ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ WorkShop ครั้งที่ 1 วันที่ 2 ตุลาคม 2548  (อ่าน 147758 ครั้ง)

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
บรรยากาศ WorkShop ครั้งที่ 1 วันที่ 2 ตุลาคม 2548
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 09:36:25 AM »
ในที่สุดวัน WorkShop ก็ผ่านไปนะครับ ผมในฐานะเจ้าบ้านต้องขออภัยทุกท่านถ้าเกิดต้อนรับไม่ดี หรือ มีอะไรผิดพลาดขาดตกบกพร่องไปต้องขอโทษในโอกาสนี้นะครับ

ผมจะเล่าบรรยากาศคร่าว ๆ ในกลุ่มเวิร์คช้อปที่ 2 ซึ่งคุณมด เป็นผู้บรรยายหลัก โดยมีคุณ DIY Man และคุณกล้า เป็นผู้ช่วยนะครับ

ในตอนเช้าคนที่มาถึงคนแรกคือคุณเจริญเดินทางมาจากอุดร มาถึงมาช่วยผมยกโต๊ะมาตั้งตรงหน้าบ้าน นั่งคุยสักพักคุณ Cool_nol ก็แบกกล่องใส่ซีดีขนาดใหญ่ลงจากแท็กซี่ สักพักเพื่อน ๆ ก็เริ่มทยอยกันมามากขึ้นครับ จากการสอบถามว่าการเดินทางเป้นอย่างไรบ้าง เพราะทางเข้าหมู่บ้านอาจจะลึกไปนิดหนึ่ง กลัวหลายท่านหลงโดยเฉพาะท่านที่อยู่ทางฝ่งรังสิตอาจจะไม่คุ้นเคยแถวบางบอนฝั่งธนฯ

หลังจากที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทยอยกันมาเกือบครบ คุณนิกรก็สร้างความฮือฮา โดยการยกลำโพง Fostex Load Horn ตัวเขื่องลงมาจากรถ ตั้งใช้คนสองสามคนแบกมาตั้งหน้าบ้าน ไม่ได้มาเฉพาะลำโพงครับ เพราะพี่นิกรยังนำแอมป์และซีดีมาเปิดให้ฟัง พอเปิดเพลงเท่านั้นแหละครับ ทุกคนถึงกับอึ้ง กำลังขับไม่ถึวัตต์ แต่เสียงกลางกับเสียงเบสนั้นใหญ่โตอฬาร แถมเปิดกลางแจ้งในที่รโหฐานยังจับไว่เสียงดีเหลือเกิน
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/