ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องแปลง HD-DVD ไปเป็น Blu-ray ครับ  (อ่าน 5758 ครั้ง)

ออฟไลน์ manuroom

• *
Re: รบกวนเรื่องแปลง HD-DVD ไปเป็น Blu-ray ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2010, 07:28:30 PM »
ไม่น่าจะเวิร์ค ถ้าแปลงจากความละเอียดสูง > ต่ำ เพื่อทอนขนาดไฟล์ ยังโอเค แต่นี่จาก ต่ำ > สูง นี่ไม่น่าเวิร์ค   :victory

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: รบกวนเรื่องแปลง HD-DVD ไปเป็น Blu-ray ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2010, 05:09:11 PM »
ยังไม่เคยลองครับ แต่ลอง search คำว่า hd-dvd to bd converter ใน google ก็มีอยู่หลายวิธีครับ

ออฟไลน์ namea

• *
รบกวนเรื่องแปลง HD-DVD ไปเป็น Blu-ray ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2010, 12:24:03 AM »
พอดีได้ไฟล์ rip HD-DVD ในfolderมีไฟล์ .EVO และ .MAP เยอะมาก แต่ไม่สามารถเล่นกับDVICO6500a อยากทราบว่าสามารถแปลงไปเป็น Blu-Ray ให้เล่นกับ DVICO ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ