ผู้เขียน หัวข้อ: Into tHe Blue / Red Eye  (อ่าน 3999 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Into tHe Blue / Red Eye
« เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2005, 09:25:17 AM »
 :)หวัดดีครับทุกๆท่าน เมื่อวานวันหยุดผม ว่างๆไม่มีอะไรทำ เลยไปนั่งดูหนังที่กาดสวนแก้วซะ2 เรื่องควบ ค่าตั๋ววันธรรมดา 70+70=140 บาทครับ คุ้มดี อิๆๆ

Into the blue เป็นเรื่องราวของนักล่าสมบัติต๊อกต๋อย ที่มีแค่เรือเก่าๆลำเดียว เขาฝันว่าจะพบกับสมบัติล้ำค่า วันนึงเพื่อนซี้ของเขาพร้อมแฟนสาว ได้มาเยี่ยมเยียน และบังเอิญพวกเขาได้พบกับสมบัติที่ว่า พร้อมกับเครื่องบินจมน้ำ ที่บรรทุกโคเคนอยู่เต็มลำ เรี่องวุ่นวายจึงเกิดขึ้น เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ผมขอแนะนำว่า รอเช่าวีดีโอมาดูจะดีกว่า

หนังเรื่องนี้ ได้ดาราหล่อ อย่างพอล วอคเกอร์มาแสดง พร้อมกับดาราสาวสุดฮ็อตของยุคนี้ เจสสิก้า อัลบ้า ( ผมตีตั๋วดูหนังเรื่องนี้เพราะเธอนี่แหละ ) เนื้อหนังแทบไม่มีอะไรน่าสนใจ นำเสนอแบบเรื่อยๆเอื่อยๆ และเรื่องราวทั้งหมด ก็ดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่

จุดดีที่สุดของหนังเรื่องนี้ ก็คือภาพสวยๆใต้ทะเล และก็เจสสิก้า อัลบ้า ที่มาพร้อมกับหุ่น ฟิต and เฟิรม์แบบสุดๆเท่านั้นเอง เรื่องราวที่เหลือ พื้นๆมาก ผมดูแบบเฉยๆเกือบจะหลับด้วยซ้ำครับ สรุปว่ารอเช่าแผ่นมาดูดีกว่า อาจจะพอคุ้มกับค่าเช่า 30-40 บาทบ้าง

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: Into tHe Blue / Red Eye
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2005, 09:42:51 AM »
เรื่องที่ 2 Red Eye ของเวส คาร์เวน ที่ดูสนุกเกินคาด!!

Red Eye เล่าถึง สาวสวยคนนึงมีอาชีพเป็นนักบริหารธุรกิจโรงแรม เมื่อเธอขึ้นเครื่องบินกลับจากงานศพย่า เธอได้นั่งติดกันกับหนุ่มมาดดี มีเสน่ห์ แต่หารู้ไม่ว่า กำลังจะมีอันตรายเกิดขึ้นกับตัวเธอและพ่อ เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ท่านต้องไปติดตามชมเอง

หนังเรื่องนี้ เป็นหนังทุนต่ำ( น่าจะเรียกแบบนั้นได้ ) แต่เป็นหนังทุนต่ำที่ทำออกมาสนุกเกินคาดครับ ส่วนนึงต้องยกเครดิตให้กับเวส คาร์เว่นด้วย เรื่องราวทั้งหมด ทำได้น่าติดตาม และให้ผู้ชมได้ลุ้นได้เอาใจช่วยกันเป็นระยะๆ หนังเดินเรื่องค่อนข้างเร็ว ( ความยาวของหนังสั้นไปหน่อยครับ...ผมว่า ) ดาราสาวอย่าง ราเชล แม็กอดัม เล่นได้ดีเลย ผมชอบมากๆ...เธอคนนี้ เป็นดาราที่มีเสน่ห์ ( จะเรียกว่าพลังดาราก็ได้ ) เริ่มต้นมาจากหนังวัยรุ่นทั่วๆไป จนผมมาปิ๊งเธอแบบเต็มใบในหนังเรื่อง เว็ดดิ้ง แครชเชอร์ ที่ทำรายได้ถล่มทลายใน บ็อคอ๊อฟฟิค เชื่อว่าอนาคตของเธอในฮอลิวู๊ดน่าจะสดใสมากๆเลยครับ

จุดด้อยในหนัง ผมมองดู ก็แทบไม่มีนะ คือทำได้ตามทุน ตามฟอร์มอย่างที่หนังระดับนี้ควรจะเป็นครับ ตอนกลางๆไปถึงครึ่งหลัง ได้บรรยากาศลุ้นระทึกเกือบตลอด สรุปเป็นหนังที่น่าดูครับ ถ้าไปดูเรื่องเพื่อนสนิทมาแล้ว อยากดูอะไรที่ระทึกนิดๆ ( ของผมแค่เห็น ราเชล แม็กอดัมก็คุ้มแล้ว ) หนังเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เวลาที่เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด ความมีสติจะช่วยให้เรารอดจากเหตุการณ์ร้ายๆนั้นได้ครับ ผมให้ 8 คะแนน

ออฟไลน์ No.10

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2005, 10:22:20 AM »
ก็จะไปดูน้อง เจสนี่แหล่ะครับ  ::)

ออฟไลน์ CA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2005, 10:47:40 AM »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิวหนังโรงใหม่ทั้งสองเรื่อง ช่วยผมตัดสินใจว่าจะไปดูหนังเรื่องไหนบ้างได้พอควรเลยครับ

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2005, 07:26:52 PM »
เจสสิกา อัลบา น่าดูๆ :-X ส่วนเรื่องหลังนี่จัดเป็นหนังที่ผมต้องดู  ;) ขอบคุณคร้าบ!

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2005, 09:44:21 PM »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว

ทั้ง 2 เรื่อง ผมคงรอดูจากแผ่นเอาอ่ะครับ เพราะไม่ได้เข้าโรงหนังมาหลายเดือนแล้ว แบบว่าขี้เกียจ+ไม่รู้จะไปดูกับใคร  :-X

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2005, 10:16:26 AM »
:) :) :) :) :) :) :) :)
ขอบคุณครับที่รีวิวให้อ่าน
แฟนประจำ
;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)