ผู้เขียน หัวข้อ: clash of the titans หนังมันส์ที่น่าดูอีกเรื่อง  (อ่าน 6283 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอเอก

clash of the titans หนังมันส์ที่น่าดูอีกเรื่อง
« เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 08:22:13 AM »
เมื่อคืนดูสนุกดีจริงๆครับ โดยเฉพาะเสียงไอ้เจ้าปลาหมึกตอนท้ายนี่เล่นเอาบ้านสั่นสะเทือนเลยครับ เดี่ยวรอเป็น blu-ray เสียงน่าจะสุดๆเลย  O0

ออฟไลน์ beer99

Re: clash of the titans หนังมันส์ที่น่าดูอีกเรื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 08:50:57 AM »
กำลังชั่งใจอยู่ครับ ว่าจะดูเลยหรือจะรอบลูเรย์ดี  :headphone

ออฟไลน์ หมอเอก

Re: clash of the titans หนังมันส์ที่น่าดูอีกเรื่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 11:15:08 AM »
ถ้ายังไม่ได้ดูแนะนำรอ blu-ray เลยครับเห็นว่าใกล้จะออกแล้วครับ c)

ออฟไลน์ BenZJaM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 12:45:57 PM »
รอ bluray  เป็นคำตอบสุดท้ายคับ  8)

ออฟไลน์ ST.Arms

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 04:36:41 PM »
ปลาหมึกพอล บทบาทน้อยมาก

โผล่ออกมายังไม่ทันเต็มตัวเลย  ตายแล้ว

เหมือนพยายามบีบให้หนังจบในตอนเดียว

เนื้อเรื่องเลยเดินเร็วไปหน่อย แต่ก็ชอบนะ หนังแนวๆเทพสู้กัน เอิ๊กๆๆๆ

ใครมีเรื่องไหนแนะนำแนวๆนี้อีก บอกด้วยเด้อ :yahoo

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 04:54:42 PM »
ยังไม่ได้ดูครับ ว่าคืนนี้จะดูซะหน่อย

ดู runtime ของหนังแล้ว เหมือนจะสั้นไปนะ ประมาณ 1.45 ชม. ถ้ายืดไปซัก 2.15 ชม. น่าจะดีกว่า (หรือป่าว อิอิ)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ dogking3000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 05:03:47 PM »
รอ bluray  เป็นคำตอบสุดท้ายคับ  8)

รอด้วยคนครับ หนังใหญ่ๆเอาทีเดียวให้สุดไปเลย :showoff

ออฟไลน์ drwitoyo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 05:17:06 PM »
blueray ครับ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 08:33:38 PM »
เรื่องนี้ดูโรงครับ ... พวก effect ของ ภาพ และ เสียง ... โอเคเลย ... ทำมาให้มีโอกาสโชว์เครื่องเสียงมากมายหลายฉาก  :)

ข้างล่างไม่แน่ใจว่าจะ spoile บางท่านหรือเปล่า ... ท่านที่ยังไม่ดูไม่ต้องอ่านก็ได้นะครับ
แต่เนื้อเรื่องดูแล้วหงุดหงิด ... รีบเกินเหตุ (สำหรับผม) ... และเนื้อหาเพี้ยนจากตำนานไปมากมาย ... ทำทั้งทีน่าจะทำให้เนื้อหาเป็น reference ได้ด้วยครับ ... ทำให้ผมไม่คิดอยากจะมีแผ่นใดๆ ไว้ในครอบครอง ทั้งๆ ที่ชอบหนังแนวนี้มากครับ  K]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 09:15:45 PM »
เพิ่งดูจบสด ๆ ร้อน ๆ เลยครับ สนุก มากกกกกกก  O0

ตอนแรกจะไปดูในโรงแล้ว แต่อดใจรอดูที่บ้านจะได้ดูภาพและฟังเสียงแบบเต็ม ๆ  :headphone

ไม่ผิดหวังครับ ตัวหนังคุ้มค่าแก่การรอคอยมาก โดยส่วนตัวผมชอบนะครับ  Y]

เนื้อเรื่อง : น่าจะอิงกับตำนานกรีกโบราณด้วย มีงงอยู่บ้างเหมือนกัน  :D
การดำเนินเรื่อง : กระชับฉับไว และสนุกแบบได้ลุ้นดี
ภาพ : สวยดี รายละเอียดของภาพเวลาฉายขึ้นจอใหญ่แล้วผมว่าดีนะดูอลังการดี ฉากที่มุมกว้าง ๆ สวยมาก สีสวยด้วย
เสียง : ส่วนเสียงนี่ผมว่าบันทึกมาดีมาก ฉากต่อสู้มันมากๆ ผมชอบฉากที่สู้กับแมงป่อง กับ คราเค่นเบสสะใจจริง ๆ  :clap
ส่วนตัวผมให้แผ่นนี้เป็น reference ได้นะครับ ให้ 5 ดาว Highly Recommended ครับ

แต่ตัวหนังสั้นไปนิด ผมว่าหนังเรื่องนี้ทำ 2 ชั่วโมงครึ่งได้สบายเลย เพิ่มฉากโรแมนติก กับฉาก action เข้าไปอีกนิดยังได้เลย  Y]

ออฟไลน์ Zixzorash

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 09:34:18 PM »
ผมว่าการดำเนินเรื่องเร็วเกินไปมาเลยครับ ปุ๊ปปั๊ปๆ ยังไม่ค่อยรู้สึกถึงการเดินทางซักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 10:22:53 PM »
เปลี่ยนแปลงเนื้อเรื่องไปพอควรครับ

ออฟไลน์ 1080p

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2010, 11:42:09 PM »
เคยไปดูแบบ 3D ในโรงมาแล้วครับ ภาพและเสียงโดยรวมดีมากครับ

ที่ชอบเป็นพิเศษจริงๆคือเสียงดนตรีประกอบของหนังเรื่องนี้

ที่ฟังดูแล้วมีสเน่ห์ชวนติดหูดีครับ ทำให้ดูหนังน่าติดตามตลอดทั้งเรื่องเลยครับ

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 05:16:32 PM »
ขอบคุญที่มาแนะนำหนังดีๆ ตลอดครับ เดินเรื่องไว อาจจะไวมากด้วยซ้ำ ช่วงปลาหมึกออกมานี่ซับทำงานหนักมากก โดยรวมสนุกครับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 09:30:14 PM »
ขอบคุณ คุณ หมอ  ที่แนะนำ คับ   จะรีบไปหามาดู ช่วงหลังนี้เริ่มว่างมาดูหนังแล้วคับ  หลังจากยุ่งกับงานมาสามเดือน

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2010, 12:16:51 AM »
ดูแล้วครับ สรุปเหมือนที่คาดไว้คือ หนังสั้นไปหน่อย ยืดอีกนิดก็ได้ ไม่รู้จะรีบไปไหน ทำให้ความสนุกน้อยลงไปเยอะ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ หลวงจัน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2010, 12:55:42 AM »
ดูแล้วเนื้อหาใกล้กับเพอซี่แจ๊กสัน ยังไงก็ไม่รู้

แต่เรื่อง แคลชออฟไททัน แปลกยังมิเจอโพเซดอนเลย หรือว่าโพเซดอนมาตั้งหลักได้ที่ไทยแล้ว  :yahoo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2010, 08:59:53 AM »
ดูแล้วเนื้อหาใกล้กับเพอซี่แจ๊กสัน ยังไงก็ไม่รู้

แต่เรื่อง แคลชออฟไททัน แปลกยังมิเจอโพเซดอนเลย หรือว่าโพเซดอนมาตั้งหลักได้ที่ไทยแล้ว  :yahoo

โพไซดอน นี่โผล่มาช่วงต้นเรื่องครับ ยืนอยู่ข้างๆ ซุส เห็นถือสามง่ามอยู่ อิอิ

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2010, 10:57:05 AM »
 :) สนุกแบบหนังผจญภัย....เนื้อหารวบรัดไปสักหน่อย.....แต่ภาพสวยดีครับ...นางเอก หน้าใสซื่อดีจังครับ  Y]
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ retupmoc

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2010, 12:23:15 PM »

ผมก็คิดเหมือนท่านเลย...

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 2010, 02:08:51 PM »
ดูรีวิวในamazonหนังน่าดูมาก ว่าต้องเก็บอีกนึงเรื่องครับ

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2010, 03:02:42 AM »
เพิ่งดูจบเหมือนกันครับ แจ่มๆ

ออฟไลน์ Forevertop

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2010, 04:53:28 PM »
เคยไปดูแบบ 3D ในโรงมาแล้วครับ ภาพและเสียงโดยรวมดีมากครับ

ที่ชอบเป็นพิเศษจริงๆคือเสียงดนตรีประกอบของหนังเรื่องนี้

ที่ฟังดูแล้วมีสเน่ห์ชวนติดหูดีครับ ทำให้ดูหนังน่าติดตามตลอดทั้งเรื่องเลยครับ

ไม่ทราบว่าดู แบบ 3D แล้วรู้สึกยังไงบ้างครับ ต่างจากปรกติมากไหมครับ เคยดูแต่ 3D Animation น่ะครับ

ได้ยินว่า เรื่องนี้จะมี 3D Bluray ออกมา พร้อมๆกับ 3D Bluray Avatar ปลายปีนี้ น่ะครับ

ออฟไลน์ ไพรัช

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2010, 10:24:15 PM »
ผมชอบแมนดูซ่าครับ ตอนไม่โมโห ดูกันให้ดี ใช้ได้เลย (ผมชอบของแปลกๆ ครับ)  c)  c)  d_d  d_d

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2010, 09:24:04 AM »
ผมชอบแมนดูซ่าครับ ตอนไม่โมโห ดูกันให้ดี ใช้ได้เลย (ผมชอบของแปลกๆ ครับ)  c)  c)  d_d  d_d

เมดูซ่า (เคย)เป็นสาวหน้าตาดีครับ อิอิ เห็นในหนังบอกว่า เทพอะโพรไดตี้ ยังสู้ไม่ได้

ออฟไลน์ jojosang

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2010, 10:01:05 AM »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวคงต้องไปหามาดูบ้าง

ออฟไลน์ 1080p

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2010, 10:26:57 AM »

ไม่ทราบว่าดู แบบ 3D แล้วรู้สึกยังไงบ้างครับ ต่างจากปรกติมากไหมครับ เคยดูแต่ 3D Animation น่ะครับ

ได้ยินว่า เรื่องนี้จะมี 3D Bluray ออกมา พร้อมๆกับ 3D Bluray Avatar ปลายปีนี้ น่ะครับ

ดูแบบ 3D ภาพก็ดูมีความสมจริงต่างจากปรกติมากพอสมควรครับ เรื่องภาพนี่แบบว่า

ลอยๆหลุดๆทะลักนอกจอออกมาเป็นตัวๆ มองเห็นความเป็นมิติ มีตื้นลึกหนาบาง หน้าหลังแยกเรียงกันแบบเป็นชั้นๆได้อย่างเด่นชัดเลยครับ

นี่ขนาดยังเพิ่งเริ่มๆนะครับกับการแจ้งเกิดเทคโนโลยีใหม่แบบ 3D แค่นี้ก็ยังเหนือชั้นกว่า 2D มากมายแบบไม่ต้องเทียบกันเลยครับ

เตรียมเสียเงินครั้งยิ่งใหญ่กันแบบทั่วหน้าได้เลยครับ อิๆๆ

ออฟไลน์ Honmaru

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2010, 05:13:14 PM »
เพิ่งจะดูเรื่องนี้ไปเมือไม่กี่วันก่อนเหมือนกันครับ เสียงดีด้วยเรื่องนี้ชอบครับว่าจะสอยบลูเรย์มาดูท่าจะดี

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 04:36:14 PM »
เรื่องนี้ดู BD ภาพสวยดีครับ แต่ผมว่ากำกับไม่ดี รวบรัดไปหน่อย ดำเนินเรื่องไม่ครบถ้วนเหมือนมีอะไรขาดๆหายๆไปเยอะเลยครับ ชอบเวอร์ชั่นโบราณมากกว่าครับ  :nonono
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ jakky_th

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 08:23:36 PM »
โดยรวมสนุกดีครับ ไม่ทราบว่ามีภาคต่อหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nice47

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 03:56:35 AM »
รอดูอยู่เหมือนกัน   :kicking

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 08:50:21 AM »
เมื่อวานไปสอยแผ่นนี้จากงาน BAV  โดนแผ่นอเมริกาจนได้  ภาพปิ๊งมากครับน้อง ๆ Avatar เลย  ฉากในวังของกษัตริย์ Argos พวกเครื่องประดับสวยงามดี  ฉากบน Olympus เสื้อเกราะของทวยเทพทั้งหลายสวยมั่ก ๆ  เดี๋ยววันนี้จะเอาแผ่นนี้ไปลองที่สินสยามซักกะหน่อย

ออฟไลน์ cars

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 01:48:52 AM »
เพิ่งดูจบเมื่อวานครับ แต่แผ่นBD นาทีที่เจ็ดสิบก่อนเข้าวังเมดูซ่า ของผมมันขึ้นแถบน้ำเงินด้านล่างนิดนึงประมาณ 2วินาที เนี่ยสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่าถ้าเป็นพวกพี่จะเปลี่ยนแผ่นกับที่ร้านมั้ยครับ :'( :'( :'(