ผู้เขียน หัวข้อ: hidef player ที่พี่ๆว่าคุ้มสุดในราคา ต่ำกว่า 6000บาทคืออะไรครับ  (อ่าน 11568 ครั้ง)

ออฟไลน์ GoodZman

• *
รอ ViVo คับ จะมีตัวใหม่ออกมาละ

ออฟไลน์ soundwave

• *
VIVO อีกเสียงครับ 2f มี ESATA

ออฟไลน์ maddog

• Freshy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2010, 02:22:39 PM โดย maddog »

ออฟไลน์ maddog

• Freshy
เพิ่มงบอีกนิด กำลังมองตัวนี้อยู่ครับ เป็น docking ให้อุปกรณ์ ipod iphone ipad ได้ด้วยครับ  ;D ;D

เรื่อง True HD ผมเฉยๆนะ เพราะแม้ว่าเราจะลงทุนไปกับอุปกรณ์ ทั้ง AV Receiver จนถึง จอภาพแล้ว
ถ้าห้องนอนรูหนูของผมไม่ได้อัพเกรดให้ดีพอ

เสียงมันก็ไม่ต่างกับพวก 5.1 7.1 DTS เท่าไหร่ มีความสุขกับความพอดีของอุปกรณ์เท่าที่เราใช้เอยู่ให้คุ้มค่าก็พอเพียงแล้วครับ

http://www.xtreamerthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539187578

ส่วนตัวผมเก็บ media file ทั้งหลายแหล่ไว้ใน DNS-323 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
http://wiki.dns323.info/doku.php?id=start

เลยไม่อยากเขียนแผ่น DVD หรือ CD-R จาก file FLAC บ่อยๆ
เลยอยากหา WIFI player ดีๆซักตัวมาส่งสัญญานเข้าอุปกรณ์ HIFI ของผมก็เท่านั้น

SONY WEGA ตัวเก่า ต่อได้แค่ component
NAD T-773
speaker CASTLE mini set 5.1
ห้องฟังเล็กๆ

2f 2f 2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2010, 02:21:21 PM โดย maddog »

ออฟไลน์ Timmy

• *
งบ6000ที่ผมอ่านมามีแต่คนแนะนำ Xtremer pro ใส่อีhddได้2ลูก
ถอดเปลี่ยนได้ง่ายๆคับ
ส่วนตัวก็สนใจ vivo เพราะมีesata

ออฟไลน์ gundumz

• Freshy
ผมมาเชียร์ VIVO TIMELINE ตอนนี้ FW True HD ออกมาแล้วครับ
ถ้าใช้พร้อมสาย Marrex Kabel Digit 0 ผมกำลังอยากได้ตัวนี้

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ถ้าไม่รีบก็รอดู ViVo ก็ได้ครับ เฟิร์มแวร์ที่สัญญาไว้ คงจะออกสิ้นเดือนพอดี
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ atom27

• *
กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ หลอดน้อย

• *
อ้อ vivo ก็ด้วยครับ ของไทยต้องสนับสนุน 

ดู mkv เป็นหลักครับ TrueHD ตอนนี้ยังไม่มีครับ แต่ในอนาคตคงได้ใช้ครับ
สับสนครับ รู้สึกดีทุกเจ้าเลย

ตัวที่จะซื้อเพิ่ม เอาไปใช้กับอะไรครับ ดูอะไรเป็นหลัก mkv หรือ Full rip ต้องการเสียง HD ไม๊ อยากได้ขนาดเล็กหรือใหญ่ ต้องการเครื่องสีสวยๆ ไม๊ หรือสีดำก็พอ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ jakky_th

• *
รอฟัง commentด้วยครับ

ขาด ViVo อีกตัวครับ

ออฟไลน์ หลอดน้อย

• *
ส่วนตัวผมใช้ Play on HD ครับ แต่ว่าตอนนี้กำลังเล็งจะซื้อเพิ่มอีกตัว ตอนแรกจะซื้อ เหมือนเดิมแต่ตอนนี้เครื่องยี้ห้ออื่นลดราคาลงมาสู้เยอะ เข้าใจว่าที่ผมตั้งน่าจะมีตัวแข่งอยู่แค่ 4-5 เจ้าดังนี้ Xtremer PlayOn Medi8ter popcorn ส่วนยีห้ออื่นผมว่าคุณภาพคงสู้พวกที่ยกมาไม่ได้ โดยส่วนตัวแล้วกำลังเล็งที่จะซื้อ medi8ter อยู่ เพราะเห็นออกมาใหม่สุด แต่ยังไม่เคยเห็นภาพว่าเป็นยังใง รบกวนพี่ๆให้ความคิดเห็นหน่อยครับ