ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือก AVR Harman/Kardon ให้หน่อยครับ  (อ่าน 3945 ครั้ง)

ออฟไลน์ denver

ช่วยเลือก AVR Harman/Kardon ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: 01 ตุลาคม, 2005, 11:29:05 PM »
คือผมกำลังตัดสินใจซื้อ AVR Harman/kardon อยู่ระหว่างรุ่น 330 ตัวเก่า กับ 235 ตัวใหม่อยู่ครับ พอดีไปถามร้านมา 330 ถ้าเป็นตัวโชว์ลดเลือ 19990 จาก 24900 กับตัว 235 ราคา 20900 ไม่ทราบว่าคุ้มไหมถ้าจะเอาตัวโชว์ 330 รึว่าเพิ่มเงินอีกพันนึงได้รุ่นใหม่ 235 ดีกว่า
ปล.ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่มีอะไรดีกว่ารุ่นเก่าบ้างครับ เข้าไปดูสเปคในเว็บมันแจ้งสเปคไม่เหมือนกันเลยครับ รึมันต่างกันแค่กำลังขับ
ปล2.ลำโพงยี่ห้อไหนถึงเข้ากับเสียงH/K ได้ดีที่สุดครับ ผมชอบเพลงแนว pop rock hiphop ครับ infinity ที่จัดชุดขายอยู่ เข้ากันไหมครับ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
Re: ช่วยเลือก AVR Harman/Kardon ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 12:49:40 AM »
ลองดูลำโพง PSB อีกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: ช่วยเลือก AVR Harman/Kardon ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 08:23:51 AM »
pop rock hiphop ... ผมใช้ Harman ร่วมกับ Energy ก็เล่นได้ดีครับ

ว่าแต่ชอบรูปของคุณ Denver จังเลย ... สมัยเข้าชิง Super Bowl ผมก็เชียร์ครับ ... สมัยนั้นชอบ "The Bus"  ::)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 10:36:37 AM »
ขอบคุณ คุณLukjeab's Daddy กับคุณGolf ครับที่เข้ามาตอบเรื่องลำโพงครับ เดี๋ยวจะหาเวลาปลองฟังเสียงดูว่ายี่ห้อไหนถูกใจ(ราคา)ต้องหู มากที่สุดครับ
เรื่องของ อเมริกันฟุตบอลนี่ผมตามมาได้เกือบ 10 ปีแล้วครับตั้งแต่เรียนมหาลัย ชอบอยู่ 2 ทีมครับ คือ buffarol Bill(ชอบจิม เคลลี่ กะ อังเดร รีด คู่หูที่สุดยอดมากช่วงนั้นครับ ทำได้ไงไม่รู้เข้าชิงsuper Bowl 4 ปีซ้อนแต่แฮ้วหมด ไม่มีดวงจริงๆ) กะ Denver Bronsco ยุค จอห์นเอลเว กะ TD เทอเรว เดวิส แต่เดี๋ยวนี้เลิกตามแล้ว เนื่องจากงานที่รัดตัวและช่อง3 ไม่มีแม้กระทั่งเทปมาให้ชมเลยครับ ทั้งที่เมื่อก่อนถ่ายสดด้วยครับแต่ช่วงแรกๆนี่ต้องรอออกอากาศเทปกันตอนเที่ยงคืนตีหนึ่ง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 11:06:00 AM »
โอ้ เกือบลืมคำถามหลักของผมไปเลยครับ คือจะซื้อ AVR H/K ในสัปดาห์นี้แล้วครับ ช่วยฟันธงหน่อยสิครับ ว่าใช้ตัวไหนดี
ระหว่าง 330 (เป็นตัวโชว์แต่สภาพดี)ราคา 19990 กับ 235 ราคา 20900 ราคาห่างกัน 1000 ครับ ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่มีดีกว่ารุ่นเก่ามากไหมครับ
เพราะดูว่าน่าจะต่าแค่กำลังขับครับ แล้วถ้าไปซื้อที่แถวราชดำริที่เพื่อนๆพูดถึงนี่ราคาถูกกว่านี้เยอะไหมครับ แล้วต้องซื้อร้านไหนครับ เพราะแถว
นู้นไม่มีข้อมูลเลยครับ บ้านอยู่นนท์ครับ

ออฟไลน์ CA

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 02:46:26 PM »
ผมเห็นมีคนประกาศขาย Harman 235 เพิ่งใช้แค่ 2 สัปดาห์ ขายเพียง 17000 บาท ที่เวบ audipteam.com สนใจลองติดต่อดูนะครับ

:)ฝากลง คุยกันเองนะ AVR Harman รุ่นใหม่ 235 ใช้มา 2 อาทิตย์ 17,000 บ. สอบถามรายละเอียดได้ที่  คุณโป่ง Tel. 01 8127196 
huge (อ่าน 24 | ตอบ 0 ) (02/10/2548 13:13:48)  :)

ออฟไลน์ CA

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 02:50:17 PM »
โทษทีครับ ดูรายละเอียดได้ที่
www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=15410

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 05:53:10 PM »
เรื่องตัวโชว์กับของใหม่คุณคงต้องดูสภาพเอง

แต่ถ้าสภาพโอเค ตัวเก่ารุ่นใหญ่จะได้เปรียบเรื่องกำลัง ตัวใหม่รุ่นเล็กจะได้เปรียบเรื่องลูกเล่น ระบเสียงใหม่ๆ ลองเปรียบเทียบดูครับ

สำหรับผมชอบแบบตัวเก่ารุ่นใหญ่แต่ตัวใหม่แล้วรอลดราคาเวลาตกรุ่นครับ  ;D

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 08:49:47 PM »
ยุคเีดียวกันเลย ... Denver Bronsco ยุค จอห์นเอลเว กะ TD เทอเรว เดวิส แ

ผมเชียร์ยุคนั้นเพราะตามเพื่อนผมที่มันไปเรียนที่ เมืองนั้น ... มัน ยุๆๆๆ ก็เลยดูๆ ไป ... เจอ TD "The Bus" ก็เลยตามดูเรื่อยมา

Harman ถ้า 330 สภาพดีๆ ... ผมเลือก 330 ครับ .. เน้นใหญ่ไว้ก่อนครับผม  :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 09:10:11 PM »
ขอบคุณคุณCAที่แจ้งข้อมูลครับ
และขอบคุณคุณLukjeab's Daddy กับคุณGolf ผมคงจะเอารุ่น 330 ครับ แต่ไม่รู้ว่าราคานี้ถ้าที่ราชดำริได้ตัวใหม่รึเปล่าเพราะ
เห็นว่าถ้าที่นู่นซื้อสดจะได้ลดราคาใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2005, 09:50:15 PM »
ป๋มชอบคนตื่นทองตั้งแต่เด็ก แต่ตอนเรียนโทไปอยู่ St. Louis เลยต้องเป็นแฟน Rams ไปโดยปริยาย แต่ดันเป็นช่วงขาลง :'( :'( ไม่งั้นจะได้ฉลอง Super Bowl กับเขาบ้าง :'( :'(
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

tom825

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2005, 10:54:23 AM »
ที่ร้านsound & screenใกล้เดอะมอลล์ท่าพระ(เปิดใหม่)มีharman avr330ตัวใหม่ครับส่วนสเป็ค avr235กำลังขับน้อยกว่า10wattแต่ระบบเสียงเพิ่มเป็นprologicIIxและลำโพงที่เข้ากันได้ดีลงตัวกับharmanที่สุดยกหั้ยEnergyเหมาะกับแนวเพลงที่คณชอบด้วยครับ

ออฟไลน์ OASLEG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2005, 11:09:37 AM »
ผมเห็นด้วยนะครับซื้อรุ่นใหญ่ที่กำลังตกรุ่น ราคาจะถูกส่วนมากรุ่นใหม่มักแค่เพิ่มลูกเล่นและกำลัง watt เล็กน้อยเท่านัน้เอง แถวราชดำริมี UNION STEREO ,สหวิทยุ
แต่ถ้าเหลือตัวเดียวผมไม่แนะนำ เพราะถ้ามีปัญหาจะไม่มี stock ให้เปลี่ยน ส่วนลำโพง PSB ก็เหมาะสมนะครับ เบสลึกแน่น แนวเสียงอิ่ม อบอุ่น ฟังสบาย ไม่ค่อยเกี่ยง system จับกับ HARMAN น่าจะเข้ากันได้ดี