ผู้เขียน หัวข้อ: Accuris ระบาดถึงนครศรี ฯ แล้วครับ  (อ่าน 1359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Accuris ระบาดถึงนครศรี ฯ แล้วครับ
« เมื่อ: 21 กันยายน, 2010, 09:35:08 PM »
เอาเป็นว่า ทำการบ้านมาพอสมควร หลังจากสอบถามทราบว่ามี Muses  12 นิ้ว  ตัวเดียวโดด ๆ  ตัดสินใจนั่งเครื่อง ไป-กลับ เพื่อยลโฉม ไปถึงห้องของ IAV ตัดสินใจสู่ขอจ่ายสินสอด คุณโก้จัดแอมป์ รุ่น 1500 ให้ รุ่งเช้าของถึงนคร ฯ ต้องเกณฑ์พวกช่วยกันแห่ เพราะหนักกกก....มากกกก..

ได้รับคำแนะนำ (ทางโทรศัพท์)จากคุณโก้ จนติดตั้งเสร็จ  แต่ไม่เรียบร้อย เนื่องจาก สไปค์(ขาตู้)ที่ให้ไปไม่ตรงรุ่นต้องเปลี่ยนใหม่ จึงไม่ได้ใส่ใจในรายละเอียดอื่นมากนัก
รอพร้อมก่อน

ช่วงนี้ตั้งใจ้เพียงให้กรวยได้ขยับเพื่อเบิร์นให้ได้ที่ก่อน

คุณโก้บอกว่าอย่าเพิ่งใจร้อนกับน้องเขามากนัก ค่อย ๆ และค่อย ๆ

เปิดได้ประมาณ 5 ชั่วโมง เสียงพัดลมแอมป์ที่ดังค่อนข้างมากอยู่แล้ว แต่อยู่ในระดับที่รับได้ ดังมากข้ึนอีกเป็นจังหวะ จึงปิดเครื่องโทร.หาคุณโก้

ต้องส่งแอมป์กลับไปแก้ไขครับ คุณโก้บอกว่าจะโมพัดลมให้

ตอนนี้ให้น้องเค้ายืดเส้นยืดสายกับแอมป์อื่นไปก่อน รอคู่แท้กลับมา - เหงาทั้งซับทั้งคนครับ

ตั้งใจไว้ว่า อีกเดือน-ตามที่คุณโก้บอก ตัวใหม่จะเสร็จ
จะมีมือที่สามมาแทรก คือ DSP แต่จะพาน้อง Mu 12 นิ้วมาเป็นเพื่อนด้วย

ปัญหาอยู่ที่ค่าสินสอดครับ   หยอด หยอด หยอด กระปุก

เพิ่งทราบเมื่อวานว่า  Muses ของ Accuris ตัวนี้ไม่ใช่ตัวแรกที่ย้ายภูมิลำเนาไปอยู่นคร ฯ  รุ่นพี่เดินทางมาก่อนบ้างแล้ว

ผมควานหาเจอแล้ว  เดี๋ยวจะไปนับญาติครับ

NEON

ปรีชา อังศุชวาลวงศ์

pcun@thaimail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...