ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสนิท...พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!  (อ่าน 5856 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
เพื่อนสนิท...พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!
« เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 12:50:07 PM »
 ???คนเยอะสุดๆๆๆๆครับ ตั้งแต่ดูหนังโรงเมเจอร์ ไม่เคยเห็นคนต่อคิวซื้อตั๋วกันเยอะขนาดนี้

ที่เชียงใหม่หนังเพิ่งเข้าฉายจริงวันนี้ครับ ผมได้ข่าวว่าหนังเรื่องนี้จะเปิดรอบพิเศษ ของโรงเมเจอร์ทุกโรงตั้งแต่วันที่ 1 อุตส่าห์อาบน้ำแต่งตัวหล่อๆไป ( ตั้งแต่วันที่ 1 แล้ว ) ได้รับคำตอบว่าเชียงใหม่ ไม่มีรอบพิเศษ ( ดีนะที่วันนั้นไม่พาแฟนไปด้วย >:( ) รอจนถึงวันที่ 6 วันนี้ครับ คิดว่าวันธรรมดาคนคงไม่ค่อยเยอะ แต่ผมดันลืมนึกไปว่า ช่วงนี้โรงเรียนเริ่มปิดเทอมแล้ว

บึ่งไปเมเจอร์ตอน 11 โมง เด็กวัยรุ่นเยอะมากๆๆๆ หางแถวยาวเป็นกิโลได้ครับ ( ไม่ได้โม้ ) เยอะจริงๆ ถ้าต่อคิวรอซื้อตั๋วผมว่าคงไม่ต่ำกว่าชั่วโมงล่ะครับ ( จำได้ตอนรอซื้อตั๋วสไปเดอร์แมนภาคแรก แถวสั้นกว่านี้ยังรอเป็นชั่วโมงเลย ) ผมเลยตัดสินใจบึ่งมาดูที่วิสต้าเชียงใหม่ คนไม่ค่อยเยอะดี แต่มาถึงเมื่อกี้ รอบแรกคนก็เต็มโรงไปแล้ว ผมได้บัตรรอบบ่าย 2 ครับ ไว้ดูจบแล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกที ว่าหนังเป็นยังไงบ้าง แต่ที่แน่ๆกระแสแรงมากพอดูครับ สำหรับหนังเรื่องนี้

ออฟไลน์ beemer

• *
Re: เพื่อนสนิท...พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 01:08:30 PM »
อยากพาเพื่อน(สาวสวย)สนิท ไปดูจัง

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
Re: เพื่อนสนิท...พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 02:12:51 PM »
เห็นหัวเรื่องนึกว่าเกมส์ปังย่ามาบุกแถวนี้
:crazy

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 02:15:35 PM »
อิอิ
:crazy

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 02:30:01 PM »
เกมส์ปังย่าคือไรอ่ะ ไม่รู้จัก ???

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 02:40:34 PM »
เกมส์ปังย่า ก็เป็นเกมส์กอล์ฟเกมส์หนึ่งครับของเกาหลีดูรูปข้างบนแล้วน่าเล่น เลือกแคดดี้สาวสวย  สร้างตัวผู้เล่นในเกมส์เป็นตัวของเราก็ได้ รางวัลเป็นเงินสกุลปังคร้าบ หลานๆเล่นกันอยู่ ;)

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 02:43:51 PM »
 >:( แหม..เลยลืมเจตนารมณ์เดิมมัวตอบเรื่องเกมส์ ความจริงมาเชียร์คุณโต้งช.ม.ให้ พรีวิว.. เพื่อนสนิทให้อ่านหน่อยนะครับ :D

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 03:54:22 PM »
รออ่านพรีวิวอยู่นะครับ  :D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 04:21:57 PM »
ผมก็รอพรีวิว เพราะพรุ่งนี้กะจะหาเวลาไปนั่งดู

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 04:31:03 PM »
เกมส์ปังย่า ก็เป็นเกมส์กอล์ฟเกมส์หนึ่งครับของเกาหลีดูรูปข้างบนแล้วน่าเล่น เลือกแคดดี้สาวสวย สร้างตัวผู้เล่นในเกมส์เป็นตัวของเราก็ได้ รางวัลเป็นเงินสกุลปังคร้าบ หลานๆเล่นกันอยู่ ;)
ถ้าปังปู่ แคดดี้ก็ต้องเป็นชายหนุ่ม ป่ะครับ :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2005, 04:42:46 PM »
หลังจากเจอแต่กระทู้น้ำท่วม ... กระทู้ีที่พวกเรารอคอยก็กลับมาแล้วคับ  ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com