ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากห้องเล็กๆๆที่เมื่อง ชล  (อ่าน 225610 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: ฝากห้องเล็กๆๆที่เมื่อง ชล
« ตอบกลับ #557 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 07:33:48 PM »
ไปฟังชุดใหม่ห้องพี่ประยูรมา เสียงดีจัง ดีจริงๆ นะครับ  :headphone

« ตอบกลับ #556 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 03:38:46 PM »
ล่าสุด  สรุปจบที่ตัวไหน ครับ    เครื่องเล่นแผ่นเสียง  ครับ  เย้ๆๆ

ได้ข่าวว่าตอนนี้ถอยแผ่นรอแล้วครับ  :)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #555 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2011, 06:49:36 AM »
ล่าสุด  สรุปจบที่ตัวไหน ครับ    เครื่องเล่นแผ่นเสียง  ครับ  เย้ๆๆ
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #554 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2011, 05:55:12 PM »
ห้องนี้คุยแต่เรื่องเข็ม อิอิ  :hehe :hehe :think1 :think1 :think1

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #553 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2011, 04:32:05 PM »
กัวจะเป็นหัวเข็มสั้นๆ ทื่อๆ เสียหละมั้ง

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #552 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2011, 12:15:32 PM »
555  เข็มขุนจิตรพลังม้า ไม่แน่ใจว่ายาวหรือเปล่า   5555

kung

« ตอบกลับ #551 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2011, 11:22:08 AM »
เห็น บอกมาจะมาฟัง  Rega p2   เทพ   ที่ห้องผมที่ชนะ  TW    ด้วยเพลงอาตี้สักมักงกร    เพราะ  หันเข็มเคาะใหญ่    กว่า Tw   ฮิอิฮ ครับ

ไม่ต้องคิดมากเข็มใหญ่ก็ใหญ่หนา.  แต่ให้ดีเข็มต้องยาวด้วยจะได้เสียงออกแนวลึกๆๆๆๆๆ

• kjit
« ตอบกลับ #550 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2011, 06:33:50 AM »
ผมเองคนงบน้อย   หรือไม่มีงบ   ฮิฮิ   ได้หัวพี่ใหญ่  ค้ามาเล่น   หัวแถม   ฮิอฺฮ   แต่  ฟังเพลงไทยดีมากๆๆๆๆ  คนงบน้อย  พี่ใหญ่จัดให้มาใช้   ฮิอ

b3344

« ตอบกลับ #549 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2011, 03:51:49 AM »
แหมขุนจิตร หัวอะไรใหญ่ครับ  555

• kjit
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2011, 07:21:53 PM »
เห็น บอกมาจะมาฟัง  Rega p2   เทพ   ที่ห้องผมที่ชนะ  TW    ด้วยเพลงอาตี้สักมักงกร    เพราะ  หันเข็มเคาะใหญ่    กว่า Tw   ฮิอิฮ ครับ

« ตอบกลับ #547 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2011, 08:25:20 AM »
เห็น  บอกจะเล่น  แผ่นดำครับ      ช่วยจัดหา  แนะนำให้พี่เค้าด่วน    เห็นจะไปฟังห้องคุณ  หมอบอยพรุ่งนี้ครับ เย็นๆๆ   
โอ้วกลับมาจัดหนักเลยครับ  :clap

พี่ประยูรจัดหนัก+ด่วน เหมือนเคยนะครับผม  :showoff :showoff :showoff

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #546 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2011, 08:00:04 AM »
เห็น  บอกจะเล่น  แผ่นดำครับ      ช่วยจัดหา  แนะนำให้พี่เค้าด่วน    เห็นจะไปฟังห้องคุณ  หมอบอยพรุ่งนี้ครับ เย็นๆๆ   
โอ้วกลับมาจัดหนักเลยครับ  :clap

• kjit
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2011, 05:01:25 AM »

« ตอบกลับ #544 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2011, 08:10:21 PM »
ดีใจจังพี่ประยูรจะรีเทิร์นแล้วครับ กลับมาเล่นกันใหม่นะคร๊าบบพี่  c) c) :yahoo :yahoo d_d :drunk
ยินดีต้อนรับการกลับมาของพี่ประยูรด้วยคน ไม่มีพี่เขามันเหงานะ d_d

« ตอบกลับ #543 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2011, 07:26:48 PM »
ดีใจจังพี่ประยูรจะรีเทิร์นแล้วครับ กลับมาเล่นกันใหม่นะคร๊าบบพี่  c) c) :yahoo :yahoo d_d :drunk

« ตอบกลับ #542 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2011, 11:40:08 AM »
0)] 0)] 0)] งามมากครับ

รถหรือผู้หญิงครับ  :secret
DUCATI  0)]

ของพี่เค้าเป็น Kawasaki ครับ แต่รูปร่างคล้ายๆกันครับ   Y] Y]

« ตอบกลับ #541 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 10:33:13 PM »

« ตอบกลับ #540 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 10:52:13 AM »

รถหรือผู้หญิงครับ  :secret

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #539 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 09:19:44 AM »
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #538 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 08:32:42 AM »
ห้องนี้เงียบเหงาจัง ต้องหาอะไรกระตุ้นพี่เค้าหน่อยแระ  :showoff :showoff
สงสัยยังมันส์. กับเจ้าเหลือง คันใหม่ อยู่มั๊ง :drive1

พี่เค้าออกรถสปอต์หรือครับ   งง  สู้ๆๆ

คันนี้ครับ.....  O0

งามแท้ๆ  O0

• kjit
« ตอบกลับ #537 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2011, 07:57:01 AM »
ห้องนี้เงียบเหงาจัง ต้องหาอะไรกระตุ้นพี่เค้าหน่อยแระ  :showoff :showoff
สงสัยยังมันส์. กับเจ้าเหลือง คันใหม่ อยู่มั๊ง :drive1

พี่เค้าออกรถสปอต์หรือครับ   งง  สู้ๆๆ

ชอบๆๆๆๆ   เคยคิดอยากมี  แต่ปัญหาเดียวคือไม่มีตังค์ฮิฮิอ   ที่แน่ๆๆๆยกไม่ขึ้น   ฮิฮ  ขาผมสั่นไป   ฮิอฺอ

สู้ๆๆ

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #536 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 08:12:44 PM »
แถมให้อีกรูปครับ  0)] 0)]

แหมถ้ามีคนซ้อนแบบนี้ จะขี่ลงหลุมบ่อยๆ. ถนนเรียบๆ ไม่วิ่งหรอก

หลุมไหนดีครับพี่ หลุมซ้าย หรือ หลุมขวา ดูแล้วน่าลงทั้งสองหลุมเลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #535 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 07:14:00 PM »

แหมถ้ามีคนซ้อนแบบนี้ จะขี่ลงหลุมบ่อยๆ. ถนนเรียบๆ ไม่วิ่งหรอก

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 05:04:36 PM »

« ตอบกลับ #533 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 04:56:37 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #532 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 03:29:08 PM »

• **
« ตอบกลับ #531 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 01:47:13 PM »

« ตอบกลับ #530 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2011, 01:09:54 PM »

ออฟไลน์ MBALL

« ตอบกลับ #529 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 05:07:51 PM »
หลังจากเปิดบ้าน  พี่เค้าปิดบ้านเลย   จริงหรือ   ?   

พี่เค้าจะออกพรรษา  ถึงเวลาอัพอีกแล้ว   สู้ๆๆๆ

ล่าสุด ทำการบ้าน เปลี่ยนยกชุดครับ  :)

Aerial 20T, Boulder Monoblock ................ ไกลเชียว......  :showoff :showoff
......ว่าจะชวนไปฟังที่โคราชอยู่ แต่กลัวเดี๋ยวกลับมานอนไม่หลับครับ คนที่ไม่หลับน่ะ ผมเองครับ  :sick

ขอติดตามไปสำรวจด้วยคนครับ

« ตอบกลับ #528 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 03:05:02 PM »
หลังจากเปิดบ้าน  พี่เค้าปิดบ้านเลย   จริงหรือ   ?   

พี่เค้าจะออกพรรษา  ถึงเวลาอัพอีกแล้ว   สู้ๆๆๆ

ล่าสุด ทำการบ้าน เปลี่ยนยกชุดครับ  :)

Aerial 20T, Boulder Monoblock ................ ไกลเชียว......  :showoff :showoff
......ว่าจะชวนไปฟังที่โคราชอยู่ แต่กลัวเดี๋ยวกลับมานอนไม่หลับครับ คนที่ไม่หลับน่ะ ผมเองครับ  :sick

• kjit
« ตอบกลับ #527 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2011, 08:23:47 AM »

kung

« ตอบกลับ #526 เมื่อ: 21 กันยายน, 2011, 10:22:34 PM »
  เสาร์กำลังคิดว่าจะไป ไม่รู้มีอะไรให้ทานหรือเปล่าไม่มีไม่ไปดีกว่า  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #525 เมื่อ: 21 กันยายน, 2011, 10:09:35 PM »
เมื่อวานเย็นแวะไปเอาสายไฟมาลองเสียบเล่นดู....ต๊กกะใจ เห็นมอเตอร์ไซด์วิบากสีเหลืองสลับดำป้ายแดงอย่างสวยเลยครับ  Y]
ผมเลยแซวพี่เค้าว่า นี่ Power amp ตัวนึงเลยนะครับ  ;D ;D

สงสัยจะเปลี่ยนแนวซะแระพี่เรา  :cc_scooter :cc_scooter
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน, 2011, 10:13:13 PM โดย Saitosan »

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: 21 กันยายน, 2011, 09:13:26 PM »
น้ำใจเจ้าภาพเหลือล้นเลย    :clap

« ตอบกลับ #523 เมื่อ: 19 กันยายน, 2011, 09:47:00 PM »
ตั้งแต่กลับมา ยังไม่กล้าชั่งนํ้หนักตัวเองเลยนะครับนี่ กัว
ช่วงนี้น้ำหนักผมขึ้นมา 3 กิโลแล้ว  :cry2

« ตอบกลับ #522 เมื่อ: 19 กันยายน, 2011, 07:16:22 PM »
ตั้งแต่กลับมา ยังไม่กล้าชั่งนํ้หนักตัวเองเลยนะครับนี่ กัว

« ตอบกลับ #521 เมื่อ: 19 กันยายน, 2011, 06:39:33 PM »
ขอขอบคุณพี่ประยูรมากๆนะครับ พี่หมอนพ พี่ yai-united และผม จะช่วยแชร์ค่าใช้จ่ายครั้งนี้ด้วยกันนะครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ ยินดีครับ  :headphone d_d d_d

ออฟไลน์ LookBB

« ตอบกลับ #520 เมื่อ: 19 กันยายน, 2011, 11:40:53 AM »
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ =) สนุกมากมาย

• kjit
« ตอบกลับ #519 เมื่อ: 19 กันยายน, 2011, 07:04:38 AM »
มาขอบคูร  พี่ประยูรครับ    และแอบกลับก่อน    ด้วยครับ   สู้ๆๆๆ

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 07:38:36 PM »
ขอขอบคุณพี่ประยูรและครอบครัวที่น่ารัก อาหารอร่อยจริงๆ ผมละเกรงใจมาก แต่เที่ยวหน้าขอไปอีก อ้อห้องพี่ตอนนี้ลงตัวมากทั้งดูหนังฟังเพลง  O0 O0

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 02:16:47 PM »
ขอบคุณพี่ประยูร ท่านผบ. และครอบครัวที่ต้อนรับ อย่างอบอุ่นและอิ่มหนำครับ  :)

สำหรับห้องดูหนังฟังเพลงของพี่นี่ ไม่ต้องบรรยาย สุดยอดอยู่แล้ว  :headphone

« ตอบกลับ #516 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 11:06:02 AM »
เห็นภาพแล้วอยากไปด้วยจริงๆ  :clap

คราวหน้าห้ามพลาดนะครับ พวกเราชาวคณะบูรพา ยินดีต้อนรับ กันเองๆๆ กากี่นั๊งทุกคนครับ  :headphone d_d :drunk

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #515 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 10:53:59 AM »
เห็นภาพแล้วอยากไปด้วยจริงๆ  :clap

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #514 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 10:03:44 AM »
บ้านนี้ อบอุ่น + อร่อย มิเคยเปลี่ยนเลย ....สนุกมากๆๆครับ ขอบคุณพี่ประยูร กับ ครอบครัวมากครับที่ ดูแลทุกคนอย่างดีเลย .. d_d d_d d_d

รวมกับพี่ใหญ่ united, พี่หมอนพ + ตาไซ มันส์ดีๆๆๆ ..... d_d d_d

มาต่อภาค 3 ภาคจบ (ยังกะ Lord Of The Ring ไตรภาคเลยนะเนี่ย)

ออกจากบ้านพี่ประยูรก็มาต่อบ้านคุณ Saitosan ที่นี่ ผบ. สส. ซึ่งกำลังจะมี Sai Junior เร็วๆ นี้ มารอต้อนรับ คณะ กปห ทุกคนไม่พูดพล่ามทำเพลง ตรงรี่ เข้าไปยังห้องดูหนัง เอ๊ย ไม่ใช่ ห้องนั่งเล่น ซึ่งเจ้าของห้องเพิ่งถอย Samsung LED 46 นิ้วตัวใหม่มากันทันทีเพื่อผึ่งพุงกันต่อ อิอิ

บรรยากาศในห้องดูหนังฟังเพลง ซึ่งปัจจุบันเปลี่ยนและอั๊พไปหลายอย่างจากเมื่อครั้งสุดท้ายที่มาเยี่ยมห้องนี้

ภาพนี้จะเห็นว่าพอคุณไซ ฉาพภาพเมนเมนูของหนัง 3D พิเศษ น้องนัทฯ เป็นเด็กที่ไม่กล้าดูต้องรีบยกเอาหนังสือการ์ตูน (โป๊) ขึ้นปีดตา โดยมีคุณวินัยกับน้องบี รีบกอดแข้งกอดขาน้องนัทฯ ว่า อูยส์ดูหนังอะไรเนี่ย ดูไม่ได้ (ดูไม่ได้เพราะไม่กล้าดูนะ ดูไม่ได้พราะ Pioneer 91 ไม่เล่น 3D

วันนี้คุณไซฯ พยายามเล่นหนัง 3D ให้พวกเราดูกัน แต่อด เพราะถูก ผบ. เซ็นเซอร์ เอ้ย ไม่ใช่ เครื่องเล่น Pioneer LX91 ของตาไซ ไม่รองรับไฟล์ 3D เลยอดดูนมพุ่งทะลุจอกันเลย  K]

ขอบคุณคุณไซฯ และว่าที่คุณแม่คนใหม่ ที่ให้การต้อนรับพวกเราในครั้งนี้  :clap

คณะออกเดินทางไปทานอาหารค่ำกันต่อที่ร้านครัวป้าไหม

ข้าวผัดปู จานแรก

ปลาหมึกแดดเดียวทอดน้ำปลา อร่อยมาก

ปลากระพงทอดราดยำมะม่วง

ปลาคังชุบแป้งทอด

หอยนารมทอด (อ้อส่วน)

ต้มยำกุ้งใหญ่

ปลาหมึกสดผัดผงกะหรี่

อาหารเหลือทุกจาน เพราะยังอิ่มมาจากน้ำยาปู หอยจ๊อ ที่บ้านพี่ประยูรกันอยู่เลย

กลับถึงกทม. ด้วยสวัสดิภาพทุกคน มารวมตัวกันอยู่ที่ล๊อบบี้ชั้นล่างของโรงแรมก่อนแยกย้ายกันกลับบ้าน

ชาวคณะบางแสนครับ  พวกเราก๊วน กปห สนุกกันมากครับทริปนี้ ขอขอบคุณในน้ำใจไมตรีในครั้งนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน, 2011, 08:56:25 AM โดย champ143 »

มาต่อกันภาค 2 ครับ

หลังจากเดินทางออกจากบ้านคุณหมอนพพรชาวคณะก็รีบบึ่งตะบึงกันไปบ้านพี่ประยูร เพราะเวลา 12.15 น. แล้ว หิวข้าวกันทุกคน (อิอิ ไม่ได้เกี่ยวกับจะรีบไปดูและฟังเสียงที่ห้องของพี่เขาเลย)  ;D
พอมาถึงหน้าบ้านของพี่เขา ชาวคณะ กปห ตกใจนึกว่าพี่ประยูรเขาเปิดบ้านเป็นร้านอาหารขายขนมจีนน้ำยาปูไปซะแล้ว  โอ้โหพี่ประยูรกับ ผบ. สส. เปลี่ยนลานจอดรถเป็นเหมือนร้านขายขนมจีนน้ำยาปูจริงๆ เลย มาดูรูปซิครับแล้วจะเข้าใจว่าพี่เขาตั้งใจและทุ่มเทขนาดไหน

เสี่ยหนึ่งและคุณหมอทำหน้ามอบของที่ระลึกจากคณะ กปห (เสี่ยหนึ่งมอบขนมขบเคี้ยวจากไต้หวัน ----(ซึ่งเหลือจากทานกันบนรถให้พี่ประยูร) ----- ส่วนคุณหมอบอยก็มอบลูกอินทผารัมสดจากโอมาน ให้พี่ประยูรเช่นกัน)

พอมอบของเป็นพิธีการ (แก้เขิน) เสร็จ ก็ไม่พูดพล่าวมทำเพลง โซ้ย น้ำยาปู-หอยจ๊อ แสนอร่อยกันทันที ไม่ขอบรรยายให้ดูภาพแทนกันว่าอร่อยขนาดไหน
ชุดขนมจีนและน้ำยาปู ( 2 หม้อ) อร่อยเว้อเลย  O0 O0 O0 O0 O0

หอยจ๊อ ซึ่งทอดสดๆ โดย ผบ. สส. ของพี่ประยูร ออกมาเสริฟเรื่อยๆ กรอบนอกนุ่มใน   O0 O0 O0

แป่ะก๊วยมะพร้าวอ่อน สุดอร่อย  0)] 0)] 0)]

ขนมเค๊ก สามแบบ ชุดใหญ่ เลี้ยงได้ประมาณ 3 คณะใหญ่ๆ

คุณวินัย นอกจากมาทานด้วยตัวเองแล้ว ยังโทรทางไกลมาฝากให้พี่ประยูรซื้อใส่ถุงกลับไปฝาก ผบ. สส. ที่บ้านด้วย อย่างงี้เขาเรียกว่า "รุ่นรักเมีย" โปรดสังเกตุ ดูสีหน้าคุณใหญ่ ยูไนเต็ด คงงอนพี่ประยูรที่ตัวเองอยู่บางแสนแท้ๆ ยังไม่เคยได้หิ้วถุงน้ำยาปูสุดอร่อยกลับไปฝาก ผบ. สส. ของตัวเองเลย อิอิ

ดูเลยครับ คนแรกที่ตักขนมจีนน้ำยาปูเข้าปากโดยไม่สนใจเพื่อนๆ ว่าเขาทำอะไรกันอยู่

คู่นี้ก็ลุยแหลกโดยเฉพาะอาจารย์ชาติ ที่บอกว่าอร่อยอย่างงี้สงสัยต้องฝากสั่งให้พี่ประยูรส่งไปให้ทานที่พนมเปญบ้างแล้ว

เสี่ยหนึ่งเริ่มชามที่สองแล้ว

ต่อจากนี้ไปไม่ต้องบรรยายภาพแล้ว ดูกันเอาเองว่าบรรยากาศเหมือนอยู่ในร้านขายขนมจีนน้ำยายังไง แล้วอร่อย สนุกสนาน เป้นกันเองกันขนาดไหน

คนนี้เอ็นจอยที่สุดทริปนี้ ได้ข่าวว่าเจ๊บคอ คออักเสบ คุณหมอสั่งว่า ห้ามทานหอยจ๊อ ..... เกิน 50 ลูก อิอิ

ส่วนน้องบี ทริปนี้ดูแพ้ทางเสี่ยหนึ่งเลยพยายามเรียกเรทติ้งกลับมา

พอทานกันจนอิ่มหมีพีมันกันทั่วหน้าแล้ว ก็พากันย้ายพุงเข้าห้องฟังเพลง บางกลุ่มก็นั่งผึ่งพุงกันอยู่ในห้องทำงานของพี่ประยูร

โปรดสังเกตุอาการของเสี่ยหนึ่งหลังจากฟาดขนมจีนน้ำยาปูเข้าไป 4 จาน กับหอยจ๊อ 49 ลูก (หมอสั่งห้ามทานเกิน 50 ลูก เพราะเจ๊บคอ)

ภาพบรรยากาศในห้องดูหนัง/ฟังเพลง

ชุดสัญญาณเสียง Plinius + Esoteric

ชุดสัญญาณภาพ Anthem

ก่อนออกเดินทางไปยังบ้านของคุณไซ ชาวคณะเกรงใจเจ้าภาพมากที่สังเกตเห็นว่า ต้มแป่ะก๊วยกับขนมเค๊กมื้อกลางวันยังเหลืออีกเยอะ จึงช่วยกันเคลียคนละถ้วยคนละชิ้นสองชิ้นจนเกลี้ยง ฮิฮิ เกรงใจมากๆ ครับ

ส่วนคุณหมอบอยกำลังยืนสนใจเจ้าก้อนหินอ่อนขนาดใหญ่ นัยว่าอยากได้เอาไปตั้งเครื่องเล่นแผ่นเสียง TW Acoustic + VPI Classic ที่ห้องของคุณหมอ ถ้าจะเอาจริงซะด้วย

พี่ประยูรและพี่ผู้หญิงครับ พวกเรา (กปห) ขอขอบพระคุณในการต้อนรับพวกเราแบบถึงใจพระเดชพระคุณพวกเราทุกคนในครั้งนี้ครับ พวกเราจะไม่มีวันลืมและจะกลับมาทาน เอ้ย เยี่ยมใหม่อีกครับ :bowdown :bowdown :bowdown :bowdown :bowdown
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน, 2011, 08:25:40 AM โดย champ143 »

เมื่อวานนี้ คณะ กปห ออกทริปไปเยือนเพื่อนๆ แถบบางแสนกัน

มีผู้สนใจลงชื่อไปเยี่ยมชมและฟังห้องเพื่อนๆ บูรพากันจำนวนถึง 14 คน เลยจำเป็นต้องเช่าเหมารถไมโครบัสขนาด 19 ที่นั่งไปแทนรถกตู้ 11 ที่นั่ง ที่เคยใช้เป็นประจำ เอิกเกริกกันมาก เหมือนคณะทัวร์ศุนย์เหรียญชาวจีนเลย อิอิ

รถออกจากโกลเด้นท์ ทิวลิป พระราม 9 (เรดิสัน เดิม) โดยมีคุณท๊อป เจ้าบ้านมาคอยต้อนรับพวกเราพร้อมด้วยน้ำชา กาแฟ ต้องขอขอบพระคุณจริงๆ เสียดายที่คุณท๊อปติดต้องเดินทางไปดูงานที่ออสเตรเลียเช้าวันนี้ม่ายงั้นคงตามไปแจมด้วย ขอบคุณครับ เพื่อนๆ ชาว กปห บอกว่า เกรงใจคุณท๊อปมาก ที่มาขอยืมใช้สถานที่เป็นที่รวมพลแล้วยังเลี้ยงน้ำชา กาแฟพวกเราอีกด้วย เสี่ยหนึ่ง กะหมอบอยเลยฝากมาเรียนคุณท๊อปว่า ครั้งหน้าขอข้าวต้มและโจ๊กปาท่องโก๋คนละชามยิ่งหรู อิอิ พวกเราเกรงใจจริงๆ คร๊าบ  O0

มาดูรูปกันดีกว่าว่าสนุกขนาดไหน หากเพื่อนๆ สนใจจะแจมทัวร์กับพวกเราทริปหน้า ยินดีต้อนรับนะครับ หากจำนวนคนมากขึ้นคงต้องเช่ารถทัวร์สองชั้นไปกันให้ดังระเบิดระเบ้อไปเลย

ชาวคณะมารวมพลทานกาแฟและน้ำชากันที่ล๊อบบี้โกลเด้นท์ ทิวลิป

ก๊วน กปห ถ่ายภาพหมู่ร่วมกันก่อนขึ้นรถไมโครบัสออกเดินทาง

บรรยากากศภายในรถ สนุกสนาน แซวกันไปตลอดทางตามสไตล์ชาวคณะ กปห แต่พวกเราคงรู้อยู่แล้วว่าใครจะถูกแซวมากที่สุด (ถูกต้องคร๊าบ เสี่ยหนึ่ง ไง) โปรดสังเกตุว่าแถวที่สองจากแถวหลังสุด นัดกันใส่แว่นดำทั้งสองคู่เลย สงสัยคืนก่อนเดินทางคงทำงานกันจนดึก

บ้านหลังแรกคือบ้านคุณหมอนพพรฯ แห่งแสนสุขไฮไฟ ในหมู่บ้าน เม้าเทนฮิลล์

ตู้ปลาขนาดใหญ่เลี้ยงปอมปาดัวร์สีสรรสวยงามกลางบ้าน

บรรดาชุดเครื่องเสียงและโอมฯ ที่คุณหมอย้ายเอาเข้ามาตั้งในห้องชั่วคราว ซึ่งมีขนาดใหญ่และได้มิติ เวทีเสียงที่ดีมากๆ ห้องหนึ่ง แต่ระบบภาพคุณหมอบอกว่าเลนซ์และเครื่องฉายภาพยังไม่ได้เซ๊ทอั๊พอะไรเลย

ภาพบนจอเรื่อง The Flying Dagger ทีเพื่อนๆ หลายคนต้อิงรีบไปหาซื้อแผ่นบลูเรย์มาดูกันบ้าง เพราะบรรยากาศและการแพนเสียงดีมากๆ

โปรดสังเกตบรรดาสมาชิกนั่งดูหนังและฟังเพลงกันแบบซีเรียสมากๆ ได้ข่าวว่ามีเพื่อนสมาชิกเราสองคนรับโซฟาสีแดง 2 ตัวของคุณหมอไปดูแลต่อที่ห้องของตัวเองด้วย

ขุนจิตต์ซิ่งแจ๊สคันหรู (กระดกก้นขึ้นลงได้) จากพัทยาตามมาแจมชาวคณะด้วย

เสียดายที่ห้องดูหนัง/ฟังเพลงห้องใหญ่ของคุณหมอยังปรับปรุงผนังและฝ้าเพดานไม่เสร็จ เอาไว้ทริปหน้านะครับ

ต้องขอขอบคุณคุณหมอฯ ที่รอต้อนรับชาวคณะ กปห ด้วยความอบอุ่นครับ  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน, 2011, 07:36:07 AM โดย champ143 »

« ตอบกลับ #510 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 07:00:04 AM »
วันนี้เที่ยวห้องพี่ประยูรสนุกมาก ๆ ครับ ... ขอบคุณพี่ประยูรมาก ๆ ครับ  :notworthy

พี่ประยูรจัดการต้อนรับให้ชาวคณะแบบเต็ม ๆ จัดโต๊ะจัดเลี้ยงกันแบบเต็มที่เลยครับ ... เกรงใจสุด ๆ ครับ
อาหารทุกเมนู สุดยอดความอร่อยทุกอย่างครับ ;D

ส่วนเรื่องภาพและเสียงห้องพี่ประยูรตอนนี้ ... ฟังเพลงและดูหนังสนุกสุดยอดครับ  Y] O0
มาลงความเห็นด้วยว่าห้องพี่ประยูรตอนนี้ทั้งดูหนัง ฟังเพลง สนุกมาก ยิ่งได้ JL212 มาเพิ่มเข้าไป เบสกระแทกตูมตูมเลย  O0

เหลืออีกอย่างเดียวแล้วพี่ ขยายขนาดห้องได้แล้วครับ  :headphone 

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #509 เมื่อ: 18 กันยายน, 2011, 12:11:13 AM »
ขอบคุณพี่ประยูรมากๆ วันนี้พอถึงบ้าน ท่าน ผบ. ก็ test น้ำยาปูทันที หนึ่งจานใหญ่ สุดยอดน้ำยาปูไร้เทียมทาน  O0

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #508 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 10:56:58 PM »
วันนี้เที่ยวห้องพี่ประยูรสนุกมาก ๆ ครับ ... ขอบคุณพี่ประยูรมาก ๆ ครับ  :notworthy

พี่ประยูรจัดการต้อนรับให้ชาวคณะแบบเต็ม ๆ จัดโต๊ะจัดเลี้ยงกันแบบเต็มที่เลยครับ ... เกรงใจสุด ๆ ครับ
อาหารทุกเมนู สุดยอดความอร่อยทุกอย่างครับ ;D

ส่วนเรื่องภาพและเสียงห้องพี่ประยูรตอนนี้ ... ฟังเพลงและดูหนังสนุกสุดยอดครับ  Y] O0

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #507 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 10:09:33 PM »
รอดูรูปอยู่ครับ  เห็นน้ำใจพี่ ๆ เพื่อน ๆ ใน WEB นี่ สุดยอดมากครับ  :clap :clap :clap

« ตอบกลับ #506 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 10:02:31 PM »
คณะ กปห กลับถึง กทม. เรียบร้อยโดยสวัสดิภาพแล้วครับ วันนี้ต้องขอบพระคุณพี่ประยูรกับท่าน ผบ. สส. และลูกสาว ของพี่ประยูร ที่ช่วยกันเตรียมน้ำยาปู แล้วทอดหอยจ๊อสุดอร่อยต้อนรับคณะก๊วน กปห. ที่มาเยี่ยมชาวบูรพากัน 1 คันรถไมโครบัส (15 คน) อบอุ่น และอิ่มอุ่นกันมากๆ ทุกคนครับ (โดยเฉพาะเสี่ยหนึ่ง ฟาดขนมจีนน้ำยาปูไป 3 จาน กับหอยจ๊ออีก 24 ลูก ขนมเค๊กอีก 4 ก้อน แถมด้วยแป่ะก๊วยมะพร้าวอ่อนอีก 2 ถ้วย)

ด้วยความเกรงใจและขอบคุณเจ้าภาพในวันนี้มากๆ ครับ  :clap :clap :clap

เดี๋ญวจะโพสต์รูปให้นะครับ กำลังโหลดลงโฟโต้บั๊กเกตอยู่ครับ ทริปนี้ถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆ เยอะมากครับ รอสักครู่  :headphone

« ตอบกลับ #505 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 09:27:16 PM »
ขอบคุณมากๆครับวันนี้ ขนมจีน นํ้ายาปูเต็มพุง ขากลับหลับในรถสบายมักๆครับ

• **
« ตอบกลับ #504 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 09:26:42 PM »
ขนมจีนน้ำยาปูและหอยจ๊อ อร่อยสุดๆ ขอบคุณพี่ประยูรมากๆครับ

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #503 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 08:46:06 PM »
 :headphone เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพทุกท่านครับ เที่ยวนี้อิ่มหนำกันทุกท่านนะครับ  d_d

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: 17 กันยายน, 2011, 08:38:47 PM »
เย็นนี้แวะไปฟังซ้อมใหญ่อีกรอบครับ  :headphone :headphone

แน่ะ ...มีซ้อมใหญ่ด้วยเหรอ ...ทำยังกะซ้อมเชียร์ลีดเดอร์  :D
ชาวคณะบูรพาเขารวมพลังกันต้อนรับพวกเราเต็มที่เลยนะนี่  :clap

ขอบคุณพี่ประยูรมากๆครับ  :headphone :headphone d_d d_d :drunk

« ตอบกลับ #501 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 10:00:18 PM »
เย็นนี้แวะไปฟังซ้อมใหญ่อีกรอบครับ  :headphone :headphone

แน่ะ ...มีซ้อมใหญ่ด้วยเหรอ ...ทำยังกะซ้อมเชียร์ลีดเดอร์  :D
ชาวคณะบูรพาเขารวมพลังกันต้อนรับพวกเราเต็มที่เลยนะนี่  :clap

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #500 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 06:14:59 PM »

« ตอบกลับ #499 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 12:33:08 PM »
:P ไปด้วย เดี๋ยวเย็นนี้เจอกัน :headphone

อ๊ะ จริงเหรอครับ...  :headphone

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #498 เมื่อ: 16 กันยายน, 2011, 12:32:26 PM »
:P ไปด้วย เดี๋ยวเย็นนี้เจอกัน :headphone