ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่น Blu Ray จาก Amazon  (อ่าน 5521 ครั้ง)

ออฟไลน์ RoyT

แผ่น Blu Ray จาก Amazon
« เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 01:49:16 PM »
ไม่ทราบว่าตอนนี้กลับมาส่งได้ตามปกติหรือยังครับ

เห็นพี่ๆหลายๆท่านบ่นกันว่าส่งช้ามาก ปัญหาเยอะ เลยไม่ได้สั่งมานานแล้ว  :cold

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • Total likes: 0
  • My Porsche Boxster Spyder
Re: แผ่น Blu Ray จาก Amazon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 01:55:43 PM »
ที่แล้วมา....ผมได้รับเป็นปกติ ครบทุกออเดอร์ ครับ!!!!

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 02:22:54 PM »
ตอนนี้กี่วันได้รับของครับ

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ tui147

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 08:05:43 PM »
แล้วต้องเสียภาษีป่าวครับ ถ้าเสีย เสียแผ่นละเท่าไรครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 08:55:13 PM »
ตอนนี้กี่วันได้รับของครับ

ขึ้นกับประเภทการส่งครับ  ส่วนใหญ่ผมจะสั่งให้จัดส่งแบบธรรมดา ดังนี้ครับ
1.Amazon UK. ส่งถึงที่ทำงานผมใช้เวลา 9-10 วันครับ  แต่พัสดุมีการแกะเพื่อตรวจสอบก่อนส่งถึงมือผู้รับทำให้สภาพดูแล้วเสียความรู้สึกมากครับ  (( K] :nono
2.Amazon USA. ใช้เวลา 14-15 วันครับผม แต่แปลกผมสั่งในออร์เดอร์เดียวกัน 3 เรื่อง แต่กลับแยกส่งเป็นกล่องแรก 1 เรื่อง(ได้รับเมื่อวานครับ)  และกล่องที่สอง 2 เรื่อง (ยังมาไม่ถึงครับผม)

แล้วต้องเสียภาษีป่าวครับ ถ้าเสีย เสียแผ่นละเท่าไรครับ

แล้วแต่ดวงครับบางครั้งก็เสียทุกออร์เดอร์  แต่ล่าสุดผมไม่ได้ช่วยชาติเลยครับทั้งจาก UK. & USA.     :secret

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 09:20:56 PM »
ได้ยินอย่างนี้่ค่อยชื่นใจหน่อย 14-15 วัน เดี๋ยววันที่ 22 นี้จะสั่ง Guyver+Samurai champloo ซะหน่อย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

:showoff
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน, 2010, 09:24:49 PM โดย Wolverine »
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • Superstar...
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2010, 09:56:36 PM »
ถ้าส่งจาก USA ผมได้ราว 7-10 วัน

ถ้ามาจาก HK นี่ประมาณ 45 วันครับ

สงสัยจริงๆ ว่า HK นี่มันไกลกว่า USA ถึง 5 เท่าหรือไงกัน ไม่เข้าใจ

:(
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2010, 02:27:26 PM »
ช่วงหลังที่ป่าไม่ได้ใช้บริการจากคุณR ของได้รับช้าขึ้นแถมมีชาให้กินให้ช้ำเข้าไปอีก ตั้งแต่ที่คุณRไม่ได้รับช่วงต่อจากป่าผมกินชาทุกครั้งเลย :'(

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2010, 06:19:55 PM »
สังเกตุไหมครับหลังจากที่มีปัญหาเมื่อช่วงต้นปี(หิมะตกหนักที่อเมริกา) สินค้าจะมาถึงเร็วขึ้น    :clap c)  O0 แต่กลับเป็นว่ามีตราประทับจาก Hong Kong แทนครับ  :-\  (ของผมสั่งจากอเมริกาแต่หน้าซองประทับตราจากฮ่องกงทั้ง 2 กล่อง)

ซึ่งกล่องที่ 2 เพิ่งได้รับวันนี้ครับ c) c)

ตอนนี้ก็เลยสั่งอีก 7 ออร์เดอร์เลยครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2010, 04:30:11 PM »
สังเกตุไหมครับหลังจากที่มีปัญหาเมื่อช่วงต้นปี(หิมะตกหนักที่อเมริกา) สินค้าจะมาถึงเร็วขึ้น    :clap c)  O0 แต่กลับเป็นว่ามีตราประทับจาก Hong Kong แทนครับ  :-\  (ของผมสั่งจากอเมริกาแต่หน้าซองประทับตราจากฮ่องกงทั้ง 2 กล่อง)

ซึ่งกล่องที่ 2 เพิ่งได้รับวันนี้ครับ c) c)

ตอนนี้ก็เลยสั่งอีก 7 ออร์เดอร์เลยครับ

ช่วงนี้ออร์เดอร์ผม ช่วยชาติเกือบทุกออร์เดอร์เลยครับ  :wiggle :wiggle :wiggle

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2010, 03:08:13 PM »
แล้วจะรู้ได้ยังไงครับว่าหนังเรื่องไหนจะส่งจาก HK / USA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2010, 10:14:33 AM »
แผ่นยังคงมาจากอเมริกาเหมือนเดิมครับ แต่เขาจะประทับตราที่กล่องพัสดุด้วยตัวหนังสือสีแดงว่า Hong Kong ครับผม

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2010, 11:43:15 AM »
แผ่นยังคงมาจากอเมริกาเหมือนเดิมครับ แต่เขาจะประทับตราที่กล่องพัสดุด้วยตัวหนังสือสีแดงว่า Hong Kong ครับผม

สรุปว่าไม่สามารถรู้ได้เลยว่าหนังจะมา 15 หรือ 45 วัน ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Peenemui

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2010, 04:22:27 PM »
ของผมสั่งจาก amazon uk แบบธรรมดา (fast and furious boxset ) ส่งได้ไวดีครับ ประมาณ 1 อาทิตย์ ไม่โดนภาษีด้วยครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2010, 04:57:56 PM »

สรุปว่าไม่สามารถรู้ได้เลยว่าหนังจะมา 15 หรือ 45 วัน ใช่ไหมครับ

ของผมล็อตล่าสุด 15 วันได้ของครับ ส่งผ่าน Hongkong ครับ  :)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2010, 04:58:44 PM »
ของผมสั่งจาก amazon uk แบบธรรมดา (fast and furious boxset ) ส่งได้ไวดีครับ ประมาณ 1 อาทิตย์ ไม่โดนภาษีด้วยครับ

ไว้ต้องลองสั่งจาก UK ดูบ้างครับ ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2010, 05:25:34 PM »
ตอนนี้ถ้าสั่ง Expedite shipping จาก Amazon เขาส่งทุกอย่างจาก US ไปที่ HK แล้วส่งทางไปรษณีย์จาก HK มาเมืองไทย
ปกติผมสั่งหนังสือกับ CD เยอะจากที่นั่น ปกติส่งตรงจาก US มาไม่เคยโดนภาษีเลย สองครั้งหลังนี่โดนภาษีเต็มๆเลยพอผ่าน HK
ผมเลย email ไปต่อว่าทำให้ผมเสียภาษีไม่เข้าเรื่องแล้วต้ัองจ้างเด็กที่ตึกไปออกของเสียภาษีที่ไปรษณีย์อีก เขาบอกว่าตอนนี้
ส่ง Expedite เป็นอย่างงี้ทั้งนั้นเลย แ่เขายินดีคืนค่าภาษีให้ครั้งนี้ แต่จะได้เมื่อไหร่ไม่รู้
ผใเลยจะลองสั่งเป็น international priority แพงกว่าสัก $10 แต่ได้เร็วกว่าเพราะขี้เกียจไปไปรษณีย์
หนอยแหนะดันจะเก็บค่าภาษีล่วงหน้าอีกแหนะพอผมส่ง email ไปต่อว่าเขาบอกว่าเมืองไทยหนังสือกับ CD จาก US
ไม่เห็นเคยจะเสียภาษีเลยมาเก็บก่อนได้ยังไง เขาก็บอกว่าถ้าเป็น international priority เขาจะเก็บทุกครั้งก่อน
ถ้าไม่มีภาษีเขาจะคือนเงินให้แต่ใช้เวลา 60 วัน แย่มากๆ เดี๋ยวต้องไปลอง Barnes and Noble ดูกีกว่าว่าเรื่องมากเหมือน
Amazon ไหม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 08:05:05 AM »
ล่าผมสั่งป่าอเมริกา ใช้เวลา 15 วัน โดนภาษีไป 600 กว่าบาท
สั่งป่ายูเค ใช้เวลา 4 วัน ไม่โดนภาษี ทั้งที่ของมูลค่าใกล้กัน
เท่าที่สั่งแผ่น CD/SACD ผมโดนภาษีตลอด มีแค่ช่วงนึงที่อเมซอนส่งผ่านตัวแทนรอยัลที่ไม่โดน 

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 08:40:11 AM »

ภาษีนี่เค้าคิด Rate ยังไงครับ

ออฟไลน์ POP

• [POP]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 09:46:06 AM »
DVD Bluray CD ภาษี 30%

หนังสือ ไม่มีภาษีครับ

:)
POP

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 11:26:52 AM »
เอ่อ ตอนแรกผมก็งง เหมือนพี่ล่ะครับ พอดีไปอ่านกระทู้ข้างล่าง เลยสองจิตสองใจ สั่งเล่นๆ 3 แผ่น
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=1003
ได้รับของแล้วครับ วันนี้ ใช้เวลา 10 วันมั้ง ถ้าจำไม่ผิดไม่โดนชาเขียวครับ 555+ โชคดีจัง แต่ถ้าโดนก็จะไปจ่ายครับ ถือว่าช่วยชาติ
อย่าคิดนานครับ สั่งเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน, 2010, 01:22:35 PM โดย Otis »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 03:38:26 PM »

ไว้ต้องลองสั่งจาก UK ดูบ้างครับ ขอบคุณครับ  :)

ส่วนใหญ่ที่ผมสั่งจาก UK  ผมจะเลือกเฉพาะแผ่นที่เป็น Region Free ครับเพราะว่าผมไม่มั่นใจว่าเครื่องมันจะเล่น Region B ได้หรือเปล่า 
แต่รับรองได้เลยว่าของมาถึงเร็วมาก  c) O0
ขนาดว่าผมอยู่ ตจว.(ไม่ใช่อำเภอเมืองด้วยแล้ว ถือว่าเร็วมากครับ 10  วันได้รับสินค้า)
แล้วก็โชคดีด้วยที่ไม่โดนชาเขียวครับ

แต่ถ้ามาจากอเมริกา ช้ามาก (ประมาณ 2-3 สัปดาห์) แล้วก็โดนชาเขียวแทบทุกครั้ง ครับผม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 03:44:50 PM »
งั้นผมก็โชคดีสิ สั่ง 17 วันนี้ 28 ได้ของแล้ว ไม่โดนชาเขียวด้วย อิอิ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2010, 04:13:07 PM »

30%  :black_eye

นี่เพิ่งสั่งครั้งแรกไป ถ้าโดนก็ 1K ไม่ต้องลุ้นเลย โดนแหง

คุณแม่ส่งของมาให้จาก US ยังโดนเลย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 10:17:45 AM »
สั่งไปกี่แผ่นครับ ปกติถ้าจะไม่โดนเนี่ยจะไม่เกิน 3 - 4 แผ่น ถ้าเกิน โอกาศสูง เค้าเลยแนะนำว่าถ้าสั่งผ่านป่า ให้สั่งหนังที่ยังไม่ออกขายตอนนี้ด้วย มันจะตัด Order ให้เป็นหลายๆ ออเดอร์ เพราะ ป่าจะคิดค่าเปิดออร์เดอร์ ต่อครั้ง 4 เหรียญ หากป่า แยกของให้ เอง เราจะเสียแค่ 4 เหรียญครับ

ปล ถ้าโดนชาเขียวก็ไปจ่ายเค้า แต่ว่าอาจจะเขียนคำร้องว่าเอามาดูเองไม่ได้เอามาขาย อาจจะ นะ ครับ เน้นว่าอาจจะได้รับความปราณีลดค่าชาเขียว เห็นเค้าว่ากันอย่างนั้น
บางคนโชคร้ายหน่อย พี่คนประเมิณใจร้ายเปิดกล่องดูเลยมีกี่แผ่น แล้วเอาสติ๊กเกิอร์ ติดจำนวนแผ่นไว้หน้ากล่อง หนังเค้าขาเยป็นกล่อง ไม่ได้ขายเป็นแผ่น เซ็ง

ขอให้โชคดีครับ

นี่เพิ่งสั่งครั้งแรกไป ถ้าโดนก็ 1K ไม่ต้องลุ้นเลย โดนแหง

คุณแม่ส่งของมาให้จาก US ยังโดนเลย

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 03:52:29 PM »
สั่งไปกี่แผ่นครับ ปกติถ้าจะไม่โดนเนี่ยจะไม่เกิน 3 - 4 แผ่น ถ้าเกิน โอกาศสูง เค้าเลยแนะนำว่าถ้าสั่งผ่านป่า ให้สั่งหนังที่ยังไม่ออกขายตอนนี้ด้วย มันจะตัด Order ให้เป็นหลายๆ ออเดอร์ เพราะ ป่าจะคิดค่าเปิดออร์เดอร์ ต่อครั้ง 4 เหรียญ หากป่า แยกของให้ เอง เราจะเสียแค่ 4 เหรียญครับ

ปล ถ้าโดนชาเขียวก็ไปจ่ายเค้า แต่ว่าอาจจะเขียนคำร้องว่าเอามาดูเองไม่ได้เอามาขาย อาจจะ นะ ครับ เน้นว่าอาจจะได้รับความปราณีลดค่าชาเขียว เห็นเค้าว่ากันอย่างนั้น
บางคนโชคร้ายหน่อย พี่คนประเมิณใจร้ายเปิดกล่องดูเลยมีกี่แผ่น แล้วเอาสติ๊กเกิอร์ ติดจำนวนแผ่นไว้หน้ากล่อง หนังเค้าขาเยป็นกล่อง ไม่ได้ขายเป็นแผ่น เซ็ง

ขอให้โชคดีครับ

สั่งไป 2 เรื่อง แต่ไม่รู้กี่แผ่นครับ เพราะเป็น Anime 26 ตอน

ลุ้นนิดนึงครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 04:38:53 PM »
ไม่น่าจะลุ้นแล้วมั้ง เป็นซี่รี่เลย นึกว่าสั่งเป็นแผ่น ช่วงนี้เค้าเข้มงวด มากกว่า 3 แผ่นมักจะโดนครับ เท่าที่อ่านเจอนะ อย่างที่บอก เตรียมเขียนเหตุผล ขอความเห็นใจ
สั่งไป 2 เรื่อง แต่ไม่รู้กี่แผ่นครับ เพราะเป็น Anime 26 ตอน
ลุ้นนิดนึงครับ

ออฟไลน์ POP

• [POP]
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 05:30:05 PM »
ผมสั่งล่าสุดนี่ส่งตรงจากอเมริกานะ 7 วันเองได้ของแล้ว ไม่เห็นผ่าน HK และไม่เสียภาษีด้วย

ส่วน Lot เดิมที่สั่งก่อนหน้านี้ นี่เงียบหายไปเลย 60 วันแล้ว ยังไม่มีวี่แวว เพิ่งแจ้งทาง Amazon ให้ตรวจสอบให้หน่อย

:(
POP

ออฟไลน์ hobbitz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 05:49:57 PM »
ภาษีที่ต้องจ่ายทั้งหมดคือ 39.1% ของราคาสินค้า+ค่าส่งครับ เพราะจะต้องเสีย VAT ของภาษีนำเข้า+ราคาสินค้า+ค่าส่งครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 06:18:37 PM »
ภาษีที่ต้องจ่ายทั้งหมดคือ 39.1% ของราคาสินค้า+ค่าส่งครับ เพราะจะต้องเสีย VAT ของภาษีนำเข้า+ราคาสินค้า+ค่าส่งครับ

เกือบ 40% ตายพอดี สั่งร้านในไทยดีกว่ามั้งเนี่ย

ออฟไลน์ hobbitz

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2010, 07:23:28 PM »
วิธีคิดนี้ศุลกากรแจงให้ผมเมื่อครั้งที่ผมจะต้องไปรับของที่ด่านศุลกากรที่สนามบินครับ พิธีการยุ่งกว่าไปจ่ายที่ไปรษณีย์มากครับ เจ้า 39.1% นี่คิดจากพิกัดภาษีนำเข้า 30% สำหรับของฟุ่มเฟือยเช่น CD DVD เครื่องเสียง ฯลฯ ถ้าเป็นสายไฟ สายอื่นๆ พิกัด 10% ก็จะเสียสุทธิ 17.7% ครับ  ข้อเสียคือเจ้าป่ามีนโยบายแจ้งราคาและค่าส่งชัดเจนตามจริงทุกอย่างและชัดเจนมากบนหีบห่อ  ซื้อเมืองไทยมีข้อเสียคือมีให้เลือกน้อยและรุ่นใหม่มาช้าครับ

ออฟไลน์ POP

• [POP]
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2010, 11:31:27 AM »
ของ Lot ที่แล้วที่ยังไม่ได้ แจ้งไปทาง Amazon

ทาง Amazon Claim ค่าขนส่งคืนให้ก่อน แล้วให้รอถึงวันที่ 11 เดือนหน้า ถ้าของยังไม่มาให้แจ้งไปอีกครั้ง จะ Claim ค่าสินค้าคืนให้

สุดยอดจริงๆ ซื้อของที่นี่ ปัญหาน้อย

:clap
POP

ออฟไลน์ Peenemui

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2010, 01:08:42 PM »
เท่าที่ผมเคยสั่งมา amazon uk ถ้าราคาไม่เกิน 20 ปอนด์ ก็ไม่น่าจะโดนภาษีครับ