ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ ระหว่ง PANA BD60 กับ BD85 แตกต่างกันมากหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2436 ครั้ง)

ออฟไลน์ JumboA'2514

ผมใช้งาน PNAN BD60 อยู่ครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น PANA BD85  มีส่วนที่แตกต่างกันมากหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน, 2010, 09:53:53 PM โดย JumboA'2514 »

Re: PANA BD60 vs BD85
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กันยายน, 2010, 09:23:57 PM »
ไม่ทราบว่ามีใคร ใช้ PANA BD85 บ้างครับ

แหะๆ สงสัยมาผิดที่  :-\ ต้องขอโทษด้วยครับที่รบกวนเวลาครับ

ออฟไลน์ Prasert

อย่าคิดอย่างนั้นซิครับ บางทีคำถามไม่มีคำตอบ อาจเป็นเพราะสมาชิกเค้าไม่ได้เล่นกัน เลยตอบไม่ถูกมากกว่า ที่นี่มีแต่คนมีน้ำใจกันทั้งน้านเลย

60 ผมเคยเล่น ส่วน 85 เกือบได้เล่น แต่เบื่อไฟ 110 เลยเลิกความตั้งใจออกไป แต่น้องสาวที่เมืองนอกเล่นแทน ได้ข่าวว่า อ่านแผ่นเร็วขึ้นจากเดิมครับ ส่วนภาพ ผมว่าไม่ได้เปิดจอใหญ่ คงมองออกลำบากนิดนึงครับ แต่ภาพ Panasonic สวยสดใสเป็นทุนอยู่แล้ว ส่วนเสียง 60 ผมเฉยๆ แต่เข้าใจว่า 85 น่าจะแจ่มกว่านิดหน่อยครับ

แหะๆ สงสัยมาผิดที่  :-\ ต้องขอโทษด้วยครับที่รบกวนเวลาครับ

อย่าคิดอย่างนั้นซิครับ บางทีคำถามไม่มีคำตอบ อาจเป็นเพราะสมาชิกเค้าไม่ได้เล่นกัน เลยตอบไม่ถูกมากกว่า ที่นี่มีแต่คนมีน้ำใจกันทั้งน้านเลย

60 ผมเคยเล่น ส่วน 85 เกือบได้เล่น แต่เบื่อไฟ 110 เลยเลิกความตั้งใจออกไป แต่น้องสาวที่เมืองนอกเล่นแทน ได้ข่าวว่า อ่านแผ่นเร็วขึ้นจากเดิมครับ ส่วนภาพ ผมว่าไม่ได้เปิดจอใหญ่ คงมองออกลำบากนิดนึงครับ แต่ภาพ Panasonic สวยสดใสเป็นทุนอยู่แล้ว ส่วนเสียง 60 ผมเฉยๆ แต่เข้าใจว่า 85 น่าจะแจ่มกว่านิดหน่อยครับ

แหะ ๆ ผมอาจจะใจร้อน ไปหน่อย ต้องขอโทษ ครับ นำ้ใจเพียงนิด ก็ทำให้ชีวิต สดชื่นครับ  Y]

เมื่องก่อน ผมใช้  PNAN  DMP-BD60 กับ PANA Plasma P42G10 แล้วเปลี่ยนเป็น P50V20 ครับ กำลัง Burn อยู่ครับ
ก็เลย หาแนวร่วม ที่ใช้ PANA ครับ แต่สงสัย มีคนใช้น้อย
PANA DMP-BD85 มีขายในไทยแล้วนี่ ครับ น่า จะเป็นไฟ 220 นะครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
ผมไม่เคยใช้ 85  แต่เดาและขอเป็นเพื่อนคุย ผมว่ามันคงไม่ได้ทิ้งกันไกล เท่ากับที่คุณเปลี่ยนจอ  ได้จอมาดีอยู่แล้ว  ทำไมไม่รอ oppo 93  เดือน พฤศจิการยน   หรือ oppo 83 พวกโมเทพ ๆ ทั้งหลายที่กำลังทยอยขาย อ่ะ คับ   เพราะราคา ของ 85 ออกมาก็ไม่ค่อยถูกนี่คับ

ออฟไลน์ ICE

ที่คุณ Prasert  พูดถึงคงเป็นรุ่น BD80 ที่ตอนนั้นไม่มีขายในไทย แต่มีคนเอาจากอเมริกาเข้ามาเล่น

ส่วน BD85 ที่พานาไทยขายอยู่ คงไม่อยู่ในกระแสเหมือน OPPO BDP-83 ที่คนแถวนี้เล่นกันน่ะครับ

ออฟไลน์ Prasert

จริงๆผมสนใจ 85 ตั้งแต่ออกขายที่อเมริกาใหม่ๆเลยครับ สมัยนั้นเมืองไทยยังไม่มีวี่แววมาจะนำมาขายเลย เพิ่งรู้วันนี้เองว่าบ้านเราก็มีขาย เพราะไม่ได้ติดตามเครื่องเสียงมานานมากแล้ว

ที่คุณ Prasert  พูดถึงคงเป็นรุ่น BD80 ที่ตอนนั้นไม่มีขายในไทย แต่มีคนเอาจากอเมริกาเข้ามาเล่น

ส่วน BD85 ที่พานาไทยขายอยู่ คงไม่อยู่ในกระแสเหมือน OPPO BDP-83 ที่คนแถวนี้เล่นกันน่ะครับ

OPPO 93 หน้าตาถูกใจอย่างแรง ไม่รู้ว่าราคาจะ เท่าไร หนอ  0)]

ออฟไลน์ tay3

:secret ไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะชุดหัวอ่านและเมนบอรด์ก็ตัวเดียวกัน แค่เสริมของเล่น ชุด 5.1 เอ้าท์ อันนี้ไม่จำเป็นเลย และเน็ททีวีด้วย อิๆๆ สุดท้ายแล้วแต่ความรู้สึก แต่ใส้ในนี้เหมือนกันเด๊ะ ยืยยัน ข้อมูลนี้ได้มาจากช่าง0ของเค้าเอง