ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์รูมเล็กๆ กับชุด 2 แชนแนลขนาดย่อม  (อ่าน 37337 ครั้ง)

ออฟไลน์ hiroyuki (หยก)

• สมาชิกน้อยๆ
  • Music Warms Your Heart!!
    • www.audio-phenomena.com
โชว์รูมเล็กๆ กับชุด 2 แชนแนลขนาดย่อม
« เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 06:11:07 PM »

เพิ่งจัดใหม่ ก่อนเตรียมย้ายเข้าห้องใหม่ในปลายสัปดาห์นี้  8)

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: โชว์รูมเล็กๆ กับชุด 2 แชนแนลขนาดย่อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 06:22:09 PM »
ลำโพงใหม่หรือเปล่าครับคุณหยก เสียงน่าจะดีมากๆครับ สุดยอดครับ :clap :clap :clap :headphone :headphone d_d :drunk

ออฟไลน์ Nung-G

Re: โชว์รูมเล็กๆ กับชุด 2 แชนแนลขนาดย่อม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 08:12:33 PM »
อันนี้ห้องใหม่หรือยังครับ น่าฟังอย่างมากเลย  :headphone

ปล. วันไหนคุณหยกมีผ่านแถวนี้ป่าวอ่ะ อยากจะเสั่งอา Slimline มาอีกชุดมาวางปรี Cary อ่ะครับ

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 08:28:25 PM »
ใช้ขาอะไรยก tube trap ข้างหลังอยู่ครับ ข้างหลัวผมกำลังหาอะไรที่มันดีกว่า
กระทางต้นไม้มารอวให้ trap มันสูงขึ้นมาอีกหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 09:21:00 PM »
ลำโพงใหม่หรือเปล่าครับคุณหยก เสียงน่าจะดีมากๆครับ สุดยอดครับ :clap :clap :clap :headphone :headphone d_d :drunk

หวัดดีครับ คุณไซ  ลำโพงคู่เดิมครับ Tidal Contriva Diacera  คู่ใหม่ Piano กำลังเดินทางมาครับ เป็นรุ่นตั้งพื้นที่เล็กกว่าตัวนี้หน่อยนึงครับ  8)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 09:24:32 PM »
อันนี้ห้องใหม่หรือยังครับ น่าฟังอย่างมากเลย  :headphone

ปล. วันไหนคุณหยกมีผ่านแถวนี้ป่าวอ่ะ อยากจะเสั่งอา Slimline มาอีกชุดมาวางปรี Cary อ่ะครับ

ยังเป็นห้องเก่าครับ พี่หนึ่ง ผมกำลังรอลำโพงใหม่แล้วย้ายทีเดียวครับ จะได้ไม่เปลืองแรงมาก  ;D  แถวบ้านคุณพี่หนึ่งอยู่แถวไหนเอ่ย ถ้าไกลไปเด๋วผมจัดส่งให้ทางEMS ครับ ไม่คิดค่าส่งครับ ^^  ถ้าพี่หนึ่งไม่สะดวกโอนเงินก่อน ของถึงมือแล้วค่อยโอนตังให้ก็ได้ครับ ไม่ใช่ปัญหาครับ ช่วย PM ที่อยู่จัดส่งให้ด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งให้ทันทีครับ  O0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 09:37:57 PM »
ใช้ขาอะไรยก tube trap ข้างหลังอยู่ครับ ข้างหลัวผมกำลังหาอะไรที่มันดีกว่า
กระทางต้นไม้มารอวให้ trap มันสูงขึ้นมาอีกหน่อยนะครับ

หวัดดีครับพี่หมอบอย  Tube trap ตัวนี้เป็นของยี่ห้อ Acustica Applicata จาก Italy ครับ ชื่อรุ่น Studio DaaD เป็นขาเหล็กทำสำเร็จติดตัว Tube Trap Daad มาเลยครับ สามารถปรับระดับขึ้นลงได้  ผมไม่ได้ต่อเองครับ (ผมไม่เก่งขนาดนั้นครับพี่  :headphone)

http://www.acusticaapplicata.com/studiodaad.php?lang=eng  รายละเอียดครับ

รูปชัดๆ.......

หยก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 10:04:29 PM »
ว้านึกว่าแยกชิ้นกัน ผมกำลังหาแต่ stand ครับ ช่วงนี้วุ่นวายเลยขอแปะ Elrod ไว้ก่อน
ยังอยากลองมาก shopping list นี้ปั๊าเงินไม่ทันเลย  :( :(

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 11:13:14 PM »
เห็นปรีฝเพาว์เวอร์ PASS ชุดใหญ่แล้วน้ำลายไหลมากๆ อิจฉา อยากไปขอฟังจังเลย สิ้นเดือนชุด PASS Lab 160.5 /XP 20 ยังอยู่ที่ร้านอ่ะเปล่า จะไปขอฟังหน่อยครับ  :headphone

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 11:30:12 PM »
ว้านึกว่าแยกชิ้นกัน ผมกำลังหาแต่ stand ครับ ช่วงนี้วุ่นวายเลยขอแปะ Elrod ไว้ก่อน
ยังอยากลองมาก shopping list นี้ปั๊าเงินไม่ทันเลย  :( :(

ต้องขอโทษจริงๆครับ มันติดกันแบบแยกไม่ได้เลยครับ

ครับพี่หมอบอย ไม่มีปัญหาครับ ไว้พร้อมจริงๆ ค่อยว่ากันครับ ถ้าซื้อแบบลังเล ผมก็ไม่แฮปปี้อะครับ  c)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2010, 11:48:13 PM »
เห็นปรีฝเพาว์เวอร์ PASS ชุดใหญ่แล้วน้ำลายไหลมากๆ อิจฉา อยากไปขอฟังจังเลย สิ้นเดือนชุด PASS Lab 160.5 /XP 20 ยังอยู่ที่ร้านอ่ะเปล่า จะไปขอฟังหน่อยครับ  :headphone

สิ้นเดือน อาจจะมีตัวใหม่เข้ามาคือ ของใหม่เลย ถ้าผมไปดีลกับทางเคเอสได้น่ะครับ  ส่วนชุดนี้เป็นชุดที่ทาง เคเอสซัน จัดมาให้เดโม ก่อนตัดสินใจอะครับ  แต่ตอนนี้ที่คิดว่าเอาแน่ๆ ถ้าตกลงกันได้กับทางเคเอสฯ คือ Amp Pass XA160.5 ครับ ส่วนปรีนั้น กำลังตัดสินใจอยู่ครับ   O0

ต้องขอบอกว่า หลังจากฟังได้ 4-5 ชั่วโมง เสียงดีขึ้นเรื่อยๆครับ อ่านดูในรีวิว และ กระทู้ถามตอบของ Nelson Pass ในเนท จำได้ว่าแกบอกว่า วอร์มอัพ 30 นาที  ก็เป็นจริงดังว่าครับ 30 นาทีแรก เสียงแบน และแห้ง  หลังผ่าน 1 ชม. ขึ้นไป เสียงเต็มอิ่มมากขึ้น แต่เวทียังไม่ใหญ่และลึกเท่า MC1201  เบสยังไม่มาเท่าไหร่  มีความสงสัยว่า เครื่องยังไม่ผ่านเบิร์นแน่ๆ เพราะฟังดังแล้วออกตื่อๆ อยู่ ไม่ไหลรื่นเท่าที่ควร แต่เรื่อง ไทมิ่ง กับ เพจ นั้น ยอดเยี่ยมครับ เปิดดังแล้วจังหวะได้เลยครับ มันส์มาก ตอนนี้ติดที่เสียงบางไปนิด กับเบสยังไม่แน่น  อย่างแรกคิดว่าอาจต้องปรับหูนิดนึง เพราะ ฟัง MC1201 จนติดหูมาเดือนกว่าๆ  :headphone   ทั้งหมดนี้ ต่อกับสายแถมล้วนๆครับ เพราะขี้เกียจจัดสาย Golds ใหม่อีกรอบ ถ้าย้ายลงห้องใหม่ จะเอา Elrod Diamond จับกับ Pass Lab 160.5 นี่แหละครับ Diamond จะมาหลังจากสาย Statement Gold ของพี่วิรุฬ 1 เดือน งานนี้ คงมีการเปิดทิ้งยาวเลย  :'(

:secret พี่วิรุฬต้องเห็นของจริงครับ Pass Labs MonoBlock  นี่ดุดัน น่าเกรงขาม มากๆ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2010, 07:02:15 AM »
แอบดู  คุณ  หยกสู้ๆๆๆๆๆ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Potomac

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2010, 09:12:08 AM »
คู่นี้เห็นวางอยู่ที่ KS CDC ราคาชิว ชิว ไม่เร้าใจเท่าไร สำหรับท่านวิรุฬ ผมว่าต้องรุ่นใหญ่ XA 200.5 mono block
โชว์ที่ KS พารากอน จับกับปรีใหม่ของท่าน น่าจะเหมาะสมกับห้องใหม่ครับผม    

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2010, 11:12:29 AM »
คู่นี้เห็นวางอยู่ที่ KS CDC ราคาชิว ชิว ไม่เร้าใจเท่าไร สำหรับท่านวิรุฬ ผมว่าต้องรุ่นใหญ่ XA 200.5 mono block
โชว์ที่ KS พารากอน จับกับปรีใหม่ของท่าน น่าจะเหมาะสมกับห้องใหม่ครับผม    
แฮะ แฮะ ไม่อยากบอกเลยว่าทั้ง 160.5 กะ 200.5 นี่น่ะผมได้ลองฟังมาหมดแล้ว เทียบกับ Mc1201 แล้วด้วย ตอนนั้นผมว่าผมชอบโทนเสียงของ Mc มากกว่าที่นุ่มลึกมี depth of feeling มากกว่า Pass ครับ Pass น่ะได้สด กระชับ และโทนนัลเสียงกลาง แหลม สดใส พุงกระชับกว่า อันนี้ผมว่าเป็นสไตล์ของ Pass เขาเลย ซึ่งก็แล้วแต่ว่าใครชอบโทนเสียงสไตล์ไหน ฟังเพลงประเภทไหนบ่อยที่สุดก็ควรเลือกเพาว์เวอร์แอมป์รุ่นนั้นๆ ไปใช้นะครับ ทุกตัวทุกแบรนด์เนมในระดับราคานี้ เข้าข่ายเป็นเครื่อง Hi-End Class A Reference Recommendation ทั้งนั้นครับ  Y]
สำหรับผมตอนนี้ชอบน้องปรียานุช (Plinius) SA Ref อยู่ครับ แว่ว แว่ว มาว่ากำลังจะมีรุ่นพิเศษออกมาสิ้นปี ชื่อว่า Master Reference เป็น pure monoblock 1000 watts เลย  อูยส์น้ำลายไหล 0)]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2010, 12:20:06 PM »
หลังจากรอเครื่องทิ้งตัวและวอร์มอยู่ 1 วันเต็ม เมื่อคืน ลองฟังใหม่ พบว่าเสียงของ Pass Lab 160.5 นั้นดีขึ้นแบบ หนังคนละม้วนครับ วันแรกหาเบสยังไม่ค่อยเจอ เสียงสด แต่ยังตีรวนอยู่เล็กน้อย เมื่อคืนฟัง รับรู้ถึงเบสที่ลึกกว่า MC1201 อยู่หลายช่วงตัว ชั้นดนตรีที่ค่อนข้างชัดเจนมากกว่า แต่ต้องชม MC1201 อยู่เรื่องหนึ่งเรื่องมิติความลึกที่ดีกว่าพอสมควร Pass Labห 160.5 ตัวนี้ มิติความลึกก็มีนะครับ แต่เนื่องจากคุณสมบัติของแอมป์ที่ความจริงแล้ว เป็นแอมป์ที่มี -3 db point ที่มากกว่า 250khz.(แต่ในสเปค Pass บอกว่า -3db ที่ 100Khz. จริงๆ แล้วเป็น -2db) ทำให้เสียงค่อนข้าง Forward นิดนึง และ สายลำโพง MIT Widebandwidth ที่ใช้อยู่ ก็ต้องบอกว่าไม่เหมาะกับ Pass XA/X series สักเท่าไหร่เมื่อเทียบกับรุ่น Ultra Wideband เสียงที่ได้เลยยังไม่ซู๊ดสักทีเดียว  แต่ต้องยอมรับเรื่องเสียงร้องของ Pass XA ครับว่า หวานได้ใจมาก  เวทีกว้างกว่า MC1201 เล็กน้อย (แต่เรื่องนี้ไม่สำคัญมากครับ เซทอัพลำโพงได้) แต่ความลึกนี่สิ คงต้องเปลี่ยนสายลำโพงเป็น MIT Ultra Wide ครับ ถึงจะได้ความลึกแบบ MC1201 กลับมาอีกครั้ง  ถ้าจะให้เทียบถึงสองตัวระหว่าง MC กับ Pass ผมกลับชอบ Pass มากกว่า ฟังแล้วรู้สึกเหมือน เวทีเสียงถูกดูดเอาม่านหมอกออกไปจนหมด ใสสะอาดมากๆ ชิ้นดนตรีต่างๆ Pass จะติดคมนิดๆ แต่ถ้าฟังในแง่ ความเหมือนจริงแล้ว ดนตรีจริงมันต้องมี Bite เล็กน้อยครับ จึงคิดว่า Pass น่าจะถูกทางกว่าเรื่องความเสมือนจริง ทั้งนี้ทั้งนั้น เสียงจาก Pass นี้ถ้าเซทลำโพง ใหม่ จะต้องดีกว่านี้อีกมากมาย คงทิ้ง MC แบบขาดลอยครับ ชนิดที่ว่า ถ้าชอบ Mc คงต้องชอบเพราะความเป็น Mc แล้วแหละครับ ถ้าฟังเทียบกันนะครับ 

ส่วนเรื่องปรี Pass XP20 จัดว่าเป็นปรีที่ดีครับ เสียงค่อนข้างสนับสนุนความเด่นชัดของ Pass XA อยู่พอสมควร แต่ผมกลับชอบเสียง Pass XA ที่ต่อกับภาคปรีของ Mcintosh MA7000 มากกว่า ตอนแรกก็ไม่เข้าใจครับ เพราะจากราคาที่ตั้งไว้นั้น XP 20 ที่เป็นภาคปรี และ พาวเวอร์ซัพพลายแยกต่างหากนี้  ราคาก็แพงกว่า MA7000 อยู่พอสมควรอยู่แล้ว แถม MA7000 ยังไปจ่ายให้กับ ภาคขยาย Amp อีก ไม่น่าจะสู้กันได้  แต่พอฟังเปรียบเทียบกันแล้ว  Speed จังหวะ อิมแพค เบสที่ลง อากาศที่ห่อหุ้มชิ้นดนตรีต่างๆ MA7000 นั้นเหนือกว่าแบบหลายช่วงตัว  จนทำให้งงว่า "โอ้มายก็อดเป็นไปได้ไง"  พอนั่งพิจารณาอยู่สักพัก จึงถึงบางอ้อ เหตุผลที่สนับสนุนให้คิดว่า ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ก็คือ XP20 วางบนชั้น สไปเดอร์ MA7000 บน Pagode Edition, XP20 ใช้สาย Tunami หัวท้าย Oyaide F1M1 , MA7000 นั้น รันบนสาย Elrod Statement Gold แถม Fully Equipped with Bocchino XLR กับ RCA แบบเกือบเต็มหมดทุกรู  ก็เลยถึงบางอ้อจ้า  ครั้นจะลองนำ XP20 มาต่อกับสาย Statement Gold ก็พบว่า คงไม่สามารถทำให้เสร็จในวันเดียว (เคเอสจะมารับชุด Pass นี้กลับวันนี้แล้ว) และอีกอย่างถ้า Statement Gold มีการขยับเมื่อไหร่ เสียงไม่เต็มร้อยแล้วจ้า เลยคิดว่าคงไม่ได้ลองครับ ขอสรุปว่า XP20 นั้นเป็น ปรีที่ดีมากครับ แต่ต้องมาพ่ายแพ้ MA7000 เพราะ โดนโกงเล็กน้อย จึงถือว่าเป็นมวยคนละรุ่น แต่รุ่นเล็กกินยาโดปมา  ;D

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2010, 01:38:13 PM »
ผมก็พึ่งได้ยิน Pass XA 160.5 กับ pre ตัวนี้ไม่นานมานี้ มีคนจะปล่อยมือสองเลยจะมาชวนให้ผม เปลี่ยน ASR อีกแนะ
ก็ไปลองฟังด้วยความอย่กรู้อยากเห็นมากกว่า มันก็ดูน่ากลัวดี แต่ต้องยอมรับว่าไปฟังในระบบที่ไม่คุ้นเคยเลย
แต่เห็นด้วยว่าหวาน ออก dark พอสมควร แต่ยังคิดอยู่เลยว่าใส่ pre หลอดพวก LAMM, VTL น่าจะเข้ากันดี
แต่ใจผมว่า เทียบกับ ASR น่าจะเป็นการเปลี่ยนแนวเสียงมากกว่าการ upgrade ก็เลยไม่ได้สนใจมาก
ตอนนั้นกำลังรวบรวมตังค์มาจ่ายน้องหัวทองอยู่อะ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 06:17:58 PM »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 06:20:46 PM »
New Pagode Edition Amp Platform HD10 special size for deep monoblock amps like XA200.5 / X1000.5

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 07:23:42 PM »

แจ่มมากๆ ครับ ของผมต้องสีดำครับ ชอบมากๆ  O0

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 08:33:43 PM »
ชั้นวางสวยมากๆครับ  Y] Y] O0 O0 O0

ปล. ห้องคุณหยกใกล้เสร็จหรือยังครับ เห็นพื้นไม้เสร็จแล้ว พี้นลายไม้สวยมากๆครับ  :headphone :headphone

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 10:11:25 PM »

แจ่มมากๆ ครับ ของผมต้องสีดำครับ ชอบมากๆ  O0

สีดำแบบนี้เลยนะครับ พี่วิรุฬ

O0

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 10:16:35 PM »
ชั้นวางสวยมากๆครับ  Y] Y] O0 O0 O0

ปล. ห้องคุณหยกใกล้เสร็จหรือยังครับ เห็นพื้นไม้เสร็จแล้ว พี้นลายไม้สวยมากๆครับ  :headphone :headphone

เสร็จแล้วครับ คุณไซ ตอนนี้กำลังย้ายข้าวของ เข้าห้องใหม่อยู่ครับ ที่เห็นนั้นเล่นเอาเหงื่อโชกเลยครับ เมื่อคืน ตอนนี้ ก็เหลือลำโพง Piano ซึ่งจะเข้ามาวันพรุ่งนี้ + แอมป์ pass วันพุธนี้ และจัดวางตำแหน่งสายไฟและสายอื่นๆใหม่ ก็เสร็จแล้วครับ  พื้นลายไม้ สวยแต่ลายตามากครับ ตอนนี้กำลังปรับตาอยู่ครับ  Y]

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 11:06:52 PM »

O0
[/quote]ใช่เลยครับคุณหยก พีเอ็มราคาหน่อยซิครับ แล้วแบบที่วางได้สองตัวต่อชั้นมีไหมครับ? :headphone

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 09:56:41 AM »

เทียบขนาดกับ MC แล้วถึงได้เห็นขนาดไอ้เจ้ากล่องของสายตัวนี้มันใหญ่จริงๆ  :o

O0

wow สีดำสวยมากๆ  :o

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 12:14:16 PM »

O0
ใช่เลยครับคุณหยก พีเอ็มราคาหน่อยซิครับ แล้วแบบที่วางได้สองตัวต่อชั้นมีไหมครับ? :headphone
[/quote]

PM ไปแล้วครับ พี่

Elrod Statement Gold AC Cord has arrived today.  Just now.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 12:21:02 PM »

เทียบขนาดกับ MC แล้วถึงได้เห็นขนาดไอ้เจ้ากล่องของสายตัวนี้มันใหญ่จริงๆ  :o

ครับพี่วินัย  ใหญ่ประมาณ ศรีษะกระผมเลยทีเดียวครับ  ;D

ออฟไลน์ LookBB

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 05:17:41 PM »

เพิ่งจัดใหม่ ก่อนเตรียมย้ายเข้าห้องใหม่ในปลายสัปดาห์นี้  8)

ตรงกลางที่แปะไว้นี่ใช่ acoustic revive QR8  รึเปล่าครับ :)

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2010, 07:29:04 PM »

ตรงกลางที่แปะไว้นี่ใช่ acoustic revive QR8  รึเปล่าครับ :)

กลาง Diffusor ใช่ครับ แปะไว้สองเม็ด ช่วยให้เสียงร้องนิ่งขึ้นนิดนึงครับ ไม่ฟุ้งกระจาย c) c) c)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2010, 06:23:31 PM »

K)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน, 2011, 10:13:13 PM โดย hiroyuki »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2010, 06:24:36 PM »
อีกมุม...

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2010, 07:29:36 PM »
สวยงาม อลังการจริงๆครับคุณหยก ห้องโทนสีนี้ดูอบอุ่นดีครับ ได้กล่ินห้องใหม่เลยครับ  :clap :clap :clap :clap O0 O0 O0 O0 O0 O0
ต้องหาโอกาสไปเยี่ยมห้องนี้แน่ๆเลยครับ  :headphone :headphone d_d :drunk

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2010, 09:57:14 PM »
สวยงาม อลังการจริงๆครับคุณหยก ห้องโทนสีนี้ดูอบอุ่นดีครับ ได้กล่ินห้องใหม่เลยครับ  :clap :clap :clap :clap O0 O0 O0 O0 O0 O0
ต้องหาโอกาสไปเยี่ยมห้องนี้แน่ๆเลยครับ  :headphone :headphone d_d :drunk

^^ กลิ่นสีไม่ค่อยมีแล้วครับ มีแต่กลิ่นปาร์เก้มากกว่าครับ

ยินดีต้อนรับครับ แต่ตอนนี้ ขอเบิร์นยาวเลยครับ เพราะของใหม่หลายอย่างมากครับ ลำโพง แอมป์ สาย  :'(

ออฟไลน์ big

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2010, 01:29:46 AM »
ชุดคุณหยกนี้หล่อมากๆ  :o โดยเฉพาะ PASS LABS X1000.5  O0 ตอนนี้คงเหลือหา PRE มาเพิ่มจะได้สุดๆไปเลย  c)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2010, 03:50:08 AM »
ชุดคุณหยกนี้หล่อมากๆ  :o โดยเฉพาะ PASS LABS X1000.5  O0 ตอนนี้คงเหลือหา PRE มาเพิ่มจะได้สุดๆไปเลย  c)

ตอนนี้กำลังดูๆ อยู่ครับ แต่ไม่ได้รีบ ครับ ดูไปเรื่อยๆ  :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม, 2010, 03:57:51 AM โดย hiroyuki »

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 03:51:16 PM »
ห้องสวยมากๆคับ อุปกรณ์ แต่ละชิ้นก็สุดๆ เลย เสียงน่าจะดีสุดๆเช่นกัน O0

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 04:01:24 AM »
ห้องสวยมากๆคับ อุปกรณ์ แต่ละชิ้นก็สุดๆ เลย เสียงน่าจะดีสุดๆเช่นกัน O0

ยินดีต้อนรับครับ คุณ dr.nop ตอนนี้ เพิ่งเบิร์นได้ 4 วัน ทั้งลำโพง แอมป์ สายลำโพง และล่าสุด PurePower 2000i  แต่เสียงก็พอฟังได้แล้วครับ หลังจากเพิ่ม PurePower 2000i เข้าระบบ  :headphone

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 10:12:02 AM »
อีกมุม...

อย่างงามเลยคราวนี้  :headphone
ทุกอย่างเรียบร้อยบอกด้วยเด้อครั่บ  จะไปฟังอีกเที่ยว  :secret :headphone

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 04:48:29 PM »
อีกมุม...

อย่างงามเลยคราวนี้  :headphone
ทุกอย่างเรียบร้อยบอกด้วยเด้อครั่บ  จะไปฟังอีกเที่ยว  :secret :headphone

รับทราบครับ จะแจ้งให้ทราบทันที เมื่อพร้อมนะครับ  c) :-* c)

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 10:14:25 PM »
อีกมุม...

หนึ่งวันอังคารตอนสามโมงเย็นผมนัดกับคุณหยกไว้ว่าจะแวะเข้าไปที่ห้องเขา สนใจจะไปด้วยไหม เดี๋ญวแวะรับไปรถคันเดียวกัน :headphone

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 10:30:05 PM »
ว้า วันอังคารบ่ายว่างแต่มีนัดตอนเย็นแถวๆบ้านราวๆ 6pm กลัวกลับมาไม่ทัน
ได้ข่าวว่าคุณธีระเสร็จ Elrod อีกแล้ว ผมหละกลัว :cold :cold :cold
ติดใจขึ้นมางานนี้ตายแน่ๆเลย

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 04:16:58 PM »
ว้า วันอังคารบ่ายว่างแต่มีนัดตอนเย็นแถวๆบ้านราวๆ 6pm กลัวกลับมาไม่ทัน
ได้ข่าวว่าคุณธีระเสร็จ Elrod อีกแล้ว ผมหละกลัว :cold :cold :cold
ติดใจขึ้นมางานนี้ตายแน่ๆเลย

คุณหมอบอยครับ ตกลงผมไม่ได้ไปห้องคุณหยกวันอังคารนี้แล้วครับ พอดีโดนออเดอร์ให้ไปประชุมที่พัทยาแบบด่วนสุดๆ คงต้องเลื่อนไปจนกระทั่งสัปดาห์หน้าหลังกลับจากงาน เอวีที่ฮ่องกงครับ แล้วนัดกันใหม่ครับ

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 05:57:58 PM »
อีกมุม...

:headphoneสวัสดีดีครับคุณหยก ในที่สุดวันที่รอคอยก็มาถึงผลเป็นอย่างไรบ้างครับห้องใหม่นี้
เสียงที่ได้เมื่อเทียบกับห้องเก่าชั้นบนอ่ะ... ลองรีวิวคราวๆหน่อยรู้ครับว่ายังไม่เบิร์นทั้งเครื่องและห้อง
แต่เห็นรูปห้องใหม่แล้ว  O0 O0 O0 ตกลงคุณหยกเอา PASS X1000.5มาแทนไม่เอา PASS XA200.5
แล้วเหรอครับส่วนปรี.ไม่เอาของ PASS เหรอครับ

ป๋าแมค.ที่อยู่ตรงกลางดูไม่เข้ากับพวกพ้องเลยนะ เอามาฝากไว้ที่ผมก่อนก็ได้อิๆๆ..

คุณหยกเซ็ทอัพชุดในห้องใหม่เองเหรอครับ  :headphone

ออฟไลน์ Potomac

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 06:49:36 AM »
อยากได้  Spider stand 2 ชั้นแบบในรูปสักสองชุด ขอราคาด้วยครับ คุณหยก
มีของมั้ยครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2010, 11:08:00 PM »
อีกมุม...

:headphoneสวัสดีดีครับคุณหยก ในที่สุดวันที่รอคอยก็มาถึงผลเป็นอย่างไรบ้างครับห้องใหม่นี้
เสียงที่ได้เมื่อเทียบกับห้องเก่าชั้นบนอ่ะ... ลองรีวิวคราวๆหน่อยรู้ครับว่ายังไม่เบิร์นทั้งเครื่องและห้อง
แต่เห็นรูปห้องใหม่แล้ว  O0 O0 O0 ตกลงคุณหยกเอา PASS X1000.5มาแทนไม่เอา PASS XA200.5
แล้วเหรอครับส่วนปรี.ไม่เอาของ PASS เหรอครับ

ป๋าแมค.ที่อยู่ตรงกลางดูไม่เข้ากับพวกพ้องเลยนะ เอามาฝากไว้ที่ผมก่อนก็ได้อิๆๆ..

คุณหยกเซ็ทอัพชุดในห้องใหม่เองเหรอครับ  :headphone

หวัดดีครับ พี่ใหญ่

ครับ เพิ่งย้ายเข้าห้องใหม่ได้ประมาณ 20 วันได้และครับ  ตอนนี้ก็เซทเอง แบบเรื่อยๆ ครับ ที่ว่าเรื่อยๆ เพราะตอนนี้ ผมเบิร์นที 4 อย่าง ครับ ลำโพง, แอมป์, สายลำโพง, และ PurePower 2000i ไม่รวมห้องใหม่ที่ก็ต้องเบิร์นอีกเช่นกัน ดังนั้น อย่าให้ผมรีวิวเลยครับ  :nono  เสียงมันเปลี่ยนทุกวันครับ เซทอัพก็เซทแบบ หยาบๆ ไปเรื่อยๆ ครับ 3-5 วัน ก็เซทที ขี้เกียจตามครับ รอให้นิ่งกว่านี้ แล้วจะรีวิวให้ฟังครับ แต่ที่แน่ๆ เสียงนั้นสะอาด โปร่ง เปิดมากๆ ครับ เบสก็ยังตื่อๆ อยู่ครับ สรุปต้องเบิร์นอีกสัก 1 เดือนเป็นอย่างน้อย แล้วจะมารายงานให้ทราบครับ

ปล. ป๋าแมคนั้น ไม่นาน ต้องตกกระป๋องแน่นอนครับ แต่ผมจะเอาไปเดโม ในอีกซิสเต็มครับ ปลายปีนี้ คิดว่าจะเอา Bookshelf ของ Tidal มาเปิดตัวครับ  c)

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2010, 11:02:52 AM »
ไปกันเมื่อไหร่ ขอไปด้วยคนนะครับ  :headphone

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2010, 03:29:08 PM »
ยินดีีรัับคคค :headphone

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2010, 09:36:20 AM »
 :D สงสัยมันกลัวคุณหยกจะนั่งฟังเพลิน :o เลยหาเรื่องให้ตื่นเต้น หัวใจสูบฉีดเลือดลมพุ่งพล่าน
  :nono :nonono N]
ผมเคยเจอคล้ายๆกันนั่งฟังเพลินๆอยู่ดีๆก็มีเสียงตุบหนักๆดังออกมาจากลำโพง เหมือนเสียงปืนใหญ่
ผมสะดุ้งตกเก้าอี้เลยครับ รีบพุ่งไปปิดแอมป์หัวเกือบทิ่มลำโพงเฮ่อ....โชคดีลำโพงไม่พัง

ขอให้คุณหยกโชคดีลำโพงไม่เสียนะครับ แล้วก็เคลมของใหม่ได้ราบรื่นว่าแต่ของระดับนี้ไม่น่า
จะเสียกันง่ายๆเลยนะ :cold (วัยรุ่นเซ็ง)
    ผมกำลังรอจะได้ฟังชุดใหม่และห้องใหม่ของคุณหยกอยู่ต้องมารอเบิร์นแอมป์กันใหม่อีกเฮ่อ...
    ขอให้โชคดี สู้ๆๆๆๆ ครับ :victory

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2010, 03:05:12 PM »
เพิ่งทราบข่าว เพราะไปฮ่องกงมาสามวัน ยินดีด้วยกับคุณหยกที่ปิด X1000.5 ทัน ม่ายงั้นสงสัยลำโพงไปด้วยแน่ๆ  :headphone :cold

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2010, 01:31:31 PM »
:D สงสัยมันกลัวคุณหยกจะนั่งฟังเพลิน :o เลยหาเรื่องให้ตื่นเต้น หัวใจสูบฉีดเลือดลมพุ่งพล่าน
  :nono :nonono N]
ผมเคยเจอคล้ายๆกันนั่งฟังเพลินๆอยู่ดีๆก็มีเสียงตุบหนักๆดังออกมาจากลำโพง เหมือนเสียงปืนใหญ่
ผมสะดุ้งตกเก้าอี้เลยครับ รีบพุ่งไปปิดแอมป์หัวเกือบทิ่มลำโพงเฮ่อ....โชคดีลำโพงไม่พัง

ขอให้คุณหยกโชคดีลำโพงไม่เสียนะครับ แล้วก็เคลมของใหม่ได้ราบรื่นว่าแต่ของระดับนี้ไม่น่า
จะเสียกันง่ายๆเลยนะ :cold (วัยรุ่นเซ็ง)
    ผมกำลังรอจะได้ฟังชุดใหม่และห้องใหม่ของคุณหยกอยู่ต้องมารอเบิร์นแอมป์กันใหม่อีกเฮ่อ...
    ขอให้โชคดี สู้ๆๆๆๆ ครับ :victory

:cry2 :cry2 :cry2

เพิ่งทราบข่าว เพราะไปฮ่องกงมาสามวัน ยินดีด้วยกับคุณหยกที่ปิด X1000.5 ทัน ม่ายงั้นสงสัยลำโพงไปด้วยแน่ๆ  :headphone :cold

ยินดีต้อนรับการกลับมาจากฮ่องกงครับ พี่วิรุฬ  แหม่ มันก็เป็นเรื่องที่ไม่ค่อยน่ายินดีเท่าไหร่นะครับ พี่   แต่ก็อย่างที่พี่ว่าน่ะแหละครับ กึ่งๆ โชคดีด้วยนิดๆ ครับ  :yucky

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2010, 02:38:47 PM »
ขอให้หายกลับมาไวๆนะครับคุณหยก  Y] Y] d_d :drunk

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2010, 07:34:56 PM »
ขอให้หายกลับมาไวๆนะครับคุณหยก  Y] Y] d_d :drunk

ยินดีต้อนรับกลับจากฮ่องกงเช่นกันครับ คุณไซ 

ขอบคุณมากครับ แหม่ กำลังใจท่วมท้นจริงๆ แต่ว่า ผมก็ไม่ได้หนักใจอะไรนะครับ คิดว่า คงเป็นตัวที่ผมใช้อยู่ ตัวเดียวในโลกเลยมั่งครับ ที่มีอาการแบบนี้ ทุกท่านอย่าเพิ่งตกใจหรือเข้าใจผิดว่า แอมป์ยี่ห้อนี้มีปัญหานะครับ ผมมีคนรู้จักใช้อยู่หลายคน ใช้มานานแล้วก็ไม่เคยมีปัญหา  ใจจริง แค่อยากจะบอกพี่สองท่านที่นัดเข้ามาฟังแอมป์ผมในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ว่าขอเลื่อนอะครับ แต่ติดต่อไม่ได้จริงๆ เลยมาโพสต์ในนี้แทน ก็ไม่อยากให้เรื่องบานปลายนะครับ กลัวเสียชื่อยี่ห้อครับ ดังนั้นผมขอลบข้อความของผมเกี่ยวกับแอมป์นี้ออกก่อนนะครับ ยังไง สะ ผมก็ขอบอกว่า ผมยังหนักแน่น ชอบยี่ห้อนี้อยู่ครับ และก็จะใช้ยี่ห้อนี้ต่อไป

แล้วเมื่อไหร่คุณไซ จะแวะมา ร้านผมสะทีหน่อๆๆๆๆ  :nonono

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2010, 10:41:04 PM »

ยินดีต้อนรับกลับจากฮ่องกงเช่นกันครับ คุณไซ 

แล้วเมื่อไหร่คุณไซ จะแวะมา ร้านผมสะทีหน่อๆๆๆๆ  :nonono

ขอบคุณคุณหยกที่ให้เกียรตินะครับ ไว้มีโอกาสจะแวะเข้าไปเยี่ยมชมแน่นอนครับ  :headphone :headphone d_d :drunk

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 08:40:05 AM »
คุณหยกครับถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดผมกะจะแวบเข้าไปรับ Elrod และ Purepower ตอนสายๆ วันเสาร์นี้ได้ไหมครับ :secret

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 02:46:41 PM »
คุณหยกครับถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดผมกะจะแวบเข้าไปรับ Elrod และ Purepower ตอนสายๆ วันเสาร์นี้ได้ไหมครับ :secret

ได้ครับพี่  เด่๋วผมจะขัดหัวรอเลยครับ.     (หัว elrod).    ว่าแต่ว่าสายๆ นี่ประมาณ 10 โมงเช้าหรือเปล่าครับ   

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 04:02:59 PM »
ผมขอแปะ post it จอง elrod พี่วิรุฬครับ  ;D ;D

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 05:52:17 PM »
ผมขอแปะ post it จอง elrod พี่วิรุฬครับ  ;D ;D

:o :o :o ลองฟังดูหรือยังครับ คุณหมอboi  :whistling

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 05:55:07 PM »

:o :o :o ลองฟังดูหรือยังครับ คุณหมอboi  :whistling
จวนๆจะได้ยินแล้วครับ  ^-^ ^-^ ^-^
แต่ของดีต้องรีบจองก่อนเดี๋ยวแร้งลงเวลาแกจะ upgrade เป็นรุ่น diamond  :D :o :D :o

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 09:28:18 PM »

ได้ครับพี่  เด่๋วผมจะขัดหัวรอเลยครับ.     (หัว elrod).    ว่าแต่ว่าสายๆ นี่ประมาณ 10 โมงเช้าหรือเปล่าครับ   
ประมาณนั้นครับ โอไหมครับ 10.00 น. :headphone

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 10:19:54 PM »

จวนๆจะได้ยินแล้วครับ  ^-^ ^-^ ^-^
แต่ของดีต้องรีบจองก่อนเดี๋ยวแร้งลงเวลาแกจะ upgrade เป็นรุ่น diamond  :D :o :D :o

:black_eye

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2010, 10:24:01 PM »

ประมาณนั้นครับ โอไหมครับ 10.00 น. :headphone

ได้ครับพี่ 10 โมงเช้า วันเสาร์ ตามนี้เลยครับ  ถ้าพี่เปลี่ยนแปลงยังไงช่วยแจ้งล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  c) c) c)