ผู้เขียน หัวข้อ: บทสรุปของสาย HDMI WireWolrd Platinum แพงจริงคุณภาพดีจริง หรือโดนหลอก!!!  (อ่าน 13120 ครั้ง)

ออฟไลน์ * ( FBDS) *

อยากถามความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านที่ใช้สาย HDMI WireWolrd Platinum

ผมเข้าไปอ่านเห็นนักเล่นระดับชั้นเทพข้างบ้านเขาจับสายมาปะทะกัน โดยใช้สถานที่ทดสอบ แบบสุดยอด ให้ไร้ข้อตำหนิ หรือข้อกังขาใดๆ
ผลสรุป และ ถ้าเป็นจริงอย่างที่เขาคุยกัน ผมเองก็คงรู้สึกเหมือนตัวเองโง่และผิดหวังกับสายยี่ห้อนี้เหมือนกันครับโดยเฉพาะกับ เดวิท ซอส ทำกันได้ลง
เหมือนยังไงก็ไม่รู้  :nonono N]
ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
แล้วอย่างนี้มันจะต่างกันตรงไหนในแง่ของความรู้สึก กับของราคาสุดแสนจะแพงแต่คุณภาพห่วยกับของปลอมราคาถูกกว่า
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=98310&st=7900

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 06:02:45 PM โดย * ( FBDS) * »

ออฟไลน์ Harmonica Man

• **
ขอบคุณครับ มีประโยชน์จริงๆตอนแรกเกือบซื้อแล้ว แต่ตัดสินใจเอา Transparent ตอนนี้ happy มาก ดีทั้งภาพและเสียง ไม่งั้นสงสัยนอนไม่หลับแน่เลยเรา

ออฟไลน์ AD1865

• แพงแค่ไหนไม่สน สนแต่ของถูก ฮี่ๆๆ
ของจริง ต้องทดสอบกันตรงๆ แบบนี้โอเคครับ ไม่ได้ใช้คำพ่อค้ามาพูด เหมือนเป็นการบอกเล่าจากผู้ใช้ถึงผู้ใช้ หนับหนุนๆ
ธนันต์พร ธนพรมณีรัตน์ ธ.กรุงเทพฯ สาขา ไอทีสแควร์ เลขบัญชี 229 0879 309 ประเภท ออมทรัพย์

087-0903074

ออฟไลน์ ขุนดง

• Super Star
  • *

ดูเป็นกลางดีครับ  O0

ออฟไลน์ tum488

• BBC MONITOR COLLECTOR
ไม่อยากคอมเมนท์มาก แต่ขอหน่อยละกันครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ลองใช้วิจารณญานกันเอง ผมใช้มาแล้ว ทั้ง XLO HT Pro, Furutech XV, WW PT และ WW SS6 ไม่ได้ลองแค่กับชุดของตัวเอง ไปลองกับชุดคนอื่นด้วย
เอาเป็นว่าใครที่อ่านเว็บเพื่อนบ้านรีวิวแล้วอยากปล่อย WW PT ผมขอรับไว้เองครับหรือจะแลกกับ Furutech XV ก็ได้ประกาศขายอยู่ ยินดีเพิ่มส่วนต่างให้เลย

สำหรับผม WW PT ยังไงก็กินหลายขุม ภาพสวยแบบเป็นธรรมชาติ มีเสน่ห์ มันอธิบายลำบาก เหมือนแผ่นเสียงกับซีดี อธิบายยังไงก็ไม่เหมือนลองเอง ของมันราคาสูงพอสมควร คุ้มไม่คุ้ม ต้องวัดที่ตัวเราเองเป็นที่ตั้ง

ออฟไลน์ Pariwats

มี Wireworld Platinum 1 เส้นอยู่แล้ว แต่ถ้าใครจะปล่อยบอกด้วย ยินดีรับ  :yahoo (ราคาอย่าแรงนะจ๊ะ  (( )

ออฟไลน์ phong888_8

สำหรับผม ผมว่าเค้ารีวิวได้ตรงดีนะครับแต่ผมได้ลองแค่ Pangea 24 PC นะครับรู้สึกเหมือนกับที่เค้ารีวิวเลยครับ กำลังลุ้นว่าเมือผ่าน 100 ชม. แล้วจะดีขึ้นไหมถ้าไม่ดีขึ้นสงสัยต้องเอาเส้นเก่ามาใส่

ออฟไลน์ SK

ผมก็ลองมาทั้งหมดที่กล่าวถึงทั้งกับระบบตัวเอง และกับระบบท่านอื่น ไม่อยากบอกว่าอันไหนดีกว่าหรือแย่กว่า ขึ้นอยุ่ว่าท่านชอบแบบไหน

แต่ผมเลือกเก็บ XLO เพราะอะไรก็ไม่รู้   :clap :clap

อ้างถึง
มี Wireworld Platinum 1 เส้นอยู่แล้ว แต่ถ้าใครจะปล่อยบอกด้วย ยินดีรับ   (ราคาอย่าแรงนะจ๊ะ   )

ลองติดต่อเวปเพื่อนบ้านดูครับ ราคาไม่แรง

ออฟไลน์ koh25008

ผมเองก็อยากได้ครับ ใครปล่อย WW platinum บอกด้วยนะครับสนใจอยู่

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...

ผมก็ลองมาทั้งหมดที่กล่าวถึงทั้งกับระบบตัวเอง และกับระบบท่านอื่น ไม่อยากบอกว่าอันไหนดีกว่าหรือแย่กว่า ขึ้นอยุ่ว่าท่านชอบแบบไหน

แต่ผมเลือกเก็บ XLO เพราะอะไรก็ไม่รู้   :clap :clap

อ้างถึง
มี Wireworld Platinum 1 เส้นอยู่แล้ว แต่ถ้าใครจะปล่อยบอกด้วย ยินดีรับ   (ราคาอย่าแรงนะจ๊ะ   )

ลองติดต่อเวปเพื่อนบ้านดูครับ ราคาไม่แรง

Wireworld Platinum 1 ม. ผมได้มาแค่   17,500-  สุดท้าย มีเพื่อนใน thai DVD ขอต่อไปใช้  เพราะผมว่า ของเดิม  XLO ผมก็ไม่แตกต่างมากนักครับ ผมเลยไม่อยากจ่ายเพิ่ม และ XLO เบสถูกใจกว่า   แต่ก็แล้วคนชอบ ถ้าจะบอกว่าซื้อ  Wireworld Platinum 1   แล้ว เหมือนถูกหลอกรับประทาน ผมว่าพูดแรงเกินไปครับ ของเขาดีมี ความเด่น ด้านรายละเอียดเสียง จุดเด่นที่ภาพ Contrat สูง  แต่จะบอกว่ามันสุดยอดผมก็ว่าไม่ถึงขนาดนั้นครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2010, 05:15:49 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
ผมไม่รู้ว่าอะไรดีกว่านะครับ ไม่เคยลองทั้งคู่ มันแพง  :giveup 

ชื่นชมครับ ที่มีรีวิวผู้ใช้กันหลายๆ แบบหลายๆ ด้าน
แต่มีอะไรกันหรือเปล่า รู้สึกใช้คำพูดเสียดสี เย่อหยั่น เหมือนสะใจตลอดเลย  ???

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
คิดว่ามีเรื่องความ Match กับ System และความชอบส่วนตัว ร่วมอยู่ด้วย

ในความเห็นผม  แค่ XTPRO ใกล้กับ WWP ก็ยอดเยี่ยมมากแล้ว เมื่อเทียบกับราคา

แต่แฟน Platinum ก็เหนียวแน่นจริง

....

หลัง Groupbuy รู้สึกราคาตกลงไปมาก  ตอนนี้หลายคนซื้อได้ราคาถูกว่าอีก เซ็งจริง

สงสัยคุณ Watt โดนลุงฝรั่งหลอกแล้ว เฮ้อ

แต่คิดอีกที  ราคา GroupBuy ก็ถูกสุดเท่าที่หาได้  ในเวลานั้น

คิดได้ยังงี้ พอรับได้หน่อย

ออฟไลน์ pon02829

สวัสดีครับ
   ผมว่า Webmaster น่าจะเข้ามาลบข้อความที่จั๊วะยี่ห้อ WW  เค้าเสียหายนะครับ ผมพูดกลางๆนะครับ ไม่ได้เข้าบอกว่า ยี่ห้อไหนดีไม่ดี
  เพียงแต่จะบอกว่า ถ้าตัวแทนเค้าเข้ามาอ่าน แล้วเค้ารู้สึกว่าเสียหายขึ้นมา อาจจะเดือดร้อนถึงเจ้าของเวป ( ใจเค้าใจเรา )  :D
  ส่วนกรณีกรุ๊ปบายนั้น เป็นธรรมดา ที่ของรุ่นที่เคยราคาสูง และมีรุ่นใหม่ออกมา ทำให้ราคารุ่นเก่าถูกลงมาก เพื่อนสมาชิกสามารถหาซื้อได้ ก็ซื้อกันไป ( เกรงว่าวันหน้าจะไม่มีคนอยากทำ กรุ๊ปบาย พวกเราจะเสียโอกาสนะครับ ) ผมยังไม่เคยเห็นของตกรุ่นจะแพงกว่ารุ่นใหม่เลยครับ
  ส่วนการวิจารณ์ แนะนำ เปรียบเทียบ AB Test ส่วนตัวผมถือว่าเป็นประโยชน์ครับ และเห็นด้วยนะครับ ถ้าทดสอบทุกๆ 100 ชั่วโมง  จนพ้นเบิร์น ( เอาใจเชียร์ครับ ) จะได้เห็นประสิทธิภาพในสภาวะใช้งานจริงครับ  c)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน, 2010, 09:14:45 AM โดย pon02829 »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
อยากถามความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านที่ใช้สาย HDMI WireWolrd Platinum

ผมเข้าไปอ่านเห็นนักเล่นระดับชั้นเทพข้างบ้านเขาจับสายมาปะทะกัน โดยใช้สถานที่ทดสอบ แบบสุดยอด ให้ไร้ข้อตำหนิ หรือข้อกังขาใดๆ
ผลสรุป และ ถ้าเป็นจริงอย่างที่เขาคุยกัน ผมเองก็คงรู้สึกเหมือนตัวเองโง่และผิดหวังกับสายยี่ห้อนี้เหมือนกันครับโดยเฉพาะกับ เดวิท ซอส ทำกันได้ลง
เหมือนยังไงก็ไม่รู้  :nonono N]
ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
แล้วอย่างนี้มันจะต่างกันตรงไหนในแง่ของความรู้สึก กับของราคาสุดแสนจะแพงแต่คุณภาพห่วยกับของปลอมราคาถูกกว่า
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=98310&st=7900

ครับ  กระทู้  แอบไปอ่านนิดหน่อยครับ

คันๆๆๆๆ   สู้ๆๆๆๆๆ  ฮิฮฺ คันๆๆๆๆ

ความเห็นส่วนตัว ครับ คุณ FBDS  ขออนุญาติครับ   ฮิอฺฮ   :yahoo :yahoo

นานานจิตตตังค์   

ขันตอนการ  a+b  เทส   อันนี้  เท่าที่เห็น จะดูแปลกๆๆๆ นิดหนึ่ง ตามภาพ ครับ 

ผมไม่แน่ใจในหลักการเทส  และอยู่ในเหตุการณ์ จริง

ถ้าจะเทสกันจริงๆๆๆๆ      หลักการตามกติกาเทส  A + B เทส

1. ต้องใช้ ช่องต่อเดียวกันเหมือนกัน  ทั้ง  เครือง Blu-ray +เครื่องฉาย+avต่างๆๆ 

( เพราะในเครื่องเล่น  Blu-ray  อย่าง  2 ช่องที่ต่างกัน + av  ต่างๆๆ  แต่ละช่องก็ให้คุณภาพที่แตกต่างกัน  )

2.การเสียบของทั้ง 2 ช่องพร้อมกันต้องสลับกันเสียบ  อันนี้มีคนหลายคนพิสูนจ์มาแล้ว
    ไม่สามารถเทสสุดๆๆได้จริง  เพราะเคยมีคนทำการทดสอบ  แบบนี้ แล้วถูกต่อว่าไม่ยุติธรรม  ไม่เป็นกลางมาแล้ว
      เพราะอนิสงค์ของสินค้าที่เสียบไว้ไปถึงกันได้  ตามที่พบเจอกัน   แค่เสียบไว้ก็ มีการเปลี่ยนแปลง

3.ห้ามเสียบอันใดอันหนึ่งทิ้งตัวนานๆๆๆ   เส้นที่มาเสียบที่หลังก็เสียเปรียบแล้วครับ

4.ความยาวต้องเท่ากัน  เคยมีการเทส 1 เมตรภาพดีกว่า 2 เมตรเสียงดีกว่า  อีกครับ

5.การ พ้น Burn จริง 
  อย่างพ่อค้าบางรายคิดจะทำร้ายสินค้าคนอื่น  เค้าทำทุกอย่าง ของเค้าให้ดีที่สุด และดูข้อดีข่อเด่นไว้
   พอของที่ราคาแพงกว่าแต่ไม่ได้ burn เลยมาเสียบก็อาจไม่ต่างกันก็ได้ วีธีการแบบนี้ทำกันมาเยอะใน    พ่อค้า  ที่นิสัยไม่ดีครับ

6.บางสายให้ความสว่าง+ความเข้มที่ต่างกัน  อาจต้อง  ปรับ ความสว่าง ความเข้ม จากแผ่นเทสเล็กน้อยก็มีครับ

ความเห็นผม  นะครับ

ส่วนผมเองก็ ไม่เคยซื้อไว้ใช้ครับ  ทั้ง 2 รุ่น   ครับ      ( ผมเป็นพ่อค้าตัวจริงครับ  )

แต่ผมว่าคนที่ซื้อส่วนใหญ่  คงไม่ซื้อตามกันนะครับ   ผมเขื่อว่าทุกคนดูออก  พอใจอันไหนก็ซื้อกันไป ครับ 

เย้ผมไม่มีสักชิ้นเลย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 06:02:18 PM โดย * ( FBDS) * »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Schweiz

คิดว่ามีเรื่องความ Match กับ System และความชอบส่วนตัว ร่วมอยู่ด้วย

ในความเห็นผม  แค่ XTPRO ใกล้กับ WWP ก็ยอดเยี่ยมมากแล้ว เมื่อเทียบกับราคา

แต่แฟน Platinum ก็เหนียวแน่นจริง

....

หลัง Groupbuy รู้สึกราคาตกลงไปมาก  ตอนนี้หลายคนซื้อได้ราคาถูกว่าอีก เซ็งจริง

สงสัยคุณ Watt โดนลุงฝรั่งหลอกแล้ว เฮ้อ

แต่คิดอีกที  ราคา GroupBuy ก็ถูกสุดเท่าที่หาได้  ในเวลานั้น

คิดได้ยังงี้ พอรับได้หน่อย

อ่านแล้วก็เห็นด้วยกับคุณพนครับ แต่ว่าคุณBIGครับตอนนั้นGroup Buyก็ราคาถูกมาก ณ.ตอนนั้นแล้วช่วงนี้เงินบาทแข็งค่าขึ้นอาจมีส่วนทำให้ราคาถูกลงอ่ะครับ ผมเองยังนับถือความมีน้ำใจของเพื่อนๆพี่ๆในhtgรวมถึงคุณwatในการที่ช่วยทำgroup buyหรือหาของดีราคาไม่แพงให้พวกเราอ่ะครับ :clap d_d

ครับ  กระทู้  แอบไปอ่านนิดหน่อยครับ

คันๆๆๆๆ   สู้ๆๆๆๆๆ  ฮิฮฺ คันๆๆๆๆ

ความเห็นส่วนตัว ครับ คุณ FBDS  ขออนุญาติครับ   ฮิอฺฮ   :yahoo :yahoo

ขันตอนการ  a+b  เทส   อันนี้  เท่าที่เห็น จะดูแปลกๆๆๆ นิดหนึ่ง ตามภาพ ครับ 

ผมไม่แน่ใจในหลักการเทส  และอยู่ในเหตุการณ์ จริง

ถ้าจะเทสกันจริงๆๆๆๆ      หลักการตามกติกาเทส  A + B เทส

1. ต้องใช้ ช่องต่อเดียวกันเหมือนกัน  ทั้ง  เครือง Blu-ray +เครื่องฉาย+avต่างๆๆ 

( เพราะในเครื่องเล่น  Blu-ray  อย่าง  2 ช่องที่ต่างกัน + av  ต่างๆๆ  แต่ละช่องก็ให้คุณภาพที่แตกต่างกัน  )

2.การเสียบของทั้ง 2 ช่องพร้อมกันต้องสลับกันเสียบ  อันนี้มีคนหลายคนพิสูนจ์มาแล้ว
    ไม่สามารถเทสสุดๆๆได้จริง  เพราะเคยมีคนทำการทดสอบ  แบบนี้ แล้วถูกต่อว่าไม่ยุติธรรม  ไม่เป็นกลางมาแล้ว
      เพราะอนิสงค์ของสินค้าที่เสียบไว้ไปถึงกันได้  ตามที่พบเจอกัน   แค่เสียบไว้ก็ มีการเปลี่ยนแปลง

3.ห้ามเสียบอันใดอันหนึ่งทิ้งตัวนานๆๆๆ   เส้นที่มาเสียบที่หลังก็เสียเปรียบแล้วครับ

4.ความยาวต้องเท่ากัน

6.บางสายให้ความสว่าง+ความเข้มที่ต่างกัน  อาจต้อง  ปรับ ความสว่าง ความเข้ม จากแผ่นเทสเล็กน้อยก็มีครับ

ส่วนผมเองก็ ไม่เคยซื้อไว้ใช้ครับ  ทั้ง 2 รุ่น   ครับ      ( ผมเป็นพ่อค้าตัวจริงครับ  )

แต่ผมว่าคนที่ซื้อส่วนใหญ่  คงไม่ซื้อตามกันนะครับ   ผมเขื่อว่าทุกคนดูออก  พอใจอันไหนก็ซื้อกันไป ครับ 

ไอ๊หยาาา........ สงสัยจะจริงตามที่คุณขุนจิตบอกแหงๆ ทุกข้อทุกประเด็นที่บอกมาน่าคิดมากๆ เพิ่งสังเกตุเห็นรูปน่ะชัดๆเลยว่าเสียบคนละช่องเลย K] 2f

ต้องขอบคุณ คุณขุนจิตมากๆด้วยล่ะ หายโง่เลยเรา 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 06:01:56 PM โดย * ( FBDS) * »

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
เห็นด้วยครับต้องเสียบช่องเดียวกันพูดงายๆทำให้เหมือนกันทุกรูปแบบต่างตรงสายก็พอหนังก็ต้องตอนเดียวกันด้วยฉนั้นมันก็เหลือตัวแปล2อย่างคือ สาย กับ หู ดูชิว่าของใครเกรดใหน
ขอสอบถามอย่างครับ พลาสม่าซัมซุง เสียบช่องใหนดูที่สุดครับไม่อากชักเข้าออกบ่อยกลัวหัวสึกมากครับขอบคุณครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ Goda Takeshi

ไม่ลองทดสอบกันเองดูอีกทีสิครับ ไม่จำเป็นต้องให้กลุ่มเดิมทดสอบก็ได้ เขาอาจจะไม่มีเวลาหรือเห็นว่าไม่จำเป็นต้องทดสอบอีกก็ได้

ผมว่าการที่มีผลการทดสอบมากขึ้นจะช่วยลดความผิดพลาดได้

กำหนดกติกาเอาไว้เลยว่าจะทดสอบกันอย่างไร จะจัดเตรียมอุปกรณ์อย่างไร ใส่ double blind test ลงไปด้วย แล้วหาคนมาทดสอบเยอะ ยิ่งถ้ามีผู้มีประสบการ์ณมาร่วมทดสอบด้วยยิ่งดีใหญ่ แต่คงต้องกำหนดคุณสมบัติคร่าวของผู้มีประสบการ์ณไว้ด้วย จะได้ไม่มีข้อกังขาในภายหลังครับ หรือไม่ก็เอา spider มาช่วยวัดเป็นข้อมูลอีกทีก็ได้

ส่วนรูปการต่อสายผมไม่เห็นว่าจะบอกอะไรมากมาย คนทดสอบอาจจะอุ่นสายทั้งคู่ก็ได้ เพื่อให้รู้สึกกันว่าเป็นธรรมสำหรับการทดสอบ หรือการเสียบไว้ทั้งคู่ สายราคาถูกอาจจะเพิ่มประสิทธิภาพของสายแพงก็ได้

ส่วนช่อง A & B เปิดบอร์ดดูลายปริ้นท์ก็คงรู้ได้ว่ามันจะต่างกันได้ขนาดไหน

ถ้าผลสรุปเป็นจริง บางทีอาจสรุปได้ว่า ช่องต่อ A B มีผลมากกว่าคุณภาพของสาย หลายท่านอาจคุ้มเงินที่จะลงทุนได้มากกว่าที่คิด เพราะราคาสินค้าที่ต่างกันมากไม่สามารถให้ผลสู้การสลับช่องได้

รูปนี้เขาเอามาถ่ายเทียบเฉยๆ ครับ  ตีความไปกันใหญ่แล้ว เวลา Test   เขาก็ใช้ช่องเดียวกัน สลับ  ไป มา่ ครับ   ;D  คิดมากไปกันคนละเรื่องครับ 

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *

4.ความยาวต้องเท่ากัน  เคยมีการเทส 1 เมตรภาพดีกว่า 2 เมตรเสียงดีกว่า  อีกครับ

อย่างพ่อค้าบางรายคิดจะทำร้ายสินค้าคนอื่น  เค้าทำทุกอย่าง ของเค้าให้ดีที่สุด และดูข้อดีข่อเด่นไว้
   พอของที่ราคาแพงกว่าแต่ไม่ได้ burn เลยมาเสียบก็อาจไม่ต่างกันก็ได้ วีธีการแบบนี้ทำกันมาเยอะใน    พ่อค้า  ที่นิสัยไม่ดีครับ

ท่านขุนถึงจะเป็นพ่อค้าแต่ก็มีจรรยาบรรณ ไม่ด่าหรือว่าProduct ออกที่สาธารณะ เยี่ยมครับ

ขอยืมหน่อยนะท่านขุน

สู้ๆๆๆๆๆ

หมายเหตุ สาย XLO HDMI มันมีดี WW ก็มีดี ผมไม่ชื่อว่ามันจะดีจะด้อยไปกว่ากัน
การพูดเกินเลยเป็นเรื่องอันตราย ทุกคนมีกึ๋นเหมือนๆกัน มีดีมีด้อยต่างกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 06:01:29 PM โดย * ( FBDS) * »
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ ขุนดง

• *

ผมว่าเป็นการดีนะที่มีคนซื้อสายแพงๆ มาทดสอบเปรียบเทียบให้เราฟัง ผลการทดสอบออกมายังไง ก็ฟังหูไว้หูครับ

ผมเคยอ่านนักวิจารณ์เครื่องเสียงระดับอ้างอิงของเมืองไทย เขายังเคยวิจารณ์เครื่องตัวเดียวกันไปคนละทิศละทางเลย

"ของดีไม่ดี อยู่ที่ตัวมัน เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์"

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM

ขออนุญาตแจมด้วยคนนะครับ ในฐานะผู้บริโภคที่ผมกล้าพูดได้เลยว่า สาย HDMI ในท้องตลาดเกือบทุกยี่ห้อที่ว่าดังและแพง มาซื้อมาลองกับตัวเองหมดแทบจะทุกเส้น ขาดแต่ AQ ตัว top รุ่น Diamondเท่านั้น ใครไม่เชื่อก็เชิญมาดู่บ้านผมได้ว่าผมมีสาย HDMI เก็บอยู่ในกล่องแบบถอดออกไม่ได้ใช้งานอีกบานตะไท (ใครขอซ์อก็ไม่ขาย เอาไว้แจกน้องๆที่อยากลองเล่นไปในนาคาถูกๆ บ้างเท่านั้นเอง) และสิ่งที่ผจะเขียนต่อไปนี้ก็เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ถือว่าเป็นการรีวิวสายใดดีไม่ดี อันนี้นานาจิตต์ตังครับ ผมว่าสายทุกแบรนด์ก็มีดีแตกต่างกันไป ขอเพียงแต่อย่าตั้งราคาขายไว้จนสูงมากนักเท่านั้นเอง ซึ่งอันนี้จะเป็นปัจจัยหลักในการพิจารณาซื้อมาเล่นของพวกเพื่อนๆ ในเวปเป็นหลัก ครับ

1. ผมว่าพวกเราหลายคนก็พยายามเต็มที่ที่จะทำ A/B test กัน แต่ผมขอบอกตามตรงว่า การทำ A/B test น่ะ ชุดและอุปกรณ์ที่ใช้ต้องผ่านการเบิร์นมาแล้วอย่างดีเสียก่อน และ condition ต่างๆ ในขณะที่ทำการ test ต้องเหมือนกัน (จริงๆ ทางต่างประเทศน่ะเขาทำกันในห้องแล๊บเลยที่ควบคุมสิ่งแวดล้อมทุกอย่างได้กันเลย)
2. ผมเองมีข้อสังเกตุเช่นเดียวกับคุณจิตต์ว่า การเสียบสาย HDMI ที่ต่างแบรนด์กันและราคาต่างกันเยอะๆ พร้อมๆ กันสองเส้นที่ช่อง HDMI Input Port I & II ตามรูป นั้นอาจจะไม่ถูกต้องตามหลักการของ A/B Test นัก ผมเห็นว่า (อาจคิดเห็นผิดก็ได้นะครับ) น่าจะเสียบเข้าช่องเดียวกัน เพราะอะไรครับ การเพิ่มสายอะไรเข้าไปในระบบแล้วม่เอาออกถึงแม้ไม่ได้ใช้สายนั้นแต่ ถ้าสายนั้นคุณภาพดีมากๆ จริง มันก็จะมีผลส่งไปถึงความคมชัดและสีสรรต่างๆ ของภาพที่ได้ด้วยเช่นกัน ทั้งๆ ที่ไม่ได้ใช้ input ช่องนั้นๆ อันนี้พิสูจน์ได้ชัดเจนเฉกเช่นการที่เราเอาหัวอุดช่อง RCA ที่ว่างอยู่หลังเครื่องต่างๆ (มีหลายแบรนด์ ทั้งถูกและแพง) มาลองเสียบดูก็มีผลกับเสียงที่ดีขึ้นชัดเจน มั้งๆ ที่ช่อง RCA ที่ว่างๆ นั้นมันคนละ port กับช่องสัญญาณเสียงที่ใช้อยู่ เพราะคุณลักษณะของสายหรือตัวอุดนั้นๆ ยังมีผลต่อเครื่องนั้นๆ อยู่ทางอ้อม  ผมอยากให้ตอนที่เปิดสัญญาณ HDMI จากสายอีกเส้นที่ไม่ใช่ WW ให้เอาสาย WW ออกจากระบบไปด้วยโดยไม่เสียบที่ไหนเลย และต้องทิ้งช่วงเวลาให้ห่างกันพอสมควร รอให้ระบบเขาปรับตัวกับคุณลักษณะของสายเเส้นใหม่เสียก่อน ผมกล้ารับรองว่า คุณภาพของภาพที่ได้โดยการเสียบสายเดี่ยวๆ แบบที่กล่าวจะเปลี่ยนไปจากที่เสียบพร้อมๆ กันครับ ผมลองมาแล้วทั้งภาพ เสียง และสายไฟ เช่นเดียวกันสายไฟ เพียงแต่คุณเปลี่ยนสายไฟที่ต้นทางของแหล่งส่งไปยังตัวเครื่องเพียงเส้นเดียว มันก็มีผลเสริมไปทั้งระบบเหมือนกัน
3. ผมเองเห็นด้วยกับคุณหมี เหมือนกับว่า ผล A/B test ที่ออกมาคราวนี้มีการกระแหนะกระแหนเสียดสี ผลิตภัณฑ์ของอีกค่ายหนึ่งยังไงก็ไม่รู้ แล้วเหมือนกับว่าใครที่ใช้ผลิตภัณฑ์นี้ถูกหลอกอย่างแรง ซึ่งผมก็ว่าเขียนแรงไปนะครับ คนเราต่างจิตต่างใจครับ กะตัวเราเองวันนี้ชอบอย่างอีกสองสามวันชอบอีกอย่างก็มีบ่อยไปครับ ฉะนั้นใครชอบอะไรก็ปล่อยเขาเถอะครับตราบใดที่เขาไม่ได้มาก่อกวนและมายุ่งอะไรกับระบบของเราที่เราแฮ๊ปปี้อยู่ก็แล้วกัน ผมเองเวาจะรีวิวสายหรือเครื่องอะไร ผมไม่เคยบอกเลยสักคำว่าสายนั้นไม่ดีสายนี้ดี ผมมักจะย้ำเสมอว่า สายนี้เครื่องนี้ผมชอบมากกว่าสายนั้นเครื่องนั้น ด้วยเหตุผลต่างๆ ที่ผมเห็นจากชุดของผม ซึ่งหมายถึงว่า สายหรือเครื่องนั้นๆ ที่ผมชอบ น่าจะเข้ากันได้ดีกับระบบต่างๆ ที่ผผมใช้อยู่มากกว่าอีกสายหรืออีกเครื่องหนึ่ง ซึ่งไม่ได้หมายความสายนั้นเครื่องนั้นจะไม่ดีนะครับ แต่เขาดีกับชุดและระบบอื่นๆ มากกว่า
4. ผมไม่เคยชอบวิธีการทำ A/B Test เลย เพราะมันอันตรายมากๆ กับสินค้าที่นำมาทำ A/B Test และเรารู้ได้อย่างไรว่าสิ่งที่เราทำไปมันถูกต้องและยุติธรรมแล้ว อาจจะผิดก็ได้ เพราะหูและตาคนเรามีคุณลักษณะและประสิทธิภาพไม่เหมือนกันครับ แต่ละคนแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ฉะนั้นการทำ A/B Test น่ะช่วยในการประกอบเป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อมาใช้เท่านั้นครับ สุดท้ายใครจะซื้ออะไรก็แล้วแต่เขาว่าชอบหรือพร้อมที่จะจ่ายสตางค์ออกไปแล้วเขาคิดว่าคุ้มค่าเขาแล้วก็จบกันครับ คงไม่ต้องไประบุชัดแจ้งหรอกครับว่าถูกหลอก ผมว่าไม่มีใครหลอกใครล่ะครับ มีแต่พวกเราที่หลอกตัวเราเองกันอยู่ทุกวันนี้ (แน่ะเริ่มเทศน์ฯ ซะแล้ว)
5. สุดท้าย การที่มีน้องๆ ในเว)ทำกรุ๊ปบาย ก็ถือว่าดีครับ ทำให้เราได้ใช้ของที่ราคาถูกลงกว่าราคาจำหน่ายในท้องตลาดในขณะนั้น แต่สุดท้ายอีกไม่นานของนั้นก็จะมีราคาถูกลงเองตามกลไกของตลาด ก็ไม่ได้หมายความว่าคนที่ดำเนินการทำกรุ๊ปบายเขาได้กำไรมาจากการกระทำนั้นๆ มากมายอะไร เขากลับเหนื่อยเสียด้วย น่าจะขอบคุณเขามากกว่าตำหนิเขาว่าพาคนแห่เข้ามาสั่งซื้อมากมายทั้งๆ ที่ของอาจจะไม่ดีจริงตามที่คิด ผมว่าอันนี้ก็ไม่ยุติธรรมนะครับ ผมเองก็ไม่เคยคิดว่าของแพงจะต้องดีที่สุดเสมอไป ย่งอย่างของถูกและดีก็มี อันนี้ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวด้วยครับ
6. การเลือกชุดของผมก็มีที่มที่ไปเยอะมากๆ ก่อนที่ผมจะซื้ออะไรสักชิ้น ผมจะศึกษา อ่าน รีวิวจากทุกค่าย ทุกเว๊ป และถ้าขอทดลองกับชุดของเราก่อนได้ก็จะขอลองก่อนตัดสินใจ ผมเองไม่เคยซื้ออะไรจากการฟังการโฆษณาเท่านั้น และการรีวิวก็เชื่อมากไม่ได้นักในสมัยนี้ อย่างที่รู้ๆ กันอยู่ ผมเลยมักจะเสียเงินสิ้นเปลืองไปกับค่า accessory ต่างๆ แบบลองผิดลองถูก อยากลอง อยากรู้ว่ามันจะดีจริงไหมมาก รวมๆ ราคาแล้วก็เอาเรื่องเลย แต่ถือว่าผมเสียเงินซื้อมาเพื่อทดลองแล้วถ้าผมเขียนว่าชอบหรือไม่ชอบใครก้มาว่าผมไม่ได้ เพราะผมเสียตังค์ของผม แต่ผมอยากเปรียบเทียบเองว่าเป็นอย่างไร หากไปหยิบยืมเขามาทดลองก็จะติดลูกเกรงใจ จะเขียนติก็กังวลจะเขียนชมก็จะถูกด่า เขียนเป็นแบบกลางๆ ก็จะมานั่งเทียบอยู่ทำไม แต่ผมยึดคติข้อใหญ่ข้อหนึ่งเสมอว่า เขียนแล้วอย่าทำให้แบรนด์นั้นเขาเดือดร้อน ในเมื่อต่างคนต่างก็ทำธุรกิจเพื่อผลกำไร คงไม่มีแบรนด์ไหนทำธุรกิจโดยเป็นมูลนิธิไม่มีกำไรเป็นไปไม่ได้ แต่ผมถือว่าถ้ากำไรนั้นอยู่ในเกณฑ์ทีเหมาะสมไม่เอาเปรียบลูกค้าผู้บริโภคจนเกินไป หรือมีการให้บริการหลังการขายที่ดีก็น่าส่งเสริมครับ
7. ผมขอย้ำเลยว่า สายสัญญาณต่างๆ ของทุกค่าย ก็มีดีที่แตกต่างกัน สุดแท้แต่ใครจะชอบบุคคลิกของค่ายไหนมากกว่ากัน และสุดท้ายข฿นอยู่กับระบบและชุดที่เราใช้อยู่ประกอบด้วย

ไปล่ะยาวเลย  :drive1  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน, 2010, 07:03:53 PM โดย Too' Ninja »

ชอบข้อความของคุณ Champ143  d_d

ออฟไลน์ moo.htg

ชอบข้อความของคุณ Champ143  d_d
O0 O0 O0 O0 O0........................................................................ d_d

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *

O0 O0 O0 O0 O0........................................................................ d_d

อ่านข้อความคุณ champ143 แล้วสุดยอดดด เคลียร์มากๆ และผมก็เห็นด้วยเป็นที่สุดคับ

Y] Y] Y] O0 O0 O0

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **

:clap  :clap  :clap ขัดเจน เดี๋ยวจะขอไปร์้อสาย HDMI ที่บ้านพี่มั่งละ  2f  2f  2f

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้าใจกระผม ผมว่าเว๊ป HTG2 ของเราน่ะมีดีนะครับ ถ้าเราร่วมด้วยช่วยกันอย่างเต็มพิกัดแล้วรับรองพ่อค้าที่คิดจะเอาเปรียบพวกเราก็เหนื่อยเหมือนกันครับ แต่ขออย่างเดียวครับ อย่าเชียร์แบรนด์ใดแบรนด์หนึ่งจนตกขอบมากเกินไป เอาพอทำเนานะครับ (ดูผมได้เลยชุดของผมจะมีอยู่หลากหลายแบรนด์ปะปนกันไปครับ เพราะแต่ละแบรนด์ก็มีดีในบางตัวเท่านั้น ใช้ทั้งชุดในแบรนด์เดียวกันมากเกินไปก็อาจจะไม่เหมาะกันนักครับ  :headphone

ออฟไลน์ BEN_88

ขออนุญาติชี้แจ้งหน่อยครับ
เนื่องด้วยทางเจ้าของกระทู้ได้ลากลิงค์ที่นี้ไปเวปโน้น
แล้วสรุปข้อความตามที่ท่านเข้าใจมาตั้งกระทู้เรียกเรตติ้งซึ่งก็ประสพความสำเร็จเป็นอย่างดี
และผมเห็นว่ากระทู้นี้นิ่งแล้วจึงจะชี้แจ้งเป็นข้อๆดังนี้ครับ
การที่ทำบทสอบดังกล่าวมีที่มาที่ไปดังนี้
เนื่องด้วยมีพ่อค้าสายท่านนึ่งได้ลงขายสาย HDMI XLO HTPRO เป็นมือสองซึ่งนำมาจากลูกค้าที่เปลี่ยนเป็นสาย ww มาลงขาย
ซึ่งประกาศขายหลายเวป อันนี้ก็ไม่มีอะไรผิดแต่พอผู้สนใจโทรไปสอบถามแต่คำตอบได้รับกลับมาว่าสายดังกล่าวสู้สาย ww ไม่ได้ต่างๆนาๆ
กล่าวโจมตีและก็ขายสาย ww ของตัวเอง อันนี้ก็มีพยานหลานท่านที่โทรไปถามและได้คำตอบดังกล่าว
ดังนั่นทางกลุ่มก็หาวิธีการทดสอบให้หายข้อสงสัย แทนที่จะโต้ตอบด้วยคำพูดลอยๆกับพ่อค้าท่านนั้นจึงจัดการทดสอบดังกล่าวขึ้น
ซึ่งตัวบททดสอบเองก็สรุป จุดเด่นและจุดด้อย ของสายแต่ล่ะตัวไปแล้วมิได้โจมตีหรือต่อว่าตัวสินค้าแต่อย่างใด
แต่หลายท่านติดใจว่ามีข้อความ ว่าโม้ โดนหลอก อันนั่นเป็นข้อความหลังจากบททดสอบซึ่งไม่เกี่ยวกับตัวสินค้าอย่างใด
เป็นข้อความส่งไปถึงพ่อค้าท่านดังกล่าวที่โจมตีสาย HDMI XLO HTPRO แล้วชื่นชมสาย ww. และขายสายของท่านเอง
ผมก็เห็นว่าหลายท่านแสดงความเห็นหลากหลายได้ บางท่านบอกว่า HDMI XLO HTPRO สู้ ww.5.2 ไม่ได้ก็ไม่มีใครว่าอะไร ไม่เห็นถามมาตราฐานในการตอบด้วย
ซึงก็ไม่ได้ติดใจอะไร แต่กลุ่มดังกล่าวทดสอบและรายงานผลก็กับมีท่านบ้างท่านพยายามทำให้ผู้ใช้สาย ww.กับกลุ่มที่ทดสอบเข้าใจกันผิดครับ
ผมเองในฐานนะเจ้าของสาย WW.PLATINIUM และ ww.6 เส้นที่นำมาทดสอบและอยู่ในกลุ่มที่รวมทดสอบจึงนำเหตุการณ์เบื้องหน้าและเบื้องหลังมาอธิบาย
ให้ท่านทราบ ตอนแรกก็อยากจะปล่อยให้หลุดไปแต่เกรงว่าบ้างท่านยังไม่หยุดพฤติกรรมที่ยุให้ผิดใจกันจึงต้องมาบอกกล่าวกัน
ส่วนเรื่องราคาและที่มาของสาย สาย ww 2 เส้นดังกล่าว ผมรบกวนให้พี่ที่เวปโน้นสั่งให้และให้เพื่อนที่เดินทางประจำไปรับจากตัวแทนจำหน่ายที่โน้น
เนื่องจากตัวแทนจำหน่ายสาย ww ในไทยได้แจ้งว่ามีตัวแทนจำหน่ายทีโน้นส่งสาย ww ราคาถูกมาจำหน่ายในประเทศโดยเฉพาะ  WW.PLATINIUM
จึงทำให้ตัวแทนที่โน้น(บางที่)ไม่สงสายข้ามประเทศ(เดี๋ยวบ่ายๆมาต่อครับ)

เนื่องด้วยทางเจ้าของกระทู้ได้ลากลิงค์ที่นี้ไปเวปโน้น
แล้วสรุปข้อความตามที่ท่านเข้าใจมาตั้งกระทู้เรียกเรตติ้งซึ่งก็ประสพความสำเร็จเป็นอย่างดี
และผมเห็นว่ากระทู้นี้นิ่งแล้วจึงจะชี้แจ้งเป็นข้อๆดังนี้ครับ
การที่ทำบทสอบดังกล่าวมีที่มาที่ไปดังนี้
เนื่องด้วยมีพ่อค้าสายท่านนึ่งได้ลงขายสาย HDMI XLO HTPRO เป็นมือสองซึ่งนำมาจากลูกค้าที่เปลี่ยนเป็นสาย ww มาลงขาย
ซึ่งประกาศขายหลายเวป อันนี้ก็ไม่มีอะไรผิดแต่พอผู้สนใจโทรไปสอบถามแต่คำตอบได้รับกลับมาว่าสายดังกล่าวสู้สาย ww ไม่ได้ต่างๆนาๆ
กล่าวโจมตีและก็ขายสาย ww ของตัวเอง อันนี้ก็มีพยานหลานท่านที่โทรไปถามและได้คำตอบดังกล่าว
ดังนั่นทางกลุ่มก็หาวิธีการทดสอบให้หายข้อสงสัย แทนที่จะโต้ตอบด้วยคำพูดลอยๆกับพ่อค้าท่านนั้นจึงจัดการทดสอบดังกล่าวขึ้น
ซึ่งตัวบททดสอบเองก็สรุป จุดเด่นและจุดด้อย ของสายแต่ล่ะตัวไปแล้วมิได้โจมตีหรือต่อว่าตัวสินค้าแต่อย่างใด
แต่หลายท่านติดใจว่ามีข้อความ ว่าโม้ โดนหลอก อันนั่นเป็นข้อความหลังจากบททดสอบซึ่งไม่เกี่ยวกับตัวสินค้าอย่างใด
เป็นข้อความส่งไปถึงพ่อค้าท่านดังกล่าวที่โจมตีสาย HDMI XLO HTPRO แล้วชื่นชมสาย ww. และขายสายของท่านเอง
ผมก็เห็นว่าหลายท่านแสดงความเห็นหลากหลายได้ บางท่านบอกว่า HDMI XLO HTPRO สู้ ww.5.2 ไม่ได้ก็ไม่มีใครว่าอะไร ไม่เห็นถามมาตราฐานในการตอบด้วย
ซึงก็ไม่ได้ติดใจอะไร แต่กลุ่มดังกล่าวทดสอบและรายงานผลก็กับมีท่านบ้างท่านพยายามทำให้ผู้ใช้สาย ww.กับกลุ่มที่ทดสอบเข้าใจกันผิดครับ
ผมเองในฐานนะเจ้าของสาย WW.PLATINIUM และ ww.6 เส้นที่นำมาทดสอบและอยู่ในกลุ่มที่รวมทดสอบจึงนำเหตุการณ์เบื้องหน้าและเบื้องหลังมาอธิบาย
ให้ท่านทราบ ตอนแรกก็อยากจะปล่อยให้หลุดไปแต่เกรงว่าบ้างท่านยังไม่หยุดพฤติกรรมที่ยุให้ผิดใจกันจึงต้องมาบอกกล่าวกัน
ส่วนเรื่องราคาและที่มาของสาย สาย ww 2 เส้นดังกล่าว ผมรบกวนให้พี่ที่เวปโน้นสั่งให้และให้เพื่อนที่เดินทางประจำไปรับจากตัวแทนจำหน่ายที่โน้น
เนื่องจากตัวแทนจำหน่ายสาย ww ในไทยได้แจ้งว่ามีตัวแทนจำหน่ายทีโน้นส่งสาย ww ราคาถูกมาจำหน่ายในประเทศโดยเฉพาะ  WW.PLATINIUM
จึงทำให้ตัวแทนที่โน้น(บางที่)ไม่สงสายข้ามประเทศ(เดี๋ยวบ่ายๆมาต่อครับ)

ที่คุณบอกว่า มิได้โจมตีหรือต่อว่าตัวสินค้าแต่อย่างใด

แล้วนี่อะไรกันหว่า...... :shutup

สิ้นสุดกันซะทีครับกับคำที่เซียนๆเค้าพูดกัน

บอกตรงๆว่าผิดหวัง ไม่สมกับที่คุยไว้เลย

ความแรงของราคาไม่ได้บอกถึงคุณภาพที่ได้รับเลย !!!

ถ้าจะบอกว่า XLO ขี่ Platinum ผมคงพูดไม่ผิดครับ

จำแลงแปลงกายมาจริงๆ เฮ้อ เสียเวล่ำเวลา

หรือว่า Projector JVC RS-35 ไม่ผ่าน จะต้องเป็น AE-4000 ถึงผ่าน

นี่เป็นเพียงข้อความบางส่วนนะ มันรุนแรงไปหรือเปล่าครับ ถามหน่อย แบบนี้มันดูสร้างสรรค์กับคนที่เข้ามาอ่านทั่วไปไหม

แล้วนี่ยังไม่พอ แถมยังโพสต์ยั่วยุ ลามปามไปถึง PROJECTOR ให้คนมาทะเลาะกันอีก

อย่าพยายามทำให้คนเข้าใจผิดกัน โดยเฉพาะคนที่เขาออกมาแสดงความคิดเห็นอื่นๆด้วยการแสดงความไม่พอใจต่างๆนานาที่ทำกันอยู่

อีกอย่างผมว่าคนอ่านน่ะเขาก็ไม่ได้โง่ เขาเข้าใจและดูออก  การที่คุณมีเรื่องบาดหมางไม่พอใจพ่อค้าคนไหนก็ควรที่ไปเคลียร์กันหลังไมค์ เพราะถ้าคุณคิดว่าโดนหลอกหรือโดนโกง ตกลงเคลียร์กันไม่ได้
ก็แจ้งความกับตำรวจดีกว่าคับ ไม่ควรจะมาลงที่ตัวสินค้า อย่าลืมนะคับ ตัวแทนที่ขายสาย WW. ไม่ได้มีคนเดียว ทำแบบนี้พ่อค้าคนอื่นๆมันก็เดือดร้อนถึงกันหมด
และอย่าพยายามทำให้คนอื่นๆเข้าใจอะไรผมแบบผิดๆด้วยนะคับ อันนี้ขอรอ้ง มันไม่ใช่แนวผมหรอกคับที่คุณคิดน่ะ
และการที่ผมมาตั้งกะทู้อ่านกะทู้ดีๆนะคับว่าผมระบุหรือว่าใครหรือเปล่า
เจตนาผมน่ะ แค่ต้องการข้อมูลจากคนที่เขาใช้สินค้าจิงๆอยากถามความคิดเห็นกันก็แค่เท่านั้นก็ไม่เห็นมีอะไร คิดไม่ดีกันไปเอง ตีโพยตีพายกันหาว่ามาเรียกเรทติ้ง อีก เฮ้ออ...กรรม

ต้องขอบคุณคุณ BEN ที่เข้ามาช่วยชี้แจงที่มาที่ไปให้เพื่อนๆ ในเวปนี้เข้าใจมากขึ้น ผมว่าอย่างงี้ก็ต้องระวังครับถ้าโจมตีสินค้าตัวหนึ่งเพื่อหวังขายสินค้าของตัวเองก็ไม่เหมาะครับ อย่างงี้พวกเราก็ไม่เคยเห็นด้วยอยู่แล้วครับมันไม่ถูกจรรยาบรรณครับ พวกเราไม่ชอบอยู่แล้วกับการโจมตีสินค้าของคู่แข่งเพื่อหวังดันยอดขายของตัวเอง ผมว่าวงการเครื่องเสียงส่วนใหญ่เขาก็เพื่อนๆ กันครับ น่าจะช่วยส่งเสริมกันมากกว่าที่จะมาดิสเครดิตกัน ฉะนั้นเหตุการณ์เป็นเช่นนี้ก็สมควรแล้วครับที่ทางคุณ BEN กับน้องคนนั้นต้องทำการพิสูจน์ให้ชัดเจนถึงสิ่งที่เขาโฆษณาเกินความเป็นจริง ดีครัต่อไปนี้พวกเราเป็นผู้บริโภคต้องจับกลุ่มกันให้เข้มแข็งแต่ต้องอยู่บนความจริงและยุติธรรมด้วยครับ จะโพสต์อะไรกันต้องระวังมันบานจนหุบไม่ลงครับ เพราะมักจะมีพวกผสมโรงลงมาช่วยกระพือเยอะ บางทีพวกนั้นเขาอาจจะมีคดีความเดิมติดใจกันอยู่กับเจ้าของผู้นำเข้าแบรนด์นั้นๆ อยู่เดิม พอมีเหตุการณืแบบนี้ก็มักจะลงมาช่วยผสมโรงให้สนุกกันมากขึ้น หรือบางทีบางคนก็ต้องการดิสเครดิตแบรนด์นี้ซึ่งตัวเองไม่ได้ผลประโยช์มากเท่าอีกแบรนด์หนึ่ง ก็จะถือโอกาสร่มลงมาขย่มให้แบรนด์นั้นๆ ดับไปซะเลยก็มีอยู่บ่อยครับ ผมเองก็เคยเจอกับตัวเองตอนเข้ามาในเว๊ปนี้ใหม่ๆ ด้วยความหวังดีและจริงใจเกินไปสุดท้ายก็พลาดเหมือนกันครับ ตอนนี้จะเขียนจะโพสต์อะไรที่เกี่ยวกับแบรนด์นั้นแบรนด์นี้ต้องระวัง ยกเว้นกรณีเดียวที่ผมใส่เต็มที่ก็ต่อเมื่อผมได้พิสูจน์และตรวจสอบจนแน่ชัดแล้ว จากหลายๆ แหล่งข่าว รวมไปถึงจะต้องโทรคุยกับคู่กรณีเองจนมั่นใจว่าแน่นอนของแท้ก็ลุยเต็มที่ครับ ไม่ต้องกลัวใครจะมาฟ้องร้อง ถ้าเป็นเรื่องจริงและมีผลประโยชน์มาแอบแฝง  :headphone

ก็ขอขอบคุณคุณ BEN :notworthy ที่พยายมทำความเข้าใจให้น้องๆ ในเวปและต้องขอบคุณที่ต้องการทดสอบให้ความจริงมันกระจ่างก่อนจะตัดสินใจซื้อไปใช้งาน อันนี้เป็นวิทยาทานแก่ทุกๆ คนครับ  O0

ที่คุณบอกว่า มิได้โจมตีหรือต่อว่าตัวสินค้าแต่อย่างใด

แล้วนี่อะไรกันหว่า...... :shutup

สิ้นสุดกันซะทีครับกับคำที่เซียนๆเค้าพูดกัน

บอกตรงๆว่าผิดหวัง ไม่สมกับที่คุยไว้เลย

ความแรงของราคาไม่ได้บอกถึงคุณภาพที่ได้รับเลย !!!

ถ้าจะบอกว่า XLO ขี่ Platinum ผมคงพูดไม่ผิดครับ

จำแลงแปลงกายมาจริงๆ เฮ้อ เสียเวล่ำเวลา

หรือว่า Projector JVC RS-35 ไม่ผ่าน จะต้องเป็น AE-4000 ถึงผ่าน

นี่เป็นเพียงข้อความบางส่วนนะ มันรุนแรงไปหรือเปล่าครับ ถามหน่อย แบบนี้มันดูสร้างสรรค์กับคนที่เข้ามาอ่านทั่วไปไหม

แล้วนี่ยังไม่พอ แถมยังโพสต์ยั่วยุ ลามปามไปถึง PROJECTOR ให้คนมาทะเลาะกันอีก

อย่าพยายามทำให้คนเข้าใจผิดกัน โดยเฉพาะคนที่เขาออกมาแสดงความคิดเห็นอื่นๆด้วยการแสดงความไม่พอใจต่างๆนานาที่ทำกันอยู่

อีกอย่างผมว่าคนอ่านน่ะเขาก็ไม่ได้โง่ เขาเข้าใจและดูออก  การที่คุณมีเรื่องบาดหมางไม่พอใจพ่อค้าคนไหนก็ควรที่ไปเคลียร์กันหลังไมค์ เพราะถ้าคุณคิดว่าโดนหลอกหรือโดนโกง ตกลงเคลียร์กันไม่ได้
ก็แจ้งความกับตำรวจดีกว่าคับ ไม่ควรจะมาลงที่ตัวสินค้า อย่าลืมนะคับ ตัวแทนที่ขายสาย WW. ไม่ได้มีคนเดียว ทำแบบนี้พ่อค้าคนอื่นๆมันก็เดือดร้อนถึงกันหมด
และอย่าพยายามทำให้คนอื่นๆเข้าใจอะไรผมแบบผิดๆด้วยนะคับ อันนี้ขอรอ้ง มันไม่ใช่แนวผมหรอกคับที่คุณคิดน่ะ
และการที่ผมมาตั้งกะทู้อ่านกะทู้ดีๆนะคับว่าผมระบุหรือว่าใครหรือเปล่า
เจตนาผมน่ะ แค่ต้องการข้อมูลจากคนที่เขาใช้สินค้าจิงๆอยากถามความคิดเห็นกันก็แค่เท่านั้นก็ไม่เห็นมีอะไร คิดไม่ดีกันไปเอง ตีโพยตีพายกันหาว่ามาเรียกเรทติ้ง อีก เฮ้ออ...กรรม

:oops :please ถ้าจะบานไปกันไกลขึ้นซะแร้ว ใจเย็นกันลงสักนิดนะครับ ค่อยๆ พิจารณาถึงเหตุและผลกันด้วยครับ  :secret
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 11:05:15 AM โดย champ143 »

ออฟไลน์ BEN_88

ขอบคุณ คุณchamp143 ที่เข้าใจเจตนา และที่มาที่ไปครับ

ใจเย็นๆ กันเน้อ  :whistling

ใครใคร่ค้าค้า ใครใคร่ขายขาย ใครใคร่ใช้ใช้

c)

แรงๆกันทั้งนั้น วันนี้  ใจเย็นๆ  ครับ   

ง่ายๆครับ ดี ไม่ดี ชอบ ไม่ชอบ คุ้ม ไม่คุ้ม หลอก ไม่หลอก พอใจ ไม่พอใจ เรื่องนี้นานาจิตตังครับ  :D :D :D
ผมว่าอ่านไป อ่านมา ชักมีประโยชน์ต่อผู้บริโภคเต็มตัวซะแล้ว

อยากให้พ่อค้า ผู้บริโภค ประมาณสัก 8 ท่าน เป็นกรรมการ แล้วมีใบให้คะแนน อย่างละ 3 แต้ม เช่น
   1.คอนทราส 1 2 3
   2.เสียง 1 2 3
   3.ภาพเคลื่อนไหว 1 2 3
   4.มิติ 1 2 3
   5.น้อยส์ 1 2 3
   6.ราคา 1 2 3

เป็นต้น

หาห้องลองสักห้องที่เป็นจอภาพขนาด 100 นิ้ว ใครมีสายอะไร ก็เอามาลองกัน แล้วให้คะแนน
รับรองว่า ผู้บริโภคที่กำลังตัดสินใจเลือกซื้ออยู่  และระบบใครอยากเสริมตรงไหน ก็ซื้อมาเสริมอย่างสบายใจเลยละครับ  :D :D :D
ป.ล.ขออภัย ถ้าข้อความนี้รบกวนท่าน   2f 2f 2f

ออฟไลน์ newton

ขอบคุณ คุณ pon 02829  มากครับที่แนะนำให้ผมใช้ ww Gold Electra สุดยอดมากเส้นเดียวจบเลยไม่ต้องต่ออะไรให้ยุ่งยาก

ตอนนี้ผมเริ่มไม่หลงทางแล้ว  ผมซื้อww จากการค้นคว้า และเชิงประจักษ์ ตอนนี้ผมมี ww หลายเส้นแล้ว

ผมยินดีให้เดวิท ซอส หลอกต่อไปเรื่อยๆครับ

ขอบคุณ คุณ pon 02829  มากครับที่แนะนำให้ผมใช้ ww Gold Electra สุดยอดมากเส้นเดียวจบเลยไม่ต้องต่ออะไรให้ยุ่งยาก

ตอนนี้ผมเริ่มไม่หลงทางแล้ว  ผมซื้อww จากการค้นคว้า และเชิงประจักษ์ ตอนนี้ผมมี ww หลายเส้นแล้ว

ผมยินดีให้เดวิท ซอส หลอกต่อไปเรื่อยๆครับ

ว้าว!!! โอ้..มาย..ก๊อดด!!!  ผมมี 4 เส้นเข้าระบบ Sterio ครับ หันไปทางระบบ โฮม นับได้ 4 เส้นที่ยังขาดครับ  จะเป็นลมเลย
ป.ล.ยินดีด้วยครับ ที่เจอสิ่งที่ชอบในระบบครับ ถ้าเทียบกับคุณภาพ ผมว่าราคาไม่แพง รบกวนทำรีวิวจะขอบคุณมากๆนะครับ  :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ อูฐ

เล่นเครื่องเสียงเพื่อความสุข เป็นสมาชิกเวป เพื่อหามิตรภาพ ถกเถียงกันเป็นเรื่องธรรมดา  แต่เอาแบบสร้างสรรค้กันหน่อยน่ะคับ  พี่ใหญ่ วิรุฬ นี่ ตอบดีจิง ๆ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk

ว้าว!!! โอ้..มาย..ก๊อดด!!!  ผมมี 4 เส้นเข้าระบบ Sterio ครับ หันไปทางระบบ โฮม นับได้ 4 เส้นที่ยังขาดครับ   จะเป็นลมเลย
ป.ล.ยินดีด้วยครับ ที่เจอสิ่งที่ชอบในระบบครับ ถ้าเทียบกับคุณภาพ ผมว่าราคาไม่แพง รบกวนทำรีวิวจะขอบคุณมากๆนะครับ  :headphone :headphone :headphone

""""""""แวะมาแซวเล่น ฮับป๋ม

ข้าน้อยว่า............................................  น้องพนอาจนับผิดก็ได้นา..................น่าจะเป็น ๕ นะ
เผื่อว่าสายที่มาแอ่วเหนือ..............................จะไม่มีตั๋วขากลับอะ  เฮ่ๆๆ

ยินดีกับ อ.ดิลก ด้วยครับ .........ที่ได้ใช้สายไฟแถมเครื่องกรองน้อยซ์  (แต่ไม่ป้องกันเครื่องจากไฟฟ้าเซิร์ก)
ของข้าน้อยคงต้อรออีกหลายปีกระมัง  รอให้ Gold  Electra Close out sale คงได้สอยมั่ง

จากความซุกซน อยากรู้อยากเห็นที่นำเอา ซิลเวอร์อิเล็กตร้า เข้ามาป้วนเปี้ยนแถวนี้
ตอนนี้ขอพอเพียงและมีความสุขกับ ซิลเวอร์ไปก่อน เพราะเครื่องฉายภาพเป็นเพียง ระดับเอ็นที่ฮับป๋ม

ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ supasita

WW นี่ผมก็ใช้มาหลายเส้น ทั้งสายไฟ Silver electra, HDMI รุ่น5.2กับรุ่น 6 , RCA Gold eclipse
เทียบกับยี่ห้อเก่าที่ใช้ ผมว่าก็ดีขึ้นมาก
โดยรวมแล้วผมว่ามันเข้ากับ System ที่ผมใช้อยู่นะ

คำว่า ถูกหลอกหลอกรับประทาน ฟังแล้วมันแรงเกินไปจริงๆ :'(

WW นี่ผมก็ใช้มาหลายเส้น ทั้งสายไฟ Silver electra, HDMI รุ่น5.2กับรุ่น 6 , RCA Gold eclipse
เทียบกับยี่ห้อเก่าที่ใช้ ผมว่าก็ดีขึ้นมาก
โดยรวมแล้วผมว่ามันเข้ากับ System ที่ผมใช้อยู่นะ

คำว่า ถูกหลอกหลอกรับประทาน ฟังแล้วมันแรงเกินไปจริงๆ :'(

ผมกำลังจะได้ สายไฟ WW Silver electra มาลองใช้กับ Projector เทียบกับ JPS และ Supra ที่ใช้อยู่
ถ้าแจ๋มจริงอย่างเค้าว่ากัน สงสัยเสียตังค์อีกแน่  :cry2

ขออนุญาติถอนคำว่า หลอกรับประทานออก นะคับ เป็นความเข้าใจผิดของผมเอง ผมยอมรับคับ อาจเป็นเพราะหลงไปอ่านเจออะไรที่.....จนทำให้เกิดความรู้สึกอย่างงั้น

ส่วนคำว่า หลอกขาย หลอกฟันราคา หลอกแ_ก  นางฟ้าจำแลง  อีกเพียบบ ที่แรงกว่า เป็นของเมพเทวดากุฏิไหน...ก็รับผิดชอบกันเองเด้ออออ  :shutup

เดี๋ยวสาวก WW. มาเห็นเข้า เกรงว่า จะได้รับคำอวยพรกันไม่หวาดไม่ไหว กระมังฮับ  :shutup

ตอนนี้ก็รู้สึกดีกับ WW.PLATINIUM มากคับ หลังจากที่รู้ความจริงหลายๆอย่าง แบบไร้ข้อกังขาใดๆจิงๆ  2f

ต่อไปจะอ่านอะไรจะอ่านริวิวหรือเชื่ออะไรคงต้องรอบคอบกว่านี้อ่ะคับ K] :P

ส่วนผม ต้องขอโทษ เดวิท ซอส ไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 06:49:03 PM โดย * ( FBDS) * »

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
เราจะเชื่ออะไรก็ควรเก็บไว้ในใจเรา การเทียบประสิทธิภาพสายควรเทียบกับราคาที่ซื้อครับ อย่าเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่นมันไม่ดีครับ
สายทุกเส้นย่อมมีดีที่ตัวมันเอง ซื้อมาแล้วมันคุ้มใหมเราตัดสินใจเอง เงิน 1 บาท ในแต่ละคนย่อมมีค่าในชีวิตไม่เหมือนกันครับ เอาใจเขามาใจใจเราบ้าง
จะอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขในกลุ่มเพื่อนๆครับ มันไม่มีอะไรแพงไม่มีอะไรถูกถ้าของนั้นเป็นของแท้ แต่ของปลอมจ่ายเงินเท่าของแท้คงไม่ไหว
ถ้าของปลอมจ่ายเงินโคตรถูกแต่ประสิทธิภาพดีอย่างนี้ส่งเสริม
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ขออนุญาติถอนคำว่า หลอกรับประทานออก นะคับ เป็นความเข้าใจผิดของผมเอง ผมยอมรับคับ อาจเป็นเพราะหลงไปอ่านเจออะไรที่.....จนทำให้เกิดความรู้สึกอย่างงั้น

ส่วนคำว่า หลอกขาย หลอกฟันราคา หลอกแ_ก  นางฟ้าจำแลง  อีกเพียบบ ที่แรงกว่า เป็นของเมพเทวดากุฏิไหน...ก็รับผิดชอบกันเองเด้ออออ  :shutup

เดี๋ยวสาวก WW. มาเห็นเข้า เกรงว่า จะได้รับคำอวยพรกันไม่หวาดไม่ไหว กระมังฮับ  :shutup

ตอนนี้ก็รู้สึกดีกับ WW.PLATINIUM มากคับ หลังจากที่รู้ความจริงหลายๆอย่าง แบบไร้ข้อกังขาใดๆจิงๆ  2f

ต่อไปจะอ่านอะไรจะอ่านริวิวหรือเชื่ออะไรคงต้องรอบคอบกว่านี้อ่ะคับ K] :P

ส่วนผม ต้องขอโทษ เดวิท ซอส ไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ

ขอชมเชยคุณ FBDS ไว้ ณ ที่นี้่จากใจจริงครับ ลูกผู้ชายและนักเลงดีมาก ครับ อะไรพลาดแล้วยอมรับแบบนี้ ขอคารวะ สามจอก  :bowdown :bowdown :bowdown
ผมว่า จบกันนะครับ เรามาคุยเร่ืองที่พวกเราชอบและสนุกกันดีกว่านะครับ ใครจะเป็นอย่างไงก็รู้ๆ กันเองครับ สังคมเว๊ปนี้มันแคบครับ ว่าแต่ว่าอาทิตย์หน้าแผ่น BD Iron Man 2 จะมาไทยแล้วนะครับ เตรียมตัวเตรียมใจเสียสตางค์กันดีกว่า  :headphone

ออฟไลน์ top

• **

ขอชมเชยคุณ FBDS ไว้ ณ ที่นี้่จากใจจริงครับ ลูกผู้ชายและนักเลงดีมาก ครับ อะไรพลาดแล้วยอมรับแบบนี้ ขอคารวะ สามจอก  :bowdown :bowdown :bowdown
ผมว่า จบกันนะครับ เรามาคุยเร่ืองที่พวกเราชอบและสนุกกันดีกว่านะครับ ใครจะเป็นอย่างไงก็รู้ๆ กันเองครับ สังคมเว๊ปนี้มันแคบครับ ว่าแต่ว่าอาทิตย์หน้าแผ่น BD Iron Man 2 จะมาไทยแล้วนะครับ เตรียมตัวเตรียมใจเสียสตางค์กันดีกว่า  :headphone
:victory :victory :victory :victory

:victory :victory :victory :victory

Iron Man 2 โอ้..พระเอกในดวงใจ...เสียตังค์อีกแล้วเรา  2f
ขอบคุณ คุณ FBDS มากครับ นับถือๆ  O0 O0 O0
ป.ล.ส่วนตัวผมนะ ผมไม่ติดแบรนด์ใดๆเลยครับ ติดเสียงที่คิดว่าเราชอบมากกว่า วันนึงมีอะไรที่ดีกว่า WW ผมก็ซื้อครับ  แต่ราคาแพงกว่าเท่าตัว ก็ยอมไม่ซื้อครับ ( หมดงบ ) แต่ถ้าดีกว่าแแล้วราคาพอสู้ไหว ผมก็ไม่ลังเลครับ เทคโนโลยีสมัยนี้ มันนาโน และแข่งขันกันสูง ผมก็รอของดีราคาสู้ไหว อยู่เสมอครับ อิอิ  d_d d_d d_d

c) c) c)

ดีใจที่จบลงได้ด้วยดี ชอบ htg2.net ก็ตรงนี้แหละ มีความเป็นผู้ใหญ่สูงมาก

:clap :clap :clap

ผมกำลังจะได้ สายไฟ WW Silver electra มาลองใช้กับ Projector เทียบกับ JPS และ Supra ที่ใช้อยู่
ถ้าแจ๋มจริงอย่างเค้าว่ากัน สงสัยเสียตังค์อีกแน่  :cry2

ผมใช้แล้ว WW Silver Electra นี่กำลังจะโดน Gold Electra อยู่เนี่ย  :cry2 :cry2 :cry2

ผมใช้แล้ว WW Silver Electra นี่กำลังจะโดน Gold Electra อยู่เนี่ย  :cry2 :cry2 :cry2

งานเข้า ปุ๊ป ปั๊บ เลยนะครับท่าน ไม่ทราบว่า ลอง Gold Electra แล้วหรือครับ ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ กปห.  2f 2f 2f

งานเข้า ปุ๊ป ปั๊บ เลยนะครับท่าน ไม่ทราบว่า ลอง Gold Electra แล้วหรือครับ ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ กปห.  2f 2f 2f

จะไปลองบ้านรุ่นพี่ วันศุกร์นี้แหละครับ กลัวใจตัวเองจริงๆ เลย  :black_eye :black_eye :black_eye

ว่าแต่ กปห. คืออะไรหรือครับ   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2010, 09:20:47 PM โดย Pariwats »

ออฟไลน์ 1080p

• *

Iron Man 2 โอ้..พระเอกในดวงใจ...เสียตังค์อีกแล้วเรา  2f
ขอบคุณ คุณ FBDS มากครับ นับถือๆ  O0 O0 O0
ป.ล.ส่วนตัวผมนะ ผมไม่ติดแบรนด์ใดๆเลยครับ ติดเสียงที่คิดว่าเราชอบมากกว่า วันนึงมีอะไรที่ดีกว่า WW ผมก็ซื้อครับ  แต่ราคาแพงกว่าเท่าตัว ก็ยอมไม่ซื้อครับ ( หมดงบ ) แต่ถ้าดีกว่าแแล้วราคาพอสู้ไหว ผมก็ไม่ลังเลครับ เทคโนโลยีสมัยนี้ มันนาโน และแข่งขันกันสูง ผมก็รอของดีราคาสู้ไหว อยู่เสมอครับ อิอิ  d_d d_d d_d

ต้องบอกว่านายแน่มาก นี่แหละลูกผู้ชายตัวจริง สาวก htg2 มันต้องแบบนี้ครับ

ขอคารวะ สามจอก จากใจริงเช่นกันครับผม

:bowdown :bowdown :bowdown

จะไปลองบ้านรุ่นพี่ วันศุกร์นี้แหละครับ กลัวใจตัวเองจริงๆ เลย  :black_eye :black_eye :black_eye

ว่าแต่ กปห. คืออะไรหรือครับ   :)

กปห หมายถึง กระเป๋าแหก ครับ  :'(
ขอโทษด้วยครับ ใช้คำย่อ  :secret

กปห หมายถึง กระเป๋าแหก ครับ  :'(
ขอโทษด้วยครับ ใช้คำย่อ  :secret

สงสัยจะ กปห. อย่างที่คุณ pon02829 ว่าแหงเลยครับ พี่เค้าบอกว่า เหมือนอัพเกรดจาก Silver Starlight 5.2 ไปเป็น Platinum ยังไงยังงั้น  :cry2 :cry2 :cry2

สงสัยจะ กปห. อย่างที่คุณ pon02829 ว่าแหงเลยครับ พี่เค้าบอกว่า เหมือนอัพเกรดจาก Silver Starlight 5.2 ไปเป็น Platinum ยังไงยังงั้น  :cry2 :cry2 :cry2

โอขนาดนั้นเลยหรือครับ
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ผมจะไม่ลอง Gold Electra อย่างเด็ดๆ....  เลยเพราะไม่ไหวจริงๆ ราคามันเกินเอื่อม

ถือคติ ไม่ดู ไม่เห็น ไม่ฟัง ตังค์อยู่ครบ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง

ครับ  เยี่ยม  อยากให้ แวะมาเจอ  กลุ่ม  กปห  .ตัวเป็น  จะรู้ว่าใครเป็นอย่างไร

ลูกผู้ชายตัวจริง  กระทิงแดง   ฮิอิอ

ยืนยันมาตราฐาน  กลุ่มนี้สูงมาก  ครับ   

ผมเองก็หนึ่งนั้น  ฮิอฺฮอยากดังด้วย แต่ไม่มีตังค์ซื้อ  อฺอิอ

บางอย่างรู้ว่าดีแต่  ไม่มีตังค์ซื้อ บางคนรู้ว่าแพงก็มีความคิดติดลบแล้วก็มี 

ส่วนผม ขอลองก่อนดีหรือชอบ    แค่ได้ลองก็ดีใจ  แล้วครับ

ถ้าผมเป็นคนแบบอื่นมองในแง่ลบ 

คุณ  เอ๋ คู่หูซี้ ผม   ผมก็คงต้องอิจฉาตาร้อน  ท่าน เอ๋ตายเลยครับ  แล้วก็  no ความสุขครับ 

การที่ ไม่ซื้อก็ไม่ได้หมายความว่า ไม่มีสิทธิรู้นะครับ 

ประเด็นที่แอบแฝงก็มีครับ  ดูลึก    แต่อย่างคิดมากครับ    มารู้จักกลุ่มนี้จะรู้ว่าแต่ละคนน่ารักมากครับ   
พิจิต 089-771-8895

ต้องบอกว่านายแน่มาก นี่แหละลูกผู้ชายตัวจริง สาวก htg2 มันต้องแบบนี้ครับ

ขอคารวะ สามจอก จากใจริงเช่นกันครับผม

:bowdown :bowdown :bowdown

ขอขอบคุณทุกท่าน ด้วยความนับถือจากใจเลยคับ  :) d_d ;D :bowdown :bowdown :bowdown

ออฟไลน์ เต้

• **
อืมมม...ว่าไปแล้วในเมืองไทยก็มีนักฟังนักดูหลายท่าน น่าจะรวมหัวกันทำสายเจ๋ง ๆ ไปขายฝรั่งมั่งนะครับ

อืมมม...ว่าไปแล้วในเมืองไทยก็มีนักฟังนักดูหลายท่าน น่าจะรวมหัวกันทำสายเจ๋ง ๆ ไปขายฝรั่งมั่งนะครับ
จริงๆ แล้วคุณ wat12 ก็พยายมจะไปแบบนั้นอยู่ครับ ต้องเอาใจช่วยกันหน่อยครับ  O0

จริงๆ แล้วคุณ wat12 ก็พยายมจะไปแบบนั้นอยู่ครับ ต้องเอาใจช่วยกันหน่อยครับ  O0

คนไทยก็เก่งไม่แพ้ชาติใดในโลก ขอเป็นกำลังให้คุณ wat12 อีกเสียง ฮับเพ่ สู้สู้ๆ d_d d_d