ผู้เขียน หัวข้อ: 4 ธค. 45 เฮีย WK ที่เชียงใหม่  (อ่าน 3728 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
4 ธค. 45 เฮีย WK ที่เชียงใหม่
« เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2004, 09:13:57 PM »

เพื่อนๆ กลุ่ม htg2 ทางเหนือ ซ้ายไปขวา คุณโต้ง คุณJohn คุณจานพัด และคุณchat cm ส่วนขวาสุดลูกน้องคุณจอห์น

บ้านหลังงามของใครหนอ? ที่ หางดง

เห็นห้องก็รู้ว่าใครเป็นเจ้าของ สัญลักษณ์ หมอนข้างที่มุมข้างละ 2 ใบไม่มากไม่น้อยไปกว่านี้ ....วันนั้นเห็นหมอนข้างแล้วอยากจะนอนสักงีบ.....

นี่ก้ออีกชุดที่ แยกแม่ริมทางไปสะเมิง เจ้าของเน้น Antiqueสุดๆครับ ท่านใดที่สนใจแผ่นเก่าแก่สภาพฟังได้ทุกแผ่น ท่านเจ้าของบ้านคุณ ธวัชชัย มีเกือบทุกอัลบัม ที่เป็น long play ครับ ท่าน เต้าหู้สนใจเพลงเก่าๆ หรือเปล่า ขนาด Brother four ยุคแรกๆยังมีครับ รูปในอัลบัม หน้าตายังเด็กอยู่เลย ....งานนี้ถ้าท่านหู้ไปไม่ผิดหวังแน่ write write and write ขอบคุณคุณธวัชชัยมาก สำหรับ ไวน์แดงแก้วนั้น งงสดชื่นขึ้นเป็นกองๆๆๆ....

ให้ อาจารย์พัด ช่วยยิงรูป บ้าน antique หลังนั้น...ฝีมือการยิงไม่เบานะอาจารย์....พัด

ห้อง Home theater สำหรับหนูๆ ของลุงจอห์น ห้องนี้คุณ John ยอมลงทุนเพื่อหนูๆ ทั้งหลายจะได้มีความสุขกับภาพและเสียง เห็นแกบอกว่าจะเปลี่ยนเป็น plasma สำหรับ หนูๆ แย้ว...ขอให้เจ้าภาพจงเจริญคร้าบบบบ....

ชุดฟังเพลงคุณจอห์น.....เห็น B&W หัวจุกรุ่นใหญ่ ก้อใจสั่นแล้ว ส่วน CD D to A pre+power อลังการ จริงๆ

ดูกันให้ชัดๆ ลำโพงหัวจุก B&W 803 ฟังเพลง classic ละก้อ อย่าบอกใคร...

ห้องนี้ของคุณ chat cm อยู่แม่แตง ห้องนี้จมอยู่ใต้ดินประมาณ ครึ่งเมตร ตกแต่งลายไม้ style เมืองเหนือ ดูแล้วอบอุ่น ทั้งดูหนังฟังเพลงอยู่ในห้องเดียวกัน เวลาฟังเพลงจะมีแผงดิฟฟิวเชอร์ ปิดด้านหลัง ลำโพงที่ใช้ดูหนังคือ Elac ฟังเพลงใช้ nht ครับ

แผงดิฟฟิวเชอร์ ตัวนี้น่าสนใจครับ ร่องเล็ก ขนาดประมาณ 120 x240 cm ทำตามสูตร ใช้ฝีมือช่างที่เชียงใหม่ สวยงามมาก ราคาไม่แพงครับ ประมาณ 6500 บาท ถ้าอยู่ กทม. คงมีคนสั่งกันตรึมครับ

เข้าไปในห้องแล้ว ต๊กกะใจ๋.. นึกว่าคุณจอห์น เปิดร้านขายแผ่นครับ เยอะมากจริงๆ....

โดยคุณ WK

ข้อมูลจากกระทู้เก่า http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=7627 และ�
http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=7580

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม, 2005, 08:19:32 AM โดย Too' Ninja »