ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้วอดใจไม่ได้(จากตลาดขายของเก่า เยอรมนี)  (อ่าน 14901 ครั้ง)

ออฟไลน์ yowza

• Super Star
  • *
  • http://www.htg2.net/index.php?topic=80685.0
    • http://www.htg2.net/index.php?topic=80685.0
Re: เห็นแล้วอดใจไม่ได้(จากตลาดขายของเก่า เยอรมนี)
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 04:59:57 PM »
อ้างถึง
ขอโทษทีครับ ลืมกติกาไป งั้นแถ,ให้ซักหน่อย เป็นงาน canival ที่เมืองที่ผมอยู่ (Trier) ต้องประมาณรุ่นนี้ครับจะดูดี (พิมพ์นิยม  ) ถ้ารู่นใหญ่ๆไม่ค่อยน่าดูเท่าไร 

โอ้ว....จอร์จ มานยอกมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• Super Star.
  • **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
Re: เห็นแล้วอดใจไม่ได้(จากตลาดขายของเก่า เยอรมนี)
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 04:26:07 PM »
diane kruger
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 03:43:56 PM »
ผมสีทองอ่อนๆ
หน้าผากนูนเด่น
โหนกแก้มสูง
กรามใหญ่ กว้าง แข็งแรง
ริมฝีปากอวบอิ่ม
คางไม่ย้อย
จมูกโด่ง บาง ไม่เชิด ไม่งุ้ม
ไปยาลใหญ่ครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 03:41:32 PM »
สาวเยอรมันคนนี้ หน้าตาแบบนี้ครับ ที่ทำให้ผู้ชายเป็นหมื่นๆ ต้องมาฆ่าฟันกัน
นางเอกสาวเชื้อสายเยอรมัน แสดงเป็น"เฮเลน" ในภาพยนตร์เรื่อง "ทรอย" ครับ

ออฟไลน์ Chanchai

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 03:27:03 PM »
อยากไปบ้างจังเลยครับ เครื่องเสียงก็ถูก เบียร์ก็ถูก คุณ Chanchai  ครับ คำว่า Vogele นี้อ่านว่าอะไร แล้วมันหมายถึงอะไร ครับ

เป็นชื่อ supermarket น่ะครับ ขายของกินของใช้ทั่วๆไป ที่นี่ร้านค้าจะเปิด 8.00-20.00 น. วันอาทิตย์ทุกอย่างปิดหมด ยกเว้นร้านอาหาร ผับ บาร์ และไม่มี ร้าน 24 ชม. ยกเว้นที่ปั๊มน้ำมัน แต่ราคา ประมาณสองถึงสามเท่าของร้านปกติ  N] ถ้าจะกินหรือดื่มยาวๆต้องตุนเป็นลังๆครับ  ;)

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 12:06:14 PM »
สมัยไปฝึกงานที่อิตาลี ก็มีตลาดนัดแบบนี้อ่ะ ผมไปทุกอาทิตย์ แต่ตอนนั้นยังไม่ได้สนใจเครื่องเสียงเล้ย.... มัวแต่ดูสาวๆ  0)]

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 11:18:11 AM »
เยี่ยมมาก
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ pongsakorn50

• **
  • GUENG...lS3/5A
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 11:07:36 AM »
คงต้องดูกันอีกนานนะครับกว่าจะโต 
ต้องไปดูรูปผู้ใหญ่ครับ ลองดูบางคนโตมากบางคนโตน้อยที่ราบๆใม่ค่อยมี
ข้อมูลในการติดต่อ...http://www.htg2.net/index.php?topic=16810.msg168734#msg168734

ออฟไลน์ trueno

• คนเก่ง ผ่านวันไม่ดี ด้วยดี
  • อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 07:42:09 AM »
อยากไปบ้างจังเลยครับ เครื่องเสียงก็ถูก เบียร์ก็ถูก คุณ Chanchai  ครับ คำว่า Vogele นี้อ่านว่าอะไร แล้วมันหมายถึงอะไร ครับ

ออฟไลน์ .Beetle.

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2007, 01:21:45 AM »
..สาวๆเยอรมัน..ทำไมผิว คล้ำจัง..

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ Temha

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 11:10:35 PM »
คงต้องดูกันอีกนานนะครับกว่าจะโต 

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 10:49:41 PM »
ภาพสาว ๆ ตอน summer ไม่มีเหรอ... เฮ้อออ..    :(
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 10:45:28 PM »
เงยหน้าจาก หลอดบ้างก็ดีนะครับ

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 10:42:34 PM »
อีกหน่อยเทอก็เป็นถางเบียรรรรรรร์  d_d

ออฟไลน์ tubeTronix

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 10:38:10 PM »
งาน canival ที่เมืองที่ผมอยู่ (Trier) ต้องประมาณรุ่นนี้ครับจะดูดี (พิมพ์นิยม  :D) ถ้ารู่นใหญ่ๆไม่ค่อยน่าดูเท่าไร  :nono

c)  :-* ผมก็ รอภาพสวยๆ แบบนี้แหละครับ   ชอบมากๆ ขอบคุณครับ ;D ;D 2f
---|  ชมรมคนชอบหาเรื่อง  |---
http://www.kaponk.com/blog/7

<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=10121.0 " >my cell phone[/url]

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 09:59:58 PM »
ต่อครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 09:57:48 PM »
turn table ข้างหลังนั่นราคาเท่าไร  ทำไมไม่เอามาด้วย   ((

อ๋อ...แบกค์กราวข้างหลังเป้น system ของผมเองครับ เคยลงไว้ในกระทู้เก่าแล้ว (TT ตัวนั้นเก็บจากกองขยะข้างทางครับ)

ไอ้เราก็ตามดูมาตั้งนาน .....ม่ายเห็นมีรูปสาวแถมซักกะรูปเลยยยยยย :drunk :drunk :drunk :drunk :drunk :drunk
จายเดียวกานเยยยย d_d d_d d_d d_d d_d d_d d_d

ขอโทษทีครับ ลืมกติกาไป งั้นแถ,ให้ซักหน่อย เป็นงาน canival ที่เมืองที่ผมอยู่ (Trier) ต้องประมาณรุ่นนี้ครับจะดูดี (พิมพ์นิยม  :D) ถ้ารู่นใหญ่ๆไม่ค่อยน่าดูเท่าไร  :nono

ออฟไลน์ ข้อเสือ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 09:42:27 PM »
ไอ้เราก็ตามดูมาตั้งนาน .....ม่ายเห็นมีรูปสาวแถมซักกะรูปเลยยยยยย :drunk :drunk :drunk :drunk :drunk :drunk
จายเดียวกานเยยยย d_d d_d d_d d_d d_d d_d d_d

ออฟไลน์ LEXS

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 09:41:01 PM »
turn table ข้างหลังนั่นราคาเท่าไร  ทำไมไม่เอามาด้วย   ((
https://www.htg2.net/index.php/topic,94664.0.html
  ที่อยู่ส่งของครับ

ออฟไลน์ yowza

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 09:19:03 PM »

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 06:43:23 PM »
ดีจังเลยครับ   O0
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 06:25:07 PM »
คุณ Chanchai  ถ้ามีโอกาส บอกพวกที่ขายเครื่องเสียงเก่า รวมตัวกันมาขายบ้านเราบ้างซิครับ

ส่วนใหญ่ผมจะซื้อจากพ่อบ้านแม่บ้านน่ะครับ ซึ่งส่วนมากจะเป็นของใช้ภายในบ้าน แต่จะมีเครื่องเสียงเก่าๆมาด้วยบางชิ้น จะได้ราคาถูกกว่าซื้อจากพ่อค้าขายเครื่องเสียงเก่าโดยตรง (มีอยู่สองสามเจ้า) แต่ราคาก็ไม่แพงกว่ากันมากนักหรอกครับ และต่อรองได้ ผมยังคิดๆเลยว่าน่าจะซื้อแล้วส่งมาขายต่อที่บ้านเรา  Y] น่าจะพอได้ค่าเช่า apartment บ้าง  :P แต่ตอนนี้หาให้ตัวเองก่อนครับ  8) เครื่องเสียงเก่าๆดูคลาสสิคดีและคุณภาพดีทีเดียว แต่จะมีร่องรอยตามสภาพ ต้องตรวจซ่อม และโมดิฟายบ้างตามอาการที่เกิดกับของเก่าๆ อย่าง tuner ที่ผมได้มาพบว่า selector switch สกปรก ต่อครั้งแรกไม่ดัง  K] ต้องไล่ทำความสะอาด กว่าจะเจอจุดปัญหา เกือบจะหมดความอดทนเอาไปโยนทิ้งขยะ   :shutup

ออฟไลน์ pcman

• หูเหล็ก หูเหล็ก
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 06:21:42 PM »
อิจฉา >:( :-X :-X
คน เรา ต่างเพี้ยนไปกันคนละอย่าง
อย่างผมและคุณ ฟัง เพลง ดังหูแทบแตก
เหตุ เพราะมันสะใจ หูใครหูมัน
หูเหล็ก หูเหล็ก

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 06:01:41 PM »
คุณ Chanchai  ถ้ามีโอกาส บอกพวกที่ขายเครื่องเสียงเก่า รวมตัวกันมาขายบ้านเราบ้างซิครับ

ออฟไลน์ tewmax

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 05:12:02 PM »
 :o โห..อยากไปเยอรมัน  0)]
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 04:05:48 PM »
พิสูจน์หลักฐาน...ครับ  K)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 04:04:13 PM »
ครั้งนี้ได้เจ้านี่ติดมือกลับบ้านครับ (ราคาถูกใจ.......... ^-^)

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 04:01:01 PM »
ต่อครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 03:59:53 PM »
ต่อครับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 03:57:07 PM »
ต่อครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2007, 03:55:20 PM »
เอารูปตลาดมาฝากครับ ลักษณะก็คล้ายๆตลาดนัด เปิดท้าย บ้านเราครับ จะทำการวันอาทิตย์ตามแต่ว่าจะไปที่ไหน ประมาณสองอาทิตย์จะกลับมาที่เดิม วนสลับกันไปตามเมืองใกล้ๆกันนี่ล่ะครับ ตามแต่กลุ่มพ่อค้าแม่ค้านัดหมายกัน ส่วนใหญ่จะเป็นพ่อบ้านหรือแม่บ้านนำของเก่าที่ไม่ได้ใช้จากบ้านตัวเองมาขาย (ซึ่งดีกว่าโยนทิ้งเฉยๆ) พวกที่เป็นพ่อค้าแม่ค้าขายของเก่าดดยอาชีพก็มี ลองชมดูครับ

ออฟไลน์ PajoneC

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 09:18:17 AM »
ผมเคยเก็บเครื่องซักผ้า  ฮีทเตอร์  โต๊ะไฟฟ้า  และก็ มอ'ไซค์   O0
เก็บแถวๆไหนครับ  พี่สิงห์

ที่เดียวกันกับคุณ PajoneC กล่าวไว้นั่นแหละครับ  เครื่องใช้ไฟฟ้าในประเทศญี่ปุ่นถ้าเก่าแล้วไม่ต้องการต่อไป  เค้าก็จะเอามาทิ้งไว้ที่กองขยะ   อันไหนที่ยังเห็นสภาพภายนอกยังดีอยู่เก็บเอามาใช้  ถ้าเอามาแล้วเกิดใช้ไม่ได้ก็เอาไปทิ้งไว้ที่เดิม   มอร์ไซค์ก็ยังเคยเก็บมา  แต่เป็นมอร์ไซค์ที่เกิดอุบัติเหตุแล้วจอดทิ้งไว้นาน ๆ ไม่มีใครมาเอา  เนื่องจากค่าแรงที่จะจ้างมาเก็บนั้นแพงมาก  เลยทิ้งซะเลย   ผมเก็บมาถอดเป็นอะไหล่ส่งกลับมาเมืองไทย
พวกอะไหล่เก่าของรถยนต์ในบ้านเราร้อยละ 80 มาจากซากรถยนต์เก่าที่ญี่ปุ่นนะครับ สร้างรายได้เป็นกอปเป็นกำ มีการตัดเป็นส่วนๆ และส่งลงตู้คอนเทนเนอร์กลับบ้านเราก็มาก เกิดเศรษฐีใหม่กับธุระกิจนี้เยอะเลย ว่างๆ ลองเดินพวกเซียงกงดูนะครับ
อย่ามองข้ามนะครับ ของเก่าใช่ว่าจะเก่าไปหมดซะทุกอย่าง  :shutup :shutup :shutup :shutup

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 09:11:18 AM »
ผมเคยเก็บเครื่องซักผ้า  ฮีทเตอร์  โต๊ะไฟฟ้า  และก็ มอ'ไซค์   O0

ที่เดียวกันกับคุณ PajoneC กล่าวไว้นั่นแหละครับ  เครื่องใช้ไฟฟ้าในประเทศญี่ปุ่นถ้าเก่าแล้วไม่ต้องการต่อไป  เค้าก็จะเอามาทิ้งไว้ที่กองขยะ   อันไหนที่ยังเห็นสภาพภายนอกยังดีอยู่เก็บเอามาใช้  ถ้าเอามาแล้วเกิดใช้ไม่ได้ก็เอาไปทิ้งไว้ที่เดิม   มอร์ไซค์ก็ยังเคยเก็บมา  แต่เป็นมอร์ไซค์ที่เกิดอุบัติเหตุแล้วจอดทิ้งไว้นาน ๆ ไม่มีใครมาเอา  เนื่องจากค่าแรงที่จะจ้างมาเก็บนั้นแพงมาก  เลยทิ้งซะเลย   ผมเก็บมาถอดเป็นอะไหล่ส่งกลับมาเมืองไทย

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 08:38:40 AM »
ผมเคยไปที่ Berlin เคยซื้อกระป๋องละ ร้อยกว่าบาท ที่กระป๋องมันยาวๆ หน่อย เคยไปกินที่ร้านเห็นแก้วละร้อยกว่าบาทเหมือนกัน
วันนั้นผมชิมจนครบทุกรส  แต่ร้านเค้ารีบปิดก่อน กลับที่พักก็ไม่มีร้านเปิดอีก ไม่เหมือนเมืองไทย เปิด 24 ชั่วโมง
 :drunk :drunk :drunk

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2007, 06:10:40 AM »

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 11:43:31 PM »
นึกถึงช่วงที่ได้มีโอกาสไปดูงานที่ ญี่ปุ่นครั้งนั้นผมเจอ เครื่องเล่น CD ยี่ห้อดีๆ ที่เค้าทิ้งเยอะ๐๐๐๐ มากๆๆ ไม่ว่าจะเป็น เดนอน, มาร์รานท์, โซนี่, ลำโพง Corel หรือแม้แต่ตู้เย็น โทรทัศน์ ทิ้งข้างถนนอย่างไม่มีค่า ก็ได้พวกนี้หล่ะครับ ใช้งานตอนฝึกงานที่นั้น (ไม่เสียสักบาท) ตอนจะกลับนี้ซิครับ เสียดายสุดๆ ไม่สามารถ๐๐๐๐ ไม่สามารถขนกลับได้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ ข้อเสือ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 10:42:44 PM »
เบียร์มีเยอะมากหลายแบบหลายยี่ห้อ ราคาไม่แพงครับ ถูกๆ ตกลิตรละ 20 บาท ทั่วๆไปก็ลิตรล่ะ 70 บาท
0)] 0)] 0)] เป็นผมคงเมาทุกวัน ผมพวกชอบลองของแปลก 0)] 0)] 0)]

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 10:11:14 PM »
ไปเยอรมันกันดีกว่า จะได้ไปกินไส้กรอกด้วย  ;D

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 06:19:05 PM »
นึกถึงช่วงที่ได้มีโอกาสไปดูงานที่ ญี่ปุ่นครั้งนั้นผมเจอ เครื่องเล่น CD ยี่ห้อดีๆ ที่เค้าทิ้งเยอะ๐๐๐๐ มากๆๆ ไม่ว่าจะเป็น เดนอน, มาร์รานท์, โซนี่, ลำโพง Corel หรือแม้แต่ตู้เย็น โทรทัศน์ ทิ้งข้างถนนอย่างไม่มีค่า ก็ได้พวกนี้หล่ะครับ ใช้งานตอนฝึกงานที่นั้น (ไม่เสียสักบาท) ตอนจะกลับนี้ซิครับ เสียดายสุดๆ ไม่สามารถ๐๐๐๐ ไม่สามารถขนกลับได้จริงๆ ครับ เสียดายมากๆ บางรุ่น ยังไม่นำเข้ามาบ้านเราเลย คุณChanchai มีโอกาสตอนนี้เจอรีบเก็บไว้นะครับ ถ้ามีโอกาสก็ส่งกลับบ้านเราครับ ??? จะไม่รู้สึกแบบผมตอนนี้ครับ กลับมาก็ต้องมาหาใหม่หมดเลย  :'(

ถ้าไปอีกพี่ฝากผมขนก็ได้นะครับ  0)]
:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Superstar...
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 04:56:01 PM »
นึกถึงช่วงที่ได้มีโอกาสไปดูงานที่ ญี่ปุ่นครั้งนั้นผมเจอ เครื่องเล่น CD ยี่ห้อดีๆ ที่เค้าทิ้งเยอะ๐๐๐๐ มากๆๆ ไม่ว่าจะเป็น เดนอน, มาร์รานท์, โซนี่, ลำโพง Corel หรือแม้แต่ตู้เย็น โทรทัศน์ ทิ้งข้างถนนอย่างไม่มีค่า ก็ได้พวกนี้หล่ะครับ ใช้งานตอนฝึกงานที่นั้น (ไม่เสียสักบาท) ตอนจะกลับนี้ซิครับ เสียดายสุดๆ ไม่สามารถ๐๐๐๐ ไม่สามารถขนกลับได้จริงๆ ครับ เสียดายมากๆ บางรุ่น ยังไม่นำเข้ามาบ้านเราเลย คุณChanchai มีโอกาสตอนนี้เจอรีบเก็บไว้นะครับ ถ้ามีโอกาสก็ส่งกลับบ้านเราครับ ??? จะไม่รู้สึกแบบผมตอนนี้ครับ กลับมาก็ต้องมาหาใหม่หมดเลย  :'(
คุณPajoneC มี อดีตรักสาวซากุระ ด้วย :shutup :shutup
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 04:49:45 PM »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 04:24:58 PM »
:secretCD.telefunkenซื้อมากี่บาทครับ โทษทีผมใม่รู้ราคารีเจนซี่ 1 กลมครับเลยใม่รู้เคยดื่มแต่แบนครับ :o

เกือบ 400 บาทครับ (8 ยูโร)

คุณ Chanchai แถวเยอรมันมีพวกTurn table กลุ่ม Dual (1219)หรือ Thorens (TD-165) ออกมาแบก่ะดินบ้างไหมครับ ราคาค่าตัวพอจับต้องได้สะดวกใจไหมครับ ???

Dual แบบแบกะดินมีให้เห็นบ้างครับ แต่ผมไม่ได้สังเกตุว่ารุ่นไหน แต่ส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นเก่า และอื่นๆ จ่านค่ายญี่ปุ่น ส่วน Thorens ยังไม่ปรากฏ เพราะว่าเมื่อเทียบราคาของใหม่แล้ว แพงว่ายี่ห้ออื่นๆ ประมาณ 2-3 เท่าตัว คงไม่มีใครอยากเอามาขาย ยกเว้นพวกแม่บ้านที่ไม่ชอบเก็บของแบบนี้

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 04:13:08 PM »
คุณ Chanchai แถวเยอรมันมีพวกTurn table กลุ่ม Dual (1219)หรือ Thorens (TD-165) ออกมาแบก่ะดินบ้างไหมครับ ราคาค่าตัวพอจับต้องได้สะดวกใจไหมครับ ???
ตัวนี้หรือเปล่าครับ ตัวนี้เมืองไทยมีหลายตัวมากครับตัวนี้ผมแย่งมาจากปลวกครับมาทำBODYใหม่ใส่ARM...C.E.C
ประมาณนี้ครับ Thorens (TD-165) คิดว่าที่เยอรมันน่าจะสถาพดีกว่าบ้านเรานะครับ เพราะเท่าที่ผมเจอในบ้านเราหาสถาพดีๆ ยากพอสมควร ที่มีก็เสียหายมาไม่น้อยครับ
จริงๆ แล้วที่เยอรมันตระกูล Dual (1219) น่าจะหาได้ง่ายและสดวกนะครับ

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 04:03:29 PM »
ตัวนี้หรือเปล่าครับ ตัวนี้เมืองไทยมีหลายตัวมากครับตัวนี้ผมแย่งมาจากปลวกครับมาทำBODYใหม่ใส่ARM...C.E.C
ข้อมูลในการติดต่อ...http://www.htg2.net/index.php?topic=16810.msg168734#msg168734

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 03:54:02 PM »
 :secretCD.telefunkenซื้อมากี่บาทครับ โทษทีผมใม่รู้ราคารีเจนซี่ 1 กลมครับเลยใม่รู้เคยดื่มแต่แบนครับ :o

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 03:53:06 PM »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 03:44:40 PM »
ฮันแน่ .....มี ขวด บรั่นดี เป็น background  ด้วย  ;D

ช่างสังเกตุจริงๆครับ  O0  ก็เป็นบรั่นดีราคากลางๆ ลองแล้วทั้งของเยอรมัน อิตาลี่ ฝรั่งเศส พบว่าถ้าในราคาเดียวกันหรือใกล้เคียงกัน สู้รีเจนซี่บ้านเราไม่ได้ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) หวานกลมกล่อมกว่า

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 03:40:12 PM »
หากมีโอกาส  ช่วยถ่ายรูปตลาดค้าของเก่าที่เยอรมันมาฝากด้วยซิครับ   อยากเห็น อยากเห็น.....

ที่นั่นเบียร์แพงอ่ะป่าว.......

:euro

ว่าจะถ่ายหลายทีเหมือนกันครับ แต่ลืมทุกที่มัวเพลินกับการเดินดูของ โดยเฉพาะเครื่องเสียงเก่าๆ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ เบียร์มีเยอะมากหลายแบบหลายยี่ห้อ ราคาไม่แพงครับ ถูกๆ ตกลิตรละ 20 บาท ทั่วๆไปก็ลิตรล่ะ 70 บาท (ซื้อตามซุปเปอร์นะครับ ถ้าไปในร้าอาหารหรือผับก็แพงหน่อย แก้วล่ะ 100 ถึง 200 บาท (0.33 l))

ออฟไลน์ tubeTronix

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 03:36:46 PM »
ฮันแน่ .....มี ขวด บรั่นดี เป็น background  ด้วย  ;D
---|  ชมรมคนชอบหาเรื่อง  |---
http://www.kaponk.com/blog/7

<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=10121.0 " >my cell phone[/url]

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 11:06:49 AM »
หากมีโอกาส  ช่วยถ่ายรูปตลาดค้าของเก่าที่เยอรมันมาฝากด้วยซิครับ   อยากเห็น อยากเห็น.....

ที่นั่นเบียร์แพงอ่ะป่าว.......

:euro

ออฟไลน์ alex2000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 09:07:49 AM »
พวกเราเก็บเงิน ไปเที่ยวเยอร์มันกันดีกว่า

มีคนนำทางแล้ว  d_d

ออฟไลน์ tewmax

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 08:11:01 AM »
ทำไมบ้านเราไม่เป็นอย่างเขาบ้างน้า...เห็นแล้วอยากได้  :o
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:29:14 AM »
ราคาซีดีตัวนี้ค่าตัวถูกกว่า รีเจนซี่ 1 กลม ครับ
ลำดับที่สาม เป็นหัวเข็มครับ กะว่าจะเอามาลองเปลี่ยนกับตัวเดิมเล่นดู ลองเปลี่ยนหมดแล้ว แยกความแตกต่างไม่ออกเท่าไรคงต้องให้เวลาอีหน่อยครับ ยี่ห้อหัวเข็ม Telefunken, Yamaha , Shure, Dual, อีกตัวไม่รู้ครับ ทั้งหมดราคาประมาณ รีเจนซี่ 1 กลม และ 1 แบน

ที่เอามาให้ชมก็เพราะเห็นว่าของเก่าๆที่นี่ราคาถูก แต่ทำไมที่บ้านเรามันแพงจัง (โดยเฉพาะหลอด) เห็นเพื่อนสมาชิกบ่นกันเรื่อยๆ เลยอยากให้คนขายที่บ้านเราเห็นใจกลุ่ม DIY หน่อย เพราะคนที่ DIY ส่วนใหญ่งบน้อยโดยเฉพาะมือใหม่ๆ จะได้มีโอกาสทำของดีๆไว้ใช้บ้างครับ  Y]
งบน้อยจริงครับใม่รู้เป็นยังไง :black_eye

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:26:13 AM »
ราคาซีดีตัวนี้ค่าตัวถูกกว่า รีเจนซี่ 1 กลม ครับ
ลำดับที่สาม เป็นหัวเข็มครับ กะว่าจะเอามาลองเปลี่ยนกับตัวเดิมเล่นดู ลองเปลี่ยนหมดแล้ว แยกความแตกต่างไม่ออกเท่าไรคงต้องให้เวลาอีหน่อยครับ ยี่ห้อหัวเข็ม Telefunken, Yamaha , Shure, Dual, อีกตัวไม่รู้ครับ ทั้งหมดราคาประมาณ รีเจนซี่ 1 กลม และ 1 แบน

ที่เอามาให้ชมก็เพราะเห็นว่าของเก่าๆที่นี่ราคาถูก แต่ทำไมที่บ้านเรามันแพงจัง (โดยเฉพาะหลอด) เห็นเพื่อนสมาชิกบ่นกันเรื่อยๆ เลยอยากให้คนขายที่บ้านเราเห็นใจกลุ่ม DIY หน่อย เพราะคนที่ DIY ส่วนใหญ่งบน้อยโดยเฉพาะมือใหม่ๆ จะได้มีโอกาสทำของดีๆไว้ใช้บ้างครับ  Y]

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:24:22 AM »
อูย..นี่ของเก่าที่เยอรมันเหรอครับ :o

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:12:30 AM »
ภายในครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:11:08 AM »
ตัวที่สองซีดีเพลเยอร์ TELEFUNKEN ครับ (เห็นสมาชิก DIY ชอบกันจัง TELE นี่)  เห็นทีแรกก็กล้าๆกลัวๆ ไม่รู้ว่าเสียงจะเป็นไง แต่ก็อดไม่ได้เลยสอยมาอีก ตอนนี้กำลังฟัง บอกไม่ถูกเหมือนกันครับว่าเสียงเป็นไง แต่ที่แน่ๆดีกว่า CD walkman ที่ผมเก็บมาจากข้างทาง :P คงต้องให้เวลาอีกหน่อย ท่านใดเคยใช้ หรือมีไว้ในครอบครองบ้างครับ ช่วยบอกแนวเสียงหน่อยครับ ผมจะได้เอามาเป็นแนวทางในการพิจารณาผมการรับฟัง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:03:54 AM »
-ภายใน
-ร้องเพลงจากแผ่นดำ

เห็นแล้วอดใจไม่ได้(จากตลาดขายของเก่า เยอรมนี)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2007, 01:00:22 AM »
ไปเดินตลาดขายของเก่า วันอาทิตย์ทีไร อดใจไม่ได้ซักที่ครับ ต้องได้อะไรติดมือมาประจำ  N] ดีบ้าง เสียบ้างแต่ซ่อมได้.... ^-^
ตัวแรกครับ Integrated stereo Amplifier 386 (philips) กำลัง ประมาณ 100-120 W (ตามสเปค) คนขายบอกว่าใช้ได้ ผมลองต่อราคาเล่นๆ แบบว่าราคาที่เขาคงไม่กล้าขาย อีกอย่างก็ไม่ค่อยอยากได้เท่าไร ปรากฏว่าให้ราคาที่ต่อ(เลยต้องซื้อมา) ลองมาเช็คดูปรากฏว่าเสียข้างหนึ่ง ทีแรกก็รู้สึกผิดหวัง แต่ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ประกอบกับราคาแบบว่าถ้าคิดเทียบกับค่าเบียร์ที่จ่ายในหนึ่งอาทิตย์ที่ไปนั่งดื่มในผับพบว่าถูกกว่าค่าเบียร์อีก เลยมีกำลังใจจะซ่อม จัดการหา R กับ Power Transistor ที่เสียมาเปลี่ยน แล้วลองดูอีกครั้งน่าจะร้องเพลงได้ และผมที่ได้คือร้องเพลงได้(พลังดีซะด้วย) c) และดูโหง้วเฮ้งก็ดีพอสมควร เลยจัดการใช้เป็นกำลังหลักในระบบแทนแอมป์หลอดพันธ์ผสมไปก่อน เพราะจะต้องปรับปรุงใหม่ให้ดีขึ้นอีกหน่อย และจะเอามาสลับกันฟัง