ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อทีวีใหม่ครับช่วย เชียร์ให้เลือกได้สักรุ่นที่ครับT^T  (อ่าน 4436 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuclear

• **
ครับ ตอนนี้ใช้ T Giga 100 Hz 29" ของ Pana อยู่ ใช้มา 6 ปีได้แล้วครับ(ตอนนั้นก็ตั้งกระทู้ถามไปที อิอิ)

แต่เริ่มทนไม่ไหวกับเทคโนโลยีใหม่ Hi-def มันช่างน่าลิ้มลอง เลยมีแผนจะซื้อใหม่ราวๆปลายปีนี้-ต้นปีหน้าเนี่ยแหละครับ

แต่ปัญหาก็เหมือนเดิมๆครับ "เลือกไม่ถูก" 555+

คราวนี้ผมตั้งเป้าเอาไว้ว่า ต้องเป็น 46"

ที่ผมเลือกไว้ในดวงใจเลยก็มีตามนี้เลยครับ

1) 46" BRAVIA NX700 (KDL-46NX700)

ข้อถูกใจ ที่ Monolitic Design นี่แหละครับ งามโคตรๆ แล้วก็มีพวกWifi-Internetข้ามา แต่ผมอาจไม่ได้ใช้สักเท่าไหร่
แต่ข้อเสียที่ผมไม่ค่อยยินยอมที่จะซื้อคือ
- มันเป็น Edge LED ไม่ใช่ Full LED
- Motion flow มันได้ 100 Hz(ก็รู้อยู่ว่ามันหลอกตา แต่ผมก็อยากอ่ะ)

2) 46" BRAVIA Z550 (KLV 46Z550)

เขาว่ากันว่ารุ่นนี้ "เมพมาก" ข้อดีคือMotion flow ได้ 200Hz
แต่ Design มันบ่ถูกใจ และได้ข่าวว่าของหายากส์

3) 46" Phillips 9704 (46PFL9704H)

อีกรุ่นที่เขาว่า "เมพมาก" Refresh rate 200Hz และเป็น Full LED
แต่ก็อีกเช่นกัน ดีไซน์ไม่สวยเท่า NX700 และของขาดตลาด + ราคาแพงสราส (แถมรุ่นใหม่ 9705 ราคาแพงขึ้น 2 เท่า ยิ่งไม่สู้อ่ะ= =)

มีงบอยู่ราวๆ 60k ครับ (งบนี้9704อาจต้องเป็นมือ2)

จริงๆ LG กับ Samsung ก้น่าสนใจนะครับ(ราคาเบาๆ) แต่พอดีผมไม่ค่อยเห็นรีวิวของ2ยี่ห้อนี้สักเท่าไหร่= =

ยังไงถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณก๊าบบบ>_<

ออฟไลน์ chalee

• *
 K) Sony First, ครับ แน่นอนกว่าครับ c)