ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อบ้านครับตอนนี้ที่ดูไว้มี อารียา บ้านกลางเมือง กับพลัส โครงการไหนเป็นไงบ้าง  (อ่าน 2195 ครั้ง)

ออฟไลน์ ko2521

จะซื้อบ้านครับก็เปิด web หา โทรไปถามที่โครงการ จะซื้อแถวรัชดาหรือแถวๆใต้ทางด่วนรามอินทราอาจณรงค์
ราคาเท่าๆกันครับประมาณ 4.5M โอวแพงมากเลย  :'( ทีแรกจะไปซื้อแถวบ้านพี่ KJ แต่ขายหมดไปหมดแล้ว

ตรงพื้นที่แถวนั้นมีแต่โครงการของ

1. อารียาอยู่ตรงสุทธิสารใกล้รถไฟฟ้าดี แต่อ่านจาก pantip บอกว่า เจ้าของไม่ดีแล้ววัสดุก็ไม่ค่อยดี อ้าวทำไงเนี่ย
2. บ้านกลางเมืองของ ap ตรงเหม่งจ๋ายประชาอุทิศสู้ ทำเลอารียาไม่ได้ แต่ search ดูไม่ค่อยมีปัญหา ส่วนโครงการตรงลาดพร้าว 71 หมดไปแล้ว
3. plus เจ้านี้ปัญหาเยอะมากใน pantip เลยว่าจะตัดไปก่อนแพงกว่าเจ้าอื่นด้วย

มีใครมีความรู้แนะนำได้บ้างครับว่าโครงการไหนเป็นไงบ้าง หรือมีโครงการอื่นที่ดีๆแนะนำครับ
หรือมีพี่คนไหนซื้อเก็บไว้แล้วไม่ได้อยู่เอามาขายผมก็ได้ครับ ขอไม่แพงมากนะครับ  :-[