ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ DAC ช่วยแนะนำด้วยครับว่าดีกว่า CD player หมื่นกลางๆ ตรงใหนครับ  (อ่าน 5247 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณ สมพงษ์

• **
จะใช้ร่วมกับDVD DENON 1930ครับ ขอถามอีกคำถามครับ กำลังมองหาPre nad มาต่อกับ onkyo805 ไม่รู้ว่าเสียงจะสู้ Int ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Ti.chon

• **
ผมก็สนใจ DAC เหมือนกัน ไม่มีใครเคยเล่นเลยหรือครับ

ออฟไลน์ tfender

• ชอบฟังแอมป์หลอด
  • Super Star
  • *
จะใช้ร่วมกับDVD DENON 1930ครับ ขอถามอีกคำถามครับ กำลังมองหาPre nad มาต่อกับ onkyo805 ไม่รู้ว่าเสียงจะสู้ Int ได้มั้ยครับ

ถ้าในงบไม่เกิน 2 หมื่น  ผมว่าลองไปฟัง Marantz  CD6003  ครับ  ตัวเดียวจบ  , ส่วนการเลือก  Pre   แยก Power  มันเป็นทางเลือกที่ได้กว้างกว่า  แต่ถ้าถามว่าดีกว่าอินติเกรทไหม  อันนี้ไม่สามารถวัดได้  เพราะ  ป๋าสมพงษ์ ไม่ได้บอกรายละเอียด ว่าอินติเกรท รุ่นไหน ยี่ห้อไหน

ออฟไลน์ มานพ

• *

sound interface ที่กองอยู่ที่บ้านตอนนี้ครับ

เจ้าตัวบนราคา 160US$ DAC USB3 386K 32Bits

ผมชอบต่อ optic จาก cd transporter มาเข้า ruby markII mo ก่อนไป pre