ผู้เขียน หัวข้อ: Plasma TV 50" PIONEER  (อ่าน 8154 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut15

Plasma TV 50" PIONEER
« เมื่อ: 01 กันยายน, 2010, 08:09:23 PM »
 อยากได้ Plasma TV 50" PIONEER ที่ไหนซื้อได้ราคาถูกช่วยแนะนำด้วยครับ ยังหน้าเล่นอยู่หรือเปล่าครับ มีรุ่นไหนราคาถุกบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: Plasma TV 50" PIONEER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กันยายน, 2010, 11:47:34 PM »
future world     union stereo  น่าจะราคาดี่สุดคับ   

ภาพสวยแน่นอน  แต่น่าเล่นหรือ ป่าว

ถ้ามีความคิดว่า อนาคต ทีวี เสียคือ ทิ้ง     ก็ซื้อได้เลยคับ

แต่ถ้าคิดว่าทีวีเสียแล้วจะมานั่งซ่อม เพราะเสียดายว่ามันแพง  อันนี้น่าคิดน่ะคับ ในเมื่อมันหยุดไลน์การผลิตไปแล้ว  มันจะมีผลิตอะไหล่ไว้รอหรือคับ แต่ที่สำคัญ บริษัทของมันในไทย มันก็ไม่ใช่บริษัทที่เน้นทีวี  เหมือน pana sharp  samsung   มันจะมีแผนกตุนอะไหล่ไว้รอเหรอ

ผมก็ให้ข้อคิดไว้   แต่ไม่กล้าฟันธงคับ

ถ้าเงินถึง  ก็ลุยเลยคับ  ถ้ามันใช้ทน  ก็ยังดีกว่าเปลี่ยนทีวีถูก ๆ บ่อย ๆ เหมือนผม  ทำไมทำมา จ่ายแพงกว่าเยอะน่ะคับ   แต่นิสัยผมมันชอบมีอะไรใหม่ ๆ มาเรื่อย ๆ แบบว่าโรคจิต ชอบเสียเงินซ้ำซ้อน    ที่ไม่ยอมเปลี่ยนเลย คือคนที่นั่งดูทีวี ข้าง ๆ ผมในบ้าน  ต้องเป็นคนนี้  และ   ต้องคนเดียวตลอด   อิ อิ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กันยายน, 2010, 09:26:26 AM »
โหหหหหหห งวดนี้ ป๋าอูฐ หยอดมุกจะหวานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนเจี๊ยบบบบบบบบบบบบบบบบบบเลย
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กันยายน, 2010, 09:29:37 AM »
ขอคุณมากครับพี่อูฐ พี่พอมีตัวไหนแนะนำไม่ครับ หรือว่าต้องรอสักพักครับพี่  :clap

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กันยายน, 2010, 10:20:51 AM »

เหอ เหอ  2f  วันนี้ป๋าอูฐมาในแนวหวาน   รึว่าคนที่นั่งดูทีวีข้างๆ ท่านรู้แหล่งกลบดานในเน็ทแล้ว

ป๋าเลยหยอดคำหวาน เพื่อขออนุมัติวงเงินก้อนใหญ่ UP อะไรซักอย่าง  2f 2f 2f   ................................จะถอยอะไรแคร๊บป๋า?  :secret

นอกประเดนไปหน่อย ....Plasma  PIONEER ถ้าพูดถึงแค่คุณภาพ น่าเล่นที่สุดครับ  แต่ถ้าพูดถึงอย่างอื่นด้วย เล่น SS PANA เต๊อะ!

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กันยายน, 2010, 01:27:32 PM »
ผมขอตั้งขอ้สังเกตุ พลาสม่า ทีวี ยี่ห้อ ไพโอเนียร์ ณ ปัจจุบันนี้

นานมาแล้วที่ ไม่มีการโฆษณา จอรับภาพ ของทีวี ยี่ห้อนี้

ตรงกันข้าม กลับเน้นโฆษณา เครื่องเล่นระบบเสียง และ ภาพ

สำคัญที่สุดราคาจำหน่าย ถึงลดราคาลงมาแล้ว ก้อยังราคาสูงกว่าคู่แข่งในท้องตลาด

คุณภาพด้านระบบภาพ...มีคุณสมบัติดีกว่า คู่แข่ง แต่ก้อ ไม่แตกต่างกับระดับ ฟ้า กับ เหว

สำคัญประการสุดท้าย....อ้าง คคห. ของเสี่ยอูฐ คือ ไม่ได้เป็นผู้ผลิดจอรับภาพ....แต่จ้างให้ผู้อื่นผลิดเป็นยี่ห้อไพโอเนียร์!!!!!   

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กันยายน, 2010, 02:50:23 PM »
ผมขอตั้งขอ้สังเกตุ พลาสม่า ทีวี ยี่ห้อ ไพโอเนียร์ ณ ปัจจุบันนี้

นานมาแล้วที่ ไม่มีการโฆษณา จอรับภาพ ของทีวี ยี่ห้อนี้

ตรงกันข้าม กลับเน้นโฆษณา เครื่องเล่นระบบเสียง และ ภาพ

สำคัญที่สุดราคาจำหน่าย ถึงลดราคาลงมาแล้ว ก้อยังราคาสูงกว่าคู่แข่งในท้องตลาด

คุณภาพด้านระบบภาพ...มีคุณสมบัติดีกว่า คู่แข่ง แต่ก้อ ไม่แตกต่างกับระดับ ฟ้า กับ เหว

สำคัญประการสุดท้าย....อ้าง คคห. ของเสี่ยอูฐ คือ ไม่ได้เป็นผู้ผลิดจอรับภาพ....แต่จ้างให้ผู้อื่นผลิดเป็นยี่ห้อไพโอเนียร์!!!!!  
แล้วใครจะเป็นผู้มีอะใหล่สต๊อค หรือว่าที่ราคาสูงเขาคิดค่าอะใหล่ไว้แล้วถ้าซื้อเขาไห้อะไหล่มาเก็บไว้ด้วย ;D
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ tawisak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กันยายน, 2010, 11:55:31 PM »
 ถ้าสนใจ ราคาถูกๆ ติดต่อผมได้ครับ  ใช้มาปีกว่าแล้วยังแจ๋วอยู่
กะจะไปเล่น 3 D แล้วครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 กันยายน, 2010, 12:46:01 AM »
ช่วย PM ราคาให้ผมหน่อยครับ ขอบคุณมาก พร้อมกันรุ่นด้วยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 กันยายน, 2010, 10:59:59 PM »
Plasma TV 50" PIONEER จัดงานลดราคาอยู่เซียร์รังสิตชั้นล่างสุด 50 นิ้ว ราคาอยู่ที่ 55000 บาท เล่นได้ไม่ครับตัวนี้

ออฟไลน์ Pontus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 กันยายน, 2010, 08:01:01 AM »
Plasma TV 50" PIONEER จัดงานลดราคาอยู่เซียร์รังสิตชั้นล่างสุด 50 นิ้ว ราคาอยู่ที่ 55000 บาท เล่นได้ไม่ครับตัวนี้

รุ่นไหนครับ และ เป็นสินค้าใหม่หรือตัว show ครับ

ราคานี้น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 กันยายน, 2010, 10:57:25 AM »

ถ้าเป็นรุ่นท๊อป ของใหม่แกะกล่อง   ซื้อเลยคับ  รีบ ๆ ด้วย

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 กันยายน, 2010, 11:26:42 AM »

ถ้าเป็นรุ่นท๊อป ราคานี้ สอยเลยครับ     :secret

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 กันยายน, 2010, 11:28:41 PM »
เป็นตัวโชว์ครับ ยังไม่รู้รุ่นไหนครับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 กันยายน, 2010, 01:13:59 AM »
เป็นตัวโชว์ครับ ยังไม่รู้รุ่นไหนครับ

รีบหนีคับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 กันยายน, 2010, 11:07:36 AM »
ขอคุณครับ พี่อูฐ