ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ WorkShop ครั้งที่ 1 วันที่ 2 ตุลาคม 2548  (อ่าน 136996 ครั้ง)

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
    • My Favorites Web
ในที่สุดวัน WorkShop ก็ผ่านไปนะครับ ผมในฐานะเจ้าบ้านต้องขออภัยทุกท่านถ้าเกิดต้อนรับไม่ดี หรือ มีอะไรผิดพลาดขาดตกบกพร่องไปต้องขอโทษในโอกาสนี้นะครับ

ผมจะเล่าบรรยากาศคร่าว ๆ ในกลุ่มเวิร์คช้อปที่ 2 ซึ่งคุณมด เป็นผู้บรรยายหลัก โดยมีคุณ DIY Man และคุณกล้า เป็นผู้ช่วยนะครับ

ในตอนเช้าคนที่มาถึงคนแรกคือคุณเจริญเดินทางมาจากอุดร มาถึงมาช่วยผมยกโต๊ะมาตั้งตรงหน้าบ้าน นั่งคุยสักพักคุณ Cool_nol ก็แบกกล่องใส่ซีดีขนาดใหญ่ลงจากแท็กซี่ สักพักเพื่อน ๆ ก็เริ่มทยอยกันมามากขึ้นครับ จากการสอบถามว่าการเดินทางเป้นอย่างไรบ้าง เพราะทางเข้าหมู่บ้านอาจจะลึกไปนิดหนึ่ง กลัวหลายท่านหลงโดยเฉพาะท่านที่อยู่ทางฝ่งรังสิตอาจจะไม่คุ้นเคยแถวบางบอนฝั่งธนฯ

หลังจากที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทยอยกันมาเกือบครบ คุณนิกรก็สร้างความฮือฮา โดยการยกลำโพง Fostex Load Horn ตัวเขื่องลงมาจากรถ ตั้งใช้คนสองสามคนแบกมาตั้งหน้าบ้าน ไม่ได้มาเฉพาะลำโพงครับ เพราะพี่นิกรยังนำแอมป์และซีดีมาเปิดให้ฟัง พอเปิดเพลงเท่านั้นแหละครับ ทุกคนถึงกับอึ้ง กำลังขับไม่ถึวัตต์ แต่เสียงกลางกับเสียงเบสนั้นใหญ่โตอฬาร แถมเปิดกลางแจ้งในที่รโหฐานยังจับไว่เสียงดีเหลือเกิน
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

• **
Re: บรรยากาศ WorkShop ครั้งที่ 1 วันที่ 2 ตุลาคม 2548
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:46:49 AM »
ผมแทบไม่ได้ถ่ายภาพเลยนะครับ เดี๋ยวต้องรอท่านอื่นมาโพสต์นะครับ� :-\

หลังจากฟังเพลงกันพอให้หายสงสัยเรื่องลำโพง Load Horn และแอมป์กำลังขับน้อยแล้ว ก็มีการแนะนำตัวกัน ซึ่งผมต้องขอโทษมาก ๆ ที่ไม่ได้เตรียมป้ายชื่อเอาไว้ ลืมครับ พอคนเยอะ ๆ ชักจะจำไม่ได้ว่าท่านใดเป็นท่านใด ต้องแก้ปัญหาโดยการตัดกระดาษแข็งแล้วให้แต่ละท่านเขียนชื่อ ติดด้วยกระดาษกาว

จากนั้นก็แยกย้ายกันไปเรียนตามชั้นครับ

ในช่วงแรกของ WorkShop 2 (WS2) ของคุณมด ก็เป็นการปูพื้นกว้าง ๆ ตั้งแต่เรื่องวงจร การดูวงจร อุปการณ์ เครื่องมือ วิธีการเจาะแท่น เนื้อหาตรงนี้คุณมดมีเป็นไฟล์ ท่านที่ต้องการสามารถ PM ไปขอได้นะครับ

พอสิบโมงกว่ากลุ่ม WS2� เมื่อปูพื้นเสร็จก็มาถึงช่วงลงมือทำครับ ท่านพี่สมานตระเตรียมแท่น พร้อมเจาะรูมาให้ทุกท่านอย่างครบครัน ต้องขอขอบคุณพี่สมานมากๆ ครับ ทำให้ กลุ่ม WH2 ทำเวิร์คช็อปได้ง่ายขึ้นเป็นกองครับ คุณมดเป้นคนจัดเตรียมอุปกรณ์บางส่วนมาให้ ในขั้นแรกคือให้นำเอาฐานหลอดติดลงบนแท่น จากนั้นก็เดินสายไฟตีเกลียว จากนั้นเราก็รอให้ทาง WorkShop 1ซึ่งเรียนในเรื่องการออกแบบวงจร นำวงจรปรีแอมป์ 12au7 ลงมาให้พวกเราประกอบกัน พอวงจรลงมาครับ 15 ท่าน 15 แบบเลยล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2005, 10:51:13 AM โดย paganini »
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

• **
Re: บรรยากาศ WorkShop ครั้งที่ 1 วันที่ 2 ตุลาคม 2548
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:51:06 AM »
พอได้วงจรมา คุณมด คุณ DIY Man ก็วิเคราะห์วงจรให้พวกเรานำมาประกอบ คุณมดเตรียมคลังแสงมาเพียบครับ เรียกได้ว่ายกร้านอมรมาไว้ที่บ้านผมเลยว่าอย่างนั้น ตอนแจกจ่ายวงจรให้ทำคุณมดเองก็บอกว่าเดี๋ยวลองดูว่าวงจรแบบเดียวกันอุปกรณ์ใกล้เคียงกันดูสิว่าเสียงจะต่างกันอย่างไร

ช่วงหลังบ่ายฝนตกลงมาพักใหญ่ ทำให้พวกเราต้องกระจุกกันที่โรงรถครับ แต่ก็ไม่มีอาการถอดใจนะครับ ทุกท่านออกแบบการเดินสายไฟกันอย่างสุดฤทธิ์สุดเดช

โดยเฉพาะของคุณไท กับคุณพลังแห่งหลอด ลายเดินวงจรยังกับมืออาชีพ� ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2005, 10:52:16 AM โดย paganini »

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:52:33 AM »
อันนี้เป็นภาพไวริ่งของคุณไทครับ รูปสวยเสียงดี ขนาดเจ้าตัวออกตัวว่าขอทำแบบสวยไม่สนเรื่องเสียงนะเนี่ย

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:55:48 AM »
อันนี้เป็นของคุณพลังแห่งหลอด แม้ถูกแซวว่างามดุจ Jadis แต่เสียงก็ดีไม่ใช่ย่อยนะครับ สายขาว ๆ ที่เห็นเป็นสายเงินของ merrex ที่คุณพงษ์เอามาให้ลองไวริ่งอินพุต ผมกะว่าจะจิ๊กเอาไว้ไวริ่งแอมป์สักฟุตนึงเสียหน่อย ที่ไหนได้เกลี้ยงเลยครับ  :)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:56:17 AM »
ผมขอรับช่วงรายงานในส่วนหลักสูตรที่1 จะเรียนกันที่ชั้นบนของบ้าน

ช่วงเช้าก็เรียนการออกแบบภาคปรี โดยมีแบบฝึกหัดเป็นหลอดเบอร์ 12AU7 ซึ่งหลังจากออกแบบ(ทำแบบฝึกหัด)เสร็จแล้ว ก็ส่งลงมาให้ที่หลักสูตรที่2 นำมาประกอบ Pre ตัวเป็นๆ

ในช่วงบ่ายก็จะเรียนการออกแบบPower และ ภาคจ่ายไฟ

ในระหว่างการเรียนในภาคบ่าย ก็จะมีเสียงรบกวนจากกลุ่ม2 ที่อยู่ด้านล่าง เป็นระยะๆ จากการทดลองให้ปรี 12AU7 ร้องเพลง.. ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2005, 09:57:54 AM โดย ดาวเหนือ »
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:57:58 AM »
 :)สวัสดีทุกท่านครับ ก่อนอื่นคงต้องกล่าวขอบคุณท่านเจ้าบ้านอย่างสุดซึ้งครับ �:-* รวมถึงท่านผู้ประสานงาน วิทยากร และท่านสมาชิกนักเลงแอมป์หลอดที่ได้มาร่วมงานทุกๆ ท่านครับ หลายท่านคงเห็นด้วยกับผมว่าบรรยากาศทั้งหมดสุดจะอบอุ่น สุดแสนจะบรรยายครับ ผมว่าน่าจะเป็นครั้งแรกในบ้านเราเลยมั้งครับที่มีการจัดอบรมในการ DIY ในกลุ่มผู้รักแอมป์หลอด เพื่อนๆ ที่ไม่เคยพบน่าค่าตาก็ได้มาเจอและทำความรู้จักกันยอมรับว่าบรรยากาศสนุกสนานกันมากครับ � ;D ;D
 � �สำหรับผมคงยากที่จะเล่าถึงบรรยากาศทั้งหมดครับ โดยส่วนตัวผมประทับใจมากครับ อยากให้คุณ Paganini หรือท่านใดที่มีภาพบรรยากาศเอามาลงดูด้วยครับ จะได้เห็นหน้าตาอันหล่อเหลาของทุกๆ ท่านครับ �เผื่อท่านที่ไม่ได้ไปจะได้ไม่พลาด :'( :'(ในครั้งหน้าครับ
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:00:42 AM »
ถึงเวลาทดสอบเสียงครับ

คลุกคลักนิดหน่อยเพราะตอนลองครั้งแรก มีฮัมแฮะ (แต่อาจารย์มด ก็หาจุดแก้ไขได้)

คลุกคลักที่สอง พาวเวอร์ของคุณ Alex2000 ฟิวส์ขาด หาฟิวส์ไม่ได้เลยต้องใช้ลวดเดินตรง (บางคนว่าแบบนี้เสียงดีกว่าแฮะ)

แต่ในที่สุดปรีแอมป์ของทุกท่านก้ร้องเพลงได้ครับ และแต่ละตัวก็มีบุคลิกต่างกัน อุปกรณ์ต่าง ๆ แม้จะมีความใกล้เคียงกันบ้าง แต่ความแตกต่างที่ได้ยินนั้นสุดยอดครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:03:00 AM »
ภาพของผมหมดแล้วครับ ขอส่งไม้ให้ท่านอื่น ๆ ต่อนะครับ

แต่ภาพที่เห็นในภาพนี้

เป็นกระเป๋าของท่านใดครับ ลืมเอาไว้ที่บ้านผม

หากไม่มาเอากลับผมจะเอาของในกระเป๋าไปขายของถมนะครับ เครื่องมือดีๆ ทั้งนั้นครับ  :D

ออฟไลน์ PokkyMan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:29:32 AM »
ภาพของผมหมดแล้วครับ ขอส่งไม้ให้ท่านอื่น ๆ ต่อนะครับ

แต่ภาพที่เห็นในภาพนี้

เป็นกระเป๋าของท่านใดครับ ลืมเอาไว้ที่บ้านผม

หากไม่มาเอากลับผมจะเอาของในกระเป๋าไปขายของถมนะครับ เครื่องมือดีๆ ทั้งนั้นครับ� :D

ของผมเองครับ ถึงว่ามันหายไปไหน ค้นหายังไงก็ไม่เจอ
PM บอกเบอร์โทรศัพท์ผมหน่อยครับ ว่างๆ จะไปเอา ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม, 2005, 10:31:49 AM โดย PokkyMan »

ออฟไลน์ โตงเตง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:07:24 AM »
อยากไปมั่งจังเลยครับ เสียดายลงชื่อไม่ทันเต็มซะก่อน จัดใหม่อีกเร็วๆนะครับ หนือว่าคุฯ DIYมด จะเปิดสอนส่วนตัวป่าวเอ่ย ฝากตัวเป็นศิษย์ครับ ค่ายกครูเป็น สิงค์เป็นวุ้นเจี๊ยบๆ.. :)

ออฟไลน์ xthaix

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:18:41 AM »
อันนี้เป็นภาพไวริ่งของคุณไทครับ รูปสวยเสียงดี ขนาดเจ้าตัวออกตัวว่าขอทำแบบสวยไม่สนเรื่องเสียงนะเนี่ย

แหะ แหะ ม่ายช่ายว่าไม่สนเรื่องเสียงครับ ขอแค่ไม่ฮัมมมมม ผมก็ดีใจมากแล้วครับ ส่วนเรื่องสวยนี่ จริงๆ แล้วเดินวงจรไม่เป็นครับ จับโน่นผสมนี่ พอดีมีพี่เลี้ยงดีครับ..อุ อุ  :D

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:40:55 AM »
เบื้องหลังของงานต้องขอบคุณสามสาวที่สวยที่สุดในงานด้วยครับ
แม่บ้านผมคนเดียวคงจัดไม่ได้ขนาดนี้ ต้องขอบคุณแฟนคุณกล้า และแฟนคุณพลังแห่งหลอด มั่ก ๆ
ผมมารู้ทีหลังว่าคุณพลังแห่งหลอดมาตั้งแต่เช้า แต่หลงทางครับ แล้วลืมเอาแผนที่มาด้วย กว่าที่จะคลำมาถึงได้เก้าโมงเกือบสิบโมงแน่ะครับ แต่มาถูกโดยไม่มีแผนที่ต้องนับถือๆ

ท่านใดมีรูปมาโพสต์ต่อได้เลยนะครับ (แต่สงสัยยังไม่ฟื้น� :D )

ออฟไลน์ Dekwat

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:44:10 AM »
ผมอยากทำการบ้านจากกลุ่ม 1 เหมือนกันนะ � :'(
เอ ตกลงของใครครับที่ยังไม่ได้ทำ ผมจะได้ขอเอาวงจรมาทำ แล้วให้คุณมดตรวจ
เสียดายมากๆที่อยู่ต่อไม่ได้ ติดงานแต่งงานน้องของแฟนละครับ ขืนไม่รีบกลับมีหวัง ......ขาดแน่ �:o
ขอขอบคุณทุกๆท่าน และเจ้าของบ้านณ.ที่นี้อีกทีนะครับ จะเก็บความทรงจำดีดีนี้ไว้ในใจตลอดไปครับ ;)

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 12:37:26 PM »

แหะ แหะ ม่ายช่ายว่าไม่สนเรื่องเสียงครับ ขอแค่ไม่ฮัมมมมม ผมก็ดีใจมากแล้วครับ ส่วนเรื่องสวยนี่ จริงๆ แล้วเดินวงจรไม่เป็นครับ จับโน่นผสมนี่ พอดีมีพี่เลี้ยงดีครับ..อุ อุ� :D
อันนี้ผมไม่เชื่อครับ ถ่อมตัวมากไปหน่อยแล้ว คุณไทเห็นนั่งเล็งหัวแร้งอยู่ตั้งนานนี่นา..555 ;D ;D
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ merrexkable

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 01:09:02 PM »
บรรยากาศเป็นกันเองมากๆครับ
ยิ่งตอนเริ่มทดสอบ pre นี่ เกทับกันสุดๆ
ลุ้นถึงขนาดต้องใช้ หลอด heineken ช่วยเลยครับ  ;D

งานนี้ทำให้เห็นชัดจริงๆครับ ว่า hardwiring นี่ไม่ใช่ของที่ใครจะทำแล้วได้เสียงดีเหมือนกันหมด
ถึงแม้จะอุปกรณ์เดียวกัน และ วงจรเดียวกันก็ตาม
 :) :)
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ Taro

• แค่ยีนส์เท่ๆ....สักตัว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 03:25:50 PM »
ขอบคุณเจ้าบ้านคุณปอครับที่ให้การต้อนรับอย่างดี  :-* :-* :-*
ขอขอบคุณวืทยากร WS1 คุณ.Tube และผู้ช่วย คุณปั๊ป คุณแม็บ และ WS2 คุณมด และผู้ช่วย คุณ DIYman คุณ KVA   :-* :-* :-*
ขอขอบคุณคุณดาวเหนือหัวเรือใหญ่ จะขาดใครคนนี้ไม่ได้ถ้าขาดงานนี้ก็จะไม่เกิดขึ้น  :-* :-* :-*
ขอบคุณคุณ Cool-non ได้ทุ่มเทเวลาทำให้meแผ่น CD ที่ระลึกในงานอบรม และอีกท่านจำชื่อไม่ได้ เป็น CD เพลง 2 แผ่น  :-* :-* :-*
ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่าน ยินดีที่ได้รู้จักครับ   ;) ;)  อาจจะจำชื่อได้ไม่หมดครับต้องขอโทษด้วยครับเจอหลอดเขียวไปหลายหลอด   :-[ :-[ :-[

ผมพอเสร็จจากงานก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ไปงานกินเลี้ยง แต่ผมกับคุณพลังแห่งหลอดก็ได้ไปจัดงาน Meetting ส่วนตัวที่บ้านคุณพลังแห่งหลอด ต้องขอบอกก่อนครับผมกับคุณพลังแห่งหลอดเป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัย ปวช. แล้วแทบไม่ค่อยได้เจอกันอีกเลยเพิ่งมาเจอก็งานนี้แหละครับส่วน ผมก็จัดแจงยกชุดของผมไปประชันกับของคุณพลังแห่งหลอด ส่วนสรุปว่าจะเป็นยังไงอันนี้บอกไม่ได้ครับรู้แต่ว่า ซัดหลอดสีเขียวกับหลอดสีน้ำตาลเข้าไปอีกโขบวกกับต้องมานั่งฟังประชันกันอีก งานนี้ขอบอกว่าฟังไม่รู้เรื่องสรุปกันไม่ได้เพราะว่ามึนครับ มึนมากๆ รู้แต่ว่านั่งกันจนถึงประมาณตี 4 กลับบ้านไม่ไหว ตอนนี้เพิ่งฟื้นครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้างส่วนผมโคตรปวดหัวเลย

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 03:41:40 PM »
อ้างถึง
ผมพอเสร็จจากงานก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ไปงานกินเลี้ยง แต่ผมกับคุณพลังแห่งหลอดก็ได้ไปจัดงาน Meetting ส่วนตัวที่บ้านคุณพลังแห่งหลอด ต้องขอบอกก่อนครับผมกับคุณพลังแห่งหลอดเป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัย ปวช. แล้วแทบไม่ค่อยได้เจอกันอีกเลยเพิ่งมาเจอก็งานนี้แหละครับส่วน ผมก็จัดแจงยกชุดของผมไปประชันกับของคุณพลังแห่งหลอด ส่วนสรุปว่าจะเป็นยังไงอันนี้บอกไม่ได้ครับรู้แต่ว่า ซัดหลอดสีเขียวกับหลอดสีน้ำตาลเข้าไปอีกโขบวกกับต้องมานั่งฟังประชันกันอีก งานนี้ขอบอกว่าฟังไม่รู้เรื่องสรุปกันไม่ได้เพราะว่ามึนครับ มึนมากๆ รู้แต่ว่านั่งกันจนถึงประมาณตี 4 กลับบ้านไม่ไหว ตอนนี้เพิ่งฟื้นครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้างส่วนผมโคตรปวดหัวเลย

ผมก็มึนนดหน่อยครับ...เมือวานตอนขับรถไปส่งคุณJood ก็ไปเฉียวสุนัขเข้า...มองไม่เห็นจริงๆ :'(
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 04:03:23 PM »

ลำโพงที่เพื่อนๆWS2 ได้ทดลองต่อฟังPre ที่ได้ทำกันนั้น...นั้นเป็นลำโพง Rota Studio 66W ครับ.... :)

ออฟไลน์ alex2000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 04:40:28 PM »
ผมเป็นผู้เรียนกลุ่ม 1 คนที่เรียนกลุ่ม 2 ใครได้วงจรที่ผมออกแบบ รับรองเสียง
ดีกระจาย (หลอดกระจายนะครับบบบ) ขอบคุณเจ้าของบ้าน ขอบคุณทุกคนครับ
สนุกมาก ได้ความรู้ด้วย และที่แน่ๆ ผมได้หลอดกลับมาจมเลยยยยยยย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Mc

• Total likes: 3
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 04:55:06 PM »
สนุกกันจริง ๆ อย่าให้มีโอกาสได้ไปมั่งแล้วกัน ... ฝากไว้ก่อนเหอะ   ;D ;D
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

ออฟไลน์ badz

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 04:57:18 PM »
มาขอบคุณพี่ alex2000 คับที่ให้ติดรถไปตอนเช้า จะรอฟัง 2A3 นะคับ  ;D

รูปไว้เดี๋ยวโหลดแล้วจะโพสให้คับ  ;)
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ สิงห์

• Super Star
  • *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 06:52:51 PM »
ขอบคุณคุณ Cool-non ได้ทุ่มเทเวลาทำให้meแผ่น CD ที่ระลึกในงานอบรม และอีกท่านจำชื่อไม่ได้ เป็น CD เพลง 2 แผ่น� :-* :-* :-*

CD เพลง 2 แผ่น  เป็นของคุณ PokkyMan ครับ  ก็มัวแต่แจก CD ห่วงว่าใครบ้างที่ยังไม่ได้รับก็เลยลืมกระเป๋าซะ  ;D

ไปงานนี้คุ้มครับ  ทั้งความรู้และก็ของแจก  ของผมได้ EL34 มา 1 คู่ น่าจะเป็นของกำนัลจากคุณ LNaudio  ก็ขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ   เริ่มเตรียมแผน EL34 SE ไว้แล้วครับ     ยังมีอีกหลายอย่างครับไม่ว่า แผ่นแท่นอลูมินียม และ หลอด16A8  1คู่  จากคุณมด  แผ่นไม้ประกบแท่น  และแผ่น CD คลังความรู้  มีประโยชน์มากครับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่าน  และยินดีที่ได้พบปะกับทุก ๆ ท่าน    น่าจะมีอีกนะครับ   :D
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 07:45:42 PM »
อ้างถึง

ผมก็มึนนดหน่อยครับ...เมือวานตอนขับรถไปส่งคุณJood ก็ไปเฉียวสุนัขเข้า...มองไม่เห็นจริงๆ :'(
บรรยากาศอย่างนี้ไม่สามารถหาได้ที่ไหนแล้วครับ ใครไม่ไปขอบอกเสียดายอย่างแรง ง ง ง  เลย ขอบคุณทุก ๆ ท่านมาก ๆ คงเอ่ยชื่อไม่ครบเพราะจำชื่อได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ทำเนียบอยู่ที่หมวด Vinut อย่าลืมส่งให้เพื่อน ๆ ด้วยนะครับ ผู้หมวด ขอบคุณคุณดาวเหนือมากครับ ส่วนสุนัขตัวนั้น ตอนนี้มัน เดท สะมอเร่ แล้วครับ เผอิญมันป่วยใกล้สิ้นใจ ไม่เป็นไรครับ มันไปดีแล้วไม่ต้องทรมาน... :'(
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ คนไกลบ้าน

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:05:33 PM »
ผมติดใจแอมป์ลูกเจี๊ยบของคุณ Alex2000 กับลำโพง Fostex ของคุณ Nikorn ครับ เปิดดังได้อย่างไม่น่าเชื่อ เสียงออกมานุ่มนวลฟังสบาย ไม่มีฮัม พอแอบดูอุปกรณ์ที่ใช้ตกใจยิ่งกว่า...ธรรมดาสุดๆ ถ้ามีวงจรช่วยส่งให้ผมหน่อยนะครับ จะทำไว้ฟังสักเครื่อง...เอาจริงนะ
มีปรีอีกตัวนึงผมจำไม่ได้ว่าฝีมือ DIY ท่านใดที่คุณมดทดสอบให้เป็นท่านสุดท้าย ใช้ C-oil เสียงไม่ธรรมดา ถ้าเบิร์นอีกสักหน่อย...ปรีแอมป์เรือนแสนมีหนาววววว...

ที่ขาดไม่ได้ต้องขอบคุณเจ้าบ้านคุณ Paganini ที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นและเป็นกันเอง คุณดาวเหนือที่ทำหน้าที่แม่งานได้อย่างดียิ่งทำให้ผมได้ความรู้และได้หลอดกลับบ้าน ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านที่ให้ความรู้ ที่สำคัญเพื่อนสมาชิกที่ไปร่วมงานเป็นกันเองมากๆ....เกือบลืม ขอบคุณสุภาพสตรีทั้ง 3 ท่านเป็นพิเศษ ที่ช่วยดูแลอาหาร...แกงเขียวหวานอร่อยมากครับ

วันนี้ยังไม่เห็นพี่เจริญ ....ถึงบ้านหรือยังครับ ;D

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:13:34 PM »
รอโครงการ 2ครับ ไม่พลาดแน่นอน มาจอยเว็บนี้ช้าไปหน่อย
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:17:56 PM »
ขออัพรูปก่อนละกัน รูปนี้เจ้าของบ้านกล่าวเปิดงาน แวบๆเห็นพี่นิกร และคุณดาวเหนือด้วย 8)

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:20:15 PM »
พี่นิกรกับลำโพง Fostex สุดจ๊าบ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:30:59 PM »
ชุดของพี่นิกรครับ ไปยินเสียงแล้วต้องอึ้ง ทึ่ง ... เล่นเอายังไม่อยากเข้าห้องอบรมเลย (อยากฟังอีกนะ  :() ต้องเดือดร้อนคุณดาวเหนือมากวาดต้อนพวกเราเข้าห้องกัน ไม่งั้นยังนั่งฟังกันอยู่นั่นแหละ  8)

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:48:55 PM »
ชุดทดสอบของกลุ่ม 2 หลังจากที่ประกอบเสร็จแล้ว
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:51:47 PM »
ชุดทดสอบของกลุ่ม 2 หลังจากที่ประกอบเสร็จแล้ว

พลาดไปกด post  ยังไม่แนบภาพครับ   เอาใหม่

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:53:42 PM »
หลังอบรมครับ

ออฟไลน์ Taro

• แค่ยีนส์เท่ๆ....สักตัว
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:57:01 PM »
ผมสงสัยว่าเพื่อนๆที่ไปอบรม จะฟื้นกันช้าแน่เลยโดยเฉพาะคนที่ไปกินเลี้ยงต่อ (ไม่แน่ใจว่ามีใครบ้าง) เห็นยังเข้ามาโพสกันไม่กี่คนเอง �;D ;D ;D
งานนี้นอกจากได้ความรู้แล้วยังได้ทำความรู้จักกันมากขึ้น... แต่จะทำความรู้จักได้ดีขึ้นต้องมีของมึนเมา ไอ้ผมเองลงหลักสูตรหนึ่งพอถึง Break ทีไหร่รีบไปคว้าขวดเขียวมาโด๊ปหน่อยเดี๋ยวสมองมันไม่แล่น �;D

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 08:59:44 PM »
อีก 2 ครับ

ออฟไลน์ Wasin

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:51:13 PM »
เสียดายสุดๆ ไม่ได้ไปด้วย :'(   ...ฝากไว้ก่อน...ถ้ามีโอกาสจะไปให้ได้  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ saranyo

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:10:43 PM »
ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่paganini และแฟนพี่และลูกชายด้วย เจ้าของคฤหาสน์ผู้เสียสละมากๆ �งานนี้บ้านรกไปเลยครับ
 �ขอบคุณพี่ดาวเหนือ ผู้จัดงานนี้ครับ �ตอนกลับให้หลอดผมมา2หลอด �เป็นหลอดที่ผู้ใจดีส่งบริจาคมารวมงานนี้ครับ ขอบคุณฝากไปด้วยครับ
 �ขอบคุณวิทยากรทุกๆท่าน �สำหรับกลุ่มws1ของผมก็มี อาจารย์ อาร์ต �อาจารย์ น้องแม๊บ และอาจารย์ น้องปั๊บ ซึ่งอุตส่าขับ พาผมกลับถึงหัวลำโพงได้ทันเวลารถไฟออก �:-\

ขอโพสภาพที่ผมถ่ายมาครับ �ส่วนใหญ่เป็นบรรยากาศในห้องเรียน ของกลุ่ม1 ครับ �เครียดๆ ยากด้วย �แต่ได้อะไรเยอะมาก ๆ ครับ
Music is my life.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:21:52 PM »
ภาพหลังเรียนจบ  จากซ้าย  :  น้องแม๊บ , ผมเอง saranyo ,คุณอาร์ต ,พี่ปอผู้ใจดี ,พี่เจริญ และพี่ alex2000

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:27:35 PM »
กลุ่ม 1 จะออกแนว เครียดๆหน่อย ไม่ค่อยได้ออกแรง คำนวนอย่างเดียว   
แต่กล่ม 2 จะคึกคักกว่า  สงสัยเพราะว่าสิ่งนี้นี่เองงงงงงง

ออฟไลน์ KVA

• *
  • Do It Yourself if you can!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:42:51 PM »
 สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน �:) ผ่านกันไปเรียบร้อยกับบรรยากาศที่อบอุ่นเป็นกันเอง งานครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ก็เนื่องจากการสมานสามัคคี
ช่วยกันของสมาชิกทั้งที่มาร่วมงานและท่านที่มาร่วมงานไม่ได้แต่ได้ช่วยสนับสนุนในด้านอื่นๆ ที่สำคัญต้องขอขอบคุณ คุณPaganini เจ้าบ้านที่เอื้อเฟื้อสถานที่จัดงานในครั้งนี้ คุณMr.Tube คุณ DIY มด ที่มาเป็นวิทยากรของทั้งสองหลักสูตร คุณ DIY Man ที่คอยให้คำแนะนำและช่วยดูแลในหลักสูตรที่สอง คุณดาวเหนือโต้โผใหญ่ที่คอยประสานงานจนสำเร็จลุล่วงด้วยดี พี่ Nikorn ที่ขนอุปกรณ์มาสร้างสีสันในงาน �ผมเองรู้สึกประทับใจกับงานครั้งนี้มากครับ ได้เจอเพื่อนๆที่ชอบงานDiyเหมือนๆกัน คุยกันถูกคอ สนุกสนานเฮอา ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน มีครั้งแรกก็ย่อมมีครั้งต่อไปครับ

ออฟไลน์ KVA

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:32:19 PM »
มีปรีอีกตัวนึงผมจำไม่ได้ว่าฝีมือ DIY ท่านใดที่คุณมดทดสอบให้เป็นท่านสุดท้าย ใช้ C-oil เสียงไม่ธรรมดา ถ้าเบิร์นอีกสักหน่อย...ปรีแอมป์เรือนแสนมีหนาวววว
เอ... ??? ผมเห็นคนรูปร่างหน้าตาคล้ายๆคุณ DIY Man นั่งบัดกรีอยู่นะ

ออฟไลน์ พลังแห่งหลอด

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:51:09 PM »
ไม่ต้องบรรยายอะไรอีกแล้วใช้ไหมครับกระผม �เกินบรรยายครับพี่น้อง �;D �;D
จะเติมเพิ่มพลังแห่งหลอดด้วยจิตมั่นคงตลอดไป

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:55:19 PM »
ไม่ต้องบรรยายอะไรอีกแล้วใช้ไหมครับกระผม� เกินบรรยายครับพี่น้อง� � �;D� ;D
จะเติมเพิ่มพลังแห่งหลอดด้วยจิตมั่นคงตลอดไป

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:56:55 PM »
 :D :D :D

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:58:35 PM »
ซักวันนะครับพี่นิกร  :D  ;D  ;)

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 11:59:29 PM »
 :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:03:48 AM »
ภาพสุดท้ายหรือเมาแย้วคร้าบบบบบ   คุณทาโร่ฟังไม่ออกแล้วคร้าบบบ   มิติหดหาย เวทีแคบทันที ซาวข้าวได้เลย  พี่ๆของผมทุกท่านอย่าได้โกธรนะครับที่เราสองคนแอบมากิ๊กกันตามลำพังพอเมาได้ที่ก็หลับคร้าบบบบ  :D   :D   :D   :D

ออฟไลน์ o_ong

• Brookside Valley Resort
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:18:15 AM »
งานนี้สนุกมากครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมให้เกิดงานนี้ขึ้นครับ ผมเองไม่ค่อยได้ช่วยงานเท่าไหร่ ต้องขออภัยด้วยครับ

ตอนนี้ติดใจ FE206 มากครับ โดนสุดๆ ไม่รู้ตอนนี้หมดหรือยัง รู้สึกจะมีคนเล็งหลายคน ใครจะทำตู้บอกกันบ้างนะครับ� ::)

ว่าแต่รูปคุณทาโร่นี่พลิ้วจริงๆครับ ;D
---@ Brookside Valley Resort @---
         www.brookside.co.th

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:24:00 AM »
 มาได้ไงเนี้ย   ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะคร้าบบบ ที่ให้มันตกอยู่ในมือของผมคร้าบบบบ รับรองเกิดใหม่แน่ ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:27:00 AM »
มันคือ nos 6bq5 คร้าบบบ  ตอนนี้เครื่องติดแย้ว ไปงานของชาวเรากับมาบ้าไปเลยครับพี่น้อง ;D ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:29:23 AM »
เส้นนี้สยบมา  7  ย่านน้ำแย้วครับ  -----เป็นไปได้ไงเนี้ย อย่าคิคมากนะครับพี่น้อง---------

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:33:00 AM »
พอครับเยอะและครับเปลื้อง data เวลา down lond เปล่าๆ ถ้ายังมันก็มีอีกนะคร้าบบบพี่น้อง ...........
ห้ามฟังเกินวันละ2ครั้ง โปรดสังเกตุคนรอบตัวดีๆๆ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ abmoggy

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 09:07:46 AM »
The workshop at Khun Paganini' place was a big success.� I like to thank Khun Alex2000 for the ride to and from the workshop. Without you,� I have to walk to the workshop. :(� I like to thank Khun Paganini for hosting this event, for his hospitality, and for the T-shirts. Now I have something nice to ware.� I like to thank Ajarn Mr. Tube for conducting the class.� Now I know how LITTLE I actually know. You REALLY need to do a class on DIY OPT! ;)� I like to thank everyone at the workshop.� It was great fun for me to meet all the new DIY friends and hope to learn from all of you. :)

Governments have a tendency not to solve problems, only to rearrange them.

RONALD REAGAN

"The point of living and of being an optimist, is to be foolish enough to believe the best is yet to come." - Peter Ustinov

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 09:09:32 AM »
หลักสูตรที่หนึ่ง ที่อยู่ห้องด้านบน ท่าทางจะเครียดจริง :) ผมเพิ่งเห็นบรรยากาศหลักสูตรหนึ่งจากในรูปนะเนี่ย �มัวแต่ยุ่งอยู่แต่ด้านล่าง ลุ้นเพื่อน ๆ ทำ 12au7

ช่วงบ่ายอากาศร้อนมาก ขนาดฝนตกยังอบอ้าว โชคดีมีเบียร์หลอดเขียวเย็น ๆ ทำให้คลายไปเยอะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม, 2005, 09:23:47 AM โดย paganini »

ออฟไลน์ Charoen.P

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 11:32:04 AM »
วันนี้ยังไม่เห็นพี่เจริญ ....ถึงบ้านหรือยังครับ ;D

ยังมีชีวิตอยู่คู่หลอดไปอีกนานเท่านาน...ครับ :D
เหนื่อยมากครับ เดินทางไป-กลับ 1,200 กม. แต่คุ้นค่ามากครับ หูตาสว่างขึ้นอีกเป็นกอง� เหมือนที่พี่นิกรพูดนั่นแหละครับ

ขอบคุณท่านเจ้าของบ้าน คุณ paganini� แม่บ้านทั้ง 3 ท่าน (เรื่องอาหาร) สายไหมอร่อยมาก (เพราะฝีมือคนห่อสายไหม...555) ขอบคุณคุณดาวเหนือ� แม่งาน� ขอบคุณอาจาย์ทั้ง 2 ท่าน รวมทั้งอาจารย์ผู้ช่วยทั้ง 2 ท่าน� และเพื่อนๆ ทุกท่าน� โดยเฉพาะพี่นิกร ที่อนุเคราะห์ Fostex FE206E� (คงเสียเงินอีกแน่ๆ.... :P)

สิ่งที่ประทับใจ เห็นตัวจริงคุณไท แล้วชอบมากๆ เลยครับ� ขอบคุณสำหรับแผ่น CD ของคุณไท� ขอบคุณ Pokkyman สำหรับแผ่น CD� ชอบมาก คือแผ่น เพลงร้อง ตรงกับสไตล์ การฟังของผมเลยครับ เพราะมากๆ� �ขอบคุณคุณคนไกลบ้านที่ขากลับอนุเคราะห์ไปส่งผมที่ป้ายรถเมล์� �

ประทับใจมากๆ� �ครับ� :) :)
มีการอบรม หรือ รวมกลุ่มคราวหน้า ขอสมัครเป็นคนที่ 1� เลยครับ� ;D ;D ;D

เพิ่มเติมครับ ขอบคุณคุณ cool_non  มากๆ ด้วยครับ  สำหรับแผ่น CD  10 แผ่น/ชุด  พร้อมซองเรียบร้อยมากๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม, 2005, 12:37:18 PM โดย Charoen.P »

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:30:13 PM »
มิน่าละผมนึกไม่ออกว่าลืมอะไร :(
ผมยังไม่ได้ แผ่นของคุณPokkyman เลย

ออฟไลน์ Charoen.P

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 12:38:16 PM »
มิน่าละผมนึกไม่ออกว่าลืมอะไร :(
ผมยังไม่ได้ แผ่นของคุณPokkyman เลย

แจกแต่เพื่อนๆ  จนลืมเก็บไว้ให้ตัวเองเลยหรือครับ..... :P

ออฟไลน์ KVA

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 01:08:48 PM »
  สมาชิกท่านใดเก็บภาพบรรยากาศในวันงานไว้อีกบ้างครับ รบกวนช่วยโพสลงในกระทู้ให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ xthaix

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 01:49:56 PM »
อ้างถึง
สิ่งที่ประทับใจ เห็นตัวจริงคุณไท แล้วชอบมากๆ เลยครับ  ขอบคุณสำหรับแผ่น CD ของคุณไท 

ง่า...คุณเจริญ ก็กล่าวเกินจริงไปมังครับ แหะ แหะ.... เดี๋ยวมีรูปมาลงแล้วจารู้ว่าตัวจริงผมดูม่ายด้ายเลย 555
ไม่ทราบชอบแผ่น CD เพลงระบบ DTS ผมไหมครับ... ได้ลองยังอ่ะ ผมว่าเสียงมันดีนะครับ.... อย่าลืมต้องเล่นกับ DVD นะครับ  ;D

ออฟไลน์ krupohn

• *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 02:50:09 PM »
 :-[ ยินดีกับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  ที่จะได้มืออกแบบ มือดี ๆ และนักสร้างสรรค์ใหม่ ๆ  อีกหลายท่าน สำหรับผมแล้ว แสนเสียดายครับ  โครงการหน้ามีอีก  จะไม่ขอพลาดครับ  :'(  :'(

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 03:36:43 PM »
อยากเห็นผลงานของผู้เข้าร่วมงานจังเลย  ::) ออกแบบวงจรมาแบ่งกันดูบ้างซิ.....