว 1% อีก 12 เดือน แถมลด 50% MSRP หละจะสู้ อิอิ

• kjit
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2011, 06:23:23 AM »

« ตอบกลับ #851 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2011, 06:19:21 AM »

• kjit
« ตอบกลับ #850 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2011, 06:07:35 AM »
ชอบๆๆๆๆ   ต้องไปหาถุงยังชีพ  แบบนี้บ้าง   ฮิออ

ถ้าไม่เหมาะสมลบได้เลยนะครับ^^  :003:  :003:  :003:[/quote]

• kjit
« ตอบกลับ #849 เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2011, 07:28:31 AM »
ตอนนี้ระบบเริ่มนิ่ง    แล้ว  เย้ๆๆๆ 8) 8) 8)

อีก  หนึ่ง  ของเล่นที่น่าลอง    ทางเมื่องนอกรับประกัน คุณภาพ  ไม่ดีคืนเงินเต็ม 100  %   ครับ แต่ราคาเกือบ หมื่น$  ครับ     แต่มันตัวเท่ากล่องไม้ขีดเองครับ

http://www.msbtech.com/products/galaxy.php

ขอนุญาติ  ไม่ได้แอบ  โปรโมทนะครับ     อันนี้มีคนเล่นน้อยครับ    ผมเอง ชอบ  สินค้าตัวนี้เป็นการส่วนตัว  ครับ
 ต้นบอกให้ลองยืม  clock  ของเพื่อนมาลงดูก่อน   ครับ  

อ่านจากข้อมูล  น่าลอง   แต่ จะคุ้มไหม

A Whole New Level of Clock Performance
 Digital audio is all about timing. The further we press the limits of clock precision the better sonic results we experience. We delved into space age technologies and produced a clock of unprecedented accuracy and the sonic results are simply stunning.

It all starts with a crystalline material. Crystals were found to resonate at a precise frequency a hundred years ago. We have since pushed our understanding of crystal oscillation to an exact science. When the right crystalline material is cut exactly the right way, and allowed to resonate at the right temperature, a clock is created with unprecedented accuracy. (97 femtoseconds of jitter is less than a tenth of a picosecond - a new class of clock.)

Conventional specifications and industry buzz words just do not begin to quantify the startling results of our clock research as we move toward a whole new level of performance. Our novel clock design has never before been applied to an audio product. Unique proprietary materials are precisely fabricated in an equally proprietary clock circuit and absolutely temperature controlled in an environment made from an actual space shuttle tile.

The FemtoSecond Galaxy Clock plugs into the clock upgrade header on any DAC IV with an immediate sonic benefit. An excellent DAC clock tends to reveal the true nature of the original music. The DAC IV with the FemtoSecond Galaxy Clock reveals fine, delicate, very dense harmonics that are accurately organized and therefore correctly reveal the true sound of the instruments and voices. The harmonic congestion that translates to harshness and the familiar digital "annoyance factor" is just absent. The music and instruments sound like they are coming from live mic feeds on the best recordings.

The ability to recover the soundstage is closely related to the correct recovery of dense harmonic information. Because of this ability to reveal the finest resolution without any trace of harshness, the soundstage is defined to a degree never heard before. Each recording moves from venue to venue, each instrument takes its focused place in the soundstage. The combination of the dense harmonic recovery and the exceptional soundstage presentation results in a level of "believability" that has to be heard.

A personal note:

I do NOT want to push this clock on anyone. It is an expensive clock and I do not want a single customer feeling they made a bad investment. I cannot control what a distributor or dealer will do with a customer but I publicly pledge to happily give a full refund to any of my distributors who feel the clock did not live up to their expectation. I encourage my dealers to do the same for you customers. This is an extravagant luxury for those who want to hear something new. Let me explain.

The problem in quantifying the sound is that the sonic impact is on a different vector than for example DAC level. There are two sonic vectors that are 90 degrees apart. One has to do with timing and one with accuracy. They are completely unrelated. Digital filters, upsamplers and clocks all have to do with timing. Platinum - Signature - Diamond mostly have to do with resistor accuracy. The sonic impact of each vector are not related. The clock impact all three levels of DAC on the timing vector only. So the clock upgrade does not make a Platinum DAC into a Signature or a Signature into a Diamond. The clock impacts the time alignment of the sound. The more accurate the DAC, the more stunning the clocks impact.

So the impact of the clock depends on what a listener cares about. Vince (our US sales manager) wrote the description of what the clock did for the sound above. He has a pretty narrow (and super critical) focus. For him, it came down to one of his favorite recordings. When he sits off axis a particular cymbal sounds so real it sounds live. That hooked him and made him a fan. Every time he hears the recording without the clock he is sadly disappointed. He is a true audiophile. For me, I heard a high-res violin solo. The violin image went from an unmoving meter wide to actual size and I could see the violinist sway and turn as he played. Wow. Can't put a price on that. At that moment I changed my mind and determined to sell this clock even though the price is high. I want to hear that sound again. Irrational and reckless, but what did I work so hard for all these years for if not to indulge myself from time-to-time in something unique, new and wonderful.

The FemtoSecond Galaxy Clock Measurements
Clock measurements are a tricky thing. Comparing clock measurements is nearly impossible. Everyone quotes the lowest jitter numbers they can, which are the time interval error show in this textbook illustration below. But this error is very frequency dependent so usually this number is quoted for a very high frequency, where the clock is very good. They do not mention the jitter at lower frequencies where clocks are not so good, and where jitter is more relevant to audio sound quality.

A more useful measurement is phase noise. Phase noise shows clock jitter in the frequency domain. We look at the undesired power of the clock at various frequency ranges away from the primary clock frequency. The red lines in the textbook chart below shows the noise 1 kHz away from the clock frequency. This specification is more relevant to audio performance.

The MSB Galaxy Clock has amazing noise performance with a guaranteed jitter measurement at the worse case of just 1 Hz away from the ideal clock frequency of less than 97 femtoseconds (0.097 picoseconds). OK, so here is another pretty unbelievable jitter specification. We better stop right here and share our ideas about specifications.

Just as we broke new ground with our Ladder DAC design, 32x Digital Filters, Upsampling to 32 bit 384 kHz, and making the first 384 kHz USB connection, we have done something totally different and groundbreaking with this new clock. Jitter this low is very hard to measure and I am sure the mathematicians can argue about the exact test method that should be used and the exact numbers for years, but the fact of the matter is that this clock makes a huge sonic difference, and thats what counts. Our goal was great sound, not great measurements. We published what we measured with our own test system and method and I believe them to be accurate but there is a lot of variation in test methods, such as signal level and measurement frequency (we are around 25 MHz where most clocks are at 10 MHz) that skew the results dramatically so it will always be hard to make detailed comparisons. I think all our engineering critics will agree that far more important in a DAC design is where you put the clock, and how you transmit and receive the clock at the DACs themselves. The potential jitter added in these areas far exceed the clock jitter anyway. A poor implementation of this clock may add 1000 times the clock jitter to the DAC output! The DAC IV was designed from the ground up with this clock in mind, so the implementation is very clean.

Here are our measurements at 24.576 MHz**:

•Phase Noise at 1 Hz                                -85 db
•Phase Noise at 10 Hz                             -110 db
•Phase Noise at 1 kHz                             -120 db
•Phase Noise at 10 kHz*                         -150 db
•Guaranteed TIE (jitter down to 1 Hz)      .097 psec***.
                           * at CMOS output levels (For reference, at normal +13 dB levels the noise would be -170 dB).
                        ** these measurements were at our measurement system noise floor. Actual values could be better but certainly not worse.
                       *** Calculated with an algorithm supplied by Agilent for low noise jitter calculation (3% accuracy predicted by author).

How long is a femtosecond? It is one millionth of one billionth of a second. Visible light oscillates with a period of about 2 femtoseconds. So forget about measuring clock jitter in picoseconds. MSB has now brought a new reference to the

กำลังตัดสินใจ  อยากลองเหมือนกัน

ทำการบ้านให้ด้วย   ฮิฮ  คุณ  เอ๋  ยุอยู่ๆๆๆๆ

http://cybwiz.blogspot.com/search/label/Clock
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม, 2011, 01:21:20 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #848 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2011, 05:40:50 PM »
แอบไปเห็นพี่ใหญ่  โม 

สงสัย  ต้อง  โม  cap  +สายacousticzen  absoute   บ้างแล้วครับ  เดี้ยวนัดช่างใหญ่ไปโมที่บ้านวันอังคารบ้างครับ   

สู้ๆๆๆ

ไม่มีรูปอ่ะครับ  :think1 :think1

• kjit
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: 16 ตุลาคม, 2011, 07:40:11 AM »
แอบไปเห็นพี่ใหญ่  โม 

สงสัย  ต้อง  โม  cap  +สายacousticzen  absoute   บ้างแล้วครับ  เดี้ยวนัดช่างใหญ่ไปโมที่บ้านวันอังคารบ้างครับ   

สู้ๆๆๆ

• kjit
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2011, 08:27:08 AM »
Review ของ MSB Tech เอามาฝากครับผม

http://www.tonepublications.com/magazine/toneaudio-magazine-issue-40/

ขอบคุณ  ครับ    

ตอนนนี้   Burn   เข้าที่เข้าทางมากขึนแล้วครับ      ลำโพงใหญ่ในห้องเล็กเอาอยู่หมัดแล้วครับ    เย้ๆๆๆๆๆๆ

Burn ๆๆๆๆ  เข้าที่เข้าทางอีก  2 อาทิตยฺน่าจะได้อะไรอีก  รู้สึก   ตอนนนี้ หม้อที่ใส่  ลงไป  และสาย Fim  Gold  ยังเปลี่ยนทุกวันเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม, 2011, 08:11:29 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #845 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2011, 11:16:34 PM »
Review ของ MSB Tech เอามาฝากครับผม

http://www.tonepublications.com/magazine/toneaudio-magazine-issue-40/

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 10:57:41 PM »

แผ่นสีฟ้า   speed   45   มี  3    แผ่น  งานเข้าแล้ว   Rega  ทำไงดี   :cry2 :cry2
มานั่งเปลี่ยนสายพาน   คิดถึงพี่  Tom  ทันทีเลย

คิดถึงที่ผมเอาแผ่นสปีด 45 มาเล่นด้วยสปีด 331/3 ใช่ป่าว    2f 2f 2f

อ้าว ....  บางเครื่องปรับสปีดไม่ได้เหรอ  :o

ปรับได้ครับ  แต่เป็นเรื่องของมือใหม่ไวนิลปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มน่ะครับ   ;D ;D ;D
อิอิ เสียงฮิวส์ มัสสเกลล่า มันเลยยานไปหน่อย แต่ก็เพราะไปอีกแบบนะคุณต๋อม  ;D

ฮี่ฮี่ฮี่ นึกแล้วยังขำไม่หายเลยครับ 
ถ้าพี่ไม่มาที่บ้านวันน้ัน  ป่านนี้ผมยคงยังฟัง Coal Train อย่างเตลิบเคลิ้มด้วยสปีด 33 1/3 อยู่แน่ๆครับ   ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #843 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 09:20:41 PM »

แผ่นสีฟ้า   speed   45   มี  3    แผ่น  งานเข้าแล้ว   Rega  ทำไงดี   :cry2 :cry2
มานั่งเปลี่ยนสายพาน   คิดถึงพี่  Tom  ทันทีเลย

คิดถึงที่ผมเอาแผ่นสปีด 45 มาเล่นด้วยสปีด 331/3 ใช่ป่าว    2f 2f 2f

อ้าว ....  บางเครื่องปรับสปีดไม่ได้เหรอ  :o

ปรับได้ครับ  แต่เป็นเรื่องของมือใหม่ไวนิลปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มน่ะครับ   ;D ;D ;D
อิอิ เสียงฮิวส์ มัสสเกลล่า มันเลยยานไปหน่อย แต่ก็เพราะไปอีกแบบนะคุณต๋อม  ;D

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #842 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 08:39:15 PM »
แผ่นดีต้องเล่นๆกับหัวดีๆ และเครื่องหมุนดีๆ นะครับ  555

• kjit
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 07:47:18 PM »

อย่าว่า  แต่พี่  Tom   เมื่อเช้าเปิด    ทำไมเสียงมันช้าจัง      

ไม่เคยเปลี่ยน สปีดดด้วยครับ  แต่เคยมีคนบอกให้ยกฐาน  และเปลี่ยนที่   สายพานเลยลองทำดู  ไม่ยากครับ    เลยนึกถึงมี  tom    ฮิอิอ

มานั่งเปลี่ยนสายพาน   คิดถึงพี่  Tom  ทันทีเลย

คิดถึงที่ผมเอาแผ่นสปีด 45 มาเล่นด้วยสปีด 331/3 ใช่ป่าว    2f 2f 2f

อ้าว ....  บางเครื่องปรับสปีดไม่ได้เหรอ  :o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม, 2011, 08:02:43 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #840 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 06:27:22 PM »

« ตอบกลับ #839 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 06:24:23 PM »

« ตอบกลับ #838 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 12:32:37 PM »

« ตอบกลับ #837 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 11:31:57 AM »
กว่าจะได้  แผ่นเสียงสักแผ่นเลือดตาแถบกระเด็ด   ฮิฮฺ     แผ่นพี่หมอบอยให้มา  1  ต้องหิ้วกระเป๋าใส่ของรอบ  ฮ่องกง  เลยครับ   ฮิอฺ :'( :'(

แหม แผ่นที่ได้นั่ง เดินที่งานสามวัน ได้มาแค่แผ่นเดียว ไปม่งก๊ก สองรอบ ก็เจอแค่อีกแผ่น เพราะฉะนั้น แผ่นนี้นี่ กว่าจะได้ก็
เดินซื้อรอบเกาะเหมือนกัน คุ้มแน่กับการต้องแบกกระเป๋ารอบเกาะ อิอิ :) :) :)

• kjit
« ตอบกลับ #836 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 09:15:09 AM »
บางแผ่นที่เปิดเทียบก็ยังกินกันไม่ถึงกับขาด ทุกแง่มุม    ถ้าคิดค่าตัว  แต่แผ่นเสียงก็ดีกว่าจริง

เช่นที่  ขออนุญาติ  ความเห็นส่วนตัวผม  ห้องพี่หมอบอย   พี่หนึ่ง  พี่ต๋อม    และอีกหลายห้องที่แอบไปฟัง

เดี้ยวจะหาว่าผมโจมตีเครื่องเล่นแผ่นเสียงนะครับ ผมก็ใช้อยู่และคิดขยับแน่นอนครับ  

แต่ที่ผมยอมรับ ว่าเครื่องเล่นแผ่นเสียงมันเหนือๆๆ  จริงคือห้องพี่  พลวัตต์ครับ  แต่ค่าตัวเครื่องเล่นและปรีเป็นเกือบ  2  ล้าน  กว่า เทียบกับ  cd  และ Dac   รวมราคา  ก็น่าจะ 6-7  แสน  อันนนี้เห็นความต่างเยอะจริงครับ    

ขออนุญาติ   เอยชื่อ    ฮิฮฺ   เป็นข้ออ้างล้วนๆๆๆที่จะไม่อยากเสียตังค์  ฮิอิอ

แต่อยากไปลงเข็มแถวขอนแก่นมากกว่า

ฮิอฺ    :yahoo :yahoo benz    ฮิอิอ  แล้วสิ่นเดือน  พ.ย  กลุ่มกปห.   พบกัน ครับ  

ท่านจิตร. ชุดของผมยังเด็ก. ไม่สามารถมาเปรียบเทียบกับกลุ่มกปห.  ของท่านได้.  ผมก็เด็กตามแนวทางของคนบ้านนอกบ้านนา. ทำสวน  สิ่งที่มีความรู้จริงน่าจะเป็นเรื่องการทำสวนยางมากกว่า
[/quote]

ครับ  พี่ชาวสวน   ตอนนี้ก็ระดับ สรรพกำลัง  ไว้ ปี 56  ค่อนมีเครื่องเล่นแผ่นเสียงดีๆๆๆกับเค้าบ้างครับ

c) c) c)

ครับ  หลังจากวุ่ยวาย  กับเซตอัพและทดสอบ  

เมื่อวานก็หยิบ  CD  หลายๆๆแนวมาเปิดฟังโดยรวม   แนวเราเลย

ส่วน
เมื่อเช้าตื่นเช้ามาเช็ดทำความสะอาด   ปล่อยนิ่งและเป็นแนวเราแล้ว   ฮิอิอ

ก็เลยถือโอกาศ  นำแผ่นที่ได้จากพี่หมอ   และซื้อจาก  HK  มาเริ่มเปิดซอง   เปิดแล้ว   หลายเพลงฟังดีเลยครับ

กว่าจะได้  แผ่นเสียงสักแผ่นเลือดตาแถบกระเด็ด   ฮิฮฺ     แผ่นพี่หมอบอยให้มา  1  ต้องหิ้วกระเป๋าใส่ของรอบ  ฮ่องกง  เลยครับ   ฮิอฺ :'( :'(

สู้ๆๆๆ   วันนี้ได้ฤกษ์แกะซองฟังแล้ว   ฮิอฺอ

เดี้ยวจะมีคนแซว  ว่า  REga  p2   ของพี่ใหญ่ที่ให้มาเล่นจะฟัง   แผ่นดีๆๆๆๆไม่ได้     ฮิฮ   :'(

เจ้ากล่องดำ  25   .......   บันทึกดีๆๆๆทั้งแผ่นเลย    เบสเป็นลูกๆๆๆๆๆๆ   เสียงแหลมก็ไปเปิดดีมากๆๆครับ   ชอบๆๆๆๆๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม, 2011, 10:31:27 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

kung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2011, 09:00:07 AM »
 บางแผ่นที่เปิดเทียบก็ยังกินกันไม่ถึงกับขาด ทุกแง่มุม    ถ้าคิดค่าตัว  แต่แผ่นเสียงก็ดีกว่าจริง

เช่นที่  ขออนุญาติ  ความเห็นส่วนตัวผม  ห้องพี่หมอบอย   พี่หนึ่ง  พี่ต๋อม    และอีกหลายห้องที่แอบไปฟัง

เดี้ยวจะหาว่าผมโจมตีเครื่องเล่นแผ่นเสียงนะครับ ผมก็ใช้อยู่และคิดขยับแน่นอนครับ  

แต่ที่ผมยอมรับ ว่าเครื่องเล่นแผ่นเสียงมันเหนือๆๆ  จริงคือห้องพี่  พลวัตต์ครับ  แต่ค่าตัวเครื่องเล่นและปรีเป็นเกือบ  2  ล้าน  กว่า เทียบกับ  cd  และ Dac   รวมราคา  ก็น่าจะ 6-7  แสน  อันนนี้เห็นความต่างเยอะจริงครับ    

ขออนุญาติ   เอยชื่อ    ฮิฮฺ   เป็นข้ออ้างล้วนๆๆๆที่จะไม่อยากเสียตังค์  ฮิอิอ

แต่อยากไปลงเข็มแถวขอนแก่นมากกว่า

ฮิอฺ    :yahoo :yahoo benz    ฮิอิอ  แล้วสิ่นเดือน  พ.ย  กลุ่มกปห.   พบกัน ครับ  
[/quote]

ท่านจิตร. ชุดของผมยังเด็ก. ไม่สามารถมาเปรียบเทียบกับกลุ่มกปห.  ของท่านได้.  ผมก็เด็กตามแนวทางของคนบ้านนอกบ้านนา. ทำสวน  สิ่งที่มีความรู้จริงน่าจะเป็นเรื่องการทำสวนยางมากกว่า

• kjit
« ตอบกลับ #834 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 08:41:21 PM »
วันนี้ฟังเพลง  นี้แล้ว   เราต้องไป ช่วยนางงามหน่อย 

http://www.youtube.com/watch?v=LhbVPSyfjAQ

« ตอบกลับ #833 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 08:29:09 PM »
น่าสนครับ
 http://www.youtube.com/watch?v=umt5wcy785E

ฮามากครับ...... เข็กจงตาย ม่ายอาวอีกเลี้ยว  2f 2f 2f 2f O0 O0 O0

• kjit
« ตอบกลับ #832 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 08:09:47 PM »
น่าสนครับ
 http://www.youtube.com/watch?v=umt5wcy785E

ได้  Fim Gold  จากพี่ปัญญา  ขอบคุณครับ
  เกือบ  14 เมตร กว่า  1 ตัวนำ   นำมาเล่นกราวด์
กลสงต่ำลงได้อีก   

รกจังเลยครับ

หลังจากใช้  fim   ลงค์กราวด์หมดแย้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม, 2011, 08:18:26 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #831 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 08:01:28 PM »
เอ เห็นคุณจิตย์ อยากได้แผ่น อาต๊๋สักมังกร มีคนปล่อยขายอยู่ 120 คุณต๋อมกำลังจองแผ่น เจ้านี้อยู่เลยฝากคุณต๋อมจองเผื่อ ถ้าไม่เอา ผมเอาเองหนา

เพลงนี้ผมชอบตอน เพี้ยง ฉึกๆๆๆๆๆ ครับ  :headphone :headphone

จองไม่ทันครับ คุณจิตฉึกๆๆๆๆๆ เองไปก่อนนะ  :headphone

ว้าเสียดายมักๆ เพิ่่งเป็นว่ามีคนจองไปแล้วตั้งแต่ตอน ตี 2 เมื่อคืนมัวแต่ไปนั่ง auction แผ่น เห็นเขาลงขายบตั้งแต่คํ่า แต่เพิ่งจะมีเวลามาเปิดดู เช้านี้เอง
เสียดาย อด ฉึกๆๆๆๆๆ เลย  :cry2

จะว่าไปก็ไม่แน่ว่าจะ ใช่ที จิตอยากได้หรือเปล่านะครับ เพราะ ชุดนี้ของ เพชรพิณทอง
ที่จิตได้ยินหรือ เราๆ ได้ยิน นี่ของ เพลิน พรหมแดน ครับ ;D  ;D

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 03:45:52 PM »
ข้ออ้างที่ไม่มีตังค์  ล้วนๆๆ
ผมก็ชอบทำแบบนี้พี่ ;D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #829 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 11:29:49 AM »
เอ เห็นคุณจิตย์ อยากได้แผ่น อาต๊๋สักมังกร มีคนปล่อยขายอยู่ 120 คุณต๋อมกำลังจองแผ่น เจ้านี้อยู่เลยฝากคุณต๋อมจองเผื่อ ถ้าไม่เอา ผมเอาเองหนา

เพลงนี้ผมชอบตอน เพี้ยง ฉึกๆๆๆๆๆ ครับ  :headphone :headphone

จองไม่ทันครับ คุณจิตฉึกๆๆๆๆๆ เองไปก่อนนะ  :headphone

ว้าเสียดายมักๆ เพิ่่งเป็นว่ามีคนจองไปแล้วตั้งแต่ตอน ตี 2 เมื่อคืนมัวแต่ไปนั่ง auction แผ่น เห็นเขาลงขายบตั้งแต่คํ่า แต่เพิ่งจะมีเวลามาเปิดดู เช้านี้เอง
เสียดาย อด ฉึกๆๆๆๆๆ เลย  :cry2

« ตอบกลับ #828 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 11:26:12 AM »

• kjit
« ตอบกลับ #827 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 11:24:58 AM »

เอาครับ. 120 ราคารับได้คราวนี้พี่ต๋อมต้องคิดตังค์นะครับ. คราวที่แล้วนารีขาถ่าง. ก็ให้ผมเฉยเลย

ฝากด้วย.  ใจอยากได้สุดเพลินพรหมแดน. ร้อง

« ตอบกลับ #826 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 11:19:29 AM »

น่านซิ คราวนี้หละ ได้ ฉึกๆๆๆๆๆๆๆ กันสมใจแน่ๆ  :)

« ตอบกลับ #825 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 11:17:30 AM »

« ตอบกลับ #824 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 11:16:22 AM »

« ตอบกลับ #823 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 10:53:39 AM »
ว๊าววว คอมเม้นท์ชัดเจนดีครับ  Y] Y]

ชัดไปก็กลัว  โกรธกัน  ฮิอิอ   

ข้ออ้างที่ไม่มีตังค์  ล้วนๆๆ

5555 ซะอย่างนั้นเลย  :headphone