ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Pana P50V20 แต่พอดูภาพ Toshiba 47ZV600T แล้วใจเขว รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 5398 ครั้ง)

ออฟไลน์ utm

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
ของเดิมใช้ Plasma Pana 42" HD Ready รุ่น 42PV70MT อยู่ ตอนนี้อยากได้ที่เป็น Full HD และใหญ่กว่าเดิมคือสัก 50" มองไว้ที่ Pana P50U20 และ P50V20 ซึ่ง2ตัวนี้ราคาต่างกันประมาณ 20K ดูไปดูมาภาพ V20 ดีกว่าก็จริงแต่ไม่รู้คุ้มหรือเปล่าที่ต้องจ่ายเพิ่มอีก 2 หมื่น วันก่อนไปเดินดูในงานที่ สยามพารากอน เห็น LCD Toshiba 47ZV600T ผมดูแล้วภาพสวยดีมากครับ เขาเปิด Avatar ดูแล้วใจเขวเลย ราคาในงานตอนนั้นก็เท่าๆกับ Pana V20 ประมาณ 69,000 เลยลังเลว่าตัวใหม่จะเล่นอะไรดี
Plasma PANA หรือ LCD Toshiba ดี รบกวนความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ คือจะเล่น LCD ก็กลัวเรื่องภาพเคลื่อนไหวด้อยกว่า PDP แต่เห็นภาพแล้วก็สวยงามดีเพียงแต่ไม่มีโอกาสดูเปรียบเทียบพร้อมๆด้วย Source ตัวเดียวกัน

ปล. ยังไม่รีบอยู่ในช่วงหาข้อมูลไปก่อน คงจะซื้อช่วงบ้านใหม่เสร็จประมาณต้นปีหน้าครับ ส่วน 3D ของ PANA ดูแล้วเกิดกิเลสเลยครับ แต่คงสู้ราคาไม่ไหว ต้องรอไปอีกยาวๆก่อน 

ออฟไลน์ bahamu

v20 คือคุโร รุ่น508 ยังไงก็ดีกว่า u ที่เป็นจอแบบเก่าไม่ใช่neo pdp ถ้าไม่รีบปีหน้า ราคาจอพานาจะลดลง  เพราะรุ่นใหม่ออกทุกปี
เผื่อโชคดีพานายอมปล่อยจอ คุโร 500a ถ้าราคาพอๆกับv20 ตอนนี้ในปีหน้า  ค่อยตัดสินใจยังไม่สาย

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
สำหรับท่านอุลตร้าแมนนี่ต้อง Philips ไม่ใช่เหรอครับท่าน อิ อิ แวะมาแซวท่านสมาชิกรุ่นเก่าแก่ เอ๊ยเก่าแต่ยังไม่แก่

ออฟไลน์ utm

สำหรับท่านอุลตร้าแมนนี่ต้อง Philips ไม่ใช่เหรอครับท่าน อิ อิ แวะมาแซวท่านสมาชิกรุ่นเก่าแก่ เอ๊ยเก่าแต่ยังไม่แก่

หวัดดีครับคุณหมอ  Philips เนี่ยเป็นอะไรที่ผมไม่กล้าแตะอีกเลยครับ ยกเว้นหลอดไฟใช้แต่ของ Philips อิๆ นึกถึง 29"ตอนนั้น ราคาซื้อ Plasma 50" ตอนนี้ได้เลย

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
ถ้าจะซื้อตอนบ้านเสร็จ เอาไว้ค่อยหาอีกทีตอนนั้นครับพี่

อย่าเพิ่งไปดูเลย ปวดหัวปล่าวๆ กิเลสมาอีกต่างหาก อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ utm

ถ้าจะซื้อตอนบ้านเสร็จ เอาไว้ค่อยหาอีกทีตอนนั้นครับพี่

อย่าเพิ่งไปดูเลย ปวดหัวปล่าวๆ กิเลสมาอีกต่างหาก อิอิ

ขอบคุณครับ สงสัยต้องเลิกเข้าเว็ปสักพัก เข้ามากแล้วเกิดกิเลสเสียเงินอยู่เรื่อย หยุดไปหลายปีพอกลับเข้ามาใหม่หมดไปหลายแล้ว อิๆ งั้นพับโครงการ 50" ไว้ก่อน ตอนนี้ชักอยากได้ HD Player ใหม่สักตัว (มี Playon  อยู่แล้ว แต่อยากได้ที่ปล่อยเสียง HD ได้อีกตัว) เพราะตอนนี้ราคาก็ลงมาพอควรแล้ว เอาอะไรดีครับ คุณป๊อบใช้ Dune อยู่เมื่อเทียบกับข้าวโพด C200 เป็นไงครับ หรือ XTremer Pro ดีราคาถูกกว่าเพื่อนใน3ตัวนี้ 

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric

ขอบคุณครับ สงสัยต้องเลิกเข้าเว็ปสักพัก เข้ามากแล้วเกิดกิเลสเสียเงินอยู่เรื่อย หยุดไปหลายปีพอกลับเข้ามาใหม่หมดไปหลายแล้ว อิๆ งั้นพับโครงการ 50" ไว้ก่อน ตอนนี้ชักอยากได้ HD Player ใหม่สักตัว (มี Playon  อยู่แล้ว แต่อยากได้ที่ปล่อยเสียง HD ได้อีกตัว) เพราะตอนนี้ราคาก็ลงมาพอควรแล้ว เอาอะไรดีครับ คุณป๊อบใช้ Dune อยู่เมื่อเทียบกับข้าวโพด C200 เป็นไงครับ หรือ XTremer Pro ดีราคาถูกกว่าเพื่อนใน3ตัวนี้ 

ไม่เคยใช้ C200 ครับ ไม่รู้จะเทียบยังไง แต่ถ้าดูเฟิร์มแวร์ ณ เวลานี้ Dune ดีกว่า เพราะอ่านซับนอก-ใน ได้ แต่อีกซักเดือน C200 น่าจะไล่ทัน

ส่วน Xtremer Pro ก็น่าเล่นครับ เฟิร์มแวร์ที่ปล่อยเสียง HD ก็ออกมาแล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์ เล่นหนังเสียง HD แล้วกระตุก คงต้องรอแก้ไขอีกซักนิด น่าจะเิวิร์ค แต่เข้าใจว่า เล่นเมนูของ Full rip ไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2010, 06:32:02 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ utm

ไม่เคยใช้ C200 ครับ ไม่รู้จะเทียบยังไง แต่ถ้าดูเฟิร์มแวร์ ณ เวลานี้ Dune ดีกว่า เพราะอ่านซับนอก-ใน ได้ แต่อีกซักเดือน C200 น่าจะไล่ทัน

ส่วน Xtremer Pro ก็น่าเล่นครับ เฟิร์มแวร์ที่ปล่อยเสียง HD ก็ออกมาแล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์ เล่นหนังเสียง HD แล้วกระตุก คงต้องรอแก้ไขอีกซักนิด น่าจะเิวิร์ค แต่เข้าใจว่า เล่นเมนูของ Full rip ไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ ว่าจะไปดูงาน BAV อาทิตย์หน้าถ้ามี Dune ราคาหรือเงื่อนไขดีๆ (0% 6 เดือน อิๆ) อาจสอยสักตัว ถามเรื่อง TV ไปๆมาๆจะซื้อ HD PLAYER

ออฟไลน์ Prasert

ไปเห็น Toshiba รุ่นนี้มาเหมือนกัน สีสวยดี ชอบเช่นกัน

ออฟไลน์ lekkung

อันนี้ในสายตาผมที่ดุมา zv600 ภาพมันก็ไม่ได้เทพอะไรมากมายเลยนะครับ หากเทียบกับ พวก samsung LED ไปๆมาผมมองว่า samsung สวยกว่าอีกนะภาพรุ่น top ด้วยกันนะ  เคยมองดูแถบสีดำของ zv600 blacbar  สีดำมันอมขาวๆนวลๆนะ ใครเคยสังเกตบ้าง แล้วตอนไปเดินที่งานพารากอนที่ผ่าน มาเขาบอกว่า ทีวีรุ่นนี้เปิดกับแผ่น write ดี9 ภาพดีมาก ผมก็เห็นด้วย เพราะเห็นหยิบแผ่น write ใส่เครืองแล้วเปิดให้ดู เรือง gamer  กับ ji joe นี้แหละ ตะลึงภาพเลยว่า เฮ้ยทำไมมันให้ภาพที่ใกล้เคียง บลูเรย์เลย ทีวีรุ่นนี้ทำไมมันทำได้ดีขนาดนี้วะ ขนาดเปิดแค่แผ่น ดีวีดี 9 ธรรมาดนี้อะนะ  คุยไปคุยมาได้ความลับมาว่า เป็น dvd 9 จริง แต่เป็นไฟล์ 1080P AVCHD มันจะไม่ชัดได้ยังไงละครับพี่น้อง ไฟล์ นี้ไปเปิดเครืองไหนมันก็ชัดทั้งนั้นแหละครับ แต่ชัดมากชัดน้อย มันก็ชัดครับ ไม่ใช่ไฟล์ TS หรือ mpeg 2 ของ DVD แท้ๆสักหน่อย  เกิอบโดนแหกตาเลยครับ เห็ฯครั้งแรกคุยกับแฟน บอกยั้งไงก็จะเอารุ่นนี้ ขนาดเปิดกับแผ่น dVd ยังชัดเลย   ล่าสุดได้ samsung 55 c6200 มา เปิดแค่ mkv 720 p ภามพอย่างชัดเลยครับ ไม่หนี ZV 600 ที่เคยเห็นเปิดกับแผ่น dVD9 avchd เลย

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
P50V20 ผมได้ราคามาที่ 65000 บาทมันถูกหรือแพงครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ utm

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
P50V20 ผมว่าน่าจะหาได้ราคาต่ำกว่า 65000 นะครับ นอกห้าง เคยอ่านเจอเว็ป Thaidvd เห็นเขาบอกประมาณ 59K แต่ซื้อไปแล้วอย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ผมรอต้นปีหน้าถ้าราคาลงมาเหลือสัก 50K ก็คงไม่ต้องคิดมากสอยได้เลย

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
ผมยังไม่ใด้ซื้อครับ เดี๋ยวซื้อ X20 มาดูรอราคาซัก 1 ปีแล้วค่อยแล่น 3D
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
ผมคิดว่ารุ่น U ค่อนข้างน่าผิดหวัง ทำไมผลิตในไทยคุณภาพถึงต่ำลง แน่นอนราคาถูกลงแต่สู้ผลิตที่สิงคโปร์ไม่ได้เลย
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ อูฐ

รอ pana v20 t 3d  ที่จะตามมาทีหลัง  น่าจากผลิตสิงคโปร์ ไม่ใช่ญี่ปุ่น   ราคาลงมาเยอะแน่คับ  (ไม่ยืนยันข้อมูลตัวเองน่ะ แบบว่าเขาบอกมาอ่ะ)

ออฟไลน์ namea

ร้านนอกห้างให้zv600ที่ราคาไม่เกิน59000ไม่ใช่หรือครับ

ออฟไลน์ utm

ร้านนอกห้างให้zv600ที่ราคาไม่เกิน59000ไม่ใช่หรือครับ

ราคาข้างนอกไม่แน่ใจครับ เคยเห็นแต่ในห้าง

ออฟไลน์ ยศ

ลังเลเหมือนกันครับ วันนี้ไปงานpowerbuyมา ตั้งใจไปดูpana p50u20 แต่ไม่ชอบที่จอสะท้อน เห็นตัว50v20แล้ว okเลย ยกเว้นราคา ที่ไหนราคาดีกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ harts

ของผม เลง pana ไว้แต่ ได้ ZV600 มา   ;D

ออฟไลน์ supasita

ซับคุณharts  HIEND จังเลยนะเนี่ย :o

ออฟไลน์ f e r n r a r i

รักพี่เสียดายน้องแต่ใจเอียงไปทางpana ;D

ออฟไลน์ อูฐ

ซับคุณharts  HIEND จังเลยนะเนี่ย :o

คุณ hart  ใช้ซัพ สุดยอดอย่างนี้นี่เอง  มิน่าเล่าวันก่อนคุยโทรกัน  ผมต้องรตะโกนแทบแย่   เพราะหูแกชินกับเสียงซัพหนัก ๆ  (หรือว่าหูตึงหว่า)   อิ อิ

ออฟไลน์ harts

คุณ hart  ใช้ซัพ สุดยอดอย่างนี้นี่เอง  มิน่าเล่าวันก่อนคุยโทรกัน  ผมต้องรตะโกนแทบแย่   เพราะหูแกชินกับเสียงซัพหนัก ๆ  (หรือว่าหูตึงหว่า)   อิ อิ

เวงกำ สัญญานโทรศัพท์ไม่ค่อยมีครับพี่อูฐ ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาครับ  ;D