ผู้เขียน หัวข้อ: home cinema  (อ่าน 81942 ครั้ง)

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
Re: home cinema
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน, 2011, 09:48:05 AM »
อยู่อุดรครับ

มาลุยอีสานสัก 10วันครับพี่ตู่ ปรับไปสองห้องแล้ว ถูกเสียงความที่ต่ำอัดตัวงอทุกวัน

แต่ละบ้านเล่น Sub 3ตัวครับ หน้าสองอัดข้างหลังตรงตำแหน่งนั่งอีกหนึ่ง ((((ตูดสั่น))))

จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ tuman

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 07:14:32 PM »
UP CENTER เสียหน่อย ของเดิมเสียงพูดเบาไปหน่อย

ผลที่ได้เสียงพูดชัดเจนขึ้นมาก เสียงดังมีพลังขึ้นเยอะ ต่างจากเดิมมาก ชอบชอบ

ตัวเก่าที่ปลดประจำการครับ รอจำหน่ายออกอยู่

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2012, 10:40:53 PM »

และแล้วก็ถึงเวลา UP เป็น 3D เสียที เก่าไปใหม่มา วันที่คุณหนุ่มมาส่งเครื่อง ก็มีคนโทรมาขอซื้อ AE 4000 พอดี

กำลังเซ็ตเจ้า AE 8000 อยู่ เสียดายวันนี้แว่นมาไม่ครบมีแค่ 2 อัน ต้องรอมาสมทบพร้อมกับ oppo 103 อีกที

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2012, 08:46:45 AM »
คุณ beer99 ครับ ร้านมิวสิคฟอร์ยู อยู่ชั้น 3 ซีคอน แต่ผมว่าถ้าคุณ beer99 สนใจลองไปเดินตามงาน Home show ที่เมืองทอง หรือศูนย์สิริกิตต์ ดีกว่า เพราะหลังๆเห็นแกออกทุกงาน ชื่อร้าน โซฟานั่งสบาย นั่งสบายสมชื่อจริงๆ มีลุงคนหนึ่งเป็นพนักงานขายจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร แต่ต่อรองได้คนนี้ก็ลดแหลกเหมือนกัน ที่ ซีคอน ขายแพงกว่าไม่ลดด้วย
หากใครกำลังจะซื้อโซฟาแบบนี้ เจ้านี้คือคำตอบสุดท้าย ผมทำการบ้านมาเยอะ เชื่อผมเต๊อะ................

คุณ tuman ยังมีเบอร์ติดต่อร้านโซฟานั่งสบายนี้หรือไม่ครับ  รบกวน PM ราคาด้วยครับ  ขอบคุณมากครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ 1080p

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2012, 10:45:40 AM »
Oppo 103 ต่อกับ AE8000 ภาพ 2D/3D เป็นไงบ้างครับ
จากเดิมที่ใช้ Dune อยู่

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2012, 10:57:50 AM »
กรณีที่ใช้เครื่ิองเล่นไฟล์หนังต่อพ่วง HDMI IN กับ Oppo 103 เล่น . ISO
คุณภาพของภาพและเสียงถูกบั่นทอนมากน้อยลงไปอย่างไรถ้าเทียบกับต่อตรง

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 08:20:16 PM »
คุณnuummieครับ เบอร์โทรที่ร้านผมไม่มีแล้วครับ ลองค้นเบอร์โซฟานั่งสบายดูน่าจะมีนะครับ หรือติดต่อ music for you เห็นลงขายอยู่ใน thaidvd.net อยู่บ่อยๆแต่ราคาแพงกว่าในงาน homeshow อยู่มาก ล่าสุดผมไปเจอร้านในงานก็แจ้งว่ามีอยู่ตัวหนึ่งที่ใช้งานตะเข็บเริ่มปริไม่ถึง 7 วันก็ส่งพนักงานมาดูแลให้

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 08:44:56 PM »

หลังจากรอมาหลายวัน ในที่สุดแว่นก็มาส่งครบ 5 อัน น้ำหนักเบาดี

วันนี้ดูเรื่อง เต่าน้อย sammy จบ ปรากฏว่าไม่มีอาการเวียนหัวเลยครับ 
happy กันทั้งบ้าน ซึ่งปรกติผมเป็นคนที่ดู 3D ได้ไม่เคยเกิน 10 นาที
เวียนหัวทุกที  ตอนAE 7000 ออกมาใหม่ๆก็ไปลองเทสแต่ไม่ผ่าน
แต่คราวนี้  AE 8000 เรื่อง 3D ผ่านฉลุยครับ

ออฟไลน์ Black Tiger

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 09:11:17 PM »
อยากมีบ้างครับ

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 09:42:57 PM »

ปรับภาพแล้วสีสันดีขึ้นมากครับ แต่คงต้องรอครบ 100 ชั่วโมงก่อนค่อยว่ากันอีกที

หลังจากรอมาหลายวันในที่สุดก็มาสมทบ

คู่นี้จับคู่กันตอนนี้ตอนนี้ภาพและเสียงดีขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อ ตอนนี้ดูหนัง HAPPY กว่าเดิมมาก

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2012, 11:31:13 AM »
คุณnuummieครับ เบอร์โทรที่ร้านผมไม่มีแล้วครับ ลองค้นเบอร์โซฟานั่งสบายดูน่าจะมีนะครับ หรือติดต่อ music for you เห็นลงขายอยู่ใน thaidvd.net อยู่บ่อยๆแต่ราคาแพงกว่าในงาน homeshow อยู่มาก ล่าสุดผมไปเจอร้านในงานก็แจ้งว่ามีอยู่ตัวหนึ่งที่ใช้งานตะเข็บเริ่มปริไม่ถึง 7 วันก็ส่งพนักงานมาดูแลให้

ขอบคุณครับ

:D :D :D

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2012, 06:50:02 PM »

docking เอาไว้ต่อกับ OPPO 103 ไว้ดู FILE โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบ
เพราะเวลาใส่ HDD ลงไปมันไม่ lock แล้วดูเอียงๆยังไงไม่รู้ แต่ตอนซื้อไม่ได้ลองเลยไม่รู้ปัญหา

เพิ่งสั่งหนังใหม่เอี่ยมมา 1 T ดูหนังไปได้เรื่องเดียวก็ได้เรื่อง อยู่ดีๆมันก็มองไม่เห็นหนังใน HDD ซะงั้น
ข้อมูลใน HDD ของผมหายหมดไม่เหลือเลย กลายเป็นว่าเกิดจากการปิดตัวของ HDD ไม่สมบรูณ์
เพราะไฟจาก docking มันไม่เสถียร เจ้าที่อัดหนังแนะนำว่าไม่ให้ใช้ยี่ห้อนี้เพราะมีปัญหาบ่อย

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2012, 05:59:25 PM »
หมดกัน ซื้อดีๆไปเลยครับพี่ตู่
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2012, 08:48:18 PM »
ครับ คุณ เล็ก อยากซื้อแบบดีๆมาใช้เหมือนกัน แต่ติดปัญหาอีตรงที่ห้างฟอร์จูนทั้งห้าง 98%
 ขายแต่ยี่ห้อ orico นี่แหละครับ ที่ซื้อมาใช้นี่เป็นรุ่นที่ดีสุดทั้งห้างแล้วครับ คุณเล็ก
เดินอยู่นานจนทั่วห้างในที่สุดก็ได้

ราคาถูกกว่าเดิม 100

ตัวนี้เวลาใส่ HDD ลงไปต้องกดอีกทีมันจะเข้าล็อคพอดี

ด้านซ้ายมีปุ่มกดเวลาจะเอา HDD ออกให้กด ดีกว่าตัวเก่ามาก เดี๋ยวต้องลองเปิดดูหนังสักหน่อย

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 29 ธันวาคม, 2012, 07:43:20 PM »
OPPO 103 มีปัญหาตรงเล่น File ISO ไม่ได้ทางออกก็เลยต้องไปหาเครื่องเล่น HD Media Player มาเล่น File ISO ดู 3D
ตอนแรกเล็ง popcorn A400 เอาไว้แต่เห็นว่ายังไม่นิ่ง ตัดสินใจอยู่นาน

ทีแรกว่าจะเอา Egreat R200 แต่ในที่สุดก็มาจบที่ HIMEDIA ตามคุณกบ 1080P

สีดำทั้งตัวดูเรียบหรูเข้ากับชุดเครื่องเสียงที่มีอยู่ก่อนได้ดี

ด้านหน้ามี LOGO 3D ด้วย เสียดายตอนเปิดเครื่องไฟหน้าปัดสว่างไปหน่อย
ทำให้มีแสงกวนตา เลยต้องหาสติ๊กเกอร์มาบังเอาไว้

ด้านหลังช่องเสียบสายต่างๆ ให้มาครบ

ด้านข้างมีช่องเสียบ USB กะใช้เจ้าตัวนี้แก้ขัดไปก่อนรอ DUNE ตัวใหม่ออกมาค่อย UP อีกที

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 07:45:56 PM »
หลังจากที่ได้ลองใช้ HIMEDIA ต่อผ่าน OPPO 103 เพื่อดู File ISO  3D ปรากฏว่า คุณภาพของเสียง
 drop ลงมาอย่างชัดเจนเนื่องจาก  OPPO 103 ปล่อยสัญญาณเสียงออกมาแค่ DTS เล่นเอาเซ็งไปนานเลย
ต่อมาได้ข่าวเพิ่มมาอีกว่า FILE FULL RIP กับ BDMV ก็ติด CENEVIA อีก ยิ่งมึนเข้าไปใหญ่
ตอนแรกกะว่าหรือขายตัว 103 แล้วกลับไปเล่น 93 มือ 2 ดีกว่าไม๊เนี่ย เพราะไม่ต้องมาปวดหัวกับ
File ISO  แต่ก็มีปัญหากับ MKV แทนอีก คิดหนักอยู่หลายวันครับ
สุดท้ายได้ลองคุยกับร้านที่รับโหลดหนังเจ้าประจำดูได้ความว่า CENEVIA จะติดมากับหนังที่โหลด menu หนังมาด้วย
แต่ร้านที่ผมสั่งหนังเจ้าประจำไม่มี menu หนัง เวลาเล่น file จะเข้าที่ตัวหนังเลยดังนั้นจึงไม่ติด CENEVIA 100%
ผมลองดู Amazing Spiderman , Dark Knight Rises  ก็ผ่านฉลุยครับไม่มีปัญหาใดๆ
สุดท้ายเพื่อตัดปํญหาผมเลยต่อ HIMEDIA ตรงไปที่ AMP YAMAHA เลยไม่ต้องไปยุ่งกับเจ้า 103 ปรากฏว่า
ภาพและเสียงออกมาได้ชนิดที่เรียกว่าไม่น่าเชื่อว่าเจ้า HIMEDIA ที่ราคาค่าตัวไม่กี่พันกลับให้เสียงออกมาได้ดีมาก
เสียงออกมาระบบ DTS-HD , True-HD happyมากๆครับ
ตอนนี้ผมเลยใช้ HIMEDIA ต่อตรงเพื่อดู File ISO  3D อย่างเดียวเลย
ส่วน file full-rip ก็ใช้ดูผ่าน docking แล้วเสียบเจ้า USB ผ่านเข้าด้านหน้าของ OPPO 103
สำหรับ file mkv บางเรื่องที่มีปัญหาก็ใช้ DUNE H1 เล่นแทนแล้วต่อ HDMI เข้าช่องด้านหลัง OPPO 103
ตอนนี้น่าจะลงตัวสุดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม, 2013, 07:50:33 PM โดย tuman »

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 08 มกราคม, 2013, 10:29:58 AM »
เมื่อวานดู total recall  ไปได้ 20 นาที ก็ติด CENEVIA โดนดูดเสียง
เรียบร้อยโรงเรียนจีน แถมเสียง HD ก็ขาดหายเป็นช่วงๆ
ไหนร้านอัดหนังบอกว่าไม่มี menu ไม่ติด CENEVIA  พอถามไป
ทางร้านบอกว่าเรื่องนี้ file มีปัญหาทั่วโลก เรื่องอื่นไม่เป็นแน่นอน
เดี๋ยวคงต้องลองดูเรื่องอื่นๆ เซ็งเลยกำลังติดใจ ภาพและเสียง
เจ้า OPPO 103 อยู่ด้วย

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 08 มกราคม, 2013, 11:32:13 AM »
เมื่อวานดู total recall  ไปได้ 20 นาที ก็ติด CENEVIA โดนดูดเสียง
เรียบร้อยโรงเรียนจีน แถมเสียง HD ก็ขาดหายเป็นช่วงๆ
ไหนร้านอัดหนังบอกว่าไม่มี menu ไม่ติด CENEVIA  พอถามไป
ทางร้านบอกว่าเรื่องนี้ file มีปัญหาทั่วโลก เรื่องอื่นไม่เป็นแน่นอน
เดี๋ยวคงต้องลองดูเรื่องอื่นๆ เซ็งเลยกำลังติดใจ ภาพและเสียง
เจ้า OPPO 103 อยู่ด้วย

เรื่องนี้แผ่นแท้ก็เป็นครับ

เสียงกระตุกบ้าง หายบ้างทั้งเรื่อง เซ็ง

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 13 มกราคม, 2013, 02:05:22 PM »
ขอแชร์เรื่อง 3D หน่อยครับ โดยปรกติแล้วผมเป็นคนที่ดูหนัง 3D ไม่ได้เลยเวลามีงานเครื่องเสียงทีไรก็มักจะเข้าไปดูกับเขาทุกทีทุก brand
 ไม่เกิน 15 นาที ก็เรียบร้อย ปวดหัวทุกที ตอน AE 7000 ออกใหม่ๆก็ลองไปนั่งดูก็ไม่ผ่าน ยิ่งดู 3D แล้วเปิด Subtitle ไปด้วย จบเลยครับ
ทุกๆคนจะบอกว่าถ้าดู 3D ห้ามเปิด Subtitle เด็ดขาดให้ดูเป็นเสียงไทยไปเลย ตัดปัญหา
แต่หลังจากที่ผมได้ AE 8000 มา ดู 3D ไปหลายเรื่องแล้ว ยังไม่มีอาการ ใดๆเลย แถมทุกเรื่อง
ยังเปิด Subtitle ด้วย ผมว่าน่าจะมีผลมาจากแสงรอบๆข้างและระยะการนั่งดูด้วย AE 8000 ตอบโจทย์
ในการดู 3D ได้ยอดเยี่ยมมาก ใครมีปัญหาในการดู 3Dลองดู AE 8000 ดูนะครับ
 ตอนนี้ใช้ไป 64 ชั่วโมงแล้ว รอครบ 100 ชั่วโมงเมื่อไหร่ จะทำการ  Calibrate ภาพอีกทีครับ

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 17 มกราคม, 2013, 10:36:18 AM »
หลังจากที่ได้ลองใช้ HIMEDIA ต่อผ่าน OPPO 103 เพื่อดู File ISO  3D ปรากฏว่า คุณภาพของเสียง
 drop ลงมาอย่างชัดเจนเนื่องจาก  OPPO 103 ปล่อยสัญญาณเสียงออกมาแค่ DTS เล่นเอาเซ็งไปนานเลย
ต่อมาได้ข่าวเพิ่มมาอีกว่า FILE FULL RIP กับ BDMV ก็ติด CENEVIA อีก ยิ่งมึนเข้าไปใหญ่
ตอนแรกกะว่าหรือขายตัว 103 แล้วกลับไปเล่น 93 มือ 2 ดีกว่าไม๊เนี่ย เพราะไม่ต้องมาปวดหัวกับ
File ISO  แต่ก็มีปัญหากับ MKV แทนอีก คิดหนักอยู่หลายวันครับ
สุดท้ายได้ลองคุยกับร้านที่รับโหลดหนังเจ้าประจำดูได้ความว่า CENEVIA จะติดมากับหนังที่โหลด menu หนังมาด้วย
แต่ร้านที่ผมสั่งหนังเจ้าประจำไม่มี menu หนัง เวลาเล่น file จะเข้าที่ตัวหนังเลยดังนั้นจึงไม่ติด CENEVIA 100%
ผมลองดู Amazing Spiderman , Dark Knight Rises  ก็ผ่านฉลุยครับไม่มีปัญหาใดๆ
สุดท้ายเพื่อตัดปํญหาผมเลยต่อ HIMEDIA ตรงไปที่ AMP YAMAHA เลยไม่ต้องไปยุ่งกับเจ้า 103 ปรากฏว่า
ภาพและเสียงออกมาได้ชนิดที่เรียกว่าไม่น่าเชื่อว่าเจ้า HIMEDIA ที่ราคาค่าตัวไม่กี่พันกลับให้เสียงออกมาได้ดีมาก
เสียงออกมาระบบ DTS-HD , True-HD happyมากๆครับ
ตอนนี้ผมเลยใช้ HIMEDIA ต่อตรงเพื่อดู File ISO  3D อย่างเดียวเลย
ส่วน file full-rip ก็ใช้ดูผ่าน docking แล้วเสียบเจ้า USB ผ่านเข้าด้านหน้าของ OPPO 103
สำหรับ file mkv บางเรื่องที่มีปัญหาก็ใช้ DUNE H1 เล่นแทนแล้วต่อ HDMI เข้าช่องด้านหลัง OPPO 103
ตอนนี้น่าจะลงตัวสุดแล้วครับ

ถูกต้องแล้วครับ ภาพและเสียงถ้าไม่มีความจำเป็นจริงๆ
เล่นแบบต่อตรงๆ น่าจะดีกว่าแบบต่อพ่วงกันหลายๆตัวแน่นอนครับ ;)

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 17 มกราคม, 2013, 10:46:05 AM »
ขอแชร์เรื่อง 3D หน่อยครับ โดยปรกติแล้วผมเป็นคนที่ดูหนัง 3D ไม่ได้เลยเวลามีงานเครื่องเสียงทีไรก็มักจะเข้าไปดูกับเขาทุกทีทุก brand
 ไม่เกิน 15 นาที ก็เรียบร้อย ปวดหัวทุกที ตอน AE 7000 ออกใหม่ๆก็ลองไปนั่งดูก็ไม่ผ่าน ยิ่งดู 3D แล้วเปิด Subtitle ไปด้วย จบเลยครับ
ทุกๆคนจะบอกว่าถ้าดู 3D ห้ามเปิด Subtitle เด็ดขาดให้ดูเป็นเสียงไทยไปเลย ตัดปัญหา
แต่หลังจากที่ผมได้ AE 8000 มา ดู 3D ไปหลายเรื่องแล้ว ยังไม่มีอาการ ใดๆเลย แถมทุกเรื่อง
ยังเปิด Subtitle ด้วย ผมว่าน่าจะมีผลมาจากแสงรอบๆข้างและระยะการนั่งดูด้วย AE 8000 ตอบโจทย์
ในการดู 3D ได้ยอดเยี่ยมมาก ใครมีปัญหาในการดู 3Dลองดู AE 8000 ดูนะครับ
 ตอนนี้ใช้ไป 64 ชั่วโมงแล้ว รอครบ 100 ชั่วโมงเมื่อไหร่ จะทำการ  Calibrate ภาพอีกทีครับ

ยินดีด้วยครับ
ผมเองก็ใช้ AE8000 อยู่ตอนนี้ก็ค่อนข้าง HAPPY กับการดูหนัง 3D มากๆครับ O0
เปลี่ยนอีกทีคราวนี้สงสัยอีกยาวรอ 4K ทีเดียวเลย ไปเห็นกับตามาแล้ว4K
ภาพคมชัดกว่า 1080p มากๆทิ้งกันไกลเลยทีเดียว :cry2

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 19 มกราคม, 2013, 04:38:52 PM »
ในที่สุดก็ทนไม่ไหวขอปล่อย  DUNE smart H1 กับ Himedia HD910B ก่อนละกัน
ว่าจะไปถอย DUNE BASE 3D มาใช้แทน

ห้องดูหนังล่าสุดครับ

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 06:49:56 PM »
เสียดาย oppo 103 มากแต่ติดปัญหาตรงที่เวลาผมไม่อยู่บ้านเด็กๆเปิดกันไม่เป็นเลย
เนื่องจากเครื่องเล่นเยอะเกินในที่สุดเลยต้องตัดใจขายทั้งหมดแล้วหันไปคบกับเจ้า
 DUNE BASE 3D แทน

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 08:41:51 AM »

ไปหมดแล้วครับ เหลือแต่ AMP ตัวเดียว รอ DUNE BASE 3D มาส่งครับ

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2013, 07:50:25 PM »

มาแล้วครับ DUNE BASE 3D โทรสั่งปุ๊บมาส่งปั้ม เพิงรู้ว่าคุณ BOY คนขาย บ้านอยู่ใกล้ๆกัน

แกะกล่องออกมาดูหน้าตาสวยดีครับ

วางซ้อนบน YAMAHA ได้พอดีเด๊ะ

ช่องใส่ HDD เห็นว่าใส่ได้เลยโดยไม่ต้องปิดเครื่อง

แต่ผมว่าปิดเครื่องก่อนใส่ HDD ดีกว่า

remote หน้าตาเหมือนเดิมไม่มีไฟเรืองแสงแต่ไม่เป็นไร จำปุ่มได้หมดแล้ว

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2013, 10:09:55 AM »
หาอะไรมาวางให้เกิดช่องว่างระหว่าง ยามาฮา กับ ดูน ครับ         เดี๋ยวยามาฮาไม่มีที่ระบายอากาศ จะร้อนครับ :cry2
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ MAXXX77

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2013, 06:34:39 PM »
คุณภาพของภาพและเสียงของ base 3d เป็นไงมั่งครับ สนใจอยู่เหมือนกัน

เทียบกับ oppo103 ต่างกันเยอะไหมครับ

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2013, 10:08:51 AM »
ตอนแรกที่เปลี่ยนมาใช้ DUNE BASE 3D ก็ทำใจไว้ล่วงหน้าแล้วครับว่าคุณภาพของภาพและเสียงจะต้อง
drop ลงไปมากเนื่องจากเคยใช้ DUNE SMART H1 กับ OPPO 103 ภาพและเสียงต่างกันอย่างคนละชั้น
แต่พอได้ลองเจ้า DUNE BASE 3D แล้วทึ่งไปเลย คุณภาพของเสียงไม่ได้ต่างจาก OPPO เท่าไหร่เลย
ลองเทสเรื่อง the dark knight ทำเอาผมกับคุณ boy คนขายตะลึง กับคุณภาพของเสียงที่คับห้องจริงๆครับ
แถมด้านภาพผมกับมีความชอบในภาพของ DUNE BASE 3D มากกว่า OPPO 103 เสียอีกรู้สึกว่าภาพดูอิ่ม
มีนำหนักมากกว่า 103 ครับ แถมขั้นตอนการใช้ก็สะดวกไม่ยุ่งยาก พอใจมากๆเลยครับ หลังจากลองเทสเรียบร้อย
คุณ boy แกลองขอเทสเครื่อง HD อีกตัวบอกว่าอยากลองเสียงว่าแล้วก็เอาเจ้า Kaiboer K810i ออกมาจากกระเป๋า
ลองเทส ฉากเดียวกัน เรื่องเดียวกัน แต่ไหงห่างกันลิบลับ ด้านภาพ DUNE BASE 3D ได้นำหนักของสีและภาพได้ดีกว่า
แต่ด้านเรื่องเสียงห่างกันหลายขุม เสียงเจ้า Kaiboer K810i บางลงไปมากความกระหึ่ม โอบล้อม บรรยากาศหายไปหมด
ลองอยู่สักพักเทียบไปมา สรุปว่าเก็บกลับเถอะ

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2013, 11:34:07 AM »
ตอนแรกที่เปลี่ยนมาใช้ DUNE BASE 3D ก็ทำใจไว้ล่วงหน้าแล้วครับว่าคุณภาพของภาพและเสียงจะต้อง
drop ลงไปมากเนื่องจากเคยใช้ DUNE SMART H1 กับ OPPO 103 ภาพและเสียงต่างกันอย่างคนละชั้น
แต่พอได้ลองเจ้า DUNE BASE 3D แล้วทึ่งไปเลย คุณภาพของเสียงไม่ได้ต่างจาก OPPO เท่าไหร่เลย
ลองเทสเรื่อง the dark knight ทำเอาผมกับคุณ boy คนขายตะลึง กับคุณภาพของเสียงที่คับห้องจริงๆครับ
แถมด้านภาพผมกับมีความชอบในภาพของ DUNE BASE 3D มากกว่า OPPO 103 เสียอีกรู้สึกว่าภาพดูอิ่ม
มีนำหนักมากกว่า 103 ครับ แถมขั้นตอนการใช้ก็สะดวกไม่ยุ่งยาก พอใจมากๆเลยครับ หลังจากลองเทสเรียบร้อย
คุณ boy แกลองขอเทสเครื่อง HD อีกตัวบอกว่าอยากลองเสียงว่าแล้วก็เอาเจ้า Kaiboer K810i ออกมาจากกระเป๋า
ลองเทส ฉากเดียวกัน เรื่องเดียวกัน แต่ไหงห่างกันลิบลับ ด้านภาพ DUNE BASE 3D ได้นำหนักของสีและภาพได้ดีกว่า
แต่ด้านเรื่องเสียงห่างกันหลายขุม เสียงเจ้า Kaiboer K810i บางลงไปมากความกระหึ่ม โอบล้อม บรรยากาศหายไปหมด
ลองอยู่สักพักเทียบไปมา สรุปว่าเก็บกลับเถอะ

ยินดีด้วยครับ

เปลี่ยนจากเครื่องเล่น 3 เครื่อง เหลือเป็นเครื่องเดียว ก็เป็นการประหยัดเงินไปได้มากครับ
หลักๆถ้านำไปเล่นไฟล์หนังซะส่วนใหญ่ ไม่ได้เน้นเล่นแผ่นบลูเรย์
DUNE BASE 3D ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่คุ้มค่าน่าเล่นอีกตัวนึงครับ

บางอย่างของที่มาราคาต่างกันแบบเท่าตัว ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณภาพจะต่างกันแบบเท่าตัวไปด้วยเสมอไปครับ
โดยเฉพาะเรื่องภาพบางรุ่นต่างกัน3-5% ราคาต่างกันเป็นแสนก็มีครับ :)

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 08:59:20 AM »
มีปัญหาเสียง HD กระตุกครับ ต้องเข้าไปที่ setup ปิดเสียง HD ถึงจะหาย เป็นหลายเรื่องเสียด้วย ที่ลองๆมี battleship / lockout / MIB3 / The hole
อีกหลายเรื่องเห็นมี review ของเมืองนอก แต่แปลกใจจังทำไมในไทยไม่เห็นมีใครออกมาพูดเรื่องนี้กัน คงต้องรอให้ทาง sigma แก้ปัญหาเรื่อง firmware
ตัวใหม่เสียก่อน ไม่รู้เมื่อไหร่ 

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2013, 09:33:00 AM »
ปรับชั้นจัดวางเครื่องใหม่ตามคำแนะนำ ขอบคุณ barber000777 มากครับ 
ปรากฏว่าพอใช้ดู  DUNE BASE 3D ก็มีช่องเสียบ HDMI หน้าและหลังเหมือน OPPO 103
เอาไว้ต่อ docking เพื่อต่อ HDD ได้อีกลูก เป็นเรื่องละสิครับเพราะเพราะที่แรกคิดว่าคงไม่ได้ใช้
เจ้า docking แล้วเลยแถมให้กับน้องที่มาซื้อ OPPO 103 ไป เดือดร้อนต้องโทรกลับไปหาน้องเขา
ว่าได้ใช้หรือไม่ถ้าไม่ใช้จะขอซื้อคืน โชดดีน้องเขาดูแต่แผ่นเลยไม่ได้ใช้ เลยคืนให้ ไม่คิดเงิน
แถมยังเสียเวลานั่งรถไฟฟ้ามาคืนให้อีก เลยซื้อ โดนัท krispy kreme ตอบแทนน้ำใจไป 1 กล่อง
ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้เลยใช้ docking เสียบดูเป็น 3D สะดวกมากๆครับ ด้านเสียงเป็นรอง
OPPO 103 อยู่บ้างแต่ไม่มาก รับได้ครับ

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2013, 07:52:27 PM »
ข่าวดีครับ ล่าสุด Dune HD Base 3D ได้ออก Firmware ใหม่มาแล้วครับแก้อาการเสียง DTS-HDMASTER กระตุก
ผมเข้าไป UP มาแล้วอาการเสียงกระตุกไม่มีแล้ว ใครเป็น สาวก DUNE รีบเข้าไป โหลดกันได้แล้ว
ทำเองได้ง่ายๆไม่ยากแต่ต้องอัพ 2 ครั้งนะครับ เดิมๆเครื่องจะมาเป็น version b3
เราต้องอัพเป็น version b4 ก่อน restart แล้วค่อยอัพเป็น version b5 อีกทีก็เรียบร้อย
ผมทำ link ไว้ให้ เข้าไปทำตามได้เลยครับ เครดิตยกให้ LENNSHOP ขอบคุณมากๆครับ
http://www.thaidune.com/forum/index.php/topic,50.0.html
พอ UP เสร็จเครื่องจะโชว์หน้าตาอย่างนี้ครับ

ขอให้มีความสุขกับการดูหนังนะครับทุกๆท่าน

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2013, 07:47:55 PM »
ของเล่นใหมครับ android tv มาเปลี่ยน TV เครืองเก่าให้เป็น SMART TV กันดีกว่า

ตัวนี้ซื้อมา 3,800 ครับ

มีสาย HDMI กับ keyboard ซึ่งตัวนี้ทำหน้าที่เป็น mouse wireless ด้วย

ด้านหลังมีช่องต่อสาย LAND กับ  HDMI ใช้ WIFI ได้แต่ผมว่าต่อ LAND เสถียรกว่า

ด้านข้างไว้เสียบ keyboard wireless กับ mouse wireless ครับ

ด้านหน้าดูเรียบๆสวยดีครับ

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 06:49:03 PM »
หน้าตาของ android tv

APP เพียบ ลืม TV แบบเดิมๆไปได้เลย ทั้งหมดฟรีครับไม่ต้องเสียเงิน

ทีเด็ดอยู่ที่ตัวนี้ครับอยากได้ต้องจ่ายเพิ่มปีละ 3,500

มีหมวดให้เลือกด้วย

ก่อนเข้าดูต้องใส่ Password ก่อน กันเด็กๆดู Lock ไว้แต่ช่อง adult ครับที่เหลือลุยโลด

มีหนังใหม่ๆ up date ทุกวัน

มีทั้งหนังโรง series เกาหลี จีน เพียบ

หมดยุคซื้อแผ่นกันละคราวนี้

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 09:43:50 AM »
 like like like

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 21 เมษายน, 2013, 03:28:53 PM »
UP ลำโพง SURROUND เสียหน่อยเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด 
ชอบ design แบบนี้ครับหามานานในที่สุดก็ตัดสินใจเลือก
 JBL L820  ใช้ทั้งหมด 4 ตัวครับ

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 22 เมษายน, 2013, 08:08:30 AM »
ติดตั้งเรียบร้อย

มุมด้านขวา

ด้านซ้าย

หน้าตรงครับ 

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 22 เมษายน, 2013, 06:30:06 PM »
เสียงห้องพี่ตู่ อารมย์ บรรยากาศ เข้าถึงสุดๆ  ยอดเยี่ยมๆ O0 O0 O0

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 27 เมษายน, 2013, 01:59:14 PM »
วันก่อนได้ใช้บริการปรับ setup เสียงของคุณ harts ประทับใจมากๆครับ บรรยากาศเสียงโอบล้อมดีมากดูหนังสนุกสุดๆเลยครับ
ยอดฝีมือจริงๆครับ ตอนนี้เลยมีปัญหาใหม่ คงต้องเปลี่ยนลำโพงคู่หน้าให้รับกับระบบเสียหน่อย

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 29 เมษายน, 2013, 11:44:57 AM »
ถึงเวลาบอกลาคู่เก่า JBL L112 คู่นี้เสียงดีมาก

JBL L890 เข้า set กับคู่ surround

สูงกว่าคู่เก่ามาก ดีทีจัดวางแล้วไม่บังจอ

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 08:23:13 PM »
ถึงเวลาบอกลาคู่เก่า JBL L112 คู่นี้เสียงดีมาก

JBL L890 เข้า set กับคู่ surround

สูงกว่าคู่เก่ามาก ดีทีจัดวางแล้วไม่บังจอ

Wowww :o

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2013, 08:06:48 PM »
หลังจากเปลี่ยนเป็น L890 ได้ไม่นานก็ทนคิดถึงเสียงของตัวเก่าไม่ไหว
เลยต้องขาย L890 ออกไป แล้วไปควานหา ตัวเก่ากลับมาเหมือนเดิม

โดนไปหลายดอก กว่าจะได้รุ่นเดิม JBL L112  ไม่เปลี่ยนอีกแล้วครับ เข็ดจนตาย

เปลี่ยน สาย sub เป็น Furutech FA-220 ตามคำสั่ง คุณ harts

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2013, 06:22:56 PM »

ขยับลำโพง SURROUND หลังออกเนื่องจากของเดิมชิดกันเกินไป

เห็นออกใหม่ราคาถูกดีเลยเอาซะหน่อย แต่ก็ไม่รู้จะซื้อมาทำไม ทั้งบ้าน มีแผ่น BD อยู่แค่ 2 แผ่น แถมไม่เคยดูอีก 555

รุ่นใหม่เปิดมางงเลย ไม่มีหน้าจออะไรเลย ดีอย่างไม่มีแสงกวนตา
ตัว dune base 3d ต้องเอา กำมะหยี่ดำมาปิดไว้เพราะมีแสงออกมากวนตา

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2013, 09:55:30 AM »

ในที่สุดก็มาถึงเสียทีหลังจากรอคอยมาเป็นเดือน
สุดยอดเครื่องเล่น HD CEN.GRAND 5i AD
เครื่องนี้รับมาเป็นเครื่องแรกเลย ที่เหลือรอเช็คความเรียบร้อย
ทำกล่องให้ใหม่  เอาภาษาจีนออก แล้วค่อยทยอยส่ง

เปิดกล่องออกมา กล่องกระดาษคุณภาพแย่ โฟมหนามาก

อุปกรณ์ที่ให้มา
-คู่มือภาษาจีน
-รีโมท ไม่ยักให้ถ่านมาด้วยแฮะ
-สาย MDMI เส้นเดียว แต่มี HDMI 2 ช่อง
-สาย AC

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2013, 10:03:39 AM »

หน้าตาเต็มๆของ CEN.GRANG 5i AD เรียบหรู ดูดีมีคลาสมาก
ชอบเพราไม่มีหน้าจอให้เกิดแสงแยงตาเวลาดูหนัง

ด้านหลัง ภาษาจีนเพียบ มีปุ่มพลาสติกกันฝุ่นให้ด้วย

รีโมทดูสวยดีแต่เสียดายไม่มีไฟ ไม่เรืองแสง

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2013, 10:26:23 AM »

วางแล้วขนาดตัวพอๆกับ AMP YAMAHA เลย
เทียบกับ DUNE BASE 3D คนละไซด์เลยครับ

พอเริ่มลองเทสก็ได้เรื่องเลยเสียง HD ไม่ออก ผมต่อสาย MDMI ตามคู่มือ
A ไป AMP  B ไป projector  เข้าไปปรับที่เครื่องอยู่ตั้งนานก็ไม่ได้
เดือดร้อนผู้รู้อีกหลายคนที่โดนผมโทรถาม ยังไงก็ไม่ได้ เริ่มเซ็ง
สุดท้ายลองโทรหาคุณปอยที่ DIGILIFE ได้คำตอบว่าให้ลองสลับสาย HDMI  A กับ B ดู
เห็นเคยมีคนบอกปัญหานี้เหมือนกัน  พอสลับ สาย โป๊ะเชะครับ เสียง HD มาเต็มๆ
โดยเฉพาะเสียง surround โอบล้อมด้านหลัง ที่ไม่เคยได้ยินจาก DUNEเลย ชัดเจนมาก
ผมเลยสงสัยว่าคู่มือมันผิด เป็นอย่างนี้ทุกเครื่อง หรือมันต่อผิดเครื่องผมเครื่องเดียวหว่า

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2013, 01:14:51 PM »

วางแล้วขนาดตัวพอๆกับ AMP YAMAHA เลย
เทียบกับ DUNE BASE 3D คนละไซด์เลยครับ

พอเริ่มลองเทสก็ได้เรื่องเลยเสียง HD ไม่ออก ผมต่อสาย MDMI ตามคู่มือ
A ไป AMP  B ไป projector  เข้าไปปรับที่เครื่องอยู่ตั้งนานก็ไม่ได้
เดือดร้อนผู้รู้อีกหลายคนที่โดนผมโทรถาม ยังไงก็ไม่ได้ เริ่มเซ็ง
สุดท้ายลองโทรหาคุณปอยที่ DIGILIFE ได้คำตอบว่าให้ลองสลับสาย HDMI  A กับ B ดู
เห็นเคยมีคนบอกปัญหานี้เหมือนกัน  พอสลับ สาย โป๊ะเชะครับ เสียง HD มาเต็มๆ
โดยเฉพาะเสียง surround โอบล้อมด้านหลัง ที่ไม่เคยได้ยินจาก DUNEเลย ชัดเจนมาก
ผมเลยสงสัยว่าคู่มือมันผิด เป็นอย่างนี้ทุกเครื่อง หรือมันต่อผิดเครื่องผมเครื่องเดียวหว่า

เครื่องดูใหญ่ดีจัง  DUNE ดูตัวเล็กไปเลย นานๆจะได้เห็นเครื่อง hd player ใหญ่ๆขนาดนี้ดูไฮเอนค์จริงๆครับ :)

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2013, 05:59:27 PM »
 CEN.GRAND 5i AD ตัวใหญ่ จริงๆ    เหมือน เครื่องBD มากกว่า เครื่อง HD 0)]
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2013, 03:13:11 PM »
หลังจากได้ใช้ CEN.GRAND 5i-AD ต้้องบอกเลยว่าสุดยอดจริงๆครับ ทั้งภาพและเสียง
ด้านภาพกิน HD PLAYER ทุกตัวที่เคยใช้มาอย่างไม่มีข้อกังขา ผมว่าไม่ต่างจาก oppo-103
ย่ิงได้หมออี๊ดมาปรับภาพให้ด้วยยิ่งไปกันใหญ่ ภาพสวยดูเป็นธรรมชาติมากๆ แยกแยะรายละเอียดของภาพได้ดีมากๆ มองเห็นอารมณ์ของฉากที่ผู้กำกับต้องการสื่อให้เรารู้ถึงความรู้สึกได้อย่างชัดเจนแสงเงาของภาพ ผ้าม่าน แจกัน ภาพวาด ใบหน้า โดยเฉพาะ เวลาในฉากนั้นๆ เช้า สาย บ่าย เย็น แสงแดด ในแต่ละช่วงเวลา ต่างกันอย่างชัดเจน ไฟสปอร์ตไลท์มี่กี่จุดแสงส่องเข้ามาทางด้านไหนบ้าง ในฉากเดียวกันมีทั้งแสงแดดกลางแจ้งแดดในที่ร่ม จุดที่ไม่โดนแดดและมุมมืด มีมิติสุดๆเลยครับ ยิ่งฉากแดดตอนกลางวันเปรี้ยงๆ นั่งดูอยู่ยังรู้สึกแสบผิวเลยครับทั้งๆที่นั่งดูอยู่ในห้องแอร์ก็เย็น 555  แตกต่างกันอย่างชัดเจนมากๆระหว่างก่อนและหลัง Calibrate ภาพ ตอนเปลี่ยนสาย HDMI ก็ได้ความรู้สึกที่ว่าสีสวยขึ้น แจ่มขึ้น แต่มันไม่ได้เรื่องอารมณ์และมิติของภาพเลย ฟันธงเลยว่าถ้าเลือกระหว่างเปลี่ยนสาย HDMI กับ Calibrate ภาพ ผมว่าเลือกให้หมออี๊ดมา Calibrate ภาพดีกว่าครับ คุ้มค่ากว่าเยอะ แต่ถ้าทำได้ทั้ง 2 อย่างยิ่งสุดยอด
     ด้านเสียงไม่ด้องพูดถึงทิ้ง Dune base 3D  แบบไม่เห็นฝุ่นกระจุยไปหลายช่วงตัว
oppo 103 ที่ว่าแน่ๆ ผมว่าดีกว่า Dune เยอะ แต่ว่ายังต้องหลบเมื่อพบ CEN.GRAND
ยิ่งได้คุณ hart มาปรับsetupเสียงด้วยแล้วยิ่งไปกันใหญ่ นี่ขนาดมาปรับกับเครื่องdune นะครับ
ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 5i-AD ยังไม่ได้มาปรับ เซ็ทเสียงเพิ่มเติม เสียงยังสุดยอดไปเลย ขนาด System ของผมธรรมดา ไม่ใช่ HIEND เสียงยังมาเต็ม บรรยากาศ โอบล้อมสุดๆ ขนาดดูหนังเก่าๆที่เคยดูไปแล้วก็ได้พบกับเสียงหลายๆเสียงหลายๆมุม ที่ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย มีมาอีกเพียบ แม่จ้าว ตอนนี้ดูหนังมีความสุขสุดๆทั้งภาพและเสียง ขนาดหนังไม่ค่อยสนุก แต่เจอบรรยากาศของเสียงก็สนุกแล้วครับ ยิ่งถ้าไปเจอหนัง Action  หนุกๆด้วยแล้ว ยิ่งไปกันใหญ่ ลุ้นกันมันส์  เหมือนเข้าไปเล่นกับเขาด้วย  กว่าจะจบเล่นเอาเหนื่อย  ใครมีชุด home แล้วยังไม่ได้มืออาชีพดีๆมาปรับ setup เสียง ผมว่าคุณกำลังเสียโอกาศครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2013, 03:32:22 PM »
ยินดีด้วยครับ  O0

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2013, 10:16:19 PM »
สุดยอดมาก รีวิวซะจนเห็นภาพเลย
ว่าวๆต้องขอไปเยี่ยมชมบ้างครับ
ผมแอบสั่งไปแล้วเครื่องนึงเหมียนกัน
รอๆๆ อิๆ

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2013, 08:19:35 AM »
มีโอกาสขอไปฟังบ้างนะครับ  :wiggle

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2013, 08:47:26 AM »
Wow สุดยอดครับระดับมืออาชีพไปปรับให้ทั้งนั้น

O0 O0 O0

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2013, 06:48:02 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ยินดีต้อนรับเสมอครับคุณนัท

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2014, 09:53:38 AM »

หยุดมานานตอนนี้เริ่มขยับบ้างแล้วครับ

หลังจากใช้ AVR มานาน ตอนนี้ เอา powerมาเสริมครับ

เลือกอยู่หลายตัวสุดท้ายมาจบที่ ANTHEM MCA 50 ชอบหน้าตามาก เรียบหรู ไม่มีปุ่มเยอะเกะกะลูกตา

สาย AC ที่เอามาเสริมทัพ ใช้  PALIC AC-6000 หัว Furutech

เสียงที่ได้ตอนนี้มาเต็มกว่าเดิมมาก รอ burn สักพัก ว่าจะขยับไป PRE / PRO กำลังดู YAMAHA  cx-a5000 กับ Marantz AV8801  อยู่ครับ

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 25 มกราคม, 2015, 08:29:43 PM »

ถึงเวลา UP ลำโพงเสียหน่อย

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 26 มกราคม, 2015, 12:36:00 PM »
อู้วววว!!ชุดลำโพงสุกี้mkทั้งset c)

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 26 มกราคม, 2015, 12:42:20 PM »
รอชมอยู่ครับ MK SOUND IN HOME CINEMA ROOM

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2015, 10:27:02 PM »
หลังจากที่รอคอยมานานในที่สุด ขายึดลำโพงก็มา

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2015, 10:28:28 PM »
ทั้งหมด 7 ชุด