ผู้เขียน หัวข้อ: การโมดิฟายซีดี CEC 3300R  (อ่าน 2617 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
การโมดิฟายซีดี CEC 3300R
« เมื่อ: 05 กันยายน, 2010, 10:09:44 PM »
นอกจากเปลี่ยน ฟิวส์ C3 กับท้าย FURUTECH GOLD
แล้วทำอะไรดีครับ  BURR BROWN 24bit อยู่แล้วครับ
ติดตัวเครื่อง ภาคจ่ายไฟดีไหม

ขอบคุณครับ

WIT
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
Re: การโมดิฟายซีดี CEC 3300R
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กันยายน, 2010, 11:02:26 PM »
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ว่าจะหาโอกาสไป MO ที่ Clef ยังไม่มีเวลา แต่ที่ตั้งใจจะทำคือ

1. เปลี่ยน IEC เป็นต้วทอง ( ยังไม่รู้ว่า จะเปลี่ยนได้หรือไม่ เพราะตัวติดเครื่องเป็นแบบใส่ Fuse ด้านล่าง )
2. เปลี่ยนสายจาก IEC ที่เข้าหม้อแปลง + สายที่ไปสวิสท์ เปิดปิดภายใน ( เตรียมสายไว้แล้ว )
3. เปลี่ยนสายระหว่างหัวอ่านกับบอร์ด ใช้สายของน้องฟู มาดัดแปลง ทาง Clef ทำให้ได้ ( อันนี้ ทาง Clef recommened )
4. เปลี่ยนสายจากบอร์ดไป RCA และ IEC ( จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนสายได้หรือไม่ )
5. ติดแผ่นกันสะเทือนเพิ่ม Damping บางจุด ( ยังไม่ได้หาซื้อเลย )

เดี๋ยวต้องหาเวลาไปทำซะที

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กันยายน, 2010, 08:10:38 AM »
1.ไม่ทราบว่า  คุณยิ้มละไม  จะเปลี่ยน ฟิวส์ C3 ตามตัวพิมพ์นิยม รุ่นพิเศษด้วยเปล่าครับ หรือ มีรุ่นอื่นจะใส่ไหม

2.แล้ว ค่าแรง ค่าสายที่ทำ รวมประมาณเท่าไหร่ครับผม

3.ถ้าได้ข่าวเรื่อง เปลี่ยนท้ายอินเลท ว่าเป็นอย่างไรรบกวน มาตอบให้ทราบด้วยนะครับ แต่ถ้ามีเจาะ และยาก้นใหม่ ก็เคยทำมาแล้วครับ กับพี่กัม กับเจ้า OPPO83 AND LSD3 เปลี่ยนท้าย และสายไป ทำได้หมด ถ้ากรณีเจาะท้ายปรับเปลี่ยนมุม  แกแต่งสวยครับ (ถ้าไม่คิดขายต่อแล้วนะ)

WIT
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กันยายน, 2010, 08:23:41 AM »
เอารูปใส้ในมาไห้ดูหน่อยครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ ขุนดง

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กันยายน, 2010, 09:04:50 AM »
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ว่าจะหาโอกาสไป MO ที่ Clef ยังไม่มีเวลา แต่ที่ตั้งใจจะทำคือ

1. เปลี่ยน IEC เป็นต้วทอง ( ยังไม่รู้ว่า จะเปลี่ยนได้หรือไม่ เพราะตัวติดเครื่องเป็นแบบใส่ Fuse ด้านล่าง )
2. เปลี่ยนสายจาก IEC ที่เข้าหม้อแปลง + สายที่ไปสวิสท์ เปิดปิดภายใน ( เตรียมสายไว้แล้ว )
3. เปลี่ยนสายระหว่างหัวอ่านกับบอร์ด ใช้สายของน้องฟู มาดัดแปลง ทาง Clef ทำให้ได้ ( อันนี้ ทาง Clef recommened )
4. เปลี่ยนสายจากบอร์ดไป RCA และ IEC ( จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนสายได้หรือไม่ )
5. ติดแผ่นกันสะเทือนเพิ่ม Damping บางจุด ( ยังไม่ได้หาซื้อเลย )

เดี๋ยวต้องหาเวลาไปทำซะที

สวัสดีครับ ท่านยิ้ม

จะเริ่มใช้วิธีการโมแล้วเหรอ โมเสร็จมารีวิวเปรียบเทียบของเดิมให้ฟังหน่อยนะ  Y]

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กันยายน, 2010, 07:20:08 PM »
ตอนนี้ได้แค่คิด MO ครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปคุยรายละเอียดเลย ช่วงที่พอมีเวลาว่าง ทาง CLEF ก็งานเยอะ ผมก็เกรงใจคุณกัมปนาท ก็รู้ว่าทาง CELF มักจะทำของดี ๆ ออกมา หมดเร็วมาก งานของเขาเลยเยอะ  ผมก็เลยยังไม่มีเวลาส่งเครื่องไปทำ มาตอนนี้เดินทางเป้นว่าเล่น ประเภทจากหาดใหญ่ ขึ้นเชียงราย ไปอีกสาน มาต่อ ภาคกลาง อะไรทำนองนี้ เลยยังไม่ได้ไปทำครับ

ส่วน Fuse C 3 เป้นรุ่นธรรมดาที่แตกต่างเล็กน้อยครับ ( ทำจากฟิวส์ ซูทเตอร์ ไม่ใช่ทำจาก ฟิวส์ Bussman มีทำเพียงรุ่นเดียว เลยอยากเก็บไว้ ) ส่วนรุ่นพิเศษ Noir ไม่ได้ใช้ครับ แต่ก็มีพี่ ๆ นักเล่นบอกว่า ถ้าเปลี่ยน Noir ได้ จะดีขึ้นไปอีก ผมจึงมีโครงการเปลี่ยนในอนาคตครับ เอาแบบว่า Mo แล้วค่อยเปลี่ยน จะได้ Burn ไปครั้งเดียวจบ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 กันยายน, 2010, 08:40:56 PM »
คุณยิ้ม นี่แฟน C3 จริง ๆ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 กันยายน, 2010, 08:51:34 PM »
คุณยิ้ม นี่แฟน C3 จริง ๆ

อย่าแซวผมเลยครับ ผมเองใช้สินค้า C3 แค่ไม่กี่ชิ้นเอง ของเขาดีจริง ต้องลองถึงจะรู้  มีหลายคนที่ซื่นชอบมากกว่าผมอีก เพียงแต่ได้คุยกับคนทำ วเขาทำด้วยใจรัก ของแต่ละชิ้นรอนาน.........มาก ๆๆๆๆๆๆๆ  ต้องจองกันเลย หมดแล้วหมดเลย หลายอย่างจะซื้อเพิ่มก็ไม่มี ไม่ทำเพิ่มอีกต่างหาก  และก็คุ้มราคาครับ

ผมขอบอกว่า ผมไม่เคยมีส่วนได้...หรือส่วนเสีย...กับใครเลยครับ มีแต่เสียเงินเต็มจำนวนซื้อของเหมือนคนอื่น ๆ ครับ 

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 กันยายน, 2010, 08:50:19 AM »
พี่ยิ้มละไม ใช้ ฟิวส์ กี่ตัว ขนาดเท่าไหร่ กี่เเอมป์ พอทราบไหมครับ  ใส่ ซีดี ตัวนี้

WIT

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 กันยายน, 2010, 10:34:02 PM »
พี่ยิ้มละไม ใช้ ฟิวส์ กี่ตัว ขนาดเท่าไหร่ กี่เเอมป์ พอทราบไหมครับ  ใส่ ซีดี ตัวนี้

WIT

ขออภัยที่ตอบช้า เพราะตอนนี้อยู่ ตจว. ครับ ใช้ 20 mm  1 A  แบบ Slow หรือ Time delay ครับ ลองเปลี่ยนใส่ดู ได้ผลอย่างไร ช่วยแจ้งด้วยครับ แต่จะให้ดี รอสัก 200 ชั่วโมงครับ