ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ทางเลือก โมให้ได้ดั่งใจ OPPO83  (อ่าน 2787 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
3 ทางเลือก โมให้ได้ดั่งใจ OPPO83
« เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2010, 07:33:16 PM »
1. ทำกับร้านดังแถว จรัล
   1.1 โมรีแคปภาคจ่ายไฟ ตามด้วยเปลี่ยน ชิฟ BURR BROWN 5.1 แชลแนล ฟิว BUSSMANN
อินเลทFURUTECH FI10 SILVER   เรื่อง ชิฟ BURR BROWN 5.1คุณคิดกันอย่างไร มันจะได้เปรียบเจ้าอื่นมากไหมครับ
2. ร้าน 4 ราชประสงค์ ทำเต็มรูปแบบ ของทางร้านหมด 7 พันกว่า มีหม้อแปลงเทอรอยด้วย เดินสายไฟใหม่่
3. ทำกับพี่กัม  ภาคจ่ายไฟแยก ใส่ อินเลท ฟูรู เงิน
สาย APLHA3 และFUSE ฟูรู สีฟ้า
-
แบบไหนจะเสียงดีมากกว่ากันครับ  แบบโปร่ง พริ้ว ภาพใส รายละเอียดดี เสียงไปได้สุด ๆ ลึก หนักแน่น ฉับไว ดูหนัง อย่างเดียวครับ

ขอบคุณทุกท่านครับผม

วิท
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ * ( FBDS) *

Re: 3 ทางเลือก โมให้ได้ดั่งใจ OPPO83
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2010, 11:26:54 AM »
ถ้าเน้นภาค ถ้าค่าโมเกือบหมื่น หากเป็นผมเอา 83 ขายและ อาจมองไปที่ 83 se ครับ ผมว่าภาคเสียงใน 83 se เทียบกับ 83 ธรรมดา โมเป็นหมื่นผมว่าก็ไม่น่ากิน se ครับ

ภาคเสียงในรุ่น 83se

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: 3 ทางเลือก โมให้ได้ดั่งใจ OPPO83
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2010, 03:23:49 PM »
สงสัย
การเปลี่ยนชิฟ BURR BROWN 5.1 แชลแนล เป็น A  to  D ไม่เกี่ยวกับภาค  เสียงใน HDMI    ใช่หรือเปล่า ?   
็ระบบ HDMI  ใน  se  กับ oppo83  รุ่นธรรมดาแตกต่างกันอย่างไรครับ?  ใครทราบบ้าง
ข้อคิดเห็น
-ฺBord   Analog ที่มากับ  oppo 83 se   น่าจะ work  กว่านะครับเพราะต้องออกแบบการจ่ายไฟมาให้เหมาะสมกับอุปกรณ์แล้วครับ
ชี้แจง
-การทำ  ภาคจ่ายไฟ LSD  คือเอาภาคจ่ายไฟไปอยู่ข้างนอกเครื่อง และเปลี่ยน ระบบไฟ จุดประสงค์หลักๆ จะเปลี่ยนภาคจ่ายไฟ จาก ระบบเดิม  Board Switching ออก  มาเป็นระบบ หม้อแปลงTeroid  Linear power  แทนระบบของเดิม    เจ้า LSD - Clef   นอกจากมุ่งหวังคุณภาพด้านภาพ คือให้ความสะอาดแล้ว   สีสรรยังสวยใส    ส่วน เสียงที่ได้ออกมาก็จะได้รายละเอียดที่ดีกว่าเดิมน้ำหนักเสียงก็จะมีมวลเสียงมากขึ้น
- การเพิ่ม  Fuse  นั้นก็จะส่งผลด้านเสียง และภาพ ไปอีก สุดแต่จะใช้รุ่นไหน สายไฟอะไร มีผลต่อ เครื่องอย่างแท้จริงครับ แต่กาีรแค่โม อุปกรณ์  ไม่สามารถลด Noise 
 จากวงจรเดิมได้ครับ   
Fuse  furutech ฟ้า  จะเพิ่ม ไดนามิค เสียง  เบสกระชับ แน่น ใช้ร่วมกับ   สาย  3t  furutech  ดูหนังจะสะใจมากๆ
  Fuse  furutech  เขียว จะให้ปลายแหลมที่เนียน  กลางหวานกว่า เบส ต้นสู้สีฟ้าไม่ได้ครับ ได้เบสลึกๆ + สาย Alpha 3  ฟังเพลงดีมากครับ

LSD-3 ราคาถูกกว่าพวกฝรั่งทำมากครับ  ราคา 6,500-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน, 2010, 05:09:26 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ pat2495

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2010, 07:35:36 PM »
หากโมแล้วราคาสูงขนาดนั้นซื้อตัว seไปเลยราคาสองกว่าๆๆเองรุ่นก็ใหม่กว่า....ฮิฮิแพงกว่าหนี่งหมื่นนะคับ

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2010, 08:45:07 PM »
เห็นแล้วร้องอูยเลยกับการ โมของค่าย นี้ Modwright   :o
http://www.modwright.com/modifications/14

http://www.audiocircle.com/index.php?topic=77051.new#new