ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนจิต ห่างหายไปนานจากล้มชุด เริ่มนับ 1 พระราม 3 ห้องใหม่ เล็กๆๆ3.7*6 เมตร  (อ่าน 277320 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Re: ขุนจิต 2 เติมพลัง Up ครบแล้ว รอรวมพลังอีกครัง
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 10:34:44 AM »
ว๊าววว คอมเม้นท์ชัดเจนดีครับ  Y] Y]

ชัดไปก็กลัว  โกรธกัน  ฮิอิอ   

ข้ออ้างที่ไม่มีตังค์  ล้วนๆๆ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Saitosan

Re: ขุนจิต 2 เติมพลัง Up ครบแล้ว รอรวมพลังอีกครัง
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 10:31:10 AM »
ว๊าววว คอมเม้นท์ชัดเจนดีครับ  Y] Y]

• kjit
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2011, 09:58:22 AM »
แนะนำ ลองซื้อแผ่นที่ซ้ำกับ  cd มาฟังแล้วอาจจะไม่ฟังซีดีอีกเลย 555

ครับ   รับทราบครับ  

ตอนนี้ผมก็มีแผ่นที่ซ้ำกันอยู่  นิดหน่อย

1.manger  
2.Feelings  jheena lodwick   v2
3.the  Hunter  

อาจมาจากผมใช้  Rega    P2 และปรี  ที่ผมได้พี่ใหญ่ใจดีให้มาค่าตัว   ไม่เกิน  3 หมื่นนิด
    ซึ่งค่าตัวถูกกว่า cd และ  dac น่าจะค่าตัว  เกือบ 8  แสนรวมสายที่ใช้อยู่เยอะ    ต่างกันเยอะ

เมื่อ เปิดเทียบกัน ทั้ง  3 อัลบั่มนี้   ผมก็ยังชอบแบบ Cd มากกว่าทีให้รายละเอียดและต่ำลึกว่ามิติดีกว่านิ่งกว่า  และไม่มีเสียงข้าวโพดแตก  ฮิอฺอ  ใช้งานง่ายกว่า  ฮิอิอ
และยังรู้สึกว่า  cd  ผมก็ยังเหนื่อในหลายด้านกว่าแผ่นเสียง  ครับ

สิ่งที่แผ่นเสียงได้คือความอนาล็อคที่ดีกว่า หน่อย  K) :D :)

ในเงื่อนไขนี้  ผมคิดว่าผมเซต  cd ลงตัวดี  หลายๆๆอย่างก็เลยรู้สึก  cd ดีกว่าครับ
  และโดยส่วนตัวผมเป็นประเภท  ชอบรายละเอียดเยอะๆๆๆๆ  แหลมเปิดๆๆๆ   บรรยากาศเล็กๆๆๆน้อย     ฮิอฺอหูคนแก่   ที่เน้นรายละเอียด

แต่ด้วยเงื่อนไขส่วนตัว นี้     ฮิฮ  สู้ๆๆๆ

ไว้ผมมีงบที่จะขยับ  เครื่องเล่นแผ่นเสียง     ใจอยากได้อยู่แล้วเพราะรู้ว่าดี     ฮิอิ

( ขอใช้หนี้พี่ใหญ่หมดก่อนครับ    ยังเหลืออีกหลายงวดมากๆๆๆพึ่งจ่ายไป  3 -4 งวดเองยังเหลืออีก หลายงวดเป็นปีกว่าจะหมด ครับ )

เมื่อไรค่อยคิดการใหญ่ครับ  ประเด็นนี้คุยกับคุณ  ae ตลอดมาครับ  อยากได้

การที่จะขยับ ไม่ใช่ว่าจะไม่อยากครับ เล่งจะซื้อหลายที   ประเด็นถ้าจะเล่นต้องเล่นจริงจัง  และต่องเข้าใจเรื่องเทคนิคการตั้งเครื่องเล่นแผ่นเสียงอย่างจริงจัง การจับคู่ต่างๆๆ

แต่ยังไม่เจอ  ที่เหนือมากๆๆจนต้องรีบซื้อ   และห้องที่เล่น  cd ราคาเท่าๆๆกันและเครื่องเล่นแผ่นเสียงราคาเท่าๆๆแล้วทำให้รู้สึก ยังไม่ ต้องรีบซื้อทันที   ทำการบ้านสักพักก่อน

ส่วนที่ผมคิดคำนวณค่าใช้จ่ายที่จะต้องเล่น   ถ้าจะเล่นต้องเอาจริงเอาจัง    เล่นจริงๆๆ  อย่างน้อยก็ต้องมีเครื่องเล่นแผ่นเสียง  ราคาอย่างน้อย 2-3 แสนและปรีดีๆๆสัก  2-3 แสนและสายดี ก็อีก  แสนกว่า  หัวดีๆๆก็มี 5 หมื่นอัพ  เมื่อรวมค่าใช้จ่าย  และต้องมี  7-8  แสนถึงจะรู้สึกก้าวกระโดด   ( เลยร้องเพลงรอไปก่อน)

แต่เนื่องจากงบปีนี้ปิดแล้วครับ    และทางร้านเองเศรษกิจโดยรวมไม่ค่อยดีครับ    

ถ้าจะขยับต้องดี  หรือต้องดีกว่าเท่านั้น   แต่คงซื้อเพิ่มมาเสริมอีกชุดมากกว่าไว้เอา  แผ่นเสียงดีๆๆและหัว  mc  เล็งไว้    ส่วน  ส่วนตอนนี้  ก็หัดตังหัดโมเล็ก  กับ rega หัว mm   ไว้ฟังเพลงไทยก็  ok  แล้ว  ไปก่อน  

สู้ๆๆๆๆ :cry2 :cry2

อย่าคิดมากครับ  

เพราะจากต้องขออนุญาติ  ๆๆๆ  พี่ครับ
ความเห็นส่วนตัวของผม    

อย่างหลายห้อง  Cd  โดยรวมถูกกว่า  เครื่องเล่นแผ่นเสียงและปรี และสาย   บางแผ่นที่เปิดเทียบก็ยังกินกันไม่ถึงกับขาด ทุกแง่มุม    ถ้าคิดค่าตัว  แต่แผ่นเสียงก็ดีกว่าจริง

เช่นที่  ขออนุญาติ  ความเห็นส่วนตัวผม  ห้องพี่หมอบอย   พี่หนึ่ง  พี่ต๋อม    และอีกหลายห้องที่แอบไปฟัง

เดี้ยวจะหาว่าผมโจมตีเครื่องเล่นแผ่นเสียงนะครับ ผมก็ใช้อยู่และคิดขยับแน่นอนครับ  

แต่ที่ผมยอมรับ ว่าเครื่องเล่นแผ่นเสียงมันเหนือๆๆ  จริงคือห้องพี่  พลวัตต์ครับ  แต่ค่าตัวเครื่องเล่นและปรีเป็นเกือบ  2  ล้าน  กว่า เทียบกับ  cd  และ Dac   รวมราคา  ก็น่าจะ 6-7  แสน  อันนนี้เห็นความต่างเยอะจริงครับ    

ขออนุญาติ   เอยชื่อ    ฮิฮฺ   เป็นข้ออ้างล้วนๆๆๆที่จะไม่อยากเสียตังค์  ฮิอิอ

แต่อยากไปลงเข็มแถวขอนแก่นมากกว่า

ฮิอฺ    :yahoo :yahoo benz    ฮิอิอ  แล้วสิ่นเดือน  พ.ย  กลุ่มกปห.   พบกัน ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม, 2011, 10:05:01 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #819 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2011, 07:43:56 AM »
แนะนำ ลองซื้อแผ่นที่ซ้ำกับ  cd มาฟังแล้วอาจจะไม่ฟังซีดีอีกเลย 555

• kjit
« ตอบกลับ #818 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2011, 06:13:14 AM »
ครับ   เมื่อวานไปฟังแผ่นดำที่   บ้านพี่หมอ  มาเสียงดีครับ  ต้องยอมเรืองรายละเอียดเสียง  Tw   พี่หมอให้รายละเอียดดีมากครับ    จนเกือบห้ามใจ  ของ VPI   มาเล่นแต่พอดีต่อรองราคา ลด 90  %  ไม่ได้เลยอด    อิฮฺอ 

สงสัยขุนจิตรต้องเริ่มเข้าวงการ แย่งแผ่นดำแล้ว อิอิ

ครับ  ผมแอบซื้อเล็กๆๆๆ   แต่จะเลือกซื้อแผ่นที่ชอบมากครับ     จะไม่ค่อยซื้อแผ่นที่  ซ้ำกับ  cd  ครับ    และค่อยซื้อไปครับ   ซื้อเยอะแต่ไม่ได้ฟังก็ไม่มีประโยชน์สำหรับผมครับ 

คนตังค์น้อย   สู้ๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #817 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 02:58:49 PM »
ถ้าบอกว่าเสียงดีขึ้นแบบห้องพี่หนึ่ง สงสัยมีอึ้งแน่นอนครับ  :o
เพราะวันอาทิตย์ที่ไปฟังวันนั้นก็เสียงดีมาก ๆ แล้ว ... burn เสร็จขอไปฟังอีกรอบครับ  Y]

เห็นหม้อไฟรุ่นใหม่ใน Facebook แล้ว เชื่อมั่นได้เลยว่า เสียงขั้นเทพแน่นอน  :)

ครับ   เสียงห้องผมยังไงก็สู้ห้อง   ระดับเทพบูรพาคุณ  ไซ  ไม่ได้หรอกครับ   ผมยังต้องพัฒนาอีกร้านสเตปกว่าจะทันห้องคุณไซครับ  

วันนี้ต้องแอบไปเปิดเพลินพรหมแดนที่ได้จากคุณสตางค์ มาแย้ว     ฮิอฺอ

โอ้ววว impossible นะครับ.... ผมว่าแนวเสียงคนละแนวกันมากกว่าครับ...... ระดับพี่ขุนจิตแล้ว ไม่มีอะไรไม่สุด หรือ คาๆๆ ครับ แซวๆครับ  อิอิ  :man :man

b3344

« ตอบกลับ #816 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 01:37:04 PM »
สงสัยขุนจิตรต้องเริ่มเข้าวงการ แย่งแผ่นดำแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #815 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 09:37:25 AM »
ขอบคุณ ท่านขุนจิตด้วยนะครับ  สำหรับแผ่น sacd 2011  ที่ฝากคุณ satang มาให้  O0

• kjit
« ตอบกลับ #814 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 06:18:09 PM »
ถ้าบอกว่าเสียงดีขึ้นแบบห้องพี่หนึ่ง สงสัยมีอึ้งแน่นอนครับ  :o
เพราะวันอาทิตย์ที่ไปฟังวันนั้นก็เสียงดีมาก ๆ แล้ว ... burn เสร็จขอไปฟังอีกรอบครับ  Y]

เห็นหม้อไฟรุ่นใหม่ใน Facebook แล้ว เชื่อมั่นได้เลยว่า เสียงขั้นเทพแน่นอน  :)

ครับ   เสียงห้องผมยังไงก็สู้ห้อง   ระดับเทพบูรพาคุณ  ไซ  ไม่ได้หรอกครับ   ผมยังต้องพัฒนาอีกร้านสเตปกว่าจะทันห้องคุณไซครับ  

วันนี้ต้องแอบไปเปิดเพลินพรหมแดนที่ได้จากคุณสตางค์ มาแย้ว     ฮิอฺอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ตุลาคม, 2011, 08:24:51 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #813 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 04:44:37 PM »
ถ้าบอกว่าเสียงดีขึ้นแบบห้องพี่หนึ่ง สงสัยมีอึ้งแน่นอนครับ  :o
เพราะวันอาทิตย์ที่ไปฟังวันนั้นก็เสียงดีมาก ๆ แล้ว ... burn เสร็จขอไปฟังอีกรอบครับ  Y]

เห็นหม้อไฟรุ่นใหม่ใน Facebook แล้ว เชื่อมั่นได้เลยว่า เสียงขั้นเทพแน่นอน  :)

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #812 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 08:40:58 AM »
ถ้าบอกว่าเสียงดีขึ้นแบบห้องพี่หนึ่ง สงสัยมีอึ้งแน่นอนครับ  :o
เพราะวันอาทิตย์ที่ไปฟังวันนั้นก็เสียงดีมาก ๆ แล้ว ... burn เสร็จขอไปฟังอีกรอบครับ  Y]

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #811 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 07:21:29 AM »
 O0 อลังการมากพี่
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• kjit
« ตอบกลับ #810 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 06:32:30 AM »
จิตครับ ... ผมยกแผ่นนี้ให้ระหว่างรอ อาตี๋สักมังกร

ไปรับมาแล้ว
-ขอบคุณครับ  คุณ สตางค์ 

เดียววัน 2 วัน จะเอาไปเปิดที่บ้าน    ช่วงนี้ปล่อยเครื่องทิ่งๆๆๆนิ่ง 2-3 วันค่อยเข้าไปฟังครับ สู้ๆๆๆๆๆ

• kjit
« ตอบกลับ #809 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2011, 05:20:17 AM »
คุณจิต ผมฝากแผ่นนรีกระจ่างไว้ที่นัทแล้วนะครับ   :headphone

ขอบคูณครับ

เดี้ยว   โอนตังค์ให้ครับ  หรือฝากไว้ที่นัทครับ   จะเข้าไปหานัทวันนี้ ขอข้าวกลางวันนัททานตอนเที่ยง  น.  ครับ
                   เอาของไปให้นัทช่วยปล่อยหลายรายการ  ระดมทุนครับ

หลังจากโดนท่าน  นัทคุง    บอกปลายเสียง  ยังไม่ค่อยดี  และเบสต้นยังแรงต่ำ  เลยต้องจัดการเอาหม้อตัวนี้ที่หักคอคุณ  ae  เข้าประจำการ   เมือวานนนี้

เอาหม้อรุ่น  เข้าประจำการ    รวมตอนนีมี 3 ลูกแล้ว  รุ่นใหม่สายหม้อภายใน โมด้วย VAn den hul  (new )เข้าประจำการ แล้วครับ
บุคคลิกเสียง   เบสต่ำจะลงได้ลึกกว่าเก่า   และเสียงกลาง +แหลม จะได้มวลเสียงกลางที่ใหญ่และหนากว่ารุ่นแรก   ส่วนราคา 120,000 บาท  แรงได้ใจครับ

หลังจากเอาหม้อเข้า  ประจำการ    ก็ถึงเวลา  ที่  ลิงค์แต่ละหม้อด้วยสาย  (ผสม  fim Gold +acousticzen absoulte )   +  นำเครื่องกรองไฟมาทำการโมภายในโดยต่อตรงเข้าเครื่องกรองไฟ  paradise sig....ไม่ผ่านหัวท้าย  wattgate  

หลังจากนั้น  หม้อเดิมที่เคยใช้อยู่ ต่อลงค์ แบบขนานด้วย   สาย  Fim Gold   อีกครับ    

เมื่อวาน  ฟังผ่าน  ต้องรีบไปต่อ  ฮิอฺอ

ก็แฃอารมณ์ประมาณที่ฟังบ้านพี่หนึ่งทองหล่อวันนั้นเลยครับ   

คุยกับพี่หนึ่งบอก  หลัง 2 วันไปดีกว่าเดิมมากมายครับ 

เมื่อวานเท่าที่จับประเด็นได้   เวทีสียงได้ลึกกว่าวันนั้น  เหมือนอาการบ้านพี่หนึ่งเลยครับ

เบสต้นแรงประทะดีขึ้นกว่าวันที่พี่Tom+ นัท+พี่ชาติ+ปัญญา มา    เบสต่ำลงลึกได้อีก

ส่วน ปลายเสียงที่อยากได้ยังไม่แน่ใจนัก  เพราะฟังยังฟุ้งๆๆอยู่  แต่ เหมือนดนตรีและนักร้องมีอาการช้าลง  ยังไม่ชินครับ

:yahoo :yahoo :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม, 2011, 06:28:18 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 11:54:43 PM »
คุณจิต ผมฝากแผ่นนรีกระจ่างไว้ที่นัทแล้วนะครับ   :headphone

• kjit
« ตอบกลับ #807 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 07:31:12 AM »
วันนี้ทำบุญบ้านคุณจิตเลยไปเที่ยวบ้านคุณจิตกันมา มีผม พี่ปัญญา อ.ชาติ พี่ต๋อม

ได้ฟังเพลงห้องคุณจิตด้วย เสียงดีมาก ๆ เบสแน่นลงพื้น ไม่บวมไม่เบลอ กลางชัด และแหลมพริ้วดี
ฟังเพลินดีมาก ๆ ครับ จัดเป็นห้อง reference ได้เลยครับ เสียงดีมาก ๆ ครับ Y] O0

ขอบคุณคุณจิตสำหรับโต๊ะจีนด้วยครับ ... เกรงใจจริง ๆ เลย  :whistling

ตามที่  หูทอง  นัทคุง  มาบอกถ้าอยากจะได้เสียงเทียบเท่ารัศมี  บ้านพี่หนึ่งแถวทองหล่อได้ ต้องเพิ่มหม้อ  Iscoclean   van den hel  แบบพี่หนึ่ง ท่านนัทมายุๆๆๆๆ

ห้องผมถึงจะได้เสียงปลายแหลมน่าจะใกล้เคียงห้องพี่หนึ่ง  สงสัยจะห้ามใจไม่ได้แล้ว

ที่ร้าน  มีหม้อ  Iscoclean vhd  ท่าน ae  เหลืออยู่  1 ลูก     ต้องขออนุญาติหักคอท่าน  ae  กลางอากาศยึดไปซะแล้ว  ไว้ให้คุณ  ae รอของใหม่พร้อมพี่วิรุฬ ที่จะใกล้เข้ามาถึงแทนครับ     ( ลูกที่แล้วพี่หนึ่งก็หักคอเอาของท่าน ae ไปเช่นกันครับ  ) 

โชคดีหลังจากมีนัทคุงมาช่วยเอา  777  ออกจากระบบให้ เลยมีเงืนมาสมทบทุนหา หม้อเข้าระบบ    แต่ถ้าดีนัทคุงหาคนมาช่วยเอา  888   ออกจากระบบไปอนุเคราะห์ด้วยก็ดี  ครับ

• kjit
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 06:53:19 AM »
วันนี้ทำบุญบ้านคุณจิตเลยไปเที่ยวบ้านคุณจิตกันมา มีผม พี่ปัญญา อ.ชาติ พี่ต๋อม

ได้ฟังเพลงห้องคุณจิตด้วย เสียงดีมาก ๆ เบสแน่นลงพื้น ไม่บวมไม่เบลอ กลางชัด และแหลมพริ้วดี
ฟังเพลินดีมาก ๆ ครับ จัดเป็นห้อง reference ได้เลยครับ เสียงดีมาก ๆ ครับ Y] O0

ขอบคุณคุณจิตสำหรับโต๊ะจีนด้วยครับ ... เกรงใจจริง ๆ เลย  :whistling

เห็นด้วยครับ   ได้ไปฟังห้องคุณจิตครั้งแรก  เสียงดีมากจริงๆ   O0 O0 O0  ต้องเปิดห้องด่วนแล้ว

ขอบคุณสำหรับอาหารโต๊ะจีนด้วยครับ   d_d

ครับ   ห้องผมเล็กๆๆครับ    นั่งได้ไม่เกิน 4 คนก็เต็มแล้วครับ   แต่อยากมาฟังมาได้ตลอดครับเข้ามาได้ครับ

พอแยก ชุดดูหนังกับฟังพลงออกจากกัน   แล้ว  เน้นไปที่ 2 แชลแนล  จริงจัง  ก็เลยเซตอะไรง่ายขึ้นครับ   

เมื่อวาน   ได้  fim  จากพี่ปัญญามาเล่น  จะมาเล่นกราวด์เพิ่ม   ส่วนแผนสุดท้ายคงต้องเพิ่มหม้อให้ power amp  น่าจะได้อะไรได้อีก ครับ

ลังเล ว่าจะเอา  รุ่นใหม่  กับรุ่นเก่าอยู่ครับ สู้ๆๆๆเพราะราคาแรงครับ    แต่สู้ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #805 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 10:43:56 PM »

เห็นด้วยครับ   ได้ไปฟังห้องคุณจิตครั้งแรก  เสียงดีมากจริงๆ   O0 O0 O0  ต้องเปิดห้องด่วนแล้ว

ขอบคุณสำหรับอาหารโต๊ะจีนด้วยครับ   d_d
เสียดายไม่ได้ไปด้วย วันนี้มีทานโต๊ะจีนตอนกลางวันเหมือนกันที่งานเปิดอพาร์เม้นท์ที่รามคำแหง 52  :headphone

« ตอบกลับ #804 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 10:34:48 PM »

« ตอบกลับ #803 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 10:32:34 PM »

b3344

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 08:59:36 PM »
555 เปาวุ่นจิ้นเผาศาล จำได้ฟังครั้งแรก ผมหัวเราจนจุกเลย  ไม่รู้คิดได้ยังไง สุดๆครับ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 06:43:16 PM »
จิตครับ ... ผมยกแผ่นนี้ให้ระหว่างรอ อาตี๋สักมังกร

เพลงนี้ดีมากๆๆๆๆ  ครับ  

มีเพลง  ชึ๊กๆๆๆๆ  มังกรเปล่า    ผมฟังแผ่นเสียงเพลินตั่งแต่เมื่อวานครับ   ผมฟังเพลงไทยเก่า   ฮิอิอ

เอาจริงเอาจังค่อย  cd  ครับ    เย้ๆๆๆๆ

วันนี้แอบทำบุญบ้านเล็กๆๆครับ    ใครว่างเชิญ   ฮิอ  10.00-13.00 น   ครับ   บอกแบบกระทันหันครับ

เดี๋ยวผมไปกับ พี่ปัญญา กับพี่ต๋อมครับ ได้ไปฟังห้องคุณจิตด้วย  Y] O0

ตกลงผมตามไปไม่ทันนะครับ ...
ต้องเอาจักรยานไปใส่สายพานเส้นเก่าขาด เดี๋ยวไม่มีขี่ไปทำงาน .... ;D  ;D  :headphone  :headphone
หาคุณสตางค์ปั่นจักรยานสองล้อไปทำงานเหรอครับ โอ้ประหยัดพลังงานดีจริงๆ อนุรักผษ์มากๆ O0

พอดีว่าใกล้บ้านครับ 6-7 กิโล ไป-กลับ ประมาณ 14 กิโล อีกอย่าง เร็วกว่ารถอ่ะครับ  ;D  ;D

« ตอบกลับ #800 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 03:20:31 PM »

มีเพลง  ชึ๊กๆๆๆๆ  มังกรเปล่า    ผมฟังแผ่นเสียงเพลินตั่งแต่เมื่อวานครับ   ผมฟังเพลงไทยเก่า   ฮิอิอ

เอาจริงเอาจังค่อย  cd  ครับ    เย้ๆๆๆๆ

วันนี้แอบทำบุญบ้านเล็กๆๆครับ    ใครว่างเชิญ   ฮิอ  10.00-13.00 น   ครับ   บอกแบบกระทันหันครับ

เดี๋ยวผมไปกับ พี่ปัญญา กับพี่ต๋อมครับ ได้ไปฟังห้องคุณจิตด้วย  Y] O0

ต้องเอาจักรยานไปใส่สายพานเส้นเก่าขาด เดี๋ยวไม่มีขี่ไปทำงาน .... ;D  ;D  :headphone  :headphone
หาคุณสตางค์ปั่นจักรยานสองล้อไปทำงานเหรอครับ โอ้ประหยัดพลังงานดีจริงๆ อนุรักผษ์มากๆ O0

« ตอบกลับ #799 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 11:36:24 AM »

« ตอบกลับ #798 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 09:18:07 AM »

• kjit
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 08:26:40 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม, 2011, 08:28:44 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #796 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 08:22:28 AM »

« ตอบกลับ #795 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2011, 07:03:24 AM »
ท่านขุนว่างเทสท์สเกลเลอร์ให้หรือยังอ่ะท่าน  เดี๋ยวนี้เล่นแต่อาวุธหนัก ๆ ทั้งนั้นเลยนะ  สาย lan เส้นละสองพันเหรียญยูเอส เฮ้อ เส้นละสองพันบาทผมยังว่าแพงเลยอ่ะ
คุณหมอครับ เดี๋ญววันจันทร์โอนให้ครับ

« ตอบกลับ #794 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 09:31:39 PM »
ท่านขุนว่างเทสท์สเกลเลอร์ให้หรือยังอ่ะท่าน  เดี๋ยวนี้เล่นแต่อาวุธหนัก ๆ ทั้งนั้นเลยนะ  สาย lan เส้นละสองพันเหรียญยูเอส เฮ้อ เส้นละสองพันบาทผมยังว่าแพงเลยอ่ะ

ครับ  พี่

ฮิอิ

burn

เริ่มเข้าที่แล้วสาย  Lan หมาโหด  ฮิอิต่างเยอะพอควรเลยครับ      สิ่งที่ของ  audio เกรดต่างชัดเจนที่  อารมณ์และปลายเสียงที่ละเอียดมีความลื่นไหล  
ฟังไปฟังมาไปฟังของเก่า รู้สึกหยาบกร้านไป  ทรงของเสียงก็ดูเป็นธรรมชาติ มีขนาดที่สมตัวกว่า  ครับ  

เลยถือโอกาศ  แยกชุดฟังเพลงออกจากดูหนังเลย  ครับ   ตามรูป  ครับ  ห้องดูกว้างขึ้น   เยอะเลย :secret

เมื่อวานงานเข้าช่วงดึกครับ  สุดท้ายแก้ปัญหาตกแล้วครับ    ต้องขอบคุณพี่ปัญญา
และนัทคุง      ครับ    รอ ปรีตัวจริงเข้าประจำการ  ก็  Happy   แล้วครับ

ห้องดูดีมากครับ   ไม่ได้ไปห้องนี้ซักที   Y]

« ตอบกลับ #793 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 12:46:04 PM »
แงๆๆๆ  เมื่อวานรื้ออีกรอบ    น้อง  arcam  ทำพิษ ใช้ที่บ้านนัท  และที่ร้านเสียงดีเลย    

ตอนนี้เลยเล่นแค่   2  แชลแนล  แย้ว  มีหลายอย่างปล่อยออกครับ  น้อง   arcam   usher  777   น้องหัวจุก   

หาเงินมาใช้หนี้พี่ใหญ่ดีกว่า  

arcam นี่ สงสัยไม่ได้กลับมาซะแล้วครับ  :showoff :showoff

• kjit
« ตอบกลับ #792 เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2011, 07:23:47 AM »
ท่านขุนว่างเทสท์สเกลเลอร์ให้หรือยังอ่ะท่าน  เดี๋ยวนี้เล่นแต่อาวุธหนัก ๆ ทั้งนั้นเลยนะ  สาย lan เส้นละสองพันเหรียญยูเอส เฮ้อ เส้นละสองพันบาทผมยังว่าแพงเลยอ่ะ

ครับ  พี่

ฮิอิ

burn

เริ่มเข้าที่แล้วสาย  Lan หมาโหด  ฮิอิต่างเยอะพอควรเลยครับ      สิ่งที่ของ  audio เกรดต่างชัดเจนที่  อารมณ์และปลายเสียงที่ละเอียดมีความลื่นไหล  
ฟังไปฟังมาไปฟังของเก่า รู้สึกหยาบกร้านไป  ทรงของเสียงก็ดูเป็นธรรมชาติ มีขนาดที่สมตัวกว่า  ครับ  

เลยถือโอกาศ  แยกชุดฟังเพลงออกจากดูหนังเลย  ครับ   ตามรูป  ครับ  ห้องดูกว้างขึ้น   เยอะเลย :secret

เมื่อวานงานเข้าช่วงดึกครับ  สุดท้ายแก้ปัญหาตกแล้วครับ    ต้องขอบคุณพี่ปัญญา
และนัทคุง      ครับ    รอ ปรีตัวจริงเข้าประจำการ  ก็  Happy   แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม, 2011, 07:28:57 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #791 เมื่อ: 26 กันยายน, 2011, 10:15:35 AM »
ท่านขุนว่างเทสท์สเกลเลอร์ให้หรือยังอ่ะท่าน  เดี๋ยวนี้เล่นแต่อาวุธหนัก ๆ ทั้งนั้นเลยนะ  สาย lan เส้นละสองพันเหรียญยูเอส เฮ้อ เส้นละสองพันบาทผมยังว่าแพงเลยอ่ะ

• kjit
« ตอบกลับ #790 เมื่อ: 25 กันยายน, 2011, 08:22:08 AM »
แงๆๆๆ  เมื่อวานรื้ออีกรอบ    น้อง  arcam  ทำพิษ ใช้ที่บ้านนัท  และที่ร้านเสียงดีเลย    

ตอนนี้เลยเล่นแค่   2  แชลแนล  แย้ว  มีหลายอย่างปล่อยออกครับ  น้อง   arcam   usher  777   น้องหัวจุก   

หาเงินมาใช้หนี้พี่ใหญ่ดีกว่า  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน, 2011, 08:34:42 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #789 เมื่อ: 24 กันยายน, 2011, 10:21:24 PM »
วันนี้ได้ของเล่นมาใหม้  ดี้ด้า    อีกแล้ว  เอามาลอง   ขนาดตัวนี้ยังไม่เป็นหัวคารบอนเลย    

เสียงดีมาก   หวานๆๆๆๆจนเลี้ยนมาก ๆๆๆ     แต่เสียง   ร้องทำไมช้าจังไม่ชินใจจะขาดๆๆๆๆๆ        :cry2 :cry2  

คงต้อง  burn     น่าจะดีจนไม่ยอมถอดออกเลย

รอตัวจริงมาหัวเป็นคาร์บอน   ฮิอิอ   แล้ว ค่อยเปลี่ยนคืนร้านครับ    ฮิอิ  
 ;D

หนี้อีกแล้ว

พึ่งเห็นสาย  น้องสเตลขี้เหล่มาก    ฮิอิ

I2S
quad-coax digital cable, carbon shell RJ45    1 m   $2,000

http://www.stealthaudiocables.com/pricing/#di

แล้วหัวคาร์บอนจะมาเมื่อไหร่ครับ  จะได้ตามไปฟัง

อะไรเหรอ คาร์บอน  K)

« ตอบกลับ #788 เมื่อ: 24 กันยายน, 2011, 09:50:17 PM »
วันนี้ได้ของเล่นมาใหม้  ดี้ด้า    อีกแล้ว  เอามาลอง   ขนาดตัวนี้ยังไม่เป็นหัวคารบอนเลย    

เสียงดีมาก   หวานๆๆๆๆจนเลี้ยนมาก ๆๆๆ     แต่เสียง   ร้องทำไมช้าจังไม่ชินใจจะขาดๆๆๆๆๆ        :cry2 :cry2  

คงต้อง  burn     น่าจะดีจนไม่ยอมถอดออกเลย

รอตัวจริงมาหัวเป็นคาร์บอน   ฮิอิอ   แล้ว ค่อยเปลี่ยนคืนร้านครับ    ฮิอิ  
 ;D

หนี้อีกแล้ว

พึ่งเห็นสาย  น้องสเตลขี้เหล่มาก    ฮิอิ

I2S
quad-coax digital cable, carbon shell RJ45    1 m   $2,000

http://www.stealthaudiocables.com/pricing/#di

แล้วหัวคาร์บอนจะมาเมื่อไหร่ครับ  จะได้ตามไปฟัง

• kjit
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 09:17:33 PM »

;D

หนี้อีกแล้ว

I2S

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน, 2011, 09:54:33 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #786 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 06:48:46 AM »
ยังคงปิดงบ  เสมอครับ    

แต่  จุ๊ๆๆๆๆ :secret   แอบขยับเล็กๆๆๆ

I2S
quad-coax digital cable, carbon shell RJ45    1 m   $2,000

อย่าให้คาใจ

ล่าสุดขอคุยหน่อย   ฮิอ   บ้าน ดินดีฮิอฺอ

ยังไง   ใส่ใจเรื่องค่า  กราวด์ด้วยนะครับ เวปเพือนบ้านที่ใส่ใจเรื่องนี้มากๆๆ

http://www.goodsoundhub.com/forum/index.php?topic=536.0

http://www.goodsoundhub.com/forum/index.php?topic=47.0

ห้อง  ผม ประมาณนี้    โทรคุยกันได้ครับ    หาช่างไฟทั่วไปทำงานเนี่ยนกว่าทีมงาน pardise  ทำครับ

ครับ  พี่  ยศ  ล่าสุด ลองทำหลายบ้าน  

ล่าสุดบ้านผมเองครับ

กราวด์ที่บ้านผม  มี  ต้น   เป็นเครองเสียง  6 ต้น  อีก 1 ต้นเป็นแอร์และระบบไฟฟ้าน้ำร้อน  ของห้องผมไม่รวมขอพี่น้องผมครับ  

1.รูปแรก  เช็คทุกต้น  ก็ได้ค่า ประมาณ  นี้

2.ลองต่อขนาน  อีกต้น

3.ขนานอีก ต้น

4.ขนานทั้ง 4  ต้นและ  ต่อไปถึง 6ต้นค่าไม่เปลี่ยนแปลงแล้วครับ  

ส่วนเรื่องเสียง  บอกได้ว่าดี  ต้องทำเท่านั้น    ครับ

ตอนนี้คงต้องปล่อยลูกน้องเชื่อม  เพราะเมื่อวาน  เล่นซะถังลมหมดเลย บ้านพี่หมอนพ+ประยูรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2011, 06:52:39 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #785 เมื่อ: 02 กันยายน, 2011, 06:32:38 AM »
ปิดทุกงบ    ไม่อัพอะไรจน 2012  ครับ  (  แต่เล็กๆๆพอได้   )  

ขอเก็บตังค์ใช้หนี้  พี่ใหญ่ + ลูกครับ  

http://www.youtube.com/watch?v=e9Q6CzRGr6M
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน, 2011, 03:19:23 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2011, 07:15:20 AM »
ยินดีต้อนรับท่านเซียนจิตหููทอง  โทรมาละกัน
เดี๋ยวนี้ขุนจิตต์ไม่ใช่หูทองอย่างเดียวแล้วครับ เขาย้อมขน เอ้ย ผม สีทองด้วย ครับ  :headphone

พี่  ตอกหนักเลยครับ    ฮิอฮ

ก้พัฒนากันไปครับ     ไปแต่ละบ้าน  เจอคนเล่นหลายกลุ่ม  มุมองในการเล่นก็มีมองมากขึ้น 

ลีล่าก็มากขึน   ฮิอ   สู้ๆๆๆ 

« ตอบกลับ #783 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 11:17:27 PM »
ยินดีต้อนรับท่านเซียนจิตหููทอง  โทรมาละกัน
เดี๋ยวนี้ขุนจิตต์ไม่ใช่หูทองอย่างเดียวแล้วครับ เขาย้อมขน เอ้ย ผม สีทองด้วย ครับ  :headphone

« ตอบกลับ #782 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2011, 10:25:58 AM »

• kjit
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2011, 07:52:56 AM »
จิตเคยลองสาย cat6 หรือยังล่ะ  ถ้ายังและอยากลองผมมีเหลืออยู่ที่บ้านเส้นนึงยังไม่ได้ใช้  มาเอาไปลองได้  สายมันจะใหญ่กว่า cat 5 และแข็งกว่านิดหน่อยแต่เสียงจะเป็นไงไม่รู้นะ  เป็นสายเข้าหัวปั๊มจากโรงงานไม่ได้ใส่หัวเองนะ

เดียว  ว่างจะแวะไปรับครับ     ส่วนคงต้องขอไปฟังห้องพี่หมอ  แล้วครับ   ล่าสุดอัพกระจายไปถึงไหน  สู้ๆๆๆ

« ตอบกลับ #780 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2011, 01:53:56 PM »
จิตเคยลองสาย cat6 หรือยังล่ะ  ถ้ายังและอยากลองผมมีเหลืออยู่ที่บ้านเส้นนึงยังไม่ได้ใช้  มาเอาไปลองได้  สายมันจะใหญ่กว่า cat 5 และแข็งกว่านิดหน่อยแต่เสียงจะเป็นไงไม่รู้นะ  เป็นสายเข้าหัวปั๊มจากโรงงานไม่ได้ใส่หัวเองนะ

• kjit
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2011, 09:58:53 AM »
เครื่องบางๆแต่ราคาเอาเรื่องเลย น่าเล่นดีครับ   น่าจะหาสาย cat6 cat7 มาใส่  mhz ได้สูงกว่า  ผมเคยเห็นญี่ปุ่นมีสาย cat7  ขายแล้ว

ก็อยากลองครับ แต่งบปีนี้ปิดแล้วครับ   ฮิอิ

b3344

« ตอบกลับ #778 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2011, 04:18:34 AM »
เครื่องบางๆแต่ราคาเอาเรื่องเลย น่าเล่นดีครับ   น่าจะหาสาย cat6 cat7 มาใส่  mhz ได้สูงกว่า  ผมเคยเห็นญี่ปุ่นมีสาย cat7  ขายแล้ว

« ตอบกลับ #777 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 07:23:44 PM »
ตอนนนั้นทำไม   ไม่มีสีแบบบนี้

All Satin Black with Gold ($350 for black heat sinks, and $350 for Gold Knobs and buttons)

สีดำสวยมากครับ O0

• kjit
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2011, 06:41:29 AM »
ตอนนนั้นทำไม   ไม่มีสีแบบบนี้

All Satin Black with Gold ($350 for black heat sinks, and $350 for Gold Knobs and buttons)

Matt White with White Heat Sinks and Chrome ($350 for white heat sinks, and $350 for Chrome Knobs and buttons)

Matt White with Black Heat Sinks ($350 for custom heat sinks

• kjit
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2011, 06:34:10 AM »
พึ่งลงตัว   ปล่อย  นิ่งๆๆๆๆๆ  ทั้งระบบ     เพราะรื้อระบบ    

เอา   ไม้...ฮ๊อก.. ตานี....ลงครบทั้งระบบ  

http://www.youtube.com/watch?v=DhMfb1gzN_w

เสียง  เนียนเลย  เบสตูมบานใหญ่เลย     ครับ   แต่ไม่ชินครับ   เพราะผมฟังจัดจ้าน  จี๊ดจ๊าด   เบสเบาๆๆ ตามนิสัย   ฮิอฺอ

หมุน  วอลลลุ่มไป  เกินเที่ยง  แล้ว    เย้    เต็มห้องแย้ว    
 2f 2f

:cry2 :cry2 :cry2
ล่าสุดอจ. ae ยุอีก  เมื่อไรจะใช้หนี้ร้าน   หนี้ลูก   หนี้พี่ใหญ่    หมดกันเนี่ย

A New Generation of High Resolution Inputs
 It is hard to believe, but we have been shipping our MSB Network since the 1990's. It is a high-speed, low-jitter I2S interconnect that has provided the best possible connection between the DAC and Transport. In recent years we have been dealing with more computer related sources that carry more and more noise on the grounds. The solid ground connection that was once a advantage with the MSB Network is now becoming a liability with sources like computer sound cards and our Universal Media Transport (because it connects to a video monitor and contains a BluRay player).

This upgrade provides two new input options. It has a ground isolated MSB Network I input and a brand new MSB Network II input, that far exceeds the performance and jitter specs of the Network I with NO ground connection.

Ground Isolated MSB Network I

This input is designed specially as the best possible input for the MSB Universal Media Transport. It has the performance of the stock MSB Network without the coupling of ground noise. With this input both our transports can have optimal inputs.

MSB Network II
The MSB Network II is new and offers amazing performance. It is lower jitter and higher speed than the MSB Network I. It contains 4 sets of 8 channels audio of 384 kHz, 32 bit audio in the I2S format, as well as a 5th set of 10 channel data. These can be used to send independent super precision clock inputs and output lines, as well as a control bus. There is an MSB Network II output on our Studio 384 kHz, 32 bit ADC and it will become the standard output on all new flagship MSB transports. Switching the input between the MSB Network I and II is as easy as moving a cable from one input to the other. You can even use both inputs!

An Added Bonus
This upgrade board offers another bonus, an all purpose I2S Input, output port. With a simple adapter card, this port can be interfaced to:

•Other I2S formats - with an interface board we should be able to accept inputs from other I2S sources.
•New 32 bit formats - We are working on a 32 bit USB input using this port.
•Other audio Formats - We hope to some day offer an HDMI input.
•Output Possibilities - This port could also support other output formats that may be of interest in the future.

Operation
These new inputs are added to the existing input LIST and are selected just like the stock inputs. The MSB II is not backward compatible. It only works with other MSB II outputs.

Installation
The Pro Input board plugs right in the input upgrade slot. The Network connector installs in one of the AUX input holes.! It is activated with a firmware update, by simply playing a file. Unfortunately it is too big to fit in the Diamond DAC IV without modifying the large heat sink. This job will need to be done by your dealer or by MSB. This input is not available for the DAC III or earlier models.

The Sound
Depending on the system grounds, some users have found that when playing CDs, the Universal Media Transport does not sound as good as our flagship Data CD Transport. This difference is partially due to noise transmitted on the interconnect ground. This input option dramatically reduces the system noise and brings the two transports performance much closer together. This input is also a lower jitter input and may improve the sound of the Data CD Transport as well.

เป็นการส่งข้อมูลที่ดีที่สุด

สาย   lan    ดีๆๆๆยังหาไม่ได้เลย   ครับ   ฮิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม, 2011, 10:35:36 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2011, 02:59:55 PM »
ปูพึ่งมาบอกว่า    เอารูปมาให้สวยมากๆๆๆๆ   ขอบคุณครับ    

ยินดีคร้าบ ดีใจที่ชอบ

สวยมากๆๆๆๆเลยอ่ะรูป  O0 O0

อยากได้รูปของจริงมั้ยนาย? จะได้ไปอ้อนวอนให้ลูกค้าเราขายต่อให้ เดี๋ยวนี้ก็น่าจะประมาณ CT200 ที่ถอยมาให้มาดามนั่นแหล่ะ   :drive1

:cold :cold :cold

ไม่ไหวครับ  ของแพง  ไม่ไหว  เปลี่ยนเป็น คลิปXXX    แทนดีกว่า    ฮิอิ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม, 2011, 06:46:21 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #773 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2011, 09:29:10 AM »
ปูพึ่งมาบอกว่า    เอารูปมาให้สวยมากๆๆๆๆ   ขอบคุณครับ    

อยากได้รูปของจริงมั้ยนาย? จะได้ไปอ้อนวอนให้ลูกค้าเราขายต่อให้ เดี๋ยวนี้ก็น่าจะประมาณ CT200 ที่ถอยมาให้มาดามนั่นแหล่ะ   :drive1

:cold :cold :cold

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2011, 02:23:09 AM »

« ตอบกลับ #771 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2011, 12:53:19 AM »
วันนี้เพิ่งได้มีโอกาสแวะเข้าไปที่ร้าน ตกแต่งเสร็จแล้วดูดีครับ ตอนที่ทำพิธีเปิดเมื่อเดือนก่อนผมติดธุระ เลยไม่ได้นำภาพไปให้เป็นของขวัญฉลองร้านใหม่
รูปนี้ชื่อ The Violin Story ครับ ภาพเขียนสีน้ำมันต้นฉบับเป็นฝืมือป๊ะป๋าผม (อ.อวบ) หวังว่าคงจะพอเข้าได้กับ decor ที่ร้าน อย่างไรก็ขอยินดีกับคุณจิตและพี่เอ๋เป็นการย้อนหลังครับ  d_d  

สวยมากๆๆๆๆเลยอ่ะรูป  O0 O0

O0 O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #770 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2011, 10:08:44 AM »
วันนี้เพิ่งได้มีโอกาสแวะเข้าไปที่ร้าน ตกแต่งเสร็จแล้วดูดีครับ ตอนที่ทำพิธีเปิดเมื่อเดือนก่อนผมติดธุระ เลยไม่ได้นำภาพไปให้เป็นของขวัญฉลองร้านใหม่
รูปนี้ชื่อ The Violin Story ครับ ภาพเขียนสีน้ำมันต้นฉบับเป็นฝืมือป๊ะป๋าผม (อ.อวบ) หวังว่าคงจะพอเข้าได้กับ decor ที่ร้าน อย่างไรก็ขอยินดีกับคุณจิตและพี่เอ๋เป็นการย้อนหลังครับ  d_d  

สวยมากๆๆๆๆเลยอ่ะรูป  O0 O0

• kjit
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2011, 05:16:31 AM »
รูปนี้ชื่อ The Violin Story ครับ ภาพเขียนสีน้ำมันต้นฉบับเป็นฝืมือป๊ะป๋าผม (อ.อวบ) หวังว่าคงจะพอเข้าได้กับ decor ที่ร้าน อย่างไรก็ขอยินดีกับคุณจิตและพี่เอ๋เป็นการย้อนหลังครับ  d_d 

รูปสวยครับ O0

ปูพึ่งมาบอกว่า    เอารูปมาให้สวยมากๆๆๆๆ   ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #768 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2011, 11:37:15 PM »

ขอบคุณครับคุณลุง

เดือนก่อนมีโอกาสไป Paragon กับท่าน ผบ. (บ้านนอกเข้ากรุง เพราะนาน ๆ ไปกันที) แต่จำไม่ได้ว่าร้านคุณลุง Santa อยู่ชั้นไหน ผมเลยยังไม่ได้ไปเยี่ยมชมซักกะทีครับ

อิอิ ชั้น 2 ที่มีรถ sport และร้านเครื่องเสียงเยอะๆครับ

Linn อยู่ข้างๆ MArk Levinson หรือตรงข้ามกับ Meridian ครับ :)
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• *
« ตอบกลับ #767 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2011, 11:29:22 PM »

ขอบคุณครับคุณลุง

เดือนก่อนมีโอกาสไป Paragon กับท่าน ผบ. (บ้านนอกเข้ากรุง เพราะนาน ๆ ไปกันที) แต่จำไม่ได้ว่าร้านคุณลุง Santa อยู่ชั้นไหน ผมเลยยังไม่ได้ไปเยี่ยมชมซักกะทีครับ

• kjit
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2011, 11:22:55 PM »
มาขอบคุณ   พี่จอน   ผมยืมพื้นที่บ้าน   พี่จอน    หั่นซอยท้นที่    หั่นเสร็จ  เรียบร้อย  ได้มา 6 แผ่น   happy  สุดๆๆๆ

พรุ้งนี้  ก็ให้ลูกน้องลุย  ไส   +ขัด   วัยรุ่นเหลือน้อยใจร้อนสุดๆๆๆๆๆ 8) 8)   วางแอมป์ 3 ตัว   ปรี 1 ตัว   dac 1  Bluray  1  ครับ  ครบพอดี    เย้ๆๆๆๆ

ขอบคุณพี่จอนที่เป็นธุระจัดหาครับ  8)

แอบขยับเล้กๆๆๆ

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #765 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2011, 11:07:54 PM »

Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• kjit
« ตอบกลับ #764 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2011, 11:00:51 PM »
รูปนี้ชื่อ The Violin Story ครับ ภาพเขียนสีน้ำมันต้นฉบับเป็นฝืมือป๊ะป๋าผม (อ.อวบ) หวังว่าคงจะพอเข้าได้กับ decor ที่ร้าน อย่างไรก็ขอยินดีกับคุณจิตและพี่เอ๋เป็นการย้อนหลังครับ  d_d 

ครับ   ขอบคูรครับ  ไม่ได้เจอกันนานมาก    ช่วงนี้  กปห.   กำลังอยู่ในช่วงออกพรรษา ครับ   

• *
« ตอบกลับ #763 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2011, 07:12:17 PM »