ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องเล่น dune  (อ่าน 6515 ครั้ง)

ออฟไลน์ StepSaSin

• Freshy
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเล่น dune
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เมษายน, 2011, 02:05:56 PM »
เป็นครับ ต้องยอมรับก่อนว่า drive blu-ray ของ dune อาจไม่ดีเท่าเครื่องเล่น blu-ray ดังนั้นบางแผ่นเล่นไม่ได้ครับ แต่เครื่องเล่นอื่น เช่น sumsung oppo เล่นได้
ผมเองก้อเป็น เลยเอาไปเคลมใหม่ ตอนนี้เล่นได้มากขึ้นครับ 80% แต่ก้อไม่ทุกแผ่น ส่วนใหญ่ผมเล่น file จาก hard disk ครับ หมดปัญหา

ออฟไลน์ tok777sp2

• *
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเล่น dune
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 2010, 05:46:06 PM »
เป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ beepal

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2010, 06:51:15 PM »
สวัสดีครับ พอดีเพิ่มได้ dune bd prime มาก็เลยลองซื้อบลูเรย์แม่สายมาลองเล่นดูเล่นภาพกระตุกตลอดเลย อยากทราบว่า dune เล่นแผ่นบลูเรย์แ่ม่สายได้หรือไม่ครับ

อย่าซื้อแผ่นแม่สาย มาเล่นกับ Dune Prime 3.0 ต้องเจอปัญหา เปิดได้บ้างไม่ได้บ้างในบ้างเรื่อง เล่นแล้วกระตุก เคยลองแล้วเมื่อครั้งที่ซื้อมาแรกๆ สุดท้ายก็ต้องไปขอแลกเป็นแผ่น DVD แทน

ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวแผ่นเป็นหลัก แต่อนาคตไม่แน่ แต่หากจะดูหนัง Hidef แนะนำหา Blu-ray Full-rip มาดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ sanone

• *
สอบถามเรื่องเครื่องเล่น dune
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2010, 11:38:05 PM »
สวัสดีครับ พอดีเพิ่มได้ dune bd prime มาก็เลยลองซื้อบลูเรย์แม่สายมาลองเล่นดูเล่นภาพกระตุกตลอดเลย อยากทราบว่า dune เล่นแผ่นบลูเรย์แ่ม่สายได้หรือไม่ครับ